Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2019, 04:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดไทยแลนด์สู้สู้ " 4ขวบปีที่มีกัน "--ปี52แล้วนะ--เราเดินทางไกลเหลือเกิน  (อ่าน 16727 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2616/-438

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:55:29 PM »

+1 ท่านสมาชิกnOo-Neung  ครับ

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1161/-1899

| | |
« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:13:14 PM »

You all never walk alone
เพื่อหงส์ ทีมอุบล และฟุตบอลไทย สมาคมต้องเป็นมืออาชีพ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
มาม่าผัดซีอิ๊ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +99/-12

| | |
« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 04:04:14 PM »

ติดไทยแลนด์สู้ๆ ยิ่งกว่าติดแฟน 55

+1 ครับ
P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1242/-83

| | |
« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 04:38:37 PM »

ขอบคุณทุก ๆ ท่านในบอร์ดนี้ครับ   สำหรับข่าวสารและสาระมากมาย
เมื่อก่อนเป็นบุคคลทั่วไปอยู่นานเหมือนกัน  บอกตรง ๆ ว่าไม่กล้าสมัครเข้ามา   อ่านอย่างเดียว
ตอนนี้ได้เป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ก็ดีใจแล้ว    ขอให้อยู่ไปนาน ๆ นะครับ

+1  ท่าน    (( พี_คลองสวน )) 

ยินดีกับชัยชนะของบอลไทย ด้วยครับ  มาช้า-เร็ว  ไม่สำคัญ  ร่วมกันพัฒนาบอลไทยกันดีกว่า
                                   เก็บไว้อีก 1 ประวัติคับ

ขอบคุณครับท่าน   +1 กลับคืน   

///...///
แฟนบอลโปรลีก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4/-0

| | |
« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 05:11:03 PM »

NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-6

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 05:14:16 PM »

เราเดินทางกันมาไกล และก็ยังคงจะเดินด้วยกันต่อไป
ผมเข้ามาหลายปีแล้วจำไม่ค่อยได้เหมือนกันว่าช่วงไหนตั้งแต่ยังเป็น.org ฟิโก้กับแปนจะเป็นดาราประจำบอร์ด จนเปลี่ยนมาเป็นสู้สู้ ใช้งานครั้งแรกก็งงดีเหมือนกัน

ยินดีด้วยครับและต้อนรับสมาชิกใหม่ๆที่มีใจรักฟุตบอลไทยเหมือนกัน

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3640/-1546

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:40:17 PM »

ตอนแรกก็กะจะหาเวปของสมาคมหละครับประมาณปี49-50 พอเสริซเสร็จก็คลิกไปเรื่อยก็จอเวปนี้เข้า เมื่อก่อนก็โพสบ้างในนามบุคคลทั่วไป แต่ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว นี่ก็เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง ดีใจที่ได้เจอเพื่อนที่รักบอลไทยทำให้เรารู้ว่าเราไม่ได้บ้านี่หว่า  เมื่อก่อนก็บ้าแต่บอลนอกแต่กระแสชลบุรีตอนนั้นแรงเหลือเกินทำให้ผมเกิดความสนใจบอลไทยอย่างจริงจัง นัดแรกที่ดูไทยลีกในสนามคือชลบุรีเปิดบ้านเสมอ ธ.กรุงเทพ 0-0 ที่สนามเทศบาล...

ปล. ท่านสิงห์ถ้าหาที่เลิกได้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

+1 คุณ KAMIKAZE ที่เปิดกระทู้นี้มานะครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +941/-116

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:20:36 PM »

ขอบคุณครับ

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
TheFootball
Hero Member

คะแนนความรัก: +941/-116

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:21:56 PM »

เพื่อหงส์ ทีมอุบล และฟุตบอลไทย สมาคมต้องเป็นมืออาชีพ

ตัวตลก เอ๊ยไม่ใช่ สีสันประจำบอร์ด เบอร์หนึ่งต้องนี่เลย
ฟิโก้ โปร อุบล

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1197/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:22:39 PM »

ตัวตลก เอ๊ยไม่ใช่ สีสันประจำบอร์ด เบอร์หนึ่งต้องนี่เลย
ฟิโก้ โปร อุบล

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +463/-795

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:26:39 PM »

กระผมก้ออยุมานานแล้ว

แต่ ทำไมยังไม่ได้ไทยแลนสู้ๆ

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:05:24 PM »

เข้าครั้งแรก เมื่อ ปี 2549 ปิดเทรมใหญ่ ไม่มีไรทำ   คิคิ

ไล่ตาม ด่า japan ที่ตอนนั้น เป็น uncensor ไม่ใช่ xi ในปัจจุบัน แต่สุดท้ายก็ถึง บางอ้อ คิคิ

บอร์ดนี้ ผ่าน สมรภูมิ มากมาย ที่ WM ต้องตาม ลบอย่าง  ปวดหัว คิคิ

ทั้ง รูปโป๊ Link เว็บโป๊ การเมือง และ กระทู้ล่อเป้า อย่างเ่ช่น กระทู้ขอบคุณช่อง7 คิคิ

และเหตุการณ์ ที่ติดไวรัส กันทั้งบอร์ด คิคิ

เหตุการณ์ (ท่าน)ผ่านไปไวว่ะ คิคิ

โอ้วว  ....เจอสมาชิก  ยุคโบราณอีกท่านนึงแล้ว +1   แด่ท่าน  ainoomloso  ไปเรียบร้อย
    และขอบคุณที่บอกเล่าประวัติ  ศาสตร์เก่าๆคับ     บันทึกนี้เราจะเก็บไว้ดูด้วยกัน
                 ยินดีกับชัยชนะแห่งบอลไทยคับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:58:30 PM »

ขอบคุณบอร์ดนี้ที่ทำให้ผมรักบอลไทยครับ

+1  ท่าน   Teay_Bcc   เรียบร้อยคับ
   ยินดีกับ 4 ปี แห่งความสำเร็จของบอลไทยและไทยแลนด์สู้ๆคับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:01:16 PM »

ผมเข้าเวปนี้ครั้งแรกปี 50

ตอนนั้น เข้า google  searh เจอโดย บังเอิง

ช่วงนั้นถ้าจำไม่ผิด เอเชีย คัพ มั้ง

จาหาข้อมูลบอลไทย

พอดีมาเจอเวปนี้

จริงๆ มีตั้งหลายเวป

อารายดลบันดาลใจให้เข้าเวปนี้ไม่รู้   อิอิ

4 ปีแล้ว  ยินดีด้วยครับ

+1  ท่าน   ARMKILL   เรียบร้อยคับ   ยินดีด้วยเนื่องในโอกาส 4 ปีไทยแลนด์สู้ๆ ที่เราอยู่ด้วยกันมาและชัยชนะของบอลไทยครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:04:07 PM »

เข้ามาดูนานเเล้วคับ เเต่ไม่ได้สมัคร เพราะตอนนั้นคิดว่าอ่านข่าวบอลไปไปวันๆ  เเต่เเล้วก็เพราะโชคชะตาทำไหได้เข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปที่ได้รับความนิยมเช่นนี้ 

+1  เรียบร้อยสำหรับท่าน  REID_RIDER   แห่งทุ่งเมืองทอง  ผมเองก็เพิ่งรู้จักท่านจากกระทุ้นี้นี่แหล่ะ    ทำให้รู้ว่าสาวกกิเลนปิศาจสีแดง  มีเยอะเหลือเกิน  เฉพาะตระกูล ณ.เมืองทองนี่ก็นับกันเหนื่อยแระ  ยินดีกับชัยชนะของบอลไทยด้วยครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:09:35 PM »

ไม่รู้มาเจอเว็บนี้ได้ไง.... เหมือนพรหมลิขิตให้เรามาเจออะไรที่เราควรจะเจอซักอย่าง

วันเวลา ทำให้เราได้รู้จัก  คุ้นเคย  ได้เรียนรู้กันมากขึ้น  ทุกวัน ทุกวัน....และรักอย่างถอนตัวไม่ขึ้น

วันไหนไม่ได้มา  วันไหนไม่ได้เจอใจจะขาด....  ที่นี่มีเพื่อน  มีพี่ มีน้อง.... ที่รักฟุตบอลเหมือนกัน

และเราคงจะอยู่ด้วยกันไปอีกนาน  มากกว่า 4 ปีที่ผ่านมา.... I love you.. Thailandsusu..

I love you too.

ท่านกามิกาเซ่ เดี๋ยวอีก 2 ชั่วโมง มาบวกคืนให้นะครับ....

แม้พี่สิงห์จะเปลี่ยนรูป ข้างล่าง เป็นโลโก้  รูสเตอร์   แต่ ก็ยังคงจำภาพพี่ สิงห์ในแบบเมื่อก่อนมากกว่า
            พี่มีแต่  รูป  xxxx    มาให้ดูแทบทุกวัน   ..น้องๆในบอร์ดไม่ดูกันก็ยังยัดเยียดอยุ่ได้

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:13:34 PM »

+1  ท่านฟิโก้เรียบร้อยครับ   ท่านสมาชิกที่เพิ่งเข้ามา    ท่านอาจจะไม่รู้ว่าท่าผู้นี้คือใคร   
      นี่ล่ะครับ    ฟิโก้ในตำนาน      งูเหลือมกับเชือกกล้วย  ที่ตำนานกล่าวไว้ว่า  เป็นคู่ปรปักษ์กับเจแปน_Uncencer
    มาช้านาน     ฟิโก้  ผู้อยากจะเป็นโปรของอุบลฯ   แต่เพิ่งจะได้ยลโฉมทีมบ้านตนเองเมื่อปี2009นี่เอง
                     ยินดี กับท่าน  สมาชิกกิตติมศักดิ์คับ

@หน่วยรบ_สามมิติ@
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +689/-243

♥ หน่วยรบ_สามมิติ♥

| | |
« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:14:32 PM »

+1 ครับ สำหรับเรื่องดีๆ

Rayong FC : Pride of rayong
KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:16:33 PM »

ติดไทยแลนด์สู้ๆ ยิ่งกว่าติดแฟน 55

+1 ครับ

+1   ท่านสมาชิกเก่าแก่อีก 1 ท่าน    ท่าน  channel11+(Tai_DraGon)   เรียบร้อยครับ
                       ช่างภาพผู้ไม่หวังผลตอบแทนใดๆ   ดาวรุ่งแห่งวงการช่างภาพประจำบอร์ดสู้ๆ   ที่ตอนนี้ผ่านการเป็นดาวรุ่ง   หรือเรียกว่าผ่านโปร   ปรับ เป็นพนักงานประจำเรียบร้อย   ยินดีกับ 4 ปี  และชัยชนะแห่งบอลไทยครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:18:47 PM »

+1 ท่านแฟนบอลโปรลีกครับ             ดูชือ่พี่น้องน่าจะรู้ว่าเขาอยู่มานานแค่ไหน  แม้ท่านลืมบันทึกประวัติก็+ให้เป็นการอนุโลมคับ  ยินดีกับชัยชนะแห่งบอลไทยครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:20:59 PM »

เราเดินทางกันมาไกล และก็ยังคงจะเดินด้วยกันต่อไป
ผมเข้ามาหลายปีแล้วจำไม่ค่อยได้เหมือนกันว่าช่วงไหนตั้งแต่ยังเป็น.org ฟิโก้กับแปนจะเป็นดาราประจำบอร์ด จนเปลี่ยนมาเป็นสู้สู้ ใช้งานครั้งแรกก็งงดีเหมือนกัน

ยินดีด้วยครับและต้อนรับสมาชิกใหม่ๆที่มีใจรักฟุตบอลไทยเหมือนกัน

+1  ท่าน   NewComer     สมาชิกเก่าแก่อีกท่านนึงครับ  ยินดีกับชัยชนะของบอลไทยและการเดินทางกลับสู่ความศรัทธาของประชาชนอย่างยิ่งใหญ่ของบอลไทยด้วยครับ

Naikrapong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +626/-139

SCANIA K124IB

| | |
« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:24:35 PM »

www.thailandsusu.com คือเว็บไซต์แรกที่เปิดดูก่อนเว็บอื่นหลังจากเปิดคอมแต่ละครั้ง

-SCANIA K124IB-
KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:29:29 PM »

ขอบคุณครับ

+1   พี่เปี๊ยก  หรือ น้าเปี๊ยกของหลานๆทั้งหลายครับ    นี่ละครับลืมไม่ได้เลย ตำนานแห่งบอร์ดของแท้  และดั้งเดิมตัวจริงเสียงจริง  เขาล่ะครับ  The FOOTBALL  ในตำนาน   เคียงคู่กับ ตำนานฝ่ายธรรมมะแห่งบอร์ดยุคโบราณ
ไม่ว่าจะเป็นท่านพี่  มาตรฐานชายไทย  ท่านTHE BALL  ท่าน แอบดูที่รูเดิม  พี่มาร์ทนรา  ฯลฯ  และอีกหลายท่านเอ่ยชื่อ  ไม่หมด  (เพราะสมาชิกฝ่ายธรรมมะเยอะมาก ....ส่วนพรรคมารนำโดยจอมมารเจแปนนั้นก็กำลังสั่งสมสมาชิกเพิ่มมากขึ้นในปัจจุบัน)
   +5  เห็นหน้าพี่เขาฝากพี่น้องเห็นใจพี่เขามากๆหน่อยล่ะครับ  พวกเขานี่ล่ะครับ  ที่ช่วยกันนำภาพบอลไทย  จากที่แทบจะตายไปแล้ว  กลับคืนสู่ที่เดิมในที่สุด  แต่ก็ต้องแลกมาด้วยเส้นทางที่ยาวนาน   กว่าบอลไทยจะได้ชัยชนะกลับคืน   ขอบคุณทีมช่างภาพทั้งประจำและขาจรแห่งไทยแลนด์สู้ๆอีกครั้งครับ
           ยินดีด้วยกับเจตนารมณ์ปลุกชีพบอลไทย  4  ปีทีผ่านมาไม่สูญเปล่าเลยครับ

poohmart
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-13

อ่อนหวะ

| | |
« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:31:16 PM »

สู้โว้ย

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:32:13 PM »

กระผมก้ออยุมานานแล้ว

แต่ ทำไมยังไม่ได้ไทยแลนสู้ๆ

+1  ท่าน    kantonick   อันนี้ยืนยันว่าท่าน ก็อาศัยในบ้านหลังนี้มานานจริงๆ เพียงแต่ว่าไทยสู้ๆอันนี้ต้องถามเฮียแปน    และเวปมาสเตอร์ท่าน  ดูคับ     ไทยแลนด์ ปู๊นๆ   ยินดีกับ4 ปีที่ยาวนานกว่าบอลไทยจะกลับคืนบ้านครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:36:28 PM »

www.thailandsusu.com คือเว็บไซต์แรกที่เปิดดูก่อนเว็บอื่นหลังจากเปิดคอมแต่ละครั้ง
   +1  ท่าน   can-cr    สมาชิกผุ้ทรงเกียรติอีก 1 ท่านเรียบร้อยแต่ประวัติยังไม่บันทึกนะท่าน

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:39:06 PM »

+1 ครับ สำหรับเรื่องดีๆ

+1  ท่านสมาชิก  หน่วยรบ_สามมิติ     แต่ประวัติยังไม่บันทึกนะท่าน ไม่เป็นไรๆ  ร่วมฉลองด้วยกัน
    กับ  4 ปีแห่งชัยชนะแห่งบอลไทย

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:41:26 PM »

สู้โว้ย

+1   แด่ท่านสมาชิก  poohmart    ยินดีที่ได้อยู่บ้านหลังเดียวกัน ไทยแลนด์สู้ๆ
  และก้าวต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ง  กำลังจะเกิดขึ้นกับบอลไทยหลังจากทุกๆท่านในบ้านเราร่วมมือกัน  มันช่างเป็นพลังที่ยิ่งใหญ่จริงๆ     ไทยแลนด์  ปู๊น  ปู๊น

โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:49:47 PM »

เก่าแก่มากกระทู้นี้

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:53:23 PM »

เก่าแก่มากกระทู้นี้

+1 ท่าน       โต้ง สองแคว(ทีโอที)      สมาชิกผู้ทรงเกียรติอีกท่านนึง

★The Hero★™
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +121/-2

สวรรค์อยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:08:21 PM »

ขอบคุณที่มีบอลไทย
ขอบคุณที่มีเวปดีดี
ขอบคุณทีมีมิตรภาพดีดี

+1 ท่าน หนุ่มสุรินทร์เหลา..สาวสุรินทร์ตั๊ววว คับ

เนียนได้เยอะเลยนะเนี่ย

ปล.คัมภีร์ สู้ สู้ๆๆ...

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:21:21 PM »

+1 ท่าน หนุ่มสุรินทร์เหลา..สาวสุรินทร์ตั๊ววว คับ

+1   ท่าน     SANTANOI™      สมาชิกผู้ทรงเกียรติจากทีมสุพรรณบุรีครับ   
   อย่าคิดเช่นนั้นครับท่าน    ร่วมเก็บประวัติกัน   ผม  +1 ให้พี่น้องทุกท่านอยู่แล้วครับดูได้จากตอบกระทุ้ช่วงต้นกระทุ้เน๊อะ   สัญญาเรื่อง  +  ไว้กับทุกท่านที่เข้ามา    ลงประวัติเก็บไว้เป็นความทรงจำไทยแลนด์สู้ๆ 4 ปีแห่งการเดินทางครับ        
  ย้อนต้นกระทู้  อ่านประวัติศาสตร์เริ่มต้นพี่น้องแต่ละท่านได้ที่  ปักหมุด  หรือ  ลิ้งค์นี่คับ
   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=54561.0
                 พอดีมันยาวจัด   ท่านบอส  เขาเลยทอนลงมาเพื่อ  การอ่านที่สะดวกคับ  ไทยแลนด์ปู๊นๆ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:40:03 PM »

+1   ท่าน     SANTANOI™      สมาชิกผู้ทรงเกียรติจากทีมสุพรรณบุรีครับ   
   อย่าคิดเช่นนั้นครับท่าน    ร่วมเก็บประวัติกัน   ผม  +1 ให้พี่น้องทุกท่านอยู่แล้วครับดูได้จากตอบกระทุ้ช่วงต้นกระทุ้เน๊อะ   สัญญาเรื่อง  +  ไว้กับทุกท่านที่เข้ามา    ลงประวัติเก็บไว้เป็นความทรงจำไทยแลนด์สู้ๆ 4 ปีแห่งการเดินทางครับ        
  ย้อนต้นกระทู้  อ่านประวัติศาสตร์เริ่มต้นพี่น้องแต่ละท่านได้ที่  ปักหมุด  หรือ  ลิ้งค์นี่คับ
   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=54561.0
                 พอดีมันยาวจัด   ท่านบอส  เขาเลยทอนลงมาเพื่อ  การอ่านที่สะดวกคับ  ไทยแลนด์ปู๊นๆ

เพื่อคงคุณค่าแห่งกระทู้  และข้อมูล   ที่ตั้งใจร่วมกันจะเก็บมันไว้เป็นความทรงจำตลอดไปของพวกเรา      
เดี๋ยวผม  งด + และอัพเดตชื่อพี่น้องที่  กด+ ให้  ในแต่ละท่านไว้ก่อนนะครับ  ตามที่ท่า น  SANTANOI™   ท้วงติง
    เชิญพี่น้องเก็บประวัติ   ได้ตามสะดวกเลยครับ   เพื่อเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆของพวกเรากันก่อนสิ้นปี  และก่อนปี2553ซึ่งไทยแลนด์สู้  สู้   ก็จะได้ก้าวสู่ปีที่ 5 และเราจะมีกันและเก็บความทรงจำดีๆ  ไว้ตลอดไป   ชัยชนะแห่งพวกเรา  ชัยชนะแห่งบอลไทย               

★The Hero★™
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +121/-2

สวรรค์อยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:58:12 PM »

เพื่อคงคุณค่าแห่งกระทู้  และข้อมูล   ที่ตั้งใจร่วมกันจะเก็บมันไว้เป็นความทรงจำตลอดไปของพวกเรา      
เดี๋ยวผม  งด + และอัพเดตชื่อพี่น้องที่  กด+ ให้  ในแต่ละท่านไว้ก่อนนะครับ  ตามที่ท่า น  SANTANOI™   ท้วงติง
    เชิญพี่น้องเก็บประวัติ   ได้ตามสะดวกเลยครับ   เพื่อเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆของพวกเรากันก่อนสิ้นปี  และก่อนปี2553ซึ่งไทยแลนด์สู้  สู้   ก็จะได้ก้าวสู่ปีที่ 5 และเราจะมีกันและเก็บความทรงจำดีๆ  ไว้ตลอดไป   ชัยชนะแห่งพวกเรา  ชัยชนะแห่งบอลไทย               

แซวเล่นครับ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 12:08:54 AM »

แซวเล่นครับ

คร้าบบ   ท่าน    SANTANOI™     รับทราบแล้วครับว่าแซวกันเล่น  ไม่เป็นไรๆ  พี่น้องกันๆ
                เป็นว่า   พี่น้องท่านใดที่เข้ามา   บันทึกประวัติ   หลังจากนี้   ผมจะเข้ามาไล่+บวก ให้  ทีละท่านๆ
        แล้ว แจ้งชื่อ   ทู้ละ  หลายๆ ชื่อๆ  หลายๆ  ท่านละกันนะครับ   เพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่  และเพื่อความคงคุณค่าแห่งความทรงจำดีๆ
              พี่น้องทั้งหลาย   ลงประวัติไว้หลังจากนี้ผมจะเข้ามาตามเก็บ + ตามสัญญาใจ   อัพเดทให้ทุกวันและแจ้งชื่อทู้ละหลายๆท่าน  ให้  ทุกๆวันคับ   
   "ร่วมบันทึกความทรงจำดีๆวันแรกๆจนถึงวันนี้กับบ้านไทยแลนด์สู้ๆครับ"
                            บันทึก   4  ปี  แห่งชัยชนะของบอลไทย  และก้าวแรกแห่งตำนานความทรงจำดีๆ

peunzzz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +184/-119

Wings

| | |
« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 01:18:09 AM »

ถึงจะเข้ามาไม่นาน
และรู้สึกว่าตัวเสี้ยมจะเยอะ
แต่ก็รักบอร์ดนี้ครับ

เปิดทุกวันทั้งวัน

CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 01:28:43 AM »

ช่วงหลังๆ เน้นอ่านมากกว่า 

แต่บอร์ดนี้ทำให้ผมได้เพื่อนใหม่ๆ จากหลายๆ ทีม  ได้มิตรภาพจากการเชียร์บอลจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายๆ สโมสร

ขอบคุณครับ "ไทยแลนด์สู้สู้"
>บ่าวภูเงิน< @KOUPREY
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 02:43:34 PM »

เผลอแปบเดียวเอง 4 ปีแหล่ะ 
southern
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-20

ราชันต์ทะเลใต้

| | |
« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 03:27:35 PM »

มาช้า แต่ขอชื่นชมด้วยคน

Beat Generation
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-0

รอกองหน้าทีมชาติไทยมาจุติ

| | |
« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 04:45:07 PM »

ลายเซ็นต์ผิดกฎบอร์ด
TotobaBall
Full Member
**

คะแนนความรัก: +35/-4

ฟุตบอล = สปิริต+มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 04:52:21 PM »

ผมรู้จักบอร์ดนี้จากการไปหาอ่านข่าวบอลไทยใน pantip

ทำให้ทำให้ผมได้จักเวป thailandsusu แห่งนี้

เริ่มจากเข้ามาอ่านจนเดี๋ยวนี้ติดงอมแงมซะแล้ว

ขอบคุณthailandsusu ที่ทำให้ผมรู้จักบอลไทยมากขึ้น

ขอบคุณthailandsusu ที่ทำให้ผมเลิกบ้าบอลนอก

ขอบคุณthailandsusu ที่ทำให้ผมรู้ว่าดูบอลในสนามมันกว่าเชียร์หน้าจอยังไง 

ขอบคุณจากใจจริงๆๆครับ

ปล คุณronaldoเป็นคนที่ทำให้ผมคันไม้คันมืออยากตอบกระทู้มากที่สุด

ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +534/-241

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 07:41:11 PM »

เป็นเวป ที่ดีต่อบอลไทยเราอย่างแท้จริง

ก้าวต่อไปน่ะครับ  ไทยแลนด์สู้ๆ 
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +28/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:46:39 AM »

ผมก็จะรอดูพัฒนาการของบอลไทยและกระทู้บอลไทยต่อๆไปครับ
พ่อครัวหัวหงอก
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +139/-23

| | |
« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 01:55:26 PM »

ยังจำกระทู้อันโด่งดังได้ดี
ของท่านมอริเอนเตส ดูทีมชาติไทยผ่านแคมฟรอก
ไม่มีอะไรจะบอก เจ๋งที่สุดเลยครับ      ไทยแลนด์สู้สู้
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:50:30 PM »

เมื่อวาน วันที่ 6 ได้เจอพี่ๆหลายคน ได้นั่งคุยกันแล้วมีความสุขจริงๆ คุยไป ฮาไป เรื่องในไทยแลนด์สู้ๆ ทั้งนั้นแหละครับ

จากวันนั้ เริ่มแรกตอนนั้นจำไม่ได้ว่ากี่ปีแล้ว ได้ไปดูเทิดศักดิ์ ใจมั่น เล่นสนาม ธูปเตมีย์ นัดอะไรก็ไม่รู้ จำไม่ได้ แต่ดูไปนึกในใจทำไม่พี่ตัวเล็กเล่นบอลเก่งจัง นั้นเป็นครั้งแรกที่ผมได้เข้าไปดูบอลสนามมาตฐานครั้งแรกในชีวิต 

หลังจากนั้น วันเวลา ผ่านมานานเท่าไรก็ไม่รู้ ได้พบเจออะไรมากมาย แต่ตามดูทีมสุพรรณกับข่าวคราวของทีมสุพรรณ จากเพื่อนซึ่งเป็นคนสุพรรณซึ่งเพื่อนคนนี้แหละที่ทำให้ผมรู้เรื่องราวบอลไทยจากมัน  ไปนอนค้างบ้านมันที่สุพรรณ ไปดูสุพรรณเตะ ซึ่งตอนนั้นทีมสุพรรณเกรียงไกรมาก กว่านี้เยอะ

แต่แล้วเหมือนโชคซะตากำหนด ลมเพลมพัด อิอิ ให้ผมในวันว่างๆหลังเลิกเรียนกลับบ้านมานั่งหน้าคอม เสริทคำว่า บอลไทย  เจอลิ้งค์เยอะไปหมด ก็นั่งคลิกเข้าไปดูเรื่อยๆ มาเจอเว็บนี้ เข้าให้ ตอนนั้นผมจำได้ว่าพึ่ง ย้ายบ้านมาใหม่ๆ แล้วผมก็เลยเป็น บุคคลทั่วไป พักใหญ่ ก่อนทนไม่ได้ สมัครสมาชิกซะเลย แล้วก็เหมือนกับโชคซะตากลั่นแกล้ง

ทำให้ผมได้มาเจอความมัน แบบนรกแตก  ณ.ที่นี้ มีครบทุกรสซาติ แบบสะใจโรคจิต ก็มี ด่ากันกระจาย นัดมาเจอกันตัวเป็น ตามหาตัวเป็นๆกัน รูปตัวเป็นๆเอามาโพสกัน แสดงในรู้ว่า เฮ้ย กุรู้นะว่าเ มิงเป็นใครหน้าตาแบบไหน อิอิ 555
อย่า ซ่ามากนักนะ โว๊ยเดี่ยวเ มิงโดนอะไรประมาณนั้น  มีทุกรูปแบบจริงๆ   ไม่ไหวจะเครียร์ อิอิ ท่านไหน อยู่นานๆหน่อยน่าจะจำได้  สนุกมาก

ที่แห่งนี้ทุ่งหญ้าแห่งความฝันบนโลกไซอร์เบอร์ สอนอะไรหลายๆอย่างมากมาย ให้กับผม สอนให้ผมมองภาพรวม ไม่มองอะไรเพียงด้านเดียว ไม่ตัดสินฝ่ายเดียว ทำใจกลางๆ  เปิดใจให้กว้าง รับฟัง ให้อภัย อย่าอาฆาตเพราะมันจะบั่นทอนเราเอง 

ทุกคนรักบอลไทย อยากให้บอลไทยพัฒนา แม้อาจจะมีด้านมืดเยอะไปไม่หน่อย  บ้างคนก็เป็นพวกความรักทำให้คนตาบอดก็มี บ้างคนเห็นเขาด่ากุก็ด่ามั่งวะเดี่ยวตกเทรน อิอิ   บ้างคนนิ่งๆ บ้างคนไม่ออกความเห็นแต่เนียนเก็บเวล  บ้างคนอยากรุมตื๊บ บ้างคนเห็นกงจักรเป็นดอกบัว บ้างคนหื่น บ้างคนเห็นขาวเป็นดำ  บ้างคนทำกระทู้ออกทะเล บ้างคนเห็นว่าความคิดของอีกฝ่ายอ่อนกว่าต้นเองมาก  บ้างคนอยากเสียว  บ้างคนจ้องจะด่าอริอย่างเดียว(กุรอมึ งพลาดอยู่/ทีม(คุณ)อย่าแพ้ละกัน) บ้างคนอ่านอย่างเดียว บ้างคนให้ความรู้(ท่านจิระผมขอบคุณท่านด้วยนะ/หลายๆท่านที่คุณก็รู้ว่าเป็นใครและทุกความเห็นคือความรู้ของผมครับ ผมขอบคุณด้วยนะครับ)   บ้างคนเป็นแรงบันดาลใจ  แล้วอีกหลายๆบ้างคนครับ

เรื่อง ฮาๆที่ผมนึกย้อนไปแล้วขำทุกที ในไทยแลนด์สู้ๆ  ตอนนั้น ผมเห็น คุณ โรนัลโด้ ด่าคุณฟิโก้ ฮาคร์คอจริงๆ
เจ้แปนโดนตามตัวหมายหัวจะตีกบาล(มีการเสาะหารูปด้วยตอนนั้น เลขไอพีสารพัด)ทำไมพวกท่านยังปล่อยเจ้แปนลอยนวลอยู่เนี่ย อิอิ  ฟิโก้ โปรอุบล จนถึงทุกวันนี้ผมยังไม่ค่อยจะเข้าใจอะไรจากกระทู้หรือความเห็นของท่านเท่าไรเลย ขออภัยหัวผมอาจไม่ถึงก็ได้ครับ   เจ้แปน โดน WM แบน ตอนนั้น ผมโคตรดีใจเลยโดนซะมั่ง ช่วงนั้นเหมือนนักมวยได้ใจ กวนทีนมากๆ (มีการไปร้องเรียนเว็บอื่นด้วย อิอิ) โคตรฮา เลยเป็นที่มาของ ฟักไทยแลนด์สู้ๆ ใครจำได้มั่งครับ เป็นการต่อต้าน เว็บไทยแลนด์สู้ๆอย่างแท้จริง เป็นศูนย์รวมพวกที่ ถูกแบนไม่พอใจ WM แล้วที่  สำคัญยังไปด่าพวกที่อยู่ไทยแลนด์สู้ๆว่าเป็นพวกผู้ดีจอมปลอม สารพัด 555  นึกแล้วขำดี  แถมบ้างท่านอยู่ในไทยแลนด์สู้ๆทำตัวน่ารักพอไปอยู่เว็บฟักไทยแลนด์สู้ๆท่านด่า บ้างท่านในไทยแลนด์สู้ๆเรียนคนเลย(ออกแนวเป็นสปาย บ่อนทำลายไทยแลนด์สู้ๆอิอิ)ตอนนั้นผมเลือกเข้าข้างฝ่ายธรรมะอย่างท่านลูฟีกับWM ต่อสู้กับบ้างท่านที่ถูกสายมึดครอบงำ อิอิ เวอร์ไปแล้วผม  แต่ไม่ใช่กับท่านๆทั้งหลายในไทยแลนด์สู้ๆที่มีความหื่นดับเทพกันทั้งนั้น ขนาดเจอท่านที่เป็นเพศที่สาม ยังหื่นกันไม่เว้น อิอิ (ว่าแต่เดี่ยวนี้หายไปนะท่านเนี่ยอะ) รวมถึง น้องใบเตย อิอิ ไม่อยากจะเล่าเดี่ยวมันแหลม ตอนโน้นกับตอนนี้ ต่างกัน อย่างไงใครที่จำได้คงรู้นะครับ เรื่องนี้ ผมนี้แหละตัวเปิดประเด็น อิอิ (น้องเข้ามาอ่านอย่าโกธรอะ ขำๆนะ อิอิ ผมไม่รู้ผมมาว)
คิดถึงเรื่องเก่าๆแล้วมีอีกเพียบ โคต รฮา แต่ไว้ มีกระทู้เรื่องความหลังค่อยมาเล่าใหม่

คิดถึง อยากเจอตัวเป็นๆตามประสาคนเคยด่ากัน ในไทยแลนด์สู้ๆ (คำว่าด่าหมายถึงแสดงความคิดเห็นนะครับ)
ท่านโรนัลโด้ เป็นคน ที่ผมยอมรับท่านจริงๆ บ้างความคิดเห็นไม่ตรงกัน  ท่านด่าผมกระจาย555 แต่บ้างกระทู้เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย  โดยเฉพาะเรื่องโค้ชทีมชาติไทย แต่พออีกกระทู้ ท่านมาด่ากับผมอีกแบบไม่ยอมกันเลยเรื่องนักเตะดาวรุ่งในตอนนั้น  ท่านเบือของเดิม(ออริจินอล)สืบเนื่องมาจากเรื่องโค้ชทีมชาติท่านหนึ่งทำให้ผมได้ด่ากับท่านเบื่อมันมาก เลยนัดเจอกันเลย เดียวมีโอกาสผมไปขอนแก่นแน่ผมไม่ลืมแน่ครับ ว่าแต่เดี่ยวนี้ ท่านเบื่อไป เคี๊ยกๆ ที่ไหนแล้วเนี่ยพักนี้ไม่ค่อยเห็น  คิดถึงนะ

ที่นี้เหมือนบ้านหลังใหญ่ ที่ทุกคนรวมกันเป็นส่วนหนึ่งในการผลักดันบอลไทย ผมเชื่ออย่างนั้นนะ ว่าเว็บไทยแลนด์สู้ๆ มีความสำคัญมาก  ถึงทำให้บอลไทยเดินมาถึงจุดนี้ได้  ขอขอบคุณทุกคนนะครับ ทุกความเห็น และ ที่ขาดไม่ได้เลยคือ WM ของเราครับ

ปล. ขออภัยที่ พาดพิงถึงชื่อท่านบ้างท่านโดยไม่ขออนุญาติ เรื่องบ้างไม่ได้มีเจตนาตอกย้ำนะครับ ฮาครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2009, 12:09:59 AM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +432/-51

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:47:06 AM »

จากสาเหตุที่อยากทราบรายละเอียดบอลไทย(เมื่อ3ปีที่แล้ว) ไม่รู้จะหาจากไหน ก็ลองพิมพ์"ผลฟุตบอลไทย"ในgoogleดู

ก็เจอเวปนี้   แรกๆก็มาอ่านบ้าง แต่หลังๆชักติด ก็เลยทำให้ผมยังเล่นในเวปไทยแลนด์สู้ๆจนถึงปัจจุบัน

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2176/-5932

| | |
« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:50:10 AM »

ข้าฉลองวันเกิด 4 ปี พวกสู้สู้ ด้วยการยิง 17-11 ฮี่ ฮี่

นายหนุ่ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 05:12:42 PM »

ผมรู้จักเว็บนี้ประมาณต้นปี 50  เข้ามาอ่าน...อย่างเดียวในช่วงนั้น...

มาสมัครจริง ก็พฤศจิกายน 2550  ...ตอนนี้ก็ปีกว่าๆๆ 

บอกเลยว่าเว็บแห่งนี้เปิดบ่อยกว่า...เว็บอื่นๆอีก...วันไหนไม่มีเรียนไม่ไปไหนก็เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน...

ขอขอบคุณผู้ที่มีส่วนทำให้เว็บแห่งนี้  ที่ทำให้ผมที่เคยดูบอไทยแบบผิวเผิน...กลับกลายมาดูแบบจริงๆจังๆ...

รักบอลไทย..เดี๋ยวนี้ได้ยินเพื่อนคุยเรื่องผีน้ำแดง  เป็นดย่าง..หรือปืนครก  แทบจะไม่รู้สึกอะไรเลย...
หมูตุ๋น
Leo ถูกคอถูกใจ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +196/-87

ทีมโรงแก้ว + ขายขวด เอฟซี มีไรป่ะ !!!

| | |
« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 05:45:46 PM »

เวปนี้ประเทืองปัญญา   ในเรื่องฟุตบอลไทย   อย่างแท้จริง  !!!!       

KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 07:54:18 PM »

ข้าฉลองวันเกิด 4 ปี พวกสู้สู้ ด้วยการยิง 17-11 ฮี่ ฮี่

เลวจริงๆ อิอิ 
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2176/-5932

| | |
« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:29:53 AM »

เวปนี้ประเทืองปัญญา   ในเรื่องฟุตบอลไทย   อย่างแท้จริง  !!!!       

www.cheerballthai.com

..ศิษย์หลวงพ่อนพ..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +380/-141

| | |
« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:25:10 PM »

www.cheerballthai.com

เหรอ 
aie_o_le SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +82/-151

| | |
« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:49:28 AM »

อยู่กันมานานอย่างไม่น่าเชื่อ เข้ามาตั้งแต่บอร์ดเก่าโฟสตอบทุกวัน

จนเบื่อที่ต้องมาอ่านกะทู้ด่ากัน ก็เข้ามาอ่านข่าวอย่างเดียว

พักหลังบอร์ดเริ่มสงบสุขก็เข้ามาโฟสตอบบ้าง แต่ทุกวันตลอด 4ปี

ต้องเข้า สู้ๆทุกเช้า 1ครั้งเป็นอย่างน้อย มีใครจำเราได้บ้าง ขอ +1

ps ติดตามผลงานแปนเลยได้เข้ามาเจอที่นี้นั้นเอง ฮี่ฮี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 08:51:01 AM โดย aie_o_le » บันทึกการเข้า

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:08:27 AM »

เข้ามาดูนานเเล้วคับ เเต่ไม่ได้สมัคร เพราะตอนนั้นคิดว่าอ่านข่าวบอลไปไปวันๆ  เเต่เเล้วก็เพราะโชคชะตาทำไหได้เข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปที่ได้รับความนิยมเช่นนี้ 

+ 1 ประวัติท่าน  ARMKILL     และท่าน  REID_RIDER 

เก็บเข้าแฟ้ม ประวัติแรกเข้าเรียบร้อย

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #174 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:25:12 AM »

ถึงจะเข้ามาไม่นาน
และรู้สึกว่าตัวเสี้ยมจะเยอะ
แต่ก็รักบอร์ดนี้ครับ

เปิดทุกวันทั้งวัน

1  ย้อนหลังให้ตามสัญญา  ครับ ท่านที่ยังค้าง+1 หลังจากมาบันทึกประวัติ

ท่าน
  peunzzz

CRAZY_MAN

The_Earth

southern

SudSud Forever
TotobaBall

Hunter Z&M
บิวบ้านพัก
sentoza
KARIN   
beretta
japan_xi 

NayNuI
หมูตุ๋น
ศิษย์หลวงพ่อนพ..

aie_o_le

นายหนุ่ย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #175 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:38:15 AM »

บ้านหลังนี้ผ่านร้อนผ่านหนาว  มามากมายหลายเหตุการณ์  สมาชิกในบ้านก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ  มีหลากหลายอารมณ์ความรู้สึก...

ผมเองก็เป็นสมาชิกได้ไม่นาน...ประมาณเกือบสองปี  แต่ก็เข้ามาตังแต่ยังเป็น thaifootball.org จนทุกวันนี้บางครั้งที่เข้าบ้านหลังนี้

ยังใช้ประตูเก่าอยู่เลยก็มี(www.thaifootball.org)  ผมเข้ามาบ้านหลังนี้รู้สึกมีความสุข  อบอุ่นทุกครั้ง  เพราะบ้านหลังนี้เป็นบ้านที่มีแต่คน

ที่รักและเชียร์ฟุตบอลไทยแทบจะทุกลมหายใจเข้าออก...  ขอบคุณเว็บมาสเตอร์  ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน  ทีทำให้บ้านหลังนี้อบอุ่น...
tem_30359
FoRget-[Me]-Not
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +285/-183

| | |
« ตอบ #176 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:14:50 PM »

4ปีแล้วเหรอเนี่ยผมสมัครสมาชิกได้2ปีเอง

แค่ คิดดี ทำดี ก็พอ
MB
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #177 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:22:56 PM »

เด็กประจวบ กองแช่ง_xi
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +96/-56

มั่นใจเลยว่ามีสาวไทยเกินล้านคนที่อยากเป็นแฟนผม

| | |
« ตอบ #178 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:27:18 PM »

เว็บนี้ ทำให้ผมเข้า ใจแก่นของบอลไทย

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม

อะไรๆก็โทษแต่อุ้ม คุณไม่มีทางรู้หรอกว่าอุ้มจะหนักใจขนาดไหน
แจแปน_xi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-1

| | |
« ตอบ #179 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:29:46 PM »

จาก footballthai.org สู่ thailandsusu.com ในปัจจุจบัน

น่าจะเป็น www.thaifootball.org มากว่านะ  ฮี่ ฮี่

4 ปีแห่งความทรงจำ กับ 3 ไอดี ที่ถูกแบนนน

นี่คือไอดีที่ 4  หวังว่าคงจะไม่โดนลบอีกนะ   ฮี่ ฮี่

ม่านเว็บมาสเตอร์เห็นหน้าเอ็งแล้ว แบบนไม่ลงว่ะ

wit106
Sr. Member

คะแนนความรัก: +32/-14

| | |
« ตอบ #180 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:34:07 PM »

รู้จักกันมาจะ 3 ปีแล้ว ไม่อยากจะเชื่อจริงว่าผมขาดบอร์ดนี้ไม่ได้จริง

แม้จะไม่ค่อยได้ตอบเท่าไร เพราะเป็นคนชอบอ่านว่าพิมพ์แสดงความคิดเห็น

อย่างไรก็ขอให้บอร์ดอยู่คู่วงการฟุตบอลไทยตลอดไปนะครับ

We Can Do It
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +28/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #181 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:27:46 PM »

ผมเพิ่งเขาดูเว็บนี้ตอน ผมอยู่ม.4 ตอนนี้ม.6 ล่ะ

บอลไทยต้องก้าวต่อไปครับ
bank_skywalker
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-1

ฮู้ ห้า ฮ่า และ เก็บตะวัน

| | |
« ตอบ #182 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 11:03:50 PM »

ตอนนี้ปิดไทยลีก
แต่บอร์ดก็ไม่เงียบ

ยังมีเอฟเอคัพ บอลถ้วยแบบน๊อกเอาท์ ที่พวกเราๆในนี้ถามไถ่ถึง
ก็ได้เป็นจริง เปนรูปเปนร่าง
ได้ดูกันจริงๆแล้ว

สำเร็จจจจจจจ

DiNo
ไตเติ้ลส่วนตัว:
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +99/-52

ข้อความส่วนบุคคล

| | |
« ตอบ #183 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:16:53 AM »

เล่นตั้งแต่ไม่ได้ใช้ ID ครับ

ไม่มี
bbb_zaitama
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1890/-947

คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว

| | |
« ตอบ #184 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:22:24 AM »

สมัครครั้งแรก สมัยเอเชี่ยนเกมส์ ที่โดฮาน่ะคับบ กระทู้แรกที่โพส ขอชื่นชม แบ็คขวาจอมบุกคนเก่ง สุรีย์ สุขะ   จำได้แม่นเลยยยย    ขอบคุณครับ
Chonsea_AV001
องครักษ์ พิทักษ์ ไทยสู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +228/-17

ท่านอดีตผู้นำ AV Group

| | |
« ตอบ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:39:09 AM »

ยินดีด้วยครับ

ก็มีมานานแล้วเนาะ

เมื่อก่อนชอบเข้ามาอ่านอย่างเดียว

หลังๆเลยอยากมีส่วนร่วมด้วย

บอลลอดดาก
Full Member
**

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 06:47:27 PM »

นึกถึงตั้งแต่วันแรกที่มาบอร์ดนี้มาปลุกระดมขับไล่ใครบางคน

commu57
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-17

เปลี่ยนคำหยาม ให้เป็นเสียงเชียร์อันกึกก้อง

| | |
« ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:14:24 AM »

ขอบคุณไทยแลนด์สู้ๆๆๆๆ....สำหรับการอยู่เคียงข้างบอลไทยมาตลอด...

Hitto
Full Member

คะแนนความรัก: +17/-8

"เจียงฮายเฮาบ่าละกั๋น"

| | |
« ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 08:14:09 AM »

หนึ่งในสมาชิกใหม่ปีนี้ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ....
ซอสพริกศรีราชา
ซอสพริกเผ็ดปานกลาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +118/-3

ไม่ใช่ฮาร์ดคอร์ นะครับ

| | |
« ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 12:46:37 PM »

ขอบคุณสาระความรู้และข่าวสารครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +583/-421

| | |
« ตอบ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:57:09 PM »

เอาด้วย

CIVIL
V 10 TURBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +455/-202

| | |
« ตอบ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 01:10:38 PM »

ผมอยู่ที่นี่มาจนจะจำไม่ได้และกี่ ปี 3-4 ปี ได้แล้วมั้ง เราเดินมาด้วยกันไกลแลวนะเนี่ย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ ชลFc สู้ๆๆๆๆ
ซามาราโป๊ย_xi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-0

สู้ตายบอลไทย

| | |
« ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:39:33 PM »

ผมเล่นมานาน แต่ไม่ค่อยจะโพสหนะสิ อ่านลูกเดียว ฮี่ ฮี่

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:59:40 PM »

+1 Figo Pro Ubon

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:08:19 PM »

+1 คนที่ยังไม่บวก ย้อนหลังจาก  NayNuI   จน ถึง ซารามาโป๊ย เป็นท่านล่าสุดครับ
                           ขอบคุณสำหรับประวัติ  แห่งความทรงจำดี ๆของทุกท่านครับ

The eagle9
เคยถูกแบนมาแล้ว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +210/-65

คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

| | |
« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 06:11:58 PM »

ใช่เฮียแปนช่วงแรกๆแกป่วนจริงๆ
แต่ข้าชอบวะ อ่านแล้วเสียวรูตูดดี

ต้องเชียงใหม่_
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-72

| | |
« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 06:23:55 PM »

วันวันผมก็บ้าเข้าแต่เว็บเดียวนี่แหละ ไทยแลนด์สู้สู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 03:30:02 PM โดย ต้องเชียงใหม่ » บันทึกการเข้า
deadsin
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +29/-22

rock football

| | |
« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:39:00 PM »

เข้าทุกวันสำหรับเวปนี้ ไปๆมาปีกว่าแล้วมั้ง ส่วนมากอ่านอย่างเดียวไม่ค่อยตอบเพราะความรู้น้อย ยังไงยินดีได้รู้จะกกับทุกท่านที่รักบอลไทยเหมือนกันนะครับ

Koupreyshark_SR 36
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +882/-71

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #198 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:46:28 PM »

ทั้งวันที่
"ไทยแลนด์สู้สู้"

ไม่รู้เป็นไร  นั่งเฝ้าทั้งวัน

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
AF 999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #199 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 05:11:34 PM »

บอร์ดนี้จะอยู่คู่บอลไทยตลอดไป ยันรุ่นลูกรุ่นหลาน จนเรามาโพสกันว่า ไทยได้ไปบอลโลกแล้ว ซึ่งผมเชื่อมั่นมาตลอดว่าเราทำได้ happy anniversiry 4years...and forever
Beat Generation
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-0

รอกองหน้าทีมชาติไทยมาจุติ

| | |
« ตอบ #200 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 05:30:38 PM »

บอร์ดนี้จะอยู่คู่บอลไทยตลอดไป ยันรุ่นลูกรุ่นหลาน จนเรามาโพสกันว่า ไทยได้ไปบอลโลกแล้ว ซึ่งผมเชื่อมั่นมาตลอดว่าเราทำได้ happy anniversiry 4years...and forever

ใช่ครับ ผมจะรอวันที่ได้เข้ามาโพสว่า ทีมไทยได้ไปบอลโลกแล้วครับ 

ลายเซ็นต์ผิดกฎบอร์ด
KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #201 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:22:32 PM »

โดนใจคับ + 1 ตามระ บบ

KAMIKAZE_SR
Hero Member
**

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #202 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:25:40 PM »

+ 1  ย้อนตั้งแต่ท่าน The eagle9   จนถึงท่านโก๊ะระเบิดโป๊ะ  เป็นท่านล่าสุดเรียบร้อยตามระบบครับ

ตัวกลม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-3

Fire Dragon

| | |
« ตอบ #203 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:54:39 PM »

พูดได้คำเดียว สุดยอดดด

มีทั้งข่าวสาร ให้ติดตาม ทั้งความรู้เกี่ยวกับ ฟุตบอลไทย

Web นี้เป็นหนึ่งใน Favorites ของผมเลย

รักนะ ไทยแลนด์สู้ๆ 

มังกรทะเล
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-1

| | |
« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:46:21 PM »

ขอให้อยู่ไปนานๆเลยนะครับ มีเพื่อนใหม่ๆ และได้รู้ข่าวสารต่างๆนาๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์