สำหรับคนที่ไม่รู้จักบอลถ้วยพระราชทาน ก ข ค ง นั้น ก็อย่ามาดูบอลไทยเลย ...

<< < (5/19) > >>

tenkung:
สมัยก่อน นั้นเรายังเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งเราก้แบ่งเป็นดิวิชั่น คล้ายๆ กับอังกฤษ แต่เป็นบอลสมัครเล่น

แต่เป็นบอลถ้วยพระราชทานครับ ความหมายคือ ในความคิดของผมบอลถ้วยพระราชทาน เราต้องจัดให้ยิ่งใหญ่ให้มีความสำคัญ

แต่พอยุคสมัยเปลี่ยนไป เรามาให้ความสำคัญกับบอลอาชีพมาขึ้น โดยเราจัดบอลถ้วยเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งผมมองว่าเราน่าจะเอาถ้วยเหล่านี้มาจัดเป็นลีกมากกว่า

แฟนบอลบางคนไม่เข้าใจ ไปดูถูกว่าเป็นบอลจิ๊บจ้อย ซึ่งมันไม่ใช่

สมัยก่อนแฟนบอลนิยมดูบอลถ้วยพระราชทานมาก ... พอๆ กับบอลลีกสมัยนี้ คนมากกว่าด้วยซ้ำ

ฮิเดโตชิ นากาติก ( ฮิเดะ ) 55:
อ้างจาก: tenkung ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:15:06 AM

ผมไม่ได้ฉลาด แต่อยากให้ไปอ่านกระทู้ที่คุณจอย link ให้ แล้วจะเข้าใจเจตนา

ฟุตบอลถ้วยมีมาตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 6 มีประวัติศาสตร์ยาวนาน ที่ฟุตบอลลีกทดแทนไม่ได้

คนบางคนเอากระแสบอลลีกมาดูถูกบอลถ้วยพระราชทาน ผมรับไม่ได้ ทีมที่เล่นลีกทุกวันนี้ ก็มาจากบอลถ้วย ก ข ค ง ทั้งนั้น

ไม่ได้ว่าคนอื่นโง่ แต่ไม่ชอบคนที่ตามกระแส แล้วมาดุถูกสิ่งอื่น บอลถ้วยพระราชทานะครับ ทุกวันนี้มอบถ้วยยังต้ององคมนตรีไปมอบเลย

อย่ามาดูถูกกัน

ชอบ ประเด็นนี้ ครับ    ตรงใจ กระผม เลย !!!  

TT ณ เมืองทอง:
อ้างจาก: tenkung ที่ สิงหาคม 19, 2009, 02:34:09 AM

สมัยก่อน นั้นเรายังเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งเราก้แบ่งเป็นดิวิชั่น คล้ายๆ กับอังกฤษ แต่เป็นบอลสมัครเล่น

แต่เป็นบอลถ้วยพระราชทานครับ ความหมายคือ ในความคิดของผมบอลถ้วยพระราชทาน เราต้องจัดให้ยิ่งใหญ่ให้มีความสำคัญ

แต่พอยุคสมัยเปลี่ยนไป เรามาให้ความสำคัญกับบอลอาชีพมาขึ้น โดยเราจัดบอลถ้วยเป็นบอลสมัครเล่น ซึ่งผมมองว่าเราน่าจะเอาถ้วยเหล่านี้มาจัดเป็นลีกมากกว่า
แฟนบอลบางคนไม่เข้าใจ ไปดูถูกว่าเป็นบอลจิ๊บจ้อย ซึ่งมันไม่ใช่

สมัยก่อนแฟนบอลนิยมดูบอลถ้วยพระราชทานมาก ... พอๆ กับบอลลีกสมัยนี้ คนมากกว่าด้วยซ้ำ

แล้วทำไมไม่เป็นอย่างที่ท่านว่าล่ะครับ เชิญบรรยายต่อเพื่อเป็นวิทยาทาน.......... ;D

เขียว:
คนที่ไม่รู้ผิดด้วยเหรอว่ะ

แล้วถ้าคนเพิ่งเริ่มดูบอลไทยลีก แต่เขาไม่รู้ว่าถ้วย ก ข ค ง คืออะไร ถ้าเขามาเห็นกระทู้คุณ ผมว่าเขาอาจจะเลิกดูบอลไทยเลยก็ได้.....

เขาอาจจะคิดว่าเรื่องถ้วย   ก  ข  ค  ง   แค่ไม่รู้ทำไมต้องให้เลิกดูบอลไทยด้วย

เพราะคนบางคนก็ไม่รู้จริงๆ

Koupreyshark_SR 36:
ถ้าดูแต่หัวข้อกระทู้ก็แปล่งๆ
ตรงข้อความที่ว่า
ก็อย่ามาดูบอลไทย

บางทีเขาอาจไม่รู้จริงๆ
ท่านมาอธิบายก็ถือว่าเป็นวิทยาทานไป

ยังไงก็ขอบคุณเด้อ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว