กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 23, 2014, 09:16:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .......หากมีเงิน ๒ แสน ทำธุรกิจส่วนตัวอะไรดีกับสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ !!!  (อ่าน 27602 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-341

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:36:08 AM »

ในสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้หากท่านต้องการทำธุรกิจส่วนตัวเล็กๆ น้อย กับเงิน ๒ แสน

ท่านสมาชิกคิดว่า ทำอะธุรกิจอะไรถึงจะไปได้ดีในสถานการณ์แบบนี้....
คอบอล_SR09
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1150/-27

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:51:35 AM »

ตอบยากมาก ขึ้นอยู่กับความถนัดของเจ้าของเงินด้วย

การจะทำธุรกิจให้สำเร็จ ได้กำไรคุ้มทุน เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ไม่มีข้อมูลอื่น คงตอบยาก

สำหรับกิจการบางอย่างเช่น ขายพระพร้าวขูด บดพริกแกง ทำแผงขายขายผลไม้ น้ำผลไม้ปั่นท้ายรถ

เงินสองแสนถือว่ามากพอ....

แต่กับธุรกิจบางอย่าง สองแสนอาจหายวับไปภายในพริบตา

พี่แนะนำให้ทำตามที่เราถนัดที่สุด เริ่มจากลงทุนน้อยๆ ใช้ฝีมือและแรงกายมากๆก่อน ค่อยพัฒนาไปหาของใหญ่

ตามนั้นเลย  ถนัดมากเรื่องลงทุน เพราะอยู่กับ เจ้านายที่เป็นนักลงทุน นักวางแผนตัวยง

เข้าอบรมมา 108 แต่สิ่งที่พี่ประสบความสำเร็จที่สุดที่ผ่านมากลับออกนอกลู่เป็นเรื่อง สาวๆไปโน่น ทำอย่างอื่นไม่รอด

ไม่ขาดทุนเอง ก็โดนหุ้นส่วนโกง 
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
Mumvoice_หม่ำ_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-26

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:56:44 AM »

ไปขอสาวแต่งงาน.......

(ว่าที่พ่อตามีสวนยาง 100 ไร่)

bigballoon_AV039
The Giant Gangsters
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +258/-31

The Giant Gangster

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:58:37 AM »

อยากแนะนำธุรกิจที่เกี่ยวกะของใช้สาวๆ

หรืออะไรที่สาวๆชอบซื้อชอบใช้ครับ

เพราะกำลังซื้อของสาวๆมีเยอะกว่าผุชายถึงหลายเท่า ยิงฟันยิ้ม

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:07:03 PM »

ตอบยากมาก ขึ้นอยู่กับความถนัดของเจ้าของเงินด้วย

การจะทำธุรกิจให้สำเร็จ ได้กำไรคุ้มทุน เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ไม่มีข้อมูลอื่น คงตอบยาก

สำหรับกิจการบางอย่างเช่น ขายพระพร้าวขูด บดพริกแกง ทำแผงขายขายผลไม้ น้ำผลไม้ปั่นท้ายรถ

เงินสองแสนถือว่ามากพอ....

แต่กับธุรกิจบางอย่าง สองแสนอาจหายวับไปภายในพริบตา

พี่แนะนำให้ทำตามที่เราถนัดที่สุด เริ่มจากลงทุนน้อยๆ ใช้ฝีมือและแรงกายมากๆก่อน ค่อยพัฒนาไปหาของใหญ่

ตามนั้นเลย  ถนัดมากเรื่องลงทุน เพราะอยู่กับ เจ้านายที่เป็นนักลงทุน นักวางแผนตัวยง

เข้าอบรมมา 108 แต่สิ่งที่พี่ประสบความสำเร็จที่สุดที่ผ่านมากลับออกนอกลู่เป็นเรื่อง สาวๆไปโน่น ทำอย่างอื่นไม่รอด

ไม่ขาดทุนเอง ก็โดนหุ้นส่วนโกง  
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสำหรับความเห็นนี้ เยี่ยมจริงๆ.ขอบคุณครับ...ผมจะ +๑ ให้ทุกๆ คห..!!!
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:08:55 PM »

ไปขอสาวแต่งงาน.......

(ว่าที่พ่อตามีสวนยาง 100 ไร่)

แหมมมม คห นี้ใช้ได้เลยนะครับท่านสมาชิก ยิงฟันยิ้ม !!!
คอบอล_SR09
Hero Member
**

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:10:54 PM »

ตอบเป็นงานเป็นการอีกหน่อย ข้างบนติดเล่นไปนิด

ยามนี้สภาวะต่างๆยังไม่สมดุลย์ ภาคการลงทุนของไทย ยังไม่ขยับ เพราะปัจจัยทางการเมือง

ไม่ควรทำการลงทุนเกี่ยวกับ สินเชื่อ(ให้บุคคลยืมเงิน )เพราะเสี่ยง   การบริการ เช่นล้างรถ คาร์แคร์ห้ามขาด

การซื้อมาขายไปต้องเป็นของเล็กๆ ต่อชิ้นไม่แพง และเป็นของที่ นิยมของประชาชนในพื้นที่(หากเล่นของหนัก

เงินจะจมเพราะทุนเราไม่มาก)

หากเป็นกิจการที่ต้องใช้ฝีมือ ก็ต้องเก่งจริง หากเป็นพวกการขายอาหารก็ต้อง มีคุณภาพมากจริงๆ

ห้ามทำกิจการที่ไม่มีอนาคต เช่นร้านเหล้าปั่น ร้านกาแฟสด ร้านหมูกระทะ ร้านคาราโอเกะ

ร้านเกมส์ ร้าน เช่าหนังซีดี  ห้ามขาดเลยคือร้านขายของชำ พวกมินิมาร์ท(ที่ไม่ใช่แบรนด์ใหญ่)

กินทุนไม่คุ้มค่าจัดการ พี่เคยเปิดและปิดทิ้งไปแล้ว ขาดทุนไปร่วมล้าน ... ต้องดูทำเลให้เหมาะด้วย

กิจการที่ต้องอาศัยต้นทุนเป็นน้ำมันเช่นออกรถขนส่ง หรือรถรับพนักงาน ไปวิ่งร่วม ห้ามทำเด็ดขาด  เสร็จ

พวกเจ้าใหญ่ๆที่ทุนเป็นร้อยๆล้านหมดแหละ เพราะราคาน้ำมันจะยิ่งแพงขึ้นๆ

ปล.พี่จะกลับไป +1 ให้ด้วย

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:24:33 PM »

มีอีกหน่อย เล่าให้ฟังไว้เป็นอุทาหรณ์ บ้านเราที่ชลบุรี(ที่อื่นก็อาจมี) จะมีการตั้งกลุ่ม รวมทุนกัน

ไปจับจอง อสังหาริมทรัพย์ที่ถูกยึดและขายทอดตลาด  หรือมัดจำที่ดินเพื่อขายทำกำไร

ความรวดเร็วของการทำธุรกิจชนิดนี้ก็คือ การตัดสินใจ พวกเราจะลงขันกัน

แล้วลงเงินคนละๆ เอาไปรวมไว้ที่คนๆเดียว การซื้อการเข้าชื่อและขายจะได้ไว ไม่ต้องยกกันไปทีละหลายๆคน

พี่ก็เอากะเค้าด้วย แรกๆก็ดี(ตอนกำไรน้อยๆ) แบ่งกันเพลิน   มีอยู่คราวหนึ่งจับงานกันเป็นสิบล้าน ระดมทุนกัน

คนละหลายอัฐ  พอจบงานเช็คมันก็ต้องตีให้เข้าบัญชีคน จัดการใช่มั้ยล่ะ  ครานี้กำไรเกิน 20 ล้าน

ต้องแบ่งกัน 4-5 คน ปรากฏว่า มานเอาเข้าบัญชีแล้วหายจ้อยยยย ไปราว 4 ปีแล้ว

พวกเราไม่ได้เสียดายกำไร แต่อยากขอทุนที่ลงไปคืนมา เพื่อไว้ทำทุนเชียร์บอลต่อ

แต่ไม่มีข่าวคราเงียบหายจ้อยยย ไปเลย 555+++   

ทุกวันนี้พวกพี่ คอยหวาดระแวง และตรวจสอบข่าวทาง นสพ.กันทุกวัน

ด้วยอาการหายใจไม่ทั่วท้อง กลัวเขาจะเป็นข่าวหน้าหนึ่ง จะต้องเสียเวลาเคลียร์ตัวเองกันอีก

เพราะเป็นคู่กรณี กลัวโดนร่างแห  วันๆเสียสมาธิไม่ใช่น้อย

แต่ว่าเงินที่มันโกงไปเฉพาะทุน ก็ไม่น้อย ซื้อที่บ้านอกได้ร่วม ร้อยไร่ นึกวะว่าฟาดเคราะห์ 
ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป

Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:25:04 PM »

อยากแนะนำธุรกิจที่เกี่ยวกะของใช้สาวๆ

หรืออะไรที่สาวๆชอบซื้อชอบใช้ครับ

เพราะกำลังซื้อของสาวๆมีเยอะกว่าผุชายถึงหลายเท่า ยิงฟันยิ้ม

อันนี้หากมีรถโฟกตู้คลาสิก เปิดท้ายคงดีไม่น้อยนะครับ ....ท่าน คอบอล...ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ..!!!

ตอบเป็นงานเป็นการอีกหน่อย ข้างบนติดเล่นไปนิด

ยามนี้สภาวะต่างๆยังไม่สมดุลย์ ภาคการลงทุนของไทย ยังไม่ขยับ เพราะปัจจัยทางการเมือง

ไม่ควรทำการลงทุนเกี่ยวกับ สินเชื่อ(ให้บุคคลยืมเงิน )เพราะเสี่ยง   การบริการ เช่นล้างรถ คาร์แคร์ห้ามขาด

การซื้อมาขายไปต้องเป็นของเล็กๆ ต่อชิ้นไม่แพง และเป็นของที่ นิยมของประชาชนในพื้นที่(หากเล่นของหนัก

หากเป็นกิจการที่ต้องใช้ฝีมือ ก็ต้องเก่งจริง หากเป็นพวกการขายอาหารก็ต้อง มีคุณภาพมากจริงๆ

ห้ามทำกิจการที่ไม่มีอนาคต เช่นร้านเหล้าปั่น ร้านกาแฟสด ร้านหมูกระทะ ร้านคาราโอเกะ

ร้านเกมส์ ร้าน เช่าหนังซีดี  ห้ามขาดเลยคือร้านขายของชำ พวกมินิมาร์ท(ที่ไม่ใช่แบรนด์ใหญ่)

กินทุนไม่คุ้มค่าจัดการ พี่เคยเปิดและปิดทิ้งไปแล้ว ขาดทุนไปร่วมล้าน ... ต้องดูทำเลให้เหมาะด้วย

กิจการที่ต้องอาศัยต้นทุนเป็นน้ำมันเช่นออกรถขนส่ง หรือรถรับพนักงาน ไปวิ่งร่วม ห้ามทำเด็ดขาด  เสร็จ

พวกเจ้าใหญ่ๆที่ทุนเป็นร้อยๆล้านหมดแหละ เพราะราคาน้ำมันจะยิ่งแพงขึ้นๆ

อันนี้ยิ่งได้ข้อมูลที่แน่นขึ้นไปใหญ่ ....ผมกำลังวางแผนกับพี่อยู่เลยว่าจะเปิด บริษัทขนส่ง เพราะที่บ้านตอนนี้มี รถสิบล้อสองคัน

ซึ่งตอนนี้ก็เข้าไปวิ่งอยู่กับบริษัทอื่น..ซึ่งได้ค่าเที่ยวน้อย เมื่อหักค่าน้ำมันแล้ว แต่ก่อนได้เที่ยวหนึ่งเป็นหมื่น ตอนนี้ได้เที่ยวละประมาณสี่พันบาท

แต่เถ้าแก่นอนกินได้หัวคิวเราสบายใจเฉิ่ม เพราะแก่เปิดให้รถหลายเจ้าเขามาร่วมวิ่ง แก่ก็หักหัวคิวอย่างเดียว....

...ขอบคุณครับท่าน อีกสอง ชม. ผมจะกลับมาบวกให้อีกละกัน..  ยิ้มเท่ห์ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 12:30:33 PM โดย Overseas_Shark » บันทึกการเข้า
คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:34:03 PM »

อันนี้หากมีรถโฟกตู้คลาสิก เปิดท้ายคงดีไม่น้อยนะครับ ....ท่าน คอบอล...ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ..!!!

อันนี้ยิ่งได้ข้อมูลที่แน่นขึ้นไปใหญ่ ....ผมกำลังวางแผนกับพี่อยู่เลยว่าจะเปิด บริษัทขนส่ง เพราะที่บ้านตอนนี้มี รถสิบล้อสองคัน

ซึ่งตอนนี้ก็เข้าไปวิ่งอยู่กับบริษัทอื่น..ซึ่งได้ค่าเที่ยวน้อย เมื่อหักค่าน้ำมันแล้ว แต่ก่อนได้เที่ยวหนึ่งเป็นหมื่น ตอนนี้ได้เที่ยวละประมาณสี่พันบาท

แต่เถ้าแก่นอนกินได้หัวคิวเราสบายใจเฉิ่ม เพราะแก่เปิดให้รถหลายเจ้าเขามาร่วมวิ่ง แก่ก็หักหัวคิวอย่าเดียว

ส่วนพี่ชายก็แนะนำว่าอยากเปิดบริษัทเองเลย แล้วหารถร่วมเข้ามาวิ่งด้วย ...ขอบคุณครับท่าน อีกสอง ชม. ผมจะกลับมาบวกให้อีกละกัน..  ยิ้มเท่ห์ !!!

เอากิจการขนส่งก่อน ช่วงนี้งานการเคลื่อนย้ายมวลสาร มีน้อยเพราะการลงทุนต้นน้ำที่มาบตาพุดชะงัก
ส่งผลให้กิจการอื่นๆในเมืองไทนรวนไปหมด(คนในวงการรู้ดี) ที่นี้เมื่องานน้อย การแข่งขันก็สูงขึ้น
เจ้าใหญ่ๆจะใช้วิธีดังนี้....
 1.ตัดราคา เอาพอเลี้ยงตัวได้อาสัยรถเขามากหน่อยเก็บน้อยๆไว้ถัวๆกัน หลายคันมันก็รวมกันได้มากพออยู่ได้
 2.จ่ายใต้โต๊ะ แจกทองผู้บริหารกันเพลิน คนรู้จักพี่ที่มีกิจการ สั่งซื้อทอง สมนาคุณปีใหม่นี้ ราว 3-4 ร้อยบาท(ทอง)
 ทุนเราน้อยเราจะทุ่มสู้เขาได้ไง
3.ฮั้วกัน อันนี้ไม่ต้องอธิบาย เจ้าเล็กๆไม่มีพวกเจอการแทคทีมตัดราคาเราก็จอดสนิทแน่ๆ
4. ใช้อำนาจเข้าข่ม จบ...จนเครียดกินเหล้า  รวยมีอำนาจ ตบโต๊ะดัง มีบริวาร  ตามนั้น

ฝากรูป

คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:38:02 PM »

อันนี้ก็ดี แต่ใครล่ะจะรู้ใจสาวๆในสังคมนั้นๆได้ดีจริงๆ ต้องระวัง ของกระจุกกระจิกสำหรับสาวๆ

สาวเขาเปลี่ยนความนิยมได้ไวมากนะ หากไม่รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม หรือมีพรีเซนต์เตอร์ ดีๆมาช่วย

คิดช่วยขาย อาจไม่คุ้มทุนได้  แต่หากมีความคิดทันสาวๆเค้า หาทำเลดี ๆ ก็น่าทำ เหมือนกัน ต้องรัดกุม

พอควร  ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป

pisa_FC11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-6

เรารักเธอประเทศไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:40:56 PM »

ทำร้านอินเตอร์เน็ต ร้านเล็กๆ ไปก่อนก็ได้
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:54:51 PM »

แต่เถ้าแก่นอนกินได้หัวคิวเราสบายใจเฉิ่ม เพราะแก่เปิดให้รถหลายเจ้าเขามาร่วมวิ่ง แก่ก็หักหัวคิวอย่าเดียว

ส่วนพี่ชายก็แนะนำว่าอยากเปิดบริษัทเองเลย แล้วหารถร่วมเข้ามาวิ่งด้วย ...ขอบคุณครับท่าน อีกสอง ชม. ผมจะกลับมาบวกให้อีกละกัน..  ยิ้มเท่ห์ !!!

เอากิจการขนส่งก่อน ช่วงนี้งานการเคลื่อนย้ายมวลสาร มีน้อยเพราะการลงทุนต้นน้ำที่มาบตาพุดชะงัก
ส่งผลให้กิจการอื่นๆในเมืองไทนรวนไปหมด(คนในวงการรู้ดี) ที่นี้เมื่องานน้อย การแข่งขันก็สูงขึ้น
เจ้าใหญ่ๆจะใช้วิธีดังนี้....
 1.ตัดราคา เอาพอเลี้ยงตัวได้อาสัยรถเขามากหน่อยเก็บน้อยๆไว้ถัวๆกัน หลายคันมันก็รวมกันได้มากพออยู่ได้
 2.จ่ายใต้โต๊ะ แจกทองผู้บริหารกันเพลิน คนรู้จักพี่ที่มีกิจการ สั่งซื้อทอง สมนาคุณปีใหม่นี้ ราว 3-4 ร้อยบาท(ทอง)
 ทุนเราน้อยเราจะทุ่มสู้เขาได้ไง
3.ฮั้วกัน อันนี้ไม่ต้องอธิบาย เจ้าเล็กๆไม่มีพวกเจอการแทคทีมตัดราคาเราก็จอดสนิทแน่ๆ
4. ใช้อำนาจเข้าข่ม จบ...จนเครียดกินเหล้า  รวยมีอำนาจ ตบโต๊ะดัง มีบริวาร  ตามนั้น

โห้..งานนี้ความคิดที่ผมจะเปิดบริษัท..เนี่ยะหยุดเลยสิครับเนี่ยะ..

คืองี้ครับ..พี่ผมได้พูดไว้เบื้องต้นว่า...

๑.หาลูกค้าที่เป็นร้ายขายของ..ในต่างอำเภอ ซึ่งที่เลงๆ ไว้ ก็มีอยู่ประมาณ สามอำเภอ..ซึ่งอยู่นอกเขตตัวจังหวัด...

๒.ปกติงานรถสิบล้อที่ผมมีอยู่สองคันเนี่ยะ จะขนหินบดจากโรงงานบดหินส่งลง กทม. แล้วขาขึ้นจะนำของที่ร้านค่าต่างๆ
    ซื้อจาก กทม.ขึ้นมา... ขาขึ้นเนี่ยะเป็นรายได้ของพี่ชาย...เพราะขาลงเป็นค่าน้ำมันทั้งหมดเลย ไปและกลับ....
     โดยขึ้นกับ บริษัทเฮียที่บอกไว้ข้างต้น...แกนอนกินหัวคิวเราสบายๆ เลย...รวมกับรถคันอื่นๆ

๓. แกจึงออกไอเดีย ว่าเราสมควรทำกันเองดีไหม...แรกๆ ก็เริ่มเล็กๆไปก่อน...โดยจะเช่าบ้านไว้สักหลังที่ กทม. เพื่อรับสิ้นค้าขาขึ้น
    สำหรับขาล่องเนี่ยะ ก็ขน หินบด จากโรงโม่ ที่เดิมตามปกติ  อะไรประมาณนั้นอะครับสำหรับแผนที่พวกเราคิดกันเอาไว้...

๔. เราจะเปิดบริทัษเอง จะทะเบียนการค้าให้ถูกต้อง เช่า ห้องแถวไว้ในตัวจังหวัดเพื่อกระจายของจาก กทม ออกไปหาลูกค้าต่างอำเภอที่บอกไว้...โดยอาจจะเอารถบิ๊กอัพที่เรามีอยู่ขนไปก่อน ในกรณีที่เรามีของไม่มาก..
พอลูกค้าติดเราแล้ว...ที่นี้ก็เข้าแผนของเยอะก็หารถเจ้าอื่นเข้ามาวิ่งร่วม..อย่างที่เถ้าแก่ทำ...ไม่แน่ใจว่าจะโอเคหรือเปล่า
ขอท่านช่วยแนะนำแล้วนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 08:05:09 AM โดย Overseas_Shark » บันทึกการเข้า
คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:57:46 PM »

ถ้าการแยกตัวออกมา ไม่มีอุปสรรค หรืออันตรายใดๆ ลองค่อยๆทำกันไปก็ได้

แต่ในเมืองไทย อาจลำบากหน่อย เรื่องไม่มีองค์ประกอบข้างเคียง เดี๋ยวค่อยๆ วางแผน อย่ารีบ...

ฝากรูป

กองหน้าผ้าเย็น_มะเร็งปากมดลูก
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-79

AV86 ~TSSFC19

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:59:36 PM »

ขาย ชาย 4 ครับ

ไอ่มุ้ยเด็กเส้นหลบไป เทพอานนท์มาแล้ว
เดชอุดม เอฟซี
UBONRATCHATHANI _____detudom_____^-^
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-7

ยายไฮ แฟนคลับ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:27:25 PM »

ทำอ่ะไรก็ได้ครับ...ที่เราถนัด..(ชอบกะถนัดไม่เหมือนกัน) ผู้บริโภคมีความต้องการ ราคาไม่แพง (อันนี่ก็จะได้กำไรน้อยด้วย แต่ๆๆ ต้องลดขั้นตอนต่าง ก็จะได้กำไรเพิ่มขึ้น) ยกตัวอย่าง แถวบ้านผม..อุบล กาแฟโบราณ อันนี่ขาย 12-15 บาท ถ้าชงอร่อย คนกินก็จะติดเพราะมีคาเฟอีน (คนกินกาแฟรู้ดี ) รายได้ก็จะมากขึ้นเรื่อยๆๆ ไม่มีสิ้นสุด...(น้องผมขายครับ  ยิงฟันยิ้ม ) แต่ผมทำด้าน..... เน้นนะครับ..อย่าคิดเป็นอัตราไตรยางค์ ทำมากได้มาก ให้ทำน้อยๆ ค่อยๆขยาย คิดว่า การทำครั้งแรกขาดทุนแน่ แต่เราก็ทำเต็มที่ แต่เผื่อใจ เผื่อทุนไว้หน่อย...แล้วค่อยๆปรับ...ที่สำคัญครับ......คาถาคนรวย(ไม่ถึงขั้นเศรษฐี) ขยัน สู้ อดทน ประหยัด จิงจัง ไม่ย่อท้อ ไม่ปอดแหก ไม่หวั่นไหว จงมั่นใจในตัวเอง........ ฮืม
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1268/-92

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:34:58 PM »

ขายเบียร์กระป๋อง + เครื่องดื่มหน้าสนามบอล ขายน้าแข็งเพราะไม่มีวันไหนที่คนไทยไม่กินน้ำแข็ง

CIVIL
V 10 TURBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +441/-195

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:35:42 PM »

คิดไม่ออก
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +604/-192

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:45:18 PM »

ผมกำลังคิดจะไปเปิดขาย ข้าวเหนียว หมูปิ้ง หน้าสนาม  ลงทุน นาจะไม่เกิน 500 บาท พอมีกำไร  ไปซื้อน้ำมีประโยชน์ เข้าไปเชียร์บอล ได้

[
พันโท Masaru
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +49/-0

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:45:44 PM »

ในสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้หากท่านต้องการทำธุรกิจส่วนตัวเล็กๆ น้อย กับเงิน ๒ แสน

ท่านสมาชิกคิดว่า ทำอะธุรกิจอะไรถึงจะไปได้ดีในสถานการณ์แบบนี้....

เปิดโต๊ะ บอลครับ มีแต่ได้ กับได้
ผมเคยเปิดครับ มีแต่ได้กับได้  แต่ที่ปิดเพราะสงสารคนที่เค้ามาเล่น มีแต่ลูกน้อง กับ คนที่มีรายได้ต่ำ เงินเดือนก็น้อย เล่นก็เสีย ผมเลยปิดดีกว่า สงสารเค้า แต่พอปิด เค้าก็ไปหา โต๊ะ อื่นเล่นแทน เหมือนเดิม 5 5
0_o-เส้นใหญ่ผัดซีอิ๊วNo.23-o_0
Spectacle.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-83

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:03:15 PM »

ขายของพรีเมียมบอลไทยครับ ตอนนี้กระแสกำลังมา  ยิ้มเท่ห์

ARMKILL_AV049
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +79/-7

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:06:14 PM »

ลองเลี้ยง พวกกุ้ง ลอบเตอร์ น้ำจืดขายดูดิ ครับ ช่วงนี้วัยรุ่น นักศึกษา กำลัง ฮิต

ผมว่า ต้นทุนถูกนะ

ซื้อ ลูกกุ้งมาก็ได้ เอาตัวผู้+ตัวเมีย

พันธ์ที่ผมเลี้ยง ผมซื้อ มา ตัวล่ะ 100

รวม ตู้+อาหาร + ทุกอย่างไม่เกิน 2 พัน

ที่ผมซื้อมา ลูกกุ้งอายุ 1 เดือน ราคา 100

แล้วคุณเลี้ยง ดีๆ  

ถ้า สามารถ ผสมพันธ์ได้นะ คิดดู กุ้งตัวเมีย มีไข่ประมาณ 200-500 ฟอง

ถ้าเลี้ยง รอดหมด ก็ได้ตังเยอะ สมมุติ ตีไป รอด 100 ตัว อายุลูกกุ้ง 1 เดือน

ขายตัวล่ะ 100   100 ตัว ก็ได้ ตัง 1 หมื่น  ขายเองนะ

ถ้า ขายให้ร้านแถว ตลาดจัตตุจัก รับซื้อ ประมาณ ตัวล่ะ  40- 60 บาท มั้ง

กุ้งที่ อายุมากๆ จะยิ่งแพง ผมเคยเหน ยาว เกือบ 20 เซน ขายได้เป็นพัน  

แต่ ระวังล่ะ มันชอบปีน ตู้หนี

Hooligan
Full Member
**

คะแนนความรัก: +63/-43

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:11:04 PM »

เคยเป็นโต๊ะบอล โต๊ะเล็กๆ อยู่ พักหนึ่ง

คนที่เล่นก็ ลูกน้องบ้าง วินมอไซด์ เด็กวัยรุ่นแถวบ้าน
และพวกทำงานค้าแรงงานรายได้น้อย แต่ใจรักกีฬา ฮ่าๆๆๆ

ทำได้ซักพัก ผมเป็นเจ้าได้ทุกวัน
มีเงินกินเหล้าฟรี หักผลต่างแล้ว มีกำไรเหลือวัน ล่ะ เป็นพัน บาท

ทำไมทำมา สงสาร
คนที่เสียไม่ใช่ใคร เป็นคนรู้จักกัน
คนกันเองทั้งนั้น

กินเงินพวกเดียวกัน ไม่อร่อยอย่างที่คิด
พวกที่เสีย เงินจะกินยังแทบไม่พอ
ของใช้ของกินในบ้าน ยัง เชื่อจากร้าน ขายของซำ อาแป๊ะ ปากซอย
บางราย ติดเงินกู้ รายวันอาบัง  อีกต่างหาก

คิดไปคิดมา เลยเลิกเลย...
กินเหล้าอย่างเดียว ดูบอลอย่างเดียวพอ
มีความสุขกว่ากันตั้งเยอะ

พวกนั้นก็ไปหาที่อื่นเล่น
เราก็ได้แต่ เตือน......
ด้วยความเป็นห่วง

krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +981/-135

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:12:13 PM »

ขายก๋วยเตี๋ยวค่ะ

ก๋วยเตี๋ยวราคาประหยัด ช่วยชาติ ถ้วยละ 9 บาทพิเศษ 15

เน้นประหยัดสะอาดและอร่อย  วัตถุดิบประเภทผักปลูกเอง เพื่อลดต้นทุน  

(อิ่มไม่อิ่มเป็นอีกเรื่อง  บางทีคนมีตังน้อย ก็ขอแค่มีอะไรรองท้อง เพื่อสู้งานหรือทำกิจกรรมในชีวิตอื่นต่อได้ )

รับรองว่า ขายอาหาร ไม่มีขาดทุน กำไรอาจน้อย แต่ไม่เจ๊งแน่นอนค่ะ ถ้าเราทำอะไรแต่พอดี เผื่อเขาเผื่อเรา พิถีพิถันเหมือนทำกินเอง

ขายไม่ได้ให้มันรู้ไปสิ

ปล.นี่เป็นอีกฝันหลังเกษียณ  ยิงฟันยิ้ม     ทำร้านก๋วยเตี๋ยวเล็กๆ + กาแฟสด

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:23:21 PM »

มีคนลงขัน ร่วมหุ้น หรือยัง ครับคุณครู

[
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +981/-135

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:35:40 PM »

มีคนลงขัน ร่วมหุ้น หรือยัง ครับคุณครู

มีแล้วค่ะ  ไม่สหกรณ์ครูก้อ ชพค 555+

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:26:49 PM »

บ้านหลังคาแดงผม ก็มาจาก  ชพค. นั้นละครับ เต็มอัตราศึก เลย หุหุหุหุ

[
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +23/-6

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:53:28 PM »

โอ!!!!

มาอ่านความเห็นของผู้อาวุโสหลายๆ ท่านแล้ว ทำให้ได้ความคิดเยอะเลย...

ผมเองก็กำลังหากิจการทำเหมือนกัน... ด้วยเงินเก็บที่พอๆๆ กับ จขกท. เลย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
ลามะหนุ่มแห่งเนปาล_AV070
เตือนครั้งสุดท้าย!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-159

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลกา

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:55:08 PM »

fish spa

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
MAX THE COPS
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +67/-35

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:02:00 PM »

เริ่มจากเล็กไปใหญ่ก่อนครับอันดับแรก อย่าคิดการใหญ่เกินตัวโดยที่ไม่มีความเชี่ยวชาญเป็นอันขาดครับ ยุคนี้สมัยนี้เป็น

ยุคพอเพียงครับ ฉะนั้นของที่คนทุกคนต้องบริโภคคือของกินครับ อย่างอื่นถ้าเป็นสิ่งของอาจจะเกินความจำเป็น อย่างที่เจ๊

จอยบอกไว้ก็ดีครับ ค่อยๆทำไป ที่สำคัญอย่าโลภครับ

มีรายป่ะ ตรูมาวววววว ฮี่ ฮี่ ฮี่
บ่าววี ♥ SR
Global Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +390/-95

แต้มในขณะนี้ +291/-8

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:04:28 PM »

ขายสตั๊ดครับ  ยิงฟันยิ้ม

นวย X เจแปน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1084/-105

หลานย่าโม เขยเมืองเลย อยู่ระยอง

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:05:25 PM »

ปร่อยกู้ครับ โดยให้ผมเป็นลูกค้ารายแรก ฮี่ฮี่  ยิงฟันยิ้ม

loeicity_2029
Full Member

คะแนนความรัก: +20/-0

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:06:45 PM »

จะซื้อ ปลาร้า ไปเขวี้ยงใส่ อีตุ็๊ด ดาร์บี้ ที่ราชมัง วันที่ไทยอุ่นเครื่อง
ChangSiam
Hero Member

คะแนนความรัก: +393/-182

กุอยากได้ - เยอะๆว่ะ...ฮี่ ฮี่

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:11:32 PM »

คนกำลังเครียดเปิดอาบ อบ นวดเลย...

yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +381/-40

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:12:47 PM »

ขายของที่ราคาไม่แพง ที่ขายง่าย แต่พยายามทำให้เราแตกต่างและโดดเด่น ที่สำคัญเน้นขายตลาดเมืองนอกมากกว่าเมืองไทย ขายผ่านออนไลน์นี่ล่ะง่าย ๆ ลงทุนแค่หลักหมื่นก็พอทำได้แล้ว ถ้ารู้จักทำ

ส่วนเงินที่เหลือ เอาไปลงทุนด้วยการเดิมพันว่า ทีมฟุตบอลลาวจะเป็นแชมป์ซีเกมส์  ยิงฟันยิ้ม

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
bbb_zaitama
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1871/-944

คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:14:08 PM »

เปิดร้านลาบ  หน้าสนามบอล น่าจะดี                               ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +967/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:39:43 PM »

สุดยอดคตรับ พี่อนันต์ +1 ครับ
+1 ให้ จขกท ด้วยครับ
พอดีกำลังคิดหาทางเพิ่มเงินอยุ่เหมือนกัน
ขอบคุณ จขกท และพี่อนันต์

++หมวดตุง++
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +335/-285

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:30:10 PM »

มนุษย์ต้องกินทุกวัน

ขอแนะนำข้าวแกง หรือ อาหารตามสั่งครับ   ฮี่ฮี่!!!

bigballoon_AV039
The Giant Gangsters
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +258/-31

The Giant Gangster

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:56:05 PM »

อันนี้ก็ดี แต่ใครล่ะจะรู้ใจสาวๆในสังคมนั้นๆได้ดีจริงๆ ต้องระวัง ของกระจุกกระจิกสำหรับสาวๆ

สาวเขาเปลี่ยนความนิยมได้ไวมากนะ หากไม่รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม หรือมีพรีเซนต์เตอร์ ดีๆมาช่วย

คิดช่วยขาย อาจไม่คุ้มทุนได้  แต่หากมีความคิดทันสาวๆเค้า หาทำเลดี ๆ ก็น่าทำ เหมือนกัน ต้องรัดกุม

พอควร  ยิงฟันยิ้ม

เครื่องสำอางแบรนเนมนำเข้า

กระเป๋านำเข้าแบบต้องสั่งล่วงหน้า

สินค้าแบบนี้ขายได้เรื่อยๆครับ

แล้วก็อย่างที่พี่เขาบอกครับเราต้องตามเทรนสาวๆให้ทันตอนนี้เพื่อนผมขายคอนแทกเลนบิ๊กอายอยู่

ขายดีมากครับ สาวๆไม่เกี่ยงราคาเลย ยิงฟันยิ้ม

Marupu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:04:15 AM »

ลองศึกษาธุรกิจนี้ดูนะครับ   www.miracleagel.com
Hero Member

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:09:27 AM »

ขายเบียร์กระป๋อง + เครื่องดื่มหน้าสนามบอล ขายน้าแข็งเพราะไม่มีวันไหนที่คนไทยไม่กินน้ำแข็ง

เป็นไอเดียที่ยอดเยี่ยมมากเลย ขายของอย่างเดียวเลย กลัวว่าจะอดดูบอลหนะสิครับงานนี้ ยิงฟันยิ้ม .... ปล.+๑ ข้างบนแล้วนะครับ  !!!
Island ณ.สุระกุล ส.บ.ท 160
นครปฐมอยู่ในสายเลือด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +189/-24

ตูเชียร์บอลใต้....ตูบ้าบอลไทย

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:42:31 AM »

เปิดโรงแรมสำหรับ.....สุนัขครับ............ญี่ปุ่นมี...แต่ไม่รู้ไทยมีหรือเปล่า............. ฮืม ฮืม

หรือไม่ก็ขายหมูปิ้ง.......ได้คุยกับสาวๆๆๆทุกวัน รับรอง................. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามนี้เลยครับ: http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=178931.0
☭卐☭อินเดียหน้าโจร☭卐☭หิมะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +288/-39

น้ำเงินฟ้า สง่าพริ้ว ปลิวไสว......

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:14:29 AM »

เอาไปลงทุน จ่ายเงินเดือนนักเตะ สมุทรสงคราม ช่วยน้าฉ่วย

คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:39:40 AM »

สุดยอดคตรับ พี่อนันต์ +1 ครับ
+1 ให้ จขกท ด้วยครับ
พอดีกำลังคิดหาทางเพิ่มเงินอยุ่เหมือนกัน
ขอบคุณ จขกท และพี่อนันต์
  ขอบคุณมาก +1 คืนให้ แล้บวกให้ข้างบนด้วย แต่ยังไม่ครบคนนะ   ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป

beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-49

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:43:13 PM »

เอาไปตีหม้อก่อนคับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!เรื่องอื่นใว้ทีหลัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

yuomi_AV
ความฝันของผมคือทีมชาติไทยตกรอบแรกบอลโลก(ไม่ใช่ตกรอบคัดเลือก)
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:02:31 PM »

ท่านครับฉลอไว้ก่อนก็ดีเด้อ รอดูปีหน้าอีกที ฝากแบ็งค์ไว้ก่อน  ยิงฟันยิ้ม ท่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้าอันนี้ ต้องขึ้นอยู่กับทำเลจริงๆครับ แต่ท่าขายพวกเครื่องดื่มแนะนำให้เปิดเป็นร้านขายส่งพวกเบียร์เหล้าอย่างค.ห. บนๆว่าละกันครับ เพราะผมเคยเปิดขายชาไข่มุก น้ำปั่นผลไม้ชานมเย็น หน้าร้อนตั้งแต่ มีนาคม จะขายดีมากยิ่งช่วงสงกราน จะรายได้ดีที่สุด
เปิดขายแก้วละ10บาท ครับ
 แต่พอเข้าหน้าฝน ขายไม่ได้เลย ไม่ต้องคิดถึงหน้าหนาว สรุปแล้วต้องปิดร้าน เพราะกางเต๊น ขายไม่มีทุนพอเปิดร้าน แต่เสียดายซื้อเครื่องทำกาแฟสดมาหลักหมื่นเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยกะว่าจะทำขนมจีนน้ำยาไปขายให้เด็กประธมแถวบ้าน ก็เลยไปเซ้งร้านตกประมาณ 3 หมื่นเศษ ช่วงแรกมาขายดีมากๆ  ยิ่งเด็กที่เลิกเรียนพิเศษตอนเย็นจะมาแวะกินที่ร้าน ช่วงแรกรายได้ดีมากๆครับ แต่อย่างว่าเด็กมันเบื่อง่าย ขนมจีนพักหลังไม่ค่อยซื้อละไปซื้อขนมแถมหุ่นยนต์บ้าง แฮมเบอรเกอร์บ้าง เลยเอาฟุตลองไปขายเห้นยังไม่มีใครแถวนั้นเอาไปขาย ช่วงอาทิตยืแรกหมด หลังจากนั้นเหลือบานเลยฟุตลอง สุดท้ายยอมรับแพ้พวก น้ำแข็งไส กับข้าวโพดอบเนย จริงๆคือเราว่าจะไม่ขายเหมือนใคร - - สุดท้ายก็ต้องปิดร้านเด้ออ้าย ขาดทุนตามฟอร์ม สุดท้ายเลยกะว่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้า แต่มีคนแนะนำบอกว่าอย่าเลย ท่าขายไม่ได้เสื้อผ้าคาร้าน โหดสุดที่ค่าเช่าร้าน แพงบานเบอะ ตอนนี้ก็เลยคิดกับแฟนว่าจะเปิดร้านเสริมสวยให้แกทำดีกว่าครับ ซื้อตึกไปเลย เคยคิดเหมือนกันว่าอยากเปิดร้าน ทำเครื่องเสียงแต่ไม่เอาดีกว่าท่าทำแล้วเจ๊งอีก คงชักแง๊กๆแน่ๆ มีหลายอาชีพครับเจ้าของกระทู้ ท่า2แสน ได้หลายทาง ร้านขายส่งเบียร์ให้เริ่มจากน้อยๆไปก่อน ร้านตัดเสื้อผ้าเกี่ยวกับอุปกรณ์กี่ฬา อย่างลุงผมพี่ชายพ่อเปิดร้านขายเสื้อผ้าฟุตบอลมีหมดญี่ปุ่น ยันไทยแลน์ บางชุดก็สั่ง บางตัวก็ ตัดแล้วสกรีนเอง รับตัดเสื้อกีฬาสี ทำสกรีน อาทิตย์ที่แล้ว อาชีวะสั่งเสื้อกางเกงวอมพ์ เสื้อพละ  1400ชุด ตกตัวละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ ครับ อีกรายการอันนี้น่าสน เปิดบาร์ครับหาทำเลดีๆหน่อยๆ ขายพวกปลานิลทอดราดใบกระเพราะ ปลากระพง เลือกเอาที่วิวสวยๆ มีเวที โฟล์ซอง เน้นสังสรรค์ เพลงฟังสบายๆดนตรีเย็นๆ กินบรรยากาศ  ไม่ตึกๆตักๆเหมือนในผับ เน้นวัยสุงอายุหน่อย เจาะกลุ่มเป้าหมายแนวนี้เลยครับ อีกอย่างสมาชิกในบอร์ดเราคงไปไม่ขาดสายรวมถึงผมด้วยไปแน่ คงจะแนะนำได้เท่านี้แหละท่าน เพราะผมต้องหาชั่วโมงบินเพิ่มก่อน ท่ามีแนวทางใหม่ๆจะมานำเสนอ ใครมีรายการน่าสนใจ แนะนำได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 03:05:05 PM โดย yuomi_AV » บันทึกการเข้า

คอบอล_SR09
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:15:59 PM »

ท่านครับฉลอไว้ก่อนก็ดีเด้อ รอดูปีหน้าอีกที ฝากแบ็งค์ไว้ก่อน  ยิงฟันยิ้ม ท่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้าอันนี้ ต้องขึ้นอยู่กับทำเลจริงๆครับ แต่ท่าขายพวกเครื่องดื่มแนะนำให้เปิดเป็นร้านขายส่งพวกเบียร์เหล้าอย่างค.ห. บนๆว่าละกันครับ เพราะผมเคยเปิดขายชาไข่มุก น้ำปั่นผลไม้ชานมเย็น หน้าร้อนตั้งแต่ มีนาคม จะขายดีมากยิ่งช่วงสงกราน จะรายได้ดีที่สุด
 แต่พอเข้าหน้าฝน ขายไม่ได้เลย ไม่ต้องคิดถึงหน้าหนาว สรุปแล้วต้องปิดร้าน เพราะกางเต๊น ขายไม่มีทุนพอเปิดร้าน แต่เสียดายซื้อเครื่องทำกาแฟสดมาหลักหมื่นเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยกะว่าจะทำขนมจีนน้ำยาไปขายให้เด็กประธมแถวบ้าน ก็เลยไปเซ้งร้านตกประมาณ 3 หมื่นเศษ ช่วงแรกมาขายดีมากๆ  ยิ่งเด็กที่เลิกเรียนพิเศษตอนเย็นจะมาแวะกินที่ร้าน ช่วงแรกรายได้ดีมากๆครับ แต่อย่างว่าเด็กมันเบื่อง่าย ขนมจีนพักหลังไม่ค่อยซื้อละไปซื้อขนมแถมหุ่นยนต์บ้าง แฮมเบอรเกอร์บ้าง เลยเอาฟุตลองไปขายเห้นยังไม่มีใครแถวนั้นเอาไปขาย ช่วงอาทิตยืแรกหมด หลังจากนั้นเหลือบานเลยฟุตลอง สุดท้ายยอมรับแพ้พวก น้ำแข็งไส กับข้าวโพดอบเนย จริงๆคือเราว่าจะไม่ขายเหมือนใคร - - สุดท้ายก็ต้องปิดร้านเด้ออ้าย ขาดทุนตามฟอร์ม สุดท้ายเลยกะว่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้า แต่มีคนแนะนำบอกว่าอย่าเลย ท่าขายไม่ได้เสื้อผ้าคาร้าน โหดสุดที่ค่าเช่าร้าน แพงบานเบอะ ตอนนี้ก็เลยคิดกับแฟนว่าจะเปิดร้านเสริมสวยให้แกทำดีกว่าครับ ซื้อตึกไปเลย เคยคิดเหมือนกันว่าอยากเปิดร้าน ทำเครื่องเสียงแต่ไม่เอาดีกว่าท่าทำแล้วเจ๊งอีก คงชักแง๊กๆแน่ๆ มีหลายอาชีพครับเจ้าของกระทู้ ท่า2แสน ได้หลายทาง ร้านขายส่งเบียร์ให้เริ่มจากน้อยๆไปก่อน ร้านตัดเสื้อผ้าเกี่ยวกับอุปกรณ์กี่ฬา อย่างลุงผมพี่ชายพ่อเปิดร้านขายเสื้อผ้าฟุตบอลมีหมดญี่ปุ่น ยันไทยแลน์ บางชุดก็สั่ง บางตัวก็ ตัดแล้วสกรีนเอง รับตัดเสื้อกีฬาสี ทำสกรีน อาทิตย์ที่แล้ว อาชีวะสั่งเสื้อกางเกงวอมพ์ เสื้อพละ  1400ชุด ตกตัวละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ ครับ อีกรายการอันนี้น่าสน เปิดบาร์ครับหาทำเลดีๆหน่อยๆ ขายพวกปลานิลทอดราดใบกระเพราะ ปลากระพง เลือกเอาที่วิวสวยๆ มีเวที โฟล์ซอง เน้นสังสรรค์ เพลงฟังสบายๆดนตรีเย็นๆ กินบรรยากาศ  ไม่ตึกๆตักๆเหมือนในผับ เน้นวัยสุงอายุหน่อย เจาะกลุ่มเป้าหมายแนวนี้เลยครับ อีกอย่างสมาชิกในบอร์ดเราคงไปไม่ขาดสายรวมถึงผมด้วยไปแน่ คงจะแนะนำได้เท่านี้แหละท่าน เพราะผมต้องหาชั่วโมงบินเพิ่มก่อน ท่ามีแนวทางใหม่ๆจะมานำเสนอ ใครมีรายการน่าสนใจ แนะนำได้นะครับ

ตามนั้นเลย +1 ให้กำลังใจคนทำมาหากิน สู้ๆนะ  ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป

yuomi_AV
ความฝันของผมคือทีมชาติไทยตกรอบแรกบอลโลก(ไม่ใช่ตกรอบคัดเลือก)
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:43:56 AM »

ตามนั้นเลย +1 ให้กำลังใจคนทำมาหากิน สู้ๆนะ  ยิงฟันยิ้ม
+1 คืนครับพี่ หุหุ หัวหน้าประธานชมรมกิ๊กคลับแห่งสู้ๆ ฮี่ๆ

Hero Member

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:10:02 AM »

ท่านครับฉลอไว้ก่อนก็ดีเด้อ รอดูปีหน้าอีกที ฝากแบ็งค์ไว้ก่อน  ยิงฟันยิ้ม ท่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้าอันนี้ ต้องขึ้นอยู่กับทำเลจริงๆครับ แต่ท่าขายพวกเครื่องดื่มแนะนำให้เปิดเป็นร้านขายส่งพวกเบียร์เหล้าอย่างค.ห. บนๆว่าละกันครับ เพราะผมเคยเปิดขายชาไข่มุก น้ำปั่นผลไม้ชานมเย็น หน้าร้อนตั้งแต่ มีนาคม จะขายดีมากยิ่งช่วงสงกราน จะรายได้ดีที่สุด
 แต่พอเข้าหน้าฝน ขายไม่ได้เลย ไม่ต้องคิดถึงหน้าหนาว สรุปแล้วต้องปิดร้าน เพราะกางเต๊น ขายไม่มีทุนพอเปิดร้าน แต่เสียดายซื้อเครื่องทำกาแฟสดมาหลักหมื่นเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยกะว่าจะทำขนมจีนน้ำยาไปขายให้เด็กประธมแถวบ้าน ก็เลยไปเซ้งร้านตกประมาณ 3 หมื่นเศษ ช่วงแรกมาขายดีมากๆ  ยิ่งเด็กที่เลิกเรียนพิเศษตอนเย็นจะมาแวะกินที่ร้าน ช่วงแรกรายได้ดีมากๆครับ แต่อย่างว่าเด็กมันเบื่อง่าย ขนมจีนพักหลังไม่ค่อยซื้อละไปซื้อขนมแถมหุ่นยนต์บ้าง แฮมเบอรเกอร์บ้าง เลยเอาฟุตลองไปขายเห้นยังไม่มีใครแถวนั้นเอาไปขาย ช่วงอาทิตยืแรกหมด หลังจากนั้นเหลือบานเลยฟุตลอง สุดท้ายยอมรับแพ้พวก น้ำแข็งไส กับข้าวโพดอบเนย จริงๆคือเราว่าจะไม่ขายเหมือนใคร - - สุดท้ายก็ต้องปิดร้านเด้ออ้าย ขาดทุนตามฟอร์ม สุดท้ายเลยกะว่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้า แต่มีคนแนะนำบอกว่าอย่าเลย ท่าขายไม่ได้เสื้อผ้าคาร้าน โหดสุดที่ค่าเช่าร้าน แพงบานเบอะ ตอนนี้ก็เลยคิดกับแฟนว่าจะเปิดร้านเสริมสวยให้แกทำดีกว่าครับ ซื้อตึกไปเลย เคยคิดเหมือนกันว่าอยากเปิดร้าน ทำเครื่องเสียงแต่ไม่เอาดีกว่าท่าทำแล้วเจ๊งอีก คงชักแง๊กๆแน่ๆ มีหลายอาชีพครับเจ้าของกระทู้ ท่า2แสน ได้หลายทาง ร้านขายส่งเบียร์ให้เริ่มจากน้อยๆไปก่อน ร้านตัดเสื้อผ้าเกี่ยวกับอุปกรณ์กี่ฬา อย่างลุงผมพี่ชายพ่อเปิดร้านขายเสื้อผ้าฟุตบอลมีหมดญี่ปุ่น ยันไทยแลน์ บางชุดก็สั่ง บางตัวก็ ตัดแล้วสกรีนเอง รับตัดเสื้อกีฬาสี ทำสกรีน อาทิตย์ที่แล้ว อาชีวะสั่งเสื้อกางเกงวอมพ์ เสื้อพละ  1400ชุด ตกตัวละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ ครับ อีกรายการอันนี้น่าสน เปิดบาร์ครับหาทำเลดีๆหน่อยๆ ขายพวกปลานิลทอดราดใบกระเพราะ ปลากระพง เลือกเอาที่วิวสวยๆ มีเวที โฟล์ซอง เน้นสังสรรค์ เพลงฟังสบายๆดนตรีเย็นๆ กินบรรยากาศ  ไม่ตึกๆตักๆเหมือนในผับ เน้นวัยสุงอายุหน่อย เจาะกลุ่มเป้าหมายแนวนี้เลยครับ อีกอย่างสมาชิกในบอร์ดเราคงไปไม่ขาดสายรวมถึงผมด้วยไปแน่ คงจะแนะนำได้เท่านี้แหละท่าน เพราะผมต้องหาชั่วโมงบินเพิ่มก่อน ท่ามีแนวทางใหม่ๆจะมานำเสนอ ใครมีรายการน่าสนใจ แนะนำได้นะครับ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆ เอาประสบการณ์ที่ท่านเคยมีมา แล้วนำเอากลับมาคิดทบทวน หาแนวทาง ว่าควรจักต้องทำอย่างไร

ขอบคุณจริงๆ ครับท่านสมาชิก...+๑ ให้แล้ว และทุก คห. ด้วย..โชคดีครับ..
KORAT100%
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +130/-246

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:18:18 AM »

เปิดร้านมือถือครับรับรองไม่ผิดหวังหาทำเลเหมาะๆ(เขตชุมชนถ้าต่างจังหวัดแถวคิวรถหรือตลาดแล่มแน่)ก็รวยได้ด้วยเงินลงทุนไม่ถึงแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 09:21:28 AM โดย DEAW_korat _swat cat » บันทึกการเข้า

จ้ า ว อ า เ ซี ย น ก ลั บ ม า แ ล้ ว
มิสเตอร์ บูท
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +98/-0

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:44:55 AM »

เปิดโรงแรมขนาดเล็กครับ ประเภทชั่วคราว-ค้างคืน สมัยนี้กำลังบูมเพราะกฎหมายห้ามทำลักษณะโรงแรมม่านรูด จะเปิดลักษณะกึ่งรีสอร์ด(ชลบุรีเยอะ) เพราะคนเราต้องเดินทางตลอด ทั้งท่องเที่ยว เซลล์แมน หนุ่ม-สาว หรือ เสี่ยพากิ๊กมาบอกรักกัน ฯ เรียกว่าลูกค่าหลากหลายมาก แต่การลงทุนต้องศึกษาเรื่องวัสดุก่อสร้างนิดนึง จะได้ควบคุมต้นทุนก่อสร้างได้ ที่สำคัญทำเลต้องดี เป็นทางผ่านท่องเทียว ใกล้ชุมชน หรือ ใกล้สถานบริการประเภทกินดื่ม เช่นแถวๆรามอินทรา 
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 01:26:55 PM »

ตอนนี้ยังไม่น่าลงทุนเท่าไหร่ครับ เพราะถ้าลงทุน คุณจะเจอกับปลาใหญ่กินปลาเล็กแน่นอน ตอนนี้เป็นช่วงคนรวยช็อปปิ้ง คนจนกินแกลบ รออีกนิดครับ เมื่อมันต่ำจนถึงจุดๆหนึ่งมันจะกลับมากระเตื้องขึ้น แต่ถ้าอยากลงทุนจริงๆแนะนำธุรกิจเกี่ยวกับ อาหารการกินครับ ยังไงก็ขายได้ จะมากน้อยขึ้นอยู่กับฝีมือและทำเล ขอให้รวยๆครับ ผมก็กำลังเล็งๆอยู่ว่าจะทำอะไร แต่คงต้องรอเศรษฐกิจฟื้นตัวแล้วค่อยทำแหละครับ ไม่อยากเสี่ยงตอนนี้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์