กระทู้บอลไทย
กันยายน 03, 2014, 02:01:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอร้านอาหารอร่อยๆ ในจังหวัดสุราษฎร์ฯ ครับผม...  (อ่าน 47166 ครั้ง)
Seamus O'grady
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3143/-1405

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:23:44 PM »

วันนี้ขอทำตัวเป็นหมึกดำ หลานหมึกแดง ขอนำไปชิม ลิ้มรสอาหารสุราษฎร์ฯ แต่ลิ้นใครก็ลิ้นมันนะครับ บางคนเคยไปลองทานก็บอกว่าอร่อย บางคนก็ว่างั้นๆ ส่วนใหญ่จะเป็นร้านอาหารในเมืองก็แล้วกันนะครับ เผื่อว่าใครจะมาเที่ยวสุราษฎร์ฯ เอาข้อมูลตัวนี้ไปประกอบการเยี่ยมบ้าน ชมเมืองสุราษฎร์ฯ กันได้

เริ่มกันที่เมนูข้าวกันก่อนนะครับ

ข้าวหมู,หมูกรอบ ต้องร้านโล่วสุนธร ถนนราษฎร์อุทิศ ติดกับธนาคารเกียรตินาคิน ร้านต้องบอกว่าสุดยอดในเรื่องของน้ำราด อร่อยจนต้องสั่งเพิ่ม

ข้าวหน้าเป็ด,ข้าวไก่อบ เลี้ยงฟ้า อยู่ที่คิวรถบัสตลาดเกษตร1 ถนนตลาดใหม่ การันตีมาหลายเวที ทั้งเชลล์ชวนชิม แม่ช้อย เปิปพิสดาร และอีกร้านที่ขอแนะนำข้าวหน้าเป็ดแม่อุไร อยู่ที่ตลาดพุนพิน ซอยจีรพันธ์ ข้างหน้าโรงพยาบาลพุนพิน ก๋วยเตี๋ยวเป็ดที่นี่ก็สุดยอด

ข้าวมันไก่ มี 2 เจ้า ถ้าเป็นไทยพุทธ ต้องร้านข้าวมันไก่นำสิริ หน้าตลาดสดเทศบาลนครฯ  ไก่ตอน ไก่บ้าน เนื้อแน่น อวบๆ ขาวๆ ถ้าเป็นร้านอิสลาม ก็ต้องข้าวมันไก่มยุรี ตอนนี้ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน ไม่แน่ใจว่าเป็นถนนอำเภอ ทางไปสนามกีฬาฯ รึป่าว

มาถึงเมนูก๊วยเตี๋ยว แยกได้เป็น ก๊วยเตี๋ยวหมู,เนื้อ,ปลา,ซีฟู๊ด

ก๊วยเตี๋ยวหมูพี่รัตน์ ซอยพวงเพชร ใกล้บ้านเก่าหมอเบเรตต้านั่นคือเรือนจำกลางสุราษฎร์ฯ ก๊วยเตี๋ยวหมูนี่ผมไม่ค่อยถนัด จำได้แค่นี้

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อ นี่สุดยอดของโปรดของผมเลย ในสุราษฎร์ฯ ขอแจกแจงสถานที่ดังนี้

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อศรแดง สี่แยกวัดโพธิ์ ใกล้ๆกับบ้านอาจารย์บอล รูสเตอร์

ดงมูลเหล็ก ถนนที่รถชนกันแล้วไม่ค่อยมีปัญหา เพราะถนนนี้ชื่อถนน "ชนเกษม" อยู่บนถนนเส้นนี้ใกล้ๆ กับร้านเอสพีโฟโต้ สาขาใหญ่

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อน้าเขียว อยู่คนละฝั่งถนนกับดงมูลเหล็ก มีลูกค้าประจำคือนักเรียนและศิษย์เก่าโรงเรียนสุราษฎร์พิทยาและโรงเรียนเทศบาลฯ

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อน้าปอง อยู่ติดกับโรงเรียนเทศบาล1 แตงอ่อนเผดิมวิทยา แผนกประถม ราคา 15 บาท เท่านั้น ผมกินมาตั้งแต่ชามละ 6 บาท

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อไม่มีชื่อ ถนนดอนนก อยู่ตรงข้ามกับบ้านพี่มัน อภิชาติ ทวีเฉลิมดิษฐ์ อร่อย คนแน่น แต่ร้านไม่ค่อยสะอาด

ก๊วยเตี๋ยวปลา มีอยู่สองสามเจ้า ตาปุด อยู่ที่คิวรถ บขส. ร้านคลองโคน อยู่บนถนนบายพาส ใกล้กับสี่แยกบางใหญ่ และอีกร้านจำชื่อไม่ได้ อยู่ตรงข้ามกับสนง.ขนส่งจังหวัดฯ

ก๊วยเตี๋ยวเกี๊ยวปลา เย็นตาโฟ ขอแนะนำแค่ร้านเดียว ร้านอื่นไม่อร่อยแต่ก็แก้ขัดไปได้ ชื่อร้านเกี๊ยวปลาตรงตัวเลยครับ ใกล้กับห้างสหไทย เยื้องกับห้างทองเพชรพลอยมณีภัณฑ์ และโคลีเซี่ยม มัลติเพล็กซ์ ร้านขอบอกว่า เป็นก๊วยเตี๋ยวเกี่ยวปลาที่อร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยกินมา ผมไม่อธิบายมาก เพียงแต่บอกว่า ที่นี้เค้าใช้เนื้อปลามาทำแผ่นเกี๊ยว เอาปลากระพง ปลาสากและเนื้อหมูสับมาเป็นไส้เกี๊ยว วัตถุดิบทุกอย่างทำเองหมด ปลาม้วน แฮ่กึ้น ลูกชิ้น เมนูที่ควรสั่งคือ เส้นเล็กน้ำใส และบะหมี่เย็นตาโฟ บอกได้คำเดียวว่า โอ้ว..นี่หรืออาหารเทพ

เมนูอีกเมนูหนึ่งเป็นอาหารพื้นบ้านของสุราษฎร์ฯ นั่นคือ โล่งโต้ง แปลได้ว่า โล่งๆ โต้งๆ คือมันไม่มีอะไรเลย เป็นก๊วยเตี๋ยวเส้นหมี่น้ำใสธรรมดานี่แหละ เป็นสูตรเฉพาะของร้านนี้ ชื่อร้านว่าผักบุ้งไต่ราว ย่อมต้องมีเมนูนี้ด้วย อร่อยมากครับเมนูนี้ ของหวานต้องน้ำส้มคั้นสดและข้าวเหนียวมะม่วง

อ้อลืมไปครับ อาหารโบราณที่หากินได้ยากอีกเมนูนึง นั่นก็คือ ข้าวพระรามลงสรง เจ้าเด็ดต้องเจ้าที่อยู่ใต้โรงแรมผ่านฟ้า เจ้าของร้านเคยเป็นนักฟุตบอลทีมจังหวัดสุราษฎร์ฯ ด้วยนะครับ สั่งเมนูข้าวพระราม 1 ชุด ตามด้วยเกาเหลาเนื้อเปื่อยที่ขายคู่กัน สุดยอด เค้าขายตอนกลางวันครับ บ่ายก็หมดแล้ว ถ้าไปกลางคืนบนโรงแรมผ่านฟ้า จะเป็นอีกรูปแบบหนึ่ง จะเป็นอย่างไร ก็ให้ไปถามคุณเบเรตต้าได้เลยครับ ว่า 90 เปอร์เซ็นต์ของผู้ชายที่มาเรียนในมือง เค้ามาทำอะไรที่นี่

ส่วนร้านอาหารต่างๆ มีให้แนะนำดังนี้ครับ

อาหารพื้นบ้าน อาหารทั่วไป ลักกี้ภัตตาคาร  ใกล้กับตลาดเกษตร2
กำปั่น ใกล้กับโรงเรียนเมืองสุราษฎร์ฯ ผัดไทยไร้เส้นและแกงเผ็ดเป็ดย่าง
ฟังเพลงสบายๆ แนะนำให้ไปที่เซอร์ก้า ข้างไปรษณีย์จังหวัด ร้านบรรยากาศ ริมเขื่อนแม่น้ำตาปี ใกล้ๆ กับสถานีตร.สฎ
อาหารทั่วไป อาหารซีฟู๊ด ต้องร้านระเบียงไม้ ข้ามแม่น้ำตาปีที่ศาลหลักเมือง

ส่วนเมนูอาหารทะเลสดๆ น้ำจิ้มเด็ดๆ ขอแนะนำ ร้านเคียงเล ที่อำเภอกาญจนดิฐ์ ห่างจากตัวเมืองแค่ 15 กิโล ห่างจากตัวอำเภอไปในทะเลอีกประมาณ 5 กิโล ใกล้กันมีร้านในอ่าวซีฟู๊ดด้วยจ่ะ

อีกร้านที่ภูมิใจนำเสนอคือร้าน ลำพู2 ปากแม่น้ำตาปี ห่างตัวเมืองประมาณ 7 กิโล ร้านนี้มีเมนูเด็ดคือลูกสาวของเจ้าของร้านทั้ง 3 คน น่ารักมาก...เอ๊ย ไม่ใช่ เมนูเด็ดคือ หอยนางรมผัดพริกไทยดำ และยำไข่เจแปนทะเล เอ๊ย..ไม่ใช่เจแปน แต่เป็นแมงดาทะเลต่างหาก โทษที ๆ

อย่าลืมนะครับ แวะมาสุราษฎร์ฯ ลองหากันทานตามสะดวกนะครับ....

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
++หมวดตุง++
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +335/-285

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:35:21 PM »

ผมขอ  SS ด้วยครับ       ยิงฟันยิ้ม

witoon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +119/-35

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:36:54 PM »

แอบ รักสาวสุราษ นี่มีอะไรแนะนำมั้ยครับพี่สิง   เออ  อยากรู้แหล่ง ขนมจีนอร่อยๆ  ด้วย  อีก สองสามเดือนไป หมุย  อาจจะข้ามฟากไป สุราษ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:41:05 PM »

ผมขอ  SS ด้วยครับ       ยิงฟันยิ้ม

นวดแผนโบราณ ทุกร้านเอาได้หมด ราคาแพงเกินจริง เมื่อเทียบกับคุณภาพสินค้า ส่วนมากจะใช้วิธีตกลงราคา ส่วนใหญ่อยู่ที่ 800 -1,300 ไม่รวมค่าชั่วโมง

ซ่องมี 4 แห่ง เรต 300 - 800 บาท

เด็กเล้าจ์ มีที่โรงแรมไดมอนด์ ชั้นสาม ราคาแพงมาก 1,800  คุณภาพเหมือนเด็กอ่าง แถวซอยศูนย์วิจัยฯ

ผับเลิกจะมีไซด์ไลน์ แต่ระวังอันตราย

เพื่อนผมพอจะติดต่อที่ไว้ใจได้ เค้าเป็นเพื่อนกับชไนเดอร์ ครับผม ลองคุยกันดู

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
witoon
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:42:43 PM »

นวดแผนโบราณ ทุกร้านเอาได้หมด ราคาแพงเกินจริง เมื่อเทียบกับคุณภาพสินค้า ส่วนมากจะใช้วิธีตกลงราคา ส่วนใหญ่อยู่ที่ 800 -1,300 ไม่รวมค่าชั่วโมง

ซ่องมี 4 แห่ง เรต 300 - 800 บาท

เด็กเล้าจ์ มีที่โรงแรมไดมอนด์ ชั้นสาม ราคาแพงมาก 1,800  คุณภาพเหมือนเด็กอ่าง แถวซอยศูนย์วิจัยฯ

ผับเลิกจะมีไซด์ไลน์ แต่ระวังอันตราย

เพื่อนผมพอจะติดต่อที่ไว้ใจได้ เค้าเป็นเพื่อนกับชไนเดอร์ ครับผม ลองคุยกันดู
แนะนำอาหาร ยังงัยพี่ ยิงฟันยิ้ม
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1267/-92

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:44:34 PM »

ก๊วยเตี๋ยวปลา มีอยู่สองสามเจ้า ตาปุด อยู่ที่คิวรถ บขส.     ร้านคลองโคน อยู่บนถนนบายพาส ใกล้กับสี่แยกบางใหญ่ และอีกร้านจำชื่อไม่ได้ อยู่ตรงข้ามกับสนง.ขนส่งจังหวัดฯ

ร้านนี้เจ๊เคยไปกิน....คอนเฟิร์มว่าอร่อยมากมาย....

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:45:49 PM »

แอบ รักสาวสุราษ นี่มีอะไรแนะนำมั้ยครับพี่สิง   เออ  อยากรู้แหล่ง ขนมจีนอร่อยๆ  ด้วย  อีก สองสามเดือนไป หมุย  อาจจะข้ามฟากไป สุราษ

ร้านขนมจีนเส้นสด ตรงข้ามกับบ้านเก่าหมอเบเรตต้า นั่นก็คือเรือนจำกลางจังหวัดฯ เส้นสดทำเองครับ บางคนที่กินขนมจีนแล้วท้องเสีย บอกได้เลยว่า คุณกินตอนท้องว่าง และแป้งที่ใช้ทำขนมจีนเป็นแป้งหมัก ไม่ได้ใช้แป้งสด

อีกเจ้าก็ซุ้มการเวก ถนนการุณราษฎร์ฯ จะไปออก โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ฯ ผัดไทยกุ้งสด ก็สุดยอด

ร้านแม่จิน ตลาดแม่ครูกอบกาญจน์

อีกเจ้าตอนเย็นคนแน่นมากๆ อยู่ตรงข้ามกับเซเว่น หน้าโรงเรียนเทศบาล5 ถนนดอนนก

witoon
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:47:39 PM »

ร้านขนมจีนเส้นสด ตรงข้ามกับบ้านเก่าหมอเบเรตต้า นั่นก็คือเรือนจำกลางจังหวัดฯ เส้นสดทำเองครับ บางคนที่กินขนมจีนแล้วท้องเสีย บอกได้เลยว่า คุณกินตอนท้องว่าง และแป้งที่ใช้ทำขนมจีนเป็นแป้งหมัก ไม่ได้ใช้แป้งสด

อีกเจ้าก็ซุ้มการเวก ถนนการุณราษฎร์ฯ จะไปออก โรงเรียนอนุบาลสุราษฎร์ฯ ผัดไทยกุ้งสด ก็สุดยอด

ร้านแม่จิน ตลาดแม่ครูกอบกาญจน์

อีกเจ้าตอนเย็นคนแน่นมากๆ อยู่ตรงข้ามกับเซเว่น หน้าโรงเรียนเทศบาล5 ถนนดอนนก
ขอบคุณครับ ถ้าไปแล้วสำเร็จ  ฝากตัวเป้นเขยสุราษ  ด้วยเน้อ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:49:01 PM »

ก๊วยเตี๋ยวปลา มีอยู่สองสามเจ้า ตาปุด อยู่ที่คิวรถ บขส.     ร้านคลองโคน อยู่บนถนนบายพาส ใกล้กับสี่แยกบางใหญ่ และอีกร้านจำชื่อไม่ได้ อยู่ตรงข้ามกับสนง.ขนส่งจังหวัดฯ

ร้านนี้เจ๊เคยไปกิน....คอนเฟิร์มว่าอร่อยมากมาย....

ผมสนับสนุนทุกความคิดเห็นของเจ๊ อย่างเป็นทางการครับ

St'First_AV023+แก๊งค์อูฐ
xi+av023+แก๊งค์อูฐ+ts09
Hero Member

คะแนนความรัก: +512/-205

St'First_AV023

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:52:53 PM »

สุดยอด เลยพี่สิงค์ กลับบ้านไป จะได้ไป กิน ตามที่พี่แนะนำ บ้าง อิอิ

ขอเสนอ อีกร้าน ก๋วยเตี๋ยวขาหมู แถวริมน้ำ  เเละ   ก๋วยเตี๋ยว บางภูชี ในบางครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:01:55 PM »

สุดยอด เลยพี่สิงค์ กลับบ้านไป จะได้ไป กิน ตามที่พี่แนะนำ บ้าง อิอิ

ขอเสนอ อีกร้าน ก๋วยเตี๋ยวขาหมู แถวริมน้ำ  เเละ   ก๋วยเตี๋ยว บางภูชี ในบางครับ

เออเนาะ ลืมไปสนิทเลยอ่ะ ก๊วยเตี๋ยวขาหมูตำรวจน้ำ ใกล้กับร้านข้าวแกง ที่ลูกสาวอยู่ในคลิป น้องเบียร์อันลือลั่น ก๊วยเตี๋ยวในบางอีกทีนึง ลืมไปเลย.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-174

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:16:17 PM »

ยอดเยี่ยมครับบ่าวสิงห์
ทีนี้เลยรู้กันหมดว่า ... บาเร็ตต้า เคยเรียนต่อในหราง และชอบเที่ยว รร.ผ่านฟ้า

บาเร็ตต้าจะจีบใครในเว็บ ก็หมดสิทธิ์ล่ะทีนี้
     ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนร้านแถวปากน้ำตาปี ผมเคยไป 10 ปีก่อนโน่น (ไม่รู้ร้านเดียวกันมั้ยนะ)
ไม่ยักทราบว่า.. มีเมนูเด็ดสะระตี่ขนาดนี้ /มีโอกาสต้องขึ้นสุราษ ไปลองสั่งดูมั่ง 555
     ยิงฟันยิ้ม

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-195

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 04:04:30 PM »

แล้วพวกร้าน อาหารทะเลอ่ะครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 04:09:10 PM »

ผมได้บอกไปครบแล้วนะครับ... ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

DenTไทย(หมอโอ๊ค)@กองแช่ง_xi
Chonburi FC
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-161

Dentistry PSU

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 04:28:16 PM »

ผมเคยแต่ไปแวะกินเคเอฟซี ที่โคออฟอ่ะ

อร่อยดีเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-49

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 04:28:46 PM »

ยอดเยี่ยมครับบ่าวสิงห์
ทีนี้เลยรู้กันหมดว่า ... บาเร็ตต้า เคยเรียนต่อในหราง และชอบเที่ยว รร.ผ่านฟ้า

บาเร็ตต้าจะจีบใครในเว็บ ก็หมดสิทธิ์ล่ะทีนี้
     ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนร้านแถวปากน้ำตาปี ผมเคยไป 10 ปีก่อนโน่น (ไม่รู้ร้านเดียวกันมั้ยนะ)
ไม่ยักทราบว่า.. มีเมนูเด็ดสะระตี่ขนาดนี้ /มีโอกาสต้องขึ้นสุราษ ไปลองสั่งดูมั่ง 555
     ยิงฟันยิ้ม

ใครนินทาเราขอให้ขี้รั่ว ยิงฟันยิ้ม

..ศิษย์หลวงพ่อนพ..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +380/-141

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 05:52:30 PM »

เจ๊ตระเวนชิม ทั่วไทยหรือป่าวคับ..........    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ShaRk_SpiRiT
ส่งแรงใจ ... ร่วมเชียร์ทีมชาติไทยไปบอลโลก !!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +444/-182

FOOTBALL CRAZY !!!

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:27:53 AM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เผื่อฤดูกาลหน้ามีโอกาสได้ไปเยือน  ยิงฟันยิ้ม

KOK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +66/-3

สุราษฎร์ เอฟซี ทีมเดียว

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:52:50 AM »

ผัดไทยท่าฉาง อยู่ในตลาดศาลเจ้า ซอยวัดไทร  รสชาติเจ้มจ้น 

Suratthani Football Club
krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:27:28 AM »

ห้องนี้ดีมีประโยชน์จริงๆ  ต้องยกความดีให้ผู้เสนอขอ  555 

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:29:52 AM »

นำเสนอ.........ข้าวพระรามลงสรงครับ

ร้านที่ผมกินบ่อยมากๆ เพราะผมชอบกินหมูสะเต๊ะ กินกับข้าวพระราม และที่นี่ก็มีก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่อร่อยพอสมควร และราคาไม่แพง

อยู่บริเวณสี่แยกอนามัยก่อนถึงซอยการบินไทยครับ  ลองทานดูนะครับ (ที่ตั้งร้านอยู่ในวงกลมสีดำตามภาพครับ)

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:32:59 AM »

ไมภาพไม่ขึ้นเนี่ย ฮืม

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:36:46 AM »

ห้องนี้ดีมีประโยชน์จริงๆ  ต้องยกความดีให้ผู้เสนอขอ  555 

เปลี่ยนจากความดี เป็นบวกได้ป่าวคร้าบบบบบบบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:39:18 AM »

เปลี่ยนจากความดี เป็นบวกได้ป่าวคร้าบบบบบบบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+1   ไปละ  เอาแหล่งท่องเทียวมาโชว์เยอะๆนะทางใต้ เก็บเงินไว้แระ เกษียณจะตลุยเที่ยว  ยิงฟันยิ้ม

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:40:22 AM »

น่าจะให้เจ้าของกระทู้มากกว่านะ ลังเล

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 10:43:04 AM »

น่าจะให้เจ้าของกระทู้มากกว่านะ ลังเล

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คุณครูครับ......มีคนงอนแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

บอล_รูสเตอร์_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +144/-2

ภาพโดย อยากเห็นบอลไทย ไปบอลโลก

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 11:34:59 AM »

สิงห์.......น้องลืมผัดไทย รถตุ๊กๆ ปากทางเข้าศาลเจ้าไปร้านนึงนะ......

ยังมีโจ๊กบ้านนา อีกร้านที่คอเหล้า เอ้ย คอนักเที่ยวต้องแวะก่อนกลับนอน ( กับใคร.. )
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 11:42:10 AM »

สิงห์.......น้องลืมผัดไทย รถตุ๊กๆ ปากทางเข้าศาลเจ้าไปร้านนึงนะ......

ยังมีโจ๊กบ้านนา อีกร้านที่คอเหล้า เอ้ย คอนักเที่ยวต้องแวะก่อนกลับนอน ( กับใคร.. )

ผัดไทย สองเจ้าที่พี่บอลและน้องเพชร บอกมานั้นอยู่ในตลาดศาลเจ้า ถ้าเข้าทางสหไทย เจ้าท่าฉางซ้ายมือ เป็นผัดไทยท่าฉางกุ้งสด เจ้าขวามือเป็นผัดไทยไชยารถตุ๊กๆ ซึ่งผมเพิ่งไปถล่มมาเมื่อวานนี้เองครับ 2 จาน ใส่ไข่ 40 บาท พุงกางเลยครับ สองเจ้านี้ถ้าให้เลือกผมชอบทางฝั่งไชยามากกว่าครับ.....

ซ้าย_SR
เรือกอและพิฆาต!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-174

อย่างหนาตราช้าง ต้องวีวี่ & ลิ่วล้อ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 02:27:26 PM »

ห้ายยยย !!! แล้วบอกเสมอว่าเป็นคนรักครอบครัว  ไหง? หลวงบอล รู้แหล่งกับเค้าด้วย           ยิงฟันยิ้ม

สถานะทางตำแหน่ง(เมิง)ยังมั่นคง     แต่สถานะทางสังคม(เมิง)ล้มละลาย
KOK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +66/-3

สุราษฎร์ เอฟซี ทีมเดียว

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 08:00:57 PM »

ข้าวมันไก่บ้าน มยุรี ตรงสี่แยกหลังโรงเรียนเมือง ร้านนี้สุดยอดของข้าวมันไก่

Suratthani Football Club
Hero Member
**

ภาพโดย อยากเห็นบอลไทย ไปบอลโลก

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 08:20:47 PM »

ห้ายยยย !!! แล้วบอกเสมอว่าเป็นคนรักครอบครัว  ไหง? หลวงบอล รู้แหล่งกับเค้าด้วย           ยิงฟันยิ้ม

ม่ายช่าย น้าหลวงซ้ายเหอ........

ฟังเขาเล่ามาอีกที.....ม่ายเคยไปครั้งเดียวจริงๆ ..
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1128/-47

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:43:39 PM »

ร้านอาหารในเมือง(บ้านดอน)มีเยอะแยะมากมายไปหมด วันนี้ขอแนะนำซักร้านเป็นน้ำจิ้มก่อนเลยครับ
ขอแนะนำร้านนึงอันเก่าแก่เป็นเอกลักษณ์มานมนานของสุราษฎร์เลยก็ว่าได้
"ร้านยกเข่ง"(เยื้องศาลเจ้าฮกเกี้ยน)มีอาหารหลากหลายทั้งคาวและหวาน
ได้แก่
1.โล่งโต้ง (ก๋วยเตี๋ยวน้ำใส่เส้นหมี่ขาว,ซี่โครงหมู)
2. ผักบุ้งไต่ราว
3.ก๋วยจั๊บ
4.ไส้หมู (ตือฮวนเกี้ยมฉ่าย)
5.ข้าวต้มกุ้ง
ของหวานก็มีอาทิ ข้าวเหนียวมะม่วง(ตามฤดูกาล), รวมมิตร ,ทับทิมกรอบ ,ข้าวเหนียวน้ำกะทิทุเรียน เป็นต้น
ทีเด็ดของร้านนี้ต้องอยู่ที่พี่อ้วนครับ(ผู้หญิงตัวใหญ่)แกมีความจำเป็นเลิศครับ,จำเมนูที่ทุกโต๊ะสั่งได้หมดและยังคิดเงินเร็วด้วย

ส่วนร้านอื่นๆสนใจก็คลิ๊กได้ที่นี่นะครับ http://www.jjmcomputer.com/suratfood.html

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:50:22 PM »

อิอิ  พี่สิงห์ ตอบได้ ถูกจาย จริงๆ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:47:59 AM »

ขอแนะนำเพิ่มสำหรับคอกาแฟ นะครับผม มี 3 ร้านที่ผมอยากจะแนะนำ นั่นก็คือร้าน "มายคัพ" อยู่ถนนดอนนก เยื้องกับบ.เทเลวิช บรรยากาศน่านั่งมากครับ กาแฟอร่อย เจ้าของร้านอัธยาศัยดี และเป็นเซียนตากล้องมือวางอันดับต้นๆ ของสุราษฎร์ฯ ร้านต่อมาคือร้าน "ค๊อฟฟี่โซน" บรรยากาศหรู ไฮโซมากครับ อยู่บนถนนหน้าเมือง ติดกับวัดกลางเก่า เยื้องกับศาลเจ้าฮกเกี้ยน และอีกร้านนึงที่ผมขออภัยที่จำชื่อร้านไม่ได้ อยู่ในถนนวัดโพธิ์ ใกล้ๆ กับบ้านอาจารย์บอลอีกเช่นกัน กาแฟรสชาดใช้ได้เลยครับ แต่ที่ผมประทับใจคือ ขนมเค้กและเบเกอรี่ที่นี่อร่อยมากครับ....

samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +362/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 11:21:53 AM »

ร้านตาปีสเตเดี้ยมครับ มีหมอเบเป็นกุ๊ก บรรยากาศดีมาก กินปู-ดูบอล แม็ทช์ต่อไปหมอเบจะเปลี่ยนเมนูเป็น กินหมูกะทะ -กะดูบอล

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
Hello
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-22

เป็นแฟนทีโอที..ต้องอดทน

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 12:45:55 PM »

ผมเคยไปกินข้าวมันไก่อะไรนะ จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว แต่ก่อนจะออกร้านเขาจะบอกว่า "คราวหน้าแก้ตัวใหม่ครับ" ฮาดี แล้วเคยไปกินหมูกะทะ ริมแม่น้ำตาปี-พุมดวง แถวๆสาลหลักเมืองอะครับ ขอบอกไม่ได้โม้ เป็นร้านหมูกะทะที่เคยไปกินแล้วอร่อยที่สุดเลย  อ้อ โล้งโต้ง เคยไปกินอยู่ที่สมุยครับ ก้อคล้ายๆ ก๋วยจั๊บอะนะ

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 12:59:13 PM »

ผมเคยไปกินข้าวมันไก่อะไรนะ จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว แต่ก่อนจะออกร้านเขาจะบอกว่า "คราวหน้าแก้ตัวใหม่ครับ" ฮาดี แล้วเคยไปกินหมูกะทะ ริมแม่น้ำตาปี-พุมดวง แถวๆสาลหลักเมืองอะครับ ขอบอกไม่ได้โม้ เป็นร้านหมูกะทะที่เคยไปกินแล้วอร่อยที่สุดเลย  อ้อ โล้งโต้ง เคยไปกินอยู่ที่สมุยครับ ก้อคล้ายๆ ก๋วยจั๊บอะนะ

เป็นร้านขายข้าวขาหมู มันไก่ หมูแดง หมูกรอบ ชื่อร้าน "เฮงโภชนา" รสชาติก็พอได้ ที่สำคัญราคาไม่แพง 20 -25 บาท แค่นั้น คนขายจะเป็นผู้ชาย พูดเสียงดัง ล้งเล้งตลอดเวลา ถ้าเป็นผู้ชายหรือเด็กวัยรุ่น ก็จะพูดว่า "มันไก่ไม่หนัง2 วัยรุ่นสั่ง" พออิ่มแล้วเก็บตังค์ คนขายก็พูดว่า "คราวหน้าแก้ตัวใหม่นะครับ"

ส่วนร้านหมูกะทะร้านนั้น ขายดีมากๆ ชื่อร้าน "ริมน้ำหมูกะทะ" หัวละ 99 บาท ไปหลังหกโมงเย็นรับรอง ไม่มีที่นั่ง คนแน่นมากๆ

Hello
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 01:16:50 PM »

เป็นร้านขายข้าวขาหมู มันไก่ หมูแดง หมูกรอบ ชื่อร้าน "เฮงโภชนา" รสชาติก็พอได้ ที่สำคัญราคาไม่แพง 20 -25 บาท แค่นั้น คนขายจะเป็นผู้ชาย พูดเสียงดัง ล้งเล้งตลอดเวลา ถ้าเป็นผู้ชายหรือเด็กวัยรุ่น ก็จะพูดว่า "มันไก่ไม่หนัง2 วัยรุ่นสั่ง" พออิ่มแล้วเก็บตังค์ คนขายก็พูดว่า "คราวหน้าแก้ตัวใหม่นะครับ"

ส่วนร้านหมูกะทะร้านนั้น ขายดีมากๆ ชื่อร้าน "ริมน้ำหมูกะทะ" หัวละ 99 บาท ไปหลังหกโมงเย็นรับรอง ไม่มีที่นั่ง คนแน่นมากๆ
อะอันนี้ใช่เลยครับ ดีใจที่ผมไปกินแล้ว บอกว่า "วัยรุ่นสั่ง" นี่แหละ 555

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 01:31:21 PM »

ร้านเข้าต้มเฉินหลง ร้านนี้อาหารรสชาติพอตัวครับ แต่.......

ตอนคิดเงินระวังจะเป็นลมนะครับสำหรับคนเพิ่งมาครั้งแรก

" ทั้งหมด สามหมื่นเจ็ด ครับพี่ "  ( 370 บาท )

เขาจะบอกอย่างนั้นจริงๆ....
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 06:56:32 PM »

ยิ้มกว้างๆ

mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1340/-329

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:35:36 PM »

โำพสงี้ หิวจ้าวเลยอ่ะ อิอิ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
Hello
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:36:44 AM »

ร้านนี้ยังขายอยู่ใช่ไหมครับ ง้นปีหน้าสุราดรีบขึ้นมาไทยลีกนะครับ ไปเยือนสุราดผมจะได้ไปกิน อิอิ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:29:03 PM »

ร้านนี้ยังขายอยู่ใช่ไหมครับ ง้นปีหน้าสุราดรีบขึ้นมาไทยลีกนะครับ ไปเยือนสุราดผมจะได้ไปกิน อิอิ

เปิดสาขาสองไปเรียบร้อยแล้วครับ

THE OLD NAVY SR.53
ทองแท้ ไม่เคยกลัวไฟ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +416/-5

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:23:44 AM »

มื้อค่ำผมจำไม่ได้ว่า บ่าวสิงห์ กับบอล รูสเตอร์ พาผมไปกินที่ไหนบ้าง ผมเมาจริงๆ จำได้ลางๆ แต่มื้อกลางวันต้องนี่เลย ลำพู .......สุดยอดอาหารทะเล ที่สำคัญหอยใหญ่ สด จริงๆครับ ขอบคุณท่านอาจารย์บอล รูสเตอร์ อย่างมากมายครับ หวังว่าเลกสองจะได้ตอบแทนท่านอย่างสาสม ฮี่  ฮี่... ยิงฟันยิ้ม

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:39:49 AM »

มื้อค่ำผมจำไม่ได้ว่า บ่าวสิงห์ กับบอล รูสเตอร์ พาผมไปกินที่ไหนบ้าง ผมเมาจริงๆ จำได้ลางๆ แต่มื้อกลางวันต้องนี่เลย ลำพู .......สุดยอดอาหารทะเล ที่สำคัญหอยใหญ่ สด จริงๆครับ ขอบคุณท่านอาจารย์บอล รูสเตอร์ อย่างมากมายครับ หวังว่าเลกสองจะได้ตอบแทนท่านอย่างสาสม ฮี่  ฮี่... ยิงฟันยิ้ม

มือค่ำไปนั่งกินกาแฟกันครับ ผมก็จำชื่อร้านไม่ได้เพราะเป็นร้านเปิดใหม่ครับ ถนนเส้นนั้นเค้าเรียกว่าถนนอำเภอครับ

มื้อกลางวันอาจารย์บอลพาคุณอาทิตย์ไปร้านลำพู1(เจ้าเก่า) รึป่าวครับ เสียดายนะครับที่ไม่ได้ไปลำพู2 เพราะทีเด็ดอยู่ที่ลูกสาวทั้งสามคน.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Hero Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:47:09 AM »

*************ร้านนี้ยังขายอยู่ใช่ไหมครับ ง้นปีหน้าสุราดรีบขึ้นมาไทยลีกนะครับ ไปเยือนสุราดผมจะได้ไปกิน อิอิ*************

ถ้าผมบวกได้  ผมบวกไห้ทุก ชม เลย ครับ  อิอิ
การท่าเรือ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-137

thailandsusu

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:22:56 AM »

ร้านขายเต้าหู้ทอดหลังการบินไทยยังอยู่ป่าวครับ
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +203/-73

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:30:40 AM »

ไปพึ่งกลับมาได้2วัน
เสียดายไม่ได้ติดต่อคุณสิงห์ สุราษฎร์ให้พาทัวร์
แต่อาหารที่ร้านเคียงเล ใช้ได้จริงๆ
ถูกปากถูกใจราคาไม่แพง
แต่เสียดายไปร้องโอเกะที่ไดมอน
ไม่ประทับใจเลย

awitz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +382/-538

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 05:36:27 PM »

ผมว่าจะไปสุราษ แล้วไปญี่ปุ่นต่อ  เที่ยวให้เต็มที่เบยยย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์