กระโดดถีบแบบนี้...แบน5ปีน้อยไปโว้ย!

<< < (3/5) > >>

ผมคิดอย่างนี้นะ:
อ้างจาก: Momo ที่ มิถุนายน 05, 2007, 10:20:49 PM

อ้างจาก: โจ้  ทัพฟ้า ที่ มิถุนายน 05, 2007, 08:19:54 PM

ใช่ครับ!...ไทยลีก4ครั้งนั้น จบลงไม่สวยงาม
วันสุดท้ายมีทีมได้ลุ้นแชมป์หลายทีม
ทหารอากาศ ท่าเรือ สินธนา เทโรฯ
แข่งพร้อมกันทุกทีม ทอ.เล่นที่สนามเทพหัสดินฯ
พบทีมบ๊วยที่ตกชั้นไปแล้ว แพแตกด้วย
ทีมธนาคารกรุงเทพพาณิชยการ
ตอนนั้น ตะวัน ศรีปาน ย้ายไปเล่นที่สิงคโปร์แล้ว
ผมไปสนามตั้งแต่บ่าย2กว่า ช่วงนั้นแฟนคลับทอ.เยอะมาก
ก่อนแข่ง ทีมธ.กรุงเทพฯ มาสนาม11คนเป๊ะเลย
แถมโค้ชใหญ่ ชลอ หงษ์ขจร ก็ล่องหนไปด้วย
แล้วจะเหลืออะไร เดินเล่นซิครับ ทอ.กำลังกระหายสุดๆ
เลยลุยถล่มแหลก จบครึ่งแรกล่อไป5-0
ผมบอกจาก2สายตาที่ดูว่า งานนั้นไม่ล้มบอลแน่นอน
จะล้มทำไมครับ? เพราะเหนือกว่าทุกอย่าง
แต่สื่อเฮงซวยบางค่าย กระพือข่าวว่ามีงาน
แต่ถ้าใครอยู่ในสนามวันนั้นจะรู้ว่า สภาพจริงๆเป็นไง
ครึ่งหลัง ทอ.ยังบุกแหลก เร่งขนาดพี่ตุ๊ก  ยังเก็บไม่อยู่
เคยเห็นมั๊ยครับ? ดาราเอเชียวิ่งเก็บบอล เพื่อให้เกมเร็วสุดๆ
จบเกม ทอ.ชนะ10-0 ทีมอื่นๆอกหักกันถ้วนหน้า เพราะลูกได้-เสีย
นักเตะธ.กรุงเทพฯ ยืนได้ครบ90นาทีก็บุญแล้ว
เพราะจิตใจที่จะเล่นบอล มันไม่มีเลย จะเล่นไปเพื่ออะไร?
ทีมแตก ทีมยุบ ตกงาน ทุกอย่างของทีมจบเมื่อหมดเวลา
ทอ.ได้แชมป์ด้วยความตั้งใจจริงๆ ทุกสายตาในสนามวันนั้นเป็นพยาน
หลังไทยลีก4 ทอ.กับสินธนา ก็ร่วงลงพร้อมๆกัน
เทโรฯก้าวมาเป็นมหาอำนาจลูกหนังทีมต่อไป
เรื่องก็เอวัง ด้วยประการฉะนี้...

ใครเชื่อก็ควายแล้ว...

ตั้งแต่ไทยลีกปีนั้นเป็นต้นมา   ถึงได้เปลี่ยนกฎในกรณีแต้มเท่ากันถึงได้ให้นับเฮดทูเฮดแทนประตูได้เสียครับ

อ้วน_Navara FC:
ตกลงนัดนั้น ไม่มีใครล้มบอลใช่ป่ะ  ธ.กรุงเทพมันง่าวเองที่เสียตั้ง  10  ประตู  คณะกรรมการเค้าคงพิจารณาโทษผิดเนาะ  สงสัยจะเบลอ  ใช้ไม่ได้เลยนะคณะกรรมการ  ลำเอี๊ยง ลำเอียง ไม่สงสาร ทอ.เลย ทำให้ทีมระดับพระกาฬที่แฟนบอลล้นประเทศ (ผมก็ด้วย) หม่นหมองมลทิน  ตราบนานเท่านาน ^_^

ซ้าย_SR:
เอ? โค้ชธ.กรุงเทพพณิชยการตอนนั้น ผมนึกว่าเป็น โค้ชป้ำ วรวรรณ ชิตะวณิช ซี้ปึ้กเดอะตุ๊กซะอีก

เหตุการณ์นั้นไม่น่าจะเรียกว่า การล้มบอล น่าจะเรียกว่า รายการขอกันกิน มากกว่านะโจ้  :D :D :D

Japan_UncensorXi:
อ้างจาก: ซ้าย ที่ มิถุนายน 06, 2007, 08:47:17 AM

เอ? โค้ชธ.กรุงเทพพณิชยการตอนนั้น ผมนึกว่าเป็น โค้ชป้ำ วรวรรณ ชิตะวณิช ซี้ปึ้กเดอะตุ๊กซะอีก

เหตุการณ์นั้นไม่น่าจะเรียกว่า การล้มบอล น่าจะเรียกว่า รายการขอกันกิน มากกว่านะโจ้  :D :D :D

เป็นโค๊ชป้ำแน่นอนครับ เพราะตอนนั้นผมเชียร์ทีมนี้อยู่ ฮี่ ฮี่ มันถึงได้ชิปหายเละเทะขนาดนี้

ซึ่งตอนนั้น มีการสืบสวน โดยมี วิรัช ชาญพาณิชย์ เป็นแกนนำ กรรมการ หรืออะไรซักอย่าง ที่เข้าไปสืบสวน เหตุการณ์ ทหารอากาศ 10 ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ 0

คือมีมูลเหตุสงสัยว่า ฮั่ว ล้มบอล ไรงี้ เพราะตอนนั้น ทอ อยู่ อันดับ 3-4 ก่อนเตะหรือไงเนี่ยะ และได้แชมป์เพียงลูกได้เสียเท่านั้นเอง โดยได้แชมป์ในนัดสุดท้ายด้วยการชนะ 10-0 ด้วย

ซึ่งว่ากันจริงๆ ก็เป็นไปได้อยู่ เพราะ ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ  ก็จะโดนถลุงแบบนี้ทุกนัดเป็นประจำอยู่แล้ว เช่น 4-0 5-0 6-0 ไรงี้ แต่ไม่เคยมีนัดไหนแพ้ถึง 10-0 ครับ

แต่มีอยู่ 1 นัดที่ ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ  เสมอ กรุงเทพมหานคร ของ วิทยา เลาหกุล 1-1 แบบ ไดสตาร์ ยิงนำไปก่อนด้วย ฮี่ ฮี่ โคตรสะใจเลยครับ ตอนนั้น วิทยา โคตรขายขี้หน้าเลยครับ  ต้องไล่ตีเสมอ ไดสตาร์ แบบเอาตัวไม่รอด ทั้งๆ ที่ ไดสตาร์ โดนถลุงเป็นเข่งขนาดนั้น ฮี่ ฮี่ แล้วแบบนี้อยากมาเป็นนายกสมาคมฟุตบอลใครเขาจะเลือก ฮี่ ฮี่

ว่ากันด้วยผลการสอบสวนดีกว่า ตอนนั้น วิรัช ชาญพาณิชย์ ก็พิจราณาแล้ว ว่า ไดสตาร์ ไม่มีความพร้อม ขาดความพร้อมในการร่วมการแข่งขัน (จบฤดูกาลมีไม่ถึง 5 แต้มหรือไงเนี่ยะ จำไม่ได้นะ อาจจะชนะอยู่ 1 นัด หรือไม่ชนะเลยเนี่ยะ) เลยปรับให้แบน 1 ปี และถ้าจะเข้าร่วม ต้องไต่เต้ามาจาก ถ้วย ง. ใหม่ (ซึ่งจริงๆเขาไม่ได้สั่งให้ไดสตาร์ ยุบทีมเลย) แต่ไดสตาร์ มันไม่รอดอยู่แล้ว ก็ยุบทีมไปด้วยประการละฉะนี้

โต้ง สองแคว(ทีโอที):
แต่ปีนั้น ท.อ เล่นดีนะครับ
ส่วนเรื่องขอกันกินหรือล้มบอล
ผมว่าไม่มีแน่นอน
ทีม ท.อ เอาจริงเอาจังมากในปีนั้น
ส่วนเทโร ผมว่ายิ่งใหย่เหมือน ท.อ กับท่าเรือยากครับ
เพราะพี่แกซื้อตลอด
ทุกวันนี้ ท.อ ไปเตะที่ไหน กองเชียร์ของฝั่งตรงข้ามยังแอบเอาใจช่วย
ส่วนใหญ่เรื่องราวเกิดจากกรรมการครับ
เพราะกรรมการบางท่านชอบกินหญ้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว