กระทู้บอลไทย
กันยายน 16, 2014, 11:48:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรียน ภาษาเหนือก่อนไปขึ้นดอยกันครับ  (อ่าน 6676 ครั้ง)
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-428

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 12:50:44 PM »

เนื่องในโอกาสที่ชาว _SR จะเดินทางไปทำบุญขึ้นดอย ทางเหนือกัน เลยเอามาฝากครับ  ยิงฟันยิ้ม

กึ๊ดเติงหา = คิดถึง
อู้กำเมือง = พูดภาษาเหนือ
ฮ่วมกั๋น = ร่วมกัน
จ้วยกั๋น = ช่วยกัน
หมู่เฮา = พวกเรา
ปี้น้อง = พี่น้อง
สะหล่า = ช่าง
ดักแส้ปดักสอย, ดักปิ้งดิงดอย = เงียบเชียบ, ไม่ได้ข่าวคราว
ไข้ป๊ะ = อยากพบ, อยากเจอ
เฮียนฮู้ = เรียนรู้
ง่าว = ไม่ฉลาด
สึ่งตึง = ซื่อบื้อ ไม่ฉลาด
ล๊วก = ฉลาด
ม่วนแต้ๆ, ม่วนขนาด = สนุกมากๆ
ไข้ฮาก = อยากอาเจียน
ไข้หัว = หัวเราะ
งามไบ้งามง่าว = สวยมาก, สวยเลอเลิศ
บ่าวเคิ้น, บ่าวเฒ่า = หนุ่มโสดไม่แต่งงาน
สาวเคิ้น = สาวๆที่กะลังจะขึ้นคาน
ง่อม = เหงา
ก้าย = เบื่อ
ละอ่อนต่อนแต่น = เด็กๆ
ฮักเมา, ลักเมา = แอบชอบ
ซ่ะป้ะซ่ะเป้ด = มากมายหลายอย่าง
ปะเลอะปะเต๋อ = เยอะเยอะ
สะหลิดปิดป้าง, แฮ้น, สะหลิดด๊ก = แรด
ขี้จ๊ะ = น่าขยะแขยง, น่ารังเกลียด
ขี้ปุ๋มหลวง = พุงโต
หลุ่ = พัง, เสีย
ฝั้งๆ โวยๆ = รีบๆ เร็วๆ
ผะเลิด = ลื่น
ปั้กขวิด = หัวคะมำ
ปิ้นจะลิ่น = ตีลังกา, หกคะเมน
ขึด = ผิดจารีต

ที่มา http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=38664 ยิงฟันยิ้ม
Chonsea_AV001
องครักษ์ พิทักษ์ ไทยสู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +228/-17

ท่านอดีตผู้นำ AV Group

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 12:52:12 PM »

แล้วอันนี้อ่ะครับ  ที่พี่เคยเอามาลง    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ki-moo-chi?          คี- มู่ - จี๋              ดีไหม,ชอบไหม (ผู้ชายจะถาม)
Ki-moo-chi?          คี- มู่- จี๋ อา...        ดีจัง (ผู้หญิงจะตอบ)
Mot-to?                โมะ-โตะ               เอาอีก (หากต้องการเพิ่ม)
i-tai-yo?                 อิ- ไต- โยะ            มันเจ็บนะ
kai-ka?                  ไก - ก๊ะ                มันเสียวนะ
shi-go-ku?            ชิ – โก – คุ          การขยับขึ้น ๆ ลง ๆ
dai-te?                   ได –เตะ              กอดฉันที
i-ku?                      ไอ – คุ                 มันใกล้จะประทุแล้ว (คงรู้นะว่าใช้กับอะไร)
Shi-te/shi-you?     ชิ – เตะ / ชิ - ยู   โปรดลงโทษฉันเถอะที่รัก
su-ki?                    ซู – กิ                  ชอบจังเลย
chin-bo?               ชิน – โบะ            ช้างน้อย (ของผู้ชาย)
dai-ski?                 ได – ซะ-กิ          ฉันรักมันค่ะที่รัก
ko-ko?                  โก๊ะ - โก๊ะ            ตรงนี้สิค่ะ
o-ki?                      โอ - ไค                อุ๊ย...ใหญ่จัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ที่มา : http://janzaa.spaces.live.com

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-428

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 12:54:14 PM »

55+ เฮ้ยอันเนี้ยไม่เกี่ยว นี่มันภาษา ญี่ปุ่น
S E D G E_AV87
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

อย่าหยุดยั้ง

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:01:11 PM »

มั่วมาเลยน่ะ  ท่านประธานที่เคารพ

Jonathan_SR01
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +549/-48

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:18:29 PM »

ต้องอธิบายนิดน่ะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิด นี่คือกิจกรรมของเราสู้ๆ ทั้งหมดน่ะครับ ไม่ใช่ของ SR อย่างเดียว

เราร่วมด้วยช่วยกันครับ ทุกกลุ่ม ลองดูคนที่จะไป ตัวจ๊ด ชลซี นั้นคือประธานของกองแช่งแล้วก็เอวีครับ

เราช่วยกันทั้งหมด
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ต้องเชียงใหม่_
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-67

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:32:35 PM »

แล้วอันนี้อ่ะครับ  ที่พี่เคยเอามาลง    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ki-moo-chi?          คี- มู่ - จี๋              ดีไหม,ชอบไหม (ผู้ชายจะถาม)
Ki-moo-chi?          คี- มู่- จี๋ อา...        ดีจัง (ผู้หญิงจะตอบ)
Mot-to?                โมะ-โตะ               เอาอีก (หากต้องการเพิ่ม)
i-tai-yo?                 อิ- ไต- โยะ            มันเจ็บนะ
kai-ka?                  ไก - ก๊ะ                มันเสียวนะ
shi-go-ku?            ชิ – โก – คุ          การขยับขึ้น ๆ ลง ๆ
dai-te?                   ได –เตะ              กอดฉันที
i-ku?                      ไอ – คุ                 มันใกล้จะประทุแล้ว (คงรู้นะว่าใช้กับอะไร)
Shi-te/shi-you?     ชิ – เตะ / ชิ - ยู   โปรดลงโทษฉันเถอะที่รัก
su-ki?                    ซู – กิ                  ชอบจังเลย
chin-bo?               ชิน – โบะ            ช้างน้อย (ของผู้ชาย)
dai-ski?                 ได – ซะ-กิ          ฉันรักมันค่ะที่รัก
ko-ko?                  โก๊ะ - โก๊ะ            ตรงนี้สิค่ะ
o-ki?                      โอ - ไค                อุ๊ย...ใหญ่จัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ที่มา : http://janzaa.spaces.live.com

ชอบภาษาญี่ปุ่นครับ +1
พระเอก EROtic
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +305/-168

หลบหน่อยพระเอกมา

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:52:08 PM »

จ้าดง่าว เอาไว้ด่าเพื่อนฝูง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยากเป็นคุณครูจังเลย   ยิงฟันยิ้ม
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-472

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:01:01 PM »

555+ ดีครับ 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
Neo-Nazism
Sr. Member

คะแนนความรัก: +113/-74

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 03:56:36 PM »

อันนี้เอาไว้ชมสาวนะครับ

น้องหยังมางามแต้งามว่า
ฮูดังน้องงามเหมือนขะหลำ.........

รับรองสาวๆ ยิ้มจนแก้มฉีกเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์