Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2017, 01:07:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันสุดท้ายแล้วครับ สำหรับเล่นเกมส์ทายผลการแข่งขัน  (อ่าน 2865 ครั้ง)
Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 03:59:24 PM »

ทางผมได้ตั้งลีกส่วนตัวขึ้นมาโดยเฉพาะสำหรับท่านสมาชิกไทยแลนด์สู้สู้ เพื่อมาร่วมสนุกกันทุกสัปดาห์ จึงขอเรียนเชิญสมาชิกที่สนใจเข้าร่วมการทายผล FIFA  world leagues predictor ตลอดฤดูการแข่งขัน 2009/10 โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น เกมส์นี้เป็นเกมส์คนละแบบกับของท่านปิ๊กครับ ซื่งผมได้เข้าร่วมมาเป็นฤดูกาลที่ 3 แล้ว

รางวัลชนะเลิศสำหรับฤดูกาล 2009/10 จะเป็นตั๋วเครื่องบินพร้อมที่พัก เข้าร่วมFIFA World Player Gala และเข้าเยี่ยมชม the Home of FIFA ที่เมืองซูริค ประเทศสวิสเซอแลนด์

และสำหรับ Matchday Winner ของแต่ละสัปดาห์ จะได้รับเสื้อทีมชาติต่างๆ พร้อมลายเซ็นต์นักเตะเป็นรางวัล พร้อมรางวัลต่างๆ อีกมากมายรอท่านอยู่

ซึ่งการทายผล 1 สัปดาห์ จะมีประมาณ 10 คู่ ต้องทายผลทุกคู่ โดยจะเป็นการทายแค่ แพ้ ชนะ เสมอ แล้วจะมีให้เลือกหนึ่งคู่ที่ต้องระบุสกอร์ ซึ่งถ้าท่านทายสกอร์ถูกท่านจะได้รับโบนัส 100 แต้ม ซึ่งเป็นการร่วมสนุกที่ง่ายๆ ไม่ต้องเสียเวลาการจัดตัวหรือเลือกผู้เล่น

โดยจะมีคู่แข่งขันจากลีกต่างๆ ให้ท่านได้ทายผล ทั้งจากลีกยุโรป, อเมริกาใต้, แอฟริกา, รวมทั้งลีกในเอเชียจากเจลีก เคลีก และที่สำคัญบางสัปดาห์จะมีคู่จากไทยลีกเข้ามาให้ท่านได้ร่วมทายผลด้วย

ดังนั้นให้ท่านสมาชิกได้เข้าไปสมัครที่ http://en.predictor.fifa.com/M/home.mc
ย้ำไม่เสียค่าใช้จ่ายในการร่วมสนุกใดๆ ทั้งสิ้น

หลังจากได้ลงทะเบียน สมัครสมาชิกแล้ว ให้ท่านไปร่วม Join League ได้ โดยเข้าไปที่ My Leagues แล้วไปที่  Manage Leagues

แล้วให้ใส่ code ว่า 3975-171 ตรงช่อง Join League แล้วคลิ๊ก ตรงคำว่า Join League

แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ  ส่วนการทายผลก็ให้คลิ๊กตรง My Predictions แล้วก็จะไปสู่หน้าจอทายผลเลยครับ

โดยลีก Thailandsusu นั้นสามารถรับได้ 50 ท่านสมาชิกที่จะเข้าร่วมสนุกเท่านั้นนะครับ รีบๆ หน่อยนะครับ สัปดาห์หน้าจะเริ่มต้นนับสะสมคะแนนแล้ว  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 04:07:49 PM โดย Kyoto san » บันทึกการเข้า
istream
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-22

ตัวอยู่ไกล แต่ใจไม่เคยห่างจากบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 04:04:29 PM »

โหย เจ๋งเลย

ขอบคุณมากครับ 

SuperJunior_AV002
Thailand National Football Team We are going to play for AFC Asian Cup 2019
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-10

Legal consultant

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 04:06:17 PM »

ขอบคุณ ครับ พี่แอ๊ป

จะร่วม เจม ด้วย ฮี่ๆ 

ฉลองครบ 5 เดือนระลึกความหลังแก๊งค์ AV โดยพี่เต้ Chonsea
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=85516.0
nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:10:26 AM »

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:25:32 PM »

ต้องขอโทษท่านสมาชิกหลายๆ ท่านที่ได้หลังไมล์หรือส่งเมล์ถามเรื่องไม่สามารถที่จะ Join leagueของ Thailandsusu ได้ เนื่องจากผมให้โค๊ดผิดไปครับโดย Code ที่ถูกต้องคือ

Code: 3975-171

ขออภัยทุกท่านด้วยครับ

และเหลือเวลาอีกแค่ 3 วันที่จะเริ่มเก็บคะแนนสะสมเพื่อรับของรางวัลกันแล้ว รีบหน่อยครับ รับจำกัด 50 ท่านต่อ 1 league เท่านั้น อิอิ

หมายเหตุ สำหรับสมาชิกไทยแลนด์สู้สู้เท่านั้นนะครับ ผมมีของรางวัลพิเศษเมื่อจบฤดูกาล ผู้ที่เป็นสมาชิกไทยแลนด์สู้สู้ ที่ได้คะแนนสูงสุดของ league จะได้ผ้าพันคอจากสโมสรในเจลีก ท่านสามารถเลือกได้ตามใจชอบเลยครับ ว่าต้องการของสโมสรใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 02:51:42 PM โดย Kyoto san » บันทึกการเข้า
SuperJunior_AV002
Thailand National Football Team We are going to play for AFC Asian Cup 2019
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-10

Legal consultant

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:05:26 PM »

ถึงว่า  รีเจสเตอร ไม่ได้ 

เดี๋ยวจะลองใหม่ ดูอีก ที

ฉลองครบ 5 เดือนระลึกความหลังแก๊งค์ AV โดยพี่เต้ Chonsea
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=85516.0
Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:49:08 PM »

เข้าได้แว้ว

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
☺PatricK☺
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +56/-17

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 03:21:20 PM »

ขอบคุณครับ สมัครได้แล้ว

แต่การทายผลนี่ ไม่ค่อยชำนาญเล้ยยย     

ต้องไปหาทีเด็ดซะแล้ว  เอิ๊กๆๆๆ
nidLeeyul ⑧✔
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-12

Cabin Crews

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 03:22:56 PM »

Niveta ลงไปแล้วครับ ฮิ ๆ

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
Koupreyshark_SR 36
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +882/-71

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 03:26:11 PM »

ขอบคุณครับ

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:58:29 PM »

สมาชิกท่านใดที่สมัครเล่นเกมเรียบร้อยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อที่ท่านใช้ร่วมสนุกในเกมทายผลที่กระทู้นี้ด้วยครับ

เหรียญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +121/-57

ทำสิ่งที่เป็นไปไม่ได้บนหลักเหตุผล

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:02:31 PM »

อยากได้ผ้าพันคอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 09:05:16 PM โดย เนตรสีเพลิง » บันทึกการเข้า

บอลไทยจะไปบอลโลก รากฐานเยาวชน คือ สิ่งสำคัญ
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 03:29:45 PM »

เล่นมั่งๆ ครับ พี่แอ็บ เกียวโตซัง

คราวนี้ ไม่โดดแล้วเน้อ

ถ้าว่างๆอ่ะน่ะ  อิอิ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +405/-56

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 03:40:28 PM »

รอด้วยครับ เล่นด้วยคน 

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
mart nara
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 04:31:31 PM »

ต้องขอโทษท่านสมาชิกหลายๆ ท่านที่ได้หลังไมล์หรือส่งเมล์ถามเรื่องไม่สามารถที่จะ Join leagueของ Thailandsusu ได้ เนื่องจากผมให้โค๊ดผิดไปครับโดย Code ที่ถูกต้องคือ

และเหลือเวลาอีกแค่ 3 วันที่จะเริ่มเก็บคะแนนสะสมเพื่อรับของรางวัลกันแล้ว รีบหน่อยครับ รับจำกัด 50 ท่านต่อ 1 league เท่านั้น อิอิ

หมายเหตุ สำหรับสมาชิกไทยแลนด์สู้สู้เท่านั้นนะครับ ผมมีของรางวัลพิเศษเมื่อจบฤดูกาล ผู้ที่เป็นสมาชิกไทยแลนด์สู้สู้ ที่ได้คะแนนสูงสุดของ league จะได้ผ้าพันคอจากสโมสรในเจลีก ท่านสามารถเลือกได้ตามใจชอบเลยครับ ว่าต้องการของสโมสรใด

ป้าพันคอ...ไม่เอาอะ อยากได้เบอร์ อีเมล์ สาวยุ่น น่ารักๆ

ซักคน ได้ป่ะ พี่แอ๋บ จัดให้หน่อยดิ อิอิ

จาได้ฝึกพูกภาษาญี่ปุ่นน่ะ  ไม่มีไรมากหรอก เหอ เหอ

ที่มาเลย์หายาก มีแต่สาวเกาหลี ร่างอวบ ไม่ใช่สเปก

ล้อเล่งๆ ถ้าได้ก็ดี จริงๆแล้ว

อยากได้ ไกด์บุก เจลีก เล่มเล็กๆ ที่เขาขายก่อนเปิดฤดูการน่ะ จาเอามาดูเป็นแบบ ตามนี้เลยน่ะ ที่คิโนะคุนิยะ ไม่มีอ่ะ ที่โน่นน่าจะมี

แล้วก็ ดีวีดี หนังเรื่องนี้อ่ะ

We Shall Overcome Someday (Pacchigi)

http://www.brns.com/japan/pages1/japan41.html

ขอมากไปป่ะ หุหุ ถ้าชนะิ้เลิศอะนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 05:37:20 PM โดย mart nara » บันทึกการเข้า

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:49:47 PM »

ป้าพันคอ...ไม่เอาอะ อยากได้เบอร์ อีเมล์ สาวยุ่น น่ารักๆ

ซักคน ได้ป่ะ พี่แอ๋บ จัดให้หน่อยดิ อิอิ

จาได้ฝึกพูกภาษาญี่ปุ่นน่ะ  ไม่มีไรมากหรอก เหอ เหอ

ที่มาเลย์หายาก มีแต่สาวเกาหลี ร่างอวบ ไม่ใช่สเปก

ล้อเล่งๆ ถ้าได้ก็ดี จริงๆแล้ว

อยากได้ ไกด์บุก เจลีก เล่มเล็กๆ ที่เขาขายก่อนเปิดฤดูการน่ะ จาเอามาดูเป็นแบบ ตามนี้เลยน่ะ ที่คิโนะคุนิยะ ไม่มีอ่ะ ที่โน่นน่าจะมี

แล้วก็ ดีวีดี หนังเรื่องนี้อ่ะ

We Shall Overcome Someday (Pacchigi)

http://www.brns.com/japan/pages1/japan41.html

ขอมากไปป่ะ หุหุ ถ้าชนะิ้เลิศอะนะ

เพื่อมาร์ท...เดี๋ยวพี่จัดให้   
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-6

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 05:00:18 AM »

จอยแล้วนะครับพี่แอ๊ปในชื่อ TonyEXMAN ลุ้นกันยาวๆเลยนะพี่ท่าน
10คู่ฟีฟ่าจะจัดมาให้เราเองเลยหรือครับ

Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:19:31 AM »

จอยแล้วนะครับพี่แอ๊ปในชื่อ TonyEXMAN ลุ้นกันยาวๆเลยนะพี่ท่าน
10คู่ฟีฟ่าจะจัดมาให้เราเองเลยหรือครับ

รับทราบครับผม ในแต่ละสัปดาห์ทาง FIFA จะเป็นคนจัดคู่มาให้เราทายผลครับ ซึ่งมาจากลีกต่างๆ ทั่วโลก  แล้วมาลุ้นกันครับ 
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +132/-63

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:55:21 PM »

ขุดๆๆๆ สมัครแล้วครับ อิอิ

ชื่อ fallingrain
แต่เอ๊ะทายสกอร์ได้หนึ่งคู่ตรงไหนอ่ะครับหาไม่เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 12:07:05 PM โดย ทีแบ็ค » บันทึกการเข้า
Ha11oWeeN
Hero Member
**

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:28:20 PM »

ของผมมาแล้วนะครับ  ไม่ทราบว่าเหมือนกับของท่านอื่นหรือป่าว  มี 10 คู่ดังนี้

Gold Coast United VS North Queensland Fury  -  A League

Portadown  VS   Glentoran       -  Premiership

RC Lens   VS    AJ Auxerre      -  Ligue 1

Monterrey  VS    Toluca           -  Primera División Apertura

Macará    VS     LDU de Quito   -  Primera Categoría Serie A

PSV      VS     Ajax              -  Eredivisie

IFK Göteborg  VS  Helsingborgs IF  -  Allsvenskan

Tottenham Hotspur  VS  Liverpool   -  Premier League

Fenerbahçe  VS  Sivasspor         -  Süper Lig

Corinthians   VS   Atlético-MG     -  Campeonato Brasileiro Série A

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:40:42 PM »

แต่เอ๊ะทายสกอร์ได้หนึ่งคู่ตรงไหนอ่ะครับหาไม่เจอ

ขอโทษครับที่มาตอบช้า อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะปิดรับการทายผลแล้ว ใครยังไม่ได้สมัครรีบหน่อยนะครับตอนนี้สมาชิกมีทั้งหมดเกือบ ยี่สิบท่านแล้วครับ

ท่านทีแบ็ค: ที่หน้าทายผลของแต่ละคู่จะมีตัวอักษร J  ให้ท่านทีแบ็คคลิ๊กที่ตัว J โดยเลือกเพียงคู่เดียวนะครับที่จะทายสกอร์ พอคลิ๊กแล้วก็จะขึ้นช่องมาให้ใส่สกอร์ตรงคู่นั้นเลยครับ โชคดีในการร่วมสนุกครับ

ท่านหน้าเนื้อ ใจเสือ: จะเหมือนกันหมดทุกท่านครับ ไม่ต้องห่วงเพื่อความเท่าเทียมกัน    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 01:50:10 PM โดย Kyoto san » บันทึกการเข้า
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +132/-63

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:49:25 PM »

ขอโทษครับที่มาตอบช้า อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะปิดรับการทายผลแล้ว ใครยังไม่ได้สมัครรีบหน่อยนะครับตอนนี้สมาชิกมีทั้งหมดเกือบ ยี่สิบท่านแล้วครับ

ท่านทีแบ็ค: ที่หน้าทายผลของแต่ละคู่จะมีตัวอักษร J  ให้ท่านทีแบ็คคลิ๊กที่ตัว J โดยเลือกเพียงคู่เดียวนะครับที่จะทายสกอร์ แล้วคลิ๊กแล้วก็จะขึ้นช่องมาให้ใส่สกอร์ตรงคู่นั้นเลยครับ โชคดีในการร่วมสนุกครับ

ท่านหน้าเนื้อ ใจเสือ: จะเหมือนกันหมดทุกท่านครับ ไม่ต้องห่วงเพื่อความเท่าเทียมกัน    

ขอบคุณครับเต็งสกอร์ได้แล้ว 
Ha11oWeeN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:16:25 PM »

ท่านทีแบ็ค: ที่หน้าทายผลของแต่ละคู่จะมีตัวอักษร J  ให้ท่านทีแบ็คคลิ๊กที่ตัว J โดยเลือกเพียงคู่เดียวนะครับที่จะทายสกอร์ พอคลิ๊กแล้วก็จะขึ้นช่องมาให้ใส่สกอร์ตรงคู่นั้นเลยครับ โชคดีในการร่วมสนุกครับ

เอ่อ...ว่าแต่ขอลอกหน่อยได้ไหมคับ   

☺PatricK☺
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +56/-17

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:30:05 PM »

ผมใช้ชื่อ Anucha นะครับท่าน Kyoto san   
Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:36:47 PM »

ผมใช้ชื่อ Anucha นะครับท่าน Kyoto san   

รับทราบครับ เห็นชื่อท่านในลีกแล้วครับ โชคดีในการทายผลครับ 
++หมวดตุง++
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +337/-285

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:33:38 PM »

เห้ย!!! มีคนเอา email ของผมไปสมัครแล้ว

Kyoto-san
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:38:53 PM »

เห้ย!!! มีคนเอา email ของผมไปสมัครแล้ว

อ้าวหมวด  ยังไม่ทันได้ทายผลก็งานเข้าซะแล้ว 
เอาemail ลับๆ ที่เก็บไว้มาใช้สมัครบ้างก็ได้ 
Ha11oWeeN
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 01:03:45 AM »

ดันให้คนมาเล่นเยอะๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์