กระทู้บอลไทย
สิงหาคม 28, 2014, 03:54:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อไปผมคงจะดูมวยไทยทางช่อง 7 น้อยลง หรืออาจจะไม่ดูเลย !!!  (อ่าน 11657 ครั้ง)
Seamus O'grady
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3142/-1404

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:05:43 PM »

ยอมรับว่าเป็นแฟนมวยตู้ช่อง 7 คนนึง ที่ทุกๆ บ่ายวันอาทิตย์จะไม่ยอมพลาด ถ้าหากว่าไม่ติดธุระจำเป็นที่ไหนจริงๆ จะไม่ยอมพลาดโดยเด็ดขาด......

รายการมวยไทย 7 สี อยู่คู่กับช่อง 7 สี มา 40 ปี แต่เอาเท่าที่ผมจำความได้ เริ่มติดตามมาตั้งแต่สมัยเด็ก ใช้ชื่อรายการว่า "ศึกดาวรุ่งทีวีสี 7" ถ่ายทอดสดจากห้องส่งช่อง 7 ทุกๆ บ่ายของวันอาทิตย์ มันเป็นแรงบันดาลใจอย่างหนึ่งของผมที่อยากเอาดีทางด้านนี้ แต่สุดท้ายก็ได้แต่ชมและเชียร์ทางจอสี่เหลี่ยมมากกว่า

เมื่อก่อน คุณสหสมภพ ศรีสมวงศ์ หรือ "บิ๊กอึ่ง" เป็นโปรโมเตอร์จัดประกบคู่มวย โดยมี ชุ้น เกียรติเพชร เป็นผู้ช่วย เมื่อก่อนจนถึงปัจจุบันนี้ ค่ายมวยที่คุ้นหูแฟนมวยกันดี ที่มีนักมวยป้อนออกตู้นี้บ่อย ได้แก่ ลูกบ้านใหญ่,เกียรติประภัสร์,ศศิประภายิมส์,สิงห์มนัสศักดิ์,ลูกคลองจั่น,ว.สุนทรนนท์ จนกระทั่งคุณสหสมภพ เสียชีวิตไป คุณชุ้น ก็ได้เข้ามาเป็นโปรโมเตอร์ และก็เปลี่ยนชื่อรายการเป็น "มวยไทย 7 สี" ปัจจุบันก็มีค่ายมวยใหม่ๆ เช่น ส.สมหมาย,อิมิแนนท์แอร์,ศิษย์อุ๊อุบล เข้ามาร่วมรายการด้วย

คุณชุ้นเองก็มีค่ายมวย เพื่อเอาไว้ป้อนรายการทางช่อง 7 รวมถึงเวทีลุมพินี ที่ตัวเองควบเป็นโปรโมเตอร์ในศึก "เกียรติเพชร" รวมทั้งค่ายมวยในเครือข่าย พรรคพวกที่เอามาฝากซ้อม ฝากไว้รอขึ้นรายการอีกเพียบ โดยส่วนตัวผมชื่นชมนะ เพราะในบรรดารายการถ่ายทอดสดมวยไทยช่องต่างๆ ทางฟรีทีวีบ้านเรา ยกให้ช่อง 7 เป็นอันดับหนึ่งมานานหลายปี

เอกลักษณ์อีกอย่างหนึ่งของช่อง 7 ก็คือ การเปิดรายการด้วยโฆษกขวัญใจแม่ค้า คุณวิเชียร นิลลิกานนท์ ในวัย ณ ขณะนี้ผมว่าไม่ต่ำกว่า 70 แต่น้ำเสียงยังคงเหมือนเดิม บางครั้งเราก็ลุ้น ว่าเมื่อไหร่คุณวิเชียร จะอ่านจบหรือสะกดคำได้เป็นประโยค บางครั้งก็ต้องลุ้นว่าแกจะเดินลอดเชือกเวทีแล้วสะดุดอะไรรึป่าว เพราะว่าดูงกๆ เงิ่นๆ เสียเหลือเกิน

มวยรอบคือจุดขายของช่อง 7 ที่เน้นมวยรอบแค่รายการเดียว เน้นการเอาดาวรุ่งจากต่างจังหวัดมาชกกัน เงินรางวัลไม่ได้สูงเหมือนช่องอื่นๆ แต่ความสนุกและกระแสการได้เสียน่าลุ้น น่ารองกว่าช่องไหนๆ เมื่อก่อนมีมวยรอบ "หงษ์ผงาดฟ้า" ใครได้แชมป์ก็จะเรียกว่า หงษ์ตัวที่...เท่าไหร่ก็ว่าไปตามครั้งที่จัด รับสมัครนักมวย 32 คน จับสลากประกบ แพ้ตกรอบแบบ เอฟ.เอ คัพ ผู้ชนะเลิศ คือผู้ที่ไม่แพ้ใคร ต่อมาเป็นรายการอะไรผมจำไม่ได้ แต่ปัจจุบันเป็น "มวยรอบปูนเสือ มวยไทยพันธุ์แท้" รับสมัครนักมวย 16 คน ใช้กติกา ชนะ 2 ครั้งเข้ารอบ 8 คน รอบ 8 คน ก็ใช้กติกานี้

ปัจจุบันที่ผมบอกว่าเบื่อๆ เพราะมวยช่อง 7 เป็นเพราะว่ามวยของคนจัดหรือในเครือข่าย มักจะไม่แพ้ คนดูทางบ้านบอกว่า เดี๋ยวนี้มวยช่อง 7 ถ้ามวยเวทีหรือมวยคนจัดขึ้นชก เล่นง่ายเหมือนเปิดถ้วยแทง ชนะตั้งแต่ก้าวข้ามเชือก ก่อนไหว้ครูซะอีก.....

อะไรที่ทำให้เป็นแบบนั้น คนดูในเวที เข้าฟรี เจ้าถิ่นเพียบ เสียงเฮ เสียงกดดันกรรมการ สิ่งแวดล้อมในสนาม คนจัดนั่งขอบเวที ลูกชายคนจัด สอนมวยอยู่ที่มุม มวยเจ้าถิ่นมวยคนจัด ทำน้อยแต่เหมือนทำมาก คนพากษ์มวยก็พากษ์แบบชี้นำ ทั้งโปรโมทนักมวยสุดๆ ชเลียคนจัด นักมวยคนนี้ดีอย่างนั้น เก่งอย่างนี้ สารพัดสารเพ คงจะนึกว่าคนดูมวยคงจะมีแค่คนเล่นพนัน คนที่ดูมวยเพื่อศิลปก็มีนะครับ เช่นผมนี่แหละ

มวย 3 คู่ ที่ผมคาใจ แต่คนเล่นมวยเค้าไม่คาใจ เพราะรู้กระแสการได้เสีย รู้ราคา

ปูจ๋า ส.สุวรรณี พบกับ สะเก็ดดาว เพชรพญาไท
สามยกแรก ปูจ๋า เป็นฝ่ายออกแข้งซ้ายเน้นๆ เข้าทุกดอกต่อยหมัดหน้าสะบัดหลายครั้ง  สะเก็ดดาวมีอาการแหยงหมัดอย่างชัดเจน ยกสี่สะเก็ดดาวเดินคว้าคอตีเข่า โฆษกได้ทีก็พากษ์ สะเก็ดดาว เป็นมวยปอดใหญ่ ปลายแรง เดินเสียบ เสียบ เสียบ เสียงเฮ เหมือนเวทีจะถล่ม ทั้งที่ไม่ได้ชัดเจนอะไรมากมาย ได้แค่อาการเพราะปูจ๋าดูป้อแป้ ถึงกระนั้นก็ยังต่อยหน้าหงายหลายครั้ง ยกสุดท้ายสะเก็ดดาว ออกมาคุมเชิง ชนะไปในที่สุด  ชกมวยแค่ยกเดียวก็ชนะได้

โบวี่ ส.สุไหงยิม พบกับ คิงส์สตาร์ เพชรพญาไท
โบวี่เดินตลอด ออกอาวุธหนัก ต่อยหมัดได้อาการ คิงส์สตาร์ก็โต้สวยๆ แต่ติดหนีมากไป ยกสี่โบวี่ต่อยคิงส์สตาร์ทรุดขาสั่น แต่น๊อคไม่ได้ ยกสุดท้ายคิงส์สตาร์ออกมาปั๊มเข่า พลิกเอาชนะเฉยเลย ในเวทียังงง นอกตู้จะเหลือเหรอ

สิทธิศักดิ์ เช็งเซ็มอิ๊วยิมส์ พบกับ ขงเบ้ง ก.ร่มศรีทอง
อาวุธไม่ชัดเจนทั้งคู่ แต่ขงเบ้งเป็นฝ่ายเดินเข้าหา สิทธิศักดิ์ หลังพิงเชือก นานๆ โต้ซักที ข่าวแจ้งมาว่า ที่หน้าตู้ทั้งหลายหมดยกสาม เลิกเล่นเป็นที่เรียบร้อย ยกสี่สิทธิศักดิ์ออกมารัดคอตีเข่า อาวุธพอกัน สิทธิศักดิ์ได้ใหญ่ ในเวทีเงียบ ยกสุดท้ายขงเบ้งต่อยหมัดได้แค่เสียว แม้จะขยันเดินเพียงใด ขยันออกอาวุธก็ไม่มีเสียงเฮ สิทธิศักดิ์ ชนะคะแนน

คิดจะเล่นมวยทางช่อง 7 ถ้ามีนักมวยค่ายนี้ขึ้นชก เล่นได้เลยครับ โอกาศชนะ ประมาณ 10 ต่อ 1

เพชรพญาไท,เช็งเซ็มอิ๊วยิมส์,เกียรติเพชร,ส.เพิ่มศิริ,ว.วรรณทวี,เอกบางไทร

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
zazami53
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:43:40 PM »

เลิกเถอะครับ การพนัน ยิงฟันยิ้ม
raynana
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +139/-47

แอบเชียร์หลังม่าน

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:43:47 PM »

นำเงินมาตลอด ชนะ3-4คู่

แมนยูคือหัวใจ บอลไทยคือชีวิต กรูไม่ผิด.....
ssjojo
Full Member
**

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:58:35 PM »

อ่านตั้งนาน..สรุป..

เป็นบ่อยๆมันก็เสื่อม
sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-3

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:35:22 PM »

ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552
เวทีมวย ช่อง 7 สี
เวลา 13.45น.
คู่ คู่แข่งขัน น้ำหนัก ผลการชก
1 ขวัญเมืองน้อย เพชรเมืองตราด 120 ชนะคะแนน
อาซีส ช.จันมณี 120 -
2 ยอดจริง ศิษย์อุ๊อุบล 120 ชนะคะแนน
มังกรหยก ศ.ชื่นจิตร 120 -
3 เด่นวัดโท ส.สมหมาย 128 ชนะคะแนน
พยัคฆ์อีสาน ศิษย์อุ๊อุบล 128 -
4 ฟ้าใหม่ สกินเดียวยิม 126 ชนะคะแนน
เด่นคีรี ส.สมหมาย 126 -

Neko_AV&SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +689/-281

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:40:30 PM »

แฟนพันธุ์แท้เลยนะเนี่ย
วันอาทิตย์ทีไรตั้งแต่จำความได้จนถึงปัจจุบันพ่อเปิดดูมวยช่อง7ตลอด
ทำให้แคท อดดูช่องอื่นจนกว่ามวยจะจบ
CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-86

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:42:55 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  มันส์ดี นี่ถ้า ลีกเปิด อดได้ดูเลยนะเนี่ย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 04:04:57 PM »

เลิกเถอะครับ การพนัน ยิงฟันยิ้ม
ถ้าอ่านกระทู้ให้ดีก่อนจะตอบ จะเห็นว่าผมไม่ใช่คนเล่นการพนัน ยิงฟันยิ้ม

นำเงินมาตลอด ชนะ3-4คู่
ถือว่าโชคดี

อ่านตั้งนาน..สรุป..

เป็นบ่อยๆมันก็เสื่อม
...............

วันอาทิตย์ทีไรตั้งแต่จำความได้จนถึงปัจจุบันพ่อเปิดดูมวยช่อง7ตลอด
ทำให้แคท อดดูช่องอื่นจนกว่ามวยจะจบ

ไม่ถึงกับแฟนพันธ์แท้หรอกครับ..

น่าจะประชดคุณพ่อด้วยการวิ่งไปดูทวีบ้านคนอื่น... ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  มันส์ดี นี่ถ้า ลีกเปิด อดได้ดูเลยนะเนี่ย
สำหรับผม ถ้าบอลแข่งวันอาทิตย์ในบ้าน ก็ต้องดูมวยให้จบก่อน... ยิงฟันยิ้ม

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1244/-748

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 04:10:53 PM »

เคยดูมาสมัยที่เป็นรายการที่มวยชกสนุกเพราะนักมวยรู้ว่า ในสมัยนั้นคนดูทั้งประเทศ

ตอนหลังเป็นแบบที่เจ้าของกระทู้บรรยายมาเลิกหยุดดู...

นอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับเพราะคนนี้อยู่กับมวยช่อง7สีมานาน...
เมื่อสองวันก่อนผมนั่งคุยกับรุ่นพี่คนหนึ่งที่เป็นอดีต นักบาสถ้วย ก.และทีมชาติไทย
แกเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนโน้น คุณวิเชียร นีลกานนท์ เป็นกรรมการตัดสินบาสเก็ตบอลถ้วย ก.

๛ CraZyAr[†]™
ผม รัก ฟุตบอล ไทย คุณ ก็ รู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +346/-380

www.sisaketfc.com

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 04:59:50 PM »

ปู่ผมชอบดู  ตอนนี้ผมเด็กน้อย ดูไปแกก้สั่นตามจังหวะไป

555+

ตอนนี้คุณปู่ดูไม่ไหวแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คลิกที่ภาพเพื่อส่งแรงใจ เชียร์ไทยลุ้นแชมป์ RWC 2012
[img]http://image.ohozaa.com/i2/6friend.jpg[
พระเอก EROtic
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +305/-168

หลบหน่อยพระเอกมา

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 05:45:41 PM »

ไม่ดูมวยตู้  ยิงฟันยิ้ม

ตามมวยคาดเชือกอย่างเดียว  ยิงฟันยิ้ม

อยากเป็นคุณครูจังเลย   ยิงฟันยิ้ม
อีสานใต้อินเตอร์ ~*
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:15:22 PM »

ข้ารูปแต่ว่า  จอมโหด ส.สมหมาย   มันสุดยอดดดเล่นทีไรไม่ค่อยจะเสียตัง +++++

jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +203/-73

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:41:34 PM »

เห็นคล้ายๆกันเกี่ยวกับค่ายต่างๆที่เข้าwin
อาทิตย์ก่อนผมว่าโบวี่มันน่าชนะ
แต่ก็หลุดแต่เท่าที่ดูก็ยังดีกว่ามวยตู้ชองอื่นครับ
ชกกันดี ลุ้นสนุก
ไม่ค่อยชกยกเดียวเหมือนที่อื่นเท่าไร
ถึงแม้ไม่ได้ตามใจเราหมดผมว่ายังดีครับ
ที่ตำหนินิดเดียวเกี่ยวกับคุณวิเชียร
ควรจะตกลงกันใหม่เกี่ยวกับการทำงาน
สงสารแกเดี๋ยวสิ่งที่แกทำมาจะเสียกับสังขารแก
เพราะความหวังดีต่อแกหรือเปล่าไม่รู้

samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +362/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:49:20 PM »

มันเป็นมานานแล้ว กรรมการมวยช่อง7รุ่นเก่าๆบางคนเคยกระซิบพรรคพวกที่สนิทกัน ว่าอย่าไปเล่นด้วยซ้า

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-195

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:27:56 AM »

อื้มครับ

เหมียวหง่าว_AV047+กองแช่ง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-6

คนเสื้อส้ม

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:57:45 AM »

ไมไม่รีบบอกอะคับเด๋วผมจะได้ไปเบิกเงินท่านประธานเต้ มาซื้อทีวีให้แคท  แคทจะได้ดูการ์ตูน ได้อะคับ
PLOYMAN (AV_222)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +960/-2175

เชียร์ชลบุรี

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:43:33 AM »

สังเกตว่าคุณ จขกท. มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องหมัดๆมวยๆดีมาก
จากการคอมเม้นท์หรือตั้งกระทู้ที่ผ่านมา อยากถามว่าเคยเป็นนักมวยเก่า
หรือทำมวยมาหรือไม่ ถ้าไม่เคยก็ถือว่ามหัศจรรย์มากๆที่ไม่เล่นการพนัน
เพราะหากมีความรู้เรื่องมวยขนาดนี้ถ้าไม่เคยอยู่ค่ายมวย ไม่เคยทำมวย
หรือ ไม่เคยเล่นมวยมาก่อน ผมนับถือเลย....

ส่วนกระทู้นี้ผมเห็นด้วยเป็นอย่างมากเพราะช่วงหลังๆ เห็นบ่อยมาก
กับการตัดสินลักษณะนี้ เช่นคู่ ปูจ๋า สะเก็ดดาว ผมยังคุยกับพ่อ ว่าปูจ๋า
แพ้ได้ยังไง พ่อบอก มวยเวทีต่อยยังไงก็ชนะ (วันที่ 8 ธันวา สะเก็ดดาว
 จะเจอกับแสนชัย ส.คิงสตาร์ นักเตะโปรโมทของเมืองทองนั่นแหละ )

แล้ว คู่ โบวี่ กับ คิงสตาร์ รู้สึกว่าคนนพากย์จะโปรโมท โบวี่ว่าชกสนุกยังงั้นยังงี้
แต่เอาเข้าจริง มวยชกสนุกที่ดูยังไงก็ไม่น่าแพ้ กลับแพ้มวยเวทีที่ คนพากย์เรียกไปเรียกมา
ไม่ยอมเรียกชื่อนักมวย กลับเรียก ฉายา แทนชื่อ.....ว่า   หม่ำ2   ซะยังงั้น....

ส่วนคู่ สิทธิศักดิ์-ขงเบ้ง   อันนี้แพ้จริงอ่ะ   ขงเบ้งเดินทำก็จริง แต่ต่อยไปมา ออกโฉ่งฉ่างไปหน่อย.

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม +1 สำหรับกระทู้นี้ครับ

woon_Police_กองแช่ง_xi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-0

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:51:01 AM »

เรื่องหมัดๆมวยๆ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

พยายามศึกษาแล้ว มึนมาก

แต่ +1 ให้ จขกท ครับ

aon ปรี๊ด
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 07:07:51 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้มแต่ บางที พลิกยก สุดท้าย ก็ ชนะได้ คับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:18:04 AM »

เคยดูมาสมัยที่เป็นรายการที่มวยชกสนุกเพราะนักมวยรู้ว่า ในสมัยนั้นคนดูทั้งประเทศ

ตอนหลังเป็นแบบที่เจ้าของกระทู้บรรยายมาเลิกหยุดดู...

นอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับเพราะคนนี้อยู่กับมวยช่อง7สีมานาน...
เมื่อสองวันก่อนผมนั่งคุยกับรุ่นพี่คนหนึ่งที่เป็นอดีต นักบาสถ้วย ก.และทีมชาติไทย
แกเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนโน้น คุณวิเชียร นีลกานนท์ เป็นกรรมการตัดสินบาสเก็ตบอลถ้วย ก.

บุคคลากรจากช่อง 7 ที่ได้รับการยอมรับจากนานชาติเรื่องการให้คะแนนนักมวย ตอนนี้ท่านโกอินเตอร์แล้ว อาจารย์เอนก หงษ์ทองคำ และที่กำลังเจริญรอยตาม อาจารย์แสวง ทวีคูณ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:19:25 AM »

เห็นคล้ายๆกันเกี่ยวกับค่ายต่างๆที่เข้าwin
อาทิตย์ก่อนผมว่าโบวี่มันน่าชนะ
แต่ก็หลุดแต่เท่าที่ดูก็ยังดีกว่ามวยตู้ชองอื่นครับ
ชกกันดี ลุ้นสนุก
ไม่ค่อยชกยกเดียวเหมือนที่อื่นเท่าไร
ถึงแม้ไม่ได้ตามใจเราหมดผมว่ายังดีครับ
ที่ตำหนินิดเดียวเกี่ยวกับคุณวิเชียร
ควรจะตกลงกันใหม่เกี่ยวกับการทำงาน
สงสารแกเดี๋ยวสิ่งที่แกทำมาจะเสียกับสังขารแก
เพราะความหวังดีต่อแกหรือเปล่าไม่รู้

ครับผม เห็นด้วยอย่างยิ่ง

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:20:07 AM »

มันเป็นมานานแล้ว กรรมการมวยช่อง7รุ่นเก่าๆบางคนเคยกระซิบพรรคพวกที่สนิทกัน ว่าอย่าไปเล่นด้วยซ้า

อาจารย์ยงศักดิ์ ณ สงขลา ยิงฟันยิ้ม

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:25:32 AM »

สังเกตว่าคุณ จขกท. มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องหมัดๆมวยๆดีมาก
จากการคอมเม้นท์หรือตั้งกระทู้ที่ผ่านมา อยากถามว่าเคยเป็นนักมวยเก่า
หรือทำมวยมาหรือไม่ ถ้าไม่เคยก็ถือว่ามหัศจรรย์มากๆที่ไม่เล่นการพนัน
เพราะหากมีความรู้เรื่องมวยขนาดนี้ถ้าไม่เคยอยู่ค่ายมวย ไม่เคยทำมวย
หรือ ไม่เคยเล่นมวยมาก่อน ผมนับถือเลย....

ส่วนกระทู้นี้ผมเห็นด้วยเป็นอย่างมากเพราะช่วงหลังๆ เห็นบ่อยมาก
กับการตัดสินลักษณะนี้ เช่นคู่ ปูจ๋า สะเก็ดดาว ผมยังคุยกับพ่อ ว่าปูจ๋า
แพ้ได้ยังไง พ่อบอก มวยเวทีต่อยยังไงก็ชนะ (วันที่ 8 ธันวา สะเก็ดดาว
 จะเจอกับแสนชัย ส.คิงสตาร์ นักเตะโปรโมทของเมืองทองนั่นแหละ )

แล้ว คู่ โบวี่ กับ คิงสตาร์ รู้สึกว่าคนนพากย์จะโปรโมท โบวี่ว่าชกสนุกยังงั้นยังงี้
แต่เอาเข้าจริง มวยชกสนุกที่ดูยังไงก็ไม่น่าแพ้ กลับแพ้มวยเวทีที่ คนพากย์เรียกไปเรียกมา
ไม่ยอมเรียกชื่อนักมวย กลับเรียก ฉายา แทนชื่อ.....ว่า   หม่ำ2   ซะยังงั้น....

ส่วนคู่ สิทธิศักดิ์-ขงเบ้ง   อันนี้แพ้จริงอ่ะ   ขงเบ้งเดินทำก็จริง แต่ต่อยไปมา ออกโฉ่งฉ่างไปหน่อย.

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม +1 สำหรับกระทู้นี้ครับ

สมัยมหาลัยผมต่อยมวยสากลสมัครเล่น ได้แชมป์ภาคใต้ (รอบคัดเลือกเพื่อไปแข่งกีฬาราชภัฏเกมส์ที่เชียงใหม่ แต่ที่เชียงใหม่ไม่ได้ไปชก เพราะเก็บหน่วยกิตหมด เลยขี้เกียจซ้อม)

แถวบ้านมีค่ายมวยเล็กๆ นักมวยอย่าง ทัพหน้า ศิษษ์ร่มไทร,ธนูเพลิง ก.บางกรวย,ธนูไฟ ก.บางกรวย ผมเคยล่อเป้าให้ แต่เล่นๆ นะ ไม่ใช่มืออาชีพ ในขณะที่ทำงานผม เพื่อนร่วมงานเป็นญาติของธนูชัย ก.บางกรวย

sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-3

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:09:00 PM »

ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ 6 ธันวาคม 2552
เวทีมวย ทีวีสี 7
1.ซันโต๊ส ส.วีระชัย (แพ้คะแนน เพชรมงคล โชควิทยา ทีวีสี ชนะคะแนน จักรเพชร ส.ศักดิ์สิทธิ์ รดน. แพ้คะแนน จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ ทีวีสี อาทิตย์ 1 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 118.7-1.3 ป. มวยจังหวะเตะต่อยศอกแข็งเข่าดีแต่ จะแพ้ นพเก้า ว.สุนทรนนท์ มวยจังหวะเตะต่อยศอกแข็งเข่าแทงปล้ำตีดีกว่า (ชนะคะแนน นำศึก ศิษย์หนุ่ม อ้อมน้อย ชนะคะแนน ไมเคิล ศิษย์มหาชน ภูเก็ต แพ้คะแนน ฟ้าคำรณ เพชรนิโรธ อาทิตย์ 1 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 119.7 ป. ราคาเสมอแดง ซันโต๊ส พิกัด 120 ป.
2.จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ (แพ้คะแนน เพชรมหาชน เกียรติสรนันท์ ลพน. แพ้น็อกยก 3 เฉลิมทรัพย์ ก.ร่มศรีทอง ลพน. ชนะคะแนน ซันโต๊ส ส.วีระชัย ทีวีสี อาทิตย์ 1 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 120.5-0.5 ป. มวยจังหวะเตะต่อยศอกแข็งเข่าแทงปล้ำตีดีกว่า จะชนะ ฟ้าคำรณ เพชรนิโรธ มวยฝีมือจังหวะเตะต่อยคล่องแข็งเข่าปล้ำตีดี แต่ปะทะปลายๆ เข่าเป็นรอง (แพ้คะแนน หยกน้อย ต.ระเหว โคราช ชนะน็อกยก 3 แก่นกวี ศิษย์ขุนศึก รดน. ชนะคะแนน นพเก้า ว.สุนทรนนท์ ทีวีสี อาทิตย์ 1 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 119.4 ป. ราคาแดง จิ้งหรีดทอง เป็นต่อ 10-9 พิกัด 120 ป.
3.กำไลหยก ก.ร่มศรีทอง (ชนะคะแนน ใจเพชร ส.คลังประโคน โคราช ชนะคะแนน คมพยัคฆ์ ศิษย์ พ.กิตติศักดิ์ โคราช ชนะคะแนน จ๊อกกี้เล็ก เกียรติประภัสร์ ทีวีสี อาทิตย์ 4 ต.ค. 52) นน.ที่ชก 116.4-0.4 ป. มวยฝีมือจังหวะเตะต่อยเข่าแทงปล้ำเหลี่ยมมวยดีกว่า จะชนะ กิตติ เกียรติประภัสร์ มวยจังหวะเตะต่อยศอกแข็งเข่าแทงปล้ำตีดีแต่ฝีมือเหลี่ยมมวยเป็นรอง (ชนะคะแนน ชนะเพชร สายันต์ยิม ทีวีสี แพ้คะแนน ฉลองชัย พี.เค.พี.สปอร์ต ทีวีสี ชนะคะแนน ฉลองชัย พี.เค.พี.สปอร์ต รดน. จันทร์ 28 ก.ย. 52) นน.ที่ชก 113.2-0.2 ป. ราคาแดง กำไลหยก เป็นต่อ 5-4 พิกั 115 ป.
4.ฉลองชัย พี.เค.พี.สปอร์ต (ชนะคะแนน กิตติ เกียรติประภัสร์ ทีวีสี แพ้คะแนน กิตติ เกียรติประภัสร์ รดน. ชนะคะแนน กรังด์ปรีซ์น้อย เดือนอ้ายมุกดาหาร ลพน. ศุกร์ 6 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 112.2-0.2 ป. มวยจังหวะเตะต่อยศอกแข็งเข่าแทงปล้ำตีดี แต่จะแพ้ รุ่งอุบล อิมิเน้นท์แอร์ มวยฝีมือจังหวะเตะต่อยหนักแรงศอกเข่าดีสด (ชนะคะแนน ซุปเปอร์แบงค์ อ.ขวัญเมือง ทีวีสี ชนะทีเคโอ จอมราชัน วินิจทนายความ ทีวีสี ชนะน็อกยก 2 จำปาทอง ศิษย์ป๋านนท์ ทีวีสี อาทิตย์ 8 พ.ย. 52) นน.ที่ชก 111.6-0.6 ป. ราคาเสมอน้ำเงิน รุ่งอุบล พิกัด 112 ป.

***ข้อมูลวิจารณ์ในส่วนนี้จะเป็นคู่มวยล่วงหน้า ซึ่งในวันที่ทำการแข่งขันจริงคู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง หากท่านต้องการข้อมูลวิจารณ์ที่มีการปรับเปลี่ยนตามวันแข่งขันจริง ท่านสามารถติดตามได้ในส่วนของคอลัมน์ วิจารณ์มวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 02:12:37 PM โดย Prof. Dr. sompong@KKFC_SR-No.49 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์