Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2018, 12:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องทุกอย่างผมยอมรับผิดและขอโทษผู้ที่เกี่ยวข้องและที่ถูกพาดพิง...!!!!  (อ่าน 2107 ครั้ง)
seamanny
บุคคลทั่วไป
| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:10:25 PM »

หยุดเถอะครับ..ผมยอมรับผิดแล้ว....ต่อไปนี้ผมคงไม่เข้ามาโพสไรอีกแล้ว...
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=4343.0
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=4308.0
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=4303.0
และต่อไปนี้..ขอให้พี่ๆน้องๆทุกๆคนในเว็บบอลไทยจงโชคดีมีความสุข..และเมื่อใดที่รู้สึกว่าโดนเอาเปรียบและขาดความยุติธรรมหรือเห็นความไม่ถูกต้องในที่ต่างๆไม่จำเพาะว่าเป็นสนามบอล..ขอให้ทุกคนช่วยๆกันงอมืองอเท้า..อย่าออกมาเรียกร้องสิทธิใดๆทั้งสิ้น..เพราะผมคิดว่าทุกคนคงโชคดีและเป็นคนดีตลอดไป..ไม่เจอเรื่องร้ายๆเข้ามาในชีวิต..ผมถามครั้งเดียวครั้งสุดท้าย..ใครในที่นี้ไม่เคยด่านักเตะฝ่ายตรงข้ามไม่เคยด่ากรรมการใครไม่อยากให้ทีมตัวเองได้เปรียบ..แล้วมีใครบ้างที่เคยเชียร์ทีมที่ตัวเองรักดังๆสักครั้งดดยไม่อายใคร....ขอให้ทุกคนโชคดีมีเงินใช้...ส่วนผมลาก่อนครับ.....ขอให้โชคดี...
tttt
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:21:29 PM »

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?PHPSESSID=6094f9eb4e76a232aa1897e9ccafc983&topic=4295.msg32060;topicseen#new
พอครับ..จบๆ..
Manunya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

รักนาย.............โอสถสภา...........สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:45:03 PM »

พี่ชิตสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ห่าเอ้ย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 01:45:46 PM »

จะไปก็ไปยังมาเหน็บแนมอีกว่างอมืองอตีนเอากับมันแล้วกัน ปัญหาอยู่ที่ตัวคุณเองเท่านั้นใช้คำพูดแต่ละคำล่าสุดก็
" ไอ้สัตว์ " ที่คุณพูดน่ะแล้วใครเขาจะรับได้ทุเรศ
BCCFC
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-10

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:24:23 PM »

ผมเคยด่าเพื่อกดดัน กรรมการ กับ นักเตะฝั่งตรงข้าม

แต่จบเกมส์ผมก็จบ ไม่มีตามไปด่าต่อ มีแต่นินทาลับหลังครับ 555

มาคุยกันครับ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:48:51 PM »

มาคุยกันครับใครที่ยังสงสัยและยังไม่จบ..หรือมีอะไรมาสั่งสอนผมหรือใครจะโทรมาด่าก้อโทรมาครับ..ผมมีทั้งรูป..ชื่อและเบอร์โทรศัพท์ครับ..แฟร์ๆครับ..0815767571..
พิชิต  เทียนทอง ครับ
lek_nkpt
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 03:18:58 PM »

นักเลงอีกรู้แล้วว่าเก่ง
มาคุยกันครับ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 03:22:30 PM »

ไม่ใช่นักเลงครับเล็กนครปฐม...คุยกันทางโทรศัพท์นะครับ..ไม่ใช่นัดมาเจอกัน..ผมยอมรับฟังการด่าทุกอย่างไม่เชื่อคุณเล็กลองโทรมาด่าผมสิครับ..วันนี้ผมว่างไม่ได้ทำงาน..
ผมอยากให้ใครที่สงสัยเคลียร์ครับ..คุณเล็กเคยเห็นผม..ผมไม่เห็นคุณเล็ก..เอาเถอะน่าผมไม่เลวอะไรนักหนาแบบที่หลายๆคนคิดหรอก..
สู้ต่อไปอย่าถอย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 03:23:21 PM »

5555 ว่าแล้วว่าเรื่องต้องลงเอยเช่นนี้ ต่อไปนี้คงไม่ได้เห็นการโพสต์ถึงเหตุการณ์ในสนามที่เกิดขึ้น (แบบว่าดูตามสื่อไม่มีให้ดู) ถึงมันจะมาจากความไม่เป็นกลางของคนเชียร์ (เข้าข้างทีมที่ตัวเองเชียร์มากกว่า) แต่มันก็เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงในสนาม แสดงให้เห็นถึงความเข้มข้นดุเดือดของเกมได้ แต่ต่อแต่นี้ไปคงไม่มีให้เห็นแล้วแน่ คุณพิชิต โดนแบบนี้เข็ด (น่าเห็นใจ) ส่วนคนอื่นคงไม่กล้าทำ (ต่อให้เกมมันน่าประท้วงหรือบอกกล่าวต่อหลังจบเกมก็ตาม) เพราะกลัวเป็นแบบคุณพิชิต (ไม่น่าเลย )
ยาสูบ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 03:26:40 PM »

ไม่จำเป็นหรอก มาเล่าได้แต่ก็ไม่เห็นต้องหยาบคายขนาดนั้น
ก็ดีอย่ามาอยู่ให้เป็นขยะแถวนี้เลย
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +928/-104

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 05:12:10 PM »

จริงๆ แล้ว ผมได้อ่านเรื่องที่เขาว่าคุณพิชิต ตั้งแต่กระทู้นี้แล้ว

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=4303.0

และในกระทู้นั้น ผมก็เห็นคุณพิชิต ออกมายอมรับผิดแล้ว
ผิดแล้วยอมรับเขาเรียกว่า ลูกผู้ชาย ซึ่งคุณพิชิต ก็ได้แสดงให้เห็นตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว
ซึ่งทำให้กลายเป็นเป้าโจมตีได้

แต่ผมไม่คิดว่า จะมีกระทู้ออกตามมาอีกมากมาย
ผมเข้าใจว่า คนที่โจมตีน่าจะมาจากความคะนอง
กอรปกับ พอมีช่องโหว่ และตอนนี้ทีมชลบุรีเริ่มทำผลงานได้ดี และอยู่หัวตาราง
อาจจะเป็นสาเหตุให้คนอื่น ตั้งกระทู้สนุกมือ ด้วยความหมั่นใส้ ซึ่งถือเป็นเรื่องที่ห้ามไม่ได้

เช่นเดียวกัน กรณีการขว้างขวดลงในสนาม
พวกเราลองนึกดูว่า ในทีมชาติไทยเราก็มี
อย่างวันที่เราแข่งอาเซียนคัพกับสิงคโปร์ที่สนามศุภฯ นั่นปะไร

จบเกมส์ไทยอดแชมป์ มีคนขว้างขวดลงไปในสนามอีกเพียบ
ผมเองอยู่อัฒจรรย์ด้านทิศใต้ ถุงน้ำ ขวดน้ำ ลอยข้ามหัวว่อนไปหมด

กลุ่มพวกผม ที่ไปด้วยกันประมาณ สิบกว่าคน ต้องหันไปห้ามคนข้างหลังว่าอย่างขว้าง

ผมกำลังจะบอกว่า ที่ขว้างขวดน้ำลงไป คือคนที่เข้าไปดูบอลเอง
เพราะที่ชลบุรีอาจจะมีกลุ่มแฟนบอลที่เข้าไปดูในสนามเอง

แต่ในกลุ่มแฟนคลับ จริงๆ ผมว่า ไม่ทำอย่างนั้นแน่ๆ

กลับมาที่คุณพิชิต ที่ผมได้สัมผัสมาทั้งที่ได้ไปดูบอลด้วยกัน และจัดงานเลี้ยงกัน
โดยนิสัยส่วนตัวแล้วคุณพิชิต การพูดอาจจะดูแข็งๆ แต่จริงๆ แล้วคุณพิชิต
เป็นคนที่อ่อนน้อม มีสัมมาคาราวะ และเป็นคนสนุกสนาน
อาจจะด้วย เป็นคนที่พูดตรงไปตรงมา มีอะไรก็ไม่ต้องการเก็บไว้ในใจ ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะรับไม่ได้
ตรงนี้ก็คงต้อง เพลาๆ ลงไปล่ะครับ

แล้วเจอกันครับ คุณพิชิต

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
55
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 05:17:16 PM »

คิดมากคุณพิชิต ไม่เป็นไรยังมีเว็บชลบุรีให้คุยอยู่ไม่ใช่หรอ เว็บนี้อาจปิดเมื่อไรก็ได้ตอนยังเข้าได้ก็เข้ามาคุยกันหนุกๆเหอะ
krabiboy
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-38

ผมเลยเป็นคน ขาดหุ้น มาเดินชุ่นน้ำตาใหล

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 07:33:32 PM »

จบๆกันเหอะแฟนบอลไทยด้วยกันทีมสโมสรสู้กันก็ตามเกมสนุกสนานไปอะไรพลาดไปก็จบๆกันก่อนอย่าไปชกกันเหมือนทีจุ๊บเห็นแล้วหดหู่ไม่อยากดูบอลไทยมันเลยแต่ก็ดูต่อในบอร์ดเราคนน้อยๆอยู่หยุดทะเลาะกันเชียร์กันตามสมควรไม่ใช่จะฆ่าจะแกงกันรู้ว่ารักทีมตัวเองอย่าให้เหมือนการเมืองไทยเลย

นายหัว....ขอเชียร์บอลไทย   

PLAIPRAYA  KRABI  cheer KRABI entry to Thailand league
เปิดใจกันหน่อย
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 08:54:53 PM »

แต่ละคนก็โตๆกันแล้ว  ทุกคนก็มีสโมสรที่คุณรัก ทุกคนทุ่มเทเพื่อสโมสร มาช่วยกันพัฒนาบอลไทยดีกว่า ดีกว่ามาเป็นสุนัขลอบกัด
AroonSwatCat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-387

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 10:14:35 PM »

พิชิต คุณคือลูกผู้ชาย ..ตัวจริง ..เมืองไทยมีแบบคุณเยอะๆน่าจะดี..ผิดแล้วก้อยอมรับผิด..สู้ต่อไป ..ชลบุรี

ขอให้เธอมั่นใจ

dki
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:22:33 PM »

ก็ดี ถ้าอยู่ต่อไปก็จะมีแต่ความวุ่นวาย ออกไปแล้วอย่าเสือกเข้ามาให้เห็นอีกน่ะเว้ย ไม่งั้นเป็นหมา ทำแล้วทำจริงลูกผู้ชายตัวจริงที่น่านับถือ  ทีมฟุตบอลของตัวเองใครก็รัก ไม่ใช่เอ็งรักของเอ้งคนเดียวหรอก แต่เอ็งเสือกรักแล้วไปทับถมทีมคนอื่นไงซวยเลยดิ สม
R
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Full Member
*

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:26:47 PM »

เออ  แค่นี้ทนไม่ได้ก็ไปซะเถอะไป  แล้วว่างๆ ก็กลับมาในชื่อใหม่อีกก็ได้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
1234
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:43:59 PM »

เรื่องการขว้างขวด ถ้า TheFootball  จะบอกว่า   

ผมกำลังจะบอกว่า ที่ขว้างขวดน้ำลงไป คือคนที่เข้าไปดูบอลเอง
เพราะที่ชลบุรีอาจจะมีกลุ่มแฟนบอลที่เข้าไปดูในสนามเอง
แต่ในกลุ่มแฟนคลับ จริงๆ ผมว่า ไม่ทำอย่างนั้นแน่ๆ

พูดอย่างงี้ก็แก้ต่างไปได้ไม่หมดหรอก ไม่ว่ายังไงทีมนั้นแหละที่ต้องรับผิดชอบถ้ารักทีมจริงต้องอย่าทำให้ทีมเสียชื่อเสียงสิคุณ   เว้นแต่ว่ารักผิดทาง 

ดูจากการตอบกระทู้ของคุณ พิชิต แล้วคงไม่มีใครโทรไปบอกอะไรคนอย่างคุณหรอก
คนอย่างคุณ แยกแยะไม่ได้   ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง อย่ามาตั้งอีกน่ะกระทู้  เสื่อมว่ะ
HUNTER_MANIA
Hero Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:56:47 PM »

ใจเย็นๆ ครับ

* NK Hunter.gif (37.1 KB, 265x270 - ดู 118 ครั้ง.)
oh
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 12:03:53 AM »

จะไปยังจะมาประชดอีก

ให้ตายเหอะโรบิน  

อยากตอบมากๆ ว่าอยากให้ทีมเราได้เปรียบแต่ต้องอยู่ในกติกา มารยาท
การเรียกร้องสิทธิใดๆ ก็ควรทำตามขั้นตอนตามกฎระเบียบ ไม่ใช่ทำตามใจของตนเอง ไม่สรุปว่าใครทำงานให้ใคร เข้าข้างใคร  
และอีกอย่างที่จะบอกคือ     กรุณามี สปิริต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์