Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 11:55:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากใจเรื่องซื้อแมนซิ  (อ่าน 3721 ครั้ง)
เหมือนเดิม
บุคคลทั่วไป
| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 05:12:42 PM »

พูดตรงๆ เงิน 5000 ล้าน เอามาพัฒนาบอลไทยได้อีกเยอะ แต่คนอย่างทักษินไม่มีวันทำหรอกคับ เพราะในหัวเขาไม่มีคำว่าพัฒนาประเทศ มีอย่างเดียวคือเงิน เขายังเป็นนักธุรกิจอยู่ครับ ไม่ใช่นายกของคนทั้งประเทศ ทั้งๆที่ก่อนเขาจะมาเล่นการเมืองเขาบอกแล้วว่า "ผมรวยแล้ว ผมพอแล้ว ผมจะกันเงินส่วนหนึ่งให้เมียกับลูกไว้ใช้ แล้วที่เหลือผมจะเอามาช่วยพัฒนาประเทศ" ฟังดูดีคับ แต่ 5 ปีตอนเขาเป็นนายก เราก็เห็นแล้วว่า เขารวยแล้ว แต่เขายังไม่พอ งานอะไร นโยบายอะไรที่ไม่สามารถสร้างหน้าตาและผลประโยชน์ให้กับตัวเขาและพวกพ้องได้ เขาจะไม่ทำ เขาลงทุนกว่า 5000 ล้านซื้อแมนซิในครั้งนี้ ผมว่า 5 ปี มีสิทธิได้ทุนคืนนะ ความเป็นไปได้สูงมาก เสื้อทีมจะขายได้อีกเยอะในประเทศไทย ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดทางทีวี ตั๋วฟุตบอล ของที่ระลึก เงินทั้งนั้นครับ แต่ผมถามหน่อยว่า 5000 ล้านมาลงให้ฟุตบอลไทย ถามว่าทักษินได้อะไร ทักษินไม่ได้อะไรเลยครับ ชื่อเสียงสำหรับคนๆนี้ถ้าไม่มีเงินและผลประโยชน์ส่วนตัวและพวกพ้องมาเกี่ยวข้อง เขาไม่ทำหรอกครับ ลงไปกับบอลไทย 5000 ล้าน อีก 30 ปียังไม่คืนทุนเลยครับ แต่ถามว่าเงิน 5000 ล้านมาลงให้กับบอลไทย บอลไทยได้อะไร แน่นอนผลประโยชน์มหาศาลครับ สามารถดึงนักเตะดังๆ โค้ชดีๆ มาประเทศเราได้ ดึงดูดแฟนบอลได้ สร้างสนาม พัฒนาสนามได้ รากฐานของบอลไทยจะแกร่งกว่านี้ แล้วเราจะพร้อมที่จะไปได้อีกระดับนึงที่สูงขึ้นไป นั่นจะเป็นการพัฒนาโดยระยะยาว ไม่งั้นเราก็จะเป็นเหมือนบางประเทศที่นักเตะ 1-2 คนได้ไปเล่นในพรีเมียร์ แต่ทีมชาติไม่เอาอ่าว อย่าง เวลส์ ไอเวอรี่ โค้สต์ เป็นต้น นี่ขนาดบางประเทศเหล่านี้นักเตะเขามีศักยภาพมากกว่านักเตะไทยนะ แต่ทีมชาติเขายังไม่เอาไหนเลย นี่ก็แสดงได้เห็นแล้วว่า การที่มีนักเตะไทยไปเล่นพรีเมียร์ได้ ไม่ได้แปลว่าบอลไทยจะพัฒนาได้ ได้แต่หน้าอะครับ

คนๆนี้ทำ marketing ได้ดีครับ อย่าไปเชื่อเขามาก สวยแต่รูป จูบไม่หอม มีเยอะแยะไปครับ
...
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:06:17 PM »

ถ้าเป็นคุณจะทำอย่างนั้นรึเปล่าละครับบริจาค 5 พันล้าน คงจะเป็นคนที่ใจบุญมากเลย
Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:24:34 PM »

มองในแง่ธุรกิจสิครับ  เขาลงทุนในเชิงธุรกิจครับ คำนึงถึงผลตอบแทน  ......................   เข้าใจอ่ะนะว่ารักชาติ
iceman
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:42:15 PM »

แล้วอย่างไงครับ
คนไทยเหมือนกัน
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:02:48 PM »

เราก็จะเป็นเหมือนบางประเทศที่นักเตะ 1-2 คนได้ไปเล่นในพรีเมียร์ แต่ทีมชาติไม่เอาอ่าว อย่าง เวลส์ ไอเวอรี่ โค้สต์ เป็นต้น นี่ขนาดบางประเทศเหล่านี้นักเตะเขามีศักยภาพมากกว่านักเตะไทยนะ แต่ทีมชาติเขายังไม่เอาไหนเลย นี่ก็แสดงได้เห็นแล้วว่า การที่มีนักเตะไทยไปเล่นพรีเมียร์ได้ ไม่ได้แปลว่าบอลไทยจะพัฒนาได้ ได้แต่หน้าอะครับ

เหอๆ นี่ยังไม่เอา อ่าว เหรอ Ivory coastคิดผิดคิด ใหม่ได้นะชุดใหญ่ ของเขาเล่นอยู่ในฝรั่งเศสเกือบหมดนะตอนนี้ มาเเรงกว่าเเคมเมอรูนอีก
bec41
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:06:11 PM »

ถ้าไม่อคติ ผมว่าดีออก จะช่วยยกระดับบอลไทย นักเตะไทยจะได้มีโอกาสไปเล่นต่างประเทศ
ตองยี
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 08:15:42 PM »

ดีใจด้วยกับทักษิณ  อย่างน้อยเค้าก็เป็นคนไทย คนเอเชีย  ที่ถูกพวกฝรั่งหัวแดงดูถูกตลอด
นายเอ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:00:05 PM »

ถ้าเข้าใจคำว่า ผลประโยชน์ทับซ้อน (Conflict of Interest) นั้นแหละเขา ถ้าตัดตรงนี้ออกไปได้เขาจะเป็นนายกฯ ที่ดีที่สุดคนหนึ่งเท่าที่ประเทศไทยมี
name noii
ผมเคยติ ผมเคยด่า ผมเคยว่า ผมเคยชม แต่ผมไม่เคยเลิกเชีย "ทีมชาติไทย"
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +60/-18

เสี่ยววะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:48:07 PM »

พูดอีกกห็ถูกอีก

แต่เค้าเป็นนักธุรกิจคับ
ต้องเค้าใจไว้ด้วย อย่าคิดเพียงเเค่เค้าเป็นคนไทย ต้องเอาเงินมาทำทีมไทย
หมวดแป๊ะ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:39:44 PM »

แล้วใครจะบ้าบิ่นขนาดเอาเงินตัวเอง5000ล้านไปบริจาค เป็นผม ก็ไม่เอาอะ

ไม่อย่างงั้นทักษิณจะรวยเหรอ  เงินต้องงอกเงยสิ

tai
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:13:55 PM »

อ่านกระทู้ข้างบนของ ลูฟี่ จะเข้าใจคับ สำหรับ จขกท
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 12:49:10 AM »

ถ้าผมมีเงินก็คงไม่เอามาโยนทิ้งที่ประเทศไทยหรอกครับ ไม่ได้อะไรเลย ถ้าจะเอานักเตะดังๆมาเล่น ค่าจ้างเท่าไหร่ล่ะเขาถึงจะยอมมา มีอะไรดีหรอครับลีกของไทย ถ้าจะมาอย่างต่ำก็ปีละ 500 ล้านขึ้นอีกอ่ะ
แล้วได้อะไรไหมครับ มาเล่นให้แปบเดียว กลับกันหากเรา ส่งนักเตะไปฝึกที่นู่นทุกๆปีล่ะครับ ได้อะไรเยอะแยะ การทำงานแบบมืออาชีพ การฝึกแบบมืออาชีพ การเล่นแบบมืออาชีพ ความเข้าใจเกมในแบบมืออาชีพ

แล้วก็นะครับ ขอถามคุณตรงๆ จากใจเลย ลึกๆเลย ถ้าคุณมีเงินขนาดนั้น คุณจะเอามาทำอย่างที่คุณพูดหรือเปล่าครับ

คิดง่ายๆละกัน ค่าเข้าชมนัดละไม่กี่บาท คุณให้ทีมฟุตบอลที่คุณเชียร์ได้รึเปล่าสนันสนุนทีมบ้างไหม ถ้ายังทำไม่ได้ก็อย่าพูดครับ เงินใคร ใครก็รักครับ

เกลียดคนปลิ้นปล้อน
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 02:05:08 AM »

ตัวเองเป็นคนบอกเองว่า พอแล้ว รวยแล้ว ใช้ทั้งชาติก็ไม่หมด เงินที่เหลือจะเอามาพัฒนาประเทศชาติ ถุย ดีแต่ปาก พอตอนนี้บอกเป็นธุรกิจ คนไทยก็ควายเนอะ ลืมง้ายง่าย
สีชา
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 09:43:12 AM »

แยกแยะหน่อย
คิดได้(ไง)
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:07:35 AM »

เอ่อ...        เอาเงิน 5 พันล้าน มาtake over สโมสร ดังสักสโมสรของไทย  (แต่ความเสี่ยงที่จะเจ้งสูง)
ดึงทรัพยากรที่ดีที่สุดเข้าสโมสร    ทำสโมสรให้ได้แชมป์ให้มากที่สุด  ทั้งในประเทศและเอเชีย  ให้ดังไปเลย........
คนดูบอลไทยแน่ๆ  อีกอย่างน่าจะเลือกสโมสรที่มีช่องฟรีทีวีด้วย(น่าจะดีมาก)  จะได้ถ่ายทอดสดทุกนัด(เพราะทุกวันนี้ไม่ค่อยถ่ายทอดสดเลย
เอะอะ  อะไรก็พรีเมียร์  แมนฯยูฯ นะบิ๊ก-จ*) แล้วจ้างคุณเอกราช บรรยายฟุตบอลไทยลีกด้วยล่ะ  ขอบคุณ.....
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:58:15 AM »

man city lion

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +376/-671

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 11:02:57 AM »

เงินเค้าเอง 5 พันล้าน มันก็ยังพอจะทำอะไรที่มีประโยชน์แก่ประเทศชาติได้บ้าง (ด้านกีฬา) แต่กลับกัน ถ้า คมช. หรือนักการเมืองงี่เง่าทุกรุ่น มีเงิน 5 พันล้าน (จากภาษีประชาชนนี่แร่ะ) มันจะเอาไปทำอ่าราย  คิดดู ....
ตูว่า เอาไปทำงบลับแง๋ๆ ฮี่ฮี่....

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

g
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 11:20:39 AM »

ไม่รู้ซิครับแต่ผมรู้แต่ว่า ผมไม่เชียร์ทีมอื่นแล้ว  แต่จะหันมาเชียร์แมนซิตี้แทน และมีหวังเล็กๆว่า คนไทยจะได้ไปโชว์ฝีเท้าที่แมนซิตี้ เพราะผมรักบอลไทยเรื่องอื่นผมไม่สนอะครับ
Aff
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 12:35:33 PM »

ผมก็เชียร์ครับแต่เชียร์ให้ตกชั้น.................ขอให้ตกชั้น...........เด็กหงส์
บุคคลไปทั่ว
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 01:31:53 PM »

ก็ดีแล้วคับ ที่ไปซื้อแมนซิตี้ ไปดึงเงินเงินนอกให้ไหลเข้าประเทศ ทั้งยังได้ส่งทรัพยาในประเทศออกไปได้อีก
ดีกว่ามาบริจาค ให้พวกเหลือบในเมืองไทย มีแต่รอวันเจ้งเท่านั้นแหละ
เหอๆ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 05:46:38 PM »

ไปดึงเงินนอกให้ไหลเข้าประเทศ ?!? คิดได้ไงเนี่ย ปัญญามีแค่นี้หรอครับ ไม่รู้ไหลเข้าไหลออกอันไหนจะมากกว่ากันนะครับ ไหลเข้าเท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ตอนนี้ไหลออกไป 5000 กว่าล้านแล้วครับ
เด็กมึน
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 06:57:34 PM »

เหี้ยไม่เลิก
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +80/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 08:25:11 PM »

เงินมะรึงๆหวงมั๊ย

เกรียน

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
ไปเรียนก่อนแล้วค่อยมาพูด
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 11:34:38 PM »

ถ้าเรียนเศรษฐศาสตร์มาจะรู้ว่า ตอนนี้เหมาะแก่การลงทุนในต่างประเทศเป็นอย่างยิ่ง
ใครเอาเงินไปลงทุนต่างประเทศได้ ถือเป็นการช่วยชาติ

แต่อย่างว่า กม.เมืองไทยล้าหลัง ธปท.ไม่อนุญาติให้คนธรรมดาเอาเงินไปลงทุนต่างประเทศได้ (เท่าไหร่ไม่รู้) เพราะฉะนั้นยิ่งค่าเงินแข็ง เรายิ่้งเสียเปรียบ

ปล. ไม่รู้จะทะเลาะกันอยู่ได้ทำไม ไม่ว่าจะทั๊กกี้หรือ คมช. หรือมาร์ค บรรหาร จิ๋ว เหลิม เหนาะ ฯลฯ ใครๆก็เลวกันทั้งนั้น พวกนี้ถือโอกาสทีใครทีมัน ขอกูโกยไว้ก่อน อ้อแล้วสงสัยมากๆ เลยว่า ก่อนทั๊กกี๊มาเป็นนายกเนี่ยะ มาตัวเปล่ามั้ง ตอนไปเลยต้องให้ประเทศ (คมช.) ยึดให้หมด ความจริงน่าจะย้อนกลับไปยึดของพวกอดีตนายก กับรัฐมนตรีทุกคนด้วยนะ ไหนๆเดี๋ยวนี้ กม. ก็ย้อนหลังได้แล้วนี่น่า
กลับไปศึกษามาใหม่เหอะ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 12:08:44 AM »

ไม่ต้องไปบอกให้คนอื่นเขาไปเรียนหรอก คุณเองอะกลับไปศึกษามาใหม่เถอะ มีความรู้แค่ชั้นประถมด้านเศรษฐศาสตร์แต่จะมาคุยระดับด๊อกเตอร์กับคนอื่น อย่ามาสอนจระเข้ว่ายน้ำเลยคุณ ปัญญามีอยู่เท่านี้ยังมีหน้ามาสะเออะอีก ผมว่าคุณกลับไปไถนาดีกว่านะครับ อย่ามาปากดีเลย สมองลาปัญญามีได้แค่ไถนาอะ หัดเจียมกะลาหัวบ้างนะครับ ถ้ามันง่ายอย่างที่คุณเห็นแค่นี้ทุกคนก็เรียกตัวเองได้ว่าฉลาดกันหมดแล้วครับ หัดดูให้มันลึกๆครับ ถ้ารู้ไม่จริงก็เจียมกะลาหัวบ้างนะครับ

การลงทุน 5000 ล้าน มันจะได้เงินกลับประเทศมาได้เท่าไหร่ ภายในกี่ปี มีปัญญาคิดป่าว แค่นี้ยังไร้ปัญญาคิดเลย แล้วยังมาสะเออะอีก เศรษฐศาสตร์มันไม่ได้มีแค่ demand กับ supply นะครับ ไม่ใช่เอาเงินไทยไปแลกเงินต่างประเทศในตลาดแล้วมาทำธุรกิจ offshore แบบนี้แล้วประเทศจะ benefit นะครับ แต่ผมพูดไปคุณก็ไม่เข้าใจหรอก ก็ปัญญามันมีแค่นี้อะ คนเขามีความรู้ระดับด๊อกเตอร์อะ มาอธิบายให้คนมีความรู้ด้านนี้แค่เด็กอนุบาลฟัง อธิบายไปมันก็ไม่รู้เรื่องหรอก เหมือนสีซอให้ความฟังอะ สีจนมือหัก ควายมันก็ไม่เข้าใจหรอก ก็เพราะควายมันขาดปัญญาไง ก็เหมือนคุณอะ
อนุบาลดีกว่าเรียบจบแต่โง่
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 03:20:17 AM »

ไม่ต้องไปบอกให้คนอื่นเขาไปเรียนหรอก คุณเองอะกลับไปศึกษามาใหม่เถอะ มีความรู้แค่ชั้นประถมด้านเศรษฐศาสตร์แต่จะมาคุยระดับด๊อกเตอร์กับคนอื่น อย่ามาสอนจระเข้ว่ายน้ำเลยคุณ ปัญญามีอยู่เท่านี้ยังมีหน้ามาสะเออะอีก ผมว่าคุณกลับไปไถนาดีกว่านะครับ อย่ามาปากดีเลย สมองลาปัญญามีได้แค่ไถนาอะ หัดเจียมกะลาหัวบ้างนะครับ ถ้ามันง่ายอย่างที่คุณเห็นแค่นี้ทุกคนก็เรียกตัวเองได้ว่าฉลาดกันหมดแล้วครับ หัดดูให้มันลึกๆครับ ถ้ารู้ไม่จริงก็เจียมกะลาหัวบ้างนะครับ

การลงทุน 5000 ล้าน มันจะได้เงินกลับประเทศมาได้เท่าไหร่ ภายในกี่ปี มีปัญญาคิดป่าว แค่นี้ยังไร้ปัญญาคิดเลย แล้วยังมาสะเออะอีก เศรษฐศาสตร์มันไม่ได้มีแค่ demand กับ supply นะครับ ไม่ใช่เอาเงินไทยไปแลกเงินต่างประเทศในตลาดแล้วมาทำธุรกิจ offshore แบบนี้แล้วประเทศจะ benefit นะครับ แต่ผมพูดไปคุณก็ไม่เข้าใจหรอก ก็ปัญญามันมีแค่นี้อะ คนเขามีความรู้ระดับด๊อกเตอร์อะ มาอธิบายให้คนมีความรู้ด้านนี้แค่เด็กอนุบาลฟัง อธิบายไปมันก็ไม่รู้เรื่องหรอก เหมือนสีซอให้ความฟังอะ สีจนมือหัก ควายมันก็ไม่เข้าใจหรอก ก็เพราะควายมันขาดปัญญาไง ก็เหมือนคุณอะ

คุณด๊อกเตอร์  คุณเรียนถึงระดับปริญญาเอกเหรอ  แล้วคุณไม่เข้าใจความหมายของคำว่า Private Property เหรอครับ
ถ้าไม่เข้าใจ ก็ขอเถอะครับ อย่ามาพูดเลยว่าเป็นระดับด๊อกเตอร์  เดี๋ยวจะอายเขา จบสถาบันไหนมาเดี๋ยวเค้าจะไม่กล้ายอมรับว่าคุณเป็นศิษย์
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +409/-373

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:11:43 AM »

ใจเย็นกันครับพี่น้องครับแยกให้ออกกีฬากับการเมืองอย่าทะเลาะกัน
ไม่จริงอย่าอวดฉลาด
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:33:51 AM »

ใครไม่เข้าใจ private property ก็ตายแล้วคุณ คุณคิดว่าคุณเรียนเป็นคนเดียวแล้วคนอื่นไม่ได้เรียนหรอครับ คุณสำคัญตัวเองผิดไปป่าว คุณเรียนได้ แล้วคนอื่นเรียนสูงกว่าคุณไม่ได้หรอ อย่าโง่สิครับคุณเอ้ยยย กะไอแค่อีกคนบอกคุณว่าความรู้ระดับด๊อกเตอร์ คุณก็มาถามเขาแล้วว่าเรียนจริงป่าว แบบนี้ก็รู้แล้วว่าคุณเป็นคนดูถูกคนอื่น คิดว่าตัวกรูฉลาดที่สุด คนอื่นเรียนสูงรู้มากกว่ากรูไม่ได้ คุณคิดว่าคุณเป็นใครครับถึงมาบอกให้คนอื่นไปเรียนก่อน คุณคิดว่าทั้งบอร์ดนี้มีคุณเรียนคนเดียวหรอครับ หัดใช้ปัญญาหน่อยครับคุณ ปัญญาคนนะ มีป่าว เหอๆ private property พูดมาได้ เหมือนมีคนเรียนการตลาดอยู่แล้วมีคุณไปมาถามเขาว่า marketing mix รู้จักป่าว คืออะไร มีอะไรบ้าง ถ้าไม่รู้จัก marketing mix ไม่ต้องมาคุย คุณว่าเขาจะหมั่นไส้คุณป่าวหล่ะ คิดสิครับคิด แล้วคนที่รู้จัก marketing mix นี่จะทำแผนการตลาดได้ถูกต้องเสมอไปมั้ย คนรู้แล้วเวลาไปทำเจ๊งมีเยอะแยะครับ เพราะมันดูแค่จุดๆเดียวไม่ได้ มันต้องดูองค์ประกอบหลายอย่างคุณคิดสิครับ คิด ปัญญาคนอะมีมั้ย ถ้ามีก็คิด

อย่าอวดดีครับ อย่าคิดว่ากรูฉลาดที่สุด คนอื่นสู้กรูไม่ได้ คนที่ฉลาดกว่าคุณ รู้มากกว่าคุณที่อยู่ในบอร์ดนี้แต่ไม่พูดมีเยอะครับ อย่าอวดดีครับ
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:43:50 AM »

พอไม่ใช่เรื่องบอลนี่ มากันเยอะจังเนอะ
ทีเรื่องบอล ไม่ค่อยมีคนตอบกัน

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
[บุคคลไปทั่ว
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:55:11 AM »

เฮ้อ...เบื่อพวกลูกจ้างไร้สมอง(ไม่ได้ว่าทุกคนนะ)เอาแต่อยู่ในกะลา ผมน่ะความรู้ไม่สูงหรอกครับ
แต่รู้วิธีเอาตัวรอดโดยที่ไม่ต้องเอาเปรียบใคร และไม่ได้เกิดมาเป็นลูกเศรษฐีเหมือนใครบางคน
แล้วมานั่งอวดภูมิ ว่าข้าแน่ข้าเจ๋ง อย่างนั้นถูกอย่างนี้ผิด แต่ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย ...
รู้ใหมวันนี้ผมมีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำ ทั้งธุรกิจ ทั้งการศึกษา ผมทำ2อย่างนี้ให้มันไปด้วยกันได้
ดีนะที่เมื่อก่อนตัวเองคิดนอกกะลา ประจวบเหมาะมีคนอย่างคุณทักสินมาเสริมแนวความคิดให้
ก็อาศัยตามสื่อโทรทัศน์ นั่นแหละ ได้รู้หลักการคิดหลายอย่างไปฟังกันซะนะคนฉลาด
เขาพูดเรื่องอะไรแล้วคุยเรื่องอะไรกัน จนแล้วจนรอดผมก็เดินไปค้นหาเอาเองจนได้มันมา
จนบัดนี้แหละ ผมคิดนะว่าถึงไม่มีนายกคนนี้ผมก็คิดอย่างนี้ แล้วก็ทำได้ด้วย เพียงแต่มันอาจใช้เวลา
สักหน่อยเท่านั้นเอง ถ้าพวกคุณผู้ฉลาดทั้งหลายเข้ามาในโลกธุรกิจก็จะรู้เองว่าอะไรมันสมควรและไม่สมควร
teeracov
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 05:20:47 PM »

ทะเลาะกันอยู่ได้  น่าเบื่อ

ฮ่า..........
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 05:36:06 PM »

ก็เมิงเป็นควายไง ไอเด็กชฎา
6666
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 06:32:14 PM »

ก็เมิงเป็นควายไง ไอเด็กชฎา
เขียนก็ผิด เรียนอนุบาลมายัง
เบื่อ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:47:33 PM »

เบื่อพวกใจตุ๊ดหว่ะ จับผิดนู่นจับผิดนี่หยุมหยิม นิสัยเหมือนผู้หญิง เรื่องใหญ่ๆไม่ไปคิด มาคิดเรื่องเล็กเรื่องน้อย วันหลังนุ่งกระโปรงมาพิมพ์กระทู้นะเว้ย
Shoot 'Em Up
Hero Member

คะแนนความรัก: +27/-1

YES! We Are Fire Dragon!!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:48:09 PM »

ถ้าเอาเงิน5พันล้านมาทุ่มให้เมืองไทยคงดีแต่คงโดนเล่นงานอีกว่าเอามาซื้อเสียง...แล้วถ้าทำจิงๆไม่รู้จะเหลือถึงกีฬาจิงๆซักเท่าไหร...ผมว่าอย่าไปสนเลยคับ...ค่อยดูแล้วกันว่าจะมีประดยชน์อื่นสำหรับวงการฟุตบอลไทยไม๊...รักประเทศไทยคับ

WE ARE THE REDS
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์