Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 19, 2018, 05:02:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูข่าวช่อง7ตะกี้ (18.00) ไทยนำแฟรงเฟิต 4-0 ยังไม่จบครึ่งหลัง  (อ่าน 2302 ครั้ง)
ดูเอาดิ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:59:23 PM »

อิอิ
คนบ้ามวย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 06:28:06 PM »

ทีมเยาวชนของเขานิ บอกตามตรงไปครั้งนี้เจอคู่ต่อสู้นิ่มๆ แทบไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย สู้เอาตัวนักเตะต่างชาติในไทยลีกมารวมทีมแล้วเตะกันน่าจะเวิร์กกว่า
sss
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 07:19:10 PM »

คนบ้ามวย คุณจะเอายังไงกันแน่ครับ พอเขาไปก็ไปว่าเขา พอไม่ไปก็หาว่าไม่ทำอะไร ผมเหนหลายครั้งแล้วนะคับ พวกอย่างนี้ แล้วคุณรู้ได้ไงว่าไม่ได้ ประโยชน์ อะไร อย่างน้อยก็ได้ความฟิตกลับมาบ้างและ พอซะทีเถอะนะคับ พวกออกความคิดเห็นแย่ๆแบบนี้ไม่ช่วยแล้วยังไปว่าอีก
คนบ้ามวย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 07:57:07 PM »

เพราะคุณ sss ไม่ได้ติดตามคอมเม้นต์ของผมอย่างแท้จริง
ผมไม่เคยอ้างเลยว่า ทีมชาติไทยชุดนี้ควรไปเก็บตัวที่เยอรมันหรือดาวอังคารที่ไหน ไม่เคยพูดถึงเลยสักกะครั้งเดียว หากมีหลักฐานว่าผมคอมเม้นต์ไปกรุณานำมาโชว์ครับ เห่า บ๊อกๆๆๆๆ แบบนี้ ไม่ดีๆๆ
KIKA
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-0

เชียร์บอลไทย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 07:57:24 PM »

ถ้าต้องการแค่สร้างความฟิต ผมว่าส่งทีมงานเขามา เรียกความฟิตที่เมืองไทยจะประหยัดกว่านะครับ แล้วก็หานัดอุ่นเครื่องพวกรวมต่างชาติในไทยลีก ได้ประโยชน์กว่า
โชกุน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 08:18:34 PM »

จบไปแล้ว
ชุดแรกชนะ 4-0
อีกขุดเสมอ 0-0
http://www.coreballthai.com/coreballnews.php?id=177

yidney
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +406/-58

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 08:34:17 PM »

ในแง่ของการไปเก็บตัวต่างประเทศ แล้วได้อุ่นแข้งกับนักเตะที่มีรูปร่างสูงใหญ่นั้น ผมค่อนข้างเห็นด้วย เพียงแต่ว่า ไปครั้งนี้ เราค่อนข้างขาดความพร้อมและความเป็นมืออาชีพอยู่พอสมควร ทั้งสภาพอากาศที่ไม่เอื้ออำนวย ฝนตกหลายวันจนซ้อมกันได้ไม่เต็มที่ อีกทั้งโปรแกรมการอุ่นแข้งก็ไม่แน่นอน ทั้งที่ไปฝึกซ้อมไกลขนาดนั้น น่าจะได้คู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อกว่านี้หน่อย แต่ก็พอเข้าใจว่านี่มันช่วงปิดซีซั่นของบอลยุโรป

ที่จริงผมว่าไปเก็บตัวในประเทศเล็ก ๆ ในยุโรปที่ทีมชาติเขากำลังเก็บตัวเพื่อเล่นศึกยูโรรอบคัดเลือกน่าจะดีกว่านะ แล้วอุ่นแข้งกับเขาสักนัด สองนัด

ส่วนตัว ผมคิดว่าโปรแกรมอุ่นแข้งของไทยยังไม่ดีเท่าไหร่หากเทียบกับเพื่อนร่วมกลุ่มอย่างอิรักและโอมาน ที่ต่างเลือกคู่ต่อสู้ที่แข็งแกร่งกว่าตนลงอุ่นแข้งด้วย ส่วนไทยเราเหลือแค่อุ่นกับกาตาร์แค่แมตช์เดียว ผมเกรงว่ามันจะไม่พอเอาที่จะเรียกความพร้อมของนักเตะและความสมบูรณ์ของทีม มิหนำซ้ำอาจจะเสียความมั่นใจกันเอาด้วย หากพลาดท่าพ่ายกาตาร์แบบหมดทางสู้ เพราะนักเตะกาตาร์ยุคดนี้ไม่ธรรมดาเลย เนี่ยก็เพิ่งจะอุ่นแข้งยำทีมชาติกานามาหมาด ๆ เลย ที่จริงไทยเราน่าจอุ่นกับอิหร่าน ยูเออี หรือว่า อุซเบฯ อีกสักนัดนะ

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1308/-210

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:04:34 AM »

นัดแรก ทีมเมืองฟูลด้า 2-1
นัดสอง TSV เลห์นาร์ท 8-1
นัดสาม ทีมเรดไวท์+สถาบันฯ 4-0

ได้แค่อุ่นเครื่องกับ 3 ทีมที่ต่ำชั้นยิ่งกว่าสมัครเล่น ....โดยอ้างเรื่องการสื่อสารผิดพลาด (ใครรับผิดชอบเนี่ย?)

....ซ้อมทีมกับ 3 ทีมนี้ ต่างจากเดินสายไปโชว์ตัว+ซ้อมแข่งต่างจังหวัดในไทยตรงไหน .....ไปเยอรมันหนนี้มีดีแค่ได้ซ้อมกับคู่แข่งที่สูงกว่าเท่านั้นเอง.....ความฟิตก็ไม่ถึง เพราะซ้อมน้อย อากาศไม่เป็นใจ

ไม่คุ้มกับงบประมาณที่จ่ายไปเลยครับ (น่าเก็บตัวในไทยแล้วคุมเข้มมากกว่า)
..
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:39:11 AM »

ใครเป็นคนติดต่ออะ เอาตัวมันมาลงโทษให้ได้ โทษฐานทำให้ประเทศชาติเสียหาย
name noii
ผมเคยติ ผมเคยด่า ผมเคยว่า ผมเคยชม แต่ผมไม่เคยเลิกเชีย "ทีมชาติไทย"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +60/-18

เสี่ยววะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:32:49 AM »

ทำไม่พวกคุนเอาเเต่ ด่าๆๆๆ

ไม่มีใครทำอะไรให้ถูกใจคนทุกคนได้หรอกครับ

ไม่ให้กำลังใจก็ขออย่าได้ซ้ำเติมกันเลย

คนไทยด้วยกันทั้งนั้น
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +355/-662

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:48:03 AM »

เอ๊...ทีอย่างนี้ ทำไม คตส. ไม่มาตรวจสอบมั่งว้า 
อย่างนี้ประเทศชาติเสียหายนา  ยุ่งอยู่แต่เงินของคนอื่นหนอ  เลือกปฏิบัติป่าวว๊า  เอ๊...รึมีงานน๊อ  เอ๊ ๆๆๆๆ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

pee_o_pee
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

BunnyGalz

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 04:45:54 PM »

คตส. นี่ย่อมาจากแค้นต้องสะสางรึป่าวคะ? 555

ปล่อยเขาสะสางผลประโยชน์กันต่อไป เวลาว่างเยอะ

••••||     [ p ] [ o ] [ p ]     ||••••
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์