กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 25, 2014, 11:41:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับโลโก้ท่าเรือไทย  (อ่าน 5407 ครั้ง)
the_logo
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +114/-20

| | |
« เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:25:22 PM »

คือผมไม่ชอบโลโก้ท่าเรือเลย

ทำไมต้องก็อบของแมนยูด้วย

โลมาของเก่าก็ดีอยู่แล้ว

คุณจะเปลี่ยนเป็นรูปสิงโต

เพื่อให้กับฉายาสิงห์เจ้าท่า

แต่คุณไม่จำเป็นต้องก็อบของแมนยู

ผมเลยลองออกแบบดู

* jkjk.gif (40.83 KB, 600x200 - ดู 1977 ครั้ง.)

* port2.jpg (35.52 KB, 300x300 - ดู 1932 ครั้ง.)
JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-27

@JU_mp

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:29:04 PM »

เห็นด้วยเรื่องที่ก๊อบโลโก้เขา ผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน  ลังเล

อย่างอื่นไม่ขอพูดดีกว่า เพราะทางท่าเรือและแฟนคลับ(ด้วยรึป่าว)ก็เห็นดีกับโลโก้นี้ ถือว่าเคารพการตัดสินใจแล้วกันครับ

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 01:38:48 PM โดย JUmp* » บันทึกการเข้า
peunzzz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +173/-118

Wings

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:29:34 PM »

ไอ้สิงโต ในโลโก้ อันที่ 3 ก็ไปก๊อป สิงโต ของ บริษัท ING เค้ามาอีก

อายจัง โถ พ่อคู๊ณณณณณณณ

Franky
ถูกแบนถาวร
Jr. Member

คะแนนความรัก: +4/-12

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:32:51 PM »

สวยดี ครับ
JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:33:31 PM »

ไอ้สิงโต ในโลโก้ อันที่ 3 ก็ไปก๊อป สิงโต ของ บริษัท ING เค้ามาอีก

มันคืออันนี้ท่าน

peunzzz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +173/-118

Wings

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:34:36 PM »

มันคืออันนี้ท่าน

เออจริงแฮ่ะ - - แค่ไม่มีมงกุฏ

Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2989/-9341

เบิร์ดนารี ชื่อนี้มีแต่ของกิน

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:35:25 PM »

คลิปอาร์ทมีให้พวกมักง่ายโหลดกันกระจุย ทุกอย่างมันเลยได้มาง่ายๆ แลบลิ้น

ไม่สามารถสร้างแบรนด์ที่แข็งแกร่งได้ บางที่เขาออกแบบโลโก้เขาดูหลักฮวงจุ้ยด้วยนะ ยิ้มกว้างๆ

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

FluKe_MaeKlonG
Hero Member

คะแนนความรัก: +28/-0

"ไม่เคยเข้าสนาม อย่าหยามบอลไทย"

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:37:42 PM »

ความจริงน่าจะดีก่านี้อ่ะ หรือว่าเค้ารีบอ่า เสื้อก็อินเตอร์ น่าจะมีเอกลักษณ์ นิดนึง เรียกยอดขายได้อีกบาน เพื่อนผม เป็นแฟนท่าเรือ ยังบ่นเลย แต่มันก็ตัดใจไปสอยมา

คนสร้างภาพ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +242/-2

เงินชื้อจิตวิญญาณของผมไม่ได้แน่นอน

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:05:43 PM »

the_logo  ลองส่งไปให้ทีมท่าเรือดูเพื่อผู้ใหญ่ท่าเรือจะได้เปลียนใจชะที่
HelloJoB!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +129/-24

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:06:05 PM »

แล้วการหยิบคลิปอาร์ตออกมาใช้ทั้งดุ้นล่ะ เรียกว่าอะไร ฮี่ๆ  ยิงฟันยิ้ม

JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:07:16 PM »

ผมเคยคิดๆนะ โลโก้ท่าเรือน่าจะเป้นรูป สิงห์คาบสมอ ยืนอยู่บนท่าเรือที่ยื่นไปในทะเล ด้านหลังมีแบล็คกราวรูปเครนยกคอนเทนเนอร์อยู่
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2989/-9341

เบิร์ดนารี ชื่อนี้มีแต่ของกิน

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:11:12 PM »

แล้วการหยิบคลิปอาร์ตออกมาใช้ทั้งดุ้นล่ะ เรียกว่าอะไร ฮี่ๆ  ยิงฟันยิ้ม

เรียกว่ายืมมั่งครับ ยิงฟันยิ้ม

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

P.CHONBURI_AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +71/-42

รักชาติไทยเท่านั้น

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:17:28 PM »

ใช่ครับ
ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเลยอ่ะ  คือ รูปปลาโลมาเก่าก็สวยดีอยู่แล้วครับ
รูปปลาโลมาเก่าเอาไปติดกับเสื้ออะไรก็สวยหมดครับ แล้วโลโกตอนนี้ก็แมนยูชัดๆ ไม่น่าไปลอกเค้ามาเลยจริงๆครับ
ใครเป็นคนคิดเนี่ย

เกิดเป็นคนไทย ต้องมีจิตใจที่แข็งแกร่ง
ขอสงวนทีมชาติฟุตบอลไทยของผมให้คนไทยของเราได้เล่นเถิด ปัจจุบันประเทศเราก็จะแย่อยู่แล้วต่างชาติเข้ามากันมากมาย เหลือไว้สักอย่างให้ผมได้ภูมิใจ ให้ลูกหลานเราได้ภูมิใจ อย่าให้คนต่างชาติมาเล่นเลยแม้มันจะเก่งสักเพียงใดก็ตาม
prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +719/-492

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:19:25 PM »

ได้ลองคุยกับประธานของทีมหรือยังครับ เคยคุยกับเขามาแล้วเรื่องนี้ ซึ่งคิดว่าหลังจากทีมผ่าตัดแล้ว สนามผ่าตัดแล้ว สัญลักษณ์และอาร์มและสิ่งอื่นๆ ก็จะตามมา บางทีปล่อยผ่านไปบ้างแม้ว่าจะไม่ถูกต้องเพราะเดี๋ยวจะเห็นอะไรดีๆ ตามมาอีก ผมคนหนึ่งน่ะอยากจะใส่อะไรอีกหลายอย่างมากไม่ใช่แค่ท่าเรือแต่มันกำลังจะเดินไปเบรคกันหัวทิ่มอะไรจะดีๆ เดี๋ยวหายหมด... ค่อยเป็นค่อยไปแต่มีอะไรดีขึ้นแน่นอน ขนาดประตูยังลงทุนซื้อมาซะอย่างคลาสสิคและสุดยอดมากๆ เรื่องป้ายกับการออกแบบก็คงไม่เท่าไร สิ่งดีๆ ย่อมมาหาผู้ที่รอได้เสมอครับ all good thing shall come to those who waits
lnwกุญชร
Hero Member

คะแนนความรัก: +31/-43

ดูบอลไทย ได้อะไรมากกว่าที่คิด....

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:32:32 PM »

ถ้าจัดประกวด  ให้รางวัลกันสักนิด   อาจจะได้ดีกว่านี้เยอะ ..... มีให้เลือกมากมาย

lNoTicEL
Thai port FC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

คิดถึงถิ่นคลองเตย

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:33:11 PM »

คิดว่าน่าจะเปลี่ยนอย่างแน่นอนครับ เดี่ยวจะลองถามๆให้
RED_CHONBURI F.C.
chonburi stadium
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +43/-29

ทีมจังหวัดจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:44:45 PM »

คือผมไม่ชอบโลโก้ท่าเรือเลย

ทำไมต้องก็อบของแมนยูด้วย

โลมาของเก่าก็ดีอยู่แล้ว

คุณจะเปลี่ยนเป็นรูปสิงโต

เพื่อให้กับฉายาสิงห์เจ้าท่า

แต่คุณไม่จำเป็นต้องก็อบของแมนยู

ผมเลยลองออกแบบดู

the_logo ครับวานจัดให้สักดอกหน่อยครับ เป็นโลโก้ของบุรีรัมย์เอฟซี เป็นรูปต้นไม้ครับ สีเขียวส้ม และก็มีฉายาว่า the forestครับ

ติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหว ได้ที่ https://www.facebook.com/NakhonpathomUTD
prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 05:47:05 PM »

เห็นเขาว่ามีอะไรดีๆ เกี่ยวกับชิงรางวัลเยอะน่ะ

อาจเป็นทีมแรกที่เปิดโอกาสให้แฟนบอลมีส่วนร่วมในการออกแบบโลโก้ประกวดแล้วก็จัดรางวัลกันไป ลองส่งเสียงแบบนี้เดี๋ยวเขาก็ฟังเอง มันสร้างสรรค์เขาเองบางทีตื้อๆ บอกกันอย่างนี้มีแต่ได้กับได้
ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 05:49:58 PM »

ก๊อปแมนยูมาทั้งดุ้นอย่างนี้  น่าเสียดาย

จริงๆ ตัวโลมาอันเดิมก็ดีอยู่แล้ว

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
คนสร้างภาพ
Sr. Member
**

เงินชื้อจิตวิญญาณของผมไม่ได้แน่นอน

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:01:59 PM »

โลโก้ จะเป็นอย่างไร แต่ผลงานของทีมตอนนี้ถือว่าไปได้ดีครับ
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-86

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:05:18 PM »

สนันสนุน ให้ท่าเรือ เป็นเจ้าแห่งการตลาดครับ  ยิงฟันยิ้ม
จุดจุดจุด
...ถอยก้าวหนึ่ง ทะเลกว้าง ฟ้าไกล...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +104/-36

...อะไรจะขนาดนั้น...

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:13:07 PM »

...เค้าอาจจะซื้อเวลาในช่วงแรกก็ได้ครับ แล้วก็ค่อยๆปรับกันไป  ยิ้มเท่ห์

...ปรารถนาสารพัดในปฐพี...เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง...
Offside_AV028
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +419/-63

"กอดคอกันแล้วเดินต่อไป"

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:43:17 PM »

ต้องรีบสะสมเสื้อที่มีโลโก้นี้ไว้แล้วล่ะ ก่อนที่จะถูกเปลี่ยน!!!!
FluKe_MaeKlonG
Hero Member

คะแนนความรัก: +28/-0

"ไม่เคยเข้าสนาม อย่าหยามบอลไทย"

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:50:21 PM »

ต้องรีบสะสมเสื้อที่มีโลโก้นี้ไว้แล้วล่ะ ก่อนที่จะถูกเปลี่ยน!!!!

ช่ายครับ.... คงต้องรีบหามาไว้เป็นเจ้าของ..... เท่าที่เห็นมีการเปลี่ยนไปครั้งนึงแล้ว ตอนเปิดตัวสโมสรน่าจะใช้โลโก้ของ การท่าเรือไทยเลย .....ซึ่งก็ดูขลังดี แต่ไป ๆ มา ๆ ดันมาเป็นอย่างที่เห็นกันอยู่ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนปีหน้าคงเปลี่ยนแน่ แต่สาวกน้ำเงินแสด คงต้องรีบหาไว้สะสมกันแล้วล่ะ

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3155/-1408

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:55:57 PM »

โชคดีจัง ผมยังมีเสื้อรุ่นบาวแดงอยู่ โลมาเริงระบำเป็นโลโก้ ยิงฟันยิ้ม

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
- ŊumbeR 8 -
ขอบคุณทุกๆมิตรภาพครับ
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-14

- We are Dugong Army -

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 07:41:20 PM »

แมนยูลอกแบบของท่าเรือไทยไปทั้งดุ้น แมนยูเลวจริงๆ

ยอดฟักแม้ว
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-0

ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 07:52:42 PM »

เขาช่างหน้าด้านจริง กล้ามาก

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 09:55:30 PM »

ผมอยากเห็นโลโก้แบบง่ายๆซักทีม โลโก้ที่เป้นโลโก้จริงๆ ไม่ใช่ยัดมาสคอตลงไปดื้อๆ

อันนี้ลองทำดูครับ เรียบๆ ง่ายๆ ออกแถบแนวยุโรป อาจจะคล้ายหลายๆทีม แต่ไม่ได้ไปก๊อบใครมานะ

ปล.รูปสิงห์เป็น brush  photoshop นะครับ ลองทำเล่นๆ ขี้เกียดทำใหม่หมด
คนสร้างภาพ
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 09:56:46 PM »

ผมอยากเห็นโลโก้แบบง่ายๆซักทีม โลโก้ที่เป้นโลโก้จริงๆ ไม่ใช่ยัดมาสคอตลงไปดื้อๆ

อันนี้ลองทำดูครับ เรียบๆ ง่ายๆ ออกแถบแนวยุโรป อาจจะคล้ายหลายๆทีม แต่ไม่ได้ไปก๊อบใครมานะ

ปล.รูปสิงห์เป็น brush  photoshop นะครับ ลองทำเล่นๆ ขี้เกียดทำใหม่หมด

สวยครับ
Se7olution
Full Member

คะแนนความรัก: +0/-1

สาวกเมืองช้าง

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:06:39 AM »

สวยครับ

สวยดีครับ..แต่หายคำว่า การ   มันต้อง การท่าเรือไทย เอฟซี  ยิงฟันยิ้ม

Welcome to --->>>   http://www.surinfc.com/
JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:23:54 AM »

^
^
ขออภัยครับ ไว้ว่างๆจะแก้ให้ (แต่จะแก้ไปทำไรหว่า จุมพิต)

ผมติดเพราะหลังๆได้ยินเรียกท่าเรือไทยเอฟซี  ไม่ค่อยมีการ และอีกอย่างนึงก็ลองทำเล่นๆ ไม่ได้ซีเรียสไรมาก
prague
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:39:21 AM »

^
^
ขออภัยครับ ไว้ว่างๆจะแก้ให้ (แต่จะแก้ไปทำไรหว่า จุมพิต)

ผมติดเพราะหลังๆได้ยินเรียกท่าเรือไทยเอฟซี  ไม่ค่อยมีการ และอีกอย่างนึงก็ลองทำเล่นๆ ไม่ได้ซีเรียสไรมาก

ดีแล้วล่ะครับ..ผมชอบการสร้างสรรค์...ลองทำแล้วบอกเขาไปครับ.....

อย่างน้อยมันก็ได้ผ่านกระบวนการคิดมาแล้ว....
teenrsu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-7

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 01:08:20 AM »

ออกแบบให้ทีมผมมั่งดิ

ลายเซ็นต์ผิดกฎบอร์ด
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 02:42:39 AM »

อ่ะ ผมทำไปให้อีกอันละกัน ไหนๆผมก็ด่าเรื่องโลโก้ท่าเรือมาเยอะละ ถือซะว่าเจ๊ากับถ้อยคำที่ผมล่วงเกินเรื่องโลโก้ของท่าเรือที่ผ่านมาก็แล้วกันนะครับ แฟนท่าเรือคงไม่เคืองที่ผมเคยด่าเรื่องโลโก้นะครับ แต่ดูๆแล้วสู้ท่าน JUMP* ไม่ได้เลย อ่อนจริงเลยเรา โฮะๆๆๆ (ผมติดลบเยอะจริงๆ พับผ่าสิ โฮะๆๆๆ)

ปล.รูปสิงโตที่ใช้เป็น brush เช่นกันนะครับ   ส่วนปีก่อตั้งผมไม่แน่ใจนะครับ แต่เข้าไปดูในเน็ตเค้าบอกว่าก่อตั้งปี 2510 งั้นก็ต้องเป็น 1967 ใช่อ๊ะป่าว?

ขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ รู้สึกว่าตรงริบบิ้นมันขาดๆอะไรซักอย่าง เลยเพิ่มเติมไปนิดนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 03:34:36 PM โดย ::: ฅนเสพลูกหนัง ::: » บันทึกการเข้า

Aoomer
Hero Member

คะแนนความรัก: +15/-13

ราชบุรีสู้ๆ

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:11:18 AM »

อ่ะ ผมทำไปให้อีกอันละกัน ไหนๆผมก็ด่าเรื่องโลโก้ท่าเรือมาเยอะละ ถือซะว่าเจ๊ากับถ้อยคำที่ผมล่วงเกินเรื่องโลโก้ของท่าเรือที่ผ่านมาก็แล้วกันนะครับ แฟนท่าเรือคงไม่เคืองที่ผมเคยด่าเรื่องโลโก้นะครับ แต่ดูๆแล้วสู้ท่าน JUMP* ไม่ได้เลย อ่อนจริงเลยเรา โฮะๆๆๆ (ผมติดลบเยอะจริงๆ พับผ่าสิ โฮะๆๆๆ)

ปล.รูปสิงโตที่ใช้เป็น brush เช่นกันนะครับ   ส่วนปีก่อตั้งผมไม่แน่ใจนะครับ แต่เข้าไปดูในเน็ตเค้าบอกว่าก่อตั้งปี 2510 งั้นก็ต้องเป็น 1967 ใช่อ๊ะป่าว?

สวยดีนะคุณ
prague
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:36:55 AM »

อย่างนี้เป็นแนวใหม่สร้างสรรค์และมีประโยชน์ด้วย... เผลอๆ เกิดไปโดนใจเขาให้รางวัลมีแต่ได้กับได้อีก.... สุดยอดน่ะ ทำไปเถอะเขามองอยู่ เขาตามดูกระแสอยู่ ทำแล้วได้ก็ได้กันถ้วนหน้าเล่นเป็นประโยชน์บอลไทยผมปรบมือให้
cpo1nwr
เปลี่ยนวิธีคิด ชีวิตจะเป็นสุข
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-17

ทวงคืนความยิ่งใหญ่ให้บอลบูรพา

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:54:10 AM »

สวยๆ ทั้งนั้นเลย   คนมีฝีมือเยอะแยะในบ้านเรา 
เปลี่ยนเถอะครับฝ่ายที่เกี่ยวข้องถ้ามีโอกาส......
คนเกลียดผีแดงเยอะเหมือนกันนะ  จะพาลให้ไม่ชอบท่าเรือไปซะด้วย

teenrsu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-7

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:15:51 AM »

สอนออกแบบโลโก้บ้างสิครับ อยากทำมั่ง จะทำให้ทีมตัวเองครับ

ลายเซ็นต์ผิดกฎบอร์ด
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-196

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:18:42 PM »

อันนี้สวยดีครับ

JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 01:52:51 PM »

ของคุณ :::  ฅนเสพลูกหนัง  ::: สวยกว่าผมอีก  ยิงฟันยิ้ม ไว้ท่าเรือจัดประกวดค่อยทำส่งอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากตั้งชมรมกราฟฟิกฟุตบอลไทยจัง น่าจะดีนะครับ ได้รวมคนที่สนใจหรือชอบแชร์ประสบการณ์ มีงานประกวดอะไรทีมไหนอยากได้โลโก้ได้ประจายข่าวง่ายๆ  ยิงฟันยิ้ม
Hero Member

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 02:27:07 PM »

ของคุณ :::  ฅนเสพลูกหนัง  ::: สวยกว่าผมอีก  ยิงฟันยิ้ม ไว้ท่าเรือจัดประกวดค่อยทำส่งอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากตั้งชมรมกราฟฟิกฟุตบอลไทยจัง น่าจะดีนะครับ ได้รวมคนที่สนใจหรือชอบแชร์ประสบการณ์ มีงานประกวดอะไรทีมไหนอยากได้โลโก้ได้ประจายข่าวง่ายๆ  ยิงฟันยิ้ม

ขอสมัครด้วยคนคับท่าน JUmp* เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ พวกเราควรร่วมมือกันทุกวิถีทางเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่วงการฟุตบอลไทย

ปล.ผมอยู่ศิลปากร เพื่อนผมกราฟฟิคเก่งๆเยอะแต่มันไม่สนบอลไทยนี่สิครับ เสียดายทรัพยากรบุคคลจังเลย
     คอมเม้นต์ด้านบนที่รูปของมันเอาผ้าปิดปากเหมือนโจรใต้นั่นก็รุ่นน้องคณะผมใช่ป่าว จำได้ว่าอยู่ปี2 ถ้าจำไม่ผิด

เมา ดี นี่
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:36:30 PM »

คุณคนเสพลูกหนังเรียนอยู่คณะอะไรเหรอครับ ผมเองก็เรียนอยู่ศิลปากรเหมือนกัน
Hero Member

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:39:16 PM »

คุณคนเสพลูกหนังเรียนอยู่คณะอะไรเหรอครับ ผมเองก็เรียนอยู่ศิลปากรเหมือนกัน

ผมเรียนวิศวฯและเทคโนฯ สาขาปิโตรเคมีครับ เรียนอยู่สนามจันทร์ นครปฐมครับ แต่ไม่ได้เชียร์นครปฐม เพราะว่าหมวดตุงหื่นกาม เลยไม่กล้าเชียร์

เมา ดี นี่
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:45:31 PM »

ผมเรียนวิศวฯและเทคโนฯ สาขาปิโตรเคมีครับ เรียนอยู่สนามจันทร์ นครปฐมครับ แต่ไม่ได้เชียร์นครปฐม เพราะว่าหมวดตุงหื่นกาม เลยไม่กล้าเชียร์
555 ผมเรียนDEC อยู่ฝั่งกรุงเทพครับ เคยเข้ามาเรียนที่นครปฐมแค่ปีเดียว อยากไปดูนครปฐมเตะเหมือนกันแต่เพื่อนผมไม่มีใครดูบอลไทยเลย อดดู
JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

@JU_mp

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:45:58 PM »

วิศวฯและเทคโนฯ สาขาปิโตรเคมี
^
^
ผมมีเพื่อนเรียนอยู่คนะนั้นเหมือนกัน ตอนนี้จะขึ้นปีสาม  ยิงฟันยิ้ม
Hero Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 04:07:09 PM »

วิศวฯและเทคโนฯ สาขาปิโตรเคมี
^
^
ผมมีเพื่อนเรียนอยู่คนะนั้นเหมือนกัน ตอนนี้จะขึ้นปีสาม  ยิงฟันยิ้ม

แสดงว่าผมแก่กว่าคุณ2ปี โฮะๆๆๆ

ว่าแต่คุณจะตั้งกรุ๊ปคนชอบกราฟฟิคจริงป่าวครับ อยากเข้ากลุ่มด้วยครับ >>> เรื่องโลโก้ต้องยกให้คุณอ๊อดครับ คนนี้เจ๋งจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 04:12:27 PM โดย ::: ฅนเสพลูกหนัง ::: » บันทึกการเข้า

sleepy
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 11:22:13 AM »

สวยงามสุดยอด
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +362/-318

FC-012 ใครมันลบกุบ้านบึ้ม

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:02:50 AM »

เอาของเดิมมาพัฒนาซะก็จบ ลอกเค้าน่าอายนะ!!
Team Of Local Football Club
Full Member

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:24:41 PM »

ถ้าเปลี่ยนโลโก้ใหม่
โดยอิงกับเขตคลองเตย
น่าจะเวิร์กน่ะครับ
อิอิอิ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 01:29:14 PM โดย Team Of Local Football Club » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์