ทุเรศอิ๊บหายยยยยยยย!!!!

<< < (11/12) > >>

sond:
^
เตะกันสองสนามสลับไปมา เทพหัสดิน กะ ศุภชลาศัย แหง่วววว

ด.ช.DAIZUKE:
คุยไรกัน เกิดไม่ทัน อิอิ  ;D

พูเรื่องเสื้อ โยงไปถึงไหนต่อไหนกัน เฮอๆๆๆ

BIMBO:
อ้างจาก: The Return of the King ที่ พฤษภาคม 24, 2009, 12:37:55 PM

อ้างจาก: โค้ช คาร์ลอส_xi ที่ พฤษภาคม 24, 2009, 12:11:59 PM

อ้างจาก: sond ที่ พฤษภาคม 24, 2009, 11:53:46 AM

อ้างจาก: โค้ช คาร์ลอส_xi ที่ พฤษภาคม 24, 2009, 11:02:41 AM

ผมไม่รู้ว่าช่วงนั้นทีมสตังค์รูแพ้บ่อยมากจนถอดใจเลยเล่นนัดสุดท้ายได้อย่างห่วยแตกชนิดที่เรียกว่าโดนเกือบสิบลูกมั้ง
แล้วจำได้ว่า ทหารอากาศต้องยิงให้เยอะที่สุดเพื่อนับลูกได้เสียกับอีกหนึ่งทีมมันทำให้เกิดคำถามว่ามีงานหรือเปล่า?
อันนี้ผมไม่ทราบ คงต้องถามโค้ช วรวรรณดู ส่วนหลังจากนัดนั้นผมเลิกดูบอลไทยไปหลายปี สาเหตุจากความไม่มีเป็นมืออาชีพของทีม สตังค์รูที่เล่นแบบไม่มีสปิริตมากๆ(ผมไม่ได้บอกว่าเค้าล้มบอลนะ) ผมว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านั้น ส่วนผมนั้นดูบอลตั้งแต่สมัย โตโยต้าคัพ ยัน ไทยแลนด์เซมิโปรลีกน่ะแหละ แล้วพึ่งกับมาดูอีกครั้งเมื่อรวมลีกเนี่ยแหละครับ ส่วนจะดูบอลไทยมาก่อนหรือดูทีหลังผมคิดว่าอย่ามาด่ากันเลยครับ ยังไงก็รักบอลไทยกันทุกคนและรักทีมของตนเองกันดีอยู่แล้ว   ;D

10 - 0 ใช่มะ
ท่าเรือถึงกับชักแหง่กๆเลย อีกทีมมันยิงหนีห่างตลอด

แม่นแล้วครับ

ยิงไป เช็กสกอร์ อีกสนามไป......จะไม่แชมป์ได้ไงล่ะครับ

ตารางสรุปคะแนไทยแลนด์ พรีเมียร์ลีก ปี 1999

ลำดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1  ทหารอากาศ  22  11  6  5  43  27  39     +16      เฉือนกันประตูเดียว
2  การเท่าเรือฯ  22  12  3  7  31  16  39     +15
3  บีอีซี เทโรฯ  22  11  6  5  35  26  39 
4  โอสถสภา  22  10  9  3  32  31  39 
5  องค์การโทรศัพท์  22  11  5  6  26  20  38 
6  ธ.กสิกรไทย  22  8  8  6  37  31  32 
7  สินธนา  22  9  3  10  30  30  30 
8  ธ.กรุงเทพ  22  7  7  8  22  21  28 
9  กรุงเทพมหานคร  22  7  5  10  24  28  26 
10  ธ.กรุงไทย  22  5  10  7  28  32  25 
11  ทหารบก  22  7  4  11  25  30  25 
12  ธ.กรุงเทพพาณิชฯ  22  0  2  20  11  65  2

แถมครับ ข่าวในสมัยนั้น.......ของหายากครับ  ;D

ไทยลีกอื้อฉาว "ล้มบอล"
(มติชน 30 ธ.ค.42)
ฟุตบอลคาลเท็กซ์ พรีเมียร์ลีก หรือฟุตบอลไทยแลนด์ลีก ประจำปี 2542 ลีกอาชีพสูงสุดของประเทศที่ปิดฉากลงอย่างอื้อฉาว เมื่อวันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม ที่ผ่านมา ข้อสงสัยที่เกิดขึ้นเกมส์การแข่งขันอย่างน้อย 2 สนามผิดปกติจนมีการกล่าวหากันว่าเกิดรายการปาหี่สมยอม มวยล้มต้มคนดู หนักหนาที่สุดคือเกม ที่สนามเทพหัสดิน ระหว่างทหารอากาศ 1 ใน 4 ทีมคั่วแชมป์ กับ ไดสตาร์-กรุงเทพฯ พาณิชย์การ อันดับสุดท้ายตารางตกชั้นไปก่อนหน้านี้แล้ว

4 ทีมลุ้นแชมป์นัดสุดท้ายที่มี 36 แต้มเท่ากัน คือการท่าเรือฯ, บีอีซี-เทโรศาสน, โอสถสภา และทหารอากาศ ทีมที่มีผลต่างประตูได้เสียดีที่สุดเรียงลำดับ ประกอบด้วย การท่าเรือ +12, บีอีซีฯ +11, โอสถสภา +9, ส่วนทหารอากาศห่างไกลแชมป์ที่สุดคือแค่ +6 ผลการแข่งขันของ 4 ทีมลุ้นแชมป์มีดังนี้ ทหารอากาศ ชนะ ไดสตาร์ฯ 10-0 ประตู, การท่าเรือฯ ชนะ สินทธนา 5-2 ประตู, บีอีซีฯ ชนะ ทหารบก 3-1 ประตู, โอสถาสภา ชนะ ธ.กสิกรไทย 3-1 ประตู ผลการแข่งขันดังกล่าวทำให้อันดับ เกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ ทหารอากาศกระโดดพรวดจากทีมความหวังน้อยสุด กลับมามีผลต่างประตูได้เสียบวกรวม ทั้งฤดูกาล +16 ประตู ขึ้นมายึดตำแหน่งอันดับ 1 ไปอย่างเหลือเชื่อ เฉือนการท่าเรือไปหวุดหวิดแค่ 1 ประตู ส่วนบีอีซี กับโอสถสภา มีผลต่างประตูได้-เสีย +12 และ +1 ประตูตามลำดับ

ทำให้สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ แต่งตั้ง นายวิรัช ชาญพาณิชย์ เป็นประธานคณะกรรมการพิจารณาเรื่องดังกล่าว และได้ข้อสรุปก็คือ ขับทีมไดสตาร์ฯ พ้นจากสมาชิกภาพของสมาคมฟุตบอลฯ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป รวมทั้งลงโทษห้าม พงษ์พินิจ อินทรทูต ผู้จัดการทีม กับ วรวรรณ ชิตะวณิช หัวหน้าสต๊าฟโค้ช ห้ามยุ่งเกี่ยววงการเป็นเวลา 1 ปี และ 6 เดือนตามลำดับ ส่วนทหารอากาศไร้มลทินคว้าแชมป์-เงินรางวัล 2 ล้านบาทไปครอง

หลังจากนั้น.........กฎนับประตูได้เสียจึงถูกยกเลิก มาใช้เฮด ทู เฮดแทน  :)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมจะไม่พูดว่ามีการล้มบอลนะครับ หลักฐานไม่มี 

ปีนั้นผมเองก็เชียร์ทหารอากาศ  (ผมเชียร์ ทอ ตั้งแต่จำความเรื่องบอลไทยได้)

ผมหมดใจกับทหารอากาศก็ปีนั้นล่ะครับ ไม่รู้เพราะอะไร  (ตอนนั้นผมอยู่ ม ปลายครับ ...ไม่เด็กแล้ว)

และหลังจากนั้น ไทยลีกก็เตี้ยลง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ผมว่าคนคงหมดศรัทธาแบบผมไปเยอะ   

name noii:
อภิรักษ์ ก็อยู่ รู้บ้างไหมนะ ว่าทีมตัวเองมีปัญหาอะไร?????

Hello:
อ้างจาก: โค้ช คาร์ลอส_xi ที่ พฤษภาคม 24, 2009, 11:02:41 AM

ผมไม่รู้ว่าช่วงนั้นทีมสตังค์รูแพ้บ่อยมากจนถอดใจเลยเล่นนัดสุดท้ายได้อย่างห่วยแตกชนิดที่เรียกว่าโดนเกือบสิบลูกมั้ง
แล้วจำได้ว่า ทหารอากาศต้องยิงให้เยอะที่สุดเพื่อนับลูกได้เสียกับอีกหนึ่งทีมมันทำให้เกิดคำถามว่ามีงานหรือเปล่า?
อันนี้ผมไม่ทราบ คงต้องถามโค้ช วรวรรณดู ส่วนหลังจากนัดนั้นผมเลิกดูบอลไทยไปหลายปี สาเหตุจากความไม่มีเป็นมืออาชีพของทีม สตังค์รูที่เล่นแบบไม่มีสปิริตมากๆ(ผมไม่ได้บอกว่าเค้าล้มบอลนะ) ผมว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านั้น ส่วนผมนั้นดูบอลตั้งแต่สมัย โตโยต้าคัพ ยัน ไทยแลนด์เซมิโปรลีกน่ะแหละ แล้วพึ่งกับมาดูอีกครั้งเมื่อรวมลีกเนี่ยแหละครับ ส่วนจะดูบอลไทยมาก่อนหรือดูทีหลังผมคิดว่าอย่ามาด่ากันเลยครับ ยังไงก็รักบอลไทยกันทุกคนและรักทีมของตนเองกันดีอยู่แล้ว   ;D

นี่แหละครับที่ทำให้ผมถอยออกจากบอลไทยในช่วงนั้นเพราะ เรื่องสปิริตนี่แหละครับ สตางค์รูอาจจะไม่ได้ล้มบอลก็ได้แต่สกอร์นัดนั้นมันน่าเกลียดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว