Thailandsusu Webboard
กันยายน 19, 2019, 09:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สปอร์ตวาไรตี้ โดย..กระบี่เดี่ยวดาย : ฟุตบอลไทยวาไรตี้  (อ่าน 623 ครั้ง)
มาตรฐานชายไทย
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +16/-1

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 10:01:12 PM »

สวัสดีครับกลับมาพบกับผมกระบี่เดี่ยวดายกลับมารับใช้คุณผู่อ่านกันอีกแล้วครับเสียดายกับและขอแสดงความเสียใจกับสาวกของกิเลนผยองเมืองทองยูไนเต็ดย้อนหลังด้วยนะครับที่แพ้สิงคโปร์อาร์มฟอดร์ดในการดวลจุดโทษไป4-3ถือว่าน่าเสียดายนะครับ

แต่ก็ยังมีความหวังในถ้วยเล็กของเอเชียครับนั้นคือเอเชี่ยนคัพซึ่งผลการจับฉลากแบ่งกลุ่มเอเอฟซีคัพ เมืองทองฯอยู่กลุ่มเดียวกับ เซาท์ไชน่า (ฮ่องกง), วีบี (มัลดีฟส์), เปอร์ซิว่า (อินโดนีเซีย) ถือว่าไม่หนักเท่าไหร่ครับยังมีลุ้นเข้ารอบลึกๆเผลอนี่อาจจะเข้าไปถึงรอบชิงเลยก็ได้

อีก1ทีมที่เล่นเอเอฟซีเหมือนกันครับนั้นคือสิงห์เจ้าท่าการท่าเรือแห่งประเทศไทยที่ได้เข้ามาเล่นในฐานะแชมป์เอฟเอคัพอยู่กลุ่มเดียวไทโป (ฮ่องกง), เกย์ลัง (สิงคโปร์),ดานัง (เวียดนาม) ดูจากชื่อทีมในกลุ่มนี้แล้วท่าเรือฯน่าจะผ่านเข้ารอบไปได้อย่าไม่อยากครับทีมที่น่าจะสร้างความลำบากใจให้ท่าเรือฯผมมองว่าดานังที่โดนเมืองทองบุกไปถล่มถึงถิ่น3 - 0 ว่าน่าจะสร้างความลำบากใจให้ท่าเรือฯมากที่สุดครับ

แฟนๆของทั้ง2ทีมไปเป็นกำลังใจให้ทีมรักในศึกเอเอฟซีคัพด้วยครับนอกจากศึกเอเอฟซีคัฟแล้วนะครับทั้ง2ทีมนี้ยังจะต้องเจอกันในศึกการแข่งขันฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน ประเภท ก. แชมป์ไทยลีกเมืองทองยูไนเต็ด เจอ แชมป์เอฟเอคัพการท่าเรือแห่งประเทศไทยศึกนี้สนุกแน่นอนครับไม่มีใครยอมใครครับแฟนๆทั้ง2ทีมไปเชียร์กันได้ที่สนามศุภชลาศัยวันที่20กุมภาพันธ์นี้ครับเริ่ม17.00 รับรองสนามแตกแน่ครับเพราะแฟนของ2ทีมนี้เชียร์กันสนุกมากครับ

ใครกำลังคิดถึงไทยลีกจนทนไม่ไหวตอนนี้มีการแข่งขันฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานควีนส์คัพครั้ง ที่ 34 ให้แฟนบอลได้ชมกันครับพอดีเมื่อวานได้มีโอกาสนั้งชมเกมระหว่าง ชลบุรีเอฟซี เจอกับกรุงไทยบีจีสิ่งที่ผมเห็นคือ เกมรุกของกรุงไทยบีจีน่ากลัวมากครับเล่นเอาแนวรับของชลบุรีปั้นป่วนไปหมดส่วนทางด้านชลบุรีเมื่อวานสู้ไม่ได้เลยจริงๆครับมาโดนท้ายเกม3ลูกทำให้เชอร์เด็ดเจด็ด มีลาภ เฮดโค้ชของชลบุรีต้องหาทางแก้รอยรั่วก่อนเปิดฤดูกาล2010ครับ

สำหรับโปรแกรมนัดต่อไปรอบสอง วันเสาร์ ที่ 13 ก.พ. นี้ ที่สนามเทศบาลเมืองหนองปรือ บีอีซี เทโรฯ พบ เพื่อนตำรวจ, ที่สนามกีฬากลาง จ.ระยอง ราชนาวี - ระยอง พบ พัทยา ฯยูไนเต็ด ทุกสนามเริ่ม 18.00 น. ส่วนวันอาทิตย์ ที่ 14 ก.พ. สนามสิรินธร สมุทรสงคราม เอฟซี พบ ชลบุรี เอฟซี ,สนามกองทัพบก บางกอกกล๊าส เอฟซี พบ ทหารบก เริ่ม 18.00 น. รักทีมไหนเชียร์ทีมไหนก็ไปให้กำลังใจกันได้ครับ

มาดูดิวิชั่น1กันบ้างครับผมมองดูรายชื่อผู้เล่นย้ายเข้าย้ายออกของทุกทีมแล้วไปสะดุดตาที่กระต่ายหิน จันทบุรีเอฟซีของกุนซือ วิฑูรย์ กิตมงคงศักดิ์ ที่เสริมตัวได้อย่างน่ากลัวมากครับดูจากรายชื่อที่ย้ายเข้ามาเป็นผู้เล่นระดับไทยลีกทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นไกรเกียรติ เบียดตะคุ ,ธารา คีละลาย จากบีจี ศราวุฒิ จันทะพันธ์ จากชลบุรี วัชระ มหาวงศ์ จักรพงษ์ ใหญ่โต จากทีทีเอ็ม พิจิตรฯลฯดูจากรายชื่อผู้เล่นที่ย้ายเข้ามามีลุ้นขึ้นไทยลีกได้สบายๆเลยครับแฟนกระต่ายหินเตรียมเฮได้เลย

นอกจากเต็งขึ้นไทยลีกอย่างศรีราชา และนครปฐม คงต้องใส่ชื่อจันทบุรีไปด้วยครับแต่ยังมีอีกหลายทีมที่คาดว่าน่าจะขึ้นไทยลีกปีหน้าที่ฟุตบอลสยามเคยทำนายไว้นะครับ

เต็ง 1 ศรีราชา,นครปฐม
เต็ง 3 ราชประชา,ปราจีนบุรี,จุฬา,ขอนแก่น,ทหารอากาศ,จันทบุรี
เต็ง 9 ศุลกากร,สุพรรณบุรี,ปตท.,เชียงราย,ไทยฮอนด้า
เต็ง 14 รัตนบัณฑิต, สงขลา ,นราธิวาส

งานนี้สงสัยตงต้องดูกันยาวๆว่า3ทีมใดจะขึ้นไทยลีกวันที่7มีนาคมนี้เปิดสนามครับผมรับรองว่าเกมสนุกไม่แพ้ไทยลีกแน่นอนครับ

ปิดท้ายวันนี้ด้วยฟุตบอลดิวิชั่น2ลีกภูมิภาคที่กำลังจะเปิดสนามเป็นนัดแรกในวันที่14กุมภาพันธ์ที่จะถึงนี่ครับขอเชิญแฟนบอลไปชมกันเยอะๆครับเพื่อสงเสริมวงการฟุตบอลบ้านเราใครที่ยังไม่เคยชมการแข่งขันลองไปชมดูครับรับรองว่าคุณจะติดใจเพราะฟุตบอลไทยมันอยู่ในสายเลือด

กระบี่เดียวดาย

ที่มา http://www.siamsport.co.th/Column/100212_071.html
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์