Thailandsusu Webboard
เมษายน 28, 2017, 07:15:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TPL: ไทยพรีเมียร์ลีกยัน ขายน้ำเมาในสนามยังโอเค -แต่ทีมเหย้ารับผิดชอบไม่ได้โดนแน่  (อ่าน 7855 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +2608/-422

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:30:54 PM »

สำนักข่าวThailand  su su

7 กุมภาพันธ์ 2553    เวลา  20:05 น.

เหล้าเบียร์ขายได้ปรกติแต่อย่ามีปัญหาทีมเหย้าโดนแน่

บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก  ปัด เปล่าละเมิดสิทธิมนุษยชน    ยืนยัน  ดื่มเหล้า-เบียร์ ในสนาม ยังเหมือนเดิม   แต่แค่ ไม่สนับสนุน    ประมุข"TPL"ลั่น   พร้อมช่วยรัฐกระตุ้นเศรษฐกิจ  น้ำเมา  และ สินค้าอื่นรอบสนาม ยังขายได้ตามปรกติ  แต่อย่ามีปัญหา สนามต้องพร้อม มาตรการณ์รักษาความปลอดภัยต้องเยี่ยม ไม่งั้น ทีมเจ้าบ้านเดือดร้อนแน่   กำชับ หน้าที่รักษาความเรียบร้อยอยู่ที่เจ้าบ้าน ต้องทำให้เต็มที่   เกิดปัญหา  จะโทษใครไม่ได้   แถม  โดนหนักแน่

วันนี้ (7ก.พ.53)  ดอกเตอร์วิชิต  แย้มบุญเรือง  ประธาน  บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก    เปิดเผยกรณี ผู้ค้าขายรอบสนามฟุตบอล ในศึกไทยพรีเมียร์ลีก  จำนวนมาก  เตรียม  รวมตัวกัน  ร้องเรียนบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก   ต่อคณะกรรมการสิทธิมนุษยชน  กรณี กระแสข่าวห้าม ค้าขาย เครื่องดื่ม  แอลกอฮอล์ ภายในบริเวณสนามฟุตบอล  ในศึกฟุตบอลลีกสูงสุด  ที่จะเปิดสนามในอีกไม่กี่วันข้างหน้า  ว่า เป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชน และต้นเหตุ มาจากเรื่อง  วัวหายแล้วล้อมคอก ว่า "บริษัทยังสนับสนุน นโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจของภาครัฐ   เหมือนเดิม กรณีนี้ ที่ผู้ค้าแจ้งว่า  ทางเรา  ละเมิดสิทธิมนุษยชน  ทุกคนมีสิทธิค้าขาย  แฟนฟุตบอลที่มาชมฟุตบอลก็มีสิทธิดื่ม และ ชมกีฬาอย่างอิสระ   ซึ่งมันก็ถูกต้อง  และเราก็ไม่ได้ห้าม  เพียงแต่ ทางสนามเหย้า  เจ้าของพื้นที่ ต้องรับผิดชอบ  และดูแล ในเรื่องมาตรการณ์รักษาความปลอดภัยให้ได้   เพราะเป็นหน้าที่ของทีมเจ้าบ้าน โดยตรง ที่จะต้องดูแลรับผิดชอบ ภายในสนามของตนเอง ให้ดีที่สุด  และไม่ให้มีปัญหา  ยืนยัน  อาชีพรอบสนามฟุตบอลยังทำได้ตามปรกติ   แต่อย่าให้มีปัญหา  ควบคุม และรักษาความปลอดภัย แฟนบอลไม่ได้ อย่างฟุตบอลถ้วย ก. ที่ผ่านมา  ไม่งั้นทีมเหย้านั่นแหล่ะ ที่จะต้องรับผิดชอบแบบเต็มๆ และขอบอกเลยว่า หนักแน่ๆ   และคุณซึ่งเป็นเจ้าบ้าน ก็ต้องตระหนัก  และ บริหารจัดการให้ดีจะโทษใครไม่ได้"   ดร.วิชิต   กล่าว

อาร์มไทยลีก2010แบบใหม่ พร้อมส่งมอบ9มีนาคมนี้

ดรวิชิต  แย้มบุญเรือง  ยังได้เผยต่อไปอีกว่า  "สำหรับอาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 แบบใหม่  ที่ตอนนี้ยังไม่มีการส่งมอบให้สโมสรต่างๆ นำไปติดแขนเสื้อนักเตะ  หรือนำไปจำหน่าย ในวันที่ 9 มีนาคม นี้ เตรียมให้ เจ้าหน้าที่  นำไปแจกจ่ายให้สโมสรทุกสโมสร  เรียบร้อยแล้ว   ฝากบอกแฟนบอลด้วย  หลังวันที่ 9 ใคร ที่อยากไปซื้อหา  อาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 มาติดบนเสื้อเชียร์ทีมตนเอง   เตรียมเงินไว้ได้เลย     ที่ช็อปสโมสรของท่าน  มีขายแน่นอน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 08:34:13 PM โดย KAMIKAZE_SR » บันทึกการเข้า

bigballoon_AV039
The Giant Gangsters
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-32

The Giant Gangster

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:34:52 PM »

ขอบคุณครับ

Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-202

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:36:20 PM »

TapesiiZ_xi
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +255/-4

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:36:42 PM »

เยี่ยมเลย เด็ดขาดไปเลย ฮี่ฮี่ 

♦ Sankang ♦
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +154/-37

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:37:02 PM »

แบ่งโซนดื่มโซนไม่ดื่ม น่าจะดี

Tha
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:38:52 PM »

ขอบคุณครับ

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
CIVIL
V 10 TURBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +454/-202

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:41:09 PM »

มองได้2ทาง แต่ก็ดีนะ  ทุกอย่างมันอยู่ที่คนด้วยอ่ะ ไปโทษทีเหล้าเบียร์ก็ไม่ถูก อืม ขอบคุณครับ
นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1586/-383

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:43:18 PM »

917 ครับ
Zeth
สุภาพบุรุษตักศิลา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +166/-13

สารคาม น้ำไม่ต้อง !!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:45:17 PM »

บอลไทย เหล้าเบียร์ เพียบ !!!

"จะมีชีวิตอยู่เพื่อรอวันฟ้าสีทองผ่องอําไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน"

ผมไม่รับสื่อสยามกีฬาครับ

ฟุตบอลไทยต้องการการเปลี่ยนแปลง

บทสรุปเกมส์
serviceguy
Hero Member

คะแนนความรัก: +91/-255

Be the change you want to see in the world.

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:48:42 PM »

ไม่ให้เขาขาย ท่านๆเกิดเคืองแล้วระงับ sponsor งานจะกร่อย..
tagolp_AV043
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +191/-40

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:48:52 PM »

เหล้า เบียร์    ยังต้องอยู่คู่สนามบอลไทย ไปอีกนาน

แต่ จะโทษเหล้าเบียร์  อย่างเดียวก็ไม่ได้

มันอยู่ที่คนครับ  

คนกินเหล้า  แต่อย่าให้เหล้า  กินคน
เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:53:17 PM »

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
R-Jin
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +107/-16

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:15:19 PM »

ฟู่

BURIRAM_POWERS
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +232/-233

BURIRAM POWERS OF SUPPORT BURIRAM PEA

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:23:13 PM »

ดีครับ  สโมสรฟุตบอลอาชีพ  ต้องมีมาตรฐานมีความเป็นมืออาชีพ  ไม่จำเป็นต้องให้ บริษัทไทยพรีเมียร์ลีกมาห้ามหรอกครับ
สโมสรท่าน ท่านบริหารเอง ท่านรับผิดชอบเอง  รอบพื้นที่สนามของท่าน ท่านมีสิทธิ์ให้ขายหรือไม่ให้ขายก็ได้
แต่ท่านก็ต้องดูแลให้ดี  ไม่ใช่ขายเหล้าเบียร์แต่ในสนามมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยไม่กี่คน  อันนี้โดนแน่ๆ
แต่จะโทษเหล้า เบียร์อย่างเดียวก็ไม่ได้หรอกครับ  อยู่ที่คนจะมีจิตสำนึกมากน้อยเพียงใด
เพราะแต่ละคนเวลาเมาไม่เหมือนกัน  บางคนเมาแล้วเงียบ นั่งเฉยๆ  บางคนเมาแล้วพูดมาก  บางคนเมาแล้วโวยวาย
เพราะฉะนั้นท่านต้องกรองคนที่จะเข้าสนามด้วย  ว่าควรให้เข้าไปไหม

มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:29:24 PM »

กุรัก ดร. วิชิต มากกว่า รักเบียร์ หว่ะ
คุณชูวิทย์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:33:52 PM »

แต่กินในสนามที่เป็นของราชการนี่ เจอตำรวจจับแน่นอนครับ(รวมทั้งซื้อและขายด้วย)

fatalien_กลุ่มเพื่อนตั๊กบริบูรณ์
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-33

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:36:04 PM »

บอลไทย เหล้าเบียร์ เพียบ !!!

อิอิ ขำๆ

นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1586/-383

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:53:02 PM »

หลายท่านพูดมานี่ถูกเลยครับ

เรื่องเหล้าเบียร์คงห้ามลำบาก  เพราะผู้สนับสนุนทีมหลายๆทีมก็เป็นเหล้าเบียร์ทั้งนั้น

การห้ามขาย  จำจำหน่ายย่อมมีผลกระทบต่อสโมสรโดยตรงแน่นอน

การที่ TPL ออกมาพูดแบบนี้ก็ยิ่งทำให้สโมสรต้องหามาตรการดูแลผลประโยชน์ของตนเองอย่างเต็มที่แน่นอน
คุณชูวิทย์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:54:41 PM »

ดีครับ  สโมสรฟุตบอลอาชีพ  ต้องมีมาตรฐานมีความเป็นมืออาชีพ  ไม่จำเป็นต้องให้ บริษัทไทยพรีเมียร์ลีกมาห้ามหรอกครับ
สโมสรท่าน ท่านบริหารเอง ท่านรับผิดชอบเอง  รอบพื้นที่สนามของท่าน ท่านมีสิทธิ์ให้ขายหรือไม่ให้ขายก็ได้
แต่ท่านก็ต้องดูแลให้ดี  ไม่ใช่ขายเหล้าเบียร์แต่ในสนามมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยไม่กี่คน  อันนี้โดนแน่ๆ
แต่จะโทษเหล้า เบียร์อย่างเดียวก็ไม่ได้หรอกครับ  อยู่ที่คนจะมีจิตสำนึกมากน้อยเพียงใด
เพราะแต่ละคนเวลาเมาไม่เหมือนกัน  บางคนเมาแล้วเงียบ นั่งเฉยๆ  บางคนเมาแล้วพูดมาก  บางคนเมาแล้วโวยวาย
เพราะฉะนั้นท่านต้องกรองคนที่จะเข้าสนามด้วย  ว่าควรให้เข้าไปไหม

กลัวแต่ว่า ไอ้พวกหัวๆของสโมสร จะมีแต่พวกขี้เหล้าเหมือนกันน่ะสิครับ
ไอ้พวกนี้ ไม่เสพศัก 2 ชั่วโมงตอนอยู่ในสนามบอล มันก็จะลงแดงกันแล้ว
เพราะไอ้พวกนี้มันเสพกันจนติดแล้ว

ใครไปสนามที่เป็นของหน่วยราชการ แล้วเจอเหตุการ ซื้อ ขาย เสพ ล่ะก็
ฝากโทรเบอร์ด้านล่างได้เลยครับ เบอร์ 02 จะทำงานเฉพาะจ-ศ เท่านั้น
ท่านสามารถโทรไปแจ้งได้เลยว่าเห็นการขาย ที่ร้านใหน พออีกอาทิตย์นึงบอลเตะ
เค้าก็จะส่งตำรวจไปจัดการทันทีครับ

เดี๋ยวค่อยว่ากัน_SR70
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-2

น่ารักเหมือนลิง

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:56:35 PM »

..ฮี่ฮี่..

หลุมศพสำหรับเธอ_AV131+TS28
MTUTD Fanclub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-111

แถวนี้แม่งเถื่อน!!

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:57:53 PM »

ดรวิชิต  แย้มบุญเรือง  ยังได้เผยต่อไปอีกว่า  "สำหรับอาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 แบบใหม่  ที่ตอนนี้ยังไม่มีการส่งมอบให้สโมสรต่างๆ นำไปติดแขนเสื้อนักเตะ  หรือนำไปจำหน่าย ในวันที่ 9 มีนาคม นี้ เตรียมให้ เจ้าหน้าที่  นำไปแจกจ่ายให้สโมสรทุกสโมสร  เรียบร้อยแล้ว   ฝากบอกแฟนบอลด้วย  หลังวันที่ 9 ใคร ที่อยากไปซื้อหา  อาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 มาติดบนเสื้อเชียร์ทีมตนเอง   เตรียมเงินไว้ได้เลย     ที่ช็อปสโมสรของท่าน  มีขายแน่นอน"

ไม่อยากได้เลยว่ะ   เสื้อสวยๆ เสียหมด

ชัยชนะในสนามน่าภาคภูมิใจ แต่สปิริตที่ยอมรับความปราชัย น่าภาคภูมิใจยิ่งกว่า
ใบไม้เมา@สนามลู่วิ่งสีฟ้า
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1598/-398

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:06:26 PM »

+1 ขอบคุณครับ ท่าน KAMIKAZE_SR   

ข้อมูลผู้ขาย   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163130.0

KonikenzA
Super Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1534/-331

AV-Group Thailandsusu

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:27:01 PM »

ผมว่าให้ขายได้ในบริเวณรอบๆสนามได้แต่ห้ามเอาเข้าสนามจะโอเครกว่าป่ะครับ

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:15:17 PM »

ดีครับ  สโมสรฟุตบอลอาชีพ  ต้องมีมาตรฐานมีความเป็นมืออาชีพ  ไม่จำเป็นต้องให้ บริษัทไทยพรีเมียร์ลีกมาห้ามหรอกครับ
สโมสรท่าน ท่านบริหารเอง ท่านรับผิดชอบเอง  รอบพื้นที่สนามของท่าน ท่านมีสิทธิ์ให้ขายหรือไม่ให้ขายก็ได้
แต่ท่านก็ต้องดูแลให้ดี  ไม่ใช่ขายเหล้าเบียร์แต่ในสนามมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยไม่กี่คน  อันนี้โดนแน่ๆ
แต่จะโทษเหล้า เบียร์อย่างเดียวก็ไม่ได้หรอกครับ  อยู่ที่คนจะมีจิตสำนึกมากน้อยเพียงใด
เพราะแต่ละคนเวลาเมาไม่เหมือนกัน  บางคนเมาแล้วเงียบ นั่งเฉยๆ  บางคนเมาแล้วพูดมาก  บางคนเมาแล้วโวยวาย
เพราะฉะนั้นท่านต้องกรองคนที่จะเข้าสนามด้วย  ว่าควรให้เข้าไปไหม

กลัวแต่ว่า ไอ้พวกหัวๆของสโมสร จะมีแต่พวกขี้เหล้าเหมือนกันน่ะสิครับ
ไอ้พวกนี้ ไม่เสพศัก 2 ชั่วโมงตอนอยู่ในสนามบอล มันก็จะลงแดงกันแล้ว
เพราะไอ้พวกนี้มันเสพกันจนติดแล้ว

ใครไปสนามที่เป็นของหน่วยราชการ แล้วเจอเหตุการ ซื้อ ขาย เสพ ล่ะก็
ฝากโทรเบอร์ด้านล่างได้เลยครับ เบอร์ 02 จะทำงานเฉพาะจ-ศ เท่านั้น
ท่านสามารถโทรไปแจ้งได้เลยว่าเห็นการขาย ที่ร้านใหน พออีกอาทิตย์นึงบอลเตะ
เค้าก็จะส่งตำรวจไปจัดการทันทีครับ

+ คืนพี่น้องทุกท่าน  และ ทุก คห.   แต่ผมขอพื้นที่นี้ ชี้แจง คุณ ชูวิทย์นิดนะครับ

ก่อนอื่น   คำว่า                   "กฎหมาย"  ออกโดย  สภานินิบัญญํติ ครับ  ไม่ใช่ออกโดยกระทรวง

คำว่ากฎหมาย มันต้องใช้ได้โดยทั่วไป    ประชาชนหรือ กลุ่มบุคคลใด ก็ต้องบังคับใช้ได้ครับ ไม่ใช่แค่แฟนบอล

จำไว้นะครับ คำว่า                   "กฎหมาย"  ออกโดย  สภานินิบัญญํติ ครับ  ไม่ใช่ออกโดยกระทรวง

คุณชูวิทย์  .......เดี๋ยวผมอธิบายให้

นะ....ตำรวจ  ทหาร  หรือ ข้าราชการนี่ ถูกต้องครับ  ..แต่งเครื่องแบบกิน   ในสถานที่ราชการจของตนเอง.....หรือหน่วยงานราชการอื่น  ผิดแน่นอนครับ  เพราะมันเป็น "กฎ" ของสถานที่ราชการใช่ถูกต้อง...

แต่"กฎ"ที่ว่าเนี่ย  มันอยู่ที่หน่วยงานนั้น      ณ.ขณะนั้น  หรือ  เวลานั้น   ผู้ควบคุมดูแล หรือ กำกับดูแล   และ/หรือ    จังหวัด-ผู้เกี่ยวข้อง     ตกลงร่วมกัน    ว่ามีการขอใช้พื้นที่หน่วยงานราชการนั้น    จัดงานบันเทิง งานประจำปี   งานมหรสพใด หรือ จัดกิจกรรมใดๆ  จู่ๆ  ไม่มีที่ไหนหรอกครับ   ตำรวจมันจะไปจับ ประชาชนแบบทื่อๆ  โอเคห้าม   หรือ   ไม่ห้าม      ในที่นี้เราพูดถึงฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก   

1. สนามราชการใดห้าม   เค้าจะติดประกาศเองครับ  เป็นกฎของสนามนั้นๆ  ถ้ามีเดี๋ยวก็ได้เห็น

แต่จะมีหรือไม่  ผมไม่รู้นะ   ในเมื่อเครื่องดื่มน้ำเมา  ก็เป็น ผู้สนับสนุนหลัก ของหลายต่อหลายสโมสร  แทบจะทุกลีก    แถม  เจ้าของทีม   หรือ ผู้บริหารระดับสูง      ส่วนใหญ่ ก็นักการเมืองดัง ของท้องถิ่น  ..ข้อนี้ก็รอดูเถอะนะ  หุหุ

2.  ที่คุณอ้างว่าจับแน่นอน   รวมถึงซื้อและขายด้วย      ....ผมว่าคุณมั่วแล้วล่ะครับ  ถ้าจู่ๆ  สถานที่ราชการนั้น  เค้า

"ไม่ได้ห้าม"   และอนุญาต  จู่ๆ เจ้าหน้าที่ตำรวจ    หรือ   ใครก้ตามที่ไปจับเค้า   ทั้งคนซื้อคนขาย    ในที่นี้เรากำลังหมายถึงแฟนบอล     แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ  ในเมื่อ   สภานิติบัญญัติ  ยังไม่ได้ออกเป็นกฎหมายมา   กระทรวงจะออกกฎหมายเองไม่ได้    ..ฝ่าฝืนข้อห้าม อันนี้ถูกต้องครับ  .ผิดแน่  .....แต่ถ้าเขาไม่ได้ห้าม กฎหมายยังไม่มี  แล้วไปจับเขา  ตำรวจหรือเจ้าหน้าที่   อาจโดนประชาชน  หรือ  พ่อค้าแม่ค้า  ฟ้องกลับ  ข้อหา    พื้นๆ  จิ๊บๆ
เช่น  ปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ  ......................แค่นี้  จนท.ก็ซวยได้แล้วครับ

3.    คนอย่างคุณคงต้องย้ำอีกที   .. คำว่า"กฎ"นั่นแล้วแต่เลยครับ  และถูกต้องด้วย    ว่าสถานที่นั้น  เขากำหนด  และออกกฎยังไง    ถ้าไม่ทำตามก็ผิด    แต่จะอ้างกฎหมายทั้งๆที่ สภานิติบัญญัติ  ยังไม่ออกเป็นกฎหมายเนี่ยไม่ได้    ไม่งั้น    เกิดสนามไหน  เขาบอกว่า  ห้ามพกบุหรี่    ไม่อย่างนั้น  จะถูกประหารชีวิต  .....บ้ารึเปล่าครับ ....ใครไปเขียนกฎหมายเองได้ที่ไหน

4. ถ้าตามคุณว่า   ขอบอกว่า มันต้องมีกฎหมายรองรับ ก่อนครับถึงจะทำได้   ไม่อย่างนั้น    ซุ้มเบียร์ในงานกาชาด

ร้านเหล้าในงานประจำปี     หรือ  ร้านขายเบียร์-เหล้า    ในงานประจำจังหวัด  ซึ่งส่วนมาก  ก็จัดในสถานที่ราชการ  อย่าง  ศาลากลางต่างหาก   ................พวกนี้ก็ผิดด้วยสิครับ  ........ทำไมยังขายกันได้ ...?

5.   เหล้าเบียร์  เขาขายกันทั่วโลก   ทุกสโมสรทั่วโลก   ก็มีคนนำเข้าไปดื่ม   ขนาดพรีเมียร์ลีก   ยังมีร้านเหล้า  หรือ ลานเบียร์บริการหน้าสนาม   ...เพราะคนเขามาหาความบันเทิง....ทั่วโลกทำได้......คนไทยไม่ใช่คนหรอครับ...เราแปลกประหลาดหรอครับ....ทำอย่างชาวบ้านไม่ได้......เรื่องแบบนี้...ต้อง...เจ้าของสถานที่ต้องรับผิดชอบครับ......

สนามบอลก็เหมือนกันครับ ....จัดให้เขามาหาความสำราญแล้ว  ต้องดูแลเขาให้ได้ครับ  ....ไม่ใช่จัดฟุตบอล  เพื่อเรียกคนมาดู .....แต่เจ้าของสถานที่กลับปล่อยให้....ชีวิต และทรัพย์สิน  ของผู้ชมเค้า ไม่ปลอดภัย ...ตัวคนต้องได้รับอันตราย....เรื่องจริงๆที่ทั่วโลกทำกันคือ....เอาผิดฝ่ายจัดก่อน...จากนั้นเอาผิดคู่กรณี ...ที่ทำให้มีเรื่องราว  ....ไม่ใช่ฝ่ายจัดลอยตัวแบบ ....ละแวกนี้.....ที่เราเห็นๆกัน...

6.      ไม่สนับสนุน   ให้ผู้ที่ดื่มแล้ว ไม่รู้จักประมาณตน   หรือ  ประชาชนทั่วไป ดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ในสนามกีฬาเช่นเดียวกันครับ    ....แต่เรื่องนี้   ....มันแล้วแต่คนๆนั้นจริงๆครับ  ....หลายคนก็ดื่มแล้วดี  หลายคนก็ดื่มแล้วบ้า
อันนี้คงต้องแล้วแต่ละบุคคลแล้วละครับ     ......ท่านชูวิทย์หรือกระผม  คงไปบังคับใครไม่ได้

7.     เรื่องที่ลงข่าว มันเป็นเรื่องพ่อค้าแม่ค้า   ... ที่เค้าไม่ได้รวยเหมือนคุณ  ...เค้าเตรียมจะปกป้องที่ทำกินของเขา
บางคน  ขายลูกชิ้นอยู่หน้าหมู่บ้าน ในตำบลเล็กๆในเมืองชล     ได้วันละ  10-20ไม้      แต่มาขายหน้าสนามบอลได้นัดนึง   100-200 ไม้เป็นอย่างน้อย   .....หรือยกตัวอย่างคนขายเบียร์กระป๋อง   .....จากปกติ คนนึงทำงานบริษัท    จันทร์-ศุกร์     เงินไม่พอค่านมลูก    หัวใส  มานั่งขายเบียร์กระป๋องกัน  2  คนผัวเมีย   หน้าสนามบอล อาทิตย์ละครั้ง    หรือบางคน 2 อาทิตย์ครั้ง  แต่ได้กำไร  ไปหล่อเลี้ยงครอบครัว   ครั้งละ  1พันบาท........
    เรื่องแบบนี้  ............................คนรวยๆอย่างคุณชูวิทย์ จะไปรู้อะไร......กับวิถีชิวิต ของคน........หาเช้ากินค่ำ

อย่างคนไทยอีกหลายล้านคน..ซึ่งเป็นคนส่วนมาก...ครับ

TapesiiZ_xi
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +255/-4

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:23:49 PM »

ชูวิทย์ครับ โตเป็นควายแล้ว

แต่ความคิดมึม ปัญญาอ่อนมากครับ

นับถือจืงๆหวะ 55555+ ฮี่ฮี่

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:29:03 PM »

หลายท่านพูดมานี่ถูกเลยครับ

เรื่องเหล้าเบียร์คงห้ามลำบาก  เพราะผู้สนับสนุนทีมหลายๆทีมก็เป็นเหล้าเบียร์ทั้งนั้น

การห้ามขาย  จำจำหน่ายย่อมมีผลกระทบต่อสโมสรโดยตรงแน่นอน

การที่ TPL ออกมาพูดแบบนี้ก็ยิ่งทำให้สโมสรต้องหามาตรการดูแลผลประโยชน์ของตนเองอย่างเต็มที่แน่นอน

+ ท่านหนุ่ยพูดชัดเจนครับ  ....ณ.ตอนนี้เราจำเป็นต้องพึ่งพาสินค้าประเภทนี้ครับ
เพราะลีกยังไม่สมบูรณ์ สโมสรยังไม่ติดตลาดมากนัก    และสินค้าพวกนี้ต้องการพื้นที่ในการโฆษณา
อันเนื่องจาก  รัฐบาล  ออกกฎหมายห้ามโฆษณาแบบเสรีเหมือนเมื่อก่อน..

ณ.   พศ.นี้ (อนาคตไม่รู้)     หลายสโมสรฟุตบอลอาชีพเราจำเป็นต้องพึ่งพาเม็ดเงินจากตรงนี้จริงๆ
แต่อนาคตก็ไม่แน่   ......................ลีกเราอาจไม่ต้องพึ่งพาเม็ดเงินจากสินค้าประเภทนี้อีกแล้ว

....ซึ่งมันเป็นเรื่องของอนาคตครับ

ปล.   ไม่สนับสนุน  ..แต่บังคับใครไม่ได้....พอดี  ....ไม่ใช่บร๊ะเจ้า แบบท่านชูวิทย์ครับ 55

poohmart
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-13

อ่อนหวะ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:29:37 PM »

เอ้งรอบ่าววีแป๊บ

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:54:23 PM »

ขอบคุณ ท่าน บก. บอลนะครับ          เท่ จิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 11:56:32 PM โดย LiverJim_AV69+SR84 » บันทึกการเข้า
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:10:01 AM »

จู่ๆไปจับประชาชน    ในสถานที่ราชการ  ที่ ราชการอนุญาต   และ/หรือ  หน่วยงานที่กำกับดูแล 
อนุญาต     (  อนุญาต   ,   อนุญาต   ,  อนุญาต   , อนุญาต    )

คำว่า  "จับ"  ครับ    "จับ"   จับ   ในที่นี้คงหมายถึง  การจับกุม  โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ
จู่ๆ...ตำรวจหรือใคร...เดินไปจับกุม ประชาชน ซึ่งเขา   เขานั่งดื่มเบียร์ใน  ลานเบียร์ที่มาเช่าที่ ราชการ อย่าง ศาลากลาง  ,  สนามกีฬาจังหวัด
ที่หน่วยงานอนุญาตแล้ว  เช่นงาน   กาชาด   , งานประจำปี   , งานกีฬา

ที่หน่วยราชการ และ/หรือ  ผู้ควบคุมกำกับดูแล   "อนุญาตแล้ว"

มีความผิดครับ    ตำรวจหรือ  เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้น ก็ไม่มีสิทธิไป "ละเมิด"สิทธิขั้นพื้นฐานของพลเมืองครับ
เว้นแต่   สถานที่ราชการนั้น   มีข้อห้ามหรือกฎ  บังคับไว้  โดยห้ามมิให้มีการอนุโลมแต่แรก.ถ้าแบบนี้ก็โอเคครับ.....

แต่เอ ...?.............กฎหมายที่ออกโดยสภานิติบัญญัติข้อนี้ยังไม่เห็นเลยนะ....ออกเฉพาะแฟนบอลซะด้วยสิ.......เอ...ทำไมกฎหมายใหม่ข้อนี้
ออกเร็วจัง  ...เรื่องเกิดประมาณ เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา   ... นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รมว.สาธารณสุข  ..เป็นจ้าวกระทรวงครับ ...ไม่สามารถออกกฎหมายเองได้...และภายในไม่เกิน  1 เดือน  กฎหมายใหม่ออกมาแล้ว   ชนิดไม่ต้องศึกษา ไม่ต้องกรอง  ไม่ต้องผ่านสภาฯกันเลย  ?  ..เป็นไปได้หรอครับ ...?
รัฐบาลไทยประเทศประชาธิปไตยนะ  ...ไม่ใช่รัฐเผด็จการ ที่ผู้นำจะคิดกฎหมายใหม่ขึ้นมาได้ภายใน  1 นาที

.............แต่เอ...หรือผมไม่ได้ตามข่าว  ....ขอโทษคุณชูวิทย์ด้วยละกันนะถ้างั้นน่ะนะ55

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล.   ร้านค้าในงานฤดูหนาว , งานกาชาด   , งานทุกงานที่จัดในสถานที่ราชการโปรดทราบ  ..กฎหมายใหม่ออกแล้ว   ภายในไม่เกิน  20 วันนี้   ...1. ห้ามท่านเข้าไปเช่าที่ภายในศาลากลาง จำหน่ายสุราอีกแล้ว

2.  ห้ามประชาชนไปนั่งดื่มเบียร์ในลานเบียร์ ที่มาเช่าที่ศาลากลาง   ไม่งั้นตำรวจจะจับทันที

3.  ต่อยปากคน  ทำร้ายร่างกายผู้อื่น  ปรับไปเลยห้าร้อย  เต็มที่ 1 พันบาท    ส่วนประชาชนทั่วไป  เดินเข้าไปเที่ยวงานประจำปี  หรือ  งานที่ราชการ อนญาต  ให้จัด   แล้วดันไปเดินหรือนั่งดื่ม ตามร้านค้าข้างใน   จะโดน

จับทันที   ....โทษ  จำคุกตั้งแต่   6 เดือน ถึง 1 ปี     ปรับไม่เกิน 1 แสนบาท   หรือทั้งจำทั้งปรับ 

พระเจ้า  โทษหนักกว่าคดีทำร้ายร่างกายอีก  ....นั่งกินเบียร์เงียบๆในงานกาชาด  ไม่ได้มีเรื่องมีราว .....จู่ๆตำรวจมาจับ  ......โทษหนักกว่าทำร้ายร่างกายผู้อื่นอีก สุดยอดดดดดดดดดดดดดด
555555555   ฮา สุดๆครับ
:
D

oata056_นารีเริงรำ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-83

กรุรักบอลไทยหว่ะ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:39:55 AM »

กฏหมายปึ๊กมาก เยี่ยมครับ

SIG 1-3 THA บอลไทยจงเจริญญญญญญญญญญญญญ
MAX THE COPS
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +67/-35

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:49:40 AM »

คุณชูวิทย์ครับ

ถ้าคุณแอนตี้คนดื่มเหล้าดื่มเบียร์มากนัก คุณก็อยู่ห่างๆไว้สิครับ คุณจะมาโชว์พาว ด่าคนอื่นที่เขาดื่มทำไมครับ? คุณก็ไปอยู่ในสังคมของคุณโน่นครับ คนร้อยพ่อพันแม่ คุณจะให้เขาเป็นอย่างที่คุณต้องการ มันไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับ  อีกอย่างเขาก็ไม่ได้ไปขอเงินคุณซื้อ และไม่ได้ไปดื่มบนศรีษะคุณด้วยครับ

คน(บางคน)เขาจะดื่ม นั่นก็คือความสุขของเขา  แล้วความสุขของคุณล่ะ? คืออะไร? หรือว่าการที่ได้โพสต์ แล้วทำให้คนอื่นโกรธ นั่นคือความสุขในมุมมืดของคุณ มันก็ไม่ต่างอะไรจากไอ้โรคจิตคนหนึ่งหรอกครับ

มีรายป่ะ ตรูมาวววววว ฮี่ ฮี่ ฮี่
Jomyut Utd.
Full Member

คะแนนความรัก: +23/-8

พรานล่ากระต่ายสาว

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:48:56 AM »

สำนักข่าวThailand  su su

7 กุมภาพันธ์ 2553    เวลา  20:05 น.

ข่าวนี้ตั้งแต่ 7 ก.พ.53 แนะ วันเกิดผมพอดีเลย.....

แชมป์ ดิวิชั่น 1 ทีมแรก ของประเทศไทย KTB F.C.

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
ไฟแดง_SR14
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +453/-27

ไม่เห็นไงวะว่า ไฟแดง เขาให้หยุด หยุด หยุด

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:52:47 PM »

ขออนุญาตท่าน KAMIKAZE_SR coppy ไปไว้ที่บอร์ดของสโมสรหน่อยนะครับ

+1 แทนคำขอบคุณครับ

P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1240/-83

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 04:42:43 PM »

+1 (922)  ขอบคุณครับ แบบนี้ทุกทีมก็ต้องรับผิดชอบกันเอง  เพราะท่านเขี่ยลูกออกจากขาแล้ว

อย่างที่สนามศรีเกษ เท่าที่ทราบมาเฉพาะแฟนบอลเจ้าบ้านนะครับ
ถ้าใครจะดื่ม  ก็ให้แยกไปนั่งอัฒจันทร์ฝั่งคบเพลิงทั้งหมดเลย
เพื่อความสะดวกในการควบคุมแฟนบอลขาเมาของเจ้าถิ่นเอง

ตอนนี้ก็รอดูนัดเปิดสนามกับพัทยา  ว่าศรีเกษจะทำได้หรือเปล่า

///...///
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:13:14 PM »

อาร์มไทยลีก2010แบบใหม่ พร้อมส่งมอบ9มีนาคมนี้

ดรวิชิต  แย้มบุญเรือง  ยังได้เผยต่อไปอีกว่า  "สำหรับอาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 แบบใหม่  ที่ตอนนี้ยังไม่มีการส่งมอบให้สโมสรต่างๆ นำไปติดแขนเสื้อนักเตะ  หรือนำไปจำหน่าย ในวันที่ 9 มีนาคม นี้ เตรียมให้ เจ้าหน้าที่  นำไปแจกจ่ายให้สโมสรทุกสโมสร  เรียบร้อยแล้ว   ฝากบอกแฟนบอลด้วย  หลังวันที่ 9 ใคร ที่อยากไปซื้อหา  อาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 มาติดบนเสื้อเชียร์ทีมตนเอง   เตรียมเงินไว้ได้เลย     ที่ช็อปสโมสรของท่าน  มีขายแน่นอน"

ฟุตบอลแข่งวันที่ 13 ส่งอาร์มให้วันที่ 9 ให้เวลาสโมสรติด 3 วัน

เออ

ทำอย่างนี้บอลไทยคงเจริญหรอก ด็อกเตอร์ เอ้ย

4 เดือนที่ผ่านมาทำแมวไรกันอยู่ฟะ
ข้าวโอ๊ต
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-2

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:49:21 PM »

ดรวิชิต  แย้มบุญเรือง  ยังได้เผยต่อไปอีกว่า  "สำหรับอาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 แบบใหม่  ที่ตอนนี้ยังไม่มีการส่งมอบให้สโมสรต่างๆ นำไปติดแขนเสื้อนักเตะ  หรือนำไปจำหน่าย ในวันที่ 9 มีนาคม นี้ เตรียมให้ เจ้าหน้าที่  นำไปแจกจ่ายให้สโมสรทุกสโมสร  เรียบร้อยแล้ว   ฝากบอกแฟนบอลด้วย  หลังวันที่ 9 ใคร ที่อยากไปซื้อหา  อาร์มไทยพรีเมียร์ลีก2010 มาติดบนเสื้อเชียร์ทีมตนเอง   เตรียมเงินไว้ได้เลย     ที่ช็อปสโมสรของท่าน  มีขายแน่นอน"

ไม่อยากได้เลยว่ะ  เสื้อสวยๆ เสียหมด

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ แทนที่จะออกแบบสวยๆ ปีที่แล้วสวยกว่าเยอะ

ส่วนเรื่องเหล้าเบียร์นานาจิตตังครับ อยู่ที่คนจริงๆ เห็นด้วยกับการที่ต้องเพิ่มมาตรการความปลอดภัยในสนาม จำนวนการ์ด + ติดกล้องวงจรปิด ซึ่งเป็นหน้าที่ของเจ้าบ้านในการจัดเตรียม

ใครเมาแล้วซ่า เห็นตัวเป็นๆ ก็ให้การ์ดจับล็อกออกไปเลยครับ หมดเรื่องแน่ๆ
๐-'RD'-Dogseven๐_AV130
เด็กช่างกลคนประนามว่าชั่วช้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +112/-19

ฝากชีวาข้านี้ไว้ สายจิตสายใจฝากไว้งานช่าง

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:19:37 PM »

ขอบคุณครับ

BURIRAM_POWERS
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +232/-233

BURIRAM POWERS OF SUPPORT BURIRAM PEA

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:53:24 PM »

ว่าแต่ คุณ ชูวิทย์  นี่เค้าเป็นใครครับ  เป็นตัวจริงรึเปล่า

MAX THE COPS
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +67/-35

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:43:17 PM »

ว่าแต่ คุณ ชูวิทย์  นี่เค้าเป็นใครครับ  เป็นตัวจริงรึเปล่า
ตัวจริงเค้าไม่มาไร้สาระแบบนี้หรอกครับ มีแต่พวกอีแอบเท่านั้นที่แอบอ้างชื่อเขา เอารูปเขามาใช้ส่งเดช

มีรายป่ะ ตรูมาวววววว ฮี่ ฮี่ ฮี่
Sodat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +15/-0

สำหรับทีมไทย คิดว่าเชียร์เมืองที่เราเกิดหนีตกชั้น

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 04:17:47 AM »

เจ้าหน้าที่ รปภ. ในสนาม ต้องมีสิทธิจับคนเมาเกเร หรือแฟนบอลหัวรุนแรง
ที่มีพฤติกรรมยั่วยุ  โดยเข้าถึงตัวทันทีและแยกออกมาส่งตำรวจ ที่อยู่ในสนามดำเนินการต่อไป

เล่นให้สนุก ยิงให้เฉียบขาด อย่าประมาทนะ ทีมชาติไทย
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2708/-338

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:10:33 AM »

ขอบคุณสำหรับข่าวสาร รออาร์มไทย ลีคแบบใหม่อยู่เลย 

บอลไทยในสายเลือด
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +783/-436

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:34:38 AM »

แบ่งโซนสำหรับคนดื่มในสนามดีมั้ย
บางทีมีการส่งแก้วเหล้าข้ามไปมาว่อนในสนาม
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +232/-126

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:29:22 AM »

KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZEEEE 
Mrnainimtu
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-795

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:40:28 AM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์