Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 04, 2022, 06:33:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: กองหน้าชลบุรีเล่นเป็นไงวันนี้
ดีขึ้น - 1 (20%)
ทรงๆ - 2 (40%)
ไม่ดีเท่าที่ควร - 2 (40%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 5

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิโก้โดนแน่  (อ่าน 2320 ครั้ง)
Super-Sub
Full Member

คะแนนความรัก: +11/-3

| | |
« เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 12:34:03 AM »

เห็นมีคนจั่วเต็มเต็ม แบบว่าคงรอวันนี้มานาน ปล่อยไปเหอะ ขนาดชนะยังว่ายิงน้อย วันนี้ชลแพ้ มันเตรียมอัดเต็มๆ แต่คิดว่าเสียงกลองที่เชียร์ ซิโก้ ซิโก้ หลังจบเกมส์ยังคงอยู่ในหูโคชนะครับ .. จดจำและรับรู้ในสิ่งที่ควรก็พอครับ

เป็นกำลังใจ .. ล่าแต้ม AFC CUP กลับมาฝากชาวฉลามอีกครั้งนะครับ
Super-Sub
Full Member

คะแนนความรัก: +11/-3

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 12:36:35 AM »

Re: โค้ชซิโก้ของจริงป่าว? มีดีแค่นี้เหรอ
« ตอบ #24 เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:27:57 am » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง 

--------------------------------------------------------------------------------
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้นักเตะชลบุรีเคารพซิโก้
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้ผู้บริหารทีมไว้วางใจซิโก้
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้ ถึงแพ้ ก็ยังมีแฟนฉลามชลมารุมล้อมนักกีฬาและผู้เล่นมากเหมือนเดิม

แฟนชลบุรีตัวจริงเสียงจริงเขาไม่ทิ้งกัน.. มีแต่เอื้อมมือดึงให้ลุกขึ้นถ้าล้มลงไป
ไม่ทับทม .. มีแต่แนะนำ
และที่สำคัญ
จำได้ใช่ไหม ปีที่แล้วชลบุรีพลาดแชมป์ คนที่เสียใจ คือนักบอล และทุกๆคนที่สวมเสื้อสีนำเงิน

ส่วนคนอื่นๆ .. มันก็ทับถมกันไป

คนอื่นช่างมัน .. คนกันเองจะยังคงสนับสนุนกันต่อไป
อย่างว่าขนาดชนะมา มันยังว่ายิงน้อย วันนี้งานเข้า โคชโก้ปล่อยมันเหอะ
ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +610/-265

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 12:44:36 AM »

ยังมีอีกหลายนัดครับ

Thailand
ballie
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-71

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 12:51:32 AM »

ซิโก้แกคงกำลังใจดี อ่านใน hi5 แกแล้วเหมือนชิล ชิล มืออาชีพก็เงี๊ยะ อ่ะ จะเป็นกำลังใจให้อีกคน
Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 02:17:31 AM »

ซิโก้ยังมีเรื่องที่ต้องแก้ไขอีกเยอะครับ

ฟุตบอลมีขึ้นมีลง  การให้โอกาสต่างหากที่จะทำให้ดีขึ้น

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
Sriracha Fan Club
THE BLUE MARLIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-1

เรารักศรีราชา

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 03:59:17 AM »

ก็ให้โอกาศกันไป

WE ARE THE BULE MARLIN

GREEN TEA & THE GANG............THIS IS SRIRACHA FC.
MAX THE COPS
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +67/-35

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:11:28 AM »

ดูกันยาวๆครับพี่น้องผมเองเชียร์คุณโก้ในฐานะนักเตะมานาน ตอนนี้แกเป็นโค้ชก็อยากจะเชียร์ให้ประสบความสำเร็จบ้าง แต่ปีนี้เจอศึกหนักแน่นอนครับ ทั้งเมืองทอง ไฟฟ้า เทโร สู้ต่อไปครับซิโก้

มีรายป่ะ ตรูมาวววววว ฮี่ ฮี่ ฮี่
seaisland
( - -)
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +73/-18

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:24:48 AM »

ถ้าพิภพ ยังอยู่ในทีมชลบุรี    ชลบุรีได้แชมป์ยาก     พิภพไม่เก่งเลยถ้าเทียบกับกองหน้าอย่าง รณชัย - โจ้ 5 หลา - อานนท์ - พิพัฒน์ - ธีรศิลป์ - ธนา           
Tima_xi
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:25:55 AM »

สุดท้ายเราก็ได้แชมป์ ไม่มีชัยชนะใดได้มาโดนการไม่เสียพลทหาร 
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 09:34:38 AM »

ผมว่าซิโก้เน้นออกข้าแล้วเปิดเข้ากลาง ซึ่งต่างจากเซอร์เด็จที่เน้นเกมส์เจาะทะลุช่องรูป ส่วนตัวผมชอบเซอร์เด็จอ่ะ เพราะแกคงรู้ว่านักเตอะไทยควรเล่นสไตร์ไหน ซึ่งทำให้การทำเกมรุกของชลบุรียุคเซอร์เด็จดูวูบวาบกว่าซิโก้

Pee-nahn_AV
Sr. Member

คะแนนความรัก: +148/-31

เชียร์ เชียงราย & เชียงใหม่ กันนะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 11:15:54 AM »

ถ้าพิภพ ยังอยู่ในทีมชลบุรี    ชลบุรีได้แชมป์ยาก     พิภพไม่เก่งเลยถ้าเทียบกับกองหน้าอย่าง รณชัย - โจ้ 5 หลา - อานนท์ - พิพัฒน์ - ธีรศิลป์ - ธนา           

เห็นด้วย กรณี พิภพ ฮี่ ฮี่

godwilling@metro_002
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +59/-6

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 11:42:15 AM »

ซิโก้ยังอยู่ในใจผมเสมอครับ เป็นกำลังใจให้
สู้ๆครับ

misfortune
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 01:55:43 PM »

การขาย เน ฟาเบียโน่ ออกไป ทำให้ชลบุรี ลดความน่ากลัวลงไปมาก จุดเริ่มต้นของการได้รองแชมป์ปีที่แล้ว ก็มาจากกองหน้าไม่คม แม้แต่โค้ชจเด็ด ก็ไม่สามารถแก้ปัญหากองหน้าได้ ผู้บริหารจึง ต้องดึงซิโก้เข้ามาแก้ไขจุดนี้  ส่วนตัว ผมว่า แอนเดอสัน หรือ โคเน่ ก็ยังไม่เท่าเน ฟาเบียโน่นะ แม้แต่ ยาย่า ของเมืองทอง ผมยังไม่คิดว่าจะเก่งกว่า เน ฟาเบียโน่เลย 

แต่ทีมที่ดี ไม่ควรเอาทุกอย่างไปผูกไว้กับนักเตะคนเดียว ซิโก้ จึงควรปรับปรุงรูปแบบการทำเกมรุกให้หลากหลายมากกว่าที่เป็นอยู่ เท่าที่มองจากหลายๆนัด ผมว่า สมัยโค้ช จเด็จ คุมทีมอยู่ ชลบุรี ร้ายกาจกว่านี้นะ

ยังไงก็อยากให้ซิโก้ประสบความสำเร็จครับ รักซิโก้ และชลบุรี สู้ต่อไปนะ
Mumvoice_หม่ำ_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-28

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 02:56:19 PM »

ซิโก้ คือผู้ชี้ทางสว่างแห่งวงการ ฟุตบอลไทย อย่างแท้จริง
The Return of the King
" การกลับมาของราชาผู้ยิ่งใหญ่ "
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +103/-170

BEC-Tero Sasana

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 03:03:06 PM »

การขาย เน ฟาเบียโน่ ออกไป ทำให้ชลบุรี ลดความน่ากลัวลงไปมาก จุดเริ่มต้นของการได้รองแชมป์ปีที่แล้ว ก็มาจากกองหน้าไม่คม แม้แต่โค้ชจเด็ด ก็ไม่สามารถแก้ปัญหากองหน้าได้ ผู้บริหารจึง ต้องดึงซิโก้เข้ามาแก้ไขจุดนี้  ส่วนตัว ผมว่า แอนเดอสัน หรือ โคเน่ ก็ยังไม่เท่าเน ฟาเบียโน่นะ แม้แต่ ยาย่า ของเมืองทอง ผมยังไม่คิดว่าจะเก่งกว่า เน ฟาเบียโน่เลย 

แต่ทีมที่ดี ไม่ควรเอาทุกอย่างไปผูกไว้กับนักเตะคนเดียว ซิโก้ จึงควรปรับปรุงรูปแบบการทำเกมรุกให้หลากหลายมากกว่าที่เป็นอยู่ เท่าที่มองจากหลายๆนัด ผมว่า สมัยโค้ช จเด็จ คุมทีมอยู่ ชลบุรี ร้ายกาจกว่านี้นะ

ยังไงก็อยากให้ซิโก้ประสบความสำเร็จครับ รักซิโก้ และชลบุรี สู้ต่อไปนะ

เอ่อ.....เนย์ ยิงในลีกให้ชลบุรี.......ได้กี่ประตูครับ

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1067

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 03:27:48 PM »

Re: โค้ชซิโก้ของจริงป่าว? มีดีแค่นี้เหรอ
« ตอบ #24 เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:27:57 am » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง 

--------------------------------------------------------------------------------
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้นักเตะชลบุรีเคารพซิโก้
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้ผู้บริหารทีมไว้วางใจซิโก้
จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ว่า วันนี้ ถึงแพ้ ก็ยังมีแฟนฉลามชลมารุมล้อมนักกีฬาและผู้เล่นมากเหมือนเดิม

แฟนชลบุรีตัวจริงเสียงจริงเขาไม่ทิ้งกัน.. มีแต่เอื้อมมือดึงให้ลุกขึ้นถ้าล้มลงไป
ไม่ทับทม .. มีแต่แนะนำ
และที่สำคัญ
จำได้ใช่ไหม ปีที่แล้วชลบุรีพลาดแชมป์ คนที่เสียใจ คือนักบอล และทุกๆคนที่สวมเสื้อสีนำเงิน

ส่วนคนอื่นๆ .. มันก็ทับถมกันไป

คนอื่นช่างมัน .. คนกันเองจะยังคงสนับสนุนกันต่อไป
อย่างว่าขนาดชนะมา มันยังว่ายิงน้อย วันนี้งานเข้า โคชโก้ปล่อยมันเหอะ
ให้กำลังใจซิโก้เช่นกัน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์