Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 23, 2017, 06:45:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขี่ยบอลแล้วยิงทันทีเกือบครึ่งสนาม แต่... โกล์ยังลงไม่ทัน (- -') แล้วก็...  (อ่าน 10366 ครั้ง)
แมวเทา
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-0

| | |
« เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 08:04:33 PM »

อ้างถึง
คลิปเขี่ยบอลแล้วยิงทันทีเกือบครึ่งสนามเข้าประตูไปเลย !!!   
เหตุการณ์คือ
ฮันส์ ยอร์ก บุตต์ ขึ้นไปยิงจุดโทษให้เลเวอร์คูเซ่น
แต่กลับลงไปป้องกันประตูตัวเองไม่ทัน
เลยโดนชาลเก้เขี่ยปุ้บ
แล้วยิงทันทีเกือบครึ่งสนาม เข้าประตูไปเลย

มีคำถามดังนี้ครับ
- บุนเดสลีกาซีซั่นไหนครับ แล้วผลจบลงด้วยสกอร์เท่าใด ?
- ตกลงการยิงเกือบครึ่งสนามของชาลเก้ ได้ประตูหรือเปล่าครับ ?
 ยิงก่อนกรรมการเป่านกหวีดเริ่มเกมหรือเปล่า ?
- ถ้าได้ประตู แล้วทำไมลูซิโอ้ กับ เพื่อน ถึงมีสีหน้าขำๆ ?
 หรือว่านำเยอะ เลยทำตลกได้ครับ
- ปัจจุบัน ฮันส์ ยอร์ก บุตต์ ได้ทำหน้าที่ยิงจุดโทษ
 ให้บาเยิร์นบ้างไหมครับ ?

โปรดแสดงความเห็นด้วย ขอบคุณครับ
--------------------------------------------------------
2 Goals in a 30 Seconds Amazing
http://www.youtube.com/watch?v=R96j711uSIM

อ้างถึง
เจอข้อมูลแล้วครับ !
เป็นเกมบุนเดสลีก้า ซีซั่น 2003/2004
เมื่อวันที่ 17 เม.ย. 2004 ที่ Arena Auf Schalke
ผลจบลงที่ ชาลเก้ แพ้ เลเวอร์คูเซ่น 2-3
ฮันส์ ยอร์ก บุตต์ ยิงจุดโทษ น.76 ให้ทีมเยือนนำห่าง
และนาทีเดียวกัน ไมค์ ฮันเค่ ได้บอลจากการเขี่ยเริ่มเกม
แล้วยิงทันทีเกือบครึ่งสนามตุงตาข่าย
ไล่ตีตื้นขึ้นมา แต่สุดท้ายก็ไม่ทันอยู่ดี
ป.ล. คาร์สเท่น ราเมโลว์ ก็ขำนะครับ
มีอารมณ์สนุกด้วยเหรอเนี่ย เสียประตูนะเว้ย !
--------------------------------------------------------
Schalke 04 2-3 Bayer Leverkusen
http://soccernet.espn.go.com/report?id=106815&&cc=4716

ทีนี้มีเพื่อนคนหนึ่งถามว่า ...

อ้างถึง
"ผมก็เคยเห็นคลิปนี้มานานแล้ว ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องกติกาบอลเท่าไหร่
แต่สงสัยว่า ก่อนเขี่ยลูกปกติกรรมการจะคอยเช็กสัญญาณความพร้อมจากผู้รักษาประตูทั้ง 2 ก่อน ไม่ใช่หรือครับ
ผมงงอ่ะ ใครก็ได้ ช่วยทำให้กระจ่างที "

รบกวนเพื่อนๆเว็บ Thailandsusu.com ช่วยอธิบายเรื่องของกติกาตรงจุดนี้หน่อยครับ 
มหา"ลัย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 08:22:38 PM »

รอผู้รู้มาตอบ 

ASA
<<<ยอมตายได้ เพื่อชาติ ศาสฯ กษัตริย์>>>
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +80/-16

<A>ฮิตเลอร์ ใครกดลบตูแบบไม่มีเหตุผลขอให้มันจุ๊ดๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 08:51:24 PM »

การเขี่ยลูกแล้วยิง ถือว่าไม่ผิดกฎ ให้คนเขี่ยให้แล้วยิง แล้วสามารถเข้านั้นถือว่าได้ประตูเพราะถือว่าเล่นแล้ว

โจซินฉือ นักเตะเซียวลิ้มยี้ยังทำได้เลย  

<ASAการถกเถียงไร้สาระรังแต่จะแสดงให้เห็นถึงความโง่เขลาของตนเอง   การทะเลาะเบาะแว้งเป็นสิ่งที่ไม่มีประโยชน์ไม่ว่ากับฝ่ายไหนASA>

ข้าขอสาบแช่งคนขายชาติให้รับผลกรรมโดยเร็ว
sakeshima
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-79

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 09:07:25 PM »

รอฟังคำตอบเหมือนกันครับ

รู้แค่เขี่ยแล้วยิงไม่ผิด

แต่ก่อนจะเขี่ยได้ เค้าต้องรอให้ทั้ง2ทีม พร้อมก่อนไม่ใช่หรอ

รอผู้รู้ดีกว่า

ห้ามใช้ลายเซ็นต์ในการโฆษณา
@หน่วยรบ_สามมิติ@
Global Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +688/-243

♥ หน่วยรบ_สามมิติ♥

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 09:16:16 PM »

ที่เห็นประจำคือ ถ้า 11 ผู้เล่นกลับเข้าแดนแล้ว ก็เป่าเลย...ไม่รู้ว่า ต่างกับตอนเขี่ยเปิดเกมยังไงเหมือนกัน 

Rayong FC : Pride of rayong
paycolorpink
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-4

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:31:21 PM »

การเช็คความพร้อมนั้นมันเป็นมารยาท เป็นทำเนียม ไม่เช็คก็ได้คับ แต่ส่วนมากเขาเช็คกัน

อันนี้กรรมการผิดครับ

ตุ้ยโลโซ Ninja Rider
我 们 的 爱 是 永 远
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +213/-236

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:43:58 PM »

ปกติก็เห็นเค้าเชคแค่ตอนเริ่มครึ่งแรกครึ่งหลัง
ผมคิดว่าน่าจะเป็น ระหว่างเกมเค้าถือว่าเกมได้เริ่มต้นแล้วเวลาเดินแล้ว คุณต้องพร้อม
K25
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 03:24:48 AM »

กติกาใหม่ .. เตะครั้งเดียวเป็นประตูได้ ไม่ต้องเขี่ยครับ (หลายทีมยิงเลย)

ใช้ทั้งฟุตบอล ทุกประเภท และฟุตซอล ใช้มาหลายปีแล้วครับ

ส่วนการเช็คความพร้อม ของผู้รักษาประตู เฉพาะเริ่มครึ่งแรก และครึ่งหลังครับ
ม๋าอุ้มลั๊นล๊า
Full Member
**

คะแนนความรัก: +130/-21

ร ะ วั ง ห มู ดุ ! ! !

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 03:43:44 AM »

กติกาใหม่ .. เตะครั้งเดียวเป็นประตูได้ ไม่ต้องเขี่ยครับ (หลายทีมยิงเลย)

ใช้ทั้งฟุตบอล ทุกประเภท และฟุตซอล ใช้มาหลายปีแล้วครับ

ส่วนการเช็คความพร้อม ของผู้รักษาประตู เฉพาะเริ่มครึ่งแรก และครึ่งหลังครับ

ตามนี้เลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์