Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 04, 2020, 12:44:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BCCFC News (เชิญร่วมประชุมครั้งแรก 2007)  (อ่าน 3482 ครั้ง)
BCCFC
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-10

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 08:20:07 PM »

ประกาศ ขอเชิญชวน ศิษย์เก่า และปัจจุบันทุกท่าน ทุกรุ่น มาเข้าร่วมประชุมการทำทีมฟุตบอลสโมสรโรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย ครั้งแรกประจำปี2007 เพื่อทำความรู้จักทีมงานคนใหม่หน้าใหม่ๆ รุ่นใหม่ (อยากให้มีมาจริงๆ)โดยจะทำการเปิดรับแนวคิด ข้อเสนอแนะทุกอย่าง คุยเรื่องการแต่งตั้งทีมทำงาน หารายได้ และกิจกรรมต่างๆรวมทั้งกองเชียร์

ประชุมวันพุธที่ 7 มีนาคม 2007 ที่ร้านอาหารกัลปพฤษ ข้างโรงเรียนเรา เวลา 19.00 น. (หนึ่งทุ่ม) ครับ

ทุกคนเป็นที่ต้อนรับเพราะเป็นทีมของBCC ทุกคน มาฟังเฉยๆก็ได้ครับยินดี

อยากให้มากันเยอะๆครับ

อยากมาช่วยอะไรได้หมดครับ ทำ website ยกน้ำ ขายเสื้อ กระจายข่าว เชียร์ แปลอักษร หาสปอนเซอร์ ประชาสัมพันธ์ข่าวสารเพื่อนในรุ่น

เพราะอาจไม่ใช่แค่บอลสโมสร จตุรมิตรปลายปี ที่เราเป็นเจ้าภาพ เราในฐานะลูก บีซีซี อาจมีอะไรทำด้วยกันเพื่อสร้างสรรค์งานเชียร์และบอล บีซีซี ด้วยกันครับ

ที่สำคัญ กลุ่มเชียร์บอล Good Boys มีแต่เรือ่งสนุกๆให้ทำกันครับตลอดปีครับ

ที่สำคัญ กลุ่มเชียร์บอล Good Boys มีแต่เรือ่งสนุกๆให้ทำกันครับตลอดปีครับ

http://www.bccassociation.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&Category=bccassociationcom&thispage=1&No=317322

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2007, 09:58:40 PM โดย BCCFC » บันทึกการเข้า

ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 09:08:29 PM »

ประกาศ ขอเชิญชวน ศิษย์เก่า และปัจจุบันทุกท่าน ทุกรุ่น มาเข้าร่วมประชุมการทำทีมฟุตบอลสโมสรโรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย ครั้งแรกประจำปี2007 เพื่อทำความรู้จักทีมงานคนใหม่หน้าใหม่ๆ รุ่นใหม่ (อยากให้มีมาจริงๆ)โดยจะทำการเปิดรับแนวคิด ข้อเสนอแนะทุกอย่าง คุยเรื่องการแต่งตั้งทีมทำงาน หารายได้ และกิจกรรมต่างๆรวมทั้งกองเชียร์

ประชุมวันพุธที่ 7 มีนาคม 2007 ที่ร้านอาหารกัลปพฤษ ข้างโรงเรียนเรา เวลา 19.00 น. (หนึ่งทุ่ม) ครับ

ทุกคนเป็นที่ต้อนรับเพราะเป็นทีมของBCC ทุกคน มาฟังเฉยๆก็ได้ครับยินดี

อยากให้มากันเยอะๆครับ

อยากมาช่วยอะไรได้หมดครับ ทำ website ยกน้ำ ขายเสื้อ กระจายข่าว เชียร์ แปลอักษร หาสปอนเซอร์ ประชาสัมพันธ์ข่าวสารเพื่อนในรุ่น

เพราะอาจไม่ใช่แค่บอลสโมสร จตุรมิตรปลายปี ที่เราเป็นเจ้าภาพ เราในฐานะลูก บีซีซี อาจมีอะไรทำด้วยกันเพื่อสร้างสรรค์งานเชียร์และบอล บีซีซี ด้วยกันครับ

เอาใจช่วยครับ  พอจะทราบมาบ้างเรื่องที่ขาดงบประมาณในการทำทีม  พวกศิษย์เก่าต้องวิ่งหาสปอนเซอร์กันขาขวิดเลย   

แล้วปีนี้ทางโรงเรียนจะหันมาสนับสนุนแบบเต็มตัวไหมครับ

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 09:12:14 PM »

เอาใจช่วยเช่นกันครับ

BCCFC
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 09:46:09 PM »

ขอบคุณทุกๆคนครับ

ขอตอบว่ายังไม่แน่ว่าโรงเรียนจะให้การสนับสนุนมากน้อยเพียงใด

แต่ที่ผ่านมาที กลุ่ม JMG (สถาบันสอนบอลที่ชลบุรีนั้นแหละครับ) จะมาขอเทคโอเวอร์

ฝรั่งมาคุยเองเลยครับ

ในทีแรกคิดว่าจะมาขอทำทีมแบบ กลุ่มไอ แอม สปอร์ต ที่ทำทีมยาสูบ กับไฟฟ้า ในขณะนี้

คุยไปคุยมาเค้าจะขอซื้อชื่อทั้งสโมสรเลยครับ เป็นจำนวนเงินที่สูงมากๆโดยจะใช้ชื่อ BCCFC เช่นเดิม

เค้ามีแผนการชัดเจนเป็นมืออาชีพมากๆ ตั้งใจจะเอาทีมขึ้นชั้นให้ได้ใน 5 ปี ปีแรกงบ 5 ล้านบาท

ทางเราปรึกษากันแล้ว เราไม่ขายทีมนี้ไปครับ ถึงจะได้เงินมากมาย แต่มันไม่ใช่ทีม BCC ที่มีจิตวิญญาณครับ

ทางเราไม่ได้หวงทีมนะครับ อยากให้ทีมประสบความสำเร็จจริงๆ แต่ถ้าขายชื่อทีม ไปคงผิดกับเจตนารมย์ คนตั้งสโมสร BCCFC มาครับ

คิดว่าว่างๆจะนำรายละเอียดมาเล่าสู่กันฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2007, 09:48:33 PM โดย BCCFC » บันทึกการเข้า

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 09:49:40 PM »

แล้วไม่ทราบว่า JMG ไปติดต่อทีมไหนต่อครับ อยากทราบข่าวมากๆครับ เพราะดุแล้วเด็กๆของสถาบันนี้แหละที่จะสามารถพาทีมไทยไปสู่ฝัน และสามารถออกค้าแข้งที่ต่างประเทศได้

BCCFC
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 09:55:02 PM »

แล้วไม่ทราบว่า JMG ไปติดต่อทีมไหนต่อครับ อยากทราบข่าวมากๆครับ เพราะดุแล้วเด็กๆของสถาบันนี้แหละที่จะสามารถพาทีมไทยไปสู่ฝัน และสามารถออกค้าแข้งที่ต่างประเทศได้

อันนี้ไม่ทราบนะครับ จะลองถามมาให้ เป้าหมายทำทีมเค้า ก็คือมีเวทีให้เด็กเค้าแสดง แล้วก็คงได้กำไรจากการ ขายเด็กฝีเท้าดีๆเข้าสถาบัน

ตอนแรกขอพบครึ่งทางคือให้เรามีเสียงในสโมสรได้ไหม

แต่เค้า say no อย่างเดียวครับโดยให้เหตุผลว่า เค้าเคยทำอย่างนั้นแล้วกับสโมสรในแอฟริกา แล้วก็มีปัญหาเกิดขึ้น คือพอจะขายเด็กฝีเท้าดี ก็จะมีเรือ่งใต้โต๊ะ ขอส่วนแบ่งเกิดขึ้น

พูดบนพื้นฐานความจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-84

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:36:32 PM »

เอาใจช่วย bcc ครับ

น่าเสียดายระบบฟุตบอลของ bcc เหมือนกันครับ ถ้าจะถูก JMG ซื้อ แต่ถ้าคิดในมุมกลับกันแสดงว่า JMG เห็นศักยภาพของ bcc นะครับ

ส่วนเรื่องความสำเร็จถ้า bcc กลับมาทำบอลรุ่นเล็กให้แกร่งเหมือนเมื่อซัก 10 ปีที่แล้ว การขึ้นชั้นกลับมาลีกสูงสุดคงไม่ใช่เรื่องฝันแน่ๆ

เออ ปีนี้จตุรมิตร bcc เจ้าภาพ นอกจากอัสสัมชัญแล้วคงต้องระวัง สวนกุหลาบนิดนึงนะครับ เพราะนายกคนนี้แก OSK เหมือนกัน น้ำเลี้ยงน่าจะดีขึ้น ส่วน เทพ ปีนี้เงียบๆ คงต้องรอดูกระแสใกล้ๆมั้งครับ

TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +951/-121

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:39:43 PM »

เอาใจช่วยครับ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
BCCFC
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 02:53:26 PM »

เอาใจช่วย bcc ครับ

น่าเสียดายระบบฟุตบอลของ bcc เหมือนกันครับ ถ้าจะถูก JMG ซื้อ แต่ถ้าคิดในมุมกลับกันแสดงว่า JMG เห็นศักยภาพของ bcc นะครับ

ส่วนเรื่องความสำเร็จถ้า bcc กลับมาทำบอลรุ่นเล็กให้แกร่งเหมือนเมื่อซัก 10 ปีที่แล้ว การขึ้นชั้นกลับมาลีกสูงสุดคงไม่ใช่เรื่องฝันแน่ๆ

เออ ปีนี้จตุรมิตร bcc เจ้าภาพ นอกจากอัสสัมชัญแล้วคงต้องระวัง สวนกุหลาบนิดนึงนะครับ เพราะนายกคนนี้แก OSK เหมือนกัน น้ำเลี้ยงน่าจะดีขึ้น ส่วน เทพ ปีนี้เงียบๆ คงต้องรอดูกระแสใกล้ๆมั้งครับ

นายกที่ว่านายกไหน ผมเข้าใจว่านายกรัฐมนตรีไม่ทราบตรงกันหรือไม่

ไม่ต้องห่วงครับ สวนปีนี้น่ากลัวแน่นอน เพราะล่าสุดบอล ปตท.คัพ รุ่น 17 ปี สวนก็เข้าชิงวันนี้ 14.00 พบ อัสสัมธน ครับ

เป็นร่นที่น่ากลัวใช้ได้ครับ

แล้วไม่ทราบคุณ "พูดบนพื้นฐานความจริง" จบจาก รร ในจตุรมิตรเหมือนกันเหรอครับ

Angie
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

ช ง โ ค สี ม่ ว ง

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 06:42:31 PM »

อยากให้ BCC กลับมายิ่งใหญ่เหมือนเดิม(อีกครั้ง) แต่ก้อยังตามอยู่นะคะทุกรายการเลยตั้งแต่บอลนักเรียน จตุรมิตร ดิวิชั่น2 ศิษย์เก่า เอาทุกรายการค่ะ ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีทุกเรื่องนะคะ (ถ้าสามารถทำได้) อิอิ ***อยากได้ Magnet อ่ะค่ะไม่ทราบว่ายังหาได้อีกมั้ยอ่ะค่ะ

BCC FC   :::กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย:::                  

"ม่วงคือเกียรติเราผอง อันสีทองคือราคาค่าความดี"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์