Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2019, 11:37:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียร์บอลไทย หรือ เชียร์บอลนอก พวกเราก็คือคนไทย  (อ่าน 31820 ครั้ง)
Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2446/-351

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:15:01 AM »

ช่วงนี้ได้มีกระทู้เรื่องการแข่งขันระหว่างทีมชาติไทย กับลิเวอร์พูล ซึ่งเป็นการต่อต้านคนไทยที่เชียร์บอลนอกอย่างรุนแรง ในความคิดเห็นของผลต่อนัดนี้ผมไม่ขอออกความเห็น   แต่ผมรู้สึกไม่สบายใจที่สมาชิกบางท่านต่อต้าน ใช้คำรุนแรงกับคนไทยด้วยกัน ที่เชียร์ทีมสโมสรนอก  ที่มีสมาชิกบางท่านออกมาต่อต้าน ต่อว่าคนไทยด้วยกัน บางท่านใช้คำรุนแรงเกินกว่าที่จะรับได้ ทั้งๆที่พวกเขาก็คือคนไทย ไม่ได้เป็นคนขายชาติ หรือทำอะไรร้ายแรงจนทำให้ต้องใช้คำพูดรุนแรงต่อว่าเขาเหล่านั้น  ผมเป็นห่วงถ้าพวกเขาเหล่านั้นได้เข้ามาอ่าน จะรู้สึกไม่สบายใจ จากที่เฉยๆเกี่ยวกับบอลไทย จะกลายเป็นต่อต้าน แบ่งแยก ไม่มีผลดีอะไรกับบอลไทยเลยครับ

ผมเข้าใจความรู้สึกทุกท่านที่ต่อต้านพวกเขาเหล่านั้น แต่อยากให้เข้าใจว่าสังคมย่อมมีความแตกต่าง หลายคนถูกปลูกฝังให้เชียร์ให้ดูบอลนอกมาตลอด จนฝังอยู่ในใจ แต่ผมเชื่อได้เลยว่า ถ้าทีมชาติไทยแข่งนัดสำคัญ พวกเขาก็พร้อมที่จะเชียร์ทีมชาติเขาแน่นอน

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ดูบอลนอก ไม่มีทีมสโมสรนอก หรือทีมชาติอื่นในหัวใจ ชีวิตผมตั้งแต่เด็กก็เชียร์ทีมชาติไทยทีมเดียวเท่านั้น บางครั้งผมไม่พอใจสื่อมวลชนบางคนที่พยายามยัดเยียดบอลนอก เชียร์จนออกนอกหน้าต่อผูชม โดยไม่รู้ว่าขณะที่เขาพูดเขากำลังทำหน้าที่อะไร สิ่งที่เขาทำ มันส่งผลยังไงกับคนที่ดู ซึ่งตรงนี้ผมรับไม่ได้แน่นอน เนื่องจากเขาเป็นคนสาธารณะ ย่อมจะรู้ดีว่าควรทำตัวอย่างไร รักทีมใดขนาดไหนจะเชียร์เป็นส่วนตัวอะไรผมไม่ว่า แต่ถ้าทำหน้าที่สื่อมวลชนก็ควรทำตัวให้เหมาะสมพอดี ไม่เกินเลยจนคนอื่นรับไม่ได้   การที่คนทั่วไปจะเชียร์ จะรักทีมต่างประเทศ ไม่ว่าเหตุผลใดๆก็ตาม พวกเขาก็มีเหตุผลส่วนตัวของเขาที่จะเชียร์ ไม่ว่าเพื่อความสนุก ค่านิยม ตามเพื่อน เราควรเคารพในสิทธิส่วนบุคคลของเขา

การนำรูปภาพพวกเขาเหล่านั้นที่ยืนรอซื้อตั๋ว หรือ อะไรก็ตามมาโพส เพื่อประจาน ให้คนเข้ามาโพสต่อว่า ผมว่ามันไม่เหมาะสมอย่างมาก พวกเขาไม่ได้ทำอะไรผิด และผมเชื่อได้เลยว่า ถ้าทีมชาติไทยลงแข่งในนัดสำคัญระดับชาติ พวกเขาเหล่านั้นก็พร้อมที่จะมาดูชาติตัวเองแข่งแน่นอน อยากให้ลองมองย้อนกลับไป เอเชียนเกมส์ที่กรุงเทพฯ ผมจำได้ คนเต็มสนามราชมังคลาฯ นัดไทยกับคูเวต และ เกาหลี ซึ่งแน่นอนคนที่ไปเชียร์เหล่านั้นหลายๆคนไม่สนใจทีมชาติไทยมาก่อน บางคนไม่สนใจดูบอลด้วยซ้ำ แต่เข้ามาดู ผมว่าเพราะว่าเขารักชาติ ไม่ว่าบอลจะสนุกหรือไม่สนุก เขาก็อยากดูทีมชาติของเขาได้ชัยชนะ คนไทยทุกคนพร้อมที่จะเชียร์ทีมชาติไทยทั้งนั้น ไม่ว่าจะเล่นสนุก หรือจะแพ้ พวกเขาก็พร้อมที่จะเชียร์ เหมือนกับเวลาสงคราม ถ้าชาติเข้าตาจน คนไทยทุกคนไม่ว่าชาย หรือหญิงก็พร้อมที่จะออกไปรบ

มองกลับกันถ้าคนเหล่านั้น ได้มาเห็นการต่อต้านพวกเขาในนี้ ถูกเอารูปมาประจาน ต่อว่า เหมือนพวกเขาเป็นอะไร  แน่นอนความรูสึกของพวกเขาจากเฉยๆกับบอลไทยและพร้อมที่จะเชียร์บอลไทยในอนาคต   อาจเปลี่ยนไปเป็นการต่อต้าน และไม่มีวันกลับมาได้อีก  เกิดการแบ่งพวกระหว่างคนไทยดูบอลนอก กับคนไทยดูบอลไทย สร้างค่านิยมที่ไม่ดีเกิดขึ้น อนาคตพวกท่านอาจจะได้เห็นเวลาไทยแข่งกับเวียดนาม จะมีคนไทยที่บ้าบอลนอก รวมกลุ่มตะโกนเชียร์เวียดนามให้ชนะเพื่อความสะใจ เพียงเพื่อต้องการสะใจที่ทำให้แฟนบอลไทยเสียใจ   ซึ่งผมไม่ต้องการเห็นอย่างนั้น  ขนาดทุกวันนี้คนไทยกันเองยังแบ่งสองสี ฆ่ากันเองได้ แล้วคุณคิดว่าอนาคตจะไม่เกิดแบบนี้กับบอลไทยได้หรือครับ?  เห็นได้จากสมาชิกหลายคน ที่ดูทั้งบอลไทย และบอลนอก ไม่พอใจที่สมาชิกบางคนต่อว่าพวกเขา ทั้งๆที่พวกเขาก็รักบอลไทยไม่น้อยไปกว่าอีกฝ่าย แต่กลับต้องโดนแบบนี้ ความรูสึกดีๆต่อกันก็จะเสียไป ไม่เกิดอะไรดีขึ้นมา

ในความคิดผม ผมอยากให้บอลไทย ค่อยๆกลืนบอลนอก ไม่ใช่ให้บอลไทยฆ่าบอลนอก อยากให้ค่อยๆซึมซับคนที่ดูบอลนอกให้หันมาสนใจบอลไทย พร้อมๆไปกับการพัฒนาไทยลีกที่สามารถดึงดูดให้คนไทยมาดูมากขึ้น จะดีกว่าครับ

สุดท้ายไม่ว่านัดนี้จะมีใครเป็นคู่แข่ง เล่นจริงหรือมาพักร้อน เมื่อทีมชาติลงแข่งผมก็จะดู ดูเพราะอยากดูการเล่นของทีมชาติ ผมไม่สนใจว่าอีกฝ่ายจะเป็นใคร เล่นเต็มที่ขนาดไหน ขอแค่ได้ดูทีมชาติลงสนาม ดูรูปแบบการเล่น ดูฟอร์มนักเตะ แพ้ ชนะ ผมไม่สนใจ แค่นี้ก็เป็นความสุขของผมแล้ว ขออย่างเดียว เมื่อจบการแข่งขัน อยากให้นักเตะทีมชาติไทยทำตัวให้มีศักดิ์ศรีสมกับเกียรติที่ไดรับมอบหมายเป็นนักเตะทีมชาติไทย  ไม่ใช่ไปอ้อนวอนฝรั่งเพื่อเอาเสื้อทีมชาติที่มีค่าไปแลกเสื้อทีมสโมสรต่างชาติแบบไม่มีศักดิ์ศรี ซึ่งผมเห็นมาทุกครั้ง อยากให้นักเตะทำตัวให้มีค่าน่าภูมิใจต่อแฟนบอลไทยที่เสียเงินเพื่อเข้าไปเชียร์พวกคุณ

ที่กล่าวมาเป็นความคิดความรู้สึกของผมที่มีต่อกรณีนี้ ไม่ได้หมายความว่าจะถูกต้องเสมอไป เพียงแต่เสนอแนวทางให้สมาชิกบางท่านได้เข้าใจเท่านั้น หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจและช่วยกันเพื่อบอลไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2009, 01:31:22 AM โดย Webmaster » บันทึกการเข้า
xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1831/-1667

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:17:03 AM »

เรา ทำลีค ของเราให้ดี เดี๋ยว คนไทย ก็กลับมาสนใจเองแหละ เหมือนผม เป็นตัวอย่าง เชียร์ ทีม นอกมา 20 ปี มาปีนี้ ทีม ในไทยลีค น่าสนใจ เลย ใด้ไปดูบอล อาทิตย์ละ เกือบ 2 นัด ทุก อาทิตย์เลย

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
The Return of the King
" การกลับมาของราชาผู้ยิ่งใหญ่ "
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +103/-170

BEC-Tero Sasana

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:23:06 AM »

บอลไทย......ไม่ได้เป็นเครื่องมือ ที่ไว้ใช้คอยดูถูกคนอื่นครับ.....

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม
poohmart
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-13

อ่อนหวะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:25:34 AM »

ไอ้ชูแน่เลย

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2174/-5925

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:27:32 AM »

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

แต่ดูบอลนอกก็ไม่หนักหัวใคร

แต่เป็นเรื่องธรรมดา ที่มีคนเฉยๆ และก็มีคนต่อต้าน ทุกคนล้วนมี เหตุผล

แต่ต้องเคารพ ความคิดผู้อื่น

สมัยนี้ ฟุตบอล มันเวิล์ดไวด์

ขอให้ทุกคน เข้าร่วมตอบบอร์ดที่ www.cheerballthai.com

และซื้อเสื้อแก๊งส์แปน กันเยอะๆ

(เกียวกันไม๊นี้ ฮี่ ฮี่)

japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:31:35 AM »

ถูกใจ ให้กิ๊ฟ.................เว็ปมาสสะเตอร์ สุโค่ยยยยยยยยยยย  

รักบอลไทย ไม่เห็นต้องแสดงความโอ้อวดหรือดูถูกคนอื่น......แค่ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดก็พอ....

บอลนอกมีไว้ให้ดู......แต่บอลไทยกรูมีไว้ให้รัก........

บอลไทยไม่เอาชูวิทย์           บอลไทยไม่เอาชูวิทย์          บอลไทยไม่เอาชูวิทย์           บอลไทยไม่เอาชูวิทย์  
บอลไทยไม่เอาชูวิทย์           บอลไทยไม่เอาชูวิทย์          บอลไทยไม่เอาชูวิทย์           บอลไทยไม่เอาชูวิทย์  

ไม่เห็นด้วยว่ะ -1

Lovegsr29
เด็กเมืองช้าง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +11/-2

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:40:18 AM »

ต่างคนต่างความคิด

และทุกอย่างก็ต้องค่อยเป็นค่อยไป
MEAWNOI
Full Member

คะแนนความรัก: +35/-26

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:59:01 AM »

ชอบบทความของ Webmaster จังเลย

>>> บอลไทย บอลนอก คนเชียร์ก็คือ " คนไทย "

แล้วมันจะแปลกอะไรถ้าคนไทยจะเชียร์บอลไทย แต่ยังดูบอลนอก

คนที่ชอบประนามคนดูบอลนอกอ่ะ ผมอยากรู้จริงๆ

เวลาไทยแข่งกับต่างชาติ เค้าจะปิดตาตอนต่างชาติได้บอลหรือเปล่า <<<
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 02:35:02 AM »

งานนี้ กุ ไม่เกี่ยว ฮี่ฮี่

แต่ อยาก เสียว ว่ะ 
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-991

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:25:24 AM »

รัก webmaster ที่สุดเลย 

ผมชอบอยู่ประโยคนึงที่ท่าน webmaster สุดที่รักพูด คือ

สุดท้ายไม่ว่านัดนี้จะมีใครเป็นคู่แข่ง เล่นจริงหรือมาพักร้อน เมื่อทีมชาติลงแข่งผมก็จะดู ดูเพราะอยากดูการเล่นของทีมชาติ ผมไม่สนใจว่าอีกฝ่ายจะเป็นใคร เล่นเต็มที่ขนาดไหน ขอแค่ได้ดูทีมชาติลงสนาม ดูรูปแบบการเล่น ดูฟอร์มนักเตะ แพ้ ชนะ ผมไม่สนใจ แค่นี้ก็เป็นความสุขของผมแล้ว ขออย่างเดียว เมื่อจบการแข่งขัน อยากให้นักเตะทีมชาติไทยทำตัวให้มีศักดิ์ศรีสมกับเกียรติที่ไดรับมอบหมายเป็นนักเตะทีมชาติไทย  ไม่ใช่ไปอ้อนวอนฝรั่งเพื่อเอาเสื้อทีมชาติที่มีค่าไปแลกเสื้อทีมสโมสรต่างชาติแบบไม่มีศักดิ์ศรี ซึ่งผมเห็นมาทุกครั้ง อยากให้นักเตะทำตัวให้มีค่าน่าภูมิใจต่อแฟนบอลไทยที่เสียเงินเพื่อเข้าไปเชียร์พวกคุณ

ถ้านักเตะทีมชาติไทยเข้ามาอ่านก้ออยากให้ลองคิดดู.....

+1  ให้ท่าน webmaster  สุดที่รัก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2009, 03:28:06 AM โดย 2857 » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
Little Lion_FC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

Nakhonsawansusu

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:46:41 AM »

เห็นด้วยทุกประการครับ   
japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:55:42 AM »

ตอนนี้ มีเว็บ เชียร์บอลไทย แล้ว (Cheerballthai)

แต่ยังไม่มีเว็บ เชียร์บอลนอก ครับ (Cheerballnok)

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 04:35:59 AM »

ตอนนี้ มีเว็บ เชียร์บอลไทย แล้ว (Cheerballthai)

แต่ยังไม่มีเว็บ เชียร์บอลนอก ครับ (Cheerballnok)

ยังไม่นอนอีกหรอครับพี่

นานๆที WM ออกมาตั้งกระทู้เอง เห็นด้วยครับ

BIMBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +42/-10

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:16:35 AM »

เห็นด้วยกับWM ครับ
DoonA TS184
เชียร์ลีกไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +166/-8

เพื่อฟุตบอล

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:58:22 AM »

เห็นด้วยกับ Wm นานๆ มาที 

คุณชูวิทย์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 06:52:51 AM »

โอเคครับ

เข้าใจตามนั้น 

บอลนอกมีไว้ให้รู้ บอลไทยยบ้านกรูมีไว้ให้รัก
แต่ผมก็ไม่สามารถอดทนกับคนไทยที่ดูถูกบอลไทยได้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2009, 07:44:08 AM โดย Mr.Chuwit » บันทึกการเข้า

rutdy_YAKUZA_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +43/-1

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 07:07:20 AM »

WMเขียนได้เยี่ยมยอดมากครับ

“วัยรุ่นคือสิ่งที่ฟ้าให้มาหนเดียวในชีวิต จงทำให้มันเป็นที่น่าจดจำ และมีความหมาย"
Sodat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +15/-0

สำหรับทีมไทย คิดว่าเชียร์เมืองที่เราเกิดหนีตกชั้น

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 07:20:24 AM »

สมัยก่อนผมดูบอลนอกประจำทางยูบีซี แต่พอมาอยู่เมืองนอก

ฟรีทีวีเขามีแต่ถ่ายสดบอลชาติเขาให้ดู ข่าวบอลต่างประเทศก็ไม่มีหรอกตามฟรีทีวีหาไม่ได้

มีก็ต้องจ่ายช่องพรีเมียร์เอา

ที่นี่วันอาทิตย์ พ่อแม่ลูกเล็กพากันไปดูทีมบอลประจำหมู่บ้าน แข่งกับทีมหมู่บ้านอื่น เหมือนไปดูหนังโรงซะอย่างนั้น

ตอนนี้ผมก็เลยเฉยๆ กับทีมบอลนอกที่เชียร์ประจำซะแล้ว ไม่เหมือนเมืองไทย ฟรีทีวีเคเบิลยัดให้ดูซะคนไทยติด

ถ้าฟรีทีวีบ้านเรา ผู้บริหารทีวีชาตินิยมกว่านี้ ฟรีทีวีถ่ายทอดสดบ่อยๆ แฟนบอลไทยเพียบ ขอบอก

อย่างไรก็ตาม บอลนอกก็ดูเอาเทคนิคเปิดหูเปิดตา เปิดโลกทัศน์ให้ตัวเอง

แต่ไม่หลง จะให้เลือกกี่ครั้งก็ เชียร์นักกีฬาไทยก่อน

สำหรับผม ถ้าทีวีออนไลน์ถ่ายทอดบอลเวลาตรงกัน

เลือกดูบอลไทยเชียร์สนุกกว่า บอลนอกบิ๊กแมทช์ (ถ้าไม่อยู่เมืองไทย)

ก็ผมชอบของผมแบบนี้   คนอื่นก็แล้วแต่เขาสิ

เล่นให้สนุก ยิงให้เฉียบขาด อย่าประมาทนะ ทีมชาติไทย
tem_30359
FoRget-[Me]-Not
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +285/-183

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 07:52:58 AM »

อ่านแล้วซึ้งเลย

แค่ คิดดี ทำดี ก็พอ
นภานุภาพ FC
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +287/-376

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:45:11 AM »

ก็เป็นการดีที่ทีมชาติไทยได้สัมผัสประสบการณ์ระดับโลก
ไม่ว่าทีมไหนๆเราก็คิดว่าดีทั้งนั้นแหละครับ
Hero_SharK_FC
ชลบุรีจงเริญ!!! ประเทศไทยจงเจริญ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +39/-30

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก มา180คางคกขวางหักหลบเถอะครับ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:56:10 AM »

เห็นด้วยกับWMครับ

นับวันผมยิ่งเกลียดไอพวกแดกดันบอลนอก  จะดูบอลนอกหรือบอลไทยพวกเราก็คนไทยเหมือนกัน  เราควรจะเคารพในคำตัดสินใจของผู้อื่นด้วยครับ

ขืนเป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ ทั้งคอบอลไทยและคอบอลนอกจะเริ่มออกห่างกันเรื่อยๆจนกลายเป็นขั้วเหนือกับใต้ที่ยากจะหันหน้าเข้าหากันได้

หยุดพฤติกรรมแดกดันบอลนอกซะเถอะนะครับ  คงไม่ต้องบอกก็รู้นะว่าเป็นใคร..............
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:21:25 AM »

เหอะๆ นึกแล้วว่าเดี๋ยวต้องมีปัญหา แค่เว็บเราไม่พอ ดันออกไปเพ่นพ่านเว็บอื่นเขาอีก

Mumvoice_หม่ำ_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-28

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:28:45 AM »

FBT.....adidas....

ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +534/-241

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:56:07 AM »

เข้าใจครับผม 
pencom กองแช่ง_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +43/-25

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:58:45 AM »

อืม เขียนได้ถูกใจจริงๆครับ สุดยอดดดด  เสียดายกด + ไม่ได้ คริคริ

Red Naka : Mukdahan City
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:00:56 AM »

นาน ๆ ออกหมัดที.....  แต่กดคะแนนให้แทบไม่ทัน...  เห็นด้วยกับคุณเว็บมาสเตอร์อย่างแรง   เชียร์บอลไหน...พวกเราก็เป็นคนไทยเหมือนเดิม...

วอรีเออร์_AV011
Srinarong Stadium
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +12/-2

ทีมช้างศึก สุรินทร์เอฟซี

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:04:14 AM »

จะดูบอลนอก หรือ บอลไทย เราก็คือคนไทยด้วยกัน 

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1158/-1894

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 11:53:42 AM »

หงส์แดงโครตสะใจ บอลไทยไร้มาตรฐาน

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +681/-240

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 12:46:13 PM »

เห็นควรด้วย ครับทั่น 
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:47:59 PM »

หงส์แดงโครตสะใจ บอลไทยไร้มาตรฐาน

มาตรฐานบอลของคุณที่คิดว่าดีถูกต้องควรเป็นแบบไหน ต้องให้ทีมไทยมีมาตรฐานเหมือนหงษ์แดงใช่ไหม? ทั้งหงษ์ทั้งผี ยังเคยแพ้คู่แข่งต่ำชั้นกว่า3-4ลูก ทีมชาติบราซิล เยอรมัน ก็เคยแพ้คุ่แข่ง3-4ลูกเหมือนกัน ญี่ปุ่น เกาหลีก็แพ้ทีมระดับโลก 3-4ลูกเช่นกัน  และในโลกนี้มีที่ไหนบ้างที่เรียกว่าได้มาตรฐานอย่างที่คุณเข้าใจ ส่วนทีมไทยไร้มาตรฐานตรงไหน? การที่ต้องแพ้ทีมที่เก่งกว่าเรียกว่าไม่มีมาตรฐานหรือครับ ช่วยชี้แจงหรือสอนให้ผมเข้าใจด้วย อยากรู้จริงๆ  อย่าหาว่าผมแรงนะครับ แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาดูถูกทีมชาติไทยโดยไม่มีเหตุผล จะด่า จะว่า จะติเพื่อก่อ ผมสนับสนุน แต่อย่าดูถูกทีมชาติไทยโดยไม่มีเหตุผล
Dog Life
เรียกข้าว่า หมาแม่ปิง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +14/-14

V R CMFC SUP

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:56:25 PM »

ถูกครับ   
sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +554/-3

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:58:39 PM »

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

แต่เป็นเรื่องธรรมดา ที่มีคนเฉยๆ และก็มีคนต่อต้าน ทุกคนล้วนมี เหตุผล

ขอให้ทุกคน เข้าร่วมตอบบอร์ดที่ www.cheerballthai.com

และซื้อเสื้อแก๊งส์แปน กันเยอะๆ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 02:26:13 PM »

ถึงWebmaster
ไร้มาตรฐานตามความคิดFIGO

1ลีกอาชีพเพิ่งแค่เริ่มต้น เช่นทีมอุบลเพิ่งเริ่มเช่นกัน ยอมรับเลยว่ายังอ่อนด้อย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=28267.0     ฟุตบอลอาชีพคำนี้ผมสะกดถูกหรือเปล่าครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=18390.011ปี “ไทยลีก” พัฒนาการที่ยังหยุดนิ่ง

2คนไทยส่วนใหญ่รู้จักแต่บอลนอก

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=35573.0    ใครๆก็ว่าอยากให้คนที่เชียร์บอลนอกหันมาเชียร์ลีกไทย

http://talk.mthai.com/topic/18295 -ถามคอบอลนอกว่าคุณติดตามเชียร์ลีกไทยมากน้อยเพียงใด

3 ทีมชาติไทยเจ้าอาเซียนยังไม่ได้เลย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=51508.0เบอร์ 1 ของอาเซี่ยน นาทีนี้ ไทย หรือ เวียดนาม กันแน่ ช่วยฟันธงหน่อยครับ

ส่วนการพัฒนาและมีมาตรฐานที่แท้จริงคือ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=40019.0
สำหรับคุณการประสบความสำเร็จของฟุตบอลไทยคืออะไร

ซึ่งมันส่งผลมาจากการทำงานของสมาคมในยุคที่ผ่านมาอย่างแท้จริง ไร้มาตรฐานไม่ว่า แต่อย่าหยุดพัฒนา เพราะช้าจนโดนเหงียนเชือด ยุ่นถล่ม

ลีกอาชีพเพิ่งเริ่มต้น ฝันไปบอลโลกยังอีกยาวไกล ตามนี้ 

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=51058.0

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 02:30:59 PM »

มาตรฐานบอลของคุณที่คิดว่าดีถูกต้องควรเป็นแบบไหน ต้องให้ทีมไทยมีมาตรฐานเหมือนหงษ์แดงใช่ไหม? ทั้งหงษ์ทั้งผี ยังเคยแพ้คู่แข่งต่ำชั้นกว่า3-4ลูก ทีมชาติบราซิล เยอรมัน ก็เคยแพ้คุ่แข่ง3-4ลูกเหมือนกัน ญี่ปุ่น เกาหลีก็แพ้ทีมระดับโลก 3-4ลูกเช่นกัน  และในโลกนี้มีที่ไหนบ้างที่เรียกว่าได้มาตรฐานอย่างที่คุณเข้าใจ ส่วนทีมไทยไร้มาตรฐานตรงไหน? การที่ต้องแพ้ทีมที่เก่งกว่าเรียกว่าไม่มีมาตรฐานหรือครับ ช่วยชี้แจงหรือสอนให้ผมเข้าใจด้วย อยากรู้จริงๆ  อย่าหาว่าผมแรงนะครับ แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาดูถูกทีมชาติไทยโดยไม่มีเหตุผล จะด่า จะว่า จะติเพื่อก่อ ผมสนับสนุน แต่อย่าดูถูกทีมชาติไทยโดยไม่มีเหตุผล

ฟิโก้ สมควร โดนยึด Thailandsusu อย่างแท้จริง!!!

แล้วเอามาให้ จริงเหรอว่ะ ?  ฮี่ฮี่   
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 02:45:58 PM »

เอาไหมข้าขายThailandsusu  ให้ มาเปิดประมูลราคาเลย

ในโลกนี้มีทีมไทยชนะแน่นอนไม่ต้องลุ้นมากได้แก่

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=38334.msg441141;topicseen#msg441141

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3640/-1546

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:04:57 PM »

เข้ามา+1 ให้เว็บฯ ครับผม

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Braveheart (พี่เบียร์)กองแช่ง_xi
เรารักท่านประธาน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +927/-466

อนาคตผมต้องเป็น เภสัชกร !

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:07:13 PM »

+ 1

ขอบคุณมากครับ   

www.tratfc.in        www.tratfc.in/webboard          www.facebook.com/Tratfc.in

เกิดเป็นลูกชาวตราด ต้องเชียร์ ตราด เอฟซี
Braveheart (พี่เบียร์)กองแช่ง_xi
เรารักท่านประธาน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +927/-466

อนาคตผมต้องเป็น เภสัชกร !

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 03:17:03 PM »

Figo Pro Ubon  ใจเย็น ๆ  เดี๋ยวงานเข้า

อากาศร้อนจังเลย

www.tratfc.in        www.tratfc.in/webboard          www.facebook.com/Tratfc.in

เกิดเป็นลูกชาวตราด ต้องเชียร์ ตราด เอฟซี
konmaisumkan
Full Member
**

คะแนนความรัก: +7/-4

UDFC

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 04:23:03 PM »

ครับบอลนอกเอาไว้ดูไว้ศึกษา บอลไทยมีเอาไว้รักสุดหัวใจ

เว๊ปไซต์สโมสร ----- www.udonthanifc.com
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1006/-136

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 04:34:05 PM »

กะมาแสดงความเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ (นึกไม่ถึงว่าจะเป็นท่านเวบมาสเตอร์)

หลังจากอึดอัด ทนเงียบมาตั้งแต่เมื่อวาน  ไม่มีไรจะพูดแระ เวบมาสเตอร์พูดไปหมดแระ 

แต่ขอนิดหนึ่งกับการโพสรูปคนซื้อบัตรแล้วมาวิจารณ์ โดยเฉพาะของสมาชิกท่านหนึ่ง ที่กล่าวต่อผู้หญิง 4-5ท่านในภาพ

ยิ่งให้อนาจใจ กำลังมองหาจะเอามาอ้างถึงเพื่อตำหนิ    ดีแล้วที่ลบไป    ขอบคุณค่ะเวบมาสเตอร์ ที่ช่วย

มายุติประเด็นแบบนี้

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Dog Life
เรียกข้าว่า หมาแม่ปิง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +14/-14

V R CMFC SUP

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 04:36:54 PM »

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:44:23 PM »

WM เข้าใจแล้วใช่ไหม หรือมีอะไรสงสัยก็ถามได้ไม่ต้องเกรงใจ  แต่ว่าขอถามก่อนเลยท่านเชียร์สโมสรไทยหรือนอกทีมไหน

ตุ้ยโลโซ Ninja Rider
我 们 的 爱 是 永 远
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-236

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 05:47:10 PM »

ฟิโก้ สมควร โดนยึด Thailandsusu อย่างแท้จริง!!!

แล้วเอามาให้ จริงเหรอว่ะ ?  ฮี่ฮี่   

ควรให้มันเป็น บุคคลทั่วไปจะดีที่สุด
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-991

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:18:49 PM »

WM เข้าใจแล้วใช่ไหม หรือมีอะไรสงสัยก็ถามได้ไม่ต้องเกรงใจ  แต่ว่าขอถามก่อนเลยท่านเชียร์สโมสรไทยหรือนอกทีมไหน

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +579/-406

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:36:05 PM »

รัก webmaster ที่สุดเลย 

ผมชอบอยู่ประโยคนึงที่ท่าน webmaster สุดที่รักพูด คือ

ถ้านักเตะทีมชาติไทยเข้ามาอ่านก้ออยากให้ลองคิดดู.....

+1  ให้ท่าน webmaster  สุดที่รัก 

ชอบประโยคนี้เหมือนกันเลย +1

Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 01:10:45 AM »

จะให้ผมโกหกว่าเข้าใจผมก็ไม่อยากทำเช่นนั้น ผมพยามจะเข้าใจอะไรต่างๆที่คุณสื่อมาในบอร์เป็นปีแล้ว แต่ก็ไม่เข้าใจสักเรื่อง หรือผมอาจเป็นคนเข้าใจอะไรยาก ลองถามสมาชิกคนอื่นดูว่าเข้าใจบ้างหรือเปล่าว ช่างมันเถอะครับ ไม่ได้เรื่องซีเรียสอะไร

ส่วนสโมสรทั้งใน และนอก ผมไม่ได้เชียร์ทีมใดเลย เกิดมายังไม่เคยไปดูบอลสโมสรที่สนามเลย เคนดูผ่านๆทางทีวีเท่านั้น ยกเว้นจะเชียร์สโมสรไทยก็ต่อเมื่อ ทีมนั้นแข่งกับสโมสรต่างชาติ ส่วนตัวผมเชียร์แต่ทีมชาติเท่านั้น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 01:18:46 AM »

เข้าใจซะว่า บอลไทยมันอ่อนเพราะวีเจและ สมาคม สมาชิกเขารู้กันทั่วแล้ว

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 01:30:50 AM »

แหล่งไหนโกงกิน แหล่งนั้นถิ่นนั้นไม่มีเจริญ
ถ้าสมาคมญี่ปุ่นโกงกินป่านนี้มันแพ้ไทยไปแล้ว

ยุงลาย
ถูกแบนถาวร
Sr. Member

คะแนนความรัก: +77/-3

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 04:00:56 AM »

ทอนนากิน_แมวโคราช
SWATCAT FANCLUB
Full Member
**

คะแนนความรัก: +81/-178

tin_swatcat

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:15:10 PM »

- ผมเป็นแฟนหงส์ครับ...ยังไงก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนผมได้หรอก...แต่ว่าวันนี้ที่สนาม 80 พรรษา นครราชสีมา เจอ มุกดาหาร ไปแน่ๆครับ วอร์มแต่เช้าแล้วเมื่อวานไปดูเขาเปิดตัวนักเตะใหม่ที่เดอะมอลล์ สงสัยวันนี้กระหึ่มแน่ๆ นี่เป็นเพียงก๊อกแรกของการโปรโมท คงจะมีตามมาอีกเรื่อยๆ สนับสนุนเต็มที่ครับ
- ไปตั้งแต่ 16.00น.ไปร่วมขบวนพาเหรดเพื่อสร้างกระแส ความเร้าใจ กระตุ้นแฟนบอล สร้างต่อมอยากเชียร์โคราช แห่ตั่งแต่หน้าย่าโมถึงสนาม แล้วเข้าไปดูบอลหญิงก่อน 18.00 น.ป็นบอลชายครับ ใครว่างเจอกันที่สนามครับ

แถวนี้อีแอบเยอะว่ะ โดยเฉพาะกับสัมพะเวสีบางตัว ที่ยังหาทางสว่างไม่เจอ ยังตามมาหลอกหลอนแบบไม่กล้าแสดงตัว แต่ใครจะไปสนใจล่ะ เพราะเราจะไปไทยลีก...เราจะไปไทยลีก.....เราจะไปไทยลีก
นายกระป๋องเเฟนฉลามชล
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:29:54 PM »

จรีงจรีงเเล้วผมเชียร์ที่บอลไทยเเล้วบอลนอกนะเเหละไม่มีเเบ่งว่าเชียร์บอลไทยเเล้วจะไม่เชียร์บอลนอกด้วย
pencom กองแช่ง_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +43/-25

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 02:39:37 PM »

- ผมเป็นแฟนหงส์ครับ...ยังไงก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนผมได้หรอก...แต่ว่าวันนี้ที่สนาม 80 พรรษา นครราชสีมา เจอ มุกดาหาร ไปแน่ๆครับ วอร์มแต่เช้าแล้วเมื่อวานไปดูเขาเปิดตัวนักเตะใหม่ที่เดอะมอลล์ สงสัยวันนี้กระหึ่มแน่ๆ นี่เป็นเพียงก๊อกแรกของการโปรโมท คงจะมีตามมาอีกเรื่อยๆ สนับสนุนเต็มที่ครับ
- ไปตั้งแต่ 16.00น.ไปร่วมขบวนพาเหรดเพื่อสร้างกระแส ความเร้าใจ กระตุ้นแฟนบอล สร้างต่อมอยากเชียร์โคราช แห่ตั่งแต่หน้าย่าโมถึงสนาม แล้วเข้าไปดูบอลหญิงก่อน 18.00 น.ป็นบอลชายครับ ใครว่างเจอกันที่สนามครับ

ยังไงรบกวนเอารายละเอียดตอนแข่งมันเล่าให้ฟังด้วยนะครับ ผมเชียร์มุกดาหารครับท่าน  ไม่มีโอกาศไปเชียร์เลย อยู่ กทม

Red Naka : Mukdahan City
เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-62

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 12:33:05 PM »

ทำไมนายกไม่เชียร์บอลไทยว่ะ

แพ้ ก็จะเชียร์
jinxies
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-180

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 12:46:28 PM »

บอลนอกดูเพื่อความบันเทิงครับ

แต่... บอลไทยไม่มีให้ดู  เลยไม่รู้จะรัก หรือจะบันเทิงดีครับ

อยากให้ถ่ายทอดสดมากๆเลยครับ   

อะไรกะผมนักหนา ??
Spirit สปีริต
Newbie
*

คะแนนความรัก: +40/-6

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:25:56 PM »

อยากให้ไทยชนะ หมั่นไส้...... ล้อเล่นน่า
เราคนไทยด้วยกันทั้นนั้นครับ
waiwaikhaosee
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:40:24 PM »

ผมบอกตามตามน่ะครับ ผมเชียร์แมนยูทุกครั้งที่แข่ง แต่ที่ห้องไม่มีทรูส์ดูก็ติดตามดูทางเน็ตเอา
แต่ไทยลีกผมดูทุกนัดที่มีการถ่ายทอดสดครับ น่าเสียดายถ้าอยู่แถววใกล้ๆผมจะไปดูที่สนามเลย 
potojae
Hero Member

คะแนนความรัก: +38/-10

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:32:10 PM »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ขอออกความเห็นหน่อย  ส่วนตัววันนี้เพิ่งฝากคุณแฟนซื้อตั๋วนัดนี้ให้เรียบร้อยแล้ว ฝากคุณเธอไปเดินที่สยามดิสฯ จนถึงเซนทรัลเวิร์ล ก็หาไม่ได้ จนมาได้ตั๋วที่เมืองทองที่เธอพักนี่เอง

ตอนเธอถามว่าเอาตั๋วราคาเท่าไร ผมบอกแบบไม่ต้องคิดเลยว่า 600 บาท ฝั่งทิศเหนือนะ ที่บอกไปอย่างนั้นเพราะคิดว่าตรงนั้นคงเป็นที่ประจำที่กลุ่มเชียร์ไทยมักจะใส่เสื้อเหลือง เข้าไปเชียร์ทีมชาตินั่นเอง ผมคิดเอาเองอ่ะนะ

ที่ผ่านมา แมทช์ทีมชาติไทย ถ้าหากโอกาสเอื้ออำนวยผมก็มักจะไปอยู่แล้วล่ะ บอลสโมสรเหรอ ชลบุรีก็ไปเชียร์มาแล้วทั้งๆ ที่บ้านอยู่สมุทรสงคราม

ไฟฟ้า เหรอ  เคยไปตะโกนกระตุ้นนักเตะไฟฟ้าตอนที่โดนอาร์มฟอร์ซนำมาแล้วเหมือนกัน

ไทยลีก ถ้าไม่ติดงานก็ไปนะ

ส่วนบอลนอกน่ะเหรอ ผมดูตั้งแต่เด็กเลยล่ะ สมัยผมเด็กๆ ทีมชาติไทยกับการดูสดในสนามสำหรับผมเป็นเรื่องที่แทบเป็นไปไม่ได้ อยากไป ใครจะพาไปล่ะ

เสียตังอีก ใครจะออกให้

มีแต่บอลจากจอตู้เท่านั้นเอง สมัยก่อนชอบราชประชาด้วยซ้ำ แต่ต้องยอมรับว่าบอลจอตู้ที่เริ่มบูมตามมาหลังจากกระแสบอลไทยซบเซาคือบอลนอก

ผมก็เช่นกัน มีทีมเชียร์เหมือนกัน หลายทีมด้วย สำหรับบอลนอก

หลายๆ ครั้งที่ทีมสโมสรจากต่างแดนมาเยือนเมืองไทย หลายๆ ครั้งที่แอบเสียใจที่เรายังเด็ก(ตอนนั้น) เสียใจที่ไม่มีโอกาสได้ไปดูถึงสนามเหมือนคนอื่น

ตอนมิลานยุคบักโจ้มา จำได้ว่าคนรู้จักเอาบัตรแมทช์นี้มาให้เป็นที่ระลึก ยังเก็บไว้เลย

สมัยแมนยูมา เตะห้าโมงเย็น ยังรีบกลับจากโรงเรียนมาดูอยู่เลย แถมอาจารย์ที่โรงเรียนยังไปเป็นกรรมการอีกต่างหาก สุดยอดมากๆ

แม้กระทั่งลิเวอร์พูลที่มาล่าสุด เรียนอยู่ทับแก้ว อดไปยังเสียดายอยู่เลย

ผมมองนะว่า กีฬาทุกวันนี้คือความบันเทิงอย่างหนึ่ง โอเค ผมไม่เห็นด้วยสักเท่าไรที่เอาทีมชาติไทยไปเตะกับทีมสโมสร แต่ในเมื่อทุกวันนี้ผู้ใหญ่ในเมืองไทยคิดกันแค่ว่าขอให้ขายได้ เท่านั้น เราคงหวังอะไรไม่ได้

ในเมื่อมองว่าเป็นความบันเทิง แมทช์นี้ผมไม่ติดใจอะไรที่จะไปดูครับ ในเมื่อโอกาสที่ผมจะได้ดูทีมสโมสรที่ผมเคยมีแค่โอกาสดูผ่านจอเท่านั้นจะพลาดไปทำไม แถมยังได้ดูทีมชาติไทยที่ผมชื่นชอบอีก

ตั้งใจไว้แต่แรกแล้วว่าจะใส่เสื้อเหลืองไป หรือว่าถ้าถึงตอนนั้นยังไม่มีเสื้อเหลืองไนกี้ อาจเอาเสื้อนครปฐมใส่ไปเสียเลย

ดูบอลนอก ไม่ได้แปลว่าไม่สนใจบอลไทย

ดูบอลไทย ก็ไม่ได้ว่าจะดูบอลนอกไม่ได้ ในเมื่อมันคือกีฬาเพื่อความบันเทิง

ผมคิดอย่างนี้นะ

waiwaikhaosee
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:50:55 PM »

แหล่งไหนโกงกิน แหล่งนั้นถิ่นนั้นไม่มีเจริญ
ถ้าสมาคมญี่ปุ่นโกงกินป่านนี้มันแพ้ไทยไปแล้ว
+1 ถูกใจข้าจริงๆว่ะ 
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 08:42:16 PM »

WM.เกรียน ทำไมวะเอ็งอธิบายมาซิ

alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:05:08 PM »

เรื่องแลก เสื้อกับนักเตะสโมสรที่มากระชับมิตรด้วย มันก็เป็นสิทธิ์ของนักเตะไทย ไม่เห็นจะเสียศักดิ์ศรีตรงไหนเลย

อยากรู้ อีกว่า ทำไม ฟิโก้ โดนยึด Thailandsusu 
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:56:59 PM »

เรื่องแลก เสื้อกับนักเตะสโมสรที่มากระชับมิตรด้วย มันก็เป็นสิทธิ์ของนักเตะไทย ไม่เห็นจะเสียศักดิ์ศรีตรงไหนเลย

อยากรู้ อีกว่า ทำไม ฟิโก้ โดนยึด Thailandsusu 

จริงเหรอว่ะ ? 

แต่ข้าเห็นด้วยกะ เวบมาสสะเตอร์ในเรื่องนี้ว่ะ....เพราะเสื้อทีมชาติไทยมันต้องเอามาให้แฟนบอลถึงจะถูก ฮี่ๆ...  

ข้า ดีใจ ด้วย ที่ ลบ แก จะถึง 100 แล้ว 
แมวเทา
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-0

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:17:35 PM »

เห็นด้วยกับเว็บมาสเตอร์
ไม่ควรใช้คำพูดรุนแรงด่าว่าเพื่อนๆที่ดูบอลนอกนะครับ
เอาเป็นว่าบอลนอกดูได้แต่อย่าทอดทิ้งบอลไทย
คนไทยต้องให้ความสำคัญกับบอลไทยเป็นอันดับ 1 อยู่แล้ว

ป.ล. ขำลายเซ็น คุณ rutdy_YAKUZA มากๆ 
มีคนถามว่าถ้ายิงแฉลบหมาเข้าประตู กรรมการจะให้เป็นประตูไหมครับ
JEE_SR34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +363/-42

ชลบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 03:38:56 PM »

เห็นด้วยกับ WM ครับ ถ้าคนรักกีฬาจริงๆเขาไม่เกี่ยงหรอกครับว่ากีฬาไทยหรือกีฬานอก แต่ถ้ามีนักกีฬาไทยลงแข่งเมื่อไหร่คนไทยยังงัยก็ต้องเชียร์คนไทย ยกตัวอย่าง ภราดร แข่งกับ เฟดเดอเรอร์ ท่านเชียร์ใคร?เกือบจะทุกคนตอบว่า เชียร์ ภราดร ทั้งๆที่หลายๆคนไม่ชอบ ภราดร ฟุตบอลก็เช่นกันไม่ว่าบอลนอกบอลในผมก็ดูผมเชียร์แมนยู แต่วันที่ชลบุรีแข่งตรงกับแดงเดือดผมอยู่ในสนามครับ อย่าแบ่งแยกเลย....

schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-58

Drummer

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:18:56 AM »

เห็นด้วยกับ WM ครับ 

Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:23:56 AM »

คำว่า thailandsusu  ไม่เหมาะสำหรับคนดูถูกบอลไทย
alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:28:59 AM »

คำว่า thailandsusu  ไม่เหมาะสำหรับคนดูถูกบอลไทย

ข้าว่า ฟิโก้ ก็รักบอลไทยเหมือนพวกเรานี้แหละ ไม่เห็นถึงกับต้องยึด Thailandsusu เลย

มีหลายคนในนี้ ยิ่งกว่า นี้อีก ยังไม่เห็น โดนยึดเลย   
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 11:03:28 PM »

WM  ข้าพูดว่าบอลไทยไร้มาตรฐานเรื่องจริงก็โกรธเว้ย เกรียนวะ

งั้นเปลี่ยนเป็นLIVERPOOL SUSU ได้ปะ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:06:07 AM »

พูดมากไปเดี๋ยวท่านผู้มีบารมีนอกสนามบอลก็แบนข้าข้อหาดูถูกบอลไทยหรอก เดี๋ยวสาวๆในเว็ปนี้ถามหากันให้วุ่นอีก 
สรุปว่าดูถูกดีกว่าดูผิดวะ

alsthom4410
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:08:22 AM »

ข้าว่า ฟิโก้ ก็รักบอลไทยเหมือนพวกเรานี้แหละ ไม่เห็นถึงกับต้องยึด Thailandsusu เลย

มีหลายคนในนี้ ยิ่งกว่า นี้อีก ยังไม่เห็น โดนยึดเลย   

จริงเหรอว่ะ ? เอ็งหมายถึงใครว่ะ ?

ข้าว่าเอ็งไม่ได้ Thailandsusu แน่นอนว่ะ ฮี่ๆ 

กุไม่เอาหรอก Thailandsusu อ่ะ เฉยๆว่ะ
Doo DD
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +335/-271

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:19:31 AM »

เชียร์บอลนอกไม่ว่า แต่อย่ามาดูถูกบอลไทย
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:22:19 PM »

พูดมากไปเดี๋ยวท่านผู้มีบารมีนอกสนามบอลก็แบนข้าข้อหาดูถูกบอลไทยหรอก เดี๋ยวสาวๆในเว็ปนี้ถามหากันให้วุ่นอีก 
สรุปว่าดูถูกดีกว่าดูผิดวะ

ผมคืน thailandsusu ให้เหมือนเดิมละกัน คุณฟิโก้จะได้สามารถเข้าไปดูประวัติและ กระทู้เก่าๆของสมาชิกสาวๆได้ เผื่อจะได้ตรวจเช็คเพื่อความกระจ่างที่ได้สงสัยมานาน
japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:12:06 PM »

โอ๊ววว ไม่ได้เข้ามานาน มีเรื่อง ฮาแบบนี้ ก็ไม่บอก

เวปมาสเตอร์ สู้สู้ อย่าไปยอมไอ่ฟิโก้ มัน

มันคือ คนไร้สัจจะ คนสับปรับ ไอ่ฟิโก้ ไอ่สมองข้างไข่ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 01:13:11 AM »

ช่างเถอะข้าไม่ได้คิดและมีปัญหาอะไรกับWMอยู่แล้ว ข้าคิดว่าเขาคิดมากไปเอง จบๆๆๆๆๆๆๆๆขีเกียจพูดแล้ว

Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:47:13 AM »

ช่างเถอะข้าไม่ได้คิดและมีปัญหาอะไรกับWMอยู่แล้ว ข้าคิดว่าเขาคิดมากไปเอง จบๆๆๆๆๆๆๆๆขีเกียจพูดแล้ว

ได้ตำแหน่งคืนแล้ว อย่าลืมใช้มันให้เป็นประโยชน์นะครับ สามารถดูการโพสย้อนหลังของสมาชิกได้ โดยเฉพาะสมาชิกที่ท่านเคยถามผมมาก่อน
จะบ้าเหรอ ?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1465/-1066

Secret

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:51:18 AM »

ได้ตำแหน่งคืนแล้ว อย่าลืมใช้มันให้เป็นประโยชน์นะครับ สามารถดูการโพสย้อนหลังของสมาชิกได้ โดยเฉพาะสมาชิกที่ท่านเคยถามผมมาก่อน

เพื่อนซี้ปึ้ก เมื่อไหร่เราจะได้บ้างล่ะ  นายใจร้ายกับเพื่อนคนนี้จัง   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 10:54:09 AM โดย จะบ้าเหรอ ? » บันทึกการเข้า
Naikrapong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +626/-139

SCANIA K124IB

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:17:42 AM »

ด่ากันมันส์หยดเลย

-SCANIA K124IB-
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:24:05 AM »

Webmaster เตือนๆแปนซะบ้างนะนิสัยเก่ามันเริมออกแล้ว เป็นมอด ทำตัวแบบนี้ได้ไง

japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 01:17:07 PM »

Webmaster เตือนๆแปนซะบ้างนะนิสัยเก่ามันเริมออกแล้ว เป็นมอด ทำตัวแบบนี้ได้ไง

เอ็งนั้นแหละ ไอ่ฟิโก้ ไอ่คนสับปรับ ไอ่คนทรยศฟุตบอลไทย

ไหนเมิงบอกว่า เฮงซังไม่มาเลือกตั้ง จะเถิดทูล บูชา วิจิตร และ วรวีร์ ตราบจนชีวิตจะหาไม่!!!

แต่วันนี้ เมิงพยายาม ให้ร้ายใส่ความ สมาคม และบุคคลที่เป็นปูชนียบุคคลทั้ง 2 โดยไม่มีมูลความจริง

The Return of the King
" การกลับมาของราชาผู้ยิ่งใหญ่ "
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +103/-170

BEC-Tero Sasana

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 01:25:49 PM »

อ้าว.......ฟิโก้ เข้าไปดูซะ........wm เค้าอุตส่าบอกใบ้ให้แล้ว

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?action=profile;u=3084;sa=showPosts;start=480

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:45:38 AM »

ดีใจที่เห็นกระทู้นี้

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
บ่าววี ♥ SR
Global Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +390/-97

แต้มในขณะนี้ +291/-8

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:52:54 AM »

เหอะๆ นึกแล้วว่าเดี๋ยวต้องมีปัญหา แค่เว็บเราไม่พอ ดันออกไปเพ่นพ่านเว็บอื่นเขาอีก

หมายถึงใคร ว่ะ อย่าบอกนะว่าเปงชูวิทย์...........ถูกต้องแล้ว ค้าบบบ ฮี่ๆ

เรื่องนี้ไอ้ชูวิทย์ต้องรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวอย่างแท้จริง เพราะมันไปเห่าที่เว็บอื่น จนโดนเค้าตอกหน้าหงายมาทุกเว็บ

AAA_Football Lover
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +122/-15

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:23:28 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับ WM ครับ....มันเป็นสิทธิ์ของคนที่ต้องการจะเลือก
หากวันไหน..บอลไทยพัฒนาไปมากๆ คนเหล่านั้นก็จะหันมาดูบอลไทยเองแหละ
....สำหรับผมยังไงก็บอลไทย 100%
ESAN_FC.
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-5

คนอีสานแต่ไม่เชียร์อีสานยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:29:10 PM »

ไปจ่ายตังส์ให้เขาเหรอพี่

สิงห์บั้งไฟโก้ ยโสธรยูไนเต็ด สู้นะครับพี่น้องศรีสะเกษเอฟซี
ตัวกลม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-3

Fire Dragon

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 05:23:56 PM »

ไทยแลนด์สู้ๆ 

MINIMAX
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:46:49 PM »

เห็นด้วยครับ บอลนอกเราดูเพื่อศึกษา เอาเทคนิค เอาความเป็นมืออาชีพ

แต่บอลไทยเราดูด้วยใจรักและดูด้วยความที่เป็นคนไทย

ผมเข้ามาเว็บนี้แล้วเจอเรื่องแบ่งแยก บอลนอก-บอลไทย แล้วขยาดเลยครับ

เวลาดูบอลนอกยังเสียวสันหลังเลย กลัวมีคนด่า แต่ก็นึกขึ้นได้   ว่า มันไม่รู้นี่ว่าเราดูบอลนอก..อิอิ

บอลนอกหรือบอลไทยมันก็กีฬาฟุตบอลเหมือนกัน เล่น11คนเหมือนกัน ใช้เท้าเตะเหมือนกัน

กติกาก็เหมือนกันทุกอย่าง เพียงแต่ว่าสถานที่เล่นหรือแข่งขันเท่านั้นมันต่างกัน

เรื่องแค่นี้ก็ทำให้คนบางคนแบ่งแยก บอลนอก-บอลไทย เปิดใจกว้างๆครับ ยอมรับความจริง

ว่า เราก็เลียนแบบเขา    กีฬาฟุตบอลไม่ได้เกิดขึ้นครั้งแรกในประเทศไทย

เราเลียนแบบเขา เกมส์การเล่น ทุกวันนี้เรายังเลียนแบบเขาอยู่เลยครับ

เลียนแบบความเป็นมืออาชีพ ทั้งเทคนิคการเล่น การเชียร์ และก็ไม่เห็นมีเหตุผลอันใด

ที่เราจะต้องไปแบ่งแยกเลยครับ

ปล.ไทยแลนด์สู้ๆ กรู เชียร์บอลไทย.....  ดอทคอมว่ะ
southern
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-20

ราชันต์ทะเลใต้

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 04:53:11 PM »

รักบอลไทย เชียร์บอลไทย

SharkNont
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-6

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 05:09:13 AM »

ขอบคุณ  WM ที่ให้ข้อคิด  ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่ไปดู ผมทำใจไม่ได้ที่เห็นคนไทยเชียร์ทีมอื่นแข่งกับทีมชาติของตัว

เอง แต่พออ่านข้อความข้างต้นแล้วก็ประทับใจที่ว่า ให้มองที่ทีมชาติของเราเป็นหลัก อย่าไปสนคนอื่น  พอมานั่งนึกดู

คุณพูดถูก ผมขอคิดว่าไปดูฟอร์มทีมชาติของผมที่ผมรักดีกว่า คนอื่นจะเชียร์ทีมตรงข้ามก็ช่าง.....มัน

โลมา...ภูเขา
Full Member
**

คะแนนความรัก: +26/-4

...กรรมกวยหัวคาน...

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 07:54:35 PM »

ตามนั้นครับเพ่น้อง.....
azizi_jum
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +91/-38

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:42:57 PM »

ขอบคุณสำหรับ WM มากๆครับ

http://www.redlionsfc.com
เวบนครสวรรค์

http://www.becterofc.net
เวบบีอีซีเทโรศาสนะ

http://astonvillathai.netdesignhost.com
เวบแอสตันวิลล่าไทย
scolax
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-43

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:00:36 PM »

ผมผิดอะไรครับทั้งๆที่แทบไม่เคยโพสอะไรเลยโดนแบนถาวรอ่ะ นี่ต้องมาใช้ IP ของอีกเครื่อง 
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +414/-386

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 07:24:08 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านจะบ้าตาย เพิ่งเคยเห็น WM พูดเยอะก็คราวนี้
ส่วนฟิโก้ เอ้งอย่าหายไปจากบอรด์นี้นะเว้ย เอ็งมันสุดยอดจริงๆ  แล้วเมื่อไหร่จะขึ้นมา กทม สักที     
nidnoi _ กว่างเฒ่า SR
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +783/-616

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 03:35:46 PM »

เห็นด้วยกับWM ครับ

คนนี้ตัวจริงอยู่ที่..........แมนเชสเตอร์ แต่ หัวใจอยู่เมืองทอง จ้า

.................เมืองทอง ซู้ดดดดดดดดดดดดดด ยอดดดดดดด เว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย  วู้ววววววววววววว  ฮิ้วววววววววว

กลับแร้ว ร๋ออออออออ ...........มะเห็นโทสับมาบอกลุงเลยอ่ะ    ไงก็ช่วยดูหน่อยเด้ออออ ว่ากลางคืน มันมืดเหมือนกรุงเทพป่าว  นะจ๊ะ

รักนะ จุ๊ฟจู๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ.................วิ้วววววววววววววววววววววว
4x4WD
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +79/-38

life is a long journey!!

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 01:02:00 AM »

+2 WM

sometimes our minds see what our hearts wish were true.
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +28/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:47:33 AM »

ส่วยตัวผมก้เชียร์แต่ทีมชาติไทยเท่านั้น
KORAT100%
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +133/-250

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 04:50:54 PM »

ผมเข้าใจและเห็นด้วยกับwebmasterนะครับว่าไม่ควรต่อว่าเค้าถึงแม้ว่าเราที่รักบอลไทยมากกว่าบอลนอก อาจจะโดนต่อว่ามาบ้าง ในกรณีที่เราไปเข้าเว็บบางเว็บที่เปิดกว้างไม่จำกัด การแสดงความคิดเห็นในบ้างครั้งซึ่งไม่ได้ต่อว่าหรือดูถูกใครเลยแต่กลับตอบกลับด้วยคำดูถูกชาติตัวเองเหมือนกับว่าเค้าไม่ใช่คนไทยผมเคยเจอบ่อยครับ ที่แสดงความคิดเห็นนี้เป็นเพราะว่าอาจเป็นไปได้ที่พวกที่ชอบโพสข้อความต่อว่าพวกที่เชียร์บอลนอกอาจจะโดนเหมือนผมหรือมากกว่าจึงมาระบายในเว็บนี้เพราะถือว่าเป็นคนรักบอลไทยด้วยกัน รู้สึกว่าวัยรุ่นในเว็บจะเยอะมากคำพูดคำจาก็อาจจะรุนแรงไปบ้างยังไงคนที่อ่านของความของผมก็ช่วยลดความรุนแรงตรงนี้นิดนึงเพราะเด็กเยาวชนที่เข้าเว็บนี้ก็มีเช่นกัน   ขอบคุณครับ

ผมก็รักบอลไทยไม่แพ้ใครในประเทศ

* korat1003[1].jpg (14.44 KB, 500x188 - ดู 897 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 04:58:19 PM โดย KORAT 100% » บันทึกการเข้า

จ้ า ว อ า เ ซี ย น ก ลั บ ม า แ ล้ ว
|-โลมา-กลมกลิ้ง-|
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-1

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:53:27 PM »

ตอนนี้บอลไทยเรากำลังไปได้สวยครับ อยากให้คนไทยทุกคนช่วยสนับสนุนบอลไทยกันด้วยนะครับ

Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:41:35 PM »

บอลไทยที่หนึ่งในโลก

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
Artman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 11:26:46 PM »

ถูกใจ ให้กิ๊ฟ.................เว็ปมาสสะเตอร์ สุโค่ยยยยยยยยยยย  

รักบอลไทย ไม่เห็นต้องแสดงความโอ้อวดหรือดูถูกคนอื่น......แค่ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดก็พอ....

บอลนอกมีไว้ให้ดู......แต่บอลไทยกรูมีไว้ให้รัก........

ไม่เห็นด้วยว่ะ -1
-1บ้าง

☭卐☭อินเดียหน้าโจร☭卐☭หิมะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +289/-40

น้ำเงินฟ้า สง่าพริ้ว ปลิวไสว......

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:50:35 PM »

บอลไทยบอลนอก ก็ฟุตบอลเหมือนกัน
รักกันไว้เถิด...เราเกิดร่วมแดนไทย

เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-62

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:48:06 PM »

เชียร์บอลไทยดีกว่าฟังมันเรียกบอลรู้เรื่อง

แพ้ ก็จะเชียร์
phueng_10
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:28:44 PM »

5-6 บรรทัดแรกก็เกี่ยวนะ
หลังๆ สงสัยจะไม่
ไงก็ช่วยอุดหนุนกันด้วยนะคร๊าบบบ

ฮี่ ฮี่

คนไทยอุดหนุนของคนไทย ก็ดีนะค่ะ
commu57
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-17

เปลี่ยนคำหยาม ให้เป็นเสียงเชียร์อันกึกก้อง

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 09:38:27 AM »

ตอนนี้บอลไทยเรากำลังไปได้สวยครับ อยากให้คนไทยทุกคนช่วยสนับสนุนบอลไทยกันด้วยนะครับ

ใช่แล้วครับพี่น้อง เรามาช่วยกันเชียร์ทีมชาติไทยกันอย่างสร้างสรรค์ดีกว่าไหมครับ ไทยแลนด์สู้ๆๆค้าบบบบบบบบบบบบบ 

ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +224/-99

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 09:41:56 AM »

รับทราบคับผม

SagaCity
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +74/-12

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 10:05:18 AM »

ผมเป็นคนนึงนะครับ ที่ชอบฟุตบอล ด้วยหัวใจ...

เล่นบอลมาตั้งแต่เด็ก เชียร์บอลทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะบอลไทย บอลนอก บอลนักเรียน บอลหญิง บอลรูหนู...

...

ไม่อยากเห็นใครมาดูถูกบอลไทย และไม่อยากให้คนเชียร์บอลไทยในนี้ ไปดูถูกคนเชียร์บอลนอกอื่นๆ...

เพราะยังไง ทุกคนก็รักฟุตบอลเหมือนกัน...อยู่ร่วมกันแบบเข้าใจกันดีกว่าครับ... 

...

Mie
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-0

เชียร์แมร่งทุกทีม ...... เพื่อบอลไทยของเรา

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 11:08:55 AM »

..............ว่าแล้วก็สาดเหล้าลงคอเพื่อดับแผลรักในดวงใจ............

นภานุภาพ FC
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +287/-376

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:55:14 PM »

ทีมชาติไทยจะเล่นกับทีมใดก็ควรให้เกียรติกับทีมนั้นด้วยครับ
เรียกว่า น้ำใจนักกีฬาครับ
Oak Pladtin
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +332/-122

สู้ สู้ สู้ อย่ายอมเขา เราคือ กูปรีอันตราย..

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 01:38:16 AM »

ถูกต้องครับ เชียร์บอลไทยไม่ว่าคุณจะเชียร์ทีมไหน จบเกมส์แล้วเราก็คนไทยเหมือนกัน ประทับใจนัดชลบุรีเยือนท่าเรือครับ เกมส์ดุเดือดมาก กองเชียร์ก็ดุเดือด แต่พอจบเกมส์ ทุกคนยิ้มให้กัน ส่งเบียร์ให้กัน ทักทายกันปกติ สุดยอดครับ คนไทยเหมือนกันครับ รัก...ฉลามชล...ตามเชียร์ ศรีสะเกษ เอฟซี ครับ

เธอกับฉัน นั้นมีฝันยิ่งใหญ่ ประตูชัย นั้นคือจุดหมาย ชัยชนะของพวกเรา อยู่ไม่ไกล หากว่าเรามีกำลังใจให้กัน[/b]
scolax
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-43

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:00:22 PM »

อยากเรียนถามทางเวปมาสเตอร์ทีนะครับว่า ไอดีของผมถูกแบนถาวรมานานมากๆๆๆๆ งงมากเลยครับ พยายามเข้ามานานมากซักประมาณ 5เดือนได้แล้วกระมัง เลยอยากทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ ซึ่งอยู่ๆมันก็เข้าได้เองซะงั้น ผมไม่เคยโพสอะไรที่สุ่มเสี่ยงเลยซักครั้งแต่ดันมาถูกแบนซะนี่ อยากติดตามบอลไทยนะครับ ซึ่งก็คิดว่าไทยแลนด์สู้ๆ เป็นอีกเวปนึงที่ควรค่าแก่การศึกษาบอลไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 08:02:25 PM โดย scolax » บันทึกการเข้า
LORD DONNOK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-11

คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:12:38 PM »

ผมเป็นคนนึงนะครับ ที่ชอบฟุตบอล ด้วยหัวใจ...

เล่นบอลมาตั้งแต่เด็ก เชียร์บอลทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะบอลไทย บอลนอก บอลนักเรียน บอลหญิง บอลรูหนู...

...

ไม่อยากเห็นใครมาดูถูกบอลไทย และไม่อยากให้คนเชียร์บอลไทยในนี้ ไปดูถูกคนเชียร์บอลนอกอื่นๆ...

เพราะยังไง ทุกคนก็รักฟุตบอลเหมือนกัน...อยู่ร่วมกันแบบเข้าใจกันดีกว่าครับ... 

...

เห็นด้วย 1000% เลยครับ อย่าแบ่งแยกเลย  บอลก็คือบอล ยังไงมันก็คือบอล

Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2716/-342

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 01:03:08 PM »

สำหรับผม บอลไทยคืออาหารหลัก ที่ต้องทานทุกวันและวันละหลายมื้อ
ส่วนบอลนอกคืออาหารเสริม ทานบ้าง ไม่ทานบ้างแล้วแต่อารมณ์และความอยาก
จะบอลไทยหรือบอลนอก มันก็คือกีฬาที่เรารักและชอบ มันเหมือนเป็นสิ่งๆหนึ่ง
ที่เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตทุกวันแล้ว

บอลไทยในสายเลือด
lighthouse trang
เ ชี ย ร์ ต รั ง ไ ช โ ย ! ! !
Full Member
**

คะแนนความรัก: +195/-26

ฟุตบอล=สปิริต+มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 03:16:58 AM »

+270 ให้ Webmaster

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์