Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 19, 2018, 03:17:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คีเวลล์ชี้จิงโจ้ต้องแชมป์อชค.เท่านั้น  (อ่าน 971 ครั้ง)
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +80/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:04:22 PM »

แฮร์รี่ คีเวลล์ ปีกทีมชาติออสเตรเลีย ชี้ทีม "จิงโจ้" ต้องคว้าแชมป์เอเชียน คัพ 2007 ให้ได้ ไม่อย่างนั้นถือว่าล้มเหลว บอกผลงานในศึกเวิลด์ คัพ 2006 เป็นเพียงอดีต และไม่มีความหมายแต่อย่างใด พร้อมยืนยันตอนนี้อยู่ในสภาพฟิตสมบูรณ์เต็มร้อย และกระหายลงสนามเต็มที่

แฮร์รี่ คีเวลล์ ปีกตัวเก่งทีมชาติออสเตรเลีย ออกมากล่าว เมื่อวันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน ที่ผ่านมาว่า ขุนพล "ซอคเกอรูส์" ต้องคว้าแชมป์เอเชียน คัพ 2007 มาครองให้ได้ ไม่อย่างนั้นจะถือว่าเป็นความล้มเหลว

ออสเตรเลีย จัดทีมชุดใหญ่มาสู้ศึกเอเชียน คัพ ซึ่งจะประเดิมสนามกับ โอมาน ที่กรุงเทพฯ ในวันที่ 8 กรกฎาคมนี้ และ คีเวลล์ ก็ตั้งความหวังว่า ขุนพล "จิงโจ้" จะคว้าแชมป์ได้สำเร็จ หลังจากที่ผ่านเข้าถึงรอบ 16 ทีมสุดท้าย ศึกฟุตบอลโลก 2006 มาแล้ว

"ผมคิดว่าทีมมีความมุ่งมั่นอย่างเต็มที่ เนื่องจากเราถูกคาดหวังเป็นพิเศษนับตั้งแต่ศึกฟุตบอลโลก แต่ก็เรียกไม่ได้ว่าเป็นความสำเร็จ เราผิดหวังที่แพ้ต่อ อิตาลี สำหรับเราแล้ว ความสำเร็จคือการคว้าแชมป์เอเชียน คัพ ชัยชนะเท่านั้นถึงควรค่าให้คิดถึง ในฟุตบอลโลกหลายคนไม่ได้คาดหวังจากเรา ในทัวร์นาเมนต์นี้เราเข้าร่วมแข่งขันเพื่อคว้าแชมป์ นั่นคือทัศนคติที่ผมอยากเห็นและทัศนคติที่ผมคิดว่าเราจะมี"

"นักเตะหลายคนอยากลืมฟุตบอลโลกและมุ่งมั่นกับ เอเชียน คัพ ถ้าเรามันคิดถึงแต่อดีตและคิดว่าเราเล่นได้ดีในฟุตบอลโลก มันก็จะส่งผลกับเราใน เอเชียน คัพ เราต้องมีสมาธิในรายการนี้ มันคือโอกาสดีสำหรับ ออสเตรเลีย ที่จะก้าวไปสู่การเป็นที่จดจำในเรื่องของฟุตบอล" ดาวเตะ ลิเวอร์พูล กล่าว

ออสเตรเลีย กำลังเก็บตัวฝึกซ้อมที่ประเทศสิงคโปร์ และจะเล่นเกมอุ่นเครื่องกับเจ้าบ้านในวันที่ 30 มิถุนายนนี้ ก่อนเข้าร่วมการแข่งขันซึ่งจะเริ่มขึ้นตั้งแต่วันที่ 7-29 กรกฎาคมนี้ และ คีเวลล์ ก็อยากกลับมาลงสนามเต็มที่ หลังจากที่พลาดเล่นไปนานถึง 11 เดือน เนื่องจากปัญหาอาการบาดเจ็บ

"มันวิเศษมากที่ได้กลับมา และผมก็บอกไม่ถูกว่ารอโอกาสนี้มานานแค่ไหนแล้ว ผมรู้สึกดี ผมรู้สึกฟิต, แข็งแรงและพร้อมลงสนาม ผมรอแค่ขึ้นเครื่องเท่านั้น สิ่งที่ดีเกี่ยวกับการบาดเจ็บคือคุณมีเวลานั่งพิจารณาเกมของตัวเอง ผมทำอย่างนั้น ผมดูดีวีดี ดูวิธีการเล่นของตัวเอง และดูวิธีที่คนอื่นประกบผม ผมเปลี่ยนแปลงบางอย่างและนั่นก็เป็นประโยชน์กับผม"

"การบาดเจ็บของผมเป็นเรื่องที่ดี เพราะมันทำให้ผมได้พักอย่างที่ต้องการ เนื่องจากผมฝืนเล่นมานานจนได้รับบาดเจ็บ ผมร้างสนามไปนาน 11 เดือน แต่ผมก็ทำงานอย่างหนักเพื่อฟื้นฟูสภาพร่างกาย แต่การได้พักเป็นเรื่องที่ดีและนั่นก็อาจช่วยยืดอายุการค้าแข้งของผมออกไปอีก 2 หรือ 3 ปี" ดาวเตะวัย 28 ปี กล่าว

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-1856

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 02:10:59 PM »

เข้ารอบ16ทีมแพ้แชมป์โลกเขายังว่าล้วเหลวอีก ไทยเมื่อไหร่จะไปกับเขาซะทีวะ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์