Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 02:58:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระโดดถีบแบบนี้...แบน5ปีน้อยไปโว้ย!  (อ่าน 4077 ครั้ง)
โจ้ ทัพฟ้า
Full Member

คะแนนความรัก: +178/-215

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 06:24:48 PM »

เพิ่งดูบิ๊กจ๊ะ เรื่องเด่นเย็นนี้ ช่อง3จบเมื่อกี้
บอกว่ากรรมการประชุมกันเรื่องจุฬา-ฉะเชิงเทรา วางมวยกัน
สรุปขั้นต้น โกล์จุฬาฯตัวกระโดดถีบแบบจะจะ แบนแค่5ปี
นอกนั้นที่ร่วมวง จุฬาฯ2คน ฉะเชิงเทรา3คน โดนคนละ3ปี
พระเจ้าจ๊อด!...ผมขอโวยแบบดังๆ
ณรงค์ ปาระชาติ แค่ผลักอกกรรมการ พวกคุณตัดสินแบนตลอดชีวิต
แต่อั้ยกังฟู ไฟต์ติ้ง คุณจัดให้มันแค่5ปี....
ความยุติธรรมอยู่ตรงไหนวะ?
ภาพมันฟ้องจะจะ คนเห็นทั้งประเทศ
ถ้าสรุปแค่5ปี ถือว่าตัดสินได้ทุเรศมากๆ...
ทีของทหารอากาศ นิดๆหน่อยๆ เล่นกันแทบตาย
ไม่กล้าตัดแต้ม กลัวอะไรหรือป่าวครับ?
หรือถ้าทีมลูกทัพฟ้าขึ้นมาไทยลีกปีหน้า
แล้วศรัทธามหาชนกลับคืนมา หลั่งไหลสู่ดอนเมือง
ทีมลูกรัก ทีมคนรวย บางทีมของพวกคุณจะเสียประโยชน์
เพราะทุกทีมเค้าสยบให้มัน แต่กับ ทอ. ขอโทษด้วย
แฟนบอลหนุนหลังเพียบ ถึงทำอะไรได้ไม่ถนัด
อั้ยกรรมการที่ไปเป่าที่หนองจอกหลายๆตัวน่ะ
หัดแบนมันมั่งนะ หลายทีมที่ไปเล่นมาเค้าระอากันหมดแล้ว
เลอะเทอะกันทั้งสมาคมฯ แล้วแหกปากอยากจะไปบอลโลก
ต้นลูกโจ้_FC
พวกเรา Ultras Chiangmai
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-76

ULTRAS CHIANGMAI

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 06:34:27 PM »

5 ปีก็อานแล้วครับ
งงอ่ะ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 06:39:01 PM »

ณรงค์ นี่ต่อยกรรมการไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่แค่ผลักอก 
โจ้ ทัพฟ้า
Full Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 06:52:33 PM »

ณรงค์ ไม่ได้ต่อยนะครับ
แค่เหวี่ยงแขนไปแตะ ภาพออกมาดูว่าจะต่อย
จริงๆไม่ใช่ ถ้าสอยจริงๆกรรมการคนนั้นลงไปกองแล้ว
ข่าล่าสุด อั้ยหนอง จอมซ่าของ ธ.กรุงเทพ
ที่เตะบอลไปอัดแฟนบอลชลบุรี จะโดนหางเลขไปด้วย
เพราะจะมีการรื้อฟื้นขึ้นมาพิจารณา
อั้ยหนองคงเคืองทีมจุฬาฯสุดๆ
เรื่องกรูเงียบไป คนจะลืมกันหมดแล้ว
มีเรื่องมรึงขึ้นมา กรูเลยเด่นขึ้นมาอีก
แนะนำอั้ยคุณหนองว่า ถ้ามีวันใดวันหนึ่ง
ได้เจอทีมจุฬาฯ ไม่ว่ารายการใดๆก็ตาม
หวดให้กระจายไปเลยนะ ทบต้นทบดอกไปด้วย....
โจ้ ทัพฟ้า
Full Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 07:13:22 PM »

จริงๆผมกับทีมจุฬาฯเนี่ยไม่มีอะไรกันหรอก
แต่ถ้าเป็นสินธนา ทีมนี้มีความหลังกับแฟนบอล ทอ.
ล่อกันจนถึงเผาสนามศุภฯกันมาแล้ว แฟนบอลจุฬาฯเกิดทันป่าว?
ทีนี้สินธนาจริงๆน่ะแพแตกไปนานแล้ว พอดีกับทีมจุฬาฯอยากเรียนลัด
ก็เลยมาเทคสินธนา โดยเอาสิทธิ์ที่ได้เล่นมารวมกันซะ
สินธนาก็ยังมีชื่อทีมต่อไป ทั้งๆที่ตัวตนจริงๆน่ะไม่มีแล้ว
จุฬาฯก็สบายไป ไม่ต้องไต่เต้าให้เสียเวลา
ยกชุดไปเล่นเลย ที่เอาตามอย่างก็นอร์ท-เซ็นทรัลไงล่ะ
พอจุฬาฯไปรวมสินธนา ผมก้ถือว่าทีมนี้คือทีมสินธนา อริเก่า
ถ้าจุฬาฯขึ้นไทยลีก ไม่เกิน2ปี คำว่าสินธนาไม่มีเหลือแน่
ฟ้าโคจรให้มาอยู่ดิวิชั่น1สายเดียวกัน
แคล้วคลาดจากนัดเปิดไป แต่งวดนี้เจอกันแน่
7-7-50 สนามธูปะเตมีย์ 4โมงเย็น นัดปิดเลกแรกพอดี
ผมถือว่างานนี้เจอโจทย์เก่า ความหลังยังคาใจกันอยู่
แล้วถ้ายังยึกยักเหมือนทำกับฉะเชิงเทราอีกล่ะก็
คุณจะรู้จักกับแฟนทีมทหารอากาศมากกว่าเดิม...
ความหลัง
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 07:27:38 PM »

ทอ. นี่มีความหลังกับสินธนานี่

สมัยไทยลีกนัดสุดท้ายปีนึงที่ ทอ.ไปชนะ กท.พาณิชการ 10 - 0 และได้แชมป์ไทยลีกเพราะลูกได้เสียชนะท่าเรือ กะสินธนา จนเป็นที่เลื่องลือเนี่ยะ เบื้องหลังมันเป็นยังไง  ทอ.เก่งขนาดนั้นเลยเหรอ
โจ้ ทัพฟ้า
Full Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 08:19:54 PM »

ใช่ครับ!...ไทยลีก4ครั้งนั้น จบลงไม่สวยงาม
วันสุดท้ายมีทีมได้ลุ้นแชมป์หลายทีม
ทหารอากาศ ท่าเรือ สินธนา เทโรฯ
แข่งพร้อมกันทุกทีม ทอ.เล่นที่สนามเทพหัสดินฯ
พบทีมบ๊วยที่ตกชั้นไปแล้ว แพแตกด้วย
ทีมธนาคารกรุงเทพพาณิชยการ
ตอนนั้น ตะวัน ศรีปาน ย้ายไปเล่นที่สิงคโปร์แล้ว
ผมไปสนามตั้งแต่บ่าย2กว่า ช่วงนั้นแฟนคลับทอ.เยอะมาก
ก่อนแข่ง ทีมธ.กรุงเทพฯ มาสนาม11คนเป๊ะเลย
แถมโค้ชใหญ่ ชลอ หงษ์ขจร ก็ล่องหนไปด้วย
แล้วจะเหลืออะไร เดินเล่นซิครับ ทอ.กำลังกระหายสุดๆ
เลยลุยถล่มแหลก จบครึ่งแรกล่อไป5-0
ผมบอกจาก2สายตาที่ดูว่า งานนั้นไม่ล้มบอลแน่นอน
จะล้มทำไมครับ? เพราะเหนือกว่าทุกอย่าง
แต่สื่อเฮงซวยบางค่าย กระพือข่าวว่ามีงาน
แต่ถ้าใครอยู่ในสนามวันนั้นจะรู้ว่า สภาพจริงๆเป็นไง
ครึ่งหลัง ทอ.ยังบุกแหลก เร่งขนาดพี่ตุ๊ก  ยังเก็บไม่อยู่
เคยเห็นมั๊ยครับ? ดาราเอเชียวิ่งเก็บบอล เพื่อให้เกมเร็วสุดๆ
จบเกม ทอ.ชนะ10-0 ทีมอื่นๆอกหักกันถ้วนหน้า เพราะลูกได้-เสีย
นักเตะธ.กรุงเทพฯ ยืนได้ครบ90นาทีก็บุญแล้ว
เพราะจิตใจที่จะเล่นบอล มันไม่มีเลย จะเล่นไปเพื่ออะไร?
ทีมแตก ทีมยุบ ตกงาน ทุกอย่างของทีมจบเมื่อหมดเวลา
ทอ.ได้แชมป์ด้วยความตั้งใจจริงๆ ทุกสายตาในสนามวันนั้นเป็นพยาน
หลังไทยลีก4 ทอ.กับสินธนา ก็ร่วงลงพร้อมๆกัน
เทโรฯก้าวมาเป็นมหาอำนาจลูกหนังทีมต่อไป
เรื่องก็เอวัง ด้วยประการฉะนี้...
—Nipp๏n—
Change The World
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +500/-14

� สู้เค้านะ ไทยลีก �

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:06:12 PM »

อึ้งกิมกี่ 

peam
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:11:31 PM »

โอย หัวใจไอ้พวกนื้ไม่ใช่นักฟุตบอล คิดแต่จะเล่นแรงอย่างเดียว ไอ้พวกป่าเถื่อน
Momo
Newbie
**

คะแนนความรัก: +22/-3

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:20:49 PM »

ใช่ครับ!...ไทยลีก4ครั้งนั้น จบลงไม่สวยงาม
วันสุดท้ายมีทีมได้ลุ้นแชมป์หลายทีม
ทหารอากาศ ท่าเรือ สินธนา เทโรฯ
แข่งพร้อมกันทุกทีม ทอ.เล่นที่สนามเทพหัสดินฯ
พบทีมบ๊วยที่ตกชั้นไปแล้ว แพแตกด้วย
ตอนนั้น ตะวัน ศรีปาน ย้ายไปเล่นที่สิงคโปร์แล้ว
ผมไปสนามตั้งแต่บ่าย2กว่า ช่วงนั้นแฟนคลับทอ.เยอะมาก
ก่อนแข่ง ทีมธ.กรุงเทพฯ มาสนาม11คนเป๊ะเลย
แถมโค้ชใหญ่ ชลอ หงษ์ขจร ก็ล่องหนไปด้วย
แล้วจะเหลืออะไร เดินเล่นซิครับ ทอ.กำลังกระหายสุดๆ
เลยลุยถล่มแหลก จบครึ่งแรกล่อไป5-0
ผมบอกจาก2สายตาที่ดูว่า งานนั้นไม่ล้มบอลแน่นอน
จะล้มทำไมครับ? เพราะเหนือกว่าทุกอย่าง
แต่สื่อเฮงซวยบางค่าย กระพือข่าวว่ามีงาน
แต่ถ้าใครอยู่ในสนามวันนั้นจะรู้ว่า สภาพจริงๆเป็นไง
ครึ่งหลัง ทอ.ยังบุกแหลก เร่งขนาดพี่ตุ๊ก  ยังเก็บไม่อยู่
เคยเห็นมั๊ยครับ? ดาราเอเชียวิ่งเก็บบอล เพื่อให้เกมเร็วสุดๆ
จบเกม ทอ.ชนะ10-0 ทีมอื่นๆอกหักกันถ้วนหน้า เพราะลูกได้-เสีย
นักเตะธ.กรุงเทพฯ ยืนได้ครบ90นาทีก็บุญแล้ว
เพราะจิตใจที่จะเล่นบอล มันไม่มีเลย จะเล่นไปเพื่ออะไร?
ทีมแตก ทีมยุบ ตกงาน ทุกอย่างของทีมจบเมื่อหมดเวลา
ทอ.ได้แชมป์ด้วยความตั้งใจจริงๆ ทุกสายตาในสนามวันนั้นเป็นพยาน
หลังไทยลีก4 ทอ.กับสินธนา ก็ร่วงลงพร้อมๆกัน
เทโรฯก้าวมาเป็นมหาอำนาจลูกหนังทีมต่อไป
เรื่องก็เอวัง ด้วยประการฉะนี้...

ใครเชื่อก็ควายแล้ว...
ผมคิดอย่างนี้นะ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +12/-3

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ?

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:26:06 PM »

ใครเชื่อก็ควายแล้ว...

ตั้งแต่ไทยลีกปีนั้นเป็นต้นมา   ถึงได้เปลี่ยนกฎในกรณีแต้มเท่ากันถึงได้ให้นับเฮดทูเฮดแทนประตูได้เสียครับ

ฟุตบอล บางครั้งมันก็เป็นมากกว่าเกมส์กีฬา
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +376/-671

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 08:26:15 AM »

ตกลงนัดนั้น ไม่มีใครล้มบอลใช่ป่ะ  ธ.กรุงเทพมันง่าวเองที่เสียตั้ง  10  ประตู  คณะกรรมการเค้าคงพิจารณาโทษผิดเนาะ  สงสัยจะเบลอ  ใช้ไม่ได้เลยนะคณะกรรมการ  ลำเอี๊ยง ลำเอียง ไม่สงสาร ทอ.เลย ทำให้ทีมระดับพระกาฬที่แฟนบอลล้นประเทศ (ผมก็ด้วย) หม่นหมองมลทิน  ตราบนานเท่านาน ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 08:29:32 AM โดย MUROON » บันทึกการเข้า

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1310/-210

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 08:47:17 AM »

เอ? โค้ชธ.กรุงเทพพณิชยการตอนนั้น ผมนึกว่าเป็น โค้ชป้ำ วรวรรณ ชิตะวณิช ซี้ปึ้กเดอะตุ๊กซะอีก

เหตุการณ์นั้นไม่น่าจะเรียกว่า การล้มบอล น่าจะเรียกว่า รายการขอกันกิน มากกว่านะโจ้ 
Japan_UncensorXi
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 09:02:45 AM »

เอ? โค้ชธ.กรุงเทพพณิชยการตอนนั้น ผมนึกว่าเป็น โค้ชป้ำ วรวรรณ ชิตะวณิช ซี้ปึ้กเดอะตุ๊กซะอีก

เหตุการณ์นั้นไม่น่าจะเรียกว่า การล้มบอล น่าจะเรียกว่า รายการขอกันกิน มากกว่านะโจ้ 

เป็นโค๊ชป้ำแน่นอนครับ เพราะตอนนั้นผมเชียร์ทีมนี้อยู่ ฮี่ ฮี่ มันถึงได้ชิปหายเละเทะขนาดนี้

ซึ่งตอนนั้น มีการสืบสวน โดยมี วิรัช ชาญพาณิชย์ เป็นแกนนำ กรรมการ หรืออะไรซักอย่าง ที่เข้าไปสืบสวน เหตุการณ์ ทหารอากาศ 10 ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ 0

คือมีมูลเหตุสงสัยว่า ฮั่ว ล้มบอล ไรงี้ เพราะตอนนั้น ทอ อยู่ อันดับ 3-4 ก่อนเตะหรือไงเนี่ยะ และได้แชมป์เพียงลูกได้เสียเท่านั้นเอง โดยได้แชมป์ในนัดสุดท้ายด้วยการชนะ 10-0 ด้วย

ซึ่งว่ากันจริงๆ ก็เป็นไปได้อยู่ เพราะ ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ  ก็จะโดนถลุงแบบนี้ทุกนัดเป็นประจำอยู่แล้ว เช่น 4-0 5-0 6-0 ไรงี้ แต่ไม่เคยมีนัดไหนแพ้ถึง 10-0 ครับ

แต่มีอยู่ 1 นัดที่ ไดสตาร์ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ  เสมอ กรุงเทพมหานคร ของ วิทยา เลาหกุล 1-1 แบบ ไดสตาร์ ยิงนำไปก่อนด้วย ฮี่ ฮี่ โคตรสะใจเลยครับ ตอนนั้น วิทยา โคตรขายขี้หน้าเลยครับ  ต้องไล่ตีเสมอ ไดสตาร์ แบบเอาตัวไม่รอด ทั้งๆ ที่ ไดสตาร์ โดนถลุงเป็นเข่งขนาดนั้น ฮี่ ฮี่ แล้วแบบนี้อยากมาเป็นนายกสมาคมฟุตบอลใครเขาจะเลือก ฮี่ ฮี่

ว่ากันด้วยผลการสอบสวนดีกว่า ตอนนั้น วิรัช ชาญพาณิชย์ ก็พิจราณาแล้ว ว่า ไดสตาร์ ไม่มีความพร้อม ขาดความพร้อมในการร่วมการแข่งขัน (จบฤดูกาลมีไม่ถึง 5 แต้มหรือไงเนี่ยะ จำไม่ได้นะ อาจจะชนะอยู่ 1 นัด หรือไม่ชนะเลยเนี่ยะ) เลยปรับให้แบน 1 ปี และถ้าจะเข้าร่วม ต้องไต่เต้ามาจาก ถ้วย ง. ใหม่ (ซึ่งจริงๆเขาไม่ได้สั่งให้ไดสตาร์ ยุบทีมเลย) แต่ไดสตาร์ มันไม่รอดอยู่แล้ว ก็ยุบทีมไปด้วยประการละฉะนี้
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 09:17:22 AM »

แต่ปีนั้น ท.อ เล่นดีนะครับ
ส่วนเรื่องขอกันกินหรือล้มบอล
ผมว่าไม่มีแน่นอน
ทีม ท.อ เอาจริงเอาจังมากในปีนั้น
ส่วนเทโร ผมว่ายิ่งใหย่เหมือน ท.อ กับท่าเรือยากครับ
เพราะพี่แกซื้อตลอด
ทุกวันนี้ ท.อ ไปเตะที่ไหน กองเชียร์ของฝั่งตรงข้ามยังแอบเอาใจช่วย
ส่วนใหญ่เรื่องราวเกิดจากกรรมการครับ
เพราะกรรมการบางท่านชอบกินหญ้าครับ

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +272/-279

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 09:22:12 AM »

จิงผมก็เชื่อว่าไม่มีงานอะไรหรอก เพียงแต่ว่าทีมๆหนึ่งที่นักเตะมาแค่พอแข่ง จิตใจนักสู้ไม่มีเหลือ เพราะรู้ชะตาว่ายุบทีมแน่นอน เพราะช่วงนั้น ธนาคารโดนก่อนทีมบอลอีก แล้ว ทหารอากาศ เป็นทีมที่มีเกมรุกดีมากๆทีมหนึ่ง มันก็เป็นไปได้ที่จะชนะเยอะขนาดนั้น ไม่งั้น แมนยู ชนะ อิปวิช 9-0 นี่ มันคงมีงาน ทั้งๆที่เป็นพรีเมียร์

*  (56.78 KB, 180x187 - ดู 724 ครั้ง.)

ลูฟี่
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 12:03:25 PM »

ผมเห็นว่าควรปรับเงินทั้ง 2 ทีมด้วย     และนักเตะที่ก่อเรื่องต้องโดนปรับเงินต่างหากอีกด้วย     เพราะนี่คือนักเตะอาชีพแล้วนะไม่ใช่พอมีเรื่องเสร็จก็เปิดตูดหายกลับบ้านใครบ้านมัน      ส่วนคนข้างหลังและวันข้างหน้าจะเป็นยังไงก็ไม่สนใจ    ถ้าแปดริ้วยังโอดครวญอีกขอบอกว่าอย่ามาทำทีมเลย         และถ้ามีรายการอ้างว่าจะขู่ยุบทีมแล้วละก็ต้องเอาให้หนักกว่าเดิมคือห้ามแปดริ้วส่งนักเตะเข้าแข่งรายการทุกรายการหรือก่อตั้งสมาคมหรือชมรมฟุตบอลไปอย่างน้อย 10 ปี       
FCUK
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 12:07:32 PM »

แมนยูไปชนะอิชสวิช ตอนไหนไม่ทราบ 9-0 ฮ่า ๆ
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 12:53:43 PM »

ชนะนานแล้วครับ

อยู่ปทุมฯ เชียร์บอลปทุมฯ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-3

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 12:58:05 PM »

วันนั้นจะเริ่มแข่งแล้วทีมธนาคารกรุงเทพพาณิชยการ มีนักแตะแค่ 9 คน กรรมการเรียกแล้วนักเตะยังไม่ได้ใส่รองเท้าเลย อดีตชั่งมันอย่ามาเถียงกันเลย วันอาทิตย์ที่ 17 เวลา 16.00 น. แฟน ทอ. ไปให้กำลังใจกันหน่อย เด็กชุดนี้คือความหวังครับ 
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 01:08:01 PM »

เหมาะสมแล้วครับ 5 ปี ให้โอกาสเขาได้พุดได้เกิดเสียบ้าง แค่นั้นเขาก็ร้องไห้ไปนานแล้วละ ที่สำคัญเป็นกรณีศึกษาให้กับผู้ที่คิดจะทำตนเป็นนักมวยลุมพินีหรือราชดำเนินนอกสนาม  อีกอย่างคนไทยผิดแล้วต้องให้อภัย เพราะอย่างน้อยก็ได้รับบทลงโทษอย่างสาสมแล้ว  เพราะดูอย่างดาราหญิงที่โชว์ชุดโป๊ในงานประกวดภาพยนต์ หรือ ดาราท้องแบบลวงโลก ทำไมคนไทยยังให้อภัยได้ แทนที่จะแบนให้ออกนอกวงการไปเลยก็กลับเงียบหายไปซะอย่างงั้น และที่สำคัญก็ยังอยู่ลอยหน้าลอยตาได้ นั่นก็เพราะคนไทยยังให้อภัยกันอยู่  ดังนั้นเห็นทีเรื่องนี้ก็ถือว่า 5 ปี เหมาะสมแล้ว และทุกคนควรใช้หลัก..
เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร นะโยม... 
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +272/-279

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:46:10 PM »

แมนยูชนะ อิปวิช 9-0 นานแล้วเหมือนกัน แต่จำไม่ได้ว่าฤดูกาลไหน ลองไปค้นข้อมูลดูได้
Record Premiership victory: 9-0 v Ipswich Town, 4 March 1995
http://www.webtv.si/video/index/id/2283
ลิงค์ไปดูคลิปซะบ้าง ก่อนจะหัวเราะคนอื่นหัดหาข้อมูลซะบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 05:58:41 PM โดย thepong » บันทึกการเข้า

ไม่แน่ใจ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 01:47:08 AM »

มันน่าจะมีงานนะ 10-0 คิดดูทำไมโค้ช ธ. ถึงอยู่เมืองไทยไม่ได้ ลองไปถามนักบอลชุดนั้นดูเดะไม่มีใครตอบได้เต็มปากสักคนว่าวันนั้นเต็มที่แล้วสู้ ท.อ. ไม่ได้ แต่ก็ไม่แน่ใจนะมีคนเล่ามาอีกที
1234
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:10:16 PM »

คนนอกไม่รู้ คนในน้ำท่วมปาก
PUAUT
Full Member

คะแนนความรัก: +4/-21

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 02:44:08 PM »

สรุปแล้วก็คือเรื่องเน่าอีกเรื่องหนึ่งของทีมทหารอากาศ และผมขอพูดถึงเรื่องเน่าเรื่องที่สองของทีมนี้ ก็คือ ตอนนั้นปิยะพงษ์ มีโอกาสได้เป็นโค้ชทีมชาติชุดคัดเลือกโอลิมปิก โค้ชตุ๊กก็เลือกทีม ทอ.ซะยกชุด แบบโกงอายุทั้งทีม แต่สุดท้ายโดนจับได้เลยอดได้ไปเล่นทั้งทีม มันก็เป็นอดีตเน่า ๆ ของทีมนี้
              แล้วเหตุการณ์ 10 - 0 ใครบอกว่าไม่ล้มบอลผมบอกตามตรงเลยล้มบอลแน่นอน เพราะผมก็เป็นหนึ่งของผู้ชมในสนามเทพหัสดินวันนั้น ทุเรศทั้งนักเตะทุเรศทั้งกองเชียร์ทอ.ในสนาม เป็นพวกท่านจะภาคภูมิใจกับชัยชนะแบบนี้เหรอ แม้ทำเป็นลอกเลียนเมืองนอก หลังเกมส์ชนะ 10 -  0 ทำเป็นลงไปในสนามแย่งถอดเสื้อผ้านักเตะ ทุเรศสิ้นดี...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์