Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 16, 2018, 04:33:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคราชเล่น 10 คน นครสวรรค์เล่น 15 คน ตีเสมอได้ 2-2 สุดยอดครับ  (อ่าน 5551 ครั้ง)
▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▒►Delete
แมวปีศาจ ฮาร์ดคอ
Hero Member

คะแนนความรัก: +231/-1017

รักนะเด็กโง่

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 07:18:34 PM »

นัดนี้กองเชียร์โคราช รับค วา   ย  จากแฟนคลับนครสวรรค์กลับมาเลี้ยงที่โคราชเพียบ

มาเยือนโคราชเลก 2  แฟนคลับโคราชจะต้อนรับแฟนคลับนครสวรรค์อย่างอบอุ่นนะครับ
ไม่ต้องกลัว

นครสวรรค์ 15  คน มี   นักเตะ 11 คน +กรรมการ 3  คน +กองเชียร์นครสวรรค์   1

โคราชบ้านผม   รักนะโคราช.  แก๊งเกรียน
ตุ้ยโลโซ Ninja Rider
我 们 的 爱 是 永 远
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-236

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 07:32:44 PM »

นัดนี้กองเชียร์โคราช รับค วา   ย  จากแฟนคลับนครสวรรค์กลับมาเลี้ยงที่โคราชเพียบ

มาเยือนโคราชเลก 2  แฟนคลับโคราชจะต้อนรับแฟนคลับนครสวรรค์อย่างอบอุ่นนะครับ
ไม่ต้องกลัว

นครสวรรค์ 15  คน มี   นักเตะ 11 คน +กรรมการ 3  คน +กองเชียร์นครสวรรค์   1

มันเกิดอารายขึ้นหรอครับพี่
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 07:38:30 PM »

นัดนี้กองเชียร์โคราช รับค วา   ย  จากแฟนคลับนครสวรรค์กลับมาเลี้ยงที่โคราชเพียบ

ไม่ต้องกลัว

นครสวรรค์ 15  คน มี   นักเตะ 11 คน +กรรมการ 3  คน +กองเชียร์นครสวรรค์   1

มันเกิดอารายขึ้นหรอครับพี่

มันเป็นแค่คนส่วนน้อย ที่ไร้การศึกษานะครับ รอให้ จ่าอรุน สารวัตรตั้ม และคณะ กลับมาจะมาเล่าให้ฟังครับ

โคราชบ้านผม   รักนะโคราช.  แก๊งเกรียน
trd
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:31:29 PM »

พูดแบบนี้มันก็ไม่ถูกนะครับทีม นครสวรรค์ก็เล่นตามเกมปกตินะครับกองเชียร์ก็ไม่มีอะไร เกมวันนี้สนุกมากครับ
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:35:22 PM »

พูดแบบนี้มันก็ไม่ถูกนะครับทีม นครสวรรค์ก็เล่นตามเกมปกตินะครับกองเชียร์ก็ไม่มีอะไร เกมวันนี้สนุกมากครับ

อย่าบอกเลยครับว่ากองเชียร์ไม่มีอะไร คนที่ไปเค้ารู้ดีครับ
ว่าได้ยินได้ฟังอะไรมา ไม่งั้นคงไม่มานั่งบรรยายตรงนี้ให้
ฟังหรอกครับ สำหรับแฟนบอลโคราช บอลจบ ทุกอย่างก็
จบไม่เก็บมาคิดหรอกครับ

trd
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:38:13 PM »

ไม่เป็นไรครับงั้นก็ขอโทษแทนก่องเชียร์ทุกคนไว้นะที่นี้ด้วยครับ 
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:44:38 PM »

ไม่เป็นไรครับงั้นก็ขอโทษแทนก่องเชียร์ทุกคนไว้นะที่นี้ด้วยครับ 

ครับผม  เสื้อทีมนครสวรรค์ ผมยังใส่เตะบอลอยู่เลยครับตอนนี้
แต่ถ้าเป็นชุดใหม่  คงต้องรอให้นครสวรรค์มาเยือนล่ะมั้งครับ

tenkung
Full Member
**

คะแนนความรัก: +8/-7

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:11:41 PM »

สวัสดีครับ ผม tenkung ชื่อเล่นเต้นครับ ...

นัดนี้ผมไม่ได้ไปดูน่ะครับทำงานอยู่กรุงเทพ เลยไปดูคู่อื่น แต่ผมเป็นชาวนครสวรรค์ครับ และก็เป็นแฟนบอลนครสวรรค์ด้วย อย่างแรกต้องขอโทษกองเชียร์โคราชทุกคนนะครับถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ต้องขอโทษจากใจเลยครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าขณะนี้นครสวรรค์ยังมีระบบแฟนคลับอยู่รึมั้ย แต่เท่าที่คุยกับทีมก็รู้สึกจะยังไม่มีนะครับ แต่คิดว่าก็คงจะมีเรื่องระบบแฟนคลับในเร็ววันนี้ การไม่มีระบบแฟนคลับอาจทำให้ไม่สามารถควบคุมกองเชียร์ได้ หากแฟนบอลเราทำอะไรไม่ดีไม่งามก็ต้องขออภัยด้วยจริงๆ ยังไงก็ขอให้สู้กันต่อไปนะครับ หากเรามีโอกาสได้รู้จักกันก็จะยินดีมากครับ
tissana_t@hotmail.com หากโคราชมาเล่นที่ กทม จะไปเชียร์ด้วยนะครับ ..
โก้_สวาด แคท
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-75

ทั้งชีวิตสละเพื่อทีมโคราชเท่านั้น

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:12:28 PM »

ครับเราเข้าใจว่าการที่รักทีมหรืออาจอะไรก็แล้วแต่เวลาเชียร์มันอาจจะหลุดไปบ้างไม่ว่ากันครับจบเกมส์เราก็พูดกันดีๆ เป็นพี่เป็นน้องกันเหมือนเดิมครับ

ดิวิชั่น1ไม่ไกลเกินฝัน
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:33:35 PM »

ช่วงนี้เราช่วยๆกันเชียร์ทีมจังหวัดด้วยกันก่อนละกันครับ
เอาไว้ไปสู้กันบนเวที TPL อีกทีละกัน
เรดอาร์มีไทยแลนด์
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:23:44 PM »

นัดนี้กองเชียร์โคราช รับค วา   ย  จากแฟนคลับนครสวรรค์กลับมาเลี้ยงที่โคราชเพียบ

ไม่ต้องกลัว

นครสวรรค์ 15  คน มี   นักเตะ 11 คน +กรรมการ 3  คน +กองเชียร์นครสวรรค์   1
ตะลอนทัวร์=เดล นายไปดูที่สนาม หรือมีใครเล่าให้นายฟัง ถ้าไม่ได้ไปดูให้เห็นกะตา ก็ไม่ควรมาโพสอะไรป้ายสีทีมอื่นอย่างนี้
นายมีคอมก็ไม่ใช่จะพิมพ์อะไรพล่อยๆออกมา
เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น อย่าทำตัวเป็นพิชิตชลบุรี2 จบเกมต้องมาหาเรื่องด่ากรรมการ+ทีมคู่แข่งทุกที เบื่อคนพันธุ์นี้วะ
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +928/-104

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:05:24 AM »

ใจเย็นๆ กันครับพี่น้อง

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:35:09 AM »

เกม จบแล้วก็ให้มานจบๆไปดีกว่าครับ  อย่าทะเลาะกานเลยน่า
สมานฉันท์กันดีกว่าครับ
AroonSwatCat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-387

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:41:14 AM »

ไม่ต้องกลัว

ตะลอนทัวร์=เดล นายไปดูที่สนาม หรือมีใครเล่าให้นายฟัง ถ้าไม่ได้ไปดูให้เห็นกะตา ก็ไม่ควรมาโพสอะไรป้ายสีทีมอื่นอย่างนี้
นายมีคอมก็ไม่ใช่จะพิมพ์อะไรพล่อยๆออกมา
เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น อย่าทำตัวเป็นพิชิตชลบุรี2 จบเกมต้องมาหาเรื่องด่ากรรมการ+ทีมคู่แข่งทุกที เบื่อคนพันธุ์นี้วะ

...ผมเองครับที่รายงานให้น้องเดลรับทราบ..เรื่องจริงครับ หนักเอาการ..แต่คงเป็นพวกไม่มีสังกัด และไร้สปิริตน่ะครับ

ขนาดนักบอลตนเองยังโดนครับ..ก่อนจากโค้ชนครสวรรค์ ฝากขอโทษแทนพวกเขาเหล่านั้น..ด้วย ที่กองเชียร์..ด่าให้สัตว์
พวกเราไม่ถือหรอก..เพราะเราเชียร์แบบเจียมตัวและมีสปิริต..เฉกเช่นที่เคยเป็น..เสียดายแทนนครสวรรค์นะ  คนดูเยอะ
แต่ถ้าจับกลุ่มแบบแฟนคลับได้น่าจะมันส์กว่านี้..ต่างคนต่างเชียร์ ..เกมส์จบทุกอย่างจบ..จับไม้จับมือ  แยกย้ายกันกลับบ้าน

...................................รับรองได้น้องเดล..ผมน่ารักเสมอ..ครับ.................

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:52:26 AM »

ภาพนี้แด่ tuiloso นะครับ เจ้าตัวบอกว่า..หน้าจ๋อยๆไม่มีเลย..มีแต่เสียวข้างหลัง

ดูเขาซะ..ตุ๊ยโลโซ..อิอิ (ทำไปได้)

* kop.jpg (23.38 KB, 303x280 - ดู 383 ครั้ง.)

Wooddy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 02:27:22 AM »

เกมส์นี้ไม่มีอะไรครับ  ในเกมส์นักเตะทั้ง 2 ฝ่ายเล่นได้ขาวสะอาดน่ายกย่องจริงๆ และเกมส์สนุกตื่นเต้นดี  เสียดายที่นครสวรรค์อัปโชคไปหน่อยที่ยิ่งประตูได้เสียวมากกว่าได้เฮ ......แต่ผมติที่ตัวกรรมการนิดหนึงนะครับเป่าน่าเกรียดมากมีอย่างที่ไหนกราบี้โดนเตะล้ม 5 ครั้งไม่ยอมเป่าให้ได้ฟาวส์เลย  แถมบางจังหวะไลน์แมนยกธงให้นครสวรรค์เสียฟาวส์กรรมการกลับไม่ยอมเป่าเฉยจนสตาฟโค้ชโคราชต้องตะโกนด่าผุ้ตัดสินให้ดูไลน์แมนหน่อยเขายังยกธงค้างอยู่เลยพร้อมกับเสียตะโกนจากแฟนบอลโคราชให้กรรมการยุติธรรมหน่อย  แค่นั้นยังไม่พอจังหวะกราบี้ได้บอลแล้วผู้เล่นนครสวรรค์เข้ามาแย่งแต่ล้มเองเพราะสู้แรงเบียดของกราบี้ไม่ได้กรรมการกลับให้ใบเหลือง-แดงกับกราบี้เฉยเลย .... ถ้ากรรมการไม่เหี้-ยจริงๆในนัดนี้หลังจบเกมส์โค้ชหงอกคงไม่เข้าไปด่ากรรมการว่า ไอ้เหี้-ย  หรอกนะครับและกรรมการยังขู่จะเขียนรายงานโค้ชหงอกด้วย 5555  สนุกละทีนี้  ....
....  ส่วนเรื่องแฟนบอลที่ตะโกนด่าพวกเรา(เอ๋  ไม่เฉพาะพวกเราสิยังไล่นักเตะตัวเองไปอยู่โคราชด้วยนี้หน๋าเล่นเอาโค้ชนครสวรรค์มองหาเจ้าของเสียงกันใหญ่เลย) พวกเราไม่ถือโกรธนะครับอภัยกันไปเข้าใจว่าบ้านใครบ้านมัน  แต่สำหรับแฟนบอลคนหนึงที่ตะโกนท้าทายอยากรู้ว่าถ้าไปโคราชแล้วจะมีอะไรก็เรียนเชิญเลยนะครับมาตะโกนแบบนี้ที่โคราชอีกสักครั้งแล้วจะรู้ ....5555 ... ..  โอเค  ขอบคุณสำหรับคำขอโทษของสตาฟนครสวรรค์แทนแฟนบอลนิสัยเสียบางคนของทีมตัวเอง  และขอบคุณโค้ชกิมคุณวิวัชสตาฟโค้ชทุกๆท่านของนครสวรรค์ที่ให้การต้อนรับพูดคุยทักท้ายพวกเราอย่างดี  ขอบคุณนักเตะนครสวรรค์ที่เล่นได้อย่างขาวสะอาดและมีใจเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง  หากมาเยือนโคราชเราจะมอบสิ่งดีๆเหล่านี้กลับคืนให้ทุกท่านครับ ...

Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 08:54:38 AM »

ไม่ต้องกลัว

บรรยายติดขอบสนามตลอด ได้ยินเสียงเชียร์จากแฟนโคราชตลอดครับไม่งั้นคงไม่กล้ามาโพสหรอกครับ
สำหรับพี่พิชิต แห่งชลบุรี หรือแฟนคลับชลบุรี ผมรู้จักแกดีครับ  และแฟนคลับชลบุรีผมรู้จักเกือบทุกคนครับ
ไม่ต้องห่วง ทุกคนน่ารักและนิสัยดีกันทุกคนสำหรับแฟนฟันธ์แท้ โดยเฉพาะพี่พิชิต แกไม่ได้เป็นอย่างที่คุณ
คิดหรอกครับ ถ้าได้ไปคบกับแก แล้วจะรู้ว่าเค้าเป็นยังไง ว่าง ๆ ก็แวะไปเว็บชลบุรีบ้างก็ได้นะครับ ที่นั่น
ทุกคนน่ารักกันทุกคน และแต่ละคนไม่ต้องห่วง ไล่ตั้งแต่แม่ค้า ยัน เป็นนักธุรกิจ หรือแม้ขนาด ส.ส. เอง
ก็ยังทำตัวสนิทกับแฟนคลับได้

สังเกตได้ครับว่าพี่พิชิต แกรักทีมชลบุรีขนาดไหน  รักทีมชาติขนาดไหน  ทีมชาติแข่ง หรือชลบุรีแข่ง
จะเห็นแกทุกนัดครับ อย่างว่าละทุกคนก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย  แต่ผมบอกได้เลยถ้ารู้จักพี่พิชิตจริง ๆ
คุณจะรู้ว่าแกน่ารักขนาดไหน

" สกินเฮด "
เคยถูกแบนมาแล้ว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +147/-209

พวกเราคือใคร" ฝูงแมวปีศาจ "

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 09:42:55 AM »

.................นาวิก" you next "................. .
TUM-SWAT CAT_FC31
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 10:28:33 AM »

เชียร์โคราช....

นัยสัน
Full Member
**

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:07:15 AM »

นัดนี้ผมไม่ได้ไปดูเลยไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ถึงอย่างไรก็ฝากขอโทษแทนแฟนบอลชาวนครสวรรค์ด้วยครับ
ส่วนเรื่องแฟนคลับนั้นตอนนี้ยังไม่มีครับคงเข้าใจผิดกัน อาจจะมีบ้างที่เลือดร้อนหรือบางคนเมา อย่าถือเลยครับ
ผมเข้าใจนะครับว่าไปดูนัดเยือนนั้นรู้สึกอย่างไร เพราะผมก็เคยเหมือนกันโดนมาเหมือนกันแต่ก็ไม่เก็บมาคิดครับ เป็นธรรมดาของแฟนบอลทีมเยือน

ขอโทษแทนด้วยแล้วกันครับ...

aonnn
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-0

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:33:28 AM »

เสียดายจังปีนี้โคราชไม่ได้มาขอนแก่น

แพ้ชนะผมไม่สน ขอให้ผมได้เชียร์อย่างสนุกก็พอ

www.khonkaenfc.net
Wooddy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-0

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:12:08 PM »

ถึงบอลเราไม่มีแข่งกันแต่กลุ่มแฟนคลับเรานัดสังสรรค์กันได้นะครับ...โคราช...สู้

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:21:37 PM »

เสียดายจังไม่ได้เห็นหน้าจ๋อยๆของแฟนโคราช
ถึงกับจ๋อยเองเลยอ่ะผม อิอิ

ปล. ผมชื่อ ตุ้ย คร๊าบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2007, 12:47:58 AM โดย tuiloso » บันทึกการเข้า
HUNTER_MANIA
Hero Member

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:28:06 PM »

ใจเย็นๆ ครับ พี่น้องกันทั้งนั้น เอาใจช่วยทั้ง 2 ทีมครับ

* NK Hunter.gif (37.1 KB, 265x270 - ดู 200 ครั้ง.)
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:11:14 AM »

เสียดายจังไม่ได้เห็นหน้าจ๋อยๆของแฟนโคราช

...555+ ..ผมคิดว่าว่า..ชื่อตุ๊ย ..พวกเราเลยระวังหลังกันยกใหญ่ กลัวโดนตุ๊ย..
อยากให้โค้ชกิม กุมหัวเปล่า..กองเชียร์ก็คงไม่ต่างกัน ไปดูนะ..ตุ้ย..โลโซ อิอิ

www.koratfc.net

ย่าโมออกศึก
Full Member

คะแนนความรัก: +3/-7

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:30:38 AM »

เพื่อนกันทั้งน้าน ใจเย็นๆ แต่ที่น่าชื่นชมมากเลย คือ คู่นี่ไม่มีมวย เหมือนคู่อื่น ปรบมือให้ทั้งสองทีมครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 02:13:14 PM »

...555+ ..ผมคิดว่าว่า..ชื่อตุ๊ย ..พวกเราเลยระวังหลังกันยกใหญ่ กลัวโดนตุ๊ย..
อยากให้โค้ชกิม กุมหัวเปล่า..กองเชียร์ก็คงไม่ต่างกัน ไปดูนะ..ตุ้ย..โลโซ อิอิ

www.koratfc.net

ไปดูมาและครับ คอนหวันใช้ชุดแข่งใหม่นี่นา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์