กระทู้บอลไทย
เมษายน 25, 2014, 04:18:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาทราย - ก้องธรณี ไฟต์แห่งมลทินของเขาทราย????  (อ่าน 9538 ครั้ง)
ronaldo
Hero Member

คะแนนความรัก: +176/-3

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 10:10:10 PM »

คลิป 12 ยกเต็มๆ เขาทราย-ก้องธรณี คู่มวยไทยซดไทยคู่ที่ 2 ในประวัติศาสตร์
ไปดูกันว่าโกงจริงหรือไม่?

ป.ล. พรุ่งนี้อย่าลืมส่งแรงใจเชียร์เด่นเก้าแสน ป้องกันแชมป์ครั้งที่ 2 กับ จอมกวนตีนคนน้อง ไดกิ คาเมดะ

xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1785/-1623

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 10:11:19 PM »

บางครั้งเก่งอย่างเดียว ก็ไม่ได้ ต้อง มีวาสนาด้วย

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
Hero_SharK_FC
ชลบุรีจงเริญ!!! ประเทศไทยจงเจริญ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +35/-28

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก มา180คางคกขวางหักหลบเถอะครับ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:09:21 AM »

ขอบคุณครับ

สมน้ำหน้าแล้วที่แพ้เอาแต่วิ่งอย่างเดียว ถ้าผมเป็นกรรมการก็ให้มันแพ้

เซียนมวยน้ำบานเพราะคงนึกว่ากรรมการต่างชาติตัดสินตามหน้าเสื่อตัวเองมั้ง  555+  ยิงฟันยิ้ม
ronaldo
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:31:57 AM »

ขอบคุณครับ

สมน้ำหน้าแล้วที่แพ้เอาแต่วิ่งอย่างเดียว ถ้าผมเป็นกรรมการก็ให้มันแพ้

เซียนมวยน้ำบานเพราะคงนึกว่ากรรมการต่างชาติตัดสินตามหน้าเสื่อตัวเองมั้ง  555+  ยิงฟันยิ้ม

ใช่ครับ ผมดูยังไงเขาทรายก็สมควรชนะ เพราะก้องธรณีวิ่งหนีอย่างเดียว เป็นการหนีที่ไม่มีเชิง ขนาดโฮย่าเจอทรินิแดด หนีแบบเหนือชั้นกว่านี้ ยังแพ้คะแนน

ไฟต์นี้ชกกันไม่ค่อยมัน แต่ที่มันคือหลังการชก ไอทรงชัย กับ เฮียโหงว ห้าพลังเต้นเป็นเจ้าเข้า แต่ยังดีที่แบ็คของเขาทรายในเวลานั้นคือ เฮียแคล้ว ธนิกุล ไม่งั้นผมว่าวันนั้นเหตุการณ์คงเลวร้ายกว่านี้อีกเยอะ
ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1152/-172

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:22:17 AM »

แล้วไทยฉะไทยเป็นคู่แรก นี่มันใครกับใครครับ?

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
Hooligan
Full Member
**

คะแนนความรัก: +63/-43

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:29:18 AM »

ฝ่ายก้องธรณี คิดว่า ทรงชัยเส้นใหญ่ ล่ะซิ

จริงๆ ถ้าไม่เน้นหนี ไม่เน้นแทรคติค  เกินไป
ชกแบบ ฝีมือล้วน  ชกไปตามเกม
ผมว่า ฝีมือก็ไม่ได้ เหนือกว่า ก้องธรณี มากเท่าไหร่

เกมจะมันกว่านี้
ก้องอาจชนะไปเลยก็ได้ (ถ้าไม่โดนน๊อค)

จริงๆ ตัวก้องธรณีเอง ไม่ได้กลัวหมัดเขาทรายหรอก
แต่ ผิดที่เทรนเนอร์ สั่งให้หนี...
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1929/-1253

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:30:34 AM »

มลทินเขาทรายตรงไหนว่ะ

ทั้ง 12 ยกเห็นเขาทรายชกจนหน้าบวมเป็นไข่ห่าน

Hooligan
Full Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:39:30 AM »

ทุกวันนี้
เขาทราย ยังเห็นหน้าค่าตา บ่อยๆ
ส่วน สมรักษ์ จะไปต่อยกับ แวนดัม ดาราฮอลีวู้ด ต้นปีหน้า
วีระพล กำลังมีโปรแกรม ขึ้นชิงแช้มป์อีกรอบ

แล้วใครรู้บ้างครับ

ก้อง กับ มาด ตอนนี้ ทำอะไรอยู่ที่ไหน
แสน ส.เพลินจิต
สด จิตรลดา

นักชกในตำนานของเมืองไทย
ronaldo
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:49:27 AM »

แล้วไทยฉะไทยเป็นคู่แรก นี่มันใครกับใครครับ?

ศึกสายเลือดไทยชกไทย ที่มีเข็มขัดแชมป์โลก (ของจริง) เป็นเดิมพันมีดังนี้

1.ชาติชาย เชี่ยวน้อย น็อก พันธ์ทิพย์ แก้วสุริยะ ยก 3 ป้องกันแชมป์ฟลายเวท WBC เมื่อ 26 ก.ค. 2510 ถือเป็นคู่แรกที่บาดหัวใจ เฉือนความรู้สึกลึกๆ ของคนไทย

2.เขาทราย แกแล็คซี่ ชนะคะแนน ก้องธรณี พยัคฆ์อรุณ เมื่อ 26 ม.ค. 2531 เป็นผลที่ค้านสายตาแฟนมวยในสนาม แต่ยุติธรรมแล้วสำหรับคนดูหน้าจอทีวี

3.สด จิตรลดา ป้องกันแชมป์ฟลายเวท WBC สมัยสองกับเมืองชัย กิตติเกษม แล้วแพ้ทีเคโอ ยก 6 เมื่อ 15 ก.พ. 2534

4.เมืองชัย คนเดิม ให้สดแก้มือบ้าง ก็ทุบสดย้ำแค้นพ่ายทีเคโอเลือดสาดไปในยก 9 ทำเอาคนไทยต้องเบือนหน้าด้วยความสงสาร กับไฟท์ปิดฉากของอดีตแชมป์โลก เมื่อ 28 ก.พ. 2535

5.ดาวรุ่ง ช.ศิริวัฒน์ ป้องกันแชมป์แบนตั้มเวท WBA แพ้แต้มไม่เอกฉันท์ให้วีระพล นครหลวงโปรโมชั่น (118-113, 117-114 และ 114-115) นับเป็นศึกสายเลือดคู่ที่ 5 ครั้งที่ 6 ของเมืองไทย  (คู่นี้แหละที่ผมว่าโกงจริง ดูยังไงผมก็ว่าดาวรุ่งน่าจะชนะ)

6.พิชิต (น้อย) ช.ศิริวัฒน์ ป้องกันแชมป์ไลต์ฟลายเวท ชนะแต้ม ห้าดาว ซีพียิม (กาจ ชาติบัณฑิต) เมื่อ 1 มี.ค. 2541

7. ล่าสุดก็คือ โอเล่ดง เอาชนะคะแนน เด่น จุลพันธ์ เมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมา

ตกหล่นยังไงมาเติมกันได้ครับ

ronaldo
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:58:20 AM »

ศึกสายเลือดไทยชกไทย ที่มีเข็มขัดแชมป์โลก (ของจริง) เป็นเดิมพันมีดังนี้

1.ชาติชาย เชี่ยวน้อย น็อก พันธ์ทิพย์ แก้วสุริยะ ยก 3 ป้องกันแชมป์ฟลายเวท WBC เมื่อ 26 ก.ค. 2510 ถือเป็นคู่แรกที่บาดหัวใจ เฉือนความรู้สึกลึกๆ ของคนไทย

2.เขาทราย แกแล็คซี่ ชนะคะแนน ก้องธรณี พยัคฆ์อรุณ เมื่อ 26 ม.ค. 2531 เป็นผลที่ค้านสายตาแฟนมวยในสนาม แต่ยุติธรรมแล้วสำหรับคนดูหน้าจอทีวี

3.สด จิตรลดา ป้องกันแชมป์ฟลายเวท WBC สมัยสองกับเมืองชัย กิตติเกษม แล้วแพ้ทีเคโอ ยก 6 เมื่อ 15 ก.พ. 2534

4.เมืองชัย คนเดิม ให้สดแก้มือบ้าง ก็ทุบสดย้ำแค้นพ่ายทีเคโอเลือดสาดไปในยก 9 ทำเอาคนไทยต้องเบือนหน้าด้วยความสงสาร กับไฟท์ปิดฉากของอดีตแชมป์โลก เมื่อ 28 ก.พ. 2535

5.ดาวรุ่ง ช.ศิริวัฒน์ ป้องกันแชมป์แบนตั้มเวท WBA แพ้แต้มไม่เอกฉันท์ให้วีระพล นครหลวงโปรโมชั่น (118-113, 117-114 และ 114-115) นับเป็นศึกสายเลือดคู่ที่ 5 ครั้งที่ 6 ของเมืองไทย  (คู่นี้แหละที่ผมว่าโกงจริง ดูยังไงผมก็ว่าดาวรุ่งน่าจะชนะ)

6.พิชิต (น้อย) ช.ศิริวัฒน์ ป้องกันแชมป์ไลต์ฟลายเวท ชนะแต้ม ห้าดาว ซีพียิม (กาจ ชาติบัณฑิต) เมื่อ 1 มี.ค. 2541

7. ล่าสุดก็คือ โอเล่ดง เอาชนะคะแนน เด่น จุลพันธ์ เมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมา

นึกแล้วว่าต้องมีตกหล่นครั้งที่ 5 ต้องเป็น ดาวรุ่ง ชูวัฒนะ (ช.ศิริวัฒน์) ซัดกับ หลักหิน ซีพียิม ผลเสมอกันไปแบบโคตรโกงของจริง เพราะตลอด 12 ยก ดาวรุ่งไล่อัดหลักหินอยู่ข้างเดียว เจียนอยู่เจียนไป
ronaldo
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:03:47 PM »

นึกแล้วว่าต้องมีตกหล่นครั้งที่ 5 ต้องเป็น ดาวรุ่ง ชูวัฒนะ (ช.ศิริวัฒน์) ซัดกับ หลักหิน ซีพียิม ผลเสมอกันไปแบบโคตรโกงของจริง เพราะตลอด 12 ยก ดาวรุ่งไล่อัดหลักหินอยู่ข้างเดียว เจียนอยู่เจียนไป

และปิดท้ายด้วยครั้งสุดท้ายอีกครั้ง โอเล่ดง กระทิงแดงยิม คนเดิม เอาชนะคะแนน พรสวรรค์ ป.ประมุข ในการป้องกันแชมป์โลกรุ่นสตรอเวท wbc ครั้งที่ 2

สรุปคือ มีทั้งหมด 9 คู่ครับ ที่มีแชมป์โลกสถาบันหลักเป็นเดิมพัน
Hooligan
Full Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:08:05 PM »

ตกลง ในความเห็นของ คุณ โรนัลโด  ดาวรุ่ง โดนโกงสองรอบ
น่าสงสารนะครับ.....

นัดที่ดาวรุ่ง ต่อยกับ วีระพล ผมไปดูจัดในห้าง แถวรัตยาธิเบศร์
วันนั้น วีระพล ดูไม่เก่งเท่าไหร่
ดาวรุ่ง ก็ ดูไม่ดี สรุปว่า ไม่มัน
อาจเป็นเพราะ ไทยชกไทย ด้วยกัน ผมเลยดูไม่สนุก

แต่ตอนหลังมา วีระพล ป้องกันแช้ม ชนะบ่อย วีระพล กลายเป็น ขวัญใจของผม จนถึงทุกวันนี้

ที่ชอบมากๆ

แสน
วีระพล
สด
สามารถ
เขาทราย...

นักชกในดวงใจจริงๆ เลยครับ

โอ๋ ใครว่าเก่ง ผมไม่เคยชอบเลย
ไม่ชอบ ที่ใจไม่เต็มร้อย..
sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-3

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:41:01 PM »

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

เขาทราย แกแล็คซี่ 
ข้อมูลส่วนตัว
ชื่อจริง สุระ แสนคำ
ฉายา ซ้ายทะลวงไส้
วันเกิด 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2502
สถานที่เกิด  จังหวัดเพชรบูรณ์
รุ่น จูเนียร์แบนตั้มเวท
ผู้จัดการ นิวัฒน์ เหล่าสุวรรณวัฒน์
เทรนเนอร์ พงษ์ ถาวรวิวัฒน์บุตร
สถิติ
ชก 50
ชนะ 49
ชนะน็อก 43
แพ้ 1
เสมอ 0
เขาทราย แกแล็คซี่ (Khaosai Galaxy) อดีตนักมวยแชมเปี้ยนโลกชาวไทย รุ่นจูเนียร์แบนตั้มเวท (115 ปอนด์) ของ สมาคมมวยโลก (WBA) เป็นแชมป์โลกคนที่ 9 ของไทย มีชื่อจริงว่า นายสุระ แสนคำ ได้รับสมญานามว่า "ซ้ายทะลวงไส้" เขาทราย แกแล็กซี่ ยังมีพี่ชายฝาแฝด ซึ่งเป็น อดีตแชมป์โลกเช่นเดียวกันคือ เขาค้อ แกแล็คซี่ หรือ นายวิโรจน์ แสนคำ อดีตแชมป์โลกรุ่นแบนตั้มเวท WBA โดยมีระยะเวลาที่เป็นแชมป์โลกคู่กัน ซึ่งทำให้นับเป็นแชมป์โลกคู่แฝดรายแรกของโลกอีกด้วย

หลังครองตำแหน่งเขาทรายสามารถป้องกันตำแหน่งได้ถึง 19 ครั้งติดต่อกัน นับเป็นสถิติโลกสูงสุด ในรุ่นจูเนียร์แบนตั้มเวทถึงปัจจุบัน และเป็นสถิติสูงสุดอันดับ 3 ในการป้องกันแชมป์โลกทุกรุ่นในขณะนั้น มีสถิติป้องกันตำแหน่งโดยชนะน็อค 16 ครั้ง ชนะคะแนนเพียง 3 ครั้ง และได้ประกาศแขวนนวมในฐานะ แชมป์โลกผู้ไม่เคยแพ้ใคร ตลอดระยะเวลาที่ครองตำแหน่ง 2,628 วัน หรือ 7 ปี 2 เดือน 30 วัน

ในปี พ.ศ. 2542 (ค.ศ. 1999) เขาทรายได้รับรางวัลเชิดชูเกียรติ "World Boxing Hall of Fame" จากสมาคมมวยโลก โดยได้รับการบรรจุชื่อในหอเกียรติยศนักมวยโลก ณ เมืองคานาสโตต้า (Canastota) มลรัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ด้วยสถิติการชก 50 ครั้ง ชนะ 49 ครั้ง โดยชนะน็อคถึง 43 ครั้ง คิดเป็นสถิติชนะด้วยการน็อคเอ้าท์ถึง ร้อยละ 87.75 และเคยแพ้คะแนนเพียงครั้งเดียว การชนะน็อคถึง 43 ครั้ง ยังนับเป็นสถิติโลกสูงสุด ในรุ่นจูเนียร์แบนตั้มเวท (ซูเปอร์ฟลายเวท) จนถึงปัจจุบันอีก

ด้วย

ประวัติการชกมวยสากลอาชีพ
เป็นแชมป์ประเทศไทยรุ่นแบนตัมเวท โดยชนะน็อคยก 7 ศักดิ์สมัย ช.ศิริรัตน์ : 25 ม.ค. 2525
เป็นแชมป์โลกรุ่นจูเนียร์แบนตัมเวท WBA โดยชนะน็อกยก 6 ยูเซบิโอ เอสปินัล นักมวยโดมินิกัน ที่เวทีมวยราชดำเนิน  : 21 พ.ย. 2527 (เป็นการแพ้น็อกเพียงครั้งเดียวในชีวิตการชกของ เอสปินัล)
การชกป้องกันตำแหน่ง 19 ครั้ง
ชนะน็อกยก 7 ดอง ฮุน ลี นักมวยเกาหลีใต้ ที่เวทีมวยราชดำเนิน : 6 มี.ค. 2528 (ดอง ฮุน ลี แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ชนะน็อกยก 5 ราฟาเอล โอโรโน่ นักมวยเวเนซุเอลา ที่เวทีมวยราชดำเนิน : 17 ก.ค. 2528
ครั้งที่ 3: ชนะน็อกยก 2 เอ็ดการ์ มอนเซอร์รัท นักมวยปานามา ที่เวทีมวยราชดำเนิน : 23 ธ.ค. 2528
ครั้งที่ 4: ชนะน็อกยก 5 อิสราเอล คอนเทรรัส นักมวยเวเนซุเอลา ที่เกาะคูราเซา หมู่เกาะเนเธอร์แลนด์แอนทิลลิส : 1 พ.ย. 2529 (อิสราเอล คอนเทรรัส พ่ายแพ้ครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 5: ชนะน็อกยก 14 เอลลี่ ปิกัล นักมวยอินโดนีเชีย ที่สนามกีฬาแห่งชาติเสนายัน กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเชีย : 28 ก.พ. 2530 (เป็นการแพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชกของ เอลลี่ ปิกัล)
ครั้งที่ 6: ชนะน็อกยก 3 เบียง กวาง ชุง นักมวยเกาหลีใต้ ที่เวทีมวยราชดำเนิน : 12 ต.ค. 2530 (เบียง กวาง ชุง แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 7: ชนะคะแนน 12 ยก ก้องธรณี พยัคฆ์อรุณ นักมวยชาวไทย ที่เวทีมวยลุมพินี : 26 ต.ค. 2531
ครั้งที่ 8: ชนะน็อกยก 8 ชาง โฮ ชอย นักมวยเกาหลีใต้ ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ : 9 ต.ค. 2531 (ชาง โฮ ชอย แพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 9: ชนะน็อกยก 2 แต อิล ชาง นักมวยเกาหลีใต้ ที่ ฟาร์มจระเข้ สมุทรปราการ : 15 ม.ค. 2532 (แต อิล ชาง แพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 10: ชนะคะแนน 12 ยก เคนจิ มัตสุมูร่า นักมวยญี่ปุ่น ที่เมืองโยโกฮาม่า ประเทศญี่ปุ่น : 8 เม.ย. 2532
ครั้งที่ 11: ชนะน็อกยก 10 อัลเบอร์โต้ คัสโตร นักมวยโคลัมเบีย ที่เวทีมวยชั่วคราว จ.สุรินทร์ : 29 ก.ค. 2532 (คัสโตร แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 12: ชนะน็อกยก 12 เคนจิ มัตสุมูร่า นักมวยญี่ปุ่น ที่เมืองโกเบ ประเทศญี่ปุ่น : 31 ต.ค. 2532 (เคนจิ แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 13: ชนะน็อกยก 5 คอบบร้า อารีบลังก้า นักมวยฟิลิปปินส์ ที่เวทีมวยราชดำเนิน : 31 มี.ค. 2533 (อารีบลังก้า แพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 14: ชนะน็อกยก 8 ชุนนิชิ นากาชิม่า นักมวยญี่ปุ่น ที่เวทีมวยชั่วคราว จ.เชียงใหม่ : 30 มิ.ย. 2533 (นากาชิม่า แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 15: ชนะน็อกยก 6 คิม ยอง กัง นักมวยเกาหลีใต้ ที่เวทีมวยชั่วคราว จ.สุพรรณบุรี : 29 ก.ย. 2533 (คิม ยอง กัง แพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 16: ชนะน็อกยก 6 เออร์เนสโต้ ฟอร์ด นักมวยปานามา ที่เวทีมวยชั่วคราว จ.เพชรบูรณ์ : 9 ธ.ค. 2533 (ฟอร์ด แพ้น็อกครั้งแรกในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 17: ชนะน็อกยก 5 ปาร์ค แจ ชุค นักมวยเกาหลีใต้ ที่เวทีมวยชั่วคราว จ.สมุทรสงคราม : 7 เม.ย. 2534 (แจ ชุค แพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 18: ชนะน็อกยก 5 เดวิด กรีแมน นักมวยเวเนซุเอลา ที่เวทีมวยชั่วคราว ฟาร์มจระเข้ สมุทรปราการ : 20 ก.ค. 2534 (เป็นการพ่ายแพ้ครั้งแรกในชีวิตการชกของ เดวิด กรีแมน และเป็นการแพ้น็อกครั้งเดียวในชีวิตการชก)
ครั้งที่ 19: ชนะคะแนน 12 ยก อาร์มันโด คัสโตร นักมวยเม็กซิกัน ที่เวทีมวยชั่วคราว สนามเทพหัสดิน กรุงเทพ ฯ : 22 ธ.ค. 2534

คู่ชกของ เขาทราย แกแล็กซี่ ทั้งที่เคยเป็นแชมป์โลกมาก่อน และได้เป็นแชมป์โลกในเวลาต่อมามีทั้งหมด 8 ราย คือ

ปาร์ค ชาน ยอง (Park Chang Yong) คู่ชกอุ่นเครื่อง ต่อมาได้แชมป์โลก รุ่นแบนตัมเวท (115 ปอนด์) WBA
ราฟาเอล โอโรโน่ (Rafael Orono) อดีตแชมป์โลก รุ่นจูเนียร์แบนตัมเวท (115 ปอนด์) WBA สองสมัย
อิสราเอล คอนเทรรัส (Israel Contreras) ต่อมาได้แชมป์โลก รุ่นแบนตัมเวท (118 ปอนด์) WBO และ WBA
เอลลี่ ปิกัล (Ellyas Pical) อดีตแชมป์โลก รุ่น 115 ปอนด์ IBF 2 สมัย และต่อมาได้แชมป์ รุ่น 118 ปอนด์ IBF
ชาง โฮ ชอย (Chang Ho Choi) อดีตแชมป์โลก รุ่นฟลายเวท (112 ปอนด์) IBF
แต อิล ชาง (Tae-Il Chang) อดีตแชมป์โลก รุ่นจูเนียร์แบนตัมเวท (115 ปอนด์) IBF
คิม ยอง กัง (Kim Yong Kang) อดีตแชมป์โลก รุ่นฟลายเวท (112 ปอนด์) WBC และต่อมาได้แชมป์รุ่นฟลายเวท WBA
เดวิด กรีแมน (David Griman) ต่อมาได้แชมป์โลก รุ่นฟลายเวท (112 ปอนด์) WBA

ronaldo
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 01:21:39 PM »

ตกลง ในความเห็นของ คุณ โรนัลโด  ดาวรุ่ง โดนโกงสองรอบ
น่าสงสารนะครับ.....

นัดที่ดาวรุ่ง ต่อยกับ วีระพล ผมไปดูจัดในห้าง แถวรัตยาธิเบศร์
วันนั้น วีระพล ดูไม่เก่งเท่าไหร่
ดาวรุ่ง ก็ ดูไม่ดี สรุปว่า ไม่มัน
อาจเป็นเพราะ ไทยชกไทย ด้วยกัน ผมเลยดูไม่สนุก

แต่ตอนหลังมา วีระพล ป้องกันแช้ม ชนะบ่อย วีระพล กลายเป็น ขวัญใจของผม จนถึงทุกวันนี้

ที่ชอบมากๆ

แสน
วีระพล
สด
สามารถ
เขาทราย...

นักชกในดวงใจจริงๆ เลยครับ

โอ๋ ใครว่าเก่ง ผมไม่เคยชอบเลย
ไม่ชอบ ที่ใจไม่เต็มร้อย..

ใช่ครับ ดาวรุ่งชกมวยสากลมาเกินครึ่งร้อย ขณะที่วีระพลต่อยกับดาวรุ่งคราวนั้น เป็นไฟต์ที่ 3 หรือ 4 เท่านั้น เรียกได้ว่าโดนดาวรุ่งไล่อัดทุกยก แต่รวมคะแนนวีระพลชนะเฉย

เห็นด้วยกับคุณว่าไอโอ๋เป็นมวยใจตุ๊ด สมควรเข้าไปอยู่ในคุกอย่างแท้จริง
P' Pladtin
SISAKET FC !!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-69

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 01:37:18 PM »

+ 1 ronaldo
+ 1 ท่าน ดร. ครับ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูล 

ไอ้หนุ่มโลโซ ขุนศึกกองแช่ง_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-47

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:42:07 PM »

สมัยนั้น คนดูมวยส่วนใหญ่ยังยังคิดว่า มวยได้นับ คือ ยังไงก็ชนะ

พี่ก้อง เล่นตีกรรเชียงหนีอย่างเดียว สมควรแล้ว 

Tai_1000_Na _AV108
รัก รักษา เพิ่มพูน
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-3

***สิงห์ภูพาน ฟื้นทีเถอะนะ***

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:57:58 PM »

สมัยนั้น คนดูมวยส่วนใหญ่ยังยังคิดว่า มวยได้นับ คือ ยังไงก็ชนะ

พี่ก้อง เล่นตีกรรเชียงหนีอย่างเดียว สมควรแล้ว 
ยิงฟันยิ้ม   ดูยังไงเขาทรายก็ชนะ    ยิงฟันยิ้ม   ก็พี่ก้องว่ายผสมมวยกรรเชียง    ยิงฟันยิ้ม

*****ลายเซ็น*****
sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-3

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:33:55 AM »

+ 1 ronaldo
+ 1 ท่าน ดร. ครับ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูล 

คอบอล_SR09
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-27

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:06:28 PM »

ผมชมถ่ายทอดสดอยู่ เขาทรายถึงจะไล่ไม่ทัน แต่ก็ยังดีกว่าวิ่งหนีแบบที่ก้องธรณีทำ

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
เนา เจ้าพระยา_SR 07
นครสวรรค์บ้านผมมม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +205/-40

นครสวรรค์ เอฟซี-ปากน้ำโพ NSRU เอฟซี

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:21:48 PM »

คนไทยส่วนใหญ่..เห็นด้วยครับว่า เขาทราย สมควรชนะ และถ้าให้ครั้งนั้น ก้องธรณี เป็นผู้ชนะ รับรองว่าป้องกันแชมป์ได้ไม่นาน...
The North_CMU
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:06:09 AM »

ผมว่านะ ถ้าไม่มีเชือกล้อมเวที คงวิ่งหนีไปถึงดาวอังคารแล้วหละ ฮา ฮา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์