Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 19, 2017, 09:41:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนทนาปัญหา "นราธิวาส เอฟซี" โดย Karin กับ บอลไทยทีวี  (อ่าน 8975 ครั้ง)
kriz1972
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +71/-0

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:29:59 PM »

สนทนาปัญหา "นราธิวาส เอฟซี" โดย Karin กับ บอลไทยทีวี

เมื่อวันที่ 23 มีค. คุณ Karin จาก su su ได้ไปออกรายการบอลไทยทีวี เรื่องปัญหา นราธิวาส เอฟซี
รับชมได้ที่ http://www.ballthaitv.com/index.php?option=com_content&view=article&id=82:-dtv-20-b-channel-22-23-53&catid=7:2010-02-12-16-53-03&Itemid=9

ทีมงานบอลไทยทีวี
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:35:54 PM »

สุดยอดครับ ต้องตามไปดูเสียแล้ว

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
ChamP_Zzz
...
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +124/-177

+++Sanchez07+++

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:46:36 PM »

KARIN ON TV ฮี่ฮี่..

Suhaidee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-15

...

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:06:29 PM »

ทำเป็นรู้ดีหว่ะ

Nara United
บางนรา น่าอยู่
นราธิวาส รักสันติ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-50

zeng_ped

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:27:38 PM »

ฟังแล้วครุมเครือ  เหมือนว่า ยังมีอีกหลายอย่างที่คุณต้องการพูด

ก็ต้องขอบคุณสื่อดีๆ อย่างบอลไทยทีวี และ ไทยสู้ๆครับ

ดี" น า ร า "( ศรราม )_กองแช่ง_xi _SR93
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +36/-4

อย่าลืม + 1 ให้ด้วยนะครับ จะได้เป็นกำลังใจให้

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:36:47 PM »

ผมขอบคุณ ท่านการิณนะครับ ที่ให้ข่าวเป็นกลาง คือว่าไม่ค่อยล่อแหลมครับ

เอาง่ายๆ ใครต้องการรู้อะไรลึกๆ หลังไมค์นะครับ เดียวบอกให้

และขอเตือนละกันให้กับทีมอื่น ไงก็อย่าให้เกิดกรณีแบบนี้อีกนะครับ มันทำให้เชียร์บอลไม่สนุกเลยเสร็จจากบอลก็ได้ดูมวยอีก เห้อโชคดีของคนนราหรือว่าโชคร้ายกันแน่

mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:46:49 PM »

สุดท้าย การิน ก็ หาเรื่องดัง กะบอล นรา เจงๆ

อืมๆ มิน่าละ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
TapesiiZ_xi
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +255/-4

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:49:00 PM »

การิน อยากดัง เลวซิงๆ  ฮี่ฮี่

ดี" น า ร า "( ศรราม )_กองแช่ง_xi _SR93
Hero Member
**

อย่าลืม + 1 ให้ด้วยนะครับ จะได้เป็นกำลังใจให้

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:08:01 AM »

สุดท้าย การิน ก็ หาเรื่องดัง กะบอล นรา เจงๆ

เอ้าท่านมารค์ไม่รู้เหรอ การิน เชียร์บอลนราสุดขาดใจ มีสายเลือดนราเต็มอก ย้ายมาอยู่นราดีกว่านะท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 12:11:24 AM โดย deenara032 » บันทึกการเข้า
Suhaidee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-15

...

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:09:59 AM »

ดีใจด้วยKARIN  ที่ได้ดังเพราะบอลนรา

Nara United
kriz1972
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +71/-0

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:40:50 PM »

ต้องเข้าใจ Karin ด้วยนะพูดอะไรในทีวีมากไม่ได้ ถ้าเราไม่มีหลักฐาน ที่ผมชวนคุณ Karin ไปออกเพราะเราต้องการ
ชี้ให้เห็นว่า "กฎมันมีช่องว่าง" ถ้าปล่อยไว้มันจะเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นอีกได้ครับ

อีกเรื่องส่วนที่ผมชวนคุณ Karin ไปเพราะเห็นว่าตามเรื่องอยู่ถ้าใครสนใจอยากออกผมก็ยินดี แต่อย่าลืมว่า
เวลาออกทีวี จะต้องใช้ชื่อจริง นามสกุลจริง เพื่อเวลาพูดอะไรออกไปแล้วมันไปพาดพิง หรือเป็นเท็จ จะได้
ฟ้องถูกคน ผมเองก็โดนไปด้วยเป็นจำเลยที่สอง เพราะเป็นเจ้าของรายการ จำเลยแรกก็คนที่พูด และสุดท้าย
จำเลยที่สามก็คือทางช่อง ดังนั้นเรื่องการแสดงความคิดเห็นในทีวี จึงต้องระมัดระวัง และเป็นข้อกำหนดของ
ทางเจ้าของช่องทุกที่อยู่แล้วว่าให้ระวังเรื่องแบบนี้

ดังนั้นการออกอากาศเมื่อวานก็เป็นแค่ระดับพื้นๆพอ ให้รู้ว่ามันมีปัญหาครับ ผมไม่อยากทำตัวเป็นสรยุทธ เอา
แค่ช่วยกันเตือนผู้เกี่ยวข้องให้เข้าใจปัญหาและหาทางแก้ไขครับ

ด้วยความเคารพ
ทีมงานบอลไทยทีวี
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:45:02 PM »

55555555+

จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:48:25 PM »

+1ให้ท่านkriz1972

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
KARIN
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:53:32 PM »

เรื่องบอล นรา จริงๆ ผมไม่อยากจะไป พูด หรือไป อัด รายการ หรอกนะครับ

มีคนเตือน มีคนห้าม มีคนแย้ง ว่าให้เรื่อง มันเงียบๆอยุ่แต่ในเน็ต เถอะ  

แต่ผมมาคิดมาคิดไป ถ้าเรื่องนี้ ไม่มีการพูดถึง มันคงไม่ได้ครับการแก้ไข แน่นอน  
ถ้าถามว่าผมอยากดังไหม ผมบอกได้เลย ผมไม่อยากดัง หรอกครับ แล้ว ยิ่งกับ กรณี นรา ด้วยแล้ว ไม่อยากจะไปดัง อะไร กับ เขาเลย

แต่สิ่งที่ผมได้ติดตาม ผมถึงรู้ว่ามันมี ปัญหา ที่สมาคม ต้องมาแก้ไข จริงๆ ถึง ยอมไปออกรายการ ให้  

เพราะถ้าไม่ไป เรื่องมันก็เงียบ เราก็ไม่รู้ ว่าประเด็น จริงๆมันเกิดจากอะไร  

ส่วนแฟนบอล นรา จะคิดว่าผมอยากดัง เพราะเรื่อง นรา ผมก็ จนใจ  แต่อยากให้ รับรุ้ไว้ว่า ผมไม่มีผลประโยชน์ หรือข้องเกี่ยวกับ ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง  หรือหวังอยากดัง อยากเกิดเพราะ กรณีนี้

แล้วสิ่งที่ ผมออกไปพูด มันเป็น ข้อเท็จจริง ที่ไม่สมควรให้เรื่องมันเงียบ มันสมควรได้รับการแก้ไข

ท่านลองไปดู แล้ว พิจารณา เอง เถอะครับ

ตอนนี้ผมจะยอม โดนด่า โดนมองไม่ดี แต่เพื่อส่วนรวมแล้ว เรื่องนี้มันต้องได้รับการแก้ไข จริงๆ
ไม่อย่างนั้น มันก็ จะเกิด กรณี อื่นๆต่อไปไม่รุ้จักจบสิ้น

ด้วยความเคารพ ทุกท่าน และ แฟนบอล นรา ทุกฝ่าย
KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:59:33 PM »

เอ้าท่านมารค์ไม่รู้เหรอ การิน เชียร์บอลนราสุดขาดใจ มีสายเลือดนราเต็มอก ย้ายมาอยู่นราดีกว่านะท่าน

แล้วแต่ท่านจะคิดนะครับ ผมคงไปห้ามท่านทั้งสองไม่ได้ แต่อยากให้ทราบไว้ได้เลยครับ ผมไม่ได้คิดจะหวังดังจาก  กรณี  นราหรอกครับ
จอมมารโต
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:59:45 PM »

+1ท่านKARIN  ตัวจริงหล่อมากๆ

TapesiiZ_xi
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +255/-4

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 02:02:26 PM »

การิน   ส้วมจิงๆ ฮี่ฮี่

I am
สู้สู้ บอลไทย
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +195/-148

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 02:32:40 PM »

เยี่ยม...!!  กล้าในสิ่งที่ใช่  เพียงพอแล้วสำหรับคนจริง 
อ๋องราชประชา_ชฎาเกรท
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-143

ยิ่งใหญ่คับฟ้า ชฎาเกรท

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 03:19:15 PM »

อืมๆ

หมี่หยกผัดซีอิ้ว..
Full Member

คะแนนความรัก: +101/-31

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 03:43:54 PM »

ท่านการิน ไม่ได้อยากดัง จากรณีของนราหรอกครับ เพราะดังไปก็ไม่ได้อะไร..................

เดี๋ยวค่อยว่ากัน_SR70
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-2

น่ารักเหมือนลิง

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 03:46:00 PM »

ดีครับ 

12_UNITED
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +343/-85

RAMAN ART @ STUDIO

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 06:02:09 PM »

เรื่องบอล นรา จริงๆ ผมไม่อยากจะไป พูด หรือไป อัด รายการ หรอกนะครับ

มีคนเตือน มีคนห้าม มีคนแย้ง ว่าให้เรื่อง มันเงียบๆอยุ่แต่ในเน็ต เถอะ  

แต่ผมมาคิดมาคิดไป ถ้าเรื่องนี้ ไม่มีการพูดถึง มันคงไม่ได้ครับการแก้ไข แน่นอน  
ถ้าถามว่าผมอยากดังไหม ผมบอกได้เลย ผมไม่อยากดัง หรอกครับ แล้ว ยิ่งกับ กรณี นรา ด้วยแล้ว ไม่อยากจะไปดัง อะไร กับ เขาเลย

แต่สิ่งที่ผมได้ติดตาม ผมถึงรู้ว่ามันมี ปัญหา ที่สมาคม ต้องมาแก้ไข จริงๆ ถึง ยอมไปออกรายการ ให้  

เพราะถ้าไม่ไป เรื่องมันก็เงียบ เราก็ไม่รู้ ว่าประเด็น จริงๆมันเกิดจากอะไร  

ส่วนแฟนบอล นรา จะคิดว่าผมอยากดัง เพราะเรื่อง นรา ผมก็ จนใจ  แต่อยากให้ รับรุ้ไว้ว่า ผมไม่มีผลประโยชน์ หรือข้องเกี่ยวกับ ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง  หรือหวังอยากดัง อยากเกิดเพราะ กรณีนี้

แล้วสิ่งที่ ผมออกไปพูด มันเป็น ข้อเท็จจริง ที่ไม่สมควรให้เรื่องมันเงียบ มันสมควรได้รับการแก้ไข

ท่านลองไปดู แล้ว พิจารณา เอง เถอะครับ

ตอนนี้ผมจะยอม โดนด่า โดนมองไม่ดี แต่เพื่อส่วนรวมแล้ว เรื่องนี้มันต้องได้รับการแก้ไข จริงๆ
ไม่อย่างนั้น มันก็ จะเกิด กรณี อื่นๆต่อไปไม่รุ้จักจบสิ้น

ด้วยความเคารพ ทุกท่าน และ แฟนบอล นรา ทุกฝ่าย

ผมพึ่งจะเห็นท่านการิมพูดดีเกียวกับบอลนราก็วันนี้เเหระ น่ายกย่องเเต่ขอให้เป็นกลางที่สุดครับ

ผมพึ่งโดนเตะไปสดๆร้อนๆมืลุกวัย5 ขวบอยู่ข้างๆขณะกำลังถ่ายวีดีโออยู่

กลับไปที่บ้านลูกบอกกับคุณเเม่ของเขาว่า...เเม่ๆๆๆพ่อโดนเตะ....

ผมได้ยินเเล้วน้ำตาไหลเลย....นราธิวาสมีอะไรที่ต้องค้นหาเยอะ  ขอให้เป็นกลางในการออกข่าว

โอเคครับฝากคุณการิมด้วยน่ะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 06:05:49 PM โดย BTA_RAMAN ART » บันทึกการเข้า

KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 06:08:39 PM »

ส่วนแฟนบอล นรา จะคิดว่าผมอยากดัง เพราะเรื่อง นรา ผมก็ จนใจ  แต่อยากให้ รับรุ้ไว้ว่า ผมไม่มีผลประโยชน์ หรือข้องเกี่ยวกับ ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง  หรือหวังอยากดัง อยากเกิดเพราะ กรณีนี้

ผมพึ่งจะเห็นท่านการิมพูดดีเกียวกับบอลนราก็วันนี้เเหระ น่ายกย่องเเต่ขอให้เป็นกลางที่สุดครับ

ผมพึ่งโดนเตะไปสดๆร้อนๆพร้อมลุกวัย5 ขวบอยู่ข้างๆขณะกำลังถ่ายวีดีโออยู่

กลับไปที่บ้านลูกบอกกับคุณเเม่ของเขาว่า...เเม่ๆๆๆพ่อโดนเตะ....

ผมได้ยินเเล้วน้ำตาไหลเลย....

โอเคครับฝากคุณการิมด้วยน่ะครับ 

ผมอยากจะ บอกให้ ได้ทราบโดยทั่วกัน ว่า งานนี้ ไม่มี สคริปต์ ครับ

ถามแบบ จะๆ ไม่ได้เตรียม คำถาม คำตอบ กันมาก่อน เลย เวลา 15 นาที ไม่มีเทก

ผมก็ได้ นำข้อคิดเห็น มาแสดง ให้ สังคมภายนอกรับทราบได้ แค่นี้แหละครับ 

แลละขอยืนยันว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ฝ่ายใด ทั้งสิ้น เพียงแต่เอาทุกมุม  มาให้ได้ คิดกัน ไม่ได้อยากจะดังเพราะเรื่องบอล นรา อย่างแน่นอน

จึงอยากจะแจ้งให้ทราบ โดยทั่วกัน   

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:16:05 AM »

ยกนิ้วให้ละกัน
mart nara
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1379/-341

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:31:27 PM »

ไง ผมก็ต้อง ขออภัยที่โพส ไม่ดีไป ทำให้ท่าน เสียหาย

เพราะ ผมสังเกตุ ว่า ระยะหลังมานี้

ท่านจาแวะไป ตอบกระทู้ ของ บอล นรา แทบทุกเม็ด

เหมือนมีงานเลย

ถ้าไม่มี ก็ไม่เป็นไร ครับ ถือว่า ผมมองโลกในแง่ร้าย จนเกินไปเท่านั้นเอง

ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วย

ผมเอง โง่เขลาเบาปัญญา ไม่อาจแยกแยะได้ว่า ใครหวังดี หรือ มีเลศนัยได้

ถ้าทำให้ท่าน การิน ผิดใจก็โทษทีละกัน....

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:57:00 PM »

ไง ผมก็ต้อง ขออภัยที่โพส ไม่ดีไป ทำให้ท่าน เสียหาย

เพราะ ผมสังเกตุ ว่า ระยะหลังมานี้

ท่านจาแวะไป ตอบกระทู้ ของ บอล นรา แทบทุกเม็ด

เหมือนมีงานเลย

ถ้าไม่มี ก็ไม่เป็นไร ครับ ถือว่า ผมมองโลกในแง่ร้าย จนเกินไปเท่านั้นเอง

ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วย

ผมเอง โง่เขลาเบาปัญญา ไม่อาจแยกแยะได้ว่า ใครหวังดี หรือ มีเลศนัยได้

ถ้าทำให้ท่าน การิน ผิดใจก็โทษทีละกัน....

ไม่เป็นไร ครับ เพราะผมไม่ได้ โกรธ แฟนบอล นรา ที่ด่า ผม เลย   (ผมอาจจะชินแล้วก็ได้ ฮี่ๆ)

ส่วนที่ไปตอบ ทุกกระทู้ เพราะบ้างครั้ง พอว่างปุ๊บไปเจอ กระทู้ เรื่องนรา ที่หน้าแรก ประจำ เลยเขาไป ซักหน่อย

ใครจะมองอย่างไงไม่รู้ แต่ ผม ยึดอยู่ในใจ เสมอว่า ผม ขอเป็นกลางให้ได้มากที่สุดกับทุกฝ่ายทุกเรื่อง  จนบางครั้งการนำเสนอ ทั้งสองมุม ก็ อาจจะทำให้ ฝ่ายตรงข้ามไม่พอใจ ทั้งสองฝ่าย

การจะเป็นกลาง ในความขัดแย้ง มันเป็นเรื่องยากมาก และ ต้องอดทน พร้อมที่จะรับ เสียงสะท้อน จาก ทั้งสองฝ่าย

แต่ผมก็ยอม ที่จะ ขอ ยืน อยู่ตรงกลางครับ  เพื่อ วันข้างหน้าที่ดีกว่าของบอลไทย วันนี้ผมจะยอมโดนด่าทนสู้ต่อเสียงครหา
Ochasz_AV093
Thailand Supporter
Moderator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +22/-4

Spirit in game !!

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 04:05:53 PM »

หลายหลายความคิดเห็นครับ สู้ต่อไป บอลนรา

We Can do it !!!
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 11:11:22 PM »

อย่างอนสิท่าน การิน ...อิอิอิ 

ขอบคุณท่านที่อยู่เป็นกลางนะครับ  
N.J.♥Dahlia♥หิมะ~*
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +87/-1

A-List ✔ Verified

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 02:05:46 AM »

พูดได้ดีเนอะ ฮี่ๆ...

DIE DEUTSCHER FUSSBALLNATIONALMANNSCHAFT BUND SUPPORTER
http://bit.ly/dccmNm >> ปราการเฟซบุ๊คกรุ๊ป
http://bit.ly/bwCLSb >> ปราการเพจ
ZaTaN_NooM
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +694/-32

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:26:25 AM »

ปัญหาเขาเยออะนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์