Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2018, 08:59:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!!ถาวรฟาร์ม ต้นฉบับฟุตบอล ของทีมโปรลีก นครสวรรค์!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 6868 ครั้ง)
Japan_UncencorX
บุคคลทั่วไป
| | |
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:10:38 AM »

สโมสร ชื่อดังในอดีตหนึ่งทีมที่แจแปน อันเซนเซอร์ผู้รอบรู้ครอบจักรวาฬหนึ่งเดียวผู้นี้ อยากจะให้คนรุ่นหลังได้รู้จัก

!!!!!!!!นั้นคือ สโมสร ถาวรฟาร์ม ต้นฉบับฟุตบอล แห่งทีม นครสวรรค์!!!!!!!!!!

บ.รถทัวส์ ถาวรฟาร์ม ซึ่งเจ้าของคือ คุณ ภิญโญ นิโรจน์ ซึ่งเป็น สส แห่งเมืองนครสวรรค์

ซึ่งชื่อถาวรฟาร์ม ไม่เกี่ยวข้องกับปศุสัตว์ หรือ เกษตรกรรมอย่างใดอย่างที่คนอื่นเข้า แต่แจแปน อันเซนเซอร์หนึ่งเดียวผู้นี้รู้ดีครับ!!!

ถาวรฟาร์มคือสโมสรชื่อดังในอดีต เคยประสบความสำเร็จคว้าแชมป์ ถ้วย ค ปี 2527

นักเตะชื่อดังที่เป็นที่รู้จัก ธงชัย คล้ายประดิษฐ์ ผู้รักษาประตูยอดเยี่ยมไทยแลนด์คัพ , นิรุท จันทสิงค์ กองหน้า  , เสนาะ โล่งสว่าง กองกลางตัวตัดเกม เพื่อนร่วมทีมชาติและสถาบันศึกษาของซิโก้ พาณิชยการกรุงเทพ

แต่ทว่า ปัญหาทางด้านเศรษฐกิจวิกฤตของประเทศ ทำให้บ.รถทัวส์ ถาวรฟาร์ม ต้องประสบกับภาวะเศรษฐกิจเช่นกัน ทำให้ทีมนี้ตกต่ำลงเรื่อยๆ (ปัจจุบันน่าจะอยู่ที่ถ้วยพระราชทาน ค.)

นักเตะลูกหม้อเก่าของ ถาวรฟาร์ม หลายต่อหลายคน ไปเล่นให้ทีม นครสวรรค์ ในโปรลีก

นับว่า ถาวรฟาร์ม คือต้นแบบของ นครสวรรค์
และนครสวรรค์หาตัวไทยลีกมาสร้างทีมจังหวัด นี้การพัฒนาของทีมจังหวัดที่พึ่งพาและขอความช่วยเหลือจากทีมองค์กรอีกทีมหนึ่งในประวัติศาสตร์ลูกหนังบ้านเรา

ถาวรฟาร์ม ต้นฉบับฟุตบอลของนครสวรรค์ อย่างแท้จริง!!!!!!!!
ถาวรฟาร์ม ทีมที่มีพระคุณต่อ ทีมนครสวรรค์ อย่างแท้จริง!!!!!!!!

Anon25
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:13:58 AM »

การใช้ความรู้ในทางที่ถูก น่านับถืออย่างแท้จริง ดีกว่านายไปอาละวาดป่วนบอร์ดนะ จงรักษาความดีต่อไปเจแปน
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1140/-1864

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:38:13 AM »

เออดีเอาข้อมูลดีๆมาดูอีกเด้อ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
มาม่าผัดซีอิ๊ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +98/-12

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 01:02:29 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ สมัยนั้นผมยังไม่เกิดเลย
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 08:28:26 AM »

สุดยอดครับ ผมเคยได้ยินชื่อทีมนี้มานาน เพราะผมมาเรียน ป.ตรี ที่นครสวรรค์เมื่อสัก 3-4 ปี ที่ผ่านมา แต่ระยะหลังไม่เคยเห็นทีมนี้อีกเลย คิดถึงเหมือนกันและอยากให้กลับมาโดดเด่นเช่นอดีตอีกครั้ง เพราะถ้าเป็นไปได้นครสวรรค์จะได้มี 2 ทีม ในจังหวัดเดียวกัน ถือว่าเป็นสีสันให้ไทยลีกได้ เพราะ กทม. ยังมีหลายสโมสร  อีกอย่างบ้านผมอยู่พิจิตร จะมีนักเตะในทีมบ้านอยู่ใกล้ผม จึงทำให้คุ้นเคยกับชื่อนี้เป็นอย่างดี  แต่ผมก็ไม่รู้ประวัติอะไรมากมาย ได้ข้อมูลตรงนี้ต้องขอบคุณทีเดียว แต่ผมมีคำถามนึงอยากถามมากๆ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะ คือ..
..วิฑูรย์ กิจมงคลศักดิ์ เคยเกี่ยวข้องกับสโมสรถาวรฟาร์มไหมครับ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2007, 08:30:23 AM โดย korncastle » บันทึกการเข้า
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 09:50:36 AM »

ครับ ตอนนี้มีชื่อเรื่องยกน้ำหนัก

ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 10:21:05 AM »

สุดยอดครับ ผมเคยได้ยินชื่อทีมนี้มานาน เพราะผมมาเรียน ป.ตรี ที่นครสวรรค์เมื่อสัก 3-4 ปี ที่ผ่านมา แต่ระยะหลังไม่เคยเห็นทีมนี้อีกเลย คิดถึงเหมือนกันและอยากให้กลับมาโดดเด่นเช่นอดีตอีกครั้ง เพราะถ้าเป็นไปได้นครสวรรค์จะได้มี 2 ทีม ในจังหวัดเดียวกัน ถือว่าเป็นสีสันให้ไทยลีกได้ เพราะ กทม. ยังมีหลายสโมสร  อีกอย่างบ้านผมอยู่พิจิตร จะมีนักเตะในทีมบ้านอยู่ใกล้ผม จึงทำให้คุ้นเคยกับชื่อนี้เป็นอย่างดี  แต่ผมก็ไม่รู้ประวัติอะไรมากมาย ได้ข้อมูลตรงนี้ต้องขอบคุณทีเดียว แต่ผมมีคำถามนึงอยากถามมากๆ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะ คือ..
..วิฑูรย์ กิจมงคลศักดิ์ เคยเกี่ยวข้องกับสโมสรถาวรฟาร์มไหมครับ ??

วิฑูรย์ ก้อถือว่าเป็นนักเตะถาวรฟาร์มเหมือนกันครับ  คือสมัยก่อนเหมือนกับถาวรฟาร์มจะรับผิดชอบในการส่งทีมนครสวรรค์แข่งบอลจังหวัดต่างๆ และ ไทยแลนด์คัพด้วย

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
THE LION
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:47:23 PM »

ตอนนี้ยังมี สโมสร มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์  เล่นอยู่ในถ้วย ข.  และ  สโมสร ส.จันทรพิงค์  เล่นอยู่ในถ้วย ค. ด้วยครับ
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 12:55:27 PM »

ถ้าเป็นจริง ผมว่าจังหวัดนครสวรรค์นี่ไม่ธรรมดาเชียวนะครับ มีหลายสโมสรอยู่ในจังหวัดเดียวกัน คงเป็นรองแค่ กทม. ใช่ไหมครับ สุพรรณบุรี ชลบุรี นี่มีสโมสรแบบนี้หรือเปล่าครับ ?
 และสักวันผมจะทำทีมสโมสรขึ้นมาบ้างในนามสโมสรแห่งหนึ่งในจังหวัดพิจิตร บ้านเกิดผมเองครับ
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +648/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 01:14:11 PM »

จังหวัดชลบุรี  สมุทรปราการ และจังหวัดในภาคกลาง มีสโมสรฟุตบอลหลายสโมสรอยู่ภายในจังหวัดครับ  เพราะสามารถส่งทีมฟุตบอลเข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอลถ้วย ค. ง. ของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยได้  จังหวัดนครสวรรค์เป็นอีกจังกวัดที่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ จึงมีทีมถาวรฟาร์ม ส่งแข่งขันฟุตบอลถ้วยพระราชทานฯ ของสมาคมฯ  และมีทีมฟุตบอลของสมาคมกีฬาจังหวัดนครสวรรค์ ส่งแข่งขันรายการของ กกท. เช่น ฟุตบอลกีฬาแห่งชาติ และโปรลีก  แต่ระยะหลังมานี้นครสวรรค์จะเน้นไปที่โปรลีกมากกว่า ฟุตบอลถ้วยของสมาคม  ดังนั้น ทีม ถาวรฟาร์ม จึงไม่โด่งดังเหมือนก่อน

นักเตะดังๆ อย่าง นที  ทองสุขแก้ว หรือวิฑูรย์  กิจมงคลศักดิ์ ก็เริ่มดังมาจากทีมนครสวรรค์ หรือถาวรฟาร์ม  ที่จริงก็ทีมเดียวกันนั้นละครับ  เพียงแต่ว่าจะร่วมแข่งขันรายการไหน  หรือจำกัดคุณสมบัตินักฟุตบอลไว้แบบไหนเท่านั้น  สาเหตุที่จังหวัดนครสวรรค์ทำอย่างนี้ได้เพราะ ส.ส. นครสวรรค์ บ้าฟุตบอล ครับเป็นคำตอบสุดท้าย  บ้าจนสร้างสโมสรฟุตบอลเดินทางมาแข่งฟุตบอลถ้วยพระราชทานที่กรุงเทพ  ฟุตบอลจังหวัดใดจะเก่งหรือไม่ให้มองไปที่นักการเมืองท้องถิ่นได้เลย  คำตอบมีมาหลายจังหวัดแล้ว

เดชไอ้นกไฟใหญ่ฟัดเดนทมิฬ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-82

บ๊าย บาย ไทยแลนด์สู้ๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 03:25:53 PM »

อืมได้ความรู้ๆ
แต่ก่อนรู้จักแต่ชื่ออ่ะครับทีมนี้ ยอมรับจริงๆ

งานของตัวเองแท้ๆ ตอนเอามาลง คนมองข้าม
พอโดนคนอื่นขโมยมาลง ดันชอบใจกันเป็นแถบ ปลื้มเลยเรา T_T/size]
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 05:32:22 PM »

ขอบคุงๆ

TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +930/-104

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 06:27:41 PM »

ถาวรฟาร์ม  ชื่อนี้ได้ยินมานาน

ขอบคุณเจแปน หนึ่งเดียวผู้นี้อย่างแท้จริง
เจแปน ผู้รอบรู้ในจักรวาล <<<--- เขียนอย่างนี้นะเจแปน
เจแปน ผู้ที่โดนยึดล็อกอินไปเรียบร้อยแล้วอย่างแท้จริง อย่าลืมส่งเมล์ไปขอพาสเวิร์ดล่ะ เจแปน

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
virat_3000
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +284/-16

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 07:03:15 PM »

ถาวรฟาร์มปีที่แล้วได้รองแชมป์ถ้วยพระราชทานประเภท ค  มาถึงปีนี้ได้ขึ้นไปเล่นถ้วยพระราชทานประเภท ข แล้วครับ
Noojeab
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

== รักบอลไทยค่ะ ==

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 01:08:09 PM »

เพื่อนสี่แคว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +218/-56

นานเท่าไรก็รอ แค่ขอไปไทยลีกสักครั้ง

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 02:14:49 PM »

http://www.rottourthai.com/showthread.php?t=5727

ประวัติถาวรฟาร์มครับ

www.nsrufc.com
www.facebook.com/NSRUFC
ตามหาและสะสมผ้าพันคอ ปากน้ำโพฯ นครสวรรค์ เอฟซี และสุโขทัยเอฟซี ทุกปี
ข้อมูลผู้ขาย http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=281136.0
~แป๊ะยิ้ม~สิงโตแดง"
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:30:08 PM »

ไม่ ได้ ไป ไหน ครับ
แต่กลับมา ใหม่ในรูป แบบ
"นครสวรรค์ เอฟซี" ครับผม
ทำโดย ผู้บริหาร คนทำทีม ที่ยังหลงเหลือ ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์