กระทู้บอลไทย
เมษายน 17, 2014, 07:45:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จัก นำ้อัดลมยี่ห้อ คิกคาปู้ บ้าง  (อ่าน 3971 ครั้ง)
fatalien_กลุ่มเพื่อนตั๊กบริบูรณ์
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-33

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:45:35 PM »

อยากรู้ว่ามีใครเคยดื่มบ้างครับ รสชาติเป็นยังไงครับ เดี๋ยวนี้มันยังมีขายมั๊ย

Syn
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +409/-102

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:09:17 PM »

โห่ ฮิ๊วโห่..คิ๊กคาปู้..มีทาร์ซานโหนเถาว์วัลย์ มันมามื่อไหร่หนังในทีวีเลิกเมื่อนั้น (ขุนแผน,ห้องหุ่น อมฤตาลัย Version แรก)
 รสชาดไม่รู้ เพราะไม่เคยกิน..แต่ดูรูปลักษณ์ภายนอกแล้ว น่าจะเหมือนพวก 7 up/สไปรท์

Manson
Full Member
**

คะแนนความรัก: +86/-6

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:21:45 PM »

คิกคาปู้ผมเพิ่งมารู้จักตอนมาอยู่มาเลย์นี้แหละครับ
ที่นี้มีขาย เพื่อนมันสั่งผมก็เลยถามว่ามีเฉพาะที่นี้เหรอ มันบอกเมื่อก่อนเมืองไทยก็มีแต่ตอนนี้คงไม่มีแล้วมั่ง
รสชาติ คล้ายๆ 7 up แต่จะออกหวานนิดหน่อย

รักได้...ร้องไห้เป็น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-71

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:28:39 PM »

ถ้าจำไม่ผิด  รสชาดจะคล้ายๆกับ 7UP  แต่จะมีรสเปรี้ยวเล็กน้อย

สีของน้ำจะออกแนวเหลืองๆคล้ายๆพวกเครื่องดื่มเกลือแร่ทุกวันนี้    แต่ขวดสีเขียวแน่ๆครับ  

โดยรวมเคยกินแค่ช่วงเวลาสั้นๆ    พอจะหาอีกที  ไม่มีในตู้แช่ของร้านโชว์ห่วยซะแล้ว

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
เสื้อแขนกุด_SR32
TPL ไร้มาตรฐาน สมาคมดักดาน พาลจะให้วงการบอลบรรลัย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-162

ใครกดลบกุ..ขอให้พ่อ(คุณ)ตาย!!!

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:19:49 AM »

รดชาดก็งั้นๆ ครับ..ตอนนั้นนิยมหวานเย็นถุงแช่แข็งมากกว่า.....ถุงละบาท ฮี่ๆๆ ยิงฟันยิ้ม
ฮิเดโตชิ นากาติก ( ฮิเดะ ) 55
วีวี คือ ตัวหายนะของบอลไทย !!
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +85/-11

ไปสนุกกับพี่มั้ยน้องงง ฮี่ ฮี่

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:27:48 AM »

ชอบ ไบเล่ มากกว่าอ่ะชื่นใจๆๆๆ

แมนยูมี เซอร์ อเล็กซ์

ชลบุรี FC มี เซอร์ เด็จ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ !!!
มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:31:20 AM »

ถ้าจำไม่ผิด  รสชาดจะคล้ายๆกับ 7UP  แต่จะมีรสเปรี้ยวเล็กน้อย

สีของน้ำจะออกแนวเหลืองๆคล้ายๆพวกเครื่องดื่มเกลือแร่ทุกวันนี้    แต่ขวดสีเขียวแน่ๆครับ 

โดยรวมเคยกินแค่ช่วงเวลาสั้นๆ    พอจะหาอีกที  ไม่มีในตู้แช่ของร้านโชว์ห่วยซะแล้ว

คิกคาปู้ผมเพิ่งมารู้จักตอนมาอยู่มาเลย์นี้แหละครับ
ที่นี้มีขาย เพื่อนมันสั่งผมก็เลยถามว่ามีเฉพาะที่นี้เหรอ มันบอกเมื่อก่อนเมืองไทยก็มีแต่ตอนนี้คงไม่มีแล้วมั่ง
รสชาติ คล้ายๆ 7 up แต่จะออกหวานนิดหน่อย

ผิดทั้งหมด

จริงแล้ว รสชาติ มันเหมือน   เมาเทนดิว    มากกว่า
Kurunyi_Messi_AV079
ผู้ชำนาญการ AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-642

111 ปีสมุทรสงคราม

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:33:28 AM »

เกิดไม่ทันครับ อิอิ

อยากพบสวรรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +962/-239

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:07:27 AM »

เกิดไม่ทันครับ อิอิ
เหมือนกัลลลลล ยิงฟันยิ้ม

โจ๊ะ พรึม พรึม_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +560/-169

เชียร์ ระยองทุกทีม

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:32:22 AM »

ทัน อยู่นะ  เขาจะมาตอนละครช่อง7 จบ  รสชาติแนว7อัป ยิ้มกว้างๆ
Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +424/-28

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 03:09:55 AM »

คิกคาปู้ ขวดเขียวมาแต่ไกล
รสชาดเป็นไง นานมากจนจำไม่ได้แล้ว
squall leonheart
Chonburisusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +20/-0

"5 ปีสำหรับบอลไทย มันก็มากเกินพอแล้ว พอกันที"

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 03:13:41 AM »

โห่ ฮิ๊วโห่..คิ๊กคาปู้..มีทาร์ซานโหนเถาว์วัลย์ มันมามื่อไหร่หนังในทีวีเลิกเมื่อนั้น (ขุนแผน,ห้องหุ่น อมฤตาลัย Version แรก)
 รสชาดไม่รู้ เพราะไม่เคยกิน..แต่ดูรูปลักษณ์ภายนอกแล้ว น่าจะเหมือนพวก 7 up/สไปรท์

เป็นอินเดียแดงครับไม่ใช่ทาร์ซาน ฮี่ฮี่

ถดูกาลนี้คงเป็นปีสุดท้ายที่ดูบอลไทย เพราะ"ผมเบื่อ"เต็มทน กับระบบบอลไทยแบบอุปภัมภ์ อยากทำอะไรก็ทำกันไปแล้วกัน จะไม่ยุ่งอีกแล้ว นะจ๊ะ ฮี่ฮี่

Little dragon_TS91
ไม่เข้าใจ และงงๆ โดนยึด Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2681/-329

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 04:34:35 AM »

ฮรี่ ๆไม่น่าเกิดช้าเลย เรา เลยไม่รู้จักเลย  ยิงฟันยิ้ม

บุกเข้าไป ลุยเข้าไป ประตูชัย อยู่ในมือ เราคือเลือด น้ำเงิน - แดง ไม่กลัวใคร
re_der_ Sr."ฆ"Group
สิงห์ท่าเรือ กลับมาแล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-99

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:18:00 AM »

จำไม่ได้ อิอิ ตอนัน้ยังเด็ก  ยิงฟันยิ้ม

คุณชายทหารไทย_SR75
TTM สมุทรสาคร จงกลับมา
Full Member
**

คะแนนความรัก: +84/-5

จะเชียร์อะไรก็เรื่องของตรู

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:43:32 AM »

เกิดไม่ทัน

โอม....มะรึ๊กกึ๊กกึ๋ย

TTM สมุทรสาคร จงกลับมา โอมมมมมมมม......
ดร.ปวดตับ แม็กซิม
KOB อ๊บ อ๊บ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3232/-688

จุ๊ๆ ไม่เอาไม่พูด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:11:23 AM »

เกิดไม่ทัน

http://www.facebook.com/SuchaoNutnumOfficialFanpage
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
@ทิวสน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +167/-2

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:23:30 AM »

น้ำอัดลม คิ๊ก คาปู้ ไม่เคยกิน ไม่เคยได้ยินด้วย

เคยได้ยิน แต่เพลง คิก คาปู้ ของ อนัน อันวา   ฮี่ๆ
ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1152/-172

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:40:13 AM »

ผมไม่ดื่มน้ำอัดลมครับ เสียสุขภาพ

กินเหล้าดีกว่า
    ยิงฟันยิ้ม

น้ำเหลือง ขวดเขียว รสก็หวาน ๆ ซ่า ๆ >> น้ำส้มไบเล่ อร่อยกว่าเยอะ!

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
rungkung
Mahasarakham United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-14

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:26:21 AM »

เคยได้ยินแต่ชื่อในทีวี  แต่ไม่เคยได้ลอง

GREENLAND
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +302/-84

WE ARE PREMIER LEAGUE!!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:03:20 PM »

คิกคาปู้  ดีครับ

CR_Ronny ณ ATK_AV118
CR7 Only
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +329/-23

ATK Girl ka ><''

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:05:36 PM »

เคยได้ยิน แต่ไม่เคยกิน

http://www.chalawan-atk.com/ www.facebook.com/ChalawanATK
esso ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-5

รณรงค์ ไม่ดื่ม L-ก-ฮ ในสนามนะคร๊าบบบ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:42:19 PM »

ถ้าจำไม่ผิด  รสชาดจะคล้ายๆกับ 7UP  แต่จะมีรสเปรี้ยวเล็กน้อย

สีของน้ำจะออกแนวเหลืองๆคล้ายๆพวกเครื่องดื่มเกลือแร่ทุกวันนี้    แต่ขวดสีเขียวแน่ๆครับ  

โดยรวมเคยกินแค่ช่วงเวลาสั้นๆ    พอจะหาอีกที  ไม่มีในตู้แช่ของร้านโชว์ห่วยซะแล้ว

ผิดทั้งหมด

จริงแล้ว รสชาติ มันเหมือน   เมาเทนดิว    มากกว่า

อ่า

ใช่เลยคีรับ

ลืมนึกถึง

Mountain Dew ไปเลย

ออกมาขายช่วงนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 11:13:36 AM โดย esso ณ เมืองทอง » บันทึกการเข้า
beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-48

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 04:04:55 PM »

ไม่กล้าตอบครับ....กลัวเป็นกระทู้เช็คอายุ ยิงฟันยิ้ม

จะบ้าเหรอ ?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1461/-1049

Secret

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:51:49 PM »

สมัยนี้ต้อง บิ้ก โคล่า 10 บาท กินหมดขวด ถึงกับจุกเลยที่เดียว  ฮี่ฮี่

serviceguy
Hero Member

คะแนนความรัก: +84/-240

Be the change you want to see in the world.

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:53:17 PM »

เหมือน 7UP มากกว่า Sprite
หนุ่ย_โว๊...ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +300/-55

ชลบุรีคือแรงบันดาลใจ แต่เลือดในกายคือ ปราการ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:34:18 PM »

ไม่รู้จักเลย อะไรวะ คิกคาปู้  ยิงฟันยิ้ม 

คิกคาปู้

" ผมชื่อปู หนูชื่อปิ๊ก

ป้ากับปู่รักปูกับปิ๊ก

ปูกับปิ๊กชอบคิ๊กคาปู้

ป้ากับปู่รู้ใจปิ๊กปูซื้อคิกคาปู้ให้ปูกับปิ๊ก"

Syn
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +409/-102

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:43:22 PM »

เป็นอินเดียแดงครับไม่ใช่ทาร์ซาน ฮี่ฮี่

จริงด้วย..นานจนลืมเลือน

สมัยก่อนผมชอบดิ่มมากเลยนะครับ "คิกคาปู้" ข้างในเป็นน้ำสีเขียวอ่อนๆ รสออกเปลี่ยวๆ นิดๆ อัดลมซู่ซ่าอร่อยดีครับ แต่ก็เบื่อเวลาดูละครซ่อง 7 ทุกเรื่องเวลาโฆษามันจะมีเจ้าอินเดียนมาร้องโฮ.. ฮ๊.. โฮ.. คิกาคาปู้! ทุกครั้งไป เพราะสมัยก่อนละครทีวีบ้านเรายังไม่มีไตเติลโฆษณาเหมือนต่างประเทศเขา กำลังดูหนังสนุกๆ มันๆ อยู่ดีๆ ก็มีเจ้าหน้าอินเดียนแดงมาร้อง โฮ.. ฮี.. โฮ..  ทำให้หลายคนไม่ชอบคิกคาปู้ แม่ผมบอกว่าไม่ซื้อกินมันหรอกครับยี่ห่อนี้ดูหนังกำลังมันๆ ทุกทีเลย การที่มันมาโฆษณาตอนนี้แทนที่จะมีคนกินมันกับมีแต่คนไมพอใจมัน พวกลูกจ้างบ้านพี่ก็ไม่ชอบเพราะมันมาขัดจังหวะการดูหนัง แต่พี่ชอบกินนะชอบเพราะลดชาติ เวลากระหายน้ำนะซื้อใส่ถุงใส่น้ำแข็งอร่อย คิดคาปู้ เข้ามาเมืองไทยโดย ห้างหุ้นส่วน เกี่ยวฮั่ว จำกัด เป็นผู้ซื้อลิขสิทธิ์เขามาผลิตจำนาน แต่ทุกวันนี้เขาเลิกผลิตไปแล้ว หันไปผลิตน้ำนมถั่วเหลือกแลคตาซอยแทน คนที่เกิดยุคหลังๆ เลยอดกินกัน ช่วงหลังๆ ผมก็เคยได้กินอยู่พักหนึ่งเพราะมีร้านค้าร้านหนึ่งเขาสั่งคิกคาปู้กระป๋องมา จากต่างประเทศ ตอนนี้ถ้าใครอยากกินก็ต้องไปซื้อที่ต่างประเทศครับ หรือถ้าเมืองไทยบริษัทไหนซื้อลิขสิทธิ์เข้ามาผลิตอีกก็คงจะได้กินกัน
เครดิต : Yimwhan.com

ZhOCKeR
รับพัฒนา iPhone Application
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +82/-6

กองเชียร์ทีมชาติไทย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:51:13 PM »

จริงด้วย..นานจนลืมเลือน

สมัยก่อนผมชอบดิ่มมากเลยนะครับ "คิกคาปู้" ข้างในเป็นน้ำสีเขียวอ่อนๆ รสออกเปลี่ยวๆ นิดๆ อัดลมซู่ซ่าอร่อยดีครับ แต่ก็เบื่อเวลาดูละครซ่อง 7 ทุกเรื่องเวลาโฆษามันจะมีเจ้าอินเดียนมาร้องโฮ.. ฮ๊.. โฮ.. คิกาคาปู้! ทุกครั้งไป เพราะสมัยก่อนละครทีวีบ้านเรายังไม่มีไตเติลโฆษณาเหมือนต่างประเทศเขา กำลังดูหนังสนุกๆ มันๆ อยู่ดีๆ ก็มีเจ้าหน้าอินเดียนแดงมาร้อง โฮ.. ฮี.. โฮ..  ทำให้หลายคนไม่ชอบคิกคาปู้ แม่ผมบอกว่าไม่ซื้อกินมันหรอกครับยี่ห่อนี้ดูหนังกำลังมันๆ ทุกทีเลย การที่มันมาโฆษณาตอนนี้แทนที่จะมีคนกินมันกับมีแต่คนไมพอใจมัน พวกลูกจ้างบ้านพี่ก็ไม่ชอบเพราะมันมาขัดจังหวะการดูหนัง แต่พี่ชอบกินนะชอบเพราะลดชาติ เวลากระหายน้ำนะซื้อใส่ถุงใส่น้ำแข็งอร่อย คิดคาปู้ เข้ามาเมืองไทยโดย ห้างหุ้นส่วน เกี่ยวฮั่ว จำกัด เป็นผู้ซื้อลิขสิทธิ์เขามาผลิตจำนาน แต่ทุกวันนี้เขาเลิกผลิตไปแล้ว หันไปผลิตน้ำนมถั่วเหลือกแลคตาซอยแทน คนที่เกิดยุคหลังๆ เลยอดกินกัน ช่วงหลังๆ ผมก็เคยได้กินอยู่พักหนึ่งเพราะมีร้านค้าร้านหนึ่งเขาสั่งคิกคาปู้กระป๋องมา จากต่างประเทศ ตอนนี้ถ้าใครอยากกินก็ต้องไปซื้อที่ต่างประเทศครับ หรือถ้าเมืองไทยบริษัทไหนซื้อลิขสิทธิ์เข้ามาผลิตอีกก็คงจะได้กินกัน
เครดิต : Yimwhan.com

ข้อมูลแน่นมากครับขอบคุณครับ!!

potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:53:17 PM »

ยิงฟันยิ้ม เกิดทันเหมือนกัน

ตอนไปสิงคโปร์ยังซื้อกินอยู่เลย คิดถึงวันวาน

กลับมาเถอะวันวานนนนนนนนนนนน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์