Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 04, 2020, 12:12:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรลีก2550 ถ้าให้มีการเตะแบบเหย้าเยือนจะดีไหม  (อ่าน 3642 ครั้ง)
deemakak
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-0

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 01:27:36 AM »

อาจจะไม่ต้องถึงขั้นใช้ระบบลีก แต่ให้มีระบบเหย้าเยือนในการแข่งแบบทัวร์นาเม้นท์

เช่น ในรอบแบ่งภาค สมมติภาคนึงมี10-12 ทีม ก็แบ่งเป็น2สายๆละ5-6ทีม เล่นแบบเหย้าเยือนพบกันหมดในสาย แล้วก็เอาที่1-2แต่ละสายมาไขว้กัน ที่1สายนึงเจอที่2อีกสายนึง เล่นแบบเหย้าเยือนเหมือนกัน ผู้ชนะของทั้ง2คู่(2ทีม)ก็เข้ารอบชิงทั่วประเทศไปเลย ไม่ต้องมาชิงชนะเลิศในภาคให้เสียเวลา

ส่วนรอบชิงทั่วประเทศ ถ้ารอบแบ่งภาค5ภาคก็มี10ทีมรอบชิง ถ้าแบ่ง4ภาคก็มี8ทีม การแข่งขันก็ใช้วิธีแบบเดียวกันกับรอบแบ่งภาคเลย เพิ่มรอบชิงชนะเลิศขึ้นมาให้เล่นแบบเหย้าเยือนอีกเช่นกัน

ผมว่าการจัดให้มีการเตะแบบเหย้าเยือนจะดึงแฟนบอลเข้าสนามได้ดีกว่าแน่นอน เพราะการแข่งขันน่าสนใจ ผู้คนก็สามารถเข้าไปตามชมได้ และสโมสรก็จะพัฒนาได้อย่างต่อเนื่องด้วย เพราะได้เรียนรู้ระบบการจัดการและมีโปรแกรมการแข่งขันที่นานขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2007, 01:29:44 AM โดย deemakak » บันทึกการเข้า
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 07:22:24 AM »

คงไม่มีงบทำหรอกมั้งครับผมว่านะ

Hang^Over
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-1

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 09:26:12 AM »

o k
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +951/-121

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:12:26 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

แต่สมาคมคงทำไม่ได้หรอก อ้างเรื่องไม่มีงบตามเดิม

ถ้าจัดให้ดีๆ นะ สปอนเซอร์เพียบ โดยไม่ต้องอ้างเรื่องงบ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
ภูเขาสูงเสียดฟ้า
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +43/-59

.....

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:15:31 PM »

งบก็ขึ้นมาอีกเยอะ สมาคมฟุตบอลไม่เอาด้วยแน่นอนครับ 

เก่ง ไม่ กลัว
พูดบนพื้นฐานความจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-84

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:29:40 PM »

สปอนเซอร์ จะมาอีกเพียบ??? กับบอลระดับล่างสุดของไทยเนี่ยนะครับ

ไทยลีกยังไม่ค่อยมีสปอนเซอร์ด้วยซ้ำ

ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้ หรอกที่จะหาสปอนเซอร์มาจัดระดับ โปรลีก (SAT) แบบมินิลีกเนี่ย ยกเว้นแต่มีข้อตกลงเรื่องค่าใช้จ่ายในระหว่างทีมที่จะแข่งขันกันเองมากกว่า

ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:44:58 PM »

ปีที่แล้วขนาดโปรลีก ที่ถือว่าประชาสัมพันธ์ได้ดีที่สุดในโปรลีกทุกครั้งที่ผ่านมา  โต้โผเป็นประชา มาลีนนท์ กับ ถิรชัย วุฒิธรรม ที่มีเพาเวอร์ขนาดนั้น  โปรลีกยังมีแค่บอลมอลเท่นเป็นสปอนเซอร์เลยครับ เห็นว่าให้ลูกบอลกับทุกทีมแค่นั้นเอง

ถ้าจัดเป็นแซทลีก แข่งแบบเหย้าเยือน  หาสปอนเซอร์ยากแน่นอนครับ  นอกจากแต่ละทีมจะไปบังคับกึ่งขอร้องให้สมาคมกีฬาจังหวัดหางบมาเพิ่มในการแข่งแบบเหย้าเยือน

* p2.JPG (38.4 KB, 450x333 - ดู 298 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2007, 12:57:53 PM โดย ผมคิดอย่างนี้นะ » บันทึกการเข้า

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
deemakak
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-0

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 01:23:01 PM »

ผมเคยตั้งกระทู้ถามที่เว็บของกกท. รู้สึกว่าการเป็นสปอนเซอร์ของเอกชนยังไม่ได้รับผลประโยชน์ทางด้านการหักลดภาษี(เห็นว่ายังไม่มีกฏหมายรองรับ) นี่อาจเป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่สปอนเซอร์น้อยด้วยมั้ง
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 04:40:46 PM »

รัฐบาลเล็งไม่เห็นจุดนี้ครับ ซึ่งจุดที่ให้เอกชนที่สนับสนุนกีฬาได้รับการลดหย่อนทางภาษีเนี่ย ยังไม่ดีพอ ก็เลยไม่มีเอกชนหน้าไหนมาลงทุนไงครับ หากสามารถลดภาษีได้ซัก 50% รับรองสปอนเซอร์เพียบ ปัจจุบันได้ลดเพียงแค่ 2% เท่านั้นครับ ไม่คุ้มเลยครับ

TheFootball
Hero Member

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 10:35:38 PM »

ที่ผมบอกว่า ถ้าจัดให้ดีๆ นะ สปอนเซอร์เพียบ โดยไม่ต้องอ้างเรื่องงบ

มามองกันให้ดีๆ นะครับ กีฬาฟุตบอลเป็นกีฬาอันดับหนึ่งของประเทศไทย
ถ้าสมาคมมีความตั้งใจในการจัดการและบริหารจริง ๆ

ผมถามหน่อยว่า บริษัทยักษ์ใหญ่ ที่ไหนจะไม่เกล้าเข้ามาทุ่มงบประมาณบ้าง
เอาง่ายๆ อย่างปีนี้มีบริษัทยักษ์ใหญ่ ยอมทุ่มงบให้กับทีมจังหวัด
พอเข้าไปคุยกับสมาคมว่าจะต้องทำยังไงบ้าง
สมาตมบอก ไม่รู้

อย่างนี้จะมีใครกล้ามาสนับสนุนบ้างครับ

ที่จัดๆกันมาน่ะ ไม่เคยมีหลักประกันอะไรเลยว่า ปีต่อไปยังจะจัดกันเหมือนเดิมหรือเปล่า

ปีที่แล้วโปรลีกจัดโดย กกท. คุณรู้หรือเปล่า กรรมการน่ะมาตรฐานขนาดไหน
เป็นผู้ตัดสินกลางสนามในโปรลีก แต่เป็นไลน์แมน ในเกมไทยลีก
นี่หมายความว่ายังไง ผู้ตัดสินระดับสำรองแต่เป็นผู้ตัดสินหลักของเกมโปรลีก

นโยบายคุมกำเนิดโปรลีกอีก แบบไหนก็รู้ๆกันอยู่ ไม่ต้องมาถามผมนะ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
Noojeab
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

== รักบอลไทยค่ะ ==

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 01:17:48 PM »

TheFootball
Hero Member

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 06:05:19 PM »

TheFootball
Hero Member

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 07:41:06 PM »

ลีกภูมิภาค ปีนี้ฮือฮามากๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์