Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 22, 2017, 10:21:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชชาวต่างชาติของเมืองทอง อีกหนึ่งต้นเหตุ  (อ่าน 10698 ครั้ง)
jirat
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-37

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:37:39 PM »

การผลักอกเลขาสมาคมฟุตบอลฯ และท้าทายผู้จัดการทีมท่าเรือ หรือเพราะว่า "เขาเป็นเทวดาชาวต่างชาติ" จึงไม่มีใครกล่าวถึงกรณีนี้ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ต้องพิจารณาเหตุการณ์ดังกล่าวด้วย (TV 3 มีภาพดังกล่าว)
>>วีระบุรุษแห่งศูนย์เด็ก<<
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-58

ทีมบ้านเกิดต้องมาก่อน!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:38:32 PM »

อย่าหาต้นเหตุกันเลย  มาหาทางแก้ไขดีกว่าครับ (ด้วยความเคารพ)

จะเชียร์บอลไทย ไม่ต้องรอให้ทีมชาติไทยไปบอลโลก
ไก่ทอด_หาดใหญ่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +924/-680

spionkopz' images

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:38:54 PM »

เฮ้อ !

เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:52:08 PM »

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
ASA
<<<ยอมตายได้ เพื่อชาติ ศาสฯ กษัตริย์>>>
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +80/-16

<A>ฮิตเลอร์ ใครกดลบตูแบบไม่มีเหตุผลขอให้มันจุ๊ดๆ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:53:17 PM »

คนต่างชาติมาอยู่เมืองไทยเป็นเทวดาหมด 

<ASAการถกเถียงไร้สาระรังแต่จะแสดงให้เห็นถึงความโง่เขลาของตนเอง   การทะเลาะเบาะแว้งเป็นสิ่งที่ไม่มีประโยชน์ไม่ว่ากับฝ่ายไหนASA>

ข้าขอสาบแช่งคนขายชาติให้รับผลกรรมโดยเร็ว
metal
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +12/-11

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:53:59 PM »

อืม รอฟัง หนทางการแก้ไข ของ สมาคมดีกว่าท่าน  

หาญเกรียงไกร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-2

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:56:22 PM »

เอาอคติออกก็จะมองเห็นปัญหาเองครับ

ขอบคุณครับ
อุดรธานีเอฟซี & ชลบุรีเอฟซี
บางแก้วณ.บ้านกร่าง
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Full Member
*

คะแนนความรัก: +32/-23

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:58:39 PM »

ไม่รู้วะ แต่เค้าเก่งกว่าโค้ชเตี้ยแน่นอน แพ้แล้วไม่ต้องไปพาลเค้าไปทั่ว ให้เกมอยู่แค่ในสนามดิ๊
kiti
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-4

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:02:37 PM »

เป็นเรื่องการแข่งขันในสนามครับ
คุณชายบึก_แห่ง_แก๊งค์5สหาย
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-2

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:08:29 PM »

เรื่องเกิดจากอะไรก็รู้ๆกันอยู่

ไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-97

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:17:22 PM »

บนรถไฟฟ้า BTS อีกเรื่องหนึ่งที่ไม่มีใครเอ่ยถึง

เรามาช่วยกันหาทางแก้ไขดีกว่าครับ
Art ,, ท่าเรือไทย
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +71/-20

กรูดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:22:31 PM »

บนรถไฟฟ้า BTS อีกเรื่องหนึ่งที่ไม่มีใครเอ่ยถึง

เรามาช่วยกันหาทางแก้ไขดีกว่าครับ
เรื่องอะไรอีกหรอคับบ

บาร์เซโลน่าเล่นแบบไหนผมจะทำท่าเรือเล่นแบบนั้น (ธงชัย สุขโกกี)
TW ณ เมืองทอง
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-10

ชีวิตยังมีค่า อย่ามาซ่ากับอุลตร้าเมืองทอง!! ฮี่ฮี่

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:24:01 PM »

ผมแค่สงสัยว่า เรเน่จะเป็นต้นเหตุได้ไง ในเมื่อเหตุการณ์ของเรเน่นั้นเกิดจากหลังแฟนบอลโดนทำร้ายแล้ว เพราะ

เรเน่ ไปโวยวายกับสต๊าฟฟ์ท่าเรือว่า ทำไมไม่ดูแลแฟนบอลตัวเองให้ดีๆ

เรเน่ไปโวยวายกับองอาจว่า ทำไมฝ่ายจัดการแข่งไม่รักษาความปลอดภัยเท่าที่ควร

ผมรู้แค่ว่า เรเน่โวยเพื่อแฟนบอลของเค้าเอง...

ด่าชาวบ้านแล้วล๊อกกระทู้หนี ใส่กระโปรงเฝ้าหน้าคอมดีกว่ามั๊ง!!!
เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:28:52 PM »

อยากรู้เหมือนกัน

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
ไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-97

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:32:15 PM »

อยากรู้เหมือนกัน
น้องผมโทรมาบอกว่าขากลับมีการทะเลาะวิวาทกันบนสถานีรถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติอีก  เศร้าใจจริงๆครับ
jirat
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:47:17 AM »

ผมแค่สงสัยว่า เรเน่จะเป็นต้นเหตุได้ไง ในเมื่อเหตุการณ์ของเรเน่นั้นเกิดจากหลังแฟนบอลโดนทำร้ายแล้ว เพราะ

เรเน่ ไปโวยวายกับสต๊าฟฟ์ท่าเรือว่า ทำไมไม่ดูแลแฟนบอลตัวเองให้ดีๆ

เรเน่ไปโวยวายกับองอาจว่า ทำไมฝ่ายจัดการแข่งไม่รักษาความปลอดภัยเท่าที่ควร

ผมรู้แค่ว่า เรเน่โวยเพื่อแฟนบอลของเค้าเอง...
?
rungkung
Mahasarakham United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-15

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 07:59:12 PM »

เรื่องผ่านไปแล้ว หาทางแก้ไข  หาทางป้องกันให้ดีดีกว่าครับ

park13_TS07
ทำอะไรผิดก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน!
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +677/-187

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:04:29 PM »

ใจเย็นๆกันนะครับทุกท่านๆๆๆๆๆ

ส่วนตัว ต้องแยกให้ออก ... เรเน่ ไม่เกี่ยวกับ ต้นเหตุนะ ... มันน่าจะเป้นคนละประเด็นกันเลย

แต่ถ้าเอาเรื่องของ โค้ชเตี้ย มาพูดในจังหวะที่ภาพจากสื่อหลายช่องเอามาลง ถ้าพูดถึงจังหวะนั้น เรเน่ มีส่วนแน่นอน

ผมว่า ต้องแยกกันให้ขาด แล้วเรื่องมันจะไม่ยาว

United 2009-2012 Memorial : ความทรงจำสีจาง.
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3309/-10001

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:06:12 PM »

จบได้ไหมมาร้อนอะไรตอนนี้อีก พอเหอะครับ แค่นี้ก็เจ็บปวดพอให้เป็นบทเรียนของทั้งสองฝ่ายไป

แล้วมาเริ่มต้นใหม่พร้อมกัน แล้วช่วยกันอย่าให้มันเกิดขึ้นอีกพอ แค่นี้ก็เสียอะไรไปมากแล้ว

ยังไงเราก็มีจุดประสงค์อยากช่วยผลักดันพัฒนาบอลลีกไทยให้ไปสู่ระดับเอเชียเหมือนกัน

เรายุติสิ่งที่ผ่านมาแล้มาเริ่มต้นนับหนึ่งพร้อมกันเถอะ

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
banana6552
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-1

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:06:46 PM »

เมื่อไรจะจบเนี้ย
เฮ้อ

เชียร์บอลไทย ทำไมต้องอาย
ลำใยหวานมาก
เคยถูกแบนมาแล้ว
Full Member
*

คะแนนความรัก: +20/-17

ผมกากครับ !!

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:08:55 PM »

ไม่ทราบว่าคุณ จิรัตน์ ไปอยู่ไหมมาครับเขาเถียงกันจนจบไปหลายรอบแล้วครับ 

Capt. Finale_AV016_The Great
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-20

Dream it , Fly it !

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:23:39 PM »

เถื่อน ถ่อย แถถถถถถถ

Ignitus
ผู้กำกับก็ตุง
Japan & The Gang [GU69]
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +218/-747

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:25:06 PM »

แถเจ้าท่า

low_555
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Full Member
*

คะแนนความรัก: +55/-8

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:26:15 PM »

เรื่องถ้วยก.  ไม่ต้องเอามาพูดกันได้แล้วครับ 
ศิษย์หลวงพ่อขวัญ_FC33
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +161/-18

www.PhichitFC.com

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:28:14 PM »

ฝ่ายจัดการแข่งขันไม่เห็นออกมาพูดไรเลยอะ

MEAWNOI
Full Member

คะแนนความรัก: +35/-26

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:37:27 PM »

ฝ่ายจัดการแข่งขันไม่เห็นออกมาพูดไรเลยอะ

สั่งแบนโค้ชทั้งสองทีมคนล่ะ 3 นัด จากกรณีนี้เป็นการลงโทษไปแล้วนิครับ V_V

J.UTARUN
Full Member
**

คะแนนความรัก: +82/-1

นักเลงเลี้ยงหมู

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:41:08 PM »

ก็ว่ากันไป
jirat
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:01:33 PM »

ภาพประวัติศาสตร์ดังกล่าว เชิญชมได้ที่ "พิพิธภัณฑ์คณะฟุตบอลแห่งสยาม"(ตั้งแต่ต้นจนจบ แบบไม่เคยเห็นในทีวีช่องใดมาก่อน)
#..หนอนมะขาม_AV137
Full Member

คะแนนความรัก: +5/-0

tum_nakab

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:16:25 PM »

จบเถอะครับ ทุกคนเสียใจหมดแหละ

สุดยอดทุกทีมครับ
esso ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-6

รณรงค์ ไม่ดื่ม L-ก-ฮ ในสนามนะคร๊าบบบ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:19:44 PM »

ภาพประวัติศาสตร์ดังกล่าว เชิญชมได้ที่ "พิพิธภัณฑ์คณะฟุตบอลแห่งสยาม"(ตั้งแต่ต้นจนจบ แบบไม่เคยเห็นในทีวีช่องใดมาก่อน)

ภาพที่ผมและภรรยา รวมเพื่อนๆ น้องๆ วิ่งหนีตาย  จากกองเชียร์บางคนของท่าเรือหรือครับ
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3309/-10001

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:21:10 PM »

ขอบคุณนะครับ

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:36:23 PM »

ภาพที่ผมและภรรยา รวมเพื่อนๆ น้องๆ วิ่งหนีตาย  จากกองเชียร์บางคนของท่าเรือหรือครับ
ใช่ครับ แล้วเราจะรู้ว่า "ใครเป็นคนผิด"

เพื่ออะไรครับ ??

สมาคมฯ บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก เขาก็ตัดสินลงโทษกันหมดแล้ว

เรเน่ก็โดนลงโทษไปแล้ว จะเอาอะไรอีกครับ แฟนบอลเมืองทองไม่ไปแจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพย์ วางเพลิงเผาทรัพย์ และอีกหลายๆ อย่าง เพื่อให้ทุกอย่างจบ แล้วคนอย่างคุณต้องการอะไรอีก

ท่านเองก็อยู่ในวงการนี้มานาน อย่ามาเสียคนตอนนี้เลยครับ

ผมอยากให้มีพี่น้อง ญาติคุณได้รับผลกระทบแบบแฟนบอลเมืองทองบ้างจังครับ

Hero Member
**

รณรงค์ ไม่ดื่ม L-ก-ฮ ในสนามนะคร๊าบบบ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:43:40 PM »

ภาพที่ผมและภรรยา รวมเพื่อนๆ น้องๆ วิ่งหนีตาย  จากกองเชียร์บางคนของท่าเรือหรือครับ
ใช่ครับ แล้วเราจะรู้ว่า "ใครเป็นคนผิด"

ครับ

เขาทราบกันไปหมดแล้วครับ

ท่าน จขกท ไปอยู่ไหนมาครับ

เหอๆ
AreZooJi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +129/-2

"หัวใจเรา ต้องทนได้ทุกสถาณการณ์"

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:44:30 PM »

พอ เถอะครับ พี่น้อง

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
นิ่มนวล_AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +258/-48

" ด. จ. "

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:46:19 PM »

ยังไม่จบอีกหรอคับ
ข้าวเกรียบ
Full Member

คะแนนความรัก: +126/-90

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:48:47 PM »

เวลาที่ผ่านมานี่มันไม่ได้คิดอะไรได้มากขึ้นเลยเหรอนี่  
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:49:37 PM »

ครับ

ภาพที่ผมและภรรยา รวมเพื่อนๆ น้องๆ วิ่งหนีตาย  จากกองเชียร์บางคนของท่าเรือหรือครับ

สมาคมฯ บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก เขาก็ตัดสินลงโทษกันหมดแล้ว

เรเน่ก็โดนลงโทษไปแล้ว จะเอาอะไรอีกครับ แฟนบอลเมืองทองไม่ไปแจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพย์ วางเพลิงเผาทรัพย์ และอีกหลายๆ อย่าง เพื่อให้ทุกอย่างจบ แล้วคนอย่างคุณต้องการอะไรอีก

ท่านเองก็อยู่ในวงการนี้มานาน อย่ามาเสียคนตอนนี้เลยครับ

ผมอยากให้มีพี่น้อง ญาติคุณได้รับผลกระทบแบบแฟนบอลเมืองทองบ้างจังครับ
ถ้าคุณเข้าใจคำว่า "กรณีศึกษา" เพราะหลายเหตุการณ์ในวงการฟุตบอลเมืองไทย ไม่ใช่ไม่เคยเกิด แต่เพราะเราไม่เคยยอมรับความจริง เพื่อเตรียมป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นต่อไปในอนาคต เหมือนกับเมื่อ พ.ศ. 2508 ที่ไม่มีการพระราชทานถ้วย ก ให้กับสโมสรตำรวจ เพราะอะไร คุณรู้ไหมครับ ก็เพราะเกิดเหตุการณ์คล้าย ๆ ฟุตบอลถ้วยพระราชทาน ก ประจำปี 2553 นี้ แต่แตกต่างตรง "กรณีศึกษา" นี้ละครับ

แต่ผมมองว่า

ถ้ากรณี เรเน่  เป็นเพียงปลายเหตุแล้วครับ ไม่ใช่ต้นเหตุ

ถ้าคุณจะกล่าวว่า  เรเน่ เป็นต้นเหตุ  ผมไม่เห็นด้วยครับ

ส่วนต้นเหตุจริงๆ ก็เห็นกันทั้งประเทศครับ

และก็ต้นเหตุแห่งความหละหลวมของการจัดเจ้าหน้าที่  ที่ก็เป็นต้นเหตุหนึ่ง

ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 09:51:17 PM โดย esso ณ เมืองทอง » บันทึกการเข้า
J.UTARUN
Full Member
**

คะแนนความรัก: +82/-1

นักเลงเลี้ยงหมู

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:55:44 PM »

ลืมๆดีกว่าไหมครับ ขุดขึ้นมาแล้วผมว่ามันไม่ดีขึ้นมาเลยนะครับ  ลืมๆนะครับ มองไปข้างหน้าดีกว่าครับ
CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:58:34 PM »

ถ้าคุณเข้าใจคำว่า "กรณีศึกษา" เพราะหลายเหตุการณ์ในวงการฟุตบอลเมืองไทย ไม่ใช่ไม่เคยเกิด แต่เพราะเราไม่เคยยอมรับความจริง เพื่อเตรียมป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นต่อไปในอนาคต เหมือนกับเมื่อ พ.ศ. 2508 ที่ไม่มีการพระราชทานถ้วย ก ให้กับสโมสรตำรวจ เพราะอะไร คุณรู้ไหมครับ ก็เพราะเกิดเหตุการณ์คล้าย ๆ ฟุตบอลถ้วยพระราชทาน ก ประจำปี 2553 นี้ แต่แตกต่างตรง "กรณีศึกษา" นี้ละครับ

ผมเกิดไม่ทันตอนนั้นหลอกครับ  แต่ที่รุ้นี่คือ "โลกแห่งปัจจุบัน" สื่อ ภาพ แฟนบอลทีมอื่นที่ไปดูในวันนั้น เป็นคนตัดสิน

และทุกอย่างก็มีบทลงโทษออกมาแล้ว และเรเน่ก็โดนลงโทษแล้วเช่นกัน

กรณีศึกษาที่คุณบอก ทำไม พ.ศ. 2508 ถึงไม่พระราชทานถ้วย ก ให้กับสโมสรตำรวจ กับหัวข้อกะทู้ที่คุณเริ่มเรื่องความผิดของเรเน่ มันมาเกี่ยวกันได้ยังไง เพราะอะไร ทั้งที่มันไม่เกี่ยวกันเลย

คำถามของผมคือ คุณตั้งกะทู้นี้ตั้งแต่เหตุการณ์เดือนที่แล้ว ผมอยากทราบว่า แล้ววันนี้ 14 มีนาคม 2553 คุณจะขุดกะทู้นี้ขึ้นมาทำไม

Fa[B]reGOAL !?
กุจะเก่งหลังเกมส์ มีไรป่ะ !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +180/-216

ชนะใครก็ได้แต่อย่าชนะเมืองทอง

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:14:28 PM »

ผมเกิดไม่ทันตอนนั้นหลอกครับ  แต่ที่รุ้นี่คือ "โลกแห่งปัจจุบัน" สื่อ ภาพ แฟนบอลทีมอื่นที่ไปดูในวันนั้น เป็นคนตัดสิน

และทุกอย่างก็มีบทลงโทษออกมาแล้ว และเรเน่ก็โดนลงโทษแล้วเช่นกัน

กรณีศึกษาที่คุณบอก ทำไม พ.ศ. 2508 ถึงไม่พระราชทานถ้วย ก ให้กับสโมสรตำรวจ กับหัวข้อกะทู้ที่คุณเริ่มเรื่องความผิดของเรเน่ มันมาเกี่ยวกันได้ยังไง เพราะอะไร ทั้งที่มันไม่เกี่ยวกันเลย

คำถามของผมคือ คุณตั้งกะทู้นี้ตั้งแต่เหตุการณ์เดือนที่แล้ว ผมอยากทราบว่า แล้ววันนี้ 14 มีนาคม 2553 คุณจะขุดกะทู้นี้ขึ้นมาทำไม

พี่เอครับ อย่าไปเถียงเค้าให้เปลืองน้ำลายเลยครับ เพราะเค้าคือผู้คร่ำหวอดในวงการฟุตบอลไทยมานาน เค้าคือสุดยอดครับ แต่ขอโทดนะครับผมเกลียดพวกอคติแบบนี้ที่สุด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์