Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 19, 2020, 03:49:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตก สนามลื่น อายุมาก ความคล่องตัวลด  (อ่าน 1754 ครั้ง)
บอล_รูสเตอร์_SR
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +144/-3

ภาพโดย อยากเห็นบอลไทย ไปบอลโลก

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 10:38:59 PM »

คิดว่าเกี่ยวกันหรือป่าวครับ

กับการไม่ไหลลื่นของผู้เล่นตัวประสบการณ์ที่เราคาดหวังไว้

ต้นลูกโจ้_FC
พวกเรา Ultras Chiangmai
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-76

ULTRAS CHIANGMAI

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 10:42:33 PM »

มีส่วนครับ ทั้งทีมเราและเขา
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 10:49:00 PM »

ฝนตก สนามลื่นอาจจะเกี่ยว แต่ภาพในทีวีมันฟ้อง อย่างในครึ่งแรกบอลเป็นของอิรักหมด ทั้งๆที่เล่นสนามเดียวกัน ทักษะนักฟุตบอลเราไม่ดีมากกว่า ส่วนเรื่องอายุมาก ความคล่องตัวลด ไม่ใช่ประเด็น เพราะเรียกมาติดทีมชาติแล้วต้องพร้อม ไปเยอรมันก็ไปมาแล้ว ถ้าจะอ้างเรื่องแบบนี้ ถอนตัวไปซะตั้งแต่ทัวร์นาเมนต์ยังไม่เริ่มยังจะดีซะกว่า

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
อ๊าดบ๊องส์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-6

เชียงใหม่เอฟซีจงเจริญ555

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 11:51:14 PM »

พี่บอลหมายถึงใครครับ ....ที่อายุมาก คล่องตัวลด....ต้องคิดเหมือนผมแน่เลย55
samuraiX
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:04:04 AM »

พี่บอลหมายถึงใครครับ ....ที่อายุมาก คล่องตัวลด....ต้องคิดเหมือนผมแน่เลย55

เปลี่ยนเป็นจิ๋มแทนได้ป่ะฮับ 

ดิฉันไปทุกที่ที่มีนักบอลชายค่ะ
พูดบนพื้นฐานความจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-84

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 02:52:56 AM »

มันหมดยุคของซิโก้แล้วล่ะครับ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่า ซิโก้ยิงประตูในแม็ตท์ทางการครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ (ทั้งทีมชาติและสโมสร) คำตอบที่ได้คือ ยิงตอนคิงค์คัพ กับสิงคโปร์ ปลายปีที่แล้วโน้น ผ่านมาเกินครึ่งปีแล้วครับ

แต่ซิโก้ยังเป็นศูนย์หน้าตัวจริงทีมชาติ ผมล่ะทึ่งจริงๆ

PUAUT
Full Member

คะแนนความรัก: +4/-21

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 11:55:04 AM »

พวกคุณมองว่าตัวเก๊าเล่นบอลไม่ไหลรื่น แล้วคุณมีกองกลางที่ดีกว่านี้แล้วเหรอ และถ้าคุณมองว่าซิโก้แก่อายุมาก แล้วตะวันไม่มากกว่าเหรอเป็นซิโก้ตั้ง 2 ปี ตอนแรกผมคิดว่าคนในกระทู้นี้เป็นแฟนบอลตัวจริง แต่ที่ไหนได้ก็แค่พวก เก่งเกินโค้ชทั้งนั้น อย่าดูบอลตู้จากนักเตะเมืองนอกแล้วเอามาเปรียบเทียบกันนักเตะของไทย..........
KK-Only
ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +11/-1

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:49:34 PM »

5555 จขกท. สมองมีปัญหา 
อคติ   เก่งแต่ปาก 
ทำไมไม่ตั้งกระทู้ว่าซิโก้ไปเลยละฟะไอ่ฟาย 
เมิงเล่นเก่งเท่าขี้เล็บเค้าป่าว 
นี่มันอิรักนะเมิง  แหกตาดูหน่อย  ไม่ใช่ฟิลิปปิน  หรือ เขมร 
คนที่จะว่าซิโก้คือโค้ช  ผจก.ทีม  นู่น  ว่าเล่นตามแผนป่าว 
ได้ 1 แต้ม กับอิรัก  เมิงคิดว่าได้ง่ายๆ  เหรอ  นี่ทีมชาติไทยนะ  ไม่ใช่เช็ค หรือฮอลแลนด์
สาด....ดูบอลไม่เป็นแล้วยังเจ๋อ    ก่อนแข่งมีใครคิดว่าไทยจะชนะอิรัก  จขกท.ก็คงไม่คิดมั้ง
พูลราคา ตปท.ให้อิรัก 0.5+1 ลูกนะเมิง   แหกตาดูความจริงหน่อย 
ไปๆๆๆ  เมิงลงไปเล่นเองเลยสาด  ..........
KK-Only
ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +11/-1

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:58:37 PM »

มันหมดยุคของซิโก้แล้วล่ะครับ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่า ซิโก้ยิงประตูในแม็ตท์ทางการครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ (ทั้งทีมชาติและสโมสร) คำตอบที่ได้คือ ยิงตอนคิงค์คัพ กับสิงคโปร์ ปลายปีที่แล้วโน้น ผ่านมาเกินครึ่งปีแล้วครับ

แต่ซิโก้ยังเป็นศูนย์หน้าตัวจริงทีมชาติ ผมล่ะทึ่งจริงๆ
นี่ก็อีกคน   ผมว่าซิโก้ต้องไปเอาข้าวเหนียวปาหัวเตี่ยมันแน่ๆ  เห็นกัดซิโก้หลายกระทู้ละ 
มันไม่เคยแสดงว่าเชียร์ทีมไทย 
ไม่เคยแสดงความเห็นสร้างสรรว่า  ผจก.หรือโค้ช  ควรทำไงให้ชนะโอมาน  หรือ ออสซี่
มีแต่จะแสดงความเกรียน โดยด่าที่ตัวนักบอลอย่างเดียว 
บอลเค้าเล่นเป็นทีมนะพี่  ถ้าจะด่าว่าเสมออีรักมันแย่  พี่ก็ต้องด่าตั้งแต่ ผู้เล่นทุกคน ผู้วางแผน  ผู้สนับสนุน 
และด่าคนไทยทั้งประเทศที่เชียร์ด้วย  ว่า  เชียร์ยังไงให้เสมออิรัก
สาดเอ้ย   ปญอ.หวะ  แก  อย่าดูบอลเลยเมิง  ไปเชียร์ไก่ชน  หรือปลากัดเหอะ 
ไม่ก็นัดหน้า  พวกเมิงที่รำคาญซิโก้  ก็ขอโค้ชชาญวิทย์ดรอบซิโก้ซะ 
แล้วเอาตัวเมิงๆ  อะ ลงแทน   ทีนี้ตูจะได้ด่าถนัดๆ หน่อย 
ตูไม่ปลื้มกับพวกเองเลยหวะ   ขอบอก
—Nipp๏n—
Change The World
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +500/-14

� สู้เค้านะ ไทยลีก �

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:44:29 PM »

ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นครับ ประเทศประชาธิปไตย
ถ้าเค้าไม่รักบอลไทยแล้วเค้าจะมีอารมณ์ได้งัย

pool
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:49:33 PM »

......................... ก็มีส่วน นะผมคิดว่างั้น อ่ะ อืมม ดู ไทยแล้ว แปลก ๆๆ ในครึ่งแรกหลังจากได้ประตู อ่ะ อืมมม ................
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +950/-119

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:56:25 PM »

อัฒจรรย์ก็ลื่นนิดๆ
เมื่อวานฝนตก ผมสวมแว่นด้วย
แล้วละอองฝนมาเกาะที่กระจก อีกทั้งกระเป๋ากล้องผมด้วย หนักหน่อย
ช่วงเดินลง และเดินขึ้นอัฒจรรย์ที่นั่งชันมากๆ ผมเกือบเหยียบบันไดพลาด
ดีที่ เกาะราวไว้ด้วย

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์