กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 02, 2014, 07:16:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแบบฝึกหัดการเล่นบอลขั้นเทพมาฝากเพื่อนๆๆ  (อ่าน 19921 ครั้ง)
yuupol_AV009>SR67
ถูกแบน-เพราะด่าคนกดลบ
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +505/-945

Sci Commerce

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:54:49 PM »

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 1

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 2

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 3

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 4

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 5

แบบฝึกการเลี้ยงบอล ฝึกได้เป็นเทพ 6

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:03:46 PM »

เอาไปฝึกกันนะครับ จะได้เล่นกันเก่งๆๆ

zap e lee
Sr. Member

คะแนนความรัก: +27/-3

zap e leeประธานต้นฉบับเบื่อเอเย่นต์โสดเมียเลี้ยว

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:05:13 PM »

ขอบคุงค่ะ

zap e lee_YAKUZA

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:24:59 PM »

ถามหน่อยนักบอลไทยเคยฝึกไหมแบบนี้อะ

พันโท Masaru
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +49/-0

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:41:50 PM »

ถามหน่อยนักบอลไทยเคยฝึกไหมแบบนี้อะ

อันนี้ หลัก ๆ มันใช้ กับฟุตซอลครับ ฝึกไม่ฝึกไม่รู้ แต่ ฟุตซอล ไทย เก่ง กว่า ญี่ปุ่นครับ
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:00:07 PM »

อันนี้ หลัก ๆ มันใช้ กับฟุตซอลครับ ฝึกไม่ฝึกไม่รู้ แต่ ฟุตซอล ไทย เก่ง กว่า ญี่ปุ่นครับ

ถ้าเอาเทคนิคอย่างนี้มาใช้กับฟุตบอลลองดู กองหน้าเราจะมโอกาสมากขึ้น
ตัวประกบอาจหัวทิ่มได้

Sr. Member
*

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:03:26 PM »

ถ้าเอาเทคนิคอย่างนี้มาใช้กับฟุตบอลลองดู กองหน้าเราจะมโอกาสมากขึ้น
ตัวประกบอาจหัวทิ่มได้

ถ้าทำได้นี่ต้อง ระดับ เมสซี่แล้วครับ เทคนิค ฟุตซอล จะเอาไปเล่นกับฟุตบอล นั้นยากมากครับ เอาแค่วิ่งให้ได้ครบ 90 นาทีก่อนค่อยว่า กันใหม่ ครับ นักบอลไทย แรงวิ่งยังไม่มี จะเอาแรงที่ไหน ไปสับขาหลอก เอิ๊ก ๆ ๆ
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:06:15 PM »

ทำไมถึงไม่มีแรงวิ่ง
แล้วทำไงถึงมีแรงวิ่ง
ทำไงถึงจะเล่นบอลเนียน
ทำไงถึงจะส่งกันแม่น ตอบที

Sr. Member
*

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:17:03 PM »

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมไม่ใช่นักบอลขั้นเทพ แต่พอที่จะมีประสบการณ์จากการเตะบอลสนามใหญ่ และสนามเล็ก พอสมควร ผมจะอธิบายคร่าว ๆ แบบนี้ครับว่า

ทำไมถึงไม่มีแรงวิ่ง<------- เพราะ ซ้อมน้อย หรือ เวลาซ้อมไม่เน้น ที่พละกำลัง ไปเน้นที่ เทคนิคอย่างเดียว
แล้วทำไงถึงมีแรงวิ่ง<-------- อาหาร ต้องกินที่มี คาร์โบไฮเดตร สูง และมีโปรตีน เพื่อช่วยเสริมกล้ามเนื้อ การซ้อม 1.ถ้าอยากให้มีแรงวิ่งได้ทั้งเกมก็ต้องวิ่งให้ได้จำนวนรอบ เยอะ ๆ เช่นวิ่งรอบสนามบอล ให้ได้ 50 รอบ หรือมากกว่า นั้น ด้วยความเร็ว ระดับหนึ่ง ห้ามวิ่งช้าเกินไป ถ้าวิ่งช้า ก็จะไม่ค่อยได้ผล 2.เล่น ฟิตเนท เพื่อให้ได้กล้ามเนื้อ เพื่อเพิ่ม ความเร็ว และ กล้ามเนื้อที่แข็งแรงขึ้น
ทำไงถึงจะเล่นบอลเนียน<--------- ก็ต้องซ้อม เทคนิค การเล่น กับบอล ซ้อม การเจอคุ่ต่อสู้ แบบ ตัวต่อตัว หรือสรุป คือซ้อม skill นั่นเอง
ทำไงถึงจะส่งกันแม่น<--------- ก็ต้อง ซ้อมส่งบอลภายในทีม วันละ หลาย ๆ ครั้ง และ หลาย ๆ รูปแบบ
       ผมว่า นักบอล ถ้ามีแรงและความฟิต และกล้ามเนื้อที่แข็งแรง ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ดูง่าย ๆ อย่างพวก แอฟริกา สิ เทคนิคก็งั้น ๆ แต่ แรงมันเยอะ และ กล้ามเนื้อเป็นมัด ๆ ทุกคนเลย เช่นพวก เอสเซียง  ดร๊อกบ้า(ดร็อกบา เทคนิคมันไม่มี มันอาศัยถึก อย่างเดียว มันยังเป็นกองหน้าเบอร์ หนึ่งของเชลซีได้เลย) แรงมันควายชัด ๆ

สรุป ทีมชาติไทย ซ้อม 10 วันก่อนไป ซีเกมส์ มันจะไปพอ อาร้ายยยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 10:22:39 PM โดย Masaru » บันทึกการเข้า
สองแฉก แผล่บๆ_AV081
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-0

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:14:13 PM »

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมไม่ใช่นักบอลขั้นเทพ แต่พอที่จะมีประสบการณ์จากการเตะบอลสนามใหญ่ และสนามเล็ก พอสมควร ผมจะอธิบายคร่าว ๆ แบบนี้ครับว่า

ทำไมถึงไม่มีแรงวิ่ง<------- เพราะ ซ้อมน้อย หรือ เวลาซ้อมไม่เน้น ที่พละกำลัง ไปเน้นที่ เทคนิคอย่างเดียว
แล้วทำไงถึงมีแรงวิ่ง<-------- อาหาร ต้องกินที่มี คาร์โบไฮเดตร สูง และมีโปรตีน เพื่อช่วยเสริมกล้ามเนื้อ การซ้อม 1.ถ้าอยากให้มีแรงวิ่งได้ทั้งเกมก็ต้องวิ่งให้ได้จำนวนรอบ เยอะ ๆ เช่นวิ่งรอบสนามบอล ให้ได้ 50 รอบ หรือมากกว่า นั้น ด้วยความเร็ว ระดับหนึ่ง ห้ามวิ่งช้าเกินไป ถ้าวิ่งช้า ก็จะไม่ค่อยได้ผล 2.เล่น ฟิตเนท เพื่อให้ได้กล้ามเนื้อ เพื่อเพิ่ม ความเร็ว และ กล้ามเนื้อที่แข็งแรงขึ้น
ทำไงถึงจะเล่นบอลเนียน<--------- ก็ต้องซ้อม เทคนิค การเล่น กับบอล ซ้อม การเจอคุ่ต่อสู้ แบบ ตัวต่อตัว หรือสรุป คือซ้อม skill นั่นเอง
ทำไงถึงจะส่งกันแม่น<--------- ก็ต้อง ซ้อมส่งบอลภายในทีม วันละ หลาย ๆ ครั้ง และ หลาย ๆ รูปแบบ
       ผมว่า นักบอล ถ้ามีแรงและความฟิต และกล้ามเนื้อที่แข็งแรง ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ดูง่าย ๆ อย่างพวก แอฟริกา สิ เทคนิคก็งั้น ๆ แต่ แรงมันเยอะ และ กล้ามเนื้อเป็นมัด ๆ ทุกคนเลย เช่นพวก เอสเซียง  ดร๊อกบ้า(ดร็อกบา เทคนิคมันไม่มี มันอาศัยถึก อย่างเดียว มันยังเป็นกองหน้าเบอร์ หนึ่งของเชลซีได้เลย) แรงมันควายชัด ๆ

สรุป ทีมชาติไทย ซ้อม 10 วันก่อนไป ซีเกมส์ มันจะไปพอ อาร้ายยยยยยยยย
ยอดเยี่ยมครับ +1ไปเลยท่าน ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตไม่ยาก ถ้าตั้งโจทย์ง่าย
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:25:38 PM »

เด็กคนนี้จะเข้ามาบอกว่า ..

"ผมแค่เด็กดอยยังได้ซ้อมเลยครับ เลี้ยงบอล  แล้วระดับทีมชาติจะไม่เคยฝึกได้ไง  "  ยิงฟันยิ้ม

เดี่ยว..หลบสิ่งกีดขวาง

คู่ ..ล็อคหลบให้ได้

ชิงจังหวะ..สปีด..เบียด

จับจังหวะ..ยิง

ที่แน่ๆ เป็นลิงทุกวัน   แลบลิ้น

ปล. การฝึกทักษะต่างๆ ได้รับการแนะนำจาก คุณวสันต์  ถ้าท่านว่างๆ เข้ามาเห็นกระทู้นี้ ขอต่อยอดให้อีกหน่อยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

ปล.ที่2 ลูกฟุตบอลไม่พอ ต้อเอาลูกวอลเลย์บอลเสริม

ปล.ที่3 พลพรรคมังกรไฟ ท่านจำลูกฟุตบอลในมือเด็กคนแรกได้หรือไม่ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 11:37:22 PM โดย krubaball » บันทึกการเข้า

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +966/-239

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:37:01 AM »

เด็กคนนี้จะเข้ามาบอกว่า ..

"ผมแค่เด็กดอยยังได้ซ้อมเลยครับ เลี้ยงบอล  แล้วระดับทีมชาติจะไม่เคยฝึกได้ไง  "  ยิงฟันยิ้ม

เดี่ยว..หลบสิ่งกีดขวาง

คู่ ..ล็อคหลบให้ได้

ชิงจังหวะ..สปีด..เบียด

จับจังหวะ..ยิง

ที่แน่ๆ เป็นลิงทุกวัน   แลบลิ้น

ปล. การฝึกทักษะต่างๆ ได้รับการแนะนำจาก คุณวสันต์  ถ้าท่านว่างๆ เข้ามาเห็นกระทู้นี้ ขอต่อยอดให้อีกหน่อยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

ปล.ที่2 ลูกฟุตบอลไม่พอ ต้อเอาลูกวอลเลย์บอลเสริม

ปล.ที่3 พลพรรคมังกรไฟ ท่านจำลูกฟุตบอลในมือเด็กคนแรกได้หรือไม่ 555+
+1 ครับ ข้อหา ถูกใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +966/-239

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:39:33 AM »

ผมว่า นักบอล ถ้ามีแรงและความฟิต และกล้ามเนื้อที่แข็งแรง ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ดูง่าย ๆ อย่างพวก แอฟริกา สิ เทคนิคก็งั้น ๆ แต่ แรงมันเยอะ และ กล้ามเนื้อเป็นมัด ๆ ทุกคนเลย เช่นพวก เอสเซียง  ดร๊อกบ้า(ดร็อกบา เทคนิคมันไม่มี มันอาศัยถึก อย่างเดียว มันยังเป็นกองหน้าเบอร์ หนึ่งของเชลซีได้เลย) แรงมันควายชัด ๆ

อันนี้เห็นด้วยครับ

เพระผมเองทักษะบอลก็ไม่ได้ดีเด่ แต่อาศัยวิ่งอึด ทนถึก กล้ามเนื้อดี เพราะเล่นกล้ามเนื้อทุกวัน

ถ้าเราทำได้แบบพวกนี้สักครึ่งผมว่าเจ๋งเลย

Ramsey_M
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-11

ลาก่อนว่ะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:37:00 PM »

เด็กข้างบนเนี๊ยผมฝึกมากะมือ เลยทำท่าจะเทพแบบผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Hero Member
*

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:12:08 PM »

Football Skills and Tricks

ดูอันนี้ซะเเล้วจะรู้ว่าทำไมต้องฝึกอย่างข้างบน
แล้วอีกอย่างเพื่อนที่ญี่ปุ่นเค้าบอกผมเวลาว่างของนักฟุตบอล
เยาวชนก็จะฝึกเทคนิคนี้ ย้ำฟุตบอลไม่ใช่ฟุตซอล
เพราะการฝึกเหล่านี้เมื่อเจอประกบเรายังสามารถหลุดไปได้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์