ไทยแลนด์สู้สู้
ธันวาคม 29, 2014, 10:07:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเรื่องการเรียนที่รามคำแหง  (อ่าน 2039 ครั้ง)
พระเอก EROtic
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +307/-171

หลบหน่อยพระเอกมา

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:01:15 AM »

อยากทราบข้อมูลเรื่องการเรียนที่รามคำแหง

- คณะมนุษยศาสตร์ หลักสูตรวิชาโทสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น

มีลักษณะอย่างไร เรียนยาก-ง่ายแค่ไหน

ถ้าจบแล้วอยากไปเป็นครูสอน เด็ก ม.ปลาย ตามโรงเรียน จะต้องทำอย่างไร

และ

- คณะศึกษาศาสตร์ ภาษาฝรั่งเศส

มีลักษณะอย่างไร เรียนยาก-ง่ายแค่ไหน

ความต้องการในตำแหน่งนี้ของทั้ง 2 สาขาที่ผมกล่าวมา อันไหนดีกว่ากัน

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1045/-570

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:18:14 AM »

ถ้าเรียนภาษญี่ปุ่น ไม่จำเป็นต้องไปทำงานเป็นครูสอนเด็ก ม. ปลายหรอก              เนื่องจากบริษัทส่วนใหญ่ของคนญี่ปุ่นมักจะรับล่ามชาวญี่ปุ่นด้วย งานก็ดีกว่า         

ถ้าภาษาฝรั่งเศสดูไม่กว้างนัก เป็นครูก็ได้ครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร              แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ไก่ทอด_หาดใหญ่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-678

spionkopz' images

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:24:55 AM »

ถ้าวิชาโท ผมว่ามันก็พื้นฐานทั่วไปนะ มันก็ไปตามสเตป แต่มันก็ไม่ได้มีเนื้อหาที่เข้มแบบสุดๆ

ปล.ผมคงอธิบายให้ จขกท ไม่ได้ เพราะ ผมจบคณะ เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

เอกวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์

โทประวัติศาสตร์

ปล.เรียนภาษาก็ดีนะท่าน ผมยังอยากเรียนเลยแต่หัวมันไม่ให้จริงๆ

ขงเบ้ง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-14

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:01:33 AM »

ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะผม จบ นิติ

FA_TANI_AV092
Hero Member

คะแนนความรัก: +595/-147

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:15:31 AM »

ชาว ราม จัด ไป

ผม จบ ม.อ
ผีกระจู๋
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-15

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:53:59 PM »

ถามเจ้าของกระทู้เป็นชายหรือหญิง     ถ้าเป็นชาย  รู้นะทำไมอยากไปสอนเด็กมัธยม
คริ  คริ
ChamP_Zzz
...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-175

+++Sanchez07+++

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:31:42 PM »

ถามเจ้าของกระทู้เป็นชายหรือหญิง     ถ้าเป็นชาย  รู้นะทำไมอยากไปสอนเด็กมัธยม
คริ  คริ

พูดซะอยากเลย

Lด็(ก)iทW_TuRi(N)กองแช่ง_Xi
Full Member

คะแนนความรัก: +2/-0

เป็นคนอารมณ์"ศิลปิน"จึงเลือกฟังแต่เพลง"อินดี้"

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:31:51 PM »

อยากทราบข้อมูลเรื่องการเรียนที่รามคำแหง

- คณะมนุษยศาสตร์ หลักสูตรวิชาโทสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น

ถ้าจบแล้วอยากไปเป็นครูสอน เด็ก ม.ปลาย ตามโรงเรียน จะต้องทำอย่างไร

และ

ความต้องการในตำแหน่งนี้ของทั้ง 2 สาขาที่ผมกล่าวมา อันไหนดีกว่ากัน

ผมขอให้ความกระจ่างท่านล่ะกัน ก่อนอื่นต้องถามท่านก่อนครับว่าท่านเรียน เอกวิชาอะไรอยู่

ส่วนวิชาโทที่ท่านว่า เรียน 27 หน่วยกิตครับ

แต่ท่านจะโดนบังคับให้เรียน 15 หน่วยกิต คือ ja 101 ja102 ja 201 ja202 ja211

ส่วนวิชาโทเลือกท่านก็เลือกเอาตามใจครับ

ถามว่ายากมั้ย คำตอบ ถ้าตั้งใจ ก็อาจไม่ยาก

****ความต้องการของตำแหน่งนี้ อันไหนดีกว่ากัน ระหว่างมนุษย์กับศึกษา****

ถ้าท่านคิดจะเรียนศึกษาศาสตร์ แน่นอนครับ สายงาน คือการไปเป็นครู

ส่วนมนุษย์ศาสตร์ ก็ไปเป็นครูสอนภาษาได้ แต่เรียนมนุษย์ศาสตร์มันสามารถต่อยอดไปได้อีกหลายงาน ทั้งงานบริษัท ไปเป็น"ไกด์" และอะไรอีกหลายอย่างครับ

ปล...ผมไม่ได้เรียนภาษาญี่ปุ่นน่ะ ผมเรียนอยู่รัฐศาสตร์ แต่ผมย้ายมาจากมนุษย์ศาสตร์ เอกสเปน

ขอบคุณครับ
kian sa man
Newbie
**

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:03:30 PM »

และ

ถ้าอยากเป็นครูสอนมัธยมต้องจบปริญญาตรีสายครูหรือ 
จบตรีอะไรก็ได้ (ที่เกี่ยวกับสาขานั้นๆ) และมีใบประกอบวิชาชีพครู (เรียน ประมาณ 1 ปี) ซึ่งไปเรียนได้ที่ มสธ. ราชภัฎ หรือคณะศึกษาศาสตร์ที่ต่างๆและคิดว่าที่ ราม น่าจะมีนะประกาศนียบัตรวิชาชีพครูเนี่ย
พระเอก EROtic
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +307/-171

หลบหน่อยพระเอกมา

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:48:55 AM »

ผมอยากเป็นครูครับ เพราะผมมี  อ.Onizuka  เป็นไอดอล   

เบื่อและท้อ กับอาชีพวิศกร (กะรูนี่นะวิศกร โกหกตัวเองว่ะ) 

ทำงานให้เจ้านายเพื่อที่ตัวเองจะได้อยู่สุขสบาย ทำให้สีเทากลายเป็นสีขาว 

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์