Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2017, 09:20:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษ และ อยากให้คุณจังซีลอน ให้อภัย ผมครับ  (อ่าน 43461 ครั้ง)
โรตีบอย_NOREGRAFF_หิมะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +166/-11

| | |
« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:14:42 PM »

ทำไมต้องเรื่องใหญ่ขนาดนั้นน สื่อ !!!

KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:25:36 PM »

พึ่งได้อ่านกระทู้นี้

ให้กำลังใจ การิน ครับ

ให้กำลังใจเจ้าของ กระทู้ ดีกว่า ครับ
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:30:17 PM »

ผมไม่ได้ปักหมุดเพื่อให้ดูว่าใครยิ่งใหญ่ ที่ผมทำผมทำเพื่อใครคุณยังไม่ทราบอีกหรอครับ?
จริงๆผมจะเงียบก็ได้ อยู่เฉยๆก็ได้ ใครจะโดนอะไรก็โดนไปไปแก้ต่างกันเอาเองมันไม่ใช่หน้าที่ผม ถ้าผมคิดแค่ว่าหน้าที่ผมคือคนทำเวบบอร์ด ใครถูกฟ้องร้องผมก็ส่งข้อมูลให้ตำรวจ แล้วให้ผมอยู่เฉยๆโดยไม่สนใจว่าสมาชิกคนนั้นจะเป็นอย่างไร ผมเห็นทุกท่านในนี้เหมือนพี่ๆน้องๆ มีอะไรช่วยได้ก็ต้องช่วย ในเมื่อเป็นความประสงค์ของเจ้าของกระทู้ว่าต้องการขอโทษกับสิ่งที่ได้ทำลงไป ผมก็นำมาสื่อให้สมาชิกหลายคนในนี้ที่ทำงานหรือรู้จักกับผู้ฟ้องร้องเพื่อให้พวกเขานำไปแจ้งไปบอกให้ทราบเพื่อช่วยเหลือกันยังไงเราก็รักบอลไทยเหมือนกัน  ถ้าคุณคิดว่าที่ผมนำกระทู้สมาชิกที่เกิดปัญหาต้องการโพสขอโทษผู้ที่เอาเรื่องมาปักหมุดแล้วผิด การที่ผมต้องการช่วยสมาชิกคนหนึ่งมันผิด ผมก็ไม่มีอะไรจะพูด

สิ่งที่ผมทำผมทำตามหน้าที่และตามกฎหมาย เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจขอมาผมก็ต้องให้ความร่วมมือ และเมื่อเกิดปัญหาผมก็ต้องพยายามช่วยสมาชิกให้มากที่สุดที่ทำได้ ผมไม่ได้กลัวหรือคิดว่าใครยิ่งใหญ่ ถ้าเป็นอย่างที่คุณคิด ที่นี่คงไม่เป็นกลางอย่างที่สมาชิกหลายท่านได้พูดไว้ บ้านเมืองก็ต้องมีกฎ และที่นี่ก็เป็นที่สาธารณะ การทำอะไรลงไปที่มันไม่เป็นไปตามกฎหมายก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องมีการฟ้องร้อง ไม่มีใครยิ่งใหญ่อยู่เหนือกฎหมายอย่างที่สมาชิกบางท่านเข้าใจ เขาเสียหาย เสียชื่อเสียงมันเป็นเรื่องธรรมดาที่เขาต้องฟ้องร้อง  ผมไม่อยากให้เกิดกรณีนี้ขึ้นอีกในนี้ จึงอยากให้เป็นตัวอย่างกับสมาชิกทุกท่านก่อนที่จะโพสอะไรลงไปให้คิดสักนิด

ทำไมเวบมาสเตอร์ ถึงต้อง ปักมุด (เพื่อให้ดูเหมือนพวกมันยิ่งใหญ่ไไรหนักหนา)
ทำไมเขาขอมาเราก็แค่ ล๊อกกระทู้ หรือลบไป ถ้าเขาขอความร่วมมือมาจริงก็ตรวจสอบย้อนไปที่ ต้นทางที่ขอ(ว่าจริงไหม?)

ทีพวกมัน เขียน ข่าวว่าแฟนบอลแบบผิด ๆไม่เห็นมีผลอะไรเกิด ขึ้น

แล้วที่ว่ามันจะฟ้องร้องนั้น จริงเท็จแค่ไหน ไม่มีหลักฐานมาแสดงเลย

ถ้าฟ้องจริงๆ สิ่งไหนที่จะเอาผิด ในเมือ ที่แห่งนี้มันมีเสรีภาพของมันอยู่ในตัว

การที่เขาด่าเพราะเขารู้ข้อเท็จจริงมากว่า เขาถึงด่า 

งานนี้ ผมเรียกร้อง ให้ ยกเลิกปักมุด ครับ ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ

ด้วยความเครพ

ขอบคุณ เว็บมาตเตอร์ มากๆครับ  ใคร จะอย่างไง ผมก็ยังเชื่อ ว่า ไทยแลนด์สู้ๆ เป็นกลางและเปิดกว้างมากที่สุดครับ

ขอบคุณที่ทำเพื่อบอลไทย และ เพื่อนสมาชิกครับ

TaTai_ประธานครูโบต้า_โค้ช CBT.FC.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +115/-1

| | |
« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:24:28 PM »

รณรงค์ จะด่าพวกนี้อย่าใช้ชื่อและนามปากกาจริงของพวกมันครับ ฮรี่ๆ ฮรี่ๆ

การินว่าไงหว่ะ 

BIMBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +42/-10

| | |
« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:28:02 PM »

ไอ้พวกสื่อมันเลวจริงๆ  ที่พวกมันเขียนด่าชาวบ้านชาวช่อง ไม่ยักเห็นมันจะโดนฟ้อง
ไอ้พวกนี้มันมีปากกาเป็นอาวุธ...  ซักวันเหอะ  เวรกรรมมีจริง 
BIMBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +42/-10

| | |
« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:30:02 PM »

ผมว่าพี่ ๆ น้องๆ คนใหนที่โดนพวกมันเอารูปไปลงโดยไม่ขออนุญาติหรือให้เครดิต 

ฟ้องตามกฎหมายลิขสิทธิ์มันเลยครับ  เรียกค่าสินไหมทดแทนมันให้หนักๆ

หรืออย่างน้อยก็ให้มันเป็นข่าว  พวกแมร่งจะได้เสียชื่อ .. เกลียดแมร่ง สื่อเลวเอ้ย
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:37:57 PM »

ไอ้พวกสื่อมันเลวจริงๆ  ที่พวกมันเขียนด่าชาวบ้านชาวช่อง ไม่ยักเห็นมันจะโดนฟ้อง
ไอ้พวกนี้มันมีปากกาเป็นอาวุธ...  ซักวันเหอะ  เวรกรรมมีจริง 

ผมว่าพี่ ๆ น้องๆ คนใหนที่โดนพวกมันเอารูปไปลงโดยไม่ขออนุญาติหรือให้เครดิต 

ฟ้องตามกฎหมายลิขสิทธิ์มันเลยครับ  เรียกค่าสินไหมทดแทนมันให้หนักๆ

หรืออย่างน้อยก็ให้มันเป็นข่าว  พวกแมร่งจะได้เสียชื่อ .. เกลียดแมร่ง สื่อเลวเอ้ย

ต่อไปแฟนบอลไทย จะกล้า วิจารญ์ การทำงาน ของ สื่อน้อยลง ครับ สื่อจะเป็น ทุกอย่าง ใครคิดตรงข้าม สยกล เตรียมตัวโดนได้เลย 

ส่งผลต่อไปยัง การวิพาษ์ วิจารณ์ สมาคมด้วยครับ

แต่ผมยังเชื่อและมั่นใจในความเป็นกลาง และ ความหลากหลายทางความคิดของเว็บ ไทยแลนด์ สู้ๆครับ

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-69

| | |
« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:10:19 AM »

ผมคิดว่า ถ้าเล่นกันถึงขนาด นี้แฟนบอลต้องมีมาตรการ ตอบโต้อะไรสักอย่างแล้ว

ผมเองก็เหลืออด มานาน คล้ายๆๆหลายคนพุด นี่คือวิธีการปิดปากแฟนบอล

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2423/-347

| | |
« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:54:02 AM »

การวิจารณ์สื่อหรือใครไม่ผิดหรอกครับ ทุกคนมีสิทธิที่จะวิจารณ์ได้ ถ้าเป็นการวิจารณ์หรือพูดในสิ่งที่เป็นจริง คงไม่มีใครหาเรื่องที่จะประจานตัวเองโดยนำไปแจ้งความให้เป็นเรื่องใหญ่ในสังคมหรอกครับ หรือไปแจ้งเจ้าหน้าที่ก็คงไม่รับไว้หรอกครับ กรณีนี้คือการหมิ่นประมาททำให้เขาเสียหาย การที่โพสบางประโยคที่ทำให้เขาเสียหาย ไม่เป็นจริงและใช้คำไม่เหมาะสมอย่างมาก เป็นสาเหตุที่ทำให้เขาต้องฟ้องร้อง เรื่องนี้ไม่ไช่เพราะสาเหตุจากไปวิจารณ์เขาอย่างที่หลายท่านเข้าใจ ผมไม่สามารถนำประโยคที่ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมา4-5 ประโยคจากการโพสของสมาชิก3ท่านในนี้ที่ถูกแจ้งความมาลงได้  ผู้ที่ถูกฟ้องจะทราบดีว่าได้โพสอะไรลงไปและรุนแรงเกินไปหรือไม่  สมาชิกที่อ่านข้อความจากเจ้าของกระทู้ก็น่าจะเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้รู้สึกอย่างไรที่ได้โพสลงไป อย่าเดา หรือคิดไปไกลเกินไปกว่านี้เลยครับ
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:01:52 AM »

การวิจารณ์สื่อหรือใครไม่ผิดหรอกครับ ทุกคนมีสิทธิที่จะวิจารณ์ได้ ถ้าเป็นการวิจารณ์หรือพูดในสิ่งที่เป็นจริง คงไม่มีใครหาเรื่องที่จะประจานตัวเองโดยนำไปแจ้งความให้เป็นเรื่องใหญ่ในสังคมหรอกครับ หรือไปแจ้งเจ้าหน้าที่ก็คงไม่รับไว้หรอกครับ กรณีนี้คือการหมิ่นประมาททำให้เขาเสียหาย การที่โพสบางประโยคที่ทำให้เขาเสียหาย ไม่เป็นจริงและใช้คำไม่เหมาะสมอย่างมาก เป็นสาเหตุที่ทำให้เขาต้องฟ้องร้อง เรื่องนี้ไม่ไช่เพราะสาเหตุจากไปวิจารณ์เขาอย่างที่หลายท่านเข้าใจ ผมไม่สามารถนำประโยคที่ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมา4-5 ประโยคจากการโพสของสมาชิก3ท่านในนี้ที่ถูกแจ้งความมาลงได้  ผู้ที่ถูกฟ้องจะทราบดีว่าได้โพสอะไรลงไปและรุนแรงเกินไปหรือไม่  สมาชิกที่อ่านข้อความจากเจ้าของกระทู้ก็น่าจะเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้รู้สึกอย่างไรที่ได้โพสลงไป อย่าเดา หรือคิดไปไกลเกินไปกว่านี้เลยครับ

ด้วยความเคารพ Webmaster อย่างสูง.... เอาเป็นว่ากรณีนี้เราจะเลิกวิพากษ์วิจารณ์กัน....  เพื่อไม่ให้ Webmaster และ จขกท. ต้องเดือดร้อนอีก.....  ขอบคุณเพื่อนสมาชิกล่วงหน้าค่ะ

TaTai_ประธานครูโบต้า_โค้ช CBT.FC.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +115/-1

| | |
« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:18:38 AM »

ตามเจ้จอยไป

พ่อหมูมิ้ม
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-1

| | |
« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 09:46:26 AM »

เราไปนั่งกอดคอ เชียร์บอลไทย กันต่อเถอะครับ
ผีบางแวก_AV(๘)
いくつかの幽霊ワガ。
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +341/-50

คนไทย...เชียร์บอลไทย...

| | |
« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:04:52 AM »

คิดสักนิสก่อนโพสครับ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:19:31 PM »

ด้วยความเคารพ Webmaster อย่างสูง.... เอาเป็นว่ากรณีนี้เราจะเลิกวิพากษ์วิจารณ์กัน....  เพื่อไม่ให้ Webmaster และ จขกท. ต้องเดือดร้อนอีก.....  ขอบคุณเพื่อนสมาชิกล่วงหน้าค่ะ

รับทราบและ ปฏิบัติ ตามอย่าง เคร่งครัด ครับ
squall leonheart
Chonburisusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +20/-0

"5 ปีสำหรับบอลไทย มันก็มากเกินพอแล้ว พอกันที"

| | |
« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:38:45 PM »

ใครทำชั่วทำเลวเอาไว้ ขอให้ความจริงถูกเปิดเผยซักวันนะครับ  หรือถ้าคิดว่าสิ่งที่คุณทำมันถูกมันดี ทำต่อไปครับแล้วค่อยไปชดใช้ให้คนที่ถูกพวกคุณกระทำในนรกแล้วกันครับ

ถดูกาลนี้คงเป็นปีสุดท้ายที่ดูบอลไทย เพราะ"ผมเบื่อ"เต็มทน กับระบบบอลไทยแบบอุปภัมภ์ อยากทำอะไรก็ทำกันไปแล้วกัน จะไม่ยุ่งอีกแล้ว นะจ๊ะ ฮี่ฮี่

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-62

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:50:40 PM »

สู้ๆครับ จขกท เป็นกำลังใจให้
หมูตุ๋น
Leo ถูกคอถูกใจ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +196/-87

ทีมโรงแก้ว + ขายขวด เอฟซี มีไรป่ะ !!!

| | |
« ตอบ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:03:21 PM »

แปลกจัง สังคมไทย ทีสื่อเขียนข่าวนั่งเทียนส้นเท้าๆ กล่าวหาชาวบ้านเลื่อนลอย กลับ ไม่มีความผิดบ้าง

แถมคนอื่นทั่วไปวิจารณ์ข่าวตัวเองในทางลบคือเกินขอบเขต แล้วขอบเขตของพวกสื่อเลว ๆ ละ ?

เฮียอ๋า.แก็งค์อูฐ ทะเลทราย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +66/-7

ONE FOR ALL - - - - - ALL FOR ONE

| | |
« ตอบ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:49:06 PM »

ไม่งั้น
แปลกจัง สังคมไทย ทีสื่อเขียนข่าวนั่งเทียนส้นเท้าๆ กล่าวหาชาวบ้านเลื่อนลอย กลับ ไม่มีความผิดบ้าง

แถมคนอื่นทั่วไปวิจารณ์ข่าวตัวเองในทางลบคือเกินขอบเขต แล้วขอบเขตของพวกสื่อเลว ๆ ละ ?
ไม่งั้น สื่อ จะโดนรุม ตึ๊บ  ที่ สนาม สิรินธรหรือ

Deangchick_FC28
Hero Member

คะแนนความรัก: +252/-685

มัจฉาสีน้ำเงิน ศรีราชา เอฟซี

| | |
« ตอบ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:53:57 PM »

ขอยอย่องเว็บมาสเตอร์ที่มีความเป็นอย่างยิ่ง  จขกทเขาก็ออกมาขอโทษแล้วแต่บางคนนี่ยังจะมาทำให้เขาเดือดร้อนอีก วิจารณ์กับด่าไม่เหมือนกันนะครับ

เรารักศรีราชา เอฟซี เราจะอยู่รอด
www.srirachafc.com
Sharky
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-17

| | |
« ตอบ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:14:28 PM »

ขอเสนอนี้น่าสน 

ขอบคุณครับ
ฟุตบอลบำบัด
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-72

bangkok kouprey power

| | |
« ตอบ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:47:03 PM »

salasa จขกท.  โฟสต์ข้อความเชิงทำนองหมิ่นประมาทหลายครั้งแล้ว..เป็นแฟนบอลของทีมขอนแก่นครับ
ตอนนท้ายฤดูกาลทีมศรีสะเกษเอฟซี ก็โดนไปไม่ใช่น้อยจากคนนี้..โดนซะบ้างจะได้รู้ว่าการกล่าวหาโดยไม่มีหลักฐานพูดลอยๆมันเป็นยังงัย
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:53:30 PM »

ผมตอบโต้ด้วยการเลิกซื้อครับ เครือข่ายเนี้ย
ซื้อแค่ตอนเอาไปฝาก KARIN ตอนไปเตะบอล 2อาทิตย์ที่แร้ว (แต่เสียดาย เล่มใหญ่มันหมด)
ป๋อม-แป๋ม
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-39

| | |
« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:41:27 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ
POP MTV
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:51:54 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

อย่าแทงให้เต็มด้ามครับ

แค่ฟันถากๆให้เป็นแผลอก้พอครับ
ท็อป
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +125/-2

| | |
« ตอบ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:15:25 AM »

คนไม่ถูกฟ้องก็กล้าพูดกล้าพิมพ์

แต่มันเหมือนกับไปเติมเชื้อเพลิงให้มันร้อนขึ้น

ท่านไม่ได้ถูกฟ้องเองก็พูดได้พิมพ์ได้

แต่คนที่ถูกฟ้องอย่าง Salasa ก็อยากให้เรื่องมันจบๆไป

ไม่มีใครอยากขึ้นโรงขึ้นศาลโดยที่ไม่จำเป็นหรอก

ไม่จำเป็นต้องไปยุ ไปเติมไฟให้มันแรงขึ้นหรอก

ท่านไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่ร้อนรนเหมือน จขกท

ถ้าโมโหมากนัก ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่ ใส่กันอีกสักดอกเป็นไรไป

รับผิดชอบกันเอาเอง

ส่วนผม ก็ขอให้ผู้ถูกฟ้องร้องดำเนินคดี ได้รับอภัยจากคนถูกฟ้อง

ทุกๆคนก็รักบอลไทยเหมือนกัน ไม่อยากให้มีปัญหาเกิดขึ้น จนวุ่นวาย

ต้องขึ้นศาลกัน

ส่วนสื่อมวลชน ขอให้เข้าใจสักหน่อยและเปิดใจกว้างบ้าง

ท่านวิจารณ์เขาได้ เขาก็น่าจะวิจารณ์ท่านได้บ้าง

ไม่พอใจอะไร ก็คุยๆกันบ้างก็ได้ อย่าเสียเวลา เสียทรัพย์ ให้เป็นคดีความ

จนต้องบาดหมางกัน   ผมอยากให้เกิดความสมานฉันท์ขึ้น

ส่วนท่านอื่นที่ไม่มีส่วนรับผิดชอบ ก็ไม่ควรกวนน้ำให้ขุ่น เชื่อผมเถอะ

เชียร์บอลไทยเป็นอาชีพ
piakbpk1123
Sr. Member

คะแนนความรัก: +76/-51

| | |
« ตอบ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 06:32:52 AM »

ไม่งั้น

ไม่งั้น สื่อ จะโดนรุม ตึ๊บ  ที่ สนาม สิรินธรหรือ
555
เตียงผ้าใบ ชายหาด_SR_15
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +600/-2

เดินทีละก้าว . กินข้าวทีละคำ..

| | |
« ตอบ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:30:33 AM »

การให้อภัย คือการทำบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่

ฝากใว้เป็นข้อคิด
PeeBGFC
ผู้ดีไทยลีก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +942/-471

| | |
« ตอบ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:36:04 AM »

ทีขโมยรูปไปลงหลายครั้ง..มีออกมาขอโทษบ้างไหม สื่อไทย..เนี่ย....เฮ้อ...

"กรรมการไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"
Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:27:09 AM »

อืม  แล้วคนที่แจ้งความมันชื่อไรครับ  คนที่โดนฟ้องครับ

คนที่แจ้งความไม่ใช่ชือ จังซีลอนแน่นอนครับ  ฮี่ฮี่

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
I am
สู้สู้ บอลไทย
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +195/-148

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:31:13 PM »

อย่าขอโทษ มันเลยค่ะ   จำไว้นะคะ เพราะ คำขอโทษของคุณมีค่ามากกว่าสมองอันน้อยนิดของสื่อมวลชลบางฉบับ

เรา แฟน บอล ไทย และ แฟน เทโร อยู่ข้างคุณค่ะ

สื่อที่ใช้ส้น.......คิด แล้วมาเขียน หรือ ดึงข้อมูลจากเวปที่เรานั่งโพสหรือ เสนอความคิดเห็นเอาไปลง  เราไม่เชื่อถือ ค่ะ

อยาก ชวน คน ที่ ไม่ถูกฟ้อง หรือ ใครก็ตามแต่ ที่เห็นด้วยเห็นใจกับคุณ Salasa   ร่วมประณามสื่อฉบับนี้ทุกสนามที่มันไปทำข่าวค่ะ

เราคนนึง ทำแน่  เจอกัน ตั้งแต่นัดควีนส์ คัพ เลยละกัน

สื่อเล    ว
nidnoi _ กว่างเฒ่า SR
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +783/-616

| | |
« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:58:52 PM »

ทีขโมยรูปไปลงหลายครั้ง..มีออกมาขอโทษบ้างไหม สื่อไทย..เนี่ย....เฮ้อ...
ขโมยรูป...............อิ อิ หนังสือพิมพ์ไรคับทั่น พี

............ไปฟ้องเค้าเด๋วเค้าก้อตอบกลับ " ก้อเมิงเจือกไม่มีลายเซ็นต์นี่หว่า "   จบข่าว เหอ เหอ

ควีนส์คัพ ไปไหนอ่ะ...........พาน้องพันของข้าไปล่วยเด้ออออออออ 
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:59:27 PM »

ขโมยรูป...............อิ อิ หนังสือพิมพ์ไรคับทั่น พี

............ไปฟ้องเค้าเด๋วเค้าก้อตอบกลับ " ก้อเมิงเจือกไม่มีลายเซ็นต์นี่หว่า "   จบข่าว เหอ เหอ

ควีนส์คัพ ไปไหนอ่ะ...........พาน้องพันของข้าไปล่วยเด้ออออออออ 

5555555555555555
โก๋นิคส์LSS.FC.เสาร์สวิงกิ้ง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +198/-0

มาลำบากกับพี่มั้ยน้องงงง ฮรี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:42:43 PM »

ให้ อภัย กันเด้อครับ คนไทยด้วยกัน 

เจอกันตลาดนัดรถไฟ โซน G เสาร์-อาทิตย์ 17.30น - 24.00น ฮี่ๆๆๆ
ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1020/-243

| | |
« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:20:41 PM »

ขอโทษนะครับที่ผมรู้สึกแย่กับการกระทำในครั้งนี้ของฝั่งตรงข้ามกับพวกเรา(คำว่าพวกเราคือคนที่อยู่ในบอร์ด) และผมเห็นใจเจ้าของกระทู้ ... ผมอยากให้คนที่โดนสื่อบางฉบับ ที่เขียนข่าวบอกว่า รับจ้างเอาป้ายขับไล่ นายก วว ไปติดที่สิงค์โปร ออกมาฟ้องคืนบ้าง เพราะผมก็คิดว่าการกระทำนั้นก็ทำให้แฟนฟุตบอลที่รักฟุตบอลไทย ที่ลงทุนตามไปถึงขอบสนาม ได้รับความเสื่อมเสียชื่อเสียงเช่นเดียวกัน เพราะคนที่เอาป้ายไปแขวนก็ไม่ได้เงินสักบาท ...
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:41:46 PM »

ขอโทษนะครับที่ผมรู้สึกแย่กับการกระทำในครั้งนี้ของฝั่งตรงข้ามกับพวกเรา(คำว่าพวกเราคือคนที่อยู่ในบอร์ด) และผมเห็นใจเจ้าของกระทู้ ... ผมอยากให้คนที่โดนสื่อบางฉบับ ที่เขียนข่าวบอกว่า รับจ้างเอาป้ายขับไล่ นายก วว ไปติดที่สิงค์โปร ออกมาฟ้องคืนบ้าง เพราะผมก็คิดว่าการกระทำนั้นก็ทำให้แฟนฟุตบอลที่รักฟุตบอลไทย ที่ลงทุนตามไปถึงขอบสนาม ได้รับความเสื่อมเสียชื่อเสียงเช่นเดียวกัน เพราะคนที่เอาป้ายไปแขวนก็ไม่ได้เงินสักบาท ...

เดี่ยวเอ็งก็โดน จังซี๊มันต้องถอน ไอ่อ้วน มันฟ้องแม่เอาหรอก  ฮี่ๆ  

แต่ก็น่าคิดเหมือนกัน เนอะ  รับเงินมากันเท่าไร เอามาแบ่งบ้าง ฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:44:32 PM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1404/-824

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:45:35 PM »

ไอ้พวกปลายแถวหนาวแน่ปีนี้

พวกจ้องไว้เยอะ
ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:10:35 PM »

เดี่ยวเอ็งก็โดน จังซี๊มันต้องถอน ไอ่อ้วน มันฟ้องแม่เอาหรอก  ฮี่ๆ   

แต่ก็น่าคิดเหมือนกัน เนอะ  รับเงินมากันเท่าไร เอามาแบ่งบ้าง ฮี่ๆ

พวกที่ได้เงิน ยังต้องนั่งรถกลับ(เพราะมาขึ้นเครื่องที่มาเลย์ไม่ทัน) รถไฟสองวันสองคืน ... สงสัยเอาเงินที่รับจ้างเอาป้ายไปแขวน ... ไปเริงร่าแน่ๆ หวะ เฮอๆ
ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:13:41 PM »

วันไหนที่มีสื่อไม่ว่าเจ้าไหน เอาภาพในบอร์ดนี้ไปใช้งาน ก็รบกวนท่านๆๆ จดจำสิ่งที่มีคนได้ลงมือทำกับแฟนบอลในวันนี้(ผมถือว่าเป็นพี่น้องในบอร์ด) ด้วยน่ะครับ ...
CrazyGang
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +647/-43

| | |
« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:20:33 PM »

ถ้าเดินหน้าฟ้องต่อไป ชนะคดี คนไม่กี่คน แต่ตัวเองและองค์กรเสียชื่อเสียงทางธุรกิจ

ในสายตาแฟนบอลไทยเป็นหมื่น ไม่นับที่จะบอกต่อๆไป จะคุ้มไหมครับ

ให้อภัยได้ก็ทำเถอะครับ ได้บุญนะ 

ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้ บางครั้งมันก็ได้ไม่คุ้มเสียจริง ๆ

The Official Facebook of Chonburi FC
http://www.facebook.com/chonburi.football.club
LammiBeer
Newbie
*

คะแนนความรัก: +33/-15

| | |
« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 05:22:35 AM »

ไม่ได้เข้าข้างจังซีลอนนะครับ แต่ว่าเค้าเป็นคอลัมนิสต์ เค้าสามารถเขียนอะไรก็ได้ที่เค้าคิดว่าเป็นแบบนั้น

จะให้มาคิดเหมือนเราหมดไปก็ไม่ได้ ถ้างั้นใครคิดไม่ตรงกับเรา เค้าคือคนเลวเหรอครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 05:51:49 AM »

ปอ. มาตรา 326 “ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ”

ปอ.มาตรา 329 “ผู้ใดแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต
               (1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธรรม
               (2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่
               (3) ติชมด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ หรือ
               (4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรมเรื่องการดำเนินการอันเปิดเผยในศาลหรือในการประชุม
               ผู้นั้นไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท”

ปอ. มาตรา 330 "ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้า ผู้ถูกหาว่า กระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่า ข้อที่หาว่า เป็นหมิ่นประมาทนั้น เป็นความจริง ผู้นั้น ไม่ต้องรับโทษ
            แต่ ห้ามมิให้พิสูจน์ ถ้า ข้อที่หาว่า เป็นหมิ่นประมาทนั้น เป็นการใส่ความ ในเรื่องส่วนตัว และ การพิสูจน์จะ ไม่เป็นประโยชน์ แก่ ประชาชน"

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
• ครึ่งควบลูก F.C. •
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:31:29 AM »

สุดยอดเลย ความรู้ใหม่ อ่านนานเลย หุหุ
PeeBGFC
ผู้ดีไทยลีก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +942/-471

| | |
« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:31:47 AM »

ไงลุง....สื่อไหนไม่เอ่ยเดี๋ยวโดนฟ้อง...รูปผมทุกใบมีลายเซนต์เด้อลุง....แล้วเจอกันครับ

"กรรมการไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1108/-1778

| | |
« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 11:53:58 AM »

ทีบังยี ไม่เห็นมาฟ้องมา กล่าวไรเลยอะ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
๛ CraZyAr[†]™
ผม รัก ฟุตบอล ไทย คุณ ก็ รู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +346/-380

www.sisaketfc.com

| | |
« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:14:08 PM »

ยุข้างท่าน Karin และผู้ที่ยึดมั่นอุดมการณ์

สื่อไม่ดีก้อย่าไปเสพมันครับ  ปล่อยเขาครางไป

ทีมันเขียนว่า คนนั้นจ้างคนนี้ มันยังเขียนได้เลย  หลักฐานจักยุไส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:18:24 PM โดย ๛ CraZyAr[†]™ » บันทึกการเข้า

คลิกที่ภาพเพื่อส่งแรงใจ เชียร์ไทยลุ้นแชมป์ RWC 2012
[img]http://image.ohozaa.com/i2/6friend.jpg[
kanja
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-18

แบงค็อกออลสตาร์

| | |
« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 04:54:45 PM »

ปอ. มาตรา 326 “ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ”

ปอ.มาตรา 329 “ผู้ใดแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต
               (1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธรรม
               (2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่
               (3) ติชมด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ หรือ
               (4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรมเรื่องการดำเนินการอันเปิดเผยในศาลหรือในการประชุม
               ผู้นั้นไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท”

ปอ. มาตรา 330 "ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้า ผู้ถูกหาว่า กระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่า ข้อที่หาว่า เป็นหมิ่นประมาทนั้น เป็นความจริง ผู้นั้น ไม่ต้องรับโทษ
            แต่ ห้ามมิให้พิสูจน์ ถ้า ข้อที่หาว่า เป็นหมิ่นประมาทนั้น เป็นการใส่ความ ในเรื่องส่วนตัว และ การพิสูจน์จะ ไม่เป็นประโยชน์ แก่ ประชาชน"

maynitez Pro Ubon_AV103
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +94/-15

รัดสาดเชียงใหม่ สิงห์ขาวเลือดเราไม่จาง

| | |
« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:00:41 PM »

ทีบังยี ไม่เห็นมาฟ้องมา กล่าวไรเลยอะ

ท่านฟิโก้กลับมาเล่นสู้ๆละเหรอ

หนุ่มกาฬสินธุ์ ณ อุบลราชธานี

เสืออุบล โปงลางคะนอง
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1351/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:03:04 PM »

อืม

kaokaobangkok
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +965/-51

| | |
« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:13:29 PM »

เอ้...อันนี้ผมขอถามเป็นความรู้น่ะครับ แค่นามแฝงนี้เค้าเอามาฟ้องกันได้ด้วยหรอครับ

ชื่อ นี้มันอาจจะมีใครใช้ก็ได้มากมายต้องเจาะจงด้วยหรอครับว่าเป็นคนที่ฟ้อง

เค้าไม่ได้เอ่ยถึงชื่อ จริง นามสกุลจริง ซักหน่อย ชื่อนี้อาจจะมีคนใช้เป็นร้อยเป็นพันก็ได้ใครจะรู้

อย่างนี้ถ้าสมมุติใครเอ่ยชื่อถึงคุณ ก. ผมใช้นามปากกาว่า ก. ผมก็สามารถฟ้องได้ด้วยล่ะสิ

PLOYMAN (AV_222)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +974/-2204

เชียร์ชลบุรี

| | |
« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:19:24 PM »

ผมเลิกซื้อสยามกีฬามาตั้งแต่ที่พวกมันเขียนข่าวด่าแฟนบอลชลบุรีตั้งแต่นัดไปเยือนเมืองทองแล้ว

ตอนนี้บริโภคสื่อของสยามสปอร์ตอยู่ 2 อย่าง
 มวยสยามรายสัปดาห์ กับ NBT19

แต่ยอมรับว่าอึดอัด เพราะไม่มีให้อ่าน .....แต่ผมก็ยอมอึดอัดเพื่อ ลดยอดขายพวกมันซักนิดก็ยังดี

ปล.ถ้า  ผมจะบอกกับจังซีลอนว่า เกลียดมัน จะโดนฟ้องมั้ยเนี่ย

MiAmIeiiZ
ถูกแฟนควบคุมความประพฤติถาวร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +904/-1199

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:33:29 PM »

สื่อมันใหญ่หว่ะ

จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
Newbie
*

| | |
« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:18:54 AM »

ถือเป็นบทเรียนให้ จขกท และทุกๆคนในที่นี้
แต่ก็เห็นด้วยกับ KARIN และบางท่านที่ออกมาพูดถึงอำนาจปากกาของสื่อ
น่าเบื่อ..
ที่สำคัญ มีไม่กี่คนที่รู้จักหน้าตาของจังซีลอนแต่เอาเถอะ เราก็ยังอยากมีสื่อ แต่อยากให้ทำงานให้ดีกว่านี้เหมือนกัน
Coppy_man
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +37/-57

bu จะยิ่งใหญ่ในแผ่นดินสยาม

| | |
« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:10:34 AM »

นี้ หรอ เมืองไทย กลายเป็นแบบนี้ ไปแล้วตั้งแต่เมื่อไหร่

S E D G E_AV87
Sr. Member
**

อย่าหยุดยั้ง

| | |
« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:34:22 AM »

ผลประโยชน์ต่างตอบแทน

Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:28:21 PM »

ผมเลิกซื้อ เลิกสนใจ ผลิตภัณฑ์ จนกว่าผู้ใหญ่ใจ.........จะเลิกทำตัวเป็นอีแอบหรือจนกว่ามันจะลาโลกนี้ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:32:57 PM โดย anant » บันทึกการเข้า
Warrior
Hero Member
**

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:30:32 PM »

แล้วการที่สื่อรังแกด้วยถ้อยคำที่เน้นทำลายชื่อเสียงของแฟนบอลไทยล่ะ

มีใครเคยเอาเรื่องมันไหม

ที่มันขโมยข้อมูล รูป

มีใครเคยเอาเรื่องมันไหม

สาระเลว.....................
wtoyzz
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-0

รองประธานกลุ่มเพื่อนไจแอนท์และซูนิโอะ

| | |
« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:32:23 PM »

รักกันไว้ครับพี่น้อง

~ on the way ~
Warrior
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:39:49 PM »

พึ่งได้อ่านกระทู้นี้

ให้กำลังใจ การิน ครับ

ให้กำลังใจเจ้าของ กระทู้ ดีกว่า ครับ

ครับให้กำลังใจ จขกท ครับ
อ๋องราชประชา_ชฎาเกรท
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-143

ยิ่งใหญ่คับฟ้า ชฎาเกรท

| | |
« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 02:02:12 PM »

งั้น ต่อไป จะหมิ่นประมาทใคร

ตามกฏหมาย ถ้าเป็นการถาม จะไม่ใข่การหมสิ่นประมาทใน ฏกหมายแพ่ง และ อาญา

งั้นเรามา ด่าในรูปแบบใหม่จะไม่ผิดกฏหมายเช่น

ไอ้(ชื่อ)..มรึงเลีย วีวี นี่ครับ???

ม  รึ  งอยู่พวก วีวี นี่??? คุณเป็นพวกสื่อเลวนี่หว่า?  เป็นต้น

หลีกเลี่ยงการโดนข้อหาหมิ่นประมาณไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 02:33:14 PM โดย อ๋องราชประชานนทบุรี » บันทึกการเข้า

KangChonburiFC_B1
Full Member
*

คะแนนความรัก: +32/-1

ถ้าพูดความจริงไปแล้วรับไม่ได้ก็ลบผมเถอะครับ

| | |
« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:19:37 PM »

คุกคามสื่อว่างั้นเถอะ อิอิ

ไม่ซื้อ สยามกีฬาแล้วคราบ  มาอ่านคมชัดลึกดีกว่า
ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:29:05 PM »

เมื่อวานได้มุขใหม่จาก เด็ก ประถม ... ที่เพื่อนไปสอนพิเศษมา ... เด็กมันด่ากัน เอาคำๆนี้มาด่า คนทำพี่น้องเราดีกว่า

ไอ้หน้าสูตรหาพื้นที่สี่เหลี่ยมจตุรัส ...(ฮ่าๆ ไปคิดเอาเอง เพราะ สี่เหลี่ยมผืนผ้า = กว้าง x ยาว ฮี่ๆ่ๆๆ และ เมื่อ x กำลัง 2 มีค่าเท่ากับ x คูณ กับ x ฮี่ๆๆๆ)

มิสเตอร์ บูท
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +98/-0

| | |
« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:30:57 PM »

คดีหมิ่นประมาทเป็นคดีที่กระจอกมากๆโดยเฉพาะในเมืองไทยนายกรัฐมนตรียังโดนด่าทุกวันเลย.... สุดท้ายมักจะลงเอยที่ว่า "องค์ประกอบความผิดไม่ครบ คำฟ้องตกไป" แต่หากตัดสินว่าผิดก็ไม่ติดคุก และค่าเสียหายของนักข่าวคนหนึ่งมันจะสักกี่บาทว่ะ

......ที่เขียนมานี่ไม่ได้หมายความว่าไม่เคารพกฏหมายนะครับ ผมแค่ไม่อยากให้จขกทเครียดเกินไป และที่ จขกทคิดว่าตัวเองทำผิดแล้วออกมายอมรับผิด ออกมาขอโทษผมถือว่าเป็นการกระทำของลูกผู้ชายครับ   ดีกว่าพวกที่ลอบกัดและใช้สื่อ+กฏหมายเป็นกระดอง(เต่า)ป้องกันตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 05:27:12 PM โดย Shark_Bangsai » บันทึกการเข้า
อ๋องราชประชา_ชฎาเกรท
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-143

ยิ่งใหญ่คับฟ้า ชฎาเกรท

| | |
« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:51:19 AM »

คดีหมิ่นประมาทเป็นคดีที่กระจอกมากๆโดยเฉพาะในเมืองไทย สุดท้ายมักจงลงเอยที่ว่า "องค์ประกอบความผิดไม่ครบ คำฟ้องตกไป" แต่หากตัดสินว่าผิดก็ไม่ติดคุก และค่าเสียหายของนักข่าวคนหนึ่งมันจะกี่บาทว่ะ นายกรัฐมนตรียังโดนด่าทุกวันเลย....

......ที่เขียนมานี่ไม่ได้หมายความว่าไม่เคารพกฏหมายนะครับ ผมแค่ไม่อยากให้จขกทเครียดเกินไป และที่ จขกทคิดว่าตัวเองทำผิดแล้วออกมายอมรับผิด ออกมาขอโทษผมถือว่าเป็นการกระทำของลูกผู้ชายครับ  ดีกว่าพวกที่ลอบกัดอยู่ข้างหลังและใช้สื่อ+กฏหมายเป็นกระดอง(เต่า)ป้องกันตัวเอง

โดนใจอย่างแรงเลยครับ

***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-473

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:04:41 AM »

555+ เค้าบอกว่า ขี้เหม็น ๆ ก้อย่าไปแตะ เดี๋ยวมันจะเปื้อนมือ 555=

เป็นกำลังใจให้คนพูดความจริงครับ 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
Enter  Rider
Hero Member

คะแนนความรัก: +26/-32

มีปัญหากับเหล่าร้าย เรียกข้าได้ !!

| | |
« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:09:25 AM »

เอาสมองส่วนไหนคิด !!
โจเป็นกิเลี้ยว
super thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +104/-58

| | |
« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:22:37 PM »

คนเทวดา  ห้ามวิภาควิจารณ์

ไม่งั้นกุจะฟ้อง

เหอๆ

ทีนักข่าว ปากกล้า เขียนบู๊ๆอย่าง บอ.บู๋ ดังซะงั้น

แต่ถ้า  แฟนบอล  ฝีปากกล้า  เขียนแรงๆ  โดนฟ้องซะงั้น

สื่อมวลชนประเทศไทย คุณค่า ต่ำกว่าเทวดาหน่อยเดียว

ถ้า จขกท. โดนลงโทษ    ผมจะเอารูปสื่อขิ้นหิ้งบูชาเลยครับ

คุณคงจะภูมิใจ

ปล.ขอบคุณWM สำหรับความห่วงใยที่มีชาวเว็ป TSS

ใน thailandsusu การแสดงความเห็นที่แตกต่าง เป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสมในสังคมเชียวหรือ???
Artman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:57:47 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ เราก็มีสิทธิ์ของเราเช่นกันครับ

เล็ก @ ตึกน้ำ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-2

!-- Facebook Badge START --><a href="http://th-th.

| | |
« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 09:34:38 AM »

คิดให้หนักหน่อยหนึ่ง ก่อนพิมพ์ หรือ โพสต์ อะไร ....WM เค้าปักหมุด เพื่อบอกกล่าว 
ก้อรับทราบ ....ครับ
songsak
ถูกแบนถาวร
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-304

| | |
« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 01:12:03 PM »

ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ..จังซีลอนก็ใช่ว่าไม่เคยผิดพลาดนะ
ที่ว่ามี2อย่างคือคนไม่ชอบเมืองทองเพราะอิจฉาแค่นี้ก็ผิดแล้ว
TEE_N72
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-0

| | |
« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 05:29:29 PM »

ให้กำลังใจ จขทก ครับ
เขียว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 05:45:25 PM »

จังซีลอน  โง่เหมือนควาย  5555555555555++

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
rungkung
Mahasarakham United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-15

| | |
« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 10:12:48 AM »

จังซีลอน  อันเดียวกันหรือเปล่ากับ  จั่งซีมันต้องถอน

SomKoy1992
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +114/-25

K O U P R E Y

| | |
« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 06:04:47 PM »

ใหญ่คับฟ้าจริง ใอ้พวกนี้

เป็นกำลังใจให้ จขกท คับ     

- = - = - = - = - = - = - K O U P R E Y   D A N G E R O U S - = - = - = - = - = - = -     

SHARK THE DAM_SR85
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-0

| | |
« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 06:40:23 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท + 1....

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์