Thailandsusu Webboard
เมษายน 24, 2017, 06:05:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษ และ อยากให้คุณจังซีลอน ให้อภัย ผมครับ  (อ่าน 38756 ครั้ง)
salasa
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Full Member
*

คะแนนความรัก: +78/-30

| | |
« เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:41:43 PM »

ผมคนนึงที่จะขอโทษกับทุกสิ่งทุกอย่างที่ได้หมิ่นประมาทคุณ จังซีลอน ไป

ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง จนสร้างความไม่พอใจเกิดขึ้น และในตอนนี้ได้สร้างความเสียหาย

ให้กับ คุณจังซีลอนเป็นอย่างมาก กระผมในฐานะ คนเริ่ม ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ส่วนภารกิจต่อไปผมก็จะไปทำตามครรลองที่บ้านเมืองกำหนดไว้

แต่ยังงัยผมกับทุกๆคนในที่นี้ บางทีมันอาจจะมีอารมณ์บ้าง

ซึ่งผมเองก็ขออภัยเป็นอย่างสูง ในฐานะที่เป็นคนไทย รักเมืองไทย รักบอลไทย

อยากเห็นบอลไทยพัฒนาไปในทางที่ถูกต้อง อาจจะมีการใช้อารมณ์ไปบ้าง

ก็ขอให้ยกโทษให้ผมด้วย ส่วนผมขอให้ทางเวบมาสเตอร์แบนผมไปตลอดเลยก็ได้ครับ

เพื่อจะได้ไม่เป็นเยี่ยงอย่างที่ไม่ดีต่อไปอีก กราบขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ

หวังว่า เราเป็นคนไทยเหมือนกันคงจะให้อภัยกันได้ ขอโทษครับ

ผมจะขอออกไปไม่มายุ่งเกี่ยวกับเวบบอร์ดนี้อีกเลย ผมสัญญาครับ

ขอให้ทุกคนยกโทษให้ผม ในทุกสิ่งที่ได้ล่วงเกินไป และอโหสิกรรมให้ผมด้วยนะครับ
จอมห้าวหัวเสือ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +24/-6

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:10:06 AM »

เรื่องอะไรกัน..
ผมตกข่าว

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
ครูมวย
KRU MUAY
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +456/-1245

NEVER LOOK BACK

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:13:28 AM »

อะไรอ่ะ งง
Kurunyi_Messi_AV079
ผู้ชำนาญการ AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-642

111 ปีสมุทรสงคราม

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:14:51 AM »

อยู่ต่อเหอะครับ

การแบนตัวเองไม่มีประโยชน์อะไรเลย

อยากพบสวรรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
viTamiN_A_กรูปรี_CF18+AV
SISAKET FC + LIVERPOOL ถ่อนั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1336/-279

Vamos Chape !!!

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:33:47 AM »

งงด้วยคน

Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:41:09 AM »

ใจเย็นๆครับ  คนในบอร์ดเรารักบอลไทยเหมือนกัน คงเกลียดกันไม่ลงหรอกครับ

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
นายหนุ่ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1586/-383

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:41:14 AM »

เรื่องอะไรเหรอครับ  เข้ามา"งง"ด้วยคน

แต่ว่า จขกท. อยู่ต่อเถอะครับ 
ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:51:14 AM »

สงสัย งาน เข้าครับ

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
_loytale_
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-4

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:52:44 AM »

ตามมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น....??
Stifmeister
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +366/-21

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:00:33 AM »

จขกท. ท่าทางจะโดนหนัก ฮิฮิ ใจเย็นๆ ละกันครับ ทีหลังทำไร ระวังหน่อย
<<ต้น ณ ระนอง>>
T ไทยแลนด์
Full Member
**

คะแนนความรัก: +80/-188

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:06:04 AM »

ขอโทษ และปรับปรุงตัวก็ให้อภัยกันไปนะครับ

ใจเจ็บเหมือนอกหัก...
++หมวดตุง++
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +337/-285

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:06:19 AM »

เกิดอะไรขึ้น    ?

T A N T H A I - -"
Maungthong utd Fanclub
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-93

เชียร์บอลให้สนุกอย่าเอามาเป็นความทุกข์ของชีวิต

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:11:32 AM »

อยากรู้อ่ะเกินไร ขึ้น

ผู้ใหญ่ไร้ความคิด คือจุดอ่อนของบอลไทย คนรุ่นใหม่ไม่ควรเอาอย่าง  ฟุตบอลไทยไม่ได้อยู่แค่รุ่นพวกคุณ
TOURTOR
....ตัวต่อ....
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-1

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:31:04 AM »

ผมงงกับ จังซีลอน ผู้ชายตัวใหญ่ๆผมเกรียนๆ ถ้าท่านจำได้
คนๆนี้จะเป็นนักข่าวรุ่นใหญ่ของสยามกีฬา และแกจะนั่งข้างๆผู้บริหารเมืองทอง
ทุกนัดที่ เมืองทองลงเตะ ถ้าในวงการแกถือว่าเป็นนักข่าวรุ่นใหญ่คนนึงเลยทีเดียว
และวันนี้เขาเขียนลงในสยามกีฬา แกบอกว่า วรวีร์นะดีที่สุดทุ่มเทให้ ทีมชาติมาก
แล้วแกก็พยายามจะด่า สตีฟ ดาร์บี้ อย่างเดียวเลย รวมทั้งเหน็บแนม
มาถึงกระแสในเวบบอร์ดที่โจมตี สมาคมด้วย โดยเท่าที่ผมจับใจความได้คือ
แกบอกมีนายกสมาคมคนไหนบ้าง ที่ให้ที่ดินส่วนตัวกับทีมชาติ ให้นอนโรงแรมดีดี
ให้อะไรดีดีทุกอย่าง แต่ทำไมทุกคนต้องไปโจมตีด้วย
สรุปแกพยายามจะบอกว่า วรวีร์ และสมาคม พยามทุกอย่าง
ที่จะให้ทีมซีเกมส์ได้รับความสะดวกสะบาย แต่เป็นเพราะ สตีฟ ต่างหาก
ที่ไม่เอาไหน ไม่เข้มงวด ระเบียบวินัย ใครอยากโทร แชท เล่นไพ่ ปล่อยหมด
ใครมีลิงค์ หนังสือพิมพ์ สยามกีฬาวันนี้ จะกรุณาลงก็ได้นะครับ
แต่ผมรู้สึกว่า คนๆนี้เชียร์ วีวี จริงๆ
นักข่าวทุกคนคือพวกเดียวกับไอ้บังยี
ไอ้ จังซีลอน ตัวใหญ่ๆ ที่เลียนายระวิ ของมันอีกคน
วันนี้มันก็เขียนลงสยามกีฬา ด่าดาร์บี้ แต่ไม่เคยด่าไอ้ยี

คงเรื่องนี้มั้งครับ

Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1152/-1146

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:32:46 AM »

มีใครสามารถเท้าความเรื่องนี้ได้มั่งครับอยากรู้จัง

แต่ก็เป็นกำลังใจให้จขกท นะครับ
หมอกฟ้า`
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +459/-291

อุลตร้า-ล้านนา

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:33:09 AM »

คุณ ไพฑรูล ชุติมากร น่ะรึ

Ha11oWeeN
Hero Member
**

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:37:21 AM »

ผมงงกับ จังซีลอน ผู้ชายตัวใหญ่ๆผมเกรียนๆ ถ้าท่านจำได้
คนๆนี้จะเป็นนักข่าวรุ่นใหญ่ของสยามกีฬา และแกจะนั่งข้างๆผู้บริหารเมืองทอง
ทุกนัดที่ เมืองทองลงเตะ ถ้าในวงการแกถือว่าเป็นนักข่าวรุ่นใหญ่คนนึงเลยทีเดียว
และวันนี้เขาเขียนลงในสยามกีฬา แกบอกว่า วรวีร์นะดีที่สุดทุ่มเทให้ ทีมชาติมาก
แล้วแกก็พยายามจะด่า สตีฟ ดาร์บี้ อย่างเดียวเลย รวมทั้งเหน็บแนม
มาถึงกระแสในเวบบอร์ดที่โจมตี สมาคมด้วย โดยเท่าที่ผมจับใจความได้คือ
แกบอกมีนายกสมาคมคนไหนบ้าง ที่ให้ที่ดินส่วนตัวกับทีมชาติ ให้นอนโรงแรมดีดี
ให้อะไรดีดีทุกอย่าง แต่ทำไมทุกคนต้องไปโจมตีด้วย
สรุปแกพยายามจะบอกว่า วรวีร์ และสมาคม พยามทุกอย่าง
ที่จะให้ทีมซีเกมส์ได้รับความสะดวกสะบาย แต่เป็นเพราะ สตีฟ ต่างหาก
ที่ไม่เอาไหน ไม่เข้มงวด ระเบียบวินัย ใครอยากโทร แชท เล่นไพ่ ปล่อยหมด
ใครมีลิงค์ หนังสือพิมพ์ สยามกีฬาวันนี้ จะกรุณาลงก็ได้นะครับ
แต่ผมรู้สึกว่า คนๆนี้เชียร์ วีวี จริงๆ
นักข่าวทุกคนคือพวกเดียวกับไอ้บังยี
ไอ้ จังซีลอน ตัวใหญ่ๆ ที่เลียนายระวิ ของมันอีกคน
วันนี้มันก็เขียนลงสยามกีฬา ด่าดาร์บี้ แต่ไม่เคยด่าไอ้ยี

อ้าว  เป็นนักข่าวหรอกหรอ  ผมก็นึกว่าชื่อยูสในบอร์ด

ไอ้เราก็ว่า จังซีลอนไหนกันหว่า ฮี่ฮี่  ไม่รู้จักเลย

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
PeeBGFC
ผู้ดีไทยลีก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +941/-470

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:55:25 AM »

อืม

"กรรมการไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-202

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:40:24 AM »

เป็นอุทาหรณ์สอนใจให้หลายๆท่าน ครับ เราคงต้องดูแลตัวเองละครับ เนื่องจากไม่มีใบอนุญาตหลอกด่าใครฟรีๆได้แบบคนใหญ่คนโต ที่มีศักดินาเป็นฐานันดรสี่ ได้ (ขออภัยสื่อดีดีด้วยน่ะครับ)อย่าแบนตัวเองเลยครับ ไม่งั้น TSS คงเสียแฟนบอลที่รักบอลไทยอย่างแท้จริง ไปปล่าวๆ อยู่เป็นอีกเสียงของ TSS ในการสนับบอลไทยของเราเถอะครับ ไม้ซีกไม่อาจงัดไม้ซุง แต่ เมื่อไม้เล็กมัดรวมกัน ก็ยากที่จะหักด้วยมือเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:44:33 AM โดย Green Coal » บันทึกการเข้า

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +384/-226

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:13:43 AM »

อย่าท้อเมื่อต้องพูดความจริง สู้ สู้ สิว้า

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +430/-51

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:20:08 AM »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:25:12 AM »

รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
- ŊumbeR 8 -
ขอบคุณทุกๆมิตรภาพครับ
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-14

- We are Dugong Army -

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:40:14 AM »

แตกต่างแต่ไม่แตกแยก

Nakai _ SR40
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-4

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:01:50 AM »

จังซี้มันต้องถอน
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:02:07 AM »

ผมเห็นกระทู้ นี้ ตั้งแต่ ถูกแบน แล้วละครับ

แต่อยากจะบอกว่า ไม่ต้องแบนตัวเองหรอกครับเจ้าของกระทู้ คุณสื่อมา แฟนบอล ทุกคน คิด ตัดสินเองได้ครับ ว่าอะไร จริงไม่จริง  

แล้วเรื่องที่คุร โพส ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไร แค่ สื่อออกมา อีกมุม ให้ แฟนบอลท่านอื่นได้ สังเกตเห็น

เวลานี้ คนกล้า มันน้อย สื่อต่างๆ ก็ เลย เหิมเกริมกัน ไปยกใหญ่แล้ว ทั้งๆที่ทำอะไร แฟนบอลไทยเข้ารู้เขาเห้นกันทั้งนั้น เพียงแต่ไม่มีใครกล้าพูดตรงๆ

สื่อพวกนี้เลย นึกจะใส่ร้ายใคร อะไรอย่างงไก็ได้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:03:56 AM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
LORD DONNOK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-11

คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:08:50 AM »

จะไปไหนครับท่าน จขกท. อยู่ด้วยกันที่นี้แหละครับ ใจเย็นๆ ครับ

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-783

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:10:42 AM »

อืม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
แหลมสิงห์ ณ.บางแสน
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +5/-4

ชลบุรีคือทีมที่ต้องหนีตกชั้น สยามขี้เลนเค้าบอกมา

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:35:17 AM »

จังซีลอนมันลิ้นยาว
เลียแผล่บๆ

nony22
Hero Member

คะแนนความรัก: +521/-704

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:40:38 AM »

กล้าคิดต่าง

ทีมชาติไทยไม่ใช่ของใคร ของคนไทย
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-69

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:41:34 AM »

อะไรจริงไม่จริงตัวสื่อเองก็ รู้อยู่แก่ใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:57:42 AM โดย GUEVARA » บันทึกการเข้า

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
SuPErHERo
Full Member

คะแนนความรัก: +27/-4

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:43:35 AM »

ถ้า สื่อ มีสปิริตแบบ จขกท. เราก็คงไม่มี หนังสือพิมพ์กีฬาอ่านกันนะครับ
ผิดพลาด เผลอเรอ กันได้ ใครทำอะไรก็รับผิดชอบกันไป ตามสมควรก็พอครับ
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-206

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:49:34 AM »

เฮ้ย! ก็พูดความจริงไปนี่
จะขอโทษ + แบนตัวเองไปทำไม

มันสิ ต้องมากราบขอโทษเรา

P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1240/-83

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:51:31 AM »

ขอโทษนักข่าวหรือครับ  

///...///
BIMBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +42/-10

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:53:57 AM »

จขกท ก็พูดเรื่องจริงนี่ครับ  ผมอ่านก็คิดเหมือน จขกท เช่นกัน

ไม่รู้สิ ทุกวันนี้ผมไม่ค่อยชอบแนวทางการเสนอข่าวของสื่อเลยนะ
Cycle man
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-8

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:22:57 AM »

แบนตัวเอง ไม่ใช่วิธีแก้ปัญหา หรอกครับ จะไปสนใจทำไมครับ ถ้าเราพูดแต่เรื่องจริง

Mozziedevil
Full Member
**

คะแนนความรัก: +258/-37

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:34:06 AM »

สยามกีฬาเอารูปของหลายๆคนในบอร์ดไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต ผมยังไม่เห็นมันออกมาขอโทษมั่งเลย

เรื่องบางเรื่องก็ต้องว่ากันตามเนื้อผ้า แถมบางทีแม่มเอาไปใส่ลายน้ำของมันเอง ต้องซูฮกความมักง่าย
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1400/-813

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:37:52 AM »

จขกท ก็พูดเรื่องจริงนี่ครับ  ผมอ่านก็คิดเหมือน จขกท เช่นกัน

ไม่รู้สิ ทุกวันนี้ผมไม่ค่อยชอบแนวทางการเสนอข่าวของสื่อเลยนะ

นายหนุ่ย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:40:01 AM »

"จัง ซี ลอน" คนนี้หรือเปล่าที่ "บังยี" เคยถามว่า "คุณพวกผมไหม"....

KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:47:07 AM »

"จัง ซี ลอน" คนนี้หรือเปล่าที่ "บังยี" เคยถามว่า "คุณพวกผมไหม"....

ไม่ใช่ครับ เป็น หมอเมา ครับ ที่ บังยี ถาม   

อีกหน่อย ผมว่าบังยีอาจจะมาตั้งกระทู้ ถามว่า ไทยแลนด์สู้ๆ จะเป็นพวกกับผมไหม แน่ๆฮี่ๆ
" เปล่า... ไม่มีอะไร @Cafe'_SR50 "
จ่าโครตตุง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:58:08 AM »

มันเรื่องราวเป็นมายังไง  และเกิดไรขึ้นไม่รู้ครับ 

แต่ยังไงเสียก็เป็นบทเรียนครับ 

ขอร่วมไว้อาลัย  แด่จ่าเพียรและเหล่าผู้กล้าผู้เสียสละ  เพื่อชาติ  เพื่อแผ่นดิน  เค้าเหล่านี้คือผู้เสียสละอย่างแท้จริง 
ป้อมจัง ละอ่อนแป้ TS_No.14
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-48

มาเล่นกันเถ่อะๆๆๆ

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:39:19 PM »

แอบดูหน่อย จิ มีอะไรกานหรอ ตะเอง!

ShaRk_SpiRiT
ส่งแรงใจ ... ร่วมเชียร์ทีมชาติไทยไปบอลโลก !!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +444/-182

FOOTBALL CRAZY !!!

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:50:14 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ

Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2411/-346

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:27:00 PM »

ผมถือโอกาสใช้กระทู้นี้ชี้แจงเรื่องของเจ้าของกระทู้ให้สมาชิกทราบเพื่อเป็นอุทาหรณ์สำหรับสมาชิกที่โพสข้อความลงในบอร์ดโดยจะเจตนาหรือไม่เจตนา หรือโพสตามอารมณ์โดยไม่ได้คิด และสิ่งที่โพสลงไปอาจไปสร้างความเสียหาย เสียชื่อเสียงให้กับผู้นั้นและมีความแจ้งความฟ้องร้องกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ

สืบเนื่องจากกระทู้หนึ่งเดือนในธันวาคม ซึ่งผมได้ลบออกไปแล้วหลังจากที่ได้รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ และจากหน่วยงานตรวจสอบของกระทรวง ict เพื่อให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลผู้ที่ทำการโพส ซึ่งได้รับการแจ้งความในข้อหาหมิ่นประมาททำให้เสียชื่อเสียง โดยในกระทู้ดังกล่าวมีสมาชิก3ท่านได้โพสข้อความที่เป็นการใส่ร้าย และหมิ่นประมาท บุคคล2ท่านที่เป็นที่รู้จักในสังคม โดยใช้ข้อความไม่สุภาพและไม่เป็นความจริงทำให้ทั้ง2ท่านได้รับความเสียหาย เสื่อมเสียชื่อเสียง    ซึ่งสมาชิกดังกล่าวคงได้รับการติดต่อจากทางเจ้าหน้าที่ในเรื่องดังกล่าวแล้วตามที่เจ้าของกระทู้ได้ตั้งกระทู้นี้ ซึ่งก็ต้องเป็นไปตามกฎหมายตามที่เจ้าของกระทู้ได้แจ้งไว้

ซึ่งกรณีนี้เป็นกรณีแรกของเวบผมจึงถือโอกาสนี้เตือนสมาชิกทุกท่านในเรื่องการโพสข้อความต่างๆ ถ้าผู้ที่เสียหายเอาเรื่อง ทางเวบจำเป็นต้องให้ความร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ในการตรวจสอบ  และในกรณีนี้ผมและสมาชิกในเวบอยากจะขอความเห็นใจจากสมาชิกบางท่านที่ทำงานหรือรู้จักกับผู้ที่ได้ทำการฟ้องร้องสมาชิกท่านนี้และอีก2ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ได้โปรดให้อภัยพวกเขาเหล่านั้นดัวยครับ ซึ่งเขาได้โพสอะไรลงไปโดยไม่ได้ตั้งใจโดยไม่ทันได้คิดถึงความเสียหายต่อผู้ที่ถูกโพส ซึ่งกรณีนี้เป็นตัวอย่างที่ดีต่อสมาชิกทุกท่านในการโพสแสดงความเห็นให้อยู่ในกฎกติกาตามกฎหมายของบ้านเมืองโดยไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหายและเกิดการฟ้องร้องกันอีก

ขอบคุณครับ
ใบไม้เมา@สนามลู่วิ่งสีฟ้า
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1598/-398

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:31:08 PM »

ผมถือโอกาสใช้กระทู้นี้ชี้แจงเรื่องของเจ้าของกระทู้ให้สมาชิกทราบเพื่อเป็นอุทาหรณ์สำหรับสมาชิกที่โพสข้อความลงในบอร์ดโดยจะเจตนาหรือไม่เจตนา หรือโพสตามอารมณ์โดยไม่ได้คิด และสิ่งที่โพสลงไปอาจไปสร้างความเสียหาย เสียชื่อเสียงให้กับผู้นั้นและมีความแจ้งความฟ้องร้องกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ

สืบเนื่องจากกระทู้หนึ่งเดือนในธันวาคม ซึ่งผมได้ลบออกไปแล้วหลังจากที่ได้รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ และจากหน่วยงานตรวจสอบของกระทรวง ict เพื่อให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลผู้ที่ทำการโพส ซึ่งได้รับการแจ้งความในข้อหาหมิ่นประมาททำให้เสียชื่อเสียง โดยในกระทู้ดังกล่าวมีสมาชิก3ท่านได้โพสข้อความที่เป็นการใส่ร้าย และหมิ่นประมาท บุคคล2ท่านที่เป็นที่รู้จักในสังคม โดยใช้ข้อความไม่สุภาพและไม่เป็นความจริงทำให้ทั้ง2ท่านได้รับความเสียหาย เสื่อมเสียชื่อเสียง    ซึ่งสมาชิกดังกล่าวคงได้รับการติดต่อจากทางเจ้าหน้าที่ในเรื่องดังกล่าวแล้วตามที่เจ้าของกระทู้ได้ตั้งกระทู้นี้ ซึ่งก็ต้องเป็นไปตามกฎหมายตามที่เจ้าของกระทู้ได้แจ้งไว้

ซึ่งกรณีนี้เป็นกรณีแรกของเวบผมจึงถือโอกาสนี้เตือนสมาชิกทุกท่านในเรื่องการโพสข้อความต่างๆ ถ้าผู้ที่เสียหายเอาเรื่อง ทางเวบจำเป็นต้องให้ความร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ในการตรวจสอบ  และในกรณีนี้ผมและสมาชิกในเวบอยากจะขอความเห็นใจจากสมาชิกบางท่านที่ทำงานหรือรู้จักกับผู้ที่ได้ทำการฟ้องร้องสมาชิกท่านนี้และอีก2ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ได้โปรดให้อภัยพวกเขาเหล่านั้นดัวยครับ ซึ่งเขาได้โพสอะไรลงไปโดยไม่ได้ตั้งใจโดยไม่ทันได้คิดถึงความเสียหายต่อผู้ที่ถูกโพส ซึ่งกรณีนี้เป็นตัวอย่างที่ดีต่อสมาชิกทุกท่านในการโพสแสดงความเห็นให้อยู่ในกฎกติกาตามกฎหมายของบ้านเมืองโดยไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหายและเกิดการฟ้องร้องกันอีก

ขอบคุณครับ

รับทราบ ขอบคุณท่านWebmasterครับ 

ข้อมูลผู้ขาย   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163130.0

ไก่ทอด_หาดใหญ่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +924/-679

spionkopz' images

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:36:03 PM »

โอ้ว เรื่องบานปลายถึงขั้นนี้เลยหรอนี้

ปล.ขอบคุณ WM ที่มาไขข้อข้องใจครับ

ปล.2. จขกท สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

นายหนุ่ย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:37:17 PM »

ขอบคุณครับ

รับทราบครับ...

แต่อย่างน้อยเราก็รู้ว่าสิ่งที่เราโพสไปในกระทู้  มีสื่อมวลชนเข้ามาดูด้วย
ตาดำ
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +188/-7

บราวนี่น่าร๊ากก!!

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:40:11 PM »

ส่วย หื่อๆ 

www.cheerballthai.com เสรีภาพแห่งฟุตบอลไทย
Mercedez
Sr. Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +178/-83

พี่พูห์

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:42:43 PM »

น่าเห็นใจ จขกท.   

อย่าพยายามยัดเยียดคำว่า"ความจริง"ให้กับคนอื่น ทั้งๆที่มันอาจเป็นแค่ความเชื่อหรือสิ่งที่ตัวเองศรัทธา
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:43:06 PM »

สื่อ พูด สื่อ เขียน ให้ร้ายให้ผลเสียต่อ บุคคล อื่น และทีม อื่น แต่ไม่ผิด ไม่เคยต้อง มาขอโทษ ใคร  ทั้งที่ใช้อารมณ์ ใช้ความคิดของตัวเองเป็น ที่ตั้ง ไร้ซึ่งหลักการจรรยบรรณ สื่อสารมวลชน

แต่พอ บุคคล มีโอกาส แสดงความคิดเห็น กลับโดน สื่อ ปิดปาก ฟ้องร้อง  ไม่ว่ากัน

แต่สื่อสารมวลชน ชั่วๆไร้จรรยาบรรณ ไม่มีทาง ปิดปาก ปิดความคิด แฟน บอลไทยได้ หมด หรอก

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ ครับ  สื่อ ชั่วๆเจ้านี้ เคยกล่าวหาแฟนบอลมานักต่อนักแล้ว ทั้งในหน้า หนังสื่อพิมพ์  ไม่เห็น มันจะ ออกมาขอโทษ หรือ ขออภัยแฟนบอลไทยเลย

ที่สิ่งที่ สื่อมวลชน แสดงความคิดเห็น ชั่วๆออกมา ไม่เห็น มี สื่อชั่วๆ ตัวไหน มาแสดงความรับผิดชอบเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:44:42 PM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
อินทรีอันดามัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +379/-1157

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:43:42 PM »

จังซีลอนก้อเป็นคน ผมคิดว่าไม่ต้องไปขอโทษหรอกนะ อิอิ เพราะทีพวกมันลงข่าวผิด มันไม่เห็นมาขอโทษเลยนะ
ChangSiam
Hero Member

คะแนนความรัก: +393/-186

กุอยากได้ - เยอะๆว่ะ...ฮี่ ฮี่

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:45:42 PM »

ระวังด้วยนะครับเพื่อนๆสมาชิก...

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:46:08 PM »

เป็นกำลังให้ท่าน จขกท. ครับ
รับทราบครับ ท่าน WM. +1ครับ ฮี่ๆ
Ocean World
Sr. Member

คะแนนความรัก: +17/-0

ไป Fairtex กันมะ

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:48:17 PM »

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย จขกท สู้ๆครับ
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:49:20 PM »

ตอนนี้ ผมว่า พวก สื่อ สายกีฬา เลวๆ พยายาม จะ ปิดปาก แฟนบอลให้นิ่ง ให้เงียบ มอง ไปทางเดียวกับ พวก สื่อเลวๆ

พยายามหาทางปิดปาก สื่อเสรี อย่าง เว็บไทยแลนด์สู้ๆ แล้วละ

พยายาม ให้เกิด ความกลัว ในหมู่แฟนบอล อีกหน่อย สื่อจะถุก ต้องทั้งหมด สื่อจะดันใคร จะเชียร์ ใคร ก็ ถูกไปหมด
คิดต่างหรือ วิพาษ วิจารณ์ สมาคม หรือสื่อ ต่อไปคงจะ มีน้อยคนที่จะกล้า

แต่อยากจะบอกว่า ยิ่ง สื่อเลวๆ สมาคม ห่วยๆ ยิ่งจะปิดกั้น ความคิด คน ยิ่งจะก่อให้เกิดความเกลียดชัง มากขึ้นเท่านั้น
ตาดำ
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:51:55 PM »

ตอนนี้ ผมว่า พวก สื่อ สายกีฬา เลวๆ พยายาม จะ ปิดปาก แฟนบอลให้นิ่ง ให้เงียบ มอง ไปทางเดียวกับ พวก สื่อเลวๆ

พยายามหาทางปิดปาก สื่อเสรี อย่าง เว็บไทยแลนด์สู้ๆ แล้วละ

พยายาม ให้เกิด ความกลัว ในหมู่แฟนบอล อีกหน่อย สื่อจะถุก ต้องทั้งหมด สื่อจะดันใคร จะเชียร์ ใคร ก็ ถูกไปหมด
คิดต่างหรือ วิพาษ วิจารณ์ สมาคม หรือสื่อ ต่อไปคงจะ มีน้อยคนที่จะกล้า

แต่อยากจะบอกว่า ยิ่ง สื่อเลวๆ สมาคม ห่วยๆ ยิ่งจะปิดกั้น ความคิด คน ยิ่งจะก่อให้เกิดความเกลียดชัง มากขึ้นเท่านั้น

เห็นด้วยกับท่าน KARIN ครับ อย่ากลัว

www.cheerballthai.com เสรีภาพแห่งฟุตบอลไทย
ใบไม้เมา@สนามลู่วิ่งสีฟ้า
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1598/-398

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:53:54 PM »

อยากบอกว่าเห็นด้วยกับKARIN หมีแพนด้า 

เป็นกำลังใจให้ท่านจขกท.ด้วยคนครับ

ข้อมูลผู้ขาย   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163130.0

Seaview
Sr. Member

คะแนนความรัก: +70/-70

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:59:18 PM »

เป็นกำลังให้ จขกท. ครับ
พันโท Masaru
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +49/-0

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:59:20 PM »

สื่อ พูด สื่อ เขียน ให้ร้ายให้ผลเสียต่อ บุคคล อื่น และทีม อื่น แต่ไม่ผิด ไม่เคยต้อง มาขอโทษ ใคร  ทั้งที่ใช้อารมณ์ ใช้ความคิดของตัวเองเป็น ที่ตั้ง ไร้ซึ่งหลักการจรรยบรรณ สื่อสารมวลชน

แต่พอ บุคคล มีโอกาส แสดงความคิดเห็น กลับโดน สื่อ ปิดปาก ฟ้องร้อง  ไม่ว่ากัน

แต่สื่อสารมวลชน ชั่วๆไร้จรรยาบรรณ ไม่มีทาง ปิดปาก ปิดความคิด แฟน บอลไทยได้ หมด หรอก

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ ครับ  สื่อ ชั่วๆเจ้านี้ เคยกล่าวหาแฟนบอลมานักต่อนักแล้ว ทั้งในหน้า หนังสื่อพิมพ์  ไม่เห็น มันจะ ออกมาขอโทษ หรือ ขออภัยแฟนบอลไทยเลย

ที่สิ่งที่ สื่อมวลชน แสดงความคิดเห็น ชั่วๆออกมา ไม่เห็น มี สื่อชั่วๆ ตัวไหน มาแสดงความรับผิดชอบเลย

เห็นด้วยกับ คุณ Karin ครับ แหม ออกมาพูดทีไร โดนใจ ตลอด  คุณ Karin ไม่น่าโดนแบน เลย ...
salasa
Full Member
*

คะแนนความรัก: +78/-30

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:02:08 PM »

ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ต่อไปผมก็จะระวัง

และ ผมก็อยากให้คุณ จังซีลอน ให้อภัยผมด้วย

ผมได้คุยกับผู้หมวดเมื่อเช้านี้แล้วครับ

ยังงัยเสียทุกคน ทุกท่านต่างก็มีจุดมุ่งหมายเดียวกัน

นั้นคือ อยากเห็นบอลไทยประสบความสำเร็จ

ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น เฝ้ารอมาตั้งแต่เด็กอยากเห็นไทยไปบอลโลก

โมโหทุกครั้งที่เจอคนไทยด้วยกันเองดูถูกบอลไทย ยังงัยเวลาผิดหวังขึ้นมาบางทีมันก็เกิดอารมณ์บ้าง

ขอให้คุณ จังซีลอน และ เวบมาสเตอร์ เข้าใจผมด้วย ต่อไปนี้ผมจะไม่ทำอีกแล้วครับ
Seaview
Sr. Member

คะแนนความรัก: +70/-70

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:03:46 PM »

KARIN สุดยอดดดดด..
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:05:46 PM »

ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ต่อไปผมก็จะระวัง

และ ผมก็อยากให้คุณ จังซีลอน ให้อภัยผมด้วย

ผมได้คุยกับผู้หมวดเมื่อเช้านี้แล้วครับ

ยังงัยเสียทุกคน ทุกท่านต่างก็มีจุดมุ่งหมายเดียวกัน

นั้นคือ อยากเห็นบอลไทยประสบความสำเร็จ

ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น เฝ้ารอมาตั้งแต่เด็กอยากเห็นไทยไปบอลโลก

โมโหทุกครั้งที่เจอคนไทยด้วยกันเองดูถูกบอลไทย ยังงัยเวลาผิดหวังขึ้นมาบางทีมันก็เกิดอารมณ์บ้าง

ขอให้คุณ จังซีลอน และ เวบมาสเตอร์ เข้าใจผมด้วย ต่อไปนี้ผมจะไม่ทำอีกแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้ ครับ  แต่สิ่งที่ คุณ พูดไว้ ผม ไม่ขอบอกว่า ผิดหรือถุก แต่อยากบอกว่า แฟนบอลไทย ทุกคน รู้ ว่ามันคือ เรื่องจริงครับ
บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +160/-104

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:06:12 PM »

จ.ซ.ล. ลิ้นยาว บ.ย. ออกไป มีไรป่ะ
มกรา ปราการเอฟซี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-32

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:20:39 PM »

คราวหน้าคงต้องระวังกันหน่อย...

KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:21:27 PM »

อ้าว  เป็นนักข่าวหรอกหรอ  ผมก็นึกว่าชื่อยูสในบอร์ด

ไอ้เราก็ว่า จังซีลอนไหนกันหว่า ฮี่ฮี่  ไม่รู้จักเลย

ไหนๆก็ไหนแล้ว  เดี่ยวจะเขียน แฉ ถึง เหตุและ ที่มาที่ไปของเรื่องนี้ ให้ เพื่อน สมาชิกได้อ่านกัน สักที

เคยเล่า คร่าวๆ ไปใน ร้านหมุกระทะแล้ว  ว่าแฟนบอลไทย เข้ามอง คนพวกนี้ ว่าเป็น อย่างไง
อยากเสียวหว่ะ_AV048
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +184/-65

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:30:42 PM »

รายต่อไปก็ karin
WATIN_SR12
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +333/-63

GU ดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:30:59 PM »

เป็นกำลังใจ ให้ จขกท นะครับ...ท่านพูดได้ถูกต้องครับ

มันทำอะไรใว้บ้าง คนชลบุรี จำได้ จนฝังใจแล้ว.....

Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:34:27 PM »

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ ครับ  สื่อ ชั่วๆเจ้านี้ เคยกล่าวหาแฟนบอลมานักต่อนักแล้ว ทั้งในหน้า หนังสื่อพิมพ์  ไม่เห็น มันจะ ออกมาขอโทษ หรือ ขออภัยแฟนบอลไทยเลย

ถือว่าผมขอร้องนะครับ ไม่ควรให้เรื่องมันบานปลายไปมากกว่านี้ มันไม่ส่งผลดีกับเจ้าของกระทู้หรือเวบนี้ รวมถึงตัวคุณที่เขียนแบบนี้ ผมไม่ได้กลัวใคร แต่ไม่อยากให้ที่นี่เกิดเรื่อง การแสดงความคิดเห็นในที่สาธารณะควรมีขอบเขตอยู่ในกฎกติกาของสังคมที่กำหนดไว้ แม้ว่าคุณจะไม่เห็นด้วยก็ตาม แต่คำพูดที่พูดออกไปควรมีขอบเขตไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ส่วนสื่อหรือใครทำอะไร มันเป็นเรื่องของเขา ถ้าเขาทำไม่ถูกเขาก็ถูกฟ้องร้องเอง ซึ่งคุณก็เห็นได้บ่อยๆที่ต้องมาลงโฆษณาขอโทษในสื่อตัวเอง ขึ้นอยู่กับว่าคนที่เสียหายจะเอาเรื่องขนาดไหน  เจ้าของกระทู้เขาแสดงความรู้สึกออกมาแล้ว ทุกท่านที่อ่านก็น่าจะเข้าใจว่าเขารู้สึกอย่างไรและคิดอย่างไร อย่าทำให้เรื่องบานปลายไปมากกว่านี้เลยครับ เห็นใจสมาชิกเหล่านั้นบ้าง การวิพากษ์วิจารณ์มันไม่ผิดหรอกครับ แต่คำพูดบางคำที่ไม่เหมาะสม หรือทำนองใส่ร้ายไม่เป็นความจริงซึ่งคนโพสอาจจะไม่ได้ตั้งใจ หรือไปรับทราบแบบผิดๆมานี่ละครับที่ทำให้เขาต้องฟ้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:39:06 PM โดย Webmaster » บันทึกการเข้า
T A N T H A I - -"
Maungthong utd Fanclub
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-93

เชียร์บอลให้สนุกอย่าเอามาเป็นความทุกข์ของชีวิต

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:35:32 PM »

อ่า  พอเข้าใจ ละ  ยังไงก็ ระวัง กันหน่อย  เวลาพาดพิง ถึง บุคคล ต่าง ๆ หรือ ทีม ต่า ง ๆ

ถ้า เป็น ต่างประเทศ เวปบอร์ดนี้ก็ ค งโดนไปหลาย คนเเล้ว

สู้ ๆ ครับ เพื่อนๆ สมาชิก ผมเป็นกำลังใจให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:41:39 PM โดย T A N T H A I - -" » บันทึกการเข้า

ผู้ใหญ่ไร้ความคิด คือจุดอ่อนของบอลไทย คนรุ่นใหม่ไม่ควรเอาอย่าง  ฟุตบอลไทยไม่ได้อยู่แค่รุ่นพวกคุณ
KARIN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:36:59 PM »

ถือว่าผมขอร้องนะครับ ไม่ควรให้เรื่องมันบานปลายไปมากกว่านี้ มันไม่ส่งผลดีกับเจ้าของกระทู้หรือเวบนี้ รวมถึงตัวคุณที่เขียนแบบนี้ ผมไม่ได้กลัวใคร แต่ไม่อยากให้ที่นี่เกิดเรื่อง การแสดงความคิดเห็นในที่สาธารณะควรมีขอบเขตอยู่ในกฎกติกาของสังคมที่กำหนดไว้ แม้ว่าคุณจะไม่เห็นด้วยก็ตาม แต่คำพูดที่พูดออกไปควรมีขอบเขตไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ส่วนสื่อหรือใครทำอะไร มันเป็นเรื่องของเขา ถ้าเขาทำไม่ถูกเขาก็ถูกฟ้องร้องเอง ซึ่งคุณก็เห็นได้บ่อยๆที่ต้องมาลงโฆษณาขอโทษในสื่อตัวเอง ขึ้นอยู่กับว่าคนที่เสียหายจะเอาเรื่องขนาดไหน  เจ้าของกระทู้เขาแสดงความรู้สึกออกมาแล้ว ทุกท่านที่อ่านก็น่าจะเข้าใจว่าเขารู้สึกอย่างไรและคิดอย่างไร อย่าทำให้เรื่องบานปลายไปมากกว่านี้เลยครับ เห็นใจสมาชิกเหล่านั้นบ้าง

ขอบคุณครับ  ผมจะแฉ อย่างมี ขอบเขต ครับ เดี่ยวไป ปรึกษา ฝ่ายกฏหมายหน่อยครับ  ว่าขอบเขตมีได้มากแค่ไหนครับ  ผมก็ไม่อยากทำให้ใครเดือดร้อนครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:39:55 PM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
ตาดำ
ถูกแบนถาวร
Hero Member

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:41:11 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท นะครับ ทำผิดแล้วยอมรับผิดท่าน ทำดีที่สุดแล้วครับ

JK41.
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-9

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:41:51 PM »

เป็นกำลังใจ ให้ จขกท นะครับ...ท่านพูดได้ถูกต้องครับ

มันทำอะไรใว้บ้าง คนชลบุรี จำได้ จนฝังใจแล้ว.....

... จิงๆ จังซีลอน

++หมวดตุง++
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:43:56 PM »

KARIN  ใจเย็นๆเว้ย

CHINTIWONG_AV072
Full Member

คะแนนความรัก: +47/-21

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:47:24 PM »

เรื่องบางเรื่องควรเก็บไว้ในใจก่อนก็ได้น่ะครับ
ถือว่ารู้ๆกัน ก็พอครับ

++หมวดตุง++
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:49:42 PM »

เรียบเรียงให้ดีก่อนนะเว้ย KARIN

กุเป็นห่วงเมิงจริงๆ

เอชาญ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-48

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:25:48 PM »

คุณก็เหมือนเป็นผู้ตรวจสอบนักข่าวเหมือนกัน
ถ้าผู้สื่อข่าว หรือนักข่าวที่ไม่มีจรรยาบรรณ
เราก็สามารถพูดถึงได้ วิจารณ์ได้
ทำไมทีเขาวิจารณ์คนอื่นได้ ให้คุณ ให้โทษอย่างผิดๆ ถูกๆ จะไม่มีใครสามารถแตะต้องได้หรือไง
แต่ถ้าเขาทำไม่ถูก เราก็สามารถวิจารณ์เขาได้เหมือนกัน ใช่ไหม
มันต่างกันที่พวกนั้นเขาอยู่ใกล้ชิด และมีสื่ออยู่ในมือคอยเสนอเท่านั้นเอง
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-202

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:36:35 PM »

ถือว่าผมขอร้องนะครับ ไม่ควรให้เรื่องมันบานปลายไปมากกว่านี้ มันไม่ส่งผลดีกับเจ้าของกระทู้หรือเวบนี้ รวมถึงตัวคุณที่เขียนแบบนี้ ผมไม่ได้กลัวใคร แต่ไม่อยากให้ที่นี่เกิดเรื่อง การแสดงความคิดเห็นในที่สาธารณะควรมีขอบเขตอยู่ในกฎกติกาของสังคมที่กำหนดไว้ แม้ว่าคุณจะไม่เห็นด้วยก็ตาม แต่คำพูดที่พูดออกไปควรมีขอบเขตไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ส่วนสื่อหรือใครทำอะไร มันเป็นเรื่องของเขา ถ้าเขาทำไม่ถูกเขาก็ถูกฟ้องร้องเอง ซึ่งคุณก็เห็นได้บ่อยๆที่ต้องมาลงโฆษณาขอโทษในสื่อตัวเอง ขึ้นอยู่กับว่าคนที่เสียหายจะเอาเรื่องขนาดไหน  เจ้าของกระทู้เขาแสดงความรู้สึกออกมาแล้ว ทุกท่านที่อ่านก็น่าจะเข้าใจว่าเขารู้สึกอย่างไรและคิดอย่างไร อย่าทำให้เรื่องบานปลายไปมากกว่านี้เลยครับ เห็นใจสมาชิกเหล่านั้นบ้าง

ขอบคุณครับ  ผมจะแฉ อย่างมี ขอบเขต ครับ เดี่ยวไป ปรึกษา ฝ่ายกฏหมายหน่อยครับ  ว่าขอบเขตมีได้มากแค่ไหนครับ  ผมก็ไม่อยากทำให้ใครเดือดร้อนครับ  ขอบคุณครับ
ไม่ธรรมดาจริงๆ ท่าน KARIN มีทีมที่ปรึกษาฝ่ายกฏหมายส่วนตัวด้วย งัยก็ เอาใจช่วยครับ

seaisland
( - -)
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +73/-18

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:49:52 PM »

นามปากกาจังซีลอน  เขียนคำพูดที่แฟนบอลรับไม่ได้ตั้งหลายคำ
อยากให้แคร์คนอ่านและสังคมบ้าง
บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +160/-104

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:21:56 PM »

รายต่อไปก็ karin

KARIN ไม่ต้องกลัวเดี๋ยวส่งข้าวผัดกะโอเลี้ยงให้
deemakak
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-0

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:27:16 PM »

ผมจะเลิกซื้อสยามกีฬาล่ะทีนี้ ทำกันเกินไป

นายหนุ่ย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:36:55 PM »

พอกันทีสยามกีฬารายวัน
อีเย็น
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-11

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:53:40 PM »

เหอะนี่วิจาณร์สื่อไม่ได้แล้วเหรอเนี้ยยยยย
nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:01:52 PM »

มีผมด้วยเปล่าน๊าเรื่องแบบนี้ อิอิ   

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
โตอ่อน
ชายแดนเบื้องบูรพา ป่างามน้ำตกสวย มากด้วยอารยธรรมโบราณ ย่านการค้าไทย-เขมร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +410/-36

เขาใหญ่ หายใจได้เต็มปอด

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:04:52 PM »

เห็นด้วยกับ KARIN

ไก่ทอด_หาดใหญ่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +924/-679

spionkopz' images

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:07:43 PM »

KARIN สู้ๆ

เฮียอ๋า.แก็งค์อูฐ ทะเลทราย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +66/-7

ONE FOR ALL - - - - - ALL FOR ONE

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:08:17 PM »

" สูเจ้าทั้งหลาย อย่าหวั่นใหว   หากเมื่อวันใด  ความจริง มันปรากฏ        ความโป้ปด  มดเท็จ  มันจากไป"

Sodat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +15/-0

สำหรับทีมไทย คิดว่าเชียร์เมืองที่เราเกิดหนีตกชั้น

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:18:36 PM »

ถ้าเดินหน้าฟ้องต่อไป ชนะคดี คนไม่กี่คน แต่ตัวเองและองค์กรเสียชื่อเสียงทางธุรกิจ

ในสายตาแฟนบอลไทยเป็นหมื่น ไม่นับที่จะบอกต่อๆไป จะคุ้มไหมครับ

ให้อภัยได้ก็ทำเถอะครับ ได้บุญนะ 

เล่นให้สนุก ยิงให้เฉียบขาด อย่าประมาทนะ ทีมชาติไทย
มกรา ปราการเอฟซี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-32

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:50:29 PM »

ใครไม่มีแบ็คหลังดี...ผมว่าอย่าเสี่ยง....เสียทั้งเวลาและเงิน.......

T-league
21:31
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +212/-137

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:00:59 PM »

สื่อไม่ใช่พ่อ
ทำไมจะวิจาร์ณไม่ได้วะ

Adebayo Gbadebo : "Everyone points at us as the dirtiest team in Thailand since the Muang Thong United match.
I am upset but yet puzzled about this kind of accusation because we are neither a violent team nor a trouble maker."

แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:08:09 PM »

เว็บบอร์ดมีไว้แสดงความคิดเห็น ของสาธารณะชน แน่นอนคนในนี้หลายคนอยู่ในที่ลับ เลยถือเป็นการหลอกด่าฟรี แต่ถามหน่อยว่า แล้วคนที่อยู่ในที่แจ้งที่สาธารณะตะโกนด่าคนอื่นป่าวๆชื่นชมคนเลวเยี่ยงบิดา แบบไหนมันทุเรสมากกว่ากัน ผมว่ามันก็พอๆกันแหละ ในเมื่อคนนึงมีสิทธิด่าคนอื่นในที่สาธารณะ ก็ต้องยอมรับที่จะสามารถโดนคนอื่นด่าในที่สาธารณะได้เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:10:04 PM โดย แจ๊กกริ้งแกร๊ด อ๊อดๆ_SR » บันทึกการเข้า

ผีกระจู๋
Full Member

คะแนนความรัก: +67/-16

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:10:39 PM »

ท่านคารินมีถั่ววิเศษเหลือไม๊
จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-519

Army United

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:35:51 PM »

งานนี้กุ เป็นกำลังใจให้ KARIN ว่ะ สู้ๆ

TaTai_ประธานครูโบต้า_โค้ช CBT.FC.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +115/-1

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:11:04 PM »

ใจเย็นๆ การิน

นัดแฉพวกมันในร้านหมูกะทะดีกว่า!!!!

พวกเชี้ยๆ

แม้แต่เวบมาสเตอร์ยัง ส่งให้ 5555+ เสรีภาพแห่งนี้ ไม่มีอีกแล้ว หว่ะ

มองกลับกันทีพวกมันเขียนด่าแฟนบอลละไม่มีใครฟ้องพวกมันมั่ง

เง้อ โลกไม่ยุติธรรมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:12:57 PM โดย TaTai_000 » บันทึกการเข้า

หมูตุ๋น
Leo ถูกคอถูกใจ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +196/-87

ทีมโรงแก้ว + ขายขวด เอฟซี มีไรป่ะ !!!

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:25:59 PM »

พูดความจริง ไม่ต้องไปเกรงกลัวผู้ใดครับ เป็นกำลังใจให้

หนุ่ย เมืองนนท์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +43/-3

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:15:26 PM »

คราวหลังใช้คำย่อเอาดีกว่า คงไม่โดนฟ้องมั๊ง 

Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:48:45 PM »

เกลียดนักพวกสื่อสันหลังหวะ เมิงเป็นเทพเจ้ากันหรือไง อยากให้คนเค้าชื่นชมบูชานัก ก็เขียนแต่เรื่องจริงสิวะ ถุย !

TaTai_ประธานครูโบต้า_โค้ช CBT.FC.
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:57:13 PM »

ทำไมเวบมาสเตอร์ ถึงต้อง ปักมุด (เพื่อให้ดูเหมือนพวกมันยิ่งใหญ่ไไรหนักหนา)
ทำไมเขาขอมาเราก็แค่ ล๊อกกระทู้ หรือลบไป ถ้าเขาขอความร่วมมือมาจริงก็ตรวจสอบย้อนไปที่ ต้นทางที่ขอ(ว่าจริงไหม?)

ทีพวกมัน เขียน ข่าวว่าแฟนบอลแบบผิด ๆไม่เห็นมีผลอะไรเกิด ขึ้น

แล้วที่ว่ามันจะฟ้องร้องนั้น จริงเท็จแค่ไหน ไม่มีหลักฐานมาแสดงเลย

ถ้าฟ้องจริงๆ สิ่งไหนที่จะเอาผิด ในเมือ ที่แห่งนี้มันมีเสรีภาพของมันอยู่ในตัว

การที่เขาด่าเพราะเขารู้ข้อเท็จจริงมากว่า เขาถึงด่า 

งานนี้ ผมเรียกร้อง ให้ ยกเลิกปักมุด ครับ ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ

ด้วยความเครพ

☭卐☭อินเดียหน้าโจร☭卐☭หิมะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +289/-40

น้ำเงินฟ้า สง่าพริ้ว ปลิวไสว......

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:52:30 PM »

เศร้าใจ กับ สิ่ง ที่ จขกท. โดน เหมือนกัน

WM ปักหมุด ให้รู้ ว่า เค้าได้ขอโทษ จะได้จบกันไปอะป่าว ในรูป คดีนะ ความคิดส่วนตัวนะครับ

bbb_zaitama
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1890/-947

คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:56:08 PM »

เล่นกะพี่เหม็นเรา   เลยรึ         

ฮึ
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:58:33 PM »

ใจเย็นๆ การิน

นัดแฉพวกมันในร้านหมูกะทะดีกว่า!!!!

พวกเชี้ยๆ

แม้แต่เวบมาสเตอร์ยัง ส่งให้ 5555+ เสรีภาพแห่งนี้ ไม่มีอีกแล้ว หว่ะ

มองกลับกันทีพวกมันเขียนด่าแฟนบอลละไม่มีใครฟ้องพวกมันมั่ง

เง้อ โลกไม่ยุติธรรมเลย
เฮ้ย ตาต่าย ฮี่ๆ ป่าวพี่ ทักเฉยๆ
เทพสังหาร_TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1211/-857

ชีวิตนี้ขอมอบให้....ใจมังกร

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:14:26 AM »

ตอนทำไม่รู้จักคิด
ฮิเดโตชิ นากาติก ( ฮิเดะ ) 55
วีวี คือ ตัวหายนะของบอลไทย !!
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +85/-11

ไปสนุกกับพี่มั้ยน้องงง ฮี่ ฮี่

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:30:18 AM »

ใจเย็นๆๆๆ กัน ครับ

แมนยูมี เซอร์ อเล็กซ์

ชลบุรี FC มี เซอร์ เด็จ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ !!!
Ha11oWeeN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:12:29 AM »

จังซีลอน เป็นที่รู้จักของบุคคลทั่วไปหรอครับ  มันก็แค่นามปากกา  เชื่อไหมครับ  หน้าตาเขาผมยังไม่รู้จักเลย  สาบานให้ดิ้นตายสิ

Golf_Prakarn
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +558/-135

ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ ตูเชียร์!!

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:26:38 AM »

อย่าได้แคร์สื่อใดๆ..

samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +367/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:02:10 AM »

ติดคุกไม่ต้องกลัว ผมขอได้.............................ให้ขังห้องเดียวกัน

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
ต๋องบางพลี
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-1

ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:58:38 AM »

ประเทศไทยเรามันเป็นเผด็จการหรือครับ

Deangchick_FC28
Hero Member

คะแนนความรัก: +252/-685

มัจฉาสีน้ำเงิน ศรีราชา เอฟซี

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:56:09 PM »

ทุกอย่างมันมีขอบเขตครับ เห็นด้วยไม่เห็นด้วย ไม่มีใครว่าแต่ถ้าเล่นด่ากันขนาดนั้นใครก็โกรธครับ ลองคิดกลับกันถ้าเราโดนแบบนั้นบ้างจะรู้สึกอบ่างไร นี่แหละครับบทเรียน

เรารักศรีราชา เอฟซี เราจะอยู่รอด
www.srirachafc.com
Bza_laker
Hero Member

คะแนนความรัก: +223/-34

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:12:55 PM »

ทีหลังใครโพสด่าใครก็ คงมีไปแจ้งความข้อหาหมิ่นประมาท นี่แหล่ะคือโลกของคำว่า ความไม่เท่าเทียมกัน                       

เราก็แค่คนธรรมดา ที่อยากเห็นความสำเร็จ แต่คนที่เหนือกว่าคนธรรมดา ไม่คิดเหมือนเรา

0_o-เส้นใหญ่ผัดซีอิ๊วNo.23-o_0
Spectacle.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-83

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:36:09 PM »

ข้อคิดที่ได้ คือ คิดก่อนพิมพ์ครับ 

ลามะหนุ่มแห่งเนปาล_AV070
เตือนครั้งสุดท้าย!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-159

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลกา

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:42:41 PM »

กระทู้ฮอตฮิต

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
A_rooster_AV_129
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-22

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:50:25 PM »

แต่ผมเห็นด้วยกับ จขกท. ว่ะ
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:41:49 PM »

พึ่งได้อ่านกระทู้นี้

ให้กำลังใจ การิน ครับ
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:27:42 PM »

ผมไม่ได้ปักหมุดเพื่อให้ดูว่าใครยิ่งใหญ่ ที่ผมทำผมทำเพื่อใครคุณยังไม่ทราบอีกหรอครับ?
จริงๆผมจะเงียบก็ได้ อยู่เฉยๆก็ได้ ใครจะโดนอะไรก็โดนไปไปแก้ต่างกันเอาเองมันไม่ใช่หน้าที่ผม ถ้าผมคิดแค่ว่าหน้าที่ผมคือคนทำเวบบอร์ด ใครถูกฟ้องร้องผมก็ส่งข้อมูลให้ตำรวจ แล้วให้ผมอยู่เฉยๆโดยไม่สนใจว่าสมาชิกคนนั้นจะเป็นอย่างไร ผมเห็นทุกท่านในนี้เหมือนพี่ๆน้องๆ มีอะไรช่วยได้ก็ต้องช่วย ในเมื่อเป็นความประสงค์ของเจ้าของกระทู้ว่าต้องการขอโทษกับสิ่งที่ได้ทำลงไป ผมก็นำมาสื่อให้สมาชิกหลายคนในนี้ที่ทำงานหรือรู้จักกับผู้ฟ้องร้องเพื่อให้พวกเขานำไปแจ้งไปบอกให้ทราบเพื่อช่วยเหลือกันยังไงเราก็รักบอลไทยเหมือนกัน  ถ้าคุณคิดว่าที่ผมนำกระทู้สมาชิกที่เกิดปัญหาต้องการโพสขอโทษผู้ที่เอาเรื่องมาปักหมุดแล้วผิด การที่ผมต้องการช่วยสมาชิกคนหนึ่งมันผิด ผมก็ไม่มีอะไรจะพูด

สิ่งที่ผมทำผมทำตามหน้าที่และตามกฎหมาย เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจขอมาผมก็ต้องให้ความร่วมมือ และเมื่อเกิดปัญหาผมก็ต้องพยายามช่วยสมาชิกให้มากที่สุดที่ทำได้ ผมไม่ได้กลัวหรือคิดว่าใครยิ่งใหญ่ ถ้าเป็นอย่างที่คุณคิด ที่นี่คงไม่เป็นกลางอย่างที่สมาชิกหลายท่านได้พูดไว้ บ้านเมืองก็ต้องมีกฎ และที่นี่ก็เป็นที่สาธารณะ การทำอะไรลงไปที่มันไม่เป็นไปตามกฎหมายก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องมีการฟ้องร้อง ไม่มีใครยิ่งใหญ่อยู่เหนือกฎหมายอย่างที่สมาชิกบางท่านเข้าใจ เขาเสียหาย เสียชื่อเสียงมันเป็นเรื่องธรรมดาที่เขาต้องฟ้องร้อง  ผมไม่อยากให้เกิดกรณีนี้ขึ้นอีกในนี้ จึงอยากให้เป็นตัวอย่างกับสมาชิกทุกท่านก่อนที่จะโพสอะไรลงไปให้คิดสักนิด

ทำไมเวบมาสเตอร์ ถึงต้อง ปักมุด (เพื่อให้ดูเหมือนพวกมันยิ่งใหญ่ไไรหนักหนา)
ทำไมเขาขอมาเราก็แค่ ล๊อกกระทู้ หรือลบไป ถ้าเขาขอความร่วมมือมาจริงก็ตรวจสอบย้อนไปที่ ต้นทางที่ขอ(ว่าจริงไหม?)

ทีพวกมัน เขียน ข่าวว่าแฟนบอลแบบผิด ๆไม่เห็นมีผลอะไรเกิด ขึ้น

แล้วที่ว่ามันจะฟ้องร้องนั้น จริงเท็จแค่ไหน ไม่มีหลักฐานมาแสดงเลย

ถ้าฟ้องจริงๆ สิ่งไหนที่จะเอาผิด ในเมือ ที่แห่งนี้มันมีเสรีภาพของมันอยู่ในตัว

การที่เขาด่าเพราะเขารู้ข้อเท็จจริงมากว่า เขาถึงด่า  

งานนี้ ผมเรียกร้อง ให้ ยกเลิกปักมุด ครับ ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ

ด้วยความเครพ

* susu1.gif (42.59 KB, 500x393 - ดู 4592 ครั้ง.)

* susu2.gif (40.92 KB, 781x554 - ดู 4577 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:35:26 PM โดย Webmaster » บันทึกการเข้า
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1189/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:45:55 PM »

อืม....สื่อมวลชลถ้ามีจรรยาบรรณซักหน่อย เมืองไทยคงน่าอยู่มากกว่านี้ครับ
ผมมองแบบเป็นกลาง(ที่สุด)นะครับ แพทย์มีแพทยสภาสำหรับควบคุมคนในวงการแพทย์(พยาบาล)ทั้งหมด,วิศวกรมีสภาวิศวกรควบคุมวิศวกรเช่นกัน และสื่อมวลชลทั้งนักข่าวและหนังสือพิมพ์ รวมทั้งวิทยุโทรทัศน์ก็มีองค์กรของตัวเองเรียกว่า"....."อะไรนี่แหล่ะ
ทั้งนี้องค์กรต่างๆที่จัดตั้งขึ้นมาก็เพื่อแก้ไข,ปรับปรุง,พัฒนาบุคลากรของตนเองทั้งนั้น เคยสังเกตุมั๊ยครับว่าทำไมเวลาที่มีคนเดือดร้อนเพราะบุคคลในองค์กรดังกล่าวไม่ว่าจะถูกหรือผิด(ตามแต่ศาลจะรับหรือไม่รับ)ทำไมเรื่องที่เกิดจึงเหมือนไฟใหม้ฟาง,ทำไมจึงร้อนแรงแค่ชั่ววูบ และเคยสังเกตุมั๊ยว่ามันจะต้องมีเหตุมีผลที่องค์กรนั้นเอามาหักล้างเข้าข้างคนของตัวเองเสมอๆ มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับเมืองไทย!!!

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
ยุงลาย
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +77/-3

| | |
« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:06:30 PM »

จอน สี ลัง มัน ยิ่งใหญ่ จริงๆๆ
อย่าไปกลัวมัน สู้ๆๆๆ
..ศิษย์หลวงพ่อนพ..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +380/-141

| | |
« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:19:33 PM »

นักข่าว เขียนข่าวไม่มีสีสรร  ข่าวมันก็คงน่าเบื่อ ไม่มีคนอยากอ่าน
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:43:39 PM »

อืม  แล้วคนที่แจ้งความมันชื่อไรครับ  คนที่โดนฟ้องครับ

โก๋นิคส์LSS.FC.เสาร์สวิงกิ้ง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +198/-0

มาลำบากกับพี่มั้ยน้องงงง ฮรี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:18:51 PM »

เหอะๆๆๆ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

คิดให้ถี่ถ้วน ก่อนจะโพสครับ อันตรายจิงๆ เหอะๆๆ

เจอกันตลาดนัดรถไฟ โซน G เสาร์-อาทิตย์ 17.30น - 24.00น ฮี่ๆๆๆ
DenTไทย(หมอโอ๊ค)@กองแช่ง_xi
Chonburi FC
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-161

Dentistry PSU

| | |
« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:30:19 PM »

อย่าไปกลัวหรือเกรง มีอะไรที่เราพูดแล้วถูก ผมก็พูด

ผมแขวะ ผมด่าก็เป็นเรื่องจริงทั้งสิ้น กล้าที่จะพูด

ต่อไป ก็อยู่ไม่ได้เอง สื่อสารมวลชน!!!

♥miraKOoo♥_♥HueN♥
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Newbie
**

คะแนนความรัก: +9/-3

| | |
« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:48:46 PM »

อืม อย่างนี้นี่เอง

cufootballclub
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-8

| | |
« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:28:05 PM »

อืม  แล้วคนที่แจ้งความมันชื่อไรครับ  คนที่โดนฟ้องครับ

ชื่อ พ.ฑ.      ช.ต.ม.ก.ก.  ครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์