กระทู้บอลไทย
เมษายน 24, 2014, 03:22:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ การทำให้ Kaspersky Internet Security ฟรี ไม่มีวันหมดอายุ +++  (อ่าน 92376 ครั้ง)
viTamiN_A_กรูปรี_CF18+AV
SISAKET FC + LIVERPOOL ถ่อนั้น
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1294/-263

ซาร่า- สะบัดบ้อบ อิอิ

| | |
« เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:02:48 AM »

เห็นหลายๆท่านบ่นว่าโดนไวรัสกิน ผมก็ไม่รุ้หรอกนะครับว่ามันยังไง  ยิงฟันยิ้ม (ว่าไปโน้น) ก็เลยแนะนำให้หันมาลองใช้ Kaspersky Anti Virus ดูกัน ซึ้งใครที่พอมีเงินก็แนะนำซื้อKey แท้ ได้เลย ครับ 499 บาท เอง ใช้ได้ 1 ปี แต่ผมมีวิธีที่ดี และประหยัดมาเสนอสำหรับท่านที่เห็นว่า 499 บาท น่าเอาไปซื้อ Miyabi 5 แผ่นดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อันนี้ผมไปเจอมาจากเวบบอร์ดหลายๆ ที่และก็ได้ ทำการขออนุญาติเขามาแล้ว โดยวิธีการทำเช่นนี้ไม่ใช่การแฮคหรือละเมิดลิขสิทธิ เพียง แค่หลอก Kaspersky มันเฉย ๆ ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์นะ แถม Kaspersky จะต้องส่ง Key แท้มาให้เราด้วย

สิ่งที่ต้อง มี
1. Kaspersky Internet Security 2010 -----------> อันนี้หาโหลดเองนะครับ ถ้าเอาลิ้งค์เกรงว่าจะผิดกฏบอร์ด
2. ความเข้าใจในการแก้ registy Windows นิดเดียว

ถ้าพร้อมไปกันเลยครับ

1.เปิด Kaspersky ขึ้นมา
2.ลบ Keyfile อันเก่าออกก่อนดังรูป

3.จากนั้นกด Setting มุมขวาบนแล้วปิด Enable protection

4.ปิด Enable Self-Defens และ Disable external service control

ถ้ามันถาม ตอบ YES

5.ให้กด Window+R เพื่อเปิด "Run" แล้วพิมพ์ว่า "regedit"
6.ให้เข้าไปตามนี้
"HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\KasperskyLab\protected\AVP9\environment"
จากนั้นดูหน้าต่างด้านขวา หา "ProductStatus" Double Click แล้วเปลี่ยน"Release"เป็น "Beta"

ปิด RegEdit ไป

7.เปิด (ติ้กถูก) ที่ปิดไว้ตอนแรก (ข้อ 3 ข้อ 4 )
8. Restart เครื่องใหม่ เพื่อให้เครื่องอ่านค่า registy อันใหม่
9. ต่อมาให้เรา Activate ด้วย Beta Key ดังรูป (---- ถึงตรงนี้อย่าลืมต่อเน็ตด้วยนะ----)

10. รอนิดหนึ่ง จะไปชงกาแฟ ต้มมาม่า พาแฟนไปเที่ยวห้าง หรือพาปะป๋าไปกิน MK ก่อนก็ได้ครับ

11.แต๋น แต่น เรียบร้อย ครับ เราได้ Kaspersky ฉบับ Beta มาทดลองใช้เรียบร้อยแล้ว.....

12.ถ้าเกิดหมดอายุการใช้งาน เราก็แค่ลบ Key เก่าแล้ว Activate ใหม่ด้วยการกดที่ "License" ด้านล่าง
จากนั้นก็กด Activate beta license ก็จะกลับมาใช้ได้อีก 30 วัน เหมือนเดิมไปเรื่อย ๆ เท่าที่เราพอใจ

ข้อดีของการแก้ให้เป็น BETA TEST ดูตามรูปนี้เลยครับ

ที่สำคัญไม่ใช่การละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่เสี่ยงโดยการโดยคนอื่นแอคจากการใช้ Fake Key ไม่ต้องมานั้งเบื่อกับการเตือนตลอดเวลา เมื่อใช้ Reseter แถมเวลาครบ 30 วัน ก็แค่ registed ก็ใช้ได้ต่อ แถม Key ที่ได้ก็เป็นของแท้ ไม่ต้องกลัวใครมาแอบแฮค(ยกเว้น Kaspersky มันจะแฮค เราเอง)

Credit by boatkung20 And K.shrim  deedeejing.com

หวังว่าคงประโยชน์แก่ท่านสมาชิกไม่มากก็น้อยนะครับ นอนละ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 05:53:43 AM โดย viTamiN_A_กรูปรี » บันทึกการเข้า

☺PatricK☺
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +51/-17

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:25:07 AM »

อืม เป็นประโยชน์ดีครับ วิธีนี้ง่ายดี ไม่ต้องไปใช้พวก trail reseter

ขอบคุณครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +243/-147

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:24:13 AM »

สุดยอดครับ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-149

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:44:41 AM »

ถ้าได้จริง มันจะเยี่ยมมาก เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปลองครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Inter012FCTS
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +280/-3

ฮายาเตะ พ่อบ้านประจัญบาน

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:48:56 AM »

ขอบคุณมากครับตอนนี่ใช้ของแท้อยู่อะครับ

north2009_AV082
เพราะฟุตบอลไทย คือชีวิต คือลมหายใจ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +260/-92

AV สัญลักษณ์แห่งส้วมคุณภาพ...จริงๆนะเนี่ย..ฮี่ๆๆๆๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:43:21 PM »

ไม่ได้ว่าคนที่ใช้แคสเปอร์นะครับโดยความรู้สึกส่วนตัวแล้ว แคสเปอร์เนี่ย ผมว่าไม่ค่อยเวิร์คนะ ผมเคยเห็นว่าแค่ไอ้เจ้าตัว Autorun.exe ยังเอาไม่อยู่ บางทีโดนมากกว่านั้นทั้งๆที่เป็นของแท้อัพเดทตลอดยังเอาไม่อยู่เพราะตอนนี้ผมใช้ ESS4 สบายใจอัพเดทง่ายไวรัสตัวไหนมาโดน ESS 4 ฟาดเรียบ แต่คนที่ใช้แคสเปอร์ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ไม่เป็นไรครับแค่ความรู้สึกส่วนตัวเท่านั้น

Afterlife1910
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-64

SISAKET FC SUSU

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:34:46 PM »

thank you

พันโท Masaru
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +49/-0

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:45:18 PM »

ของพบใช้ McAfee ดีมากเลย ไวรัส ไม่กล้าเข้าเครื่อง

เพราะ Scan ทีไร ก็ไม่เคยเจอไวรัสเลย ...

เยี่ยม ... ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์