Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2018, 05:23:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!คลิปไฮไลท์ กองเชียร์ชลบุรี จากแจแปน อันเซนเซอร์ !!!!  (อ่าน 2266 ครั้ง)
Japan_UncensorXi
บุคคลทั่วไป
| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:12:05 PM »

ไปดูคู่นี้มา ผิดหวัง 1 เรื่องคือ ทีมองค์กรแพ้ และกองเชียร์ชลบุรี ได้สร้างความหนวกหูเป็นอย่างมาก

แจแปน อันเซนเซอร์จึงได้อัดคลิปการกระทำในครั้งนี้ ของชลบุรี มาฝากกัน ว่ารู้ไม๊เนี่ยะเสียงดังจริงๆ (แจแปนต้องปรับระดับเสียงต่ำสุด ในตอนอัดเพื่อไม่ให้ดังเกินไป)

อยากให้สมาคมพิจารณา และแบนกองเชียร์ ชลบุรี ห้ามเข้าสนามฟุตบอลด้วยครับ

เนื่องจากส่งเสียงดังรบกวน ผิดกฏหมาย ฮี่ ฮี่ เด๋วจะเอาไปฟ้องท่านวรวีย์

โอเล โอเล่ ชลบุรี

ชลบุรี ตึง ตึง

ชลบุรี ชลบุรีสู้ๆ ชลบุรี ชลบุรี สู้ตาย

ชลบุรี ตึง ตึง (เว่อร์ชั้นสัตว์ประหลาดตีกลอง)

korncastle
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:21:38 PM »

พูดถึงแฟนคลับสโมสรชลบุรีนะ.. เวลาไม่ได้ดั่งใจจะต้องโวยวายหรือขว้างปาสิ่งของอยู่ร่ำไป  ผมเคยชมเชยกองเชียร์ชลบุรีนะ เพราะเป็นทีมแรกที่มีการบริหารจัดการแฟนบอลที่ดี แต่ปัจจุบันยิ่งนับวันยิ่งเลวร้าย คือผมจะบอกว่าถึงแม้จะมีบางคนที่มีพฤติกรรมไม่ดีในการเชียร์แต่นั่นก็ย่อมส่งผลถึงภาพรวมของแฟนคลับทุกคนของชลบุรีในสายตาผู้อื่นได้  ถึงตอนนี้ผมอยากขอชี้แนะแนวทางให้ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการเชียร์เสียใหม่ เพื่อสร้างวัฒนธรรมการเชียร์ให้เป็นตัวอย่างทีมอื่น ๆ ได้  เพราะอย่างน้อยก็เป็นตัวอย่างให้สโมสรนครปฐมและสุพรรณบุรีในเรื่องการมีจำนวนแฟนคลับได้ แต่ถึงตอนนี้ถ้าเปรียบเทียบแฟนคลับล่ะก็ผมยกให้ นครปฐม อันดับ 1 เพราะดีกว่าชลบุรีมาก (ในฐานะสโมสรจังหวัด)
แฟนบอล
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:40:51 PM »

คุณ korncastle รู้อะไรไหมว่าแฟนคลับ 500-1000 คนกับแฟนคลับ 5000 คนมันเทียบกันไม่ได้ในการจัดการข้อผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้มากมาย พูดง่ายๆคน 5000 คนแต่มีคนปาขวดแค่ 2 คนนี่คุณว่าชลบุรีแย่ขนาดนั้นเชียวหรือครับ
ปัญหาต่างๆโดยเฉพาะครั้งล่าสุดเกิดจากแฟนขาจรส่วนแฟนคลับไม่มีแล้วกรุณาเข้าใจใหม่นะครับ ส่วนนครปฐมนั้นพี่คนนึงที่ทำแฟนคลับให้ชลบุรีอยู่ก็คือคนช่วยทำแฟนคลับนครปฐมเสื้อพี่เขาก็ทำให้หมวกพี่เขาก็ทำให้แนะนำต่างๆพี่เขาก็แนะนำมาตลอดอย่าทำให้แตกแยกเลย
ห่าเอ้ย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:47:13 PM »

พิชิตตัวเดียวเน่าทั้งเข่ง
กอล์ฟเหม็ด
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +30/-35

ขอแค่ 90 นาที ได้ป่ะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:06:34 PM »

ถึง korncastle

ในที่สุดก็ลงแบบนี้ พวกเราไม่ต้องการดัง ให้ใครมาชมเชย ไม่อยากเป็นแบบอย่างใคร
เราคือคนที่มีใจชอบเหมือนกันรวมกัน
การปาสิ่งของ ทีมชาติมีไหม มีต้อนนี้เราก็เริ่มการรณรงค์ขอร้องกัน คนเยอะคุมยากต้องค่อยๆเริ่ม
ไม่อยากเปรียบเทียบกับสนามอื่น หรือ แฟนคลับทีมอื่น

แต่สิ่งที่เราทำ เราให้นักบอลเราสู้ นักบอลเราฮึกเฮิม

ลองคิดดูว่าคุณเป็นนักบอล คุณจะวิ่งให้กองเชียร์อย่างแบบอย่างเราไหม

บางอย่างไม่ดีคุณเตือนเราปรับ แต่เราไม่อยากเป็นพ่อพระคนดีในสายตาใคร

เราทำเพื่อนักบอล ชลบุรีเอฟซี นักสู้ของเราโว้ย

ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย
อิจฉาได้ แต่อย่าริษยา
พักได้ แต่อย่าหยุด

" เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง "
Ziball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

เกิดเป็นไทย ใยไปเชียร์บอลนอก

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:40:07 PM »

เชียร์บอลมันก็ต้องอย่างงี้ละครับ ไม่ใช่ไปนั้งดูหนังกลางแปลงงะ อิๆ

Ziball บราโว่

ฝากรูป
มาคุยกัน...
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:46:03 PM »

คุณห่าเอ๊ย...มาคุยกันครับแคลงใจนักมาคุยกันครับ..0815767571..สงสัยอะไรเดี๋ยวผมจะตอบให้..ถ้าอยู่ในจังหวัดชลบุรีจริงแล้วก้อเป็นคนจริงๆลองโทรมาถามมาคุยกันครับ..
...ผม พิชิต เทียนทอง ครับ..
modnew
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-0

รักบอลไทย แต่ต้องเปิดตาดูบอลลีกอื่นด้วย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:52:00 PM »

เรามาเชียร์บอลไทยนะ ไม่ได้มาดูโอเปร่า จะได้นั่งเงียบ เชียร์ในใจ ถ้าทำแบบนั้นเราคงไม่ได้รับคำติชมมากมายขนาดนี้

ดูมานานมาก
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 03:31:23 PM »

ผมติดตามเวปนี้มานานพอสมควร ผมเป็นคนนึงที่บ้าบอลนอกมากแต่ก็ไม่เคยทิ้งบอลไทยติดตามข่าวสารจากที่นี่ตลอด..ผมอยากให้ทีมสโมสรมีแฟนบอลเยอะเหมือนที่เราดูจากบอลนอก..แล้วผมก้อติดตาม japan มาตลอดผมพูดจริงๆเลยน่ะผมชื่นชมเค้ามากเลยอ่ะคือวันนี้มาอ่านหัวข้ออันนี้ของเค้าผมดูจากสไตล์การเขียนเค้าผมรู้เลยว่าเค้าภูมิใจในกองเชียร์ชลบุรีมาก แล้วเค้าคงอยากให้สโมสรในไทยลีกมีแฟนบอลแบบนี้ทุกสโมสร Japan เค้ารู้เรื่องบอลไทยดีมากระดับเซียนติดตามดูทุกอาทิตย์ที่สนาม ที่ผมทนไม่ได้คือเค้าโคตรรักบอลไทยเลย รักมากกว่าทุกคนที่ว่าเค้าด้วยซ้ำไป ผมชื่นชมตัวคุณจริงๆ นี่ขนาดผมคนนอกนะผมยังไม่เข้าใจเลยว่าทำไมบางคนก็ว่าเค้าทั้งๆที่ดูสำนวนการเขียนก็รู้แล้วว่าเค้ารักบอลไทยแค่ไหน..Japan ถ้าคนไทยรักบอลไทยได้อย่างคุณลีกบ้านเราคงจะดีกว่านี้อีกมาก นายเยี่ยมว่ะ
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +80/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 05:50:00 PM »

กองเชียร์ชลบุรี เป็นแบบอย่างที่ดีของไทยลีกเชียร์แบบนี้สนับสนุนแบบนี้
ทีมถึงมีผลงานดี เพราะนักเตะต้องตั้งใจเล่น ตัวนักเตะรู้ดีว่าเล่นแบบไม่เต็มที่ไม่ได้
เพราะคนที่เค้ามาดูเค้าตั้งใจมาเชียร์เต็มที่ ทีมไปเยือนที่ไหนก็ตามไป ผมนับถือเจงเจง
ไม่ต้องให้โอทีไม่ต้องบังคับ มากันเองจริงๆขอให้สิ่งที่ทุกท่านทำและร่วมใจเกิดเป็นผลสำเร็จด้วย
เพื่อที่จะเป็นแบบอย่างของทีม จังหวัดอื่นๆ ต่อไป   สาธุ

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
ฉลามคำ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 08:12:26 PM »

ผมว่าผมภูมิใจที่ผมเป็นกองเชียร์แบบฉลามชลนะ เพราะว่ามาดูและเชียร์คนเตะบอลนะ มันก็ต้องเชียร์ ส่วนตัวคงจะให้นั่ง
นิ่งแล้วดูบอลอย่างเดียวคงทำไม่ได้หรอก ผมเองก็เคยด่า ทั้ง กรรมการ แล้วก็ ผู้เล่นที่เล่นแบบเลวๆๆๆ ประเภทเล่นนอกเล่มหรือไม่ก็ชอบทำให้เพื่อนร่วมอาชีพเจ็บ ก็โดน แต่ก็พอประมาณนะ  ผมว่าไม่ไม่เสียหาย อะไรมากนะ นี่มันเป็นเกมส์เตะบอลนะ......ผมเองก็ดูบอลมาพอสมควร......ถ้าคุณอยู่กรุงเทพ การเชียร์แบบนี้อาจแรงไป....สำหรับเชียร์แบบทีมจังหวัด
ผมว่ามันธรรมดานะ........เพราะว่าพวกเราทีมจังหวัดเชียร์แบบนี้บอลไทยถึงมีคนมาดูกันมากขึ้นทุกวัน.....คุณเองก็ต้อง
ทำความเข้ากับการดูเกมส์ฟุตบอลบางนะ กองเชียร์ก็คือผู้เล่นคนที่ 12 ทีมแพ้เราแพ้ ทีมชนะเราชนะ โปรดเข้าใจด้วย
1234
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:02:35 PM »

เชียร์น่ะมันเชียร์ได้แต่แยกแยะหน่อย
ไม่มีใครว่าหรอกครับที่เชียร์แต่ถ้าเชียร์แบบ มีวินัย ไม่ป่าเถือนจะดีกว่าไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์