Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2018, 05:13:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออสซี่ Japan เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น จีน ซาอุ อิหร่าน คุณว่าไทยพอจะชนะทีมใดได้บ้าง ถ  (อ่าน 2719 ครั้ง)
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-1856

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 02:41:19 PM »

ออสซี่ Japan  เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น จีน ซาอุ อิหร่าน  คุณว่าไทยพอจะชนะทีมใดได้บ้าง ถ้าจะไปบอลโลกนี่ต้องเจอกันแน่

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
ต้นลูกโจ้_FC
พวกเรา Ultras Chiangmai
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-76

ULTRAS CHIANGMAI

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 02:47:43 PM »

ชนะได้ทุกทีม ถ้าเล่นเข้าฟอร์ม
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 02:58:00 PM »

คนไทย ถ้าเอาจริง ไม่แพ้ชาติใดในโลก

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +80/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:08:03 PM »

อ้าว japan กับ ญี่ปุ่น งงดิ

ไทยชนะได้ครับทุกทีมเลยแหละ

แต่แพ้สิงคโปร์

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
ไทยไปบอลโลก
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:09:05 PM »

ประเทศที่กล่าวมาไทยเราก็เคยชนะแล้ว และปัจจุบัน ถึงจะยากที่จะชนะแต่ทีมเหล่านี้เราสามารถเอาชนะได้ และในการแข่งคัดเลือกไปบอลโลกเราก็ไม่ต้องแข่งลงเตะกับทีมเหล่านี้ครบทุกทีมสักกะหน่อย อาจจะเจอทีมถึงสองทีม ผ่านได้แค่สักทีมสองทีมก็มีโอกาสแล้ว  กริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นาฬิกาปลุกดัง
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-1856

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:24:37 PM »

japan กับ ญี่ปุ่น โทษทีผิดพลาดทางเทคนิคนิด  คงรุ้นะว่าประเทศเดียวกันหรือใครไม่รู้บ้างยกมือขึ้น

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
ลูฟี่
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:42:30 PM »

ถ้าเจอกันในเวลานี้ทีมไทยสามารถ ชนะ
           1. ออสเตรเลีย    เหตุผล  ไทยเคยบินไปเตะกับออสซี่ที่ซิดนี่ย์มาหนนึงยุคดรีมทีม   แก้แพ้แบบสูสีคือเราบุกข้างเดียวแต่ผลลงเอยเป็นแพ้    ช่วงนี้ออสซี่มีแต่ดาราดังไม่เคยเห็นฟอร์มทีมไทยมาก่อนย่อมไม่กล้บุ่มบ่ามเล่นโดยเฉพาะกับเจ้าภาพ   เรามีโอกาสพลิกชนะ
           2.  ซาอุดิอารเบีย   หลังยุคของซาอิด  อัลโอไวรัน และโมฮัมหมัดอัลดาเอียดูเหมือนซาอุมีแต่ทรงกับทรุดลงไป   ไม่โดดเด่นในทีมเหมือนเมื่อก่อน   ไทยเอาชนะได้อยู่แล้วถ้าไม่กลัวศํกดิ์ศรีของเขา
           3.  อิหร่าน ไม่ใช่บอลสไตล์ตะวันออกกลางแท้ ๆ แต่เล่นด้วยเทคนิค   ไม่มีลูกตุกติกและไม่ใช้ความสามารถเฉพาะตัวเหมือนทีมอาหรับอื่น ๆ    แถมการเล่นก้ไม่ใช่ทีมที่รุกและรับเร็ว   ไทยไม่แพ้ทางบอลแบบนี้แน่นอน       นักเตะอิหร่านหลายต่อหลายคนก็โรยราลงไปมากไม่น่ากลัวเหมือนยุคก่อน ๆ         
      ทั้งหมดนี้เราสามารถเอาชนะเขาได้หมดทุกทีม      ส่วนญี่ปุ่นไม่มีทางชนะเลย     เพราะญี่ปุ่นไม่ว่ายุคใดก้ไม่เคยประมาททีมไทยซักครั้ง     วางแผนมาเล่นอย่างดีตลอดเล่นด้วยแท๊กติกและเทคนิคอย่างแท้จริง     แถมด้วยญี่ปุ่นมีความคงเส้นคงวาในฟอร์มมากเหมือนวิทยาศาสตร์เลย ฟอร์มไม่ค่อยตกลงนับวันมีแต่จะดีขึ้น      แถมสไตล์การเล่นเมื่อเจอไทยก็ไม่แพ้แน่คล้ายงูเจอเชือกกล้วยไงงั้น       
ส่วนเกาหลีใต้ยังน่ากลัวเสมอถึงแม้จะไม่ได้แชมป์ครั้งนี้ก็ตาม   คงต้องพึ่งปาฏิหารย์เหมือนครั้งก่อน ๆ ถ้าจะเอาชนะเขา      แต่โค้ชหรั่งเป็นโค้ชจอมวางแผนไม่ใช่โค้ชแก้เกมที่จะทำให้ทีมพลิกชนะได้   ถ้าเราเสียประตูให้เกาหลีใต้    ก็จะมีลูก 2 ตามมาแน่นอน  ไม่สามารถตีเสมอได้
      ส่วนจีนถึงแม้เราจะชนะเขาได้ในการอุ่นเครื่อง     แต่นั่นมันไม่ใช่ชุดที่ดีที่สุดและฟอร์มการเล่นที่ดีที่สุดของทีมชาติจีนแน่นอน
zico
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-147

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 04:48:24 PM »

จีนกับอิหร่านมีลุ้นมากๆๆๆ นอกนั้นยากๆๆๆๆๆ
yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +406/-58

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 08:33:08 PM »

จีนกับอิหร่านมีลุ้นมากๆๆๆ นอกนั้นยากๆๆๆๆๆ

เห็นด้วยครับว่าจีนกับอิหร่าน นอกนั้นคงเหนื่อย

แต่ยังไง ครั้งนี้ขอให้ไทยโชว์ผลงานได้ดีเถอะครับ ตกรอบแรกไม่เป็น ขอเพียงเก็บชัยชนะได้บ้างเป็นพอ รวมทั้งขอภาวนาให้เจ้าภาพทีมอื่นทำผลงานได้ดีด้วย ถ้าเป็นไปได้ แมตช์เจอออสซี่อยากให้ไทยยันเสมอให้ได้ เพราะผมอยากแฟนบอลชาวออสซี่ได้รู้ว่าฟุตบอลเอเชียมันไม่ได้ง่ายอย่างที่พวกเขาคิด ละพวกเขาก็ประเมินทีมชาติไทยของเราต่ำเกินไปอย่างมาก ตอนนี้ผมนับวันรอให้เอเชียน คัพเปิดแล้ว อยากจะเห็นไทยโชว์ฟอร์มที่แท้จริงให้ชาวเอเชียทั้งหลายได้ประจักษ์ โดยเฉพาะชาวออสซี่

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
พรเทพแมน
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 09:04:26 PM »

ถ้าไทยเอาชนะได้ คนไทยจะหันมาสนใจบอลไทยกันมากขึ้น ดังนั้นขอให้ชนะ
นิรนาม@BEC.tero
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 08:52:14 AM »

เห็นด้วยกับทุก คห. ครับ แล้วหวังว่าเอเชี่ยนคัพ ทีมไทยจะสร้างศรัทธานะครับบ
Doo DD
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +335/-271

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 09:16:23 AM »

ผมว่าออสซี่ นะ เพราะทีมไทยเล่นกัยบอลสไตล์ยุโรปได้ค่อนข้างดีนะ มีโอกาสชนะ แล้วเล่นในบ้าน 
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1308/-210

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 09:29:12 AM »

ไม่ว่าประเทศไหน ถ้าไทยชนะเค้าได้ ....พี่ไทยเราก็ฮือฮา ปลุกกระแสขึ้นมาอีกนิ๊ดส์นึง (แล้วก็ลืมเลือนกันไป ไม่เคยสานต่อ)

ถ้าแข่งแบบชุดใหญ่เต็ม ๆ ....ผมว่าไทยเราชนะยาก แต่หวังแค่เสมอ คงมีสิทธิ์ (ชนะจีนก็แค่อุ่นเครื่อง)

อันดับโลกน่าจะพอบอกอะไรได้บ้าง (ซึ่งจริง ๆ อันดับเราไม่ควรโดนทิ้งห่างขนาดนี้ โทษยุคที่เราไม่มีทีมชาติชุดใหญ่ดีมั้ยหว่า)
lol
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 10:37:16 AM »

ญี่ปุ่น กับ เกาหลี  ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คงไม่ชนะ ยันเสมอก็เก่งแล้ว

ออสซี่  ชนะได้ครับ ถ้าท๊อปฟอร์มทุกตำแหน่ง

จีน อันนี้ถ้าไม่โดนก่อนช่วงต้นเกม ไทยน่าจะแพ้ยาก เล่นในบ้าน น่าจะชนะ

ซาอุ  ชนะยากครับ  แต่ถ้าเล่นดีๆก้ไม่แพ้  --- ผลเสมอ

อิหร่าน  อันนี้ก้ชนะยากครับ แต่ถ้าแพ้ก้คงลูกเดียว

สรุปว่า ถ้าไม่หลอกตัวเอง  พูดตรงๆว่า บอลโลกยังคงยากอยู่ครับ

แต่ เอเชียนคัพมีลุ้นกว่า ถ้าเราเค้นฟอร์มเด็ดได้ตั้งแต่รอบแรก  เข้ารอบน็อกเอาท์เรามีลุ้นมากครับ
BIRD
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 01:41:26 PM »

ยากทุกทีมเเม้เเต่ประเทศเเถวบ้านเราก็ชนะยากเเล้ว ต่อสิงคโปร์ เวียดนาม มีสิทธิ์เเพ้ชนะ 50/50 อยู่เเล้วเเละจะมาหวังฟลุ๊กกับทีมเเข็งๆ มีทางเดียวที่จะชนะคือ ซ้อมอย่างสม่ำเสมอ เเละศึกษายุทธวิธีอย่างต่อเนื่อง เเค่นี้ทำได้ไหม
คนโดนของ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 01:52:31 PM »

ชนะได้ทุกทีม ถ้าเราไม่ไปเกรงกลัวศักดิ์ศรีเขา ทีมไทยจะเป็นแชมป์เอเชียนคัพ ปีนี้ครับ สู้สู้
รักบอลไทย
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:31:43 PM »

ชนะได้ทุกทีม ถ้าเราไม่ไปเกรงกลัวศักดิ์ศรีเขา ทีมไทยจะเป็นแชมป์เอเชียนคัพ ปีนี้ครับ สู้สู้
รักบอลไทย
ใช่ครับ ปีนี้ ไทยจะเป็นแชมป์  ถ้าทุกคนคิดแบบนี้แล้วจะมีความสุข
สมาธิและปัญญา
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 12:06:30 AM »

ถ้ามีลีกอาชีพที่แข็งแกร่ง ทีมชาติมีการวางแผนที่ดี มีความตั้งใจฝึกซ้อม เล่นด้วยสมาธิและปัญญา 4 ทีมสุดท้ายเอเชี่ยนคัพ ไม่ไกลเกินฝันหรอกครับ

ขอให้จำไว้ เล่นอย่างมีสมาธิและปัญญา
แมวหมอบ_SR37
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-21

กีฬาสร้างมิตรภาพ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 11:28:05 AM »

ไม่แน่ใจว่า ตัวเองฝันไปรึเปล่า แต่ผมคุ้นๆ ว่าไทยเราชนะเคย ออสเตรเลีย นะ   
  เมื่อประมาณ 20 ปีที่แล้ว รึผมฝันไป(ไม่แน่ใจ)
  แล้ว ออสเตรเลียที่มาแข่งด้วนก็ตัวเล็กๆทั้งนั้น สมัย ปิยะพงษ์ นะ

เครดิตภาพ โดย Lukmoo~*_SR
อิตจัง
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 09:08:46 PM »

เขมรครับแน่นอน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์