Thailandsusu Webboard
กันยายน 19, 2019, 09:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดอนาถทีมปลาทูน้าฉ่วยกู้2แสนจ่ายเงินลูกทีม  (อ่าน 756 ครั้ง)
จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-520

Army United

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:12:49 PM »

สุดอนาถ "ปลาทูคะนอง" สมุทรสงคราม เอฟซี ส่อแววซ่าไม่ออก ในไทยลีก ฤดูกาลหน้า ล่าสุดยังไม่ได้บทสรุปว่า ใครจะเข้ามาเป็นกระเป๋าเงินให้ทีมฤดูกาลหน้า แถมกุนซือใหญ่ "น้าฉ่วย" สมชาย ชวยบุญชุม ต้องไปกู้เงิน มาจากการท่าเรือแห่งประเทศไทย 2 แสนบาท เพื่อมาเยียวยาปากท้องให้กับลูกทีม แฉล่าสุดมีกลุ่มทุนหลายแห่งเข้ามา แต่มีเงื่อนไข ให้เตะที่สมุทรสงครามต่อ และใช้นักเตะกับทีมงานโค้ชชุดเดิม ด้วยงบ 20 ล้านบาทเป็นอย่างน้อย แต่โดนปฏิเสธจากผู้บริหารทีม

จากกรณีที่ทีม "ปลาทูคะนอง" สมุทรสงคราม เอฟซี เจ้าของอันดับ 10 ศึกไทยพรีเมียร์ลีก 2009 ที่ผ่านมา ยังไม่สามารถขับเคลื่อนไปข้างหน้าได้อย่างเต็มที่ เนื่องจากยังไร้ผู้ที่จะเข้ามาสนับสนุนทีม ในฐานะกระเป๋าเงินหลัก เพื่อให้ได้เงินมาบริหารทีมในฤดูกาลใหม่ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 ที่จะเริ่มกลับออกมาออกสตาร์ตตั้งแต่ 7 มี.ค. 53 เป็นต้นไป

และมีข่าวออกมาก่อนหน้านี้ว่า "น้าฉ่วย" สมชาย ชวยบุญชุม กุนซือของทีม เบื่อเต็มทน กับการไม่เอาใจใส่ของคนที่มีเพาเวอร์พอที่จะสนับสนุน ที่ยังไม่แสดงความชัดเจนใดๆ ออกมาว่า ตกลงแล้วใครกันแน่ จะมาเป็นเจ้าของเม็ดเงินก้อนโตในการสนับสนุนทีมฤดูกาลหน้า จนถึงขนาดที่ว่า กุนซือคนดังของแม่กลอง เตรียมจะลาจากทีม พร้อมกับขนนักเตะที่ตัวเองดูแลอยู่หลายๆ ราย ออกจากทีมไปด้วยนั้น

ล่าสุด "โค้ชฉ่วย" ได้ออกมากล่าวว่า "หลังจบไทยลีกไปเมื่อเดือน ต.ค. 52 ที่ผ่านมา ไม่มีใครที่รับผิดชอบ จ่ายเงินเดือนให้กับนักเตะเลย ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่สิ่งที่ผมเข้าใจก็คือนักเตะทุกคนต่างมีภาระ ต้องกินต้องใช้จะให้ผมปฏิเสธความรับผิดชอบ ในฐานะที่ดูแลนักเตะทั้งทีมอยู่ไม่ได้ เพราะเรานั้นผูกพันกัน ผมเลยต้องจ่ายเงินเดือนให้นักเตะไปใช้จ่ายก่อน โดยที่ผ่านมาได้กู้เงินกับการท่าเรือแห่งประเทศไทย ที่ผมทำงานอยู่ไปแล้วถึง 2 แสนบาท เพื่อจ่ายให้นักเตะ เพราะทนเห็นนักเตะอยู่ในสภาพไม่มีเงินใช้จ่าย แต่ละวันไม่ได้"

งงมีคนพร้อมหนุนแต่โดนปฏิเสธ
กุนซือใหญ่สมุทรสงคราม เอฟซี ยังกล่าวอีกว่า "จนถึงวันนี้ผมยังไม่สามารถเข้าไปหารือกับคุณสมศักดิ์ ศิริธรรม ประธานสโมสร ที่เคยเป็นคนสนับสนุนทีมมาตลอดใน 2 ซีซั่นที่ผ่านมาไม่ได้ ทั้งๆ ที่ผมอยากจะเข้าไปหารือกับท่าน เพื่อถามถึงแนวทางว่าจะทำอย่างไรกัน เพราะหากปล่อยให้เวลายืดเยื้อไป เราจะยิ่งแย่ ตอนนี้มีนักเตะหลายๆ รายที่ออกจากทีมไปแล้วไม่ว่าจะเป็น สันติภาพ ศิริ, ทรงวุฒิ บัวเพ็ชร, ทศพร ศรีเรือง ที่ไปเล่นให้กับทีมอื่นๆ

หากสถานการณ์ยังเป็นเช่นนี้ ผมว่าเรามีโอกาสที่จะเสียนักเตะฝีเท้าดีไปหลายรายทีเดียว หากเป็นเช่นนั้นคงจะต้องเกิดหายนะครั้งใหญ่กับทีมแน่นอน เพราะว่าไปแล้วนักเตะที่เรามีใช้งานนั้นก็ไม่ได้ถือว่าเป็นนักเตะไม่มีเกรดแต่อย่างใดมีหลายๆ ทีมต้องการเด็กเรา หากเราเสียตัวหลักไปหมด ผมถามหน่อยว่าจะเอาอะไรไปสู้กับทีมอื่นมีหวังฤดูกาลหน้าได้เสี่ยงตกชั้นสูงแน่นอน

ตอนนี้ผมพยายามเต็มที่ในการจะรั้งนักเตะเอาไว้ ใจผมยังไม่อยากจากทีมไปทั้งๆ ที่ก่อนหน้าก็มีทีมระดับ ด.1 สนใจจะได้ผมไปทำทีมให้พร้อมนักเตะที่ผมดูแลอยู่อีกหลายๆ คนแต่ผมได้ตอบปฏิเสธไปแล้วตอนนี้ กำลังดูว่าจะกู้เงินจากที่ไหนเพิ่มได้อีกสัก 3 แสน เพื่อมาจ่ายเงินเดือนให้กับนักเตะไปก่อน หากเร็วๆ วันนี้ ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรมที่ชัดเจนผมคงไม่อยู่แน่นอน"

"ที่ผ่านมาเคยมีหลายองค์กรต้องการเข้ามาสนับสนุน โดยพร้อมจะให้งบทำทีมไม่น้อยกว่า 20 ล้านบาท แต่ก็โดน ปฏิเสธ จากผู้มีอำนาจในจังหวัด เพราะเกรงว่าจะโดนฮุบทีม ผมถามหน่อย ในความเป็นจริงทีมจะโดนฮุบได้อย่างไรกันเพราะกลุ่มที่จะเข้ามาสนับสนุนนั้น ก็บอกอยู่แล้ว จะยังเตะที่สมุทรสงคราม และใช้ทีมงานโค้ชนักเตะชุดเดิมสู้ศึกต่อไป

แต่ก็กลับโดนปฏิเสธ ผมละงง กับวิสัยทัศน์มุมมองของคนจังหวัดสมุทรสงครามจริงๆ เงิน 20 ล้านบาท หากเราได้มาทำทีมผมไม่ได้โม้นะ แต่เชื่อว่าเราจะมีลุ้นจบด้วยเลขตัวเดียวได้แน่นอน เพราะทีมเราเองมีแฟนบอลชั้นเยี่ยม พร้อมหนุนหลังให้อยู่แล้ว"

http://www.siamsport.co.th/Sport_Football/091213_155.html

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์