Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2017, 05:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประธาน บ.ไทยพรีเมียร์ลีก แจง เรื่องการเพิ่มทีมไทยลีก 2554  (อ่าน 8314 ครั้ง)
KARIN
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:22:47 AM »

หลังจากที่ กระแสเรื่องการเพิ่มทีมในไทยพรีเมียร์ลีก ในปี 2554 จาก 16 ทีมเป็น 18 ทีม ได้มีออกมาอย่างต่อเนื่อง จนเป็นที่วิพาษ์วิจารณ์ อย่างกว้างขว้าง ซึ่งต่อมาได้มีข่าวออกมาสร้างกระแสอีกรอบว่า ไทยลีกจะยังไม่มีการเพิ่มทีมในปีหน้า มาเพิ่มความร้อนแรง และสร้างความสับสน เคลือบแคลงสงสัย ในเรื่องการเพิ่มทีมไทยพรีเมียร์ลีกปี 2554 เป็นอย่างมาก

ทีมข่าว WWW.THAILANDSUSU.COM จึงได้สอบถาม ประธาน บ.ไทยพรีเมียร์ลีก ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง เพื่อไขข้อข้องใจ ถึงประเด็นร้อน เรื่อง การเพิ่มทีมในไทยพรีเมียร์ลีก 2554  ซึ่งได้รับคำชี้แจงดังนี้

" เรื่องการเพิ่มทีมไทยลีก ตอนนี้ยัง เป็นแค่แนวคิด ที่คิดเอาไว้ ยังไม่ได้สรุปอย่างเป็นทางการ ว่าจะต้องเพิ่มหรือไม่เพิ่ม เพราะต้องมอง ปัจจัย ของ ฟุตบอลไทย หลายๆอย่าง ให้รอบด้านครอบคลุมทุกมิติ ต้องมองถึงความพร้อม ของทีมต่างๆเพียงแต่ตอนนี้ได้แค่มีการพูดคุยถึงแนวคิด เบื้องต้นเอาไว้ เท่านั้นเอง ส่วนจะสรุป เมื่อไร ต้องขอเวลาดูความพร้อมทุกๆด้านอีกสักระยะ แล้วถึงจะมีการสรุปชัดเจน ก่อนจะประกาศอย่างเป็นทางการให้ทราบ"

ส่วนเหตุผล ของการที่ยังไม่สามารถ สรุปว่าจะเพิ่มทีมหรือไม่ในการแข่งขันไทยพรีเมียร์ปี 2554 ที่แฟนบอลไทยหลายท่านสงสัย เคลือบแคลงใจ ทาง ประธาน บ.ไทยพรีเมียร์ลีกได้ให้เหตุผลชี้แจงดังนี้

" ที่ยังไม่ สรุป ว่าจะเพิ่มทีมหรือไม่ ในปีหน้า ไม่ใช่เพราะว่าจะรอดูว่า ทีมไหนทีมใครอยู่ท้ายตารางไทยลีก หรือ หัวตาราง ดิวิชั่น1 ผมขอยืนยันให้แฟนบอลเข้าใจไว้เลยว่า ผม เป็นกลาง ไม่มีแน่ที่รอ เพื่อพวกใครพวกมัน แต่สาเหตุคือ เราต้องดูความพร้อมของทีม ทีมจะขึ้นมา ว่าพร้อมทุกด้านหรือไม่ เพราะ ความห่างของไทยลีก กับ ดิวิชั่น 1 ยังห่างกันอยู่มาก ผมถึงรอดูว่าทีมจากดิวิชั่น 1 มีความพร้อมที่จะขึ้นมาสู้ในไทยลีกได้ ไม่ใช่ขึ้นมา แบบไม่พร้อม แล้วจะให้ขึ้นมาเยอะๆทำไม ถ้าทีมดิวิชั่น 1 พัฒนาทีมขึ้นมารอบด้านทุกมิติ ผมก็พร้อมจะเพิ่มทีม เพื่อเป็นขยายแฟนบอล ตอบสนองความต้องการของตลาด แต่ถ้า ยังไม่พัฒนาทีม ให้มีความพร้อม จะเอาขึ้นมาให้โดนถล่มทำไม เพราะความห่างระหว่างดิวิชั่น 1 กับ ไทยลีก มันยังกว้างมากถ้าทีมไม่พยายามพัฒนาก็ไม่มีเหตุผลที่จะเพิ่มทีม แต่ถ้า ทีมจากดิวิชั่น 1 พัฒนาพร้อมทุกด้าน ผมก็พร้อมที่จะพิจารณาในการเพิ่มทีมในไทยพรีเมียร์ลีก  ตอนนี้ผมถึงรอดูไปก่อนเพื่อพิจารณาความพร้อม "

ดร.วิชิต  ชี้แจง รายละเอียดเหตุผล ในเรื่องการ การเพิ่มทีมในไทยพรีเมียร์ลีก 2554 และฝากขอบคุณแฟนบอลไทยทุกท่าน ที่ ติดตามบอลไทยและสนับสนุนบอลไทยด้วยดีเสมอมา

TSS NEWS  by KARIN
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 10:26:00 AM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
Stifmeister
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +366/-21

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:37:51 AM »

โอเคครับ คุณKARIN ชัดเจนครับ เห็นด้วยกะท่านด๊อกเตอร์ แต่ต้องมีคนมาแสดงความคิดเห็นแบบว่า

ทีมของพรรคพวกท่านตกชั้น เลยเพิ่ม อะไรงี้อีก ............

เท่าที่ผมดูไทยลีคทุกทีมมีความพร้อม ทั้งหมดแล้วนะครับ

ทหารบก ผมยังไม่แน่ใจ .........

ถ้าให้ทีมที่ดูพร้อมๆตกไปก็น่าเสียดายครับ

บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +27/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 11:53:34 AM »

ขอบคุณครับ

นี้คือมิติใหม่ของข่าวบอลไทยบ้านเราครับ
Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:07:35 PM »

ขอบคุณครับ

ท่าน KARIN ผู้รู้ลึก รู้จริง ฉับไวเป็นที่สุด ข้อมูลคุณภาพคับแก้วเช่นเคย 
Koupreyshark_SR 36
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +882/-71

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:11:28 PM »

ขอบคุณครับ

+1 ท่าน กริน (485)

แต่การกำหนดให้ชัดเจนไว้น่าจะดี
ไม่ใช่ใกล้หมดลีกค่อยกำหนด
อยากโดนด่ามั้งนี่

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
Thonzzz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +113/-48

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:20:41 PM »

ก็รอได้นะ เอาผลงานของปีนี้มาดูก่อน และประเมินกันก่อนดีกว่า
Wit_LoMa
Moderator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +232/-19

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:22:18 PM »

ขอบคุณข่าวครับ
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:41:16 PM »

ผม เป็นกลาง ไม่มีแน่ที่รอ เพื่อพวกใครพวกมัน แต่สาเหตุคือ เราต้องดูความพร้อมของทีม ทีมจะขึ้นมา ว่าพร้อมทุกด้านหรือไม่

ไม่เข้าใจความหมายที่ ดร.พูด ครับ ไม่เข้าข้าง เป็นกลาง แต่ทำไม่ถึงต้องรอดู

สมมุติว่า ขอนแก่นได้ที่ 4 แล้วจะตัดสินอย่างไร พร้อมขึ้นหรือไม่(ทั้งที่ขอนแก่นมีความพร้อมทุกด้าน)

ในทำนองเดียวกันถ้าเป็นทีมองค์กรที่มีฐานแฟนบอลน้อย แต่มีการจัดการที่ดี จะตัดสินอย่างไร
KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:56:45 PM »

ผม เป็นกลาง ไม่มีแน่ที่รอ เพื่อพวกใครพวกมัน แต่สาเหตุคือ เราต้องดูความพร้อมของทีม ทีมจะขึ้นมา ว่าพร้อมทุกด้านหรือไม่

ไม่เข้าใจความหมายที่ ดร.พูด ครับ ไม่เข้าข้าง เป็นกลาง แต่ทำไม่ถึงต้องรอดู

สมมุติว่า ขอนแก่นได้ที่ 4 แล้วจะตัดสินอย่างไร พร้อมขึ้นหรือไม่(ทั้งที่ขอนแก่นมีความพร้อมทุกด้าน)

ในทำนองเดียวกันถ้าเป็นทีมองค์กรที่มีฐานแฟนบอลน้อย แต่มีการจัดการที่ดี จะตัดสินอย่างไร

ประเด็น สำคัญ ที่ได้คุยกับผมคือ รอดู ว่า ทีม จากดิวิชั่น 1 ปีที่ผ่านมาที่ได้เลื่อนขึ้นมาในไทยลีกปีนี้ จะ ยืนระยะไหวหรือไม่   ไม่ว่าจะเป็น ตำรวจ ทหารบก ศรีสะเกษ  ถ้าผลงานของทั้ง 3 ทีมนี้ สู้ ทีม อื่นๆกันแบบมวยคนละชั้น  ก้จะสะท้อนให้เห็นถึง ความห่างของ ดิวิชั่น 1 กับไทยลีก แล้ว บ.ไทยพรีเมียร์ลีกจะ ประเมินตรงนั้นครับ

นี้คือประเด็นที่ผมถามจี้ไป ว่าทำไม ต้องรอ จะ ฮั่ว กับทีมไหน หรือเปล่า ผมถามไปแบบนี้เลย แต่ก็ได้รับ คำตอบ ชี้แจง อย่างที่ได้กล่าวมาแล้วครับ 
นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:06:35 PM »

+1 ท่าน KARIN ครับ...
ZORRO
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-10

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:21:44 PM »

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งนะ  กับเป้าหมายของ ดร.วิชิต
แต่กับวิธีการนี่  ตรงกันข้ามเลย  ยิ่งรอก็ยิ่งล้าหลัง
คนทำทีมลงทุนกันเป็นล้านนะครับ  แล้วศักยภาพของทีมตัวเอง  ก็พอจะประเมินได้ว่าน่าจะอยู่อันดับที่เท่าไร
หากไม่พอเลื่อนชั้นก็จะได้เสริมนักเตะ ลงทุนเพิ่ม    แต่นี่เล่นรอชะตากรรม ว่ากฎการเลื่อนชั้นจะเอายังไงกันแน่

ยิ่งให้รอดูผลงานของทีมเลื่อนชั้นฤดูกาลก่อน  ทีมอย่างตำรวจ หรือศรีษะเกษ ผมก็ยังพอเข้าใจ
แต่เคสของทหารบก  จะเอามาคิดเป็นมาตรฐานได้เหรอ  เมื่อนโยบายการทำทีม  แตกต่างกับทีมอื่น
เช่น ไม่สนนักเตะต่างชาติ(แม้จะช่วยทีมได้)  หรือการปล่อยนักเตะไปเล่นฟุตบอลกองทัพ ที่ทำให้
ประสิทธิภาพของทีมแย่ลง   ที่หากทหารบกเกิดตกชั้น  แล้วจะเอามาเป็นเหตุผลให้ทีมใน ดิวิชั่น 1
ไม่ได้เลื่อนชั้นขึ้นมา   มันยุติธรรมแล้วหรือ
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:24:45 PM »

ประเด็น สำคัญ ที่ได้คุยกับผมคือ รอดู ว่า ทีม จากดิวิชั่น 1 ปีที่ผ่านมาที่ได้เลื่อนขึ้นมาในไทยลีกปีนี้ จะ ยืนระยะไหวหรือไม่   ไม่ว่าจะเป็น ตำรวจ ทหารบก ศรีสะเกษ  ถ้าผลงานของทั้ง 3 ทีมนี้ สู้ ทีม อื่นๆกันแบบมวยคนละชั้น  ก้จะสะท้อนให้เห็นถึง ความห่างของ ดิวิชั่น 1 กับไทยลีก แล้ว บ.ไทยพรีเมียร์ลีกจะ ประเมินตรงนั้นครับ

นี้คือประเด็นที่ผมถามจี้ไป ว่าทำไม ต้องรอ จะ ฮั่ว กับทีมไหน หรือเปล่า ผมถามไปแบบนี้เลย แต่ก็ได้รับ คำตอบ ชี้แจง อย่างที่ได้กล่าวมาแล้วครับ  

ครับ

ผมหวังว่า ถ้าจะรอดูปีนี้ คงไม่ประกาศใช้ทันทีปีหน้า เพราะจะถือว่าไม่ยุติธรรมอย่างร้ายแรง
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:25:34 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร +1 ท่าน คอลั่มนิส
thip03
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-28

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:31:28 PM »

ดูแลเรื่องผู้ตักสินให้ดีด้วยล่ะทั่น ประธาน
HappyHappy
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:52:01 PM »

รอดูกันต่อไป
KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:02:20 PM »

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งนะ  กับเป้าหมายของ ดร.วิชิต
แต่กับวิธีการนี่  ตรงกันข้ามเลย  ยิ่งรอก็ยิ่งล้าหลัง
คนทำทีมลงทุนกันเป็นล้านนะครับ  แล้วศักยภาพของทีมตัวเอง  ก็พอจะประเมินได้ว่าน่าจะอยู่อันดับที่เท่าไร
หากไม่พอเลื่อนชั้นก็จะได้เสริมนักเตะ ลงทุนเพิ่ม    แต่นี่เล่นรอชะตากรรม ว่ากฎการเลื่อนชั้นจะเอายังไงกันแน่

ยิ่งให้รอดูผลงานของทีมเลื่อนชั้นฤดูกาลก่อน  ทีมอย่างตำรวจ หรือศรีษะเกษ ผมก็ยังพอเข้าใจ
แต่เคสของทหารบก  จะเอามาคิดเป็นมาตรฐานได้เหรอ  เมื่อนโยบายการทำทีม  แตกต่างกับทีมอื่น
เช่น ไม่สนนักเตะต่างชาติ(แม้จะช่วยทีมได้)  หรือการปล่อยนักเตะไปเล่นฟุตบอลกองทัพ ที่ทำให้
ประสิทธิภาพของทีมแย่ลง   ที่หากทหารบกเกิดตกชั้น  แล้วจะเอามาเป็นเหตุผลให้ทีมใน ดิวิชั่น 1
ไม่ได้เลื่อนชั้นขึ้นมา   มันยุติธรรมแล้วหรือ

ไม่เป็นแบบนั้นครับ เพราะกรณี นี้ คือ กรณี เรื่อง เพิ่ม ทีมไทยลีก ว่าจะเพิ่มเป็น 18 ทีมหรือไม่ ถ้าสุดท้ายไม่เพิ่มก็มี 16 ทีมเท่าเดิม  ขึ้น 3 ลง 3 ทีมเช่นเดิมครับ
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:15:24 PM »

ก็ตั้งข้อกำหนดไปเลย ถ้าจะขึ้นมาเล่น พรีเมียร์ ต้องมีข้อกำหนดอะไรบ้าง ถ้าทีมที่ได้อันดับเลื่อนชั้นแต่ไม่ตรงตามข้อกำหนดก็ให้สิทธิ์ทีมอันดับถัดไป กรณีแบบนี้ เจลีกเขาก็ใช้กัน ทำไมไม่นำมาใช้มัวแต่ไปดูงานอังกฤษบ้านบรรพบุรุษพวกคุณอยู่ได้ ลีกดีที่สุดในเอเซียกลับไม่เอาเป็นตัวอย่าง

A_rooster_AV_129
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-22

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:49:52 PM »

เหตุผลค่อนข้างชัดเจนนะ ถ้าเรามาดูบอลที่ห่างชั้นกันมาก ยิงกันอุตลุด แต้มขาดตั้งแต่ยังไม่ทันจบลีค หรือไม่ก็บางทีมที่ศักยภาพไม่ถึงต้องกลายเป็นทีมแจกแต้ม แฟนบอลหาย นักบอลเซ็ง โค๊ชเศร้า บางทีเราน่าจะรอดูว่าท่าน ดร. เค้าจะขยับยังไงดีกว่า
mam_pla2
I Love Football Thai
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1865/-60

♥ aาs์ต ตัว e่า ♥

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 06:01:53 PM »

+1 ท่าน KARIN เชื่อในฝีมือท่านอยู่แล้ว

ห้อง และ กระทู้ที่สมาชิกไม่ควรมองข้าม

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?board=7.0

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122455.0

><((((º> ♥ ปลาทูคะนอง ♥ <º))))><
สะมะบัต
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +485/-93

ใครด่า ใครบ่น ทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 06:05:31 PM »

ต้องรอจบ..นัดที่  30

เเล้วผลการประชุมจึงจะเสร็จ

ตอนนั้นเเน่นอน

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร
ม้าป่า_TS.99
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +143/-121

ทำคืนนี้ให้ดีที่สุด อย่าหยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด..

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:52:24 PM »

รอดูกันค่อไป
อ๊อฟ_ณ_ภูธร_HueN
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-0

หนุ่ม กทม. ใจภูธร

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:39:29 PM »

ผมจะรอดู

N.J.♥Dahlia♥หิมะ~*
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +87/-1

A-List ✔ Verified

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:42:47 PM »

ไม่เป็นแบบนั้นครับ เพราะกรณี นี้ คือ กรณี เรื่อง เพิ่ม ทีมไทยลีก ว่าจะเพิ่มเป็น 18 ทีมหรือไม่ ถ้าสุดท้ายไม่เพิ่มก็มี 16 ทีมเท่าเดิม  ขึ้น 3 ลง 3 ทีมเช่นเดิมครับ

ถ้าเอามาเพลย์ออฟกันระหว่างทีมที่จะตก กับทีมที่จะขึ้น?
มันจะบอกได้ไหมว่า สามทีมที่จะตก สมควรตกไปจริงๆหรือไม่
และสามทีมที่จะขึ้นมา จะพอไหวไหมกับสามทีมท้ายตาราง สมควรที่จะขึ้นมาจริงๆไหม
ดูๆแล้วมันน่าจะวัดระดับฝีมือกันได้พอสมควรเนอะ น่าจะสนุก
ดีเสียอีก มีบอลดูเพิ่มตอนปิดซีซั่น

DIE DEUTSCHER FUSSBALLNATIONALMANNSCHAFT BUND SUPPORTER
http://bit.ly/dccmNm >> ปราการเฟซบุ๊คกรุ๊ป
http://bit.ly/bwCLSb >> ปราการเพจ
ZORRO
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-10

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:01:36 AM »

ถ้าเอามาเพลย์ออฟกันระหว่างทีมที่จะตก กับทีมที่จะขึ้น?
มันจะบอกได้ไหมว่า สามทีมที่จะตก สมควรตกไปจริงๆหรือไม่
และสามทีมที่จะขึ้นมา จะพอไหวไหมกับสามทีมท้ายตาราง สมควรที่จะขึ้นมาจริงๆไหม
ดูๆแล้วมันน่าจะวัดระดับฝีมือกันได้พอสมควรเนอะ น่าจะสนุก
ดีเสียอีก มีบอลดูเพิ่มตอนปิดซีซั่น
ผมเข้าใจว่าหากมีการเพิ่มทีม  ก็จะมีทีมได้เลื่อนชั้นจากดิวิชั่น 1 มากกว่าทีมตกชั้นจาก TPL 2 ทีม  ซึ่งหากนำการเพลย์ออฟมาใช้
ทีมจากดิวิชั่น 1 ก็ย่อมมีโอกาสได้เลื่อนชั้นมากขึ้น  ที่อาจจะเป็นเลื่อนชั้น 4 ตกชั้น 2   หรือเลื่อนชั้น 5 ตกชั้น 3
ที่หากทีมที่คาดว่าจะได้อันดับ 4 - 5 ของดิวิชั่น 1  หากรู้ว่ามีการเพิ่มทีม  ก็ยังอุ่นใจ  พยายามรักษามาตรฐานไว้ก็พอ เพราะที่ 4 - 5 ก็มีโอกาส
ได้เลื่อนชั้น    แต่หากไม่เพิ่มทีมจะได้เลื่อนชั้นแค่ 3 ทีม    อันดับที่ 4 - 5 นี้ก็ไม่อยู่เฉยแน่   ต้องพยายามมากขึ้นเพื่อเบียดเข้าเป็น 1 ใน 3 ให้ได้
Asushi
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-2

คะแนนความรัก: +9999/0

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:33:32 AM »

ขอบคุณครับ

แต่ D2 เพิ่มขึ้นทุกปีแน่นอน
ภาคใต้ปีที่แล้วมี 8 ทีม ปีนี้เพิ่มเป็น 13 ทีมแล้วครับ

เลี่ยมทอง_xi_ผจก.กองแช่ง
Hero Member

คะแนนความรัก: +29/-4

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:49:00 AM »

ข่าวจากไหน ครับ จขกท.

โคมลอยปะวะ
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +978/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:53:34 AM »

ขอบคุณครับ

KARIN
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:24:59 AM »

ข่าวจากไหน ครับ จขกท.

โคมลอยปะวะ

จากปากของ ดร.วิชิต เองเลย เมื่อวันที่ 7 ที่ผ่านมา
นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:41:08 AM »

นี่แหละข่าวคุณภาพ  ที่แม้สำนักข่าวใหญ่ก็หาไม่ได้
watty_SR11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +102/-14

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:30:43 PM »

ประเด็น สำคัญ ที่ได้คุยกับผมคือ รอดู ว่า ทีม จากดิวิชั่น 1 ปีที่ผ่านมาที่ได้เลื่อนขึ้นมาในไทยลีกปีนี้ จะ ยืนระยะไหวหรือไม่   ไม่ว่าจะเป็น ตำรวจ ทหารบก ศรีสะเกษ  ถ้าผลงานของทั้ง 3 ทีมนี้ สู้ ทีม อื่นๆกันแบบมวยคนละชั้น  ก้จะสะท้อนให้เห็นถึง ความห่างของ ดิวิชั่น 1 กับไทยลีก แล้ว บ.ไทยพรีเมียร์ลีกจะ ประเมินตรงนั้นครับ

ขอบคุณสำหรับคำถามที่ถามได้ตรงใจ  แล้วผมจะรอดูบทสรุปที่แท้จริงว่า จะออกมายังไง ด้วยเหตุผลแบบใด
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +568/-174

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:57:29 PM »

ผมว่าศึกษาข้อมูลกันให้ดีก็จะดีมาก อย่าให้เหมือนในลีกอิตาลี ที่เกิดปัญหาด้านการเงิน จนทีมเป็นหนี้ล้มละลาย โดนปรับตกชั้นกันก็มี หรือในลีกอังกฤษอย่างทีม ปอร์ทสมัธ รึป่าวที่ผมจำไม่ผิด ที่จนต้องผู้จัดการแข่งขันต้องเข้ามาควบคึมกิจการ หรือแมนยู ลิเวอร์พูล ที่เป้นทีมใหญ่ยังมีปัญหาด้านภาระหนี้ลุมเร้า  ผมว่าค่อยเป็นค่อยไปก็ดี ผมว่าฟุตบอลไทยลีกเพิ่งเริ่มเข้าสู่ระบบอาชีพแบบธุรกิจเต็มตัว ต่อไปอาจได้เห็นบางสโมสรมีปัญหาหนี้สินที่จะตามมาก็เป็นได้ บ.ไทยพรีเมียร ต้องเข้าไปคอยดูตรงนั้นด้วย เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในอนาคต

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์