สำหรับคนที่ไม่รู้จักบอลถ้วยพระราชทาน ก ข ค ง นั้น ก็อย่ามาดูบอลไทยเลย ...

<< < (6/19) > >>

tenkung:
แถมใหอีกนิดนะครับ

คุณRenovatE  , ต้องเชียงใหม่ ,พ่อกำนัน  และหน้าเนื้อ ★ ใจเสือ_TFBT

ผมไม่ได้ดูถูกใครว่าโง่ครับ อยากให้ไปอ่าน link ที่คุณจอยทำให้ ผมไม่ได้รู้ทุกเรื่องแน่นอน เรียกผมโง่ได้ครับ

แต่ผมไม่เคยดูถูกรากเง้าตัวเอง หรือดูถูกความภูมิใจของชาติเรา

ของแถมครับ

เมืองทอง ยูไนเต็ด - หนองจอกพิยานุสรณ์

เชียงใหม่ - เคยเล่นบอลถ้วย ค. ครับ

ระยอง - เคยเป็นแชมป์ถ้วย ข ใช้ชื่อสโมสรกีฬาระยอง ใส่เสื้อ โครเอเชีย
          ต่อมาเล่นดิวิชั่น 1 ชื่อ ระยองราชพฤกษ์ ครับ

บางอย่างผมถ่ายทอดไม่หมดต้องขออภัยเพราะส่วนมาฃกอยู่ในความทรงจำ

ใบไม้ร่วง:
สงสัยมั๊ยหล่ะว่าถ้วยพระราชทาน เหล่านั้นอยู่ไหนกัน
พรุ้งนี้ที่ว่าจะไปมอบดอกไม้ให้ วรี น่ะฝากถามด้วย
ถ้วยพระราชทาน น๊ะดูแลหน่อยดูแลให้ดีด้วย ไม่ใช่ปล่อยไม่ดูแล ปลายยอดหัก
จะเอากาวต่อให้เนียนๆหน่อย

เขียว:
อ้างจาก: KouprEy@ShaRk ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:45:25 AM

ถ้าดูแต่หัวข้อกระทู้ก็แปล่งๆ
ตรงข้อความที่ว่า
ก็อย่ามาดูบอลไทย

บางทีเขาอาจไม่รู้จริงๆ
ท่านมาอธิบายก็ถือว่าเป็นวิทยาทานไป

ยังไงก็ขอบคุณเด้อ..

ใช่ๆๆๆ  เพราะข้อความแค่คำว่าก็อย่ามาดูบอลไทย  นี้แหละที่ทำให้คนยิ่งไม่ดูเข้าไปใหญ่

tenkung:
อ้างจาก: TT ณ เมืองทอง ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:41:14 AM

อ้างจาก: tenkung ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:34:09 AM

สมัยก่อน นั้นเรายังเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งเราก้แบ่งเป็นดิวิชั่น คล้ายๆ กับอังกฤษ แต่เป็นบอลสมัครเล่น

แต่เป็นบอลถ้วยพระราชทานครับ ความหมายคือ ในความคิดของผมบอลถ้วยพระราชทาน เราต้องจัดให้ยิ่งใหญ่ให้มีความสำคัญ

แต่พอยุคสมัยเปลี่ยนไป เรามาให้ความสำคัญกับบอลอาชีพมาขึ้น โดยเราจัดบอลถ้วยเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งผมมองว่าเราน่าจะเอาถ้วยเหล่านี้มาจัดเป็นลีกมากกว่า
แฟนบอลบางคนไม่เข้าใจ ไปดูถูกว่าเป็นบอลจิ๊บจ้อย ซึ่งมันไม่ใช่

สมัยก่อนแฟนบอลนิยมดูบอลถ้วยพระราชทานมาก ... พอๆ กับบอลลีกสมัยนี้ คนมากกว่าด้วยซ้ำ

แล้วทำไมไม่เป็นอย่างที่ท่านว่าล่ะครับ เชิญบรรยายต่อเพื่อเป็นวิทยาทาน.......... ;D

เรื่องนี้ก้มีการพูดกันครับ ว่าน่าจะเป็น ก ลีก, ข ลีก หรือเอาถ้วยพระราชทานมาเป็นถ้วยบอลลีก

ซึ่งเรื่องนี้ผมไม่แน่ใจว่าสมาคมไม่ทำเพราะติดเรื่องอะไร ติดเรื่องจุดประสงค์ของถ้วยพระราชทานแต่แรกรึไม่ หรือเป็นเรื่อง Marketing กับ คำว่า พรีเมียรืลีก

ตุ้ยโลโซ Ninja Rider:
อ้างจาก: bob ubu ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:49:06 AM

อ้างจาก: KouprEy@ShaRk ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:45:25 AM

ถ้าดูแต่หัวข้อกระทู้ก็แปล่งๆ
ตรงข้อความที่ว่า
ก็อย่ามาดูบอลไทย

บางทีเขาอาจไม่รู้จริงๆ
ท่านมาอธิบายก็ถือว่าเป็นวิทยาทานไป

ยังไงก็ขอบคุณเด้อ..

ใช่ๆๆๆ  เพราะข้อความแค่คำว่าก็อย่ามาดูบอลไทย  นี้แหละที่ทำให้คนยิ่งไม่ดูเข้าไปใหญ่

ยังไงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว