Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 24, 2019, 02:00:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ประวัติวุฒิชัย ทาทอง  (อ่าน 23282 ครั้ง)
คนไทยที่ดูบอลไทย
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

ฟุตบอลไทยจงเจริญ!!!

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:21:03 PM »

คืออยากจะทราบประวัตินักบอลคนนี้อ่ะคะ
ชอบมากเลย เล่นดี ขนัยไล่บอล เกมส์รุก เกมส์รับเยี่ยม
ที่สำคัญยังเร็วอีก ใครพอจะทราบก้อบอกหน่อยและกันนะคะ

++ ความจริงคือสิ่งที่พึงรู้ ความดีความคือสิ่งที่พึงกระทำ ++
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +652/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:29:47 PM »

เป็นเด็ก อำเภอกันทรารมย์  จังหวัดศรีสะเกษ  แต่ไปโด่งดังกับ โรงเรียนกีฬาอุบล ฯ  ได้โค้วต้าช้างเผือก เข้าเรียนที่จุฬาฯ  ปัจจุบันสังกัดสโมสรฟุตบอล จุฬา-สินธนา  ที่มีอันดับนำเป็นที่1 ของ ลีกดิวิชั่น 1 กลุ่ม B ครับ  ถ้าละเอียดมากกว่านี้คงรอทีมงาน ฟุตบอลสยาม  หรือไม่ก็ เอฟเอ็ม 99 ครับ

เป้ง หมากเตะ(panitan_pk)
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-1

สุภาพบุรุษน้ำเงิน-ฟ้า

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 07:15:20 PM »

อาจารย์หนุ่ยนี่ข้อมูลเจ๋งจริงๆครับ 
ผมขอเสริมหน่อยนะครับ  พอโด่งดังกับไนกี้ พรีเมียร์คัพ กับกีฬา อุบล
วุฒิชัย ทาทอง ไปต่อม .ปลายที่ กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
ผมว่า  รร กีฬาอุบลนี่ปั้นเด็กติดทีมชาติเยอะนะครับ   เช่น

ปิยะชาติ   ถามะพันธ์     รร  กีฬาอุบล   ไปต่อ  กรุงเทพคริสเตียน  ทีมชาติไทยชุดปรีโอลิมปิก
เกรียงไกร   พิมรัตน์      รร  กีฬาอุบล   ไปต่อ  จุฬาภรณ์ราชวิทยาลัย   ทีมชาติไทยชุดปรีโอลิมปิก
ภานุวัฒน์   ไฟใหล         รร  กีฬาอุบล   ไปต่อ  รร.กีฬาขอนแก่น    ทีมชาติไทยชุดปรีโอลิมปิก
วุฒิชัย   ทาทอง             รร  กีฬาอุบล   ไปต่อ  กรุงเทพคริสเตียน  ทีมชาติไทยชุดปรีโอลิมปิก ถูกตัดตัว
ชัยณรงค์  ทาทอง          รร  กีฬาอุบล   ไปต่อ จุฬาภรณ์ราชวิทยาลัย  เยาวชน 20 ปี น้องชายวุฒิชัย

นอกเรื่องอีกคนนะครับ  รร. กีฬาอุบลราชธานี มีนักบอลเป็นพระเอกด้วย

เสกสรรค์   สุทธิจันทร์    หรือ   แสงเหล็ก  ในภาพยนตร์  หมากเตะ รีเทิร์น
เจ้าเดี่ยว   เรียน  ที่ รร.กีฬาอุบล  แล้วไปต่อ ม.ปลาย ที่สิงห์เอกมัย  ปทุมคงคา

ขอโทษนะครับนอกเรื่อง  แต่ผมว่า โรงเรียนนี้ผลิตนักเตะเข้าสู่ทีมชาติได้หลายคน

CHEER♥THA.
ศรัทธาบอลไทย
Hero Member

คะแนนความรัก: +45/-58

บอลไทยในสายเลือด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 09:23:02 PM »

อืมใช่ๆๆ..... เราก็อยากรู้เหมือนกันเพราะเล่นได้ดีมากเวลาอยู่ในสนาม..ทุ่มเทกับการเล่นบอลเป็นอย่างดี... ตอนที่เตะบอลไม่เข้าสงสัยจะผิดหวังมากเลย เหอๆๆสู้ๆๆขอใหติดทีมชาติล่ะกัน
ยักษ์ เมืองทอง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-26

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 09:45:34 PM »

ชอบ เหมือนกัน 
~!~!

www.mtufc.com  (MUANG THONG UNITED)  เมืองทอง ยูไนเต็ด

kiimz~ละอ่อนศิลป์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

ทุกอย่างอยู่ที่ใจ..จงเชื่อว่าทำได้ แล้วคุณจะทำได้

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 12:13:22 PM »

หล่อ เก่ง น่ารัก

ทีมไทยที่รัก

ฉันรักเธอจังเลย....
BCCFC
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-10

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 12:36:37 PM »

ประวัติในแง่ กรุงเทพคริสเตียน

ช่วยกรุงเทพคริสเตียน คว้าแชมป์ฟุตบอล 7 สี
                                  คว้าแชมป์จตุรมิตรเดี่ยวๆ ในรอบ 12 ปี

peaman
Newbie
*

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 03:18:09 PM »

''หยืด'' เป็นเด็ก รร  กีฬาอุบลราชธานี ตอน มัธยมต้นครับ เคยเป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งไนกี้พรีเมียร์คัพ หรือปัจจุบันเรียกว่า แมนเชสเตอร์พรีเมียร์คัพนั่นแหล่ะ รอบสุดท้ายที่บาร์เซโลน่าได้อันดับที่ 16 (มี 16ทีมเข้าร่วม)ก่อนที่จะย้ายมาเรียนที่กรุงเทพคริสเตียนตอนมัธยมปลาย และเข้าเรียนจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัยด้วยโควต้านักกีฬาครับ มีน้องชายชื่อชัยณรงค์ ทาทองหน้าเหมือนกันแต่น้องชายจะสูงกว่า
SysRq
คนไทย ใจดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +116/-49

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 03:51:32 PM »

เป็นอีกหนึ่งในผลงาน ของ อาจารย์ ณรงค์ศักดิ์ ครุพันธุ์

Khemmarath Wanderers
ฟุตบอลไม่ใช่ทุกสิ่งในชีวิต แต่คือส่วนหนึ่งของชีวิต
VV Get Out
pee_o_pee
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

BunnyGalz

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 08:46:27 PM »

พี่เดี่ยว ตอนนี้เรียนที่ นิเทศศาสตร์ วิทยุ โทรทัศน์ ( RTV )

มรภ. สวนดุสิต ศูนย์ระนอง 2  ปี 2   รึป่าวคะ ? เหมือนเคยเจอนะ

••••||     [ p ] [ o ] [ p ]     ||••••
Angie
Jr. Member
**

ช ง โ ค สี ม่ ว ง

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:07:42 PM »

ประวัติในแง่ กรุงเทพคริสเตียน

ช่วยกรุงเทพคริสเตียน คว้าแชมป์ฟุตบอล 7 สี
                                  คว้าแชมป์จตุรมิตรเดี่ยวๆ ในรอบ 12 ปี

^
^
ถูกต้องนะคร๊าบบบ...........
ผลงานในยูลีกก้อโดดเด่นอีกด้วยค่ะ ><"

BCC FC   :::กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย:::                  

"ม่วงคือเกียรติเราผอง อันสีทองคือราคาค่าความดี"
witoon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +119/-35

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 09:13:48 PM »

น่าเสียดาย
Num2018
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-4

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 10:37:41 AM »

เป็นกองหน้าที่ใช้ลูกโหม่งดีมาก
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +170/-64

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 11:08:42 AM »

ยังไปขุดเจออีกนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์