Thailandsusu Webboard
กันยายน 25, 2020, 07:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิจารณ์เกมน้องใหม่ ทีมฟุตซอลออสซี่ (ผิดหวังสุดๆ)  (อ่าน 5578 ครั้ง)
Quang
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-5

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 03:27:19 AM »

คิดไว้ว่า คงจะพอๆกับเรา เราอาจจะเลื่อมๆอยู่นิดๆ
แต่เห็นเล่นกับมาเลแล้ว จบคับ ดีกว่ามาเลจิงๆคับพี่น้อง
สกอร์ ออสซี่ 3 - 2 มาเลเซีย ไม่ผิดคับ สำหรับคนที่ไม่ได้ไปดู บางคนอาจจะคิดว่า ออสซี่บี้อยู่ข้างเดียว
คิดผิดเลยคับ ให้ตายเถอะโรบิ้น ตอนแรกๆอ่ะใช่ มาเลเองก็กลัวอ่ะคับเห็นเป็นไอหรั่ง ผมนั่งดูด้วยความตั้งใจ
มากๆเพราะเราจาได้มีคู่ต่อสู้ที่สมน้ำสมเนื้อในโซนนี้ นั่งบ่นอยู่ว่าพี่แมวมาเลไปกลัวอาไรมันทักษะดีคับแต่อืดมากๆ
พอสักครึ่งหลังเป็นอย่างที่คิดเลยมาเลดีเป็นลำดับ ใช้ความคล่องแต่ก็นั่นหล่ะคับมาเลยังไม่เจ๋งพอ ตี 2 - 2 ได้แต่โดนยิงโทษฟาวทีม จบข่าวเลย
แต่ก็ต้องดูอีกพรุ่งนี้ (27 มีนา) เจอกับอินโดมั้ง คงกินได้แหละแต่อยากดูว่าฟอร์มผิดจากเมื่อวานมั้ย เพราะพี่แมวนี่ถือว่าฟุตซอลนี่เป็นเบอร์ 2 อาเซียน (เสียดายอ่ะพี่โตกไม่ส่ง) อินโดนี่ไม่ไหวนะ พม่านี่น่าสนใจคับตามเส้นทางคงเข้าที่ 2 แล้วคงไปเจอที่ 1 ของอีกสายน่าจะเป็นออสซี่ น่าสนใจพี่น้อง พม่ามางวดนี้ไม่ได้ขี้เหร่กว่าพี่แมวเลยผมได้ดูที่เล่นกับบรูไน กดไป 10-3
สรุป รอบรอง เราน่าจะเจอมาเล และ พม่าเจอออสซี่ และขอให้เราเจอออสซี่นะ ผิดจากนี้งานกร่อย

ปล. หรือนี่ไม่ใช่ชุดฟูลทีมนะน่าคิดๆ
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2010/-1939

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 07:40:37 AM »

(ไม่ใช่ชุดฟูลทีม)
หมายถึงมาเลหรือออสเตรเลียครับ??

เหอๆ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 08:03:40 AM »

พม่านี่นะคับเก่ง เล่นกะบรูไนยังหมาไม่กัดเลย ขนาดบรูไนอ่อนมากยังเอ๋อ ๆเลย เจอไทยผมว่าเละพอ ๆกะเวียดนามแหละไม่ได้ดีกว่ากันเท่าไหร่เลย
ข้างศรีจันทร์
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 08:45:28 AM »

ออสซี่ อาจจะยังตื่นสนามมั๊ง ครับ
มาเล่นฟุตซอลในโซนนี้ครั้งแรก อาจดูท่าทีก่อน
เอาไว้รอระเบิดฟอร์มเวลาเจอกับไทย

ดูแล้วบอลคนละชั้นกันเลยน่ะครับ ฟุตซอลไทย กับ ในย่านนี้
Quang
Full Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 11:17:42 AM »

(ไม่ใช่ชุดฟูลทีม)
หมายถึงมาเลหรือออสเตรเลียครับ??

หมายถึงออสซี่อ่ะคับดูเหมือนหรั่งขี้นกแถวพัฒพงศ์
Quang
Full Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 11:20:59 AM »

พม่านี่นะคับเก่ง เล่นกะบรูไนยังหมาไม่กัดเลย ขนาดบรูไนอ่อนมากยังเอ๋อ ๆเลย เจอไทยผมว่าเละพอ ๆกะเวียดนามแหละไม่ได้ดีกว่ากันเท่าไหร่เลย

ผมว่าบรูไนไม่หมูนะ คือ ยิงพี่เค้าเยอะๆยากนะ ไม่รู้ดิพม่าเนี่ยให้จับกระบอกตาดูกันดีๆ มีทีเด็ด[/b]
ผ่านมาทีก็อึ้งที
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 11:26:12 AM »

ข้อมูลจาก นสพ. ฟุตซอลออสซี่เคยเจอกับไทย 4 ครั้ง ไทยชนะ 3 แพ้แค่ 1 เขาเล่นได้แค่นี้ก็สมควรเพราะสถิติฟ้องอยู่
คนบ้ามวย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:29:52 PM »

เมื่อวานไปดูมาเหมือนกัน มาเลฯ บุกยำออสซี่ข้างเดียวจริงๆ ที่ออสซี่ได้ประตูเพราะลูกสวนกลับที่เด็ดขาดกว่า หากผ่านมาได้เจอไทยผมว่า ไทยกดไม่ต่ำกว่า 5 เม็ดแน่ๆ ออสซี่คงคิดว่ามาแข่งระดับอาเซียนแล้วมาเขี้ยวหมูแน่ๆ แต่คิดผิดแหงๆ เอาแค่เจอ กัมพูชา ที่เก่งกว่า มาเลเซีย ก็คงหืดจับเหมือนกัน

คู่ พม่า - บรูไน ดูๆไปแล้ว บรูไนเล่นฟุตซอลได้เป็นกว่าพม่า เพียงแต่พม่าอาศัยแรงบักอึดแข็งแกร่งกว่ายำไป 10-3
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:49:54 PM »

รู้ไหม ออสซี่ส่งนักเตะสำรองลงไปให้ไทยมันได้ใจไปก่อน นัดต่อ ๆ ไปจะรู้สึก...สำนึกผิด 
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 01:54:41 PM »

อยากให้ยิงเต็มที่ ขี้เต็มส้วม เอาให้อ่วม ยิงให้เละ

เหงมะ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 09:55:53 AM »

บอกแล้วว่าพม่าโดนพอๆ กะเวียดนามแหละ บรูไนอ่อนจิง ๆ-*-
นั่งดูอยู่ทำไรไม่เป็นเลย
คนไทยเชียร์ไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

ronalkung

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:45:41 AM »

ไอ้พวกฝรั่งมันชอบดูถูกเรา เห็นว่าเตะกับพวกเอเชีย พวกอาเซียน ก็ส่งชุดสำรอง ไม่ฟูลทีม
เจอมันเมื่อไหร่ไทยยำให้เละเลย

"บอลนอกแค่สะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด"
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:46:27 AM »

ต้องยำให้เละ

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +406/-58

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 08:09:02 PM »

ฟุตซอลออสซี่เขาก็เป็นรองไทยมาตั้งหลายปีแล้วนี่ครับ ตอนเจอในฟุตซอลโลกเราก็เหนือกว่า แต่ไม่รู้ว่าตอนนั้นเราไปกลัวอะไรเขาเลยเล่นหลุดฟอร์ม ชนะได้แค่เฉียดฉิวเอง ส่วนนักเตะออสซี่ชุดนี้น่าจะเป็นชุดใหญ่นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตัวหลักที่เล่นอยู่ในยุโรปได้เดินทางไปด้วยหรือเปล่า

ฟุตซอลเขาไม่กล้วดูถูกเราหลอกครับ แต่ฟุตบอลนี่ เขาดูถูกเรามาก ๆ เลยล่ะ ไม่อยู่ในสายตาเลย

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
คนบ้ามวย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 08:19:25 PM »

วันที่ ออสซี่ ชนะ อินโดนีเซีย พวกนักเตะออสซี่ได้มานั่งดูฟอร์มทีมไทยเตะกับพม่าด้วยฝั่งหลังประตู ผมก็โยกย้ายไปนั่งใกล้ๆมันเพื่อจะฟังว่ามันจะวิจารณ์ยังไงกับไทยบ้าง
พอทั้ง 2 ทีมออกมา มีไอ้โล้นตัวนึงพูดออกมาว่า "That's fucking futsal" ผมเชื่อว่ามันคงไม่ได้ดูทีมไทยเล่นในนัดแรกชัวร์ๆ พอไทยเตะไปสักพักจนยิงประตูได้ พวกมันเริ่มเงียบ แถมโคชมันชมนักเตะเบอร์ 7 (อนุชา มั่นเจริญ) ว่าเล่นได้สุดตรีน แถมยังบอกพวกนักเตะให้ระวังคนนี้เป็นพิเศษ(มันคิดไปถึงรอบชิงแล้ว ทั้งๆที่เพิ่งเตะนัด 2 ไปตะกี้เอง) ผมนั่งจนจบครึ่งแรกผมก็กลับ โดยรวมแล้วพวกเขาชมนักเตะไทยนะ ว่าทักษะดี จับบอลเนียน ระบบเยี่ยม เป็นทีมที่น่ากลัว รับรองว่านัดชิง หาก ออสซี่ ไม่ไปพลิกล๊อกแพ้ เหงียน เสียก่อน คงได้ดูฟุตซอลที่สนุกตื่นเต้นแน่นอน
55
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 08:47:46 PM »

มันพูดงั้นจิงอ่ะ ออสซี่เอากุ๊ยมาเตะบอลเหรอ
Quang
Full Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 10:00:28 PM »

อย่าไปคิดเล็กคิดน้อยเลยคับ ไอโล้นซ็อคเกอร์รูส์ มานก็แค่คุยกะเพื่อน อย่าไปติดใจกับคำพูด เอาเป็นว่ารู้ว่ามานพูดไรก็พอ ไม่รู้ดิเหมือนมานมาเตะบอลเล่น แต่ไม่รู้อ่ะเอาตัวให้รอดกะคุณกงก่อนแล้วกันเพื่อน ชนะปินส์ 5 - 1 แล้วมาปากดี
คนบ้ามวย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 11:02:14 PM »

พูดถึงนัดที่เจอปินส์ ลูกที่นักเตะปินส์เตะไขว้เข้าประตูตีไข่แตกก่อนหมดเวลา สวยกว่าที่ออสซี่ยิงทั้ง 5 ลูกอีกนะ 55+
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์