กระทู้บอลไทย
กรกฎาคม 22, 2014, 06:17:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ไม่ - 0 (0%)
เห็นด้วย - 2 (66.7%)
ไม่ทราบ - 1 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำนายทะเบียนรถ  (อ่าน 10944 ครั้ง)
sportman
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-3

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:06:04 PM »

ทำนายทะเบียนรถ

http://www.meesook.com 
      0    1    2    3    4    5    6    7    8    9 

วิธีดูก็ให้บวกตัวเลขทะเบียนรถของคุณทุกตัวให้กลายเป็นเลขตัวเดียว แล้วมาดูกันว่าเลขนั้นของคุณตรงกับข้อไหน แล้วอ่านคำทำนาย
  วิธีคิด
  ษธ 6669 = 6+6+6+9=27
          2+7 = 9
  ไปดูคำทำนายในเลข 9 

คำทำนายเลข 1
  ความพิเศษของรถคันนี้อยู่ตรงที่สะดุดตาราคาแพง สีแดง ขับขี่ร้อนแรงรวดเร็ว เจ้าของหยิ่ง ไว้ตัวมีอำนาจบารมี รักเกียรติศักดิ์ศรี ทะเยอทะยาน เครียด ใจร้อนเก็บกด แซงได้แซง ปาดได้ปาด ร้อนลุ่ม หม้อน้ำ ท่อไอเสีย ระบบไฟฟ้าแสงสว่าง เบรก เครื่องหลวม เฉี่ยวชนนิดหน่อย ร้อนรีบ กะทันหัน มักโดนใช้งานหนักอยู่เสมอกับการขับขี่ไม่ค่อยตามกฎ เฉี่ยวชนไม่ร้ายแรง 
คำทำนายเลข 2
  เจ้าของมักเป็นผู้หญิงหรือชาวต่างชาติจะดี ขับไม่รีบร้อน เวลาขับบางครั้งเลื่อนลอย ไม่สบายใจ อารมณ์แปรปรวนขึ้นๆ ลงๆ เอาแน่ไม่ค่อยได้ อยากเลี้ยวก็เลี้ยว อยากหยุดก็หยุด ถูกบีบแตรไล่และ ด่าประจำ หม้อน้ำ ที่ปัดน้ำฝน ชอบน้ำลงคลอง 
คำทำนายเลข 3
  ตัวเลขทำนายนี้ จะเฉี่ยวชนบ่อย มีลักยิ้มรอยบุบเบียดเสา คนขับค่อนข้างมุทะลุ ใจนักเลง ขับแซงซ้ายแซงขวาน่าหวาดเสียว ใครปาดหน้าไม่ได้ ชอบเร่งเครื่องแรงๆ ชอบเปิดไฟสูง ไล่จี้ รู้สึกรถไม่แรง และชอบคิดไปเอง ต้องแต่งเครื่องใหม่ ท่อดังๆ ชอบก่อปัญหาให้ตัวเองและคนอื่น ชอบเสียงดัง 
คำทำนายเลข 4
  คนขับรถหมายเลขนี้ ขับไม่ค่อยเก่งและชอบแสดงความสามารถแต่อยากออกถนน และมัก ท้าทายตัวเอง ชอบพูดโทรศัพท์เวลาขับรถ พูดเก่ง ชอบชนท้ายคนอื่น นิสัยมักเอะอะโวยวาย ทั้งที่บางครั้งตัวเองทำผิด เสน่ห์แรง มักชอบเดินทาง แต่เวลาขับสะดวกสบาย มีคนมานั่งด้วยไม่เคยเว้น เอกสาร กระดาษ ขนม ถุงนอน ยาสีฟัน รังหนูชัดๆ เหมาะกับคนโสดเพราะเสน่ห์แรง ถ้าเป็นรถมือสองคนเก่าเปลี่ยนเพราะรวยขึ้น และท่านคือคนต่อไป 
คำทำนายเลข 5
  คนขับรถหมายเลขนี้ รักเกียรติยศและศักดิ์ศรีมากกว่าอะไร ขับรถไม่ค่อยชน ไม่ค่อยสร้างปัญหา เป็นพลเมืองดี ถูกกฎและมีน้ำใจใครรีบให้ไปก่อน ไม่จอดเกะกะ โจรผิดหวังหากจะขโมยทรัพย์สิน เพราะในรถมีแต่หนังสือตำรา 
คำทำนายเลข 6
  หมายเลขนี้ เจ้าของรถมักชอบและถูกโฉลกกับเครื่องเสียงดี เพลงในรถดังกระหึ่ม ราคาแพง สวยงามสะอาดทั้งภายในและนอก ซื้อด้วยเงินสดเจ้าของจะต้องร่ำรวยมีเงิน รวยไม่หยุด เงินผ่อนมักจะมีความรัก พบรักและเห็นแก่ตัว อุปกรณ์เสริมแพงกว่าราคารถอีก เจ้าของมักระมัดระวังอยู่ตลอดเวลา อุบัติเหตุไม่ค่อยมี เพราะรักรถมาก
  ถ้าเป็นรถมือสองขายเพราะเจ้าของรวยขึ้น ปัญหาที่เกิดบ่อยก็จะเป็นพวกเครื่องหลวมมีเสียง ชนไม่อยากซ่อม เครื่องเสียงจะถูกถอดออก หรือใส่ห่วยๆ ไว้ ช่วงล่างอาจไม่ได้ดังใจ แต่รับรองเจ้าของดูแลดี แต่ให้ระวังคนอื่นมาชนท้ายหรือด้านข้าง 
คำทำนายเลข 7
  หมายเลขรถคันนี้กว่าจะได้มักเกิดปัญหาก่อน เจองานหนักขับไปไกลๆ เป็นรถที่ต้องใช้งาน อยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยได้หยุด ระวังอุบัติเหตุเพราะสิ่งที่ลึกลับเข้าใจยากภายในรถหรือนอกรถให้ตกใจ อยู่เสมอ มักขับเรื่อยเปื่อยและมุ่งไปในที่ๆ ไม่อยากไปหรือห่างไกลความเจริญ ให้ระวังคดีความ ค่าทำขวัญหนี ควรใช้ในโรงงาน วัด โรงฆ่าสัตว์ ค้าขาย สมบุกสมบัน
  รถหมายเลขนี้มักจะดีวันซ่อมวัน เพราะใช้งานหนักทรุดโทรมเร็ว ผู้เป็นเจ้าของจึงต้องคอยระวังฟังเสียง และหมั่นสังเกตอยู่บ่อยๆ ด้วยนะคะ แต่ต้องรู้ไว้ด้วยว่ารถคันนี้จะนำความเจริญร่ำรวย มาให้แน่นอนค่ะ 
คำทำนายเลข 8
  ได้มาเพราะโชคดี ลาภลอย ถ้าเป็นคันแรกคนขับมักอยากได้มาด้วยความอยากลุ่มหลง ต้องซื้อให้ได้ หรือตัดสินใจเร็วกะทันหัน แต่มักมีปัญหาจุกจิกโดยเฉพาะระบบไฟฟ้ารวน มักกวนอารมณ์ผู้อื่นบ้างล่ะ กวนอารมณ์คนนั่งไปด้วยบ้างล่ะหรือโดนคนอื่นบีบแตรให้หงุดหงิด อารมณ์ร้อนยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ
  ระวังมักจะโดนเฉี่ยวชน ระวังอุบัติเหตุ ถูกปล้นจี้ (จากการซ่อมรถ) แต่รถและคนขับแข็งแรงทรหด รถก็จะซ่อมง่าย (บ่อย) 
คำทำนายเลข 9
  นับว่าเป็นรถของคนขยันคล่องแคล่ว ใช้เดินทางไกล กว่าจะได้มาเจ้าของต้องผ่านร้อนหนาวจนประสบความสำเร็จ รถคันนี้เป็นรถของคนขยัน เป็นรถเจ้าพ่อ นักเลง แม่ย่านางแรงควรมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้และกราบไหว้บอกกล่าวภายในรถ และต้องเคร่งครัดคุณธรรม จะช่วยเสริมสร้างบารมี เกื้อหนุนให้ร่ำรวย
  รถคันนี้ดีแล้วดีเลย ถ้าไม่ดีเล่นถึงชีวิตเชียว อาจเงินหมดเพราะขาดคุณธรรมหรืออาจเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงได้
  เวลาขับหรือเข้าไปนั่ง ให้ลองถามความรู้สึกตัวเองดูด้วยว่ารู้สึกโล่งสบายใจหรือไม่ เพราะนั่นคือข้อสรุปของคำตอบว่ารถคันนี้ดีหรือไม่ดีค่ะ 

บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +821/-127

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:11:07 PM »

ไม่เห็นตรงเลยครับ ผมได้เลขหก  แต่ผมไม่เคยแต่งรถเลย เดิมๆครับเดิมๆ
Mumvoice_หม่ำ_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-26

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:12:53 PM »

ไม่เห็นตรงเลยครับ ผมได้เลขหก  แต่ผมไม่เคยแต่งรถเลย เดิมๆครับเดิมๆ

แต่จะได้ซ่อม ฮี่ ฮี่
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:19:52 PM »

แต่จะได้ซ่อม ฮี่ ฮี่

เหอๆๆ อันนี้จริงแหะ ซ่อมบ่อย
REID_RIDER _AV003
information and examine manager
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-0

รองประธานฝ่ายข้อมูลและตรวจสอบ เครือ เอวี กรุ๊ป

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:30:43 PM »

มีส่วนถูกครับ รถผม บวกๆ เเล้วได้เลข หก ถูกโฉลกกับเครื่องเสียงจริงๆ 

เพราะเเต่งไปหลายตังค์ เครื่องเสียงก็ยังดังไม่ถูกใจสักที ก็ต้องลงใหม่เปลี่ยนใหม่ตลอด เริ่มจะเเพงกว่ารถเเล้ว

ส่วนที่บอกว่ารถสะอาดเอี่ยมอ่ะ เปล่าเลย เลอะเทอะขี้เกียจล้างอ่ะ ฮี่ ฮี่ ฮี่ เพราะ เจ้าของรักรถนะ เเต่ไม่เเสดงออก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูน้อยหมวกเเดงเเห่งราชประชา-นนทบุรี

REID_RIDER เกิดที่ราชประชานนท์เเละจะเชียร์ราชประชานนท์ไปจนตาย
wit106
Sr. Member

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:38:13 PM »

ทะเบียนมอเตอร์ไซร์เอามาคิดไหมครับ
sportman
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:41:27 PM »

+1 ทุก คห ยิงฟันยิ้ม

southern
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-19

ราชันต์ทะเลใต้

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 02:25:12 PM »

ทะเบียน ตด 7777
ทะเบียน 7+7+7+7=28
              2+8=10
ไม่มีคำทำนาย
หรือเอา 1+0=1ต้องดูข้อ1หรือเปล่า

KORAT100%
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +130/-246

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 03:14:59 PM »

ขอผม ผจ-9199
9+1+9+9=28
2+8=10
แล้วไงต่อ ฮืม

จ้ า ว อ า เ ซี ย น ก ลั บ ม า แ ล้ ว
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 03:24:11 PM »

ทะเบียน ตด 7777
ทะเบียน 7+7+7+7=28
              2+8=10
ไม่มีคำทำนาย
หรือเอา 1+0=1ต้องดูข้อ1หรือเปล่า

ถูกต้องครับ
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-472

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:51:44 PM »

555+ไม่ตรงเลยครับ 555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:06:09 PM »

ไม่ตรงเลยค่ะ  ได้เลข 3  ยิงฟันยิ้ม

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1230/-702

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:24:53 AM »

แม่มเอย.............เสือกไม่มีรถกับเค้า
วอรีเออร์_AV011
Srinarong Stadium
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +11/-2

ทีมช้างศึก สุรินทร์เอฟซี

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:25:31 AM »

2+3+5 = 10
1+0 = 1
 ยิงฟันยิ้ม

ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1169/-174

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:17:31 PM »

เลข  6 เช่นกัน..ไม่ตรงซักกะติ๊ด      ลังเล

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
sportman
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:18:36 PM »

แม่มเอย.............เสือกไม่มีรถกับเค้า
จริงหรือว่ะ ฮืม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์