กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 26, 2014, 12:20:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: ไปรถไรเร้วสุด
ไฟฟ้าใต้ดิน - 1 (33.3%)
เมล์ - 2 (66.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากอนุสาวรีย์ไป สนามราชมัง ยังไงได้มั้งครับ  (อ่าน 19120 ครั้ง)
mod_ake
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:18:47 PM »

บอกหน่อยครับ ไปสนามราชมัง ยังไง จากอนุสาวรีย์
ทั้งรถไฟฟ้า รถเมล์ครับเอาแบบเร็วสุด เวลาการเดินทางด้วยน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
เป้ง หมากเตะ(panitan_pk)
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

สุภาพบุรุษน้ำเงิน-ฟ้า

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:47:20 PM »

สาย  537 เป็นรถแอร์นะครับ คันสีน้ำเงิน  วิ่งจากอนุสาวรีย์  ผ่านหลังราม หรือซอย ราม24  ซึ่งเป็นด้านหลังของสนามราชมังนั่นเอง  เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครับ ในการเดินทาง
แหก
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:55:18 PM »

1. นั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปลงหน้าราม แล้วเดินไปอีกนิดหน่อย ทางนี้เร็วสุดเพราะขึ้นทางด่วน แต่จะไปติดแถวๆหน้าราม แต่ก็ประหยัดเวลา คิวรถตู้อยู่ตรงฝั่งก๋วยเตี๋ยวเรือ  ถนนพหลโยธิน
2. นั่งรถสาย 168 แต่คนเยอะมากๆๆ เบียดกัน และรถจะติดแถวๆพระราม 9 แล้วลงป้ายถัดจากหน้าราม 2 ป้ายรถเมล์แล้วเดินข้ามสะพาน
สายอื่นๆ แถวๆอนุสาวรีย์ไปรามก็มี แต่จะไปอ้อมโลก ไปแถวๆ ลาดพร้าวก่อน
ถ้าเร็วๆ คือนั่งเรือคลองแสนแสบ ถ้าจากอนุสาวรีย์ คุณ mod_ake ต้องไปต่อรถลงแถวสะพานหัวช้าง(ถึงก่อน Siam discovery โดยลงใต้รถไฟฟ้า ราชเทวี แล้วเดินไปนิดนึง) แล้วบอกคนเก็บตังค์ว่าไปลงที่ ซอยมหาดไทย  แล้วเรือจะไปเทียบท่าเปลี่ยนเรือที่ ประตูน้ำ(ท่าน้ำถัดไป) ก็ลงตามคนอื่นๆไป แล้วไปนั่งเรือที่เขาจอดตรงข้างหน้า (ไม่ต้องจ่ายตังค์แล้ว) ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีกว่าๆ ก็จะถึง สะพานมหาดไทยก็ลง เดินออกมาปากซอยก็เส้นราม ก็จะเป็นสนามบอล ก็ตามๆทางไป หรือลงเรือที่ ประตูน้ำก็ได้นะครับ เพราะตรงนั้น

mod_ake1
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 02:12:26 PM »

ขอบคุณมากครับ แล้ว ขากลับล่ะครับ รถตู้หมดกี่โทมงอ่ะครับ พอจะทราบไหมครับ
zico
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-139

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 03:25:06 PM »

เร็วที่สุด นั่งเรือครับ ที่ประตูน้ำอะ นั่ง 38 ไปลงประตูน้ำแล้วไปนั่งเรือ 15นาที
เองถึงแล้ว ลงป้าย เอฟบีที เดินอีกนิด เข้าราชมังแล้ว
น้ำกระป๋อง Muang Thong
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-3

Thailandsusu Global Network Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:49:11 PM »

นั่งรถ ป.อ.พ 4 ไปลงที่หน้ารามได้เลยครับค่าบริการ 20 บาท

ต้น ยาสูบ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5/-1

เลือดไทยมันแรง....!!!

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:55:46 PM »

รถตู้ ไป ราม 1 สะดวกและเร็วสุด  ต่อเดียวถึงเลย....!!!

รักบอลชาติ  เป็นอาชีพ....!!!!    +++  ความฝันอันสูงสุด  คือการได้อยู่เคียงข้างนักเตะไทย         http://ton-yasoob.hi5.com
gangho
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:30:04 PM »

วันนี้ที่ผมไปดู กาต้าร์ (ที่เตะครึ่งเดียว) จากอนุสาวรีย์  2 ชั่วโมง ครับกว่าจะไปถึง (สาย 92) ถ้าให้ดี อย่าไปทางเส้นลาดพร้าวครับ รถติดมาก อ้อม ด้วย  (สาย 168 ก็โอเคนะครับ ประมาณ 1 ชม.) แต่รถตู้ไม่เคยขึ้นครับ อยากทราบว่ารถตู้ราคาเท่าไหร่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์