Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 22, 2017, 09:32:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

โพลล์
คำถาม: สนามทุกสนามเท่ากันหรือเปล่า
เท่า - 0 (0%)
ไม่เท่า - 2 (100%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 2

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องสนามฟุตบอลคัรับ  (อ่าน 14343 ครั้ง)
ARCHAWIN
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-45

บ้าบอลไทย

| | |
« เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:17:45 PM »

ผมได้อ่านในหนังสือสตาร์ซ็อคเกอร์ หน้าปกรูปโรนัลโด้ มีผูอ่านคนหนึ่งถามว่าสนามฟุตบอล แต่ละสนามเท่ากันหรือเปล่า คำตอบก็คือไม่เท่ากัน เป็นเรื่องจริงหรือครรับ   ถ้าเป็นเช่นนั้นแสดงว่า ผมเข้าใจผิดมานานมาก เพราะผมเข้าใจมาตลอดว่า สนามทุกสนามไม่ที่อยู่ที่ไหนของโลก จะต้องมีมาตรฐานเดียวกัน คือยาว กว้างเท่ากันหมด

ขอเท็จจริงมันเป็นยังงไง ขอสักท่านช่วยยืนยันให้ผมทราบสักท่านเถอะคับ
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +194/-47

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:07:24 PM »

ไม่เท่าจริงๆครับ ขนาดมันจะไม่ตายตัว แต่จะแบบประมาณว่า กว้าง ??-?? เมตร และยาว xx-xx เมตร ประมาณนั้น

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
universal
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +398/-76

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:15:03 PM »

มันไม่เท่ากันครับอันนี้มั่นใจ แต่มีกฎว่าต้องอย่างต่ำอย่างมากขนาดเท่าไหร่ อันนี้ผมไม่มั่นใจครับ
Shoot 'Em Up
Hero Member

คะแนนความรัก: +27/-1

YES! We Are Fire Dragon!!!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:17:33 PM »

มันก็จะมีมาตรฐานของมันนีะครับ ว่ากว้างที่สุด แคบที่สุด สั้น ยาวที่สุดได้แค่ไหน แต่ล๊ะสนามอาจจะไม่เท่ากันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ แต่ไม่ทราบเรื่องตัวเลขน๊ะครับ

WE ARE THE REDS
Reflex
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:31:45 PM »

ขนาด กว้าง ยาว มากน้อยแล้วแต่ความถนัดกับสไตล์การเล่นของทีมที่ใช้สนามนั้นอ่ะครับ ว่าจะใช้พื้นที่มากหรือน้อย

ปล.รู้มาจาก FM ที่มันจะให้เลือกขนาดสนามก่อนเริ่มฤดูกาลอะ
น้ำกร่อย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +8/-0

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 09:59:54 PM »

คลาดเคลื่อนเล็กน้อย
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +534/-240

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:04:27 PM »

ขนาด กว้าง ยาว มากน้อยแล้วแต่ความถนัดกับสไตล์การเล่นของทีมที่ใช้สนามนั้นอ่ะครับ ว่าจะใช้พื้นที่มากหรือน้อย

ปล.รู้มาจาก FM ที่มันจะให้เลือกขนาดสนามก่อนเริ่มฤดูกาลอะ

อ่อ  แต่ก็คงมีมาตรฐานกำหนดไว้อยู่แล้ว
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:13:34 PM »

ตอนเด็กๆผมเรียนวิชาพละก็มีสอนนะครับ แต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ที่รู้คือมันจะไม่ฟิกตายตัวครับ ขึ้นอยู่กับที่ตั้ง แต่จะบอกว่าไม่ควรน้อยกว่าหรือมากกว่าเท่าไหร่ ซึ่งผมลืมไปหมดแล้ว เลยเอารูปมาให้ดูกันไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2009, 01:15:15 PM โดย แจ๊กกริ้งแกร๊ด อ๊อดๆ » บันทึกการเข้า

Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:18:17 PM »

แล้วแต่เราจะกำหนดครับ แต่ก็มีมาตรฐานอยู่แล้ว

ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับสไตล์การเล่น อย่างเช่น บาร์ซ่า ที่ชอบเล่น 4-3-3 จะเห็นได้ชัดเจนเลยว่า มีขนาดความกว้างมาก เพราะเน้นการโจมตีที่ปีก ส่วนอาร์เซน่อลเมื่อก่อนที่ยังใช้สนาม ไฮบิวรี่อยู่ สนามจะแคบและสั้น เพราะเน้นการต่อบอล

พื้นที่ของท่ตั้งของสนามก็มีส่วนด้วยนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์