กระทู้บอลไทย
เมษายน 18, 2014, 10:38:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพสนามกีฬากลางจังหวัดสระบุรี(แต่ไม่ใช่สนามเหย้าของทีมสระบุรี)  (อ่าน 10164 ครั้ง)
romartinosea
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-13

| | |
« เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:35:40 PM »

สนามอยู่ในตัวเมือง ระยะเวลาในการเดินทางจากกรุงเทพมาถึงสระบุรีก็ประมาณ 1 ชั่วโมง ,1 ชั่วโมงครึ่ง , 2 ชั่วโมง แล้วแต่พาหนะ สนามแห่งนี้ไม่ได้ใช้เป็นสนามเหย้าของทีมขุนศึกสระบุรีเนื่องจากเจ้าของทีมขุนศึกสระบุรีนั้นต้องการให้ทีมไปใช้สนามเหย้าที่สนามกีฬาอำเภอบ้านหมอซึ่งปัจจัยหนึ่งคือเป็นฐานเสียง ประมาณนั้น ฮี่ ฮี่ และที่สนามนั้นเป็นฐานทัพหลักของทีมอยู่แล้วนักเตะอยู่กินกันที่นั่น ซ้อมกันที่นั่น มีงานให้ทำกับเทศบาล เย็นซ้อมฟุตบอลให้ทีม

สนามแห่งนี้ถูกใช้จัดกีฬาไม่กี่ครั้งต่อปี ( ส่วนใหญ่จะเป็นกีฬานักเรียนในจังหวัด ) และเนื่องจากช่วงนี้ไม่ได้มีกีฬาภายในตัวจังหวัดจึงไม่ได้มีการปรับปรุงซักเท่าไหร่

นอกจากสนามฟุตบอลแล้วก็ยังมีสนามตะกร้อ ลานแอโรบิก สนามฟุตซอล สนามบาสเก็ตบอล สนามวอลเลบอล เทนนิส แบตมินตัน ปิงปอง สระว่ายน้ำ(หญิงเยอะมากๆ แต่ที่แย่สุดๆคือ เกย์เยอะชิบ ว่ายไปว่ายมาชนเกย์ ซวยจริงๆ 5555 ทั้งเกย์ทั้งตุ๊ดน่ากลัวมากๆ มีห้องฟิตเนส 3 ที่ และมีโรงยิม 2 - 3 โรงอยู่ติดๆกันกับสนามฟุตบอล )
มีคนเข้ามาใช้บริการมากในช่วงเย็นไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีแฟนบอลเข้ามาชม(แต่ไม่มีทีมใช้สนาม 555) เพราะโดยปกติแล้วคนจะเข้ามาออกกำลังกายกันไม่ต่ำกว่าหนึ่งพันคนแน่นอน และเป็นแบบนี้ทุกเย็น เพราะอยู่ในตัวเมืองเดินทางสะดวก เนื่องจากช่วงเวลาที่ถ่ายรูปมานั้นเป็นเวลาประมาณ บ่าย 3 โมงซึ่งยัง
ร้อนอยู่มากจึงยังไม่มีคน จะมีมากในช่วง 5 ถึง 1 ทุ่ม

เข้าไปข้างในกันดีกว่า

เข้ามาก็เจอสนามฟุตบอลทันที

ข้างสนามฟุตบอลมีลานแอโรบิกไว้สำหรับสาวๆในช่วงเย็น และมีเครื่องออกกำลังกายเรียงรายเต็มไปหมดหลังข้างสนามทางด้านหลังประตู

อัฒจันทร์ด้านทิศตะวันตกมีหลังคาและติดตั้งเก้าอี้เสร็จสรรพด้วยเก้าอี้สีแดงและน้ำเงินมีสปอตไลท์ติดตั้งครบ 4 ทิศ มีห้องฟิตเนสสำหรับผู้ชาย 1 ห้องและผู้หญิงอีก1ห้องติดและห้องน้ำเสร็จสรรพ 

อัฒจันทร์ด้านทิศตะวันออกก็มีหลังคาเหมือนกัน มีเก้าติดตั้งเรียบร้อยด้วยสีน้ำเงิน และความยาวของอัฒจันทร์ด้านทิศตะวันออกก็ยาวเท่ากันกับด้านทิศตะวันตกอีกด้วย (แต่เท่าที่วัดด้วยตาคิดว่าสั้นกว่าไม่กี่เมตร ประมาณ3 - 4 เมตร) มีห้องฟิตเนสอยู่ใต้อัฒจันทร์ (เค้าบอกมาว่าตรงนี้เกย์เยอะ 555+)

หลังประตูฝั่งทิศใต้

ประตูขึ้นทางด้านอัฒจรรย์ฝั่งทิศตะวันตก มีประตูกั้นเรียบร้อย และมีทางขึ้น 6 ประตู มีประตูกั้นเรียบร้อยทั้ง 6 ประตู

ลู่วิ่งก็ยังเป็นแค่ดินแดงเหมือนหลายๆที่

ที่นั่ง VIP สำหรับท่านประธาน ฮี่ ฮี่

ประตูทางขึ้นมี 6 ประตู

ตรงข้างล่างอัฒจันทร์ก็มีประตูกั้นมิดชิดกันสำหรับพวกที่ไม่ได้จ่ายตังค์เข้ามาดู 55555

มีที่ทำการองค์การบริการส่วนจังหวัดสระบุรีตั้งอยู่ ใหญ่เกิ๊นเอางบไปทำไอ่ตึกนี้หมดมั้งถึงไม่ทำทีมฟุตบอล 555555

ข้างหลังอัฒจันทร์ฝั่งทิศตะวันตก มีทางเดิน และมีสนามฟุตซอลสนามบาสโรงยิม และสระว่ายน้ำอยู่ด้านหลังติดๆกัน

ตอนนี้ขึ้นมาอยู่บนอัฒจันทร์ฝั่งทิศตะวันออกซึ่งมีหลังคาเหมือนกัน

กระถางคบเพลิง

บันไดทางขึ้นฝั่งทิศตะวันออก มีทางขึ้นถึง 6 ทางเหมือนกัน แต่ยังไม่มีประตูปิด มีห้องน้ำด้านล่างอัฒจันทร์

ใต้อัฒจันทร์

ถึงจะเก่าแบบนี้แต่ก็ยังใช้ได้อยู่นะ

ห้องน้ำ

*ต้องขอโทษคุณพราเชียร์บอล( ใช่รึเปล่าผมจำไม่ได้และ 555 )และเพื่อนๆในบอร์ดด้วยครับ ที่ถ่ายมาให้ดูช้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 11:45:34 PM โดย romartinosea » บันทึกการเข้า

กรูเชียร์บอลไทย
กองหน้าผ้าเย็น_มะเร็งปากมดลูก
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-79

AV86 ~TSSFC19

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:41:56 PM »

สุดยอด น่าจะมีทีมในไทยลีกย้ายไป

ไอ่มุ้ยเด็กเส้นหลบไป เทพอานนท์มาแล้ว
::ไกรทอง::
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-70

บอลไทยในสายเลือด ( เลือดสีม่วง )

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:50:53 PM »

สนามสวยเหมือนกันนะ.......ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
เหรียญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +105/-48

ทำสิ่งที่เป็นไปไม่ได้บนหลักเหตุผล

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:51:03 PM »

ตกใจ ตกใจ  ดูดีเหลือเชื่อ ยิงฟันยิ้ม

บอลไทยจะไปบอลโลก รากฐานเยาวชน คือ สิ่งสำคัญ
examP
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +110/-37

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:51:49 PM »

ีทีมที่แข่งบอลD2ปีนี้ ในนามทีมสระบุรี
คือทีม"เทศบาลบ้านหมอ"
ที่แข่ง ถ้วย ง. ปีที่แล้วรึป่าวครับ
มิน่าปีนี้ไม่เห็นส่งทีมแข่ง ถ้วย ง.
เป็นการเลื่อนชั้นทางลัดรึเปล่า
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับผม
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +22/-6

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:52:29 PM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ สระบุรี ก็แพ้อีกนัดนะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
- ŊumbeR 8 -
ขอบคุณทุกๆมิตรภาพครับ
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-14

- We are Dugong Army -

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:54:52 PM »

สวยแค่อัฒจันทร์อ่ะ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:03:46 PM »

ีทีมที่แข่งบอลD2ปีนี้ ในนามทีมสระบุรี
ที่แข่ง ถ้วย ง. ปีที่แล้วรึป่าวครับ
มิน่าปีนี้ไม่เห็นส่งทีมแข่ง ถ้วย ง.
เป็นการเลื่อนชั้นทางลัดรึเปล่า

อ่อ ใช้ครับผม คือผมจะอธิบายให้อ่านนะครับ เรื่องมันยาว

สนามกีฬากลางสระบุรี ห้องพักนนักกีฬากลายเป็นห้องเก็บจักรยานไปแล้วครับ

ทีมขุนศึกเลยอดใช้เพราะตอนเค้ามาตรวจ ภาพสนามก็เน่า มีแต่หลุมบ่อ ห้องพักนักก๊ฬาก็มีแต่จักรยาน

ห้าห้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 05:35:25 PM โดย romartinosea » บันทึกการเข้า

PJ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +69/-18

TS_60

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:07:28 PM »

อืม ม ก็ยังมีดีกว่าหลายจังหวัด......
thampitak su
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +740/-385

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:07:33 PM »

ขอบคุณครับ

ล่าสุด นายกสมาคมฟุตบอล 3 สมัยติดต่อกันได้ออกมากลับคำ กับรายการซ็อตเด็ดกีฬาแชมป์เมื่อปลายเดือน มกราคม ว่าต้องการจะอยู่ยาวไปจนถึงฟุตบอลโลกปี 2018 ที่รัสเซีย และถ้าหากผลงานใกล้ความจริงก็อาจจะอยู่ต่อถึงฟุตบอลโลกปี 2022 ที่ประเทศกาตาร์
kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +405/-749

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:07:42 PM »

สวยเกินนนนนนนน

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:09:41 PM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ สระบุรี ก็แพ้อีกนัดนะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555 คงยากอ่ะครับถ้าสิงห์บุรีคิดว่าจะชนะในบ้านง่ายๆก็คงต้องเหนื่อยหน่อยครับ

ยิ่งขุนศึกสระบุรีเจอกับทีมคู่แค้นในบอลนักเรียนอย่างสิงห์บุรีด้วยนี่ น่ามันส์ ผมอยากไปดูจริงๆครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ไปเลย

อีกอย่างนัดที่แล้วขุนศึกสระบุรีไม่ได้แพ้นะครับ ไปเยือนประจวบละเสมอมา 1 - 1

แต่ก็เข้าใจครับว่า สิงห์บุรีฟอร์มกำลังฮอตหลังจากกดอยุธยามา 3 - 1      5555+

ฝากถ่ายภาพมาให้ชมด้วยได้มั้ยครับพี่จอมห้าวหัวเสือ ถ้าได้จะเป็นพระคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ   ยิ้ม

examP
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +110/-37

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:14:56 PM »

อ่อ ใช้ครับผม คือผมจะอธิบายให้อ่านนะครับ เรื่องมันยาว

คือ ทีมที่ส่งเข้าแข่งปีที่แล้วอ่ะครับ ใช้ชื่อทีมว่า ขุนศึกครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้ชื่อเทศบาลส่งรึเปล่าปีที่แล้ว
ซึ่งทีมขุนศึกเนี่ยเล่นอยู่ถ้วย ง.ครับ เจ้าของทีมก็คือ ส.ส.คนดังของอำเภอบ้านหมอครับ

ปีนี้มีโควต้าดิวิชั่น 2 มาแต่ อบจ.ไม่ต้องการทำทีมครับ เนื่องจากบอกว่า จังหวัดเรายังไม่พร้อมหรอก 5555 (อ่ะนะงบไม่มีอ่ะ มันหมด มั้ง 5555555 เอาไปทำไรก็คิดเอาเองแล้วกันเน้อ 5555555)

แล้วเค้าก็บอกว่าใครอย่างทำก็ให้หางบเอาเอง 555555555  ก็เลยไม่มีใครทำ และพอดี เจ้าของทีมก็เห็นช่วงนี้ จึงได้ขอทำทีมและรวมกับทีมเก่า เป็น " ขุนศึกสระบุรี " ครับ ซึ่งเด็กที่เล่นในทีมก็คือเด็กๆภายในจังหวัดและนักเตะเก่าๆของทีมขุนศึกครับ จึงมีทีมส่งเข้าแข่ง D2 แต่ว่าเนื่องจากฐานทัพของทีมขุนศึกอยู่ที่ อำเภอบ้านหมอ เค้าจึงดึงทีมไปเล่นที่นู่นครับ แต่ก็ดีครับ เนื่องจากที่นู่นก็มีอัฒจันทร์พร้อมครับแต่มีด้านเดียวครับ เป็นของทีมเลยครับเพราะเจ้าของทีมเค้าเอาจริงเอาจังอยู่ครับ สภาพสนามที่บ้านหมอจึงดีกว่าสนามที่ตัวเมืองครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ไม่รู้ใช่ทีมเดียวกันป่าว
แต่ปีที่แล้วทีมผมพึ่งเจอกันกับทีม "เทศบาลบ้านหมอ" ในถ้วย ง.
ปีนี้ทีมผมยังแข่งถ้วย ง. อยู่ (และก็ยังไม่ได้ขึ้นชั้นไปเล่นถ้วย ค.)
ทีแรก็แปลกใจ ทำไมปีนี้ไม่ส่งแข่ง ถ้วย ง.
ที่แท้ก็ ได้ขึ้นชั้น(3 เด้ง) ไปเล่น D2 แล้วนี่เอง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:19:59 PM »

คือ ทีมที่ส่งเข้าแข่งปีที่แล้วอ่ะครับ ใช้ชื่อทีมว่า ขุนศึกครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้ชื่อเทศบาลส่งรึเปล่าปีที่แล้ว
ซึ่งทีมขุนศึกเนี่ยเล่นอยู่ถ้วย ง.ครับ เจ้าของทีมก็คือ ส.ส.คนดังของอำเภอบ้านหมอครับ

ปีนี้มีโควต้าดิวิชั่น 2 มาแต่ อบจ.ไม่ต้องการทำทีมครับ เนื่องจากบอกว่า จังหวัดเรายังไม่พร้อมหรอก 5555 (อ่ะนะงบไม่มีอ่ะ มันหมด มั้ง 5555555 เอาไปทำไรก็คิดเอาเองแล้วกันเน้อ 5555555)

แล้วเค้าก็บอกว่าใครอย่างทำก็ให้หางบเอาเอง 555555555  ก็เลยไม่มีใครทำ และพอดี เจ้าของทีมก็เห็นช่วงนี้ จึงได้ขอทำทีมและรวมกับทีมเก่า เป็น " ขุนศึกสระบุรี " ครับ ซึ่งเด็กที่เล่นในทีมก็คือเด็กๆภายในจังหวัดและนักเตะเก่าๆของทีมขุนศึกครับ จึงมีทีมส่งเข้าแข่ง D2 แต่ว่าเนื่องจากฐานทัพของทีมขุนศึกอยู่ที่ อำเภอบ้านหมอ เค้าจึงดึงทีมไปเล่นที่นู่นครับ แต่ก็ดีครับ เนื่องจากที่นู่นก็มีอัฒจันทร์พร้อมครับแต่มีด้านเดียวครับ เป็นของทีมเลยครับเพราะเจ้าของทีมเค้าเอาจริงเอาจังอยู่ครับ สภาพสนามที่บ้านหมอจึงดีกว่าสนามที่ตัวเมืองครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ไม่รู้ใช่ทีมเดียวกันป่าว
แต่ปีที่แล้วทีมผมพึ่งเจอกันกับทีม "เทศบาลบ้านหมอ" ในถ้วย ง.
ปีนี้ทีมผมยังแข่งถ้วย ง. อยู่ (และก็ยังไม่ได้ขึ้นชั้นไปเล่นถ้วย ค.)
ทีแรก็แปลกใจ ทำไมปีนี้ไม่ส่งแข่ง ถ้วย ง.
ที่แท้ก็ ได้ขึ้นชั้น(3 เด้ง) ไปเล่น D2 แล้วนี่เอง

55555 +  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ่ะนะ มันก็แบบนี้แหละครับ  แต่ไม่ใช่ทีมจังหวัดโดยแท้จริงหรอก เป็นทีมอำเภอซะมากกว่าแต่แค่เอาชื่อจังหวัดไป

เราคนธรรมดาเรียกร้องไรมากไม่ได้หรอกครับ เดี๋ยวโดนเก็บ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Hello
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-22

เป็นแฟนทีโอที..ต้องอดทน

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:22:18 PM »

ขอบคุณครับ เรื่องมันเป็นอย่างนี้นี่เอง

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
D License
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-25

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:25:19 PM »

ผมว่าจะจังหวัด,อำเภอ,ตำบล มันก็ไม่แตกต่างนะครับ ถ้าบริหารจัดการดีทุกอย่างพร้อม

อย่างทีมจากบ้านหมอ นี่ก็ไม่ธรรมดา ผู้ใหญ่เขาเอาจริงครับ เด็กสระบุรีหลายคนจาก อ.บ้านหมอก็ไปสร้างชื่อในไทยลีกหลายคนนะครับ  
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +22/-6

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:25:27 PM »

555 คงยากอ่ะครับถ้าสิงห์บุรีคิดว่าจะชนะในบ้านง่ายๆก็คงต้องเหนื่อยหน่อยครับ

ยิ่งขุนศึกสระบุรีเจอกับทีมคู่แค้นในบอลนักเรียนอย่างสิงห์บุรีด้วยนี่ น่ามันส์ ผมอยากไปดูจริงๆครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ไปเลย

อีกอย่างนัดที่แล้วขุนศึกสระบุรีไม่ได้แพ้นะครับ ไปเยือนประจวบละเสมอมา 1 - 1

แต่ก็เข้าใจครับว่า สิงห์บุรีฟอร์มกำลังฮอตหลังจากกดอยุธยามา 3 - 1      5555+

ฝากถ่ายภาพมาให้ชมด้วยได้มั้ยครับพี่จอมห้าวหัวเสือ ถ้าได้จะเป็นพระคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ   ยิ้ม

กำลังชั่งใจอยู่ครับว่าจะไปทางไหนดี

จากแผนเดิมตั้งใจว่าจะไปดูสิงห์บุรี เตะในบ้านครั้งแรก ... แต่เนื่องจากพรุ่งนี้มีกิจนิมนต์ไปตรวจตรางานในช่วงเช้าคาดว่าน่าจะเสร็จซัก 10 โมงเช้ากว่าๆ ถ้าไปดูก็ทันอยู่แต่คงจะเหนื่อยตอนขับรถกลับที่พัก เพราะขับรถก็ประมาณซัก 3-4 ชั่วโมง  (จะนอนที่สิงห์บุรีก็ไม่ได้เพราะวันอาทิตย์มีกิจนิมนต์เหมือนกัน)

เลยคิดว่าจะไปดูทีม ราชบุรี กับ ระยอง แทน เพราะขับรถใกล้กว่าครับ... และที่สำคัญวันอาทิตย์ยังสามารถแว็บไปสนามกีฬากลาง จ.สมุทรสงครามได้อีก

ใครที่คอยดูรูปบรรยากาศในสนามสิงห์บุรีจากผม คงต้องคอยไปก่อนครับ

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
Offside_AV028
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-63

"กอดคอกันแล้วเดินต่อไป"

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:27:13 PM »

อบจ.สระบุรี สมควรหนุนงบสร้างทีมฟุตบอลอาชีพ อย่างแท้จริง!!!!
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +194/-84

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:34:41 PM »

ขอบคุณมากครับ  ผมเป็นคนที่ขอร้องให้คุณ romartinosea ถ่ายภาพมาให้เอง ถ่ายสวยแถมเยอะอีกต่างหาก

ปีนี้ ขอส่งกำลังใจเชียร์ ขุนศึกสระบุรี ครับ (พอดีตอนนี้ไม่ได้อยู่สระบุรี ไม่งั้น ผมต้องไปเชียร์ถึงสนามแน่นอน)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NiShiiZ
NYU
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

中忍

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:39:10 PM »

ดีครับ

คนใจรักจริงทำทีม

Chonburi FC
TPL & FC Cup 2010
http://princenishiiz.hi5.com
Se7olution
Full Member

คะแนนความรัก: +0/-1

สาวกเมืองช้าง

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:41:52 PM »

เหมือนกันเกือบทุกจังหวัด  โมเดลเด๋วกันหมด ++

ลู่วิ่งน่าจะทำยางสังเคราะห์ ให้ทุกจังหวัดไปเลย  ยิงฟันยิ้ม

Welcome to --->>>   http://www.surinfc.com/
ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +306/-469

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:45:33 PM »

สนามดีมากๆครับ
ถ้าลงงบอีกสัก27ล้านบาททำลู่วิ่งยางสังเคราะห์ กับทำสนามฟุตบอลใหม่นี่เลิศเลย

การเดินทางก็สะดวก  ทั้งทางรถยนต์ รถโดยสาร และรถไฟ
ใช้เวลาสุดแสนจะสั้น  ซ้อมกรุงเทพเป็นหลักและมาซ้อมสนามแข่งก่อนเตะ1วัน
แล้วแข่งที่สนามแข่งที่สระบุรีนี่ก็ไม่เหนื่อยเลย
เสียดายที่ไม่มีทีมในไทยลีก หรือทีมองค์กรหรือเอกชนมาใช้สนามนี้
จะให้ทีมองค์กรมาใช้  ทีมองค์กรในไทยลีกก็มีหลักแหล่งกันหมดแล้ว ไม่เหมือนแต่ก่อน

บอกได้แค่ว่าเสียดายสนามครับ
สมควรจะได้ใช้แข่งไทยลีกอย่างยิ่ง
@หน่วยรบ_สามมิติ@
Global Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +680/-237

♥ หน่วยรบ_สามมิติ♥

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 12:05:28 AM »

สนามสามารถพัฒนามาเล่นระดับ ไทยลีกได้เลยนะนี่  ยิ้มเท่ห์

Rayong FC : Pride of rayong
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1127/-46

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 12:13:03 AM »

สนามสวยดีครับ อัฐจันทร์ก็พร้อม ถ้าลู่วิ่งเป็นสีฟ้าคงจะแจ่มไม่น้อยเลย

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
อามนารีติดพัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +178/-3

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 12:20:34 AM »

thank

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +759/-308

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 12:35:09 AM »

อยากเห็นฐานทัพที่บ้านหม้อจัง

หากมีโอกาสเอามาให้ชมบ้างนะครับ

ขอบคุณสำหรับรูปสนาม สวยใช่ได้เลย
DiNo
ไตเติ้ลส่วนตัว:
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +87/-40

ข้อความส่วนบุคคล

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 03:24:20 AM »

แน่จริงทำอัฒจรรย์รอบสนามดิ

คามิยามะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 04:04:28 AM »

สระบุรี  มีสนามที่สมบูรณ์แบบกว่า ทีมในไทยลีก แท้ๆ ทำไม่ไม่ใช้สนามนี้ละ

ออกจะสวย ที่สำคัญอยู่ในใจกลางเมืองมากๆ

สนามที่อยู่ในเมือง แน่นอน คนดูย่อม เยอะแน่ๆ 

แล้วมีสนามในบ้านหมอมาเปรียบเทียบมั้ยครับ
Thinny
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 04:06:41 AM »

BGFC ทำให้ได้ก่อนดิ ยิงฟันยิ้ม
Thinny
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 04:07:56 AM »

สุดยอด น่าจะมีทีมในไทยลีกย้ายไป

อย่ามานะ ไม่อยากเปนลูกครึ่งแบบอยุธยา ยิงฟันยิ้ม
Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +161/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 06:05:45 AM »

ไม่ได้กลับบ้านนาน  สนามสวยกว่าเดิมเยอะ

ผมเคยไปที่สนามกีฬากลางครั้งสุดท้ายตอนแข่งบาสมัธยม  ตอนนั้นสนามยังไม่มีเก้าอี้เลย

แล้ว จขกท.เป็นคนสระบุรีหรือป่าวครับ  ตอนนี้ผมปิดเทอมแล้ว  ว่างๆจะได้ไปดูบอลกัน  เพราะผมไม่เคยไปบ้านหมอซะที  ผมเป็นคนวิหารแดงน่ะครับ(ไปดูนครนายกยังใกล้กว่า)

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
JEE_SR34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +353/-40

ชลบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 10:14:32 AM »

ขอบคุณครับ ภาพสวยมาก สนามก็สวย ยิ้มเท่ห์

ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-241

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 01:03:14 PM »

สนามดีครับ ปรับปรุงอีกหน่อยแจ่มเลย      อีกอย่าง ขอยกข่องทีมบ้านหมอครับ ใจเอาจริงๆ ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ

Thailand
เดชอุดม เอฟซี
UBONRATCHATHANI _____detudom_____^-^
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-7

ยายไฮ แฟนคลับ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 08:43:40 PM »

จังหวัดไหนที่มีสนามได้มารตฐาน ...ทีมบอลมักห่วย
Numtan
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 11:00:47 PM »

มีสนามดีแต่ไม่มีไรให้ดูก้อเท่านั้น

เห้อ

จะมีไปทำไม

เด็ก อ.เมือง
Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +161/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 02:37:02 AM »

จังหวัดไหนที่มีสนามได้มารตฐาน ...ทีมบอลมักห่วย

สิงห์บุรี 2-4 สระบุรี

เอิ๊กๆ  แต่ถ้าย้ายมาสนามกีฬากลางอาจจะห่วยก็ได้

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
MAX THE COPS
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +67/-35

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:25:11 AM »

สระบุรี  มีสนามที่สมบูรณ์แบบกว่า ทีมในไทยลีก แท้ๆ ทำไม่ไม่ใช้สนามนี้ละ

ออกจะสวย ที่สำคัญอยู่ในใจกลางเมืองมากๆ

สนามที่อยู่ในเมือง แน่นอน คนดูย่อม เยอะแน่ๆ 

แล้วมีสนามในบ้านหมอมาเปรียบเทียบมั้ยครับ
คือถ้าพูดถึงพื้นหญ้าในสนามนะครับผมว่าที่บ้านหมอดูดีกว่าที่สนามกีฬากลางเยอะครับ ในส่วนของผู้ชมอัฒจรรย์ก็มีความใกล้เคียงกันกับที่สนามกีฬากลางครับ แถมที่บ้านหมอยังเป็นฐานเสียงของบิ๊กเนมคนหนึ่งในสระบุรีเลยครับส่วนจะเป็นใครก็สืบกันเอาเองเด้อ แต่ถ้าพูดถึงคนดูแล้วผมคิดว่าคนบ้านหมอก็บ้าบอลไม่แพ้ที่อื่นเหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

มีรายป่ะ ตรูมาวววววว ฮี่ ฮี่ ฮี่
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 08:20:07 PM »

เหอะ ไม่ทำมีไรป่ะ

Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 08:21:43 PM »

อืม เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถ่ายสนามที่บ้านหมอมา

ละจะตามมาด้วยเว๊ปไซต์กะ Hi5ทีมทีหลัง

Spirit สปีริต
Newbie
*

คะแนนความรัก: +40/-5

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:17:22 PM »

จากผู้รู้จริงครับ
สาเหตุที่ไม่ยอมใช้สนามกีฬากลางจังหวัดนั้น คงต้องไปถามทางทีมขุนศึกสระบุรีเองนะครับผมบอกไม่ได้จริงๆ  แต่ทางองค์การบริหารส่วนจังหวัดสระบุรีก็ได้ให้เงินสนับสนุนที่สนามกีฬาอำเภอบ้านหมออยู่ปีละ7-8แสนบาทต่อปีโดยแบ่งได้ดังนั้
1อบจ สระบุรี       500,000บาท ต่อ ปี
2องค์การบริหารส่วนตำบล100,000บาท ต่อ ปี
3เทศบาลและองค์กรต่างๆภาคเอกชน 150,000บาท ต่อ ปี
บอกได้ตามตรงครับว่าองค์กรเหล่านี้มีส่วนร่วมทั้งนั้น มาหาว่า อบจ ไม่ได้ให้ บริหารองค์การต่างๆไม่สนับนุนเป็นไปไม่ได้ครับ ไปถามเองดีกว่าว่าเงินไปไหนครับ (ผมไม่รู้จริงๆว่าเงินไปไหน) แต่ที่รู้ๆงบประมาณร่าง ปี53 องค์การบริหารส่วนจังหวัด สระบุรีสนับสนุน 1ล้านบาท ต่อปี ชัวร์ๆครับ ผมรู้ดีครับจาก......

(สาเหตุที่ไม่ใช้สนามอันนี้ บอกไม่ได้ครับ ผมกลัว อยากรู้สืบเอาครับ)

รักสระบุรี คนสระบุรี แต่ไม่รู้ว่าจะตายที่ไหน   อิอิ
5 Star
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 03:37:59 PM »

โอสถสภา เอ็ม150 สระบุรี ได้สนามเหย้าที่สวยงามมากครับ

Thesool_ AV006
AV Group ดิวะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +615/-174

ขุนพลนเรศวร

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 04:29:43 PM »

อย่างสวยอะ (เก้าอี้)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

We Are PitLok ขุนพลนเรศวร ไม่เคยกลัวใคร
นานๆมาที
บอลไทย ดูทีไร มันส์ทุกที
Full Member
**

คะแนนความรัก: +17/-2

SWAT CAT GO ON

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:04:21 AM »

สนามนี่ใช่สนามเหย้าของโอสถสภาหรือเปล่าครับ แล้วระยะทางห่างจาก อ.มวกเหล็กประมาณกี่กิโลเมตรครับ ว่าจะหาโอกาสไปเชียร์ซะหน่อย

ณ จันท์ฮิ
eM_AV020
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +87/-1

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:11:30 AM »

สร้างมาได้ใช้มั่งป่าว ??
kradong
Sr. Member

คะแนนความรัก: +36/-6

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:34:25 AM »

โอสถจะย้ายไปสนามนี้รึป่าวครับ

CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +134/-67

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:38:30 AM »

โอสถจะย้ายไปสนามนี้รึป่าวครับ

ใช่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์