สโมสร พิจิตร เอฟซี

<< < (6/12) > >>

sleepy:
อ้างจาก: เอฟ16 The T-Rex ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 07:08:05 PM

อ้างจาก: Who so serious.? ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 05:58:33 PM

พิจิตร น่าภูมิใจ ครงไหนว่ะ...5555

ชุดชิงแชมป์ภาคเหนือ ก้ดึงตัว จาก ไทยลีก D1 มาเล่น

พอมา พิจิตร ชุดนี้ ก้เหมือนชิงโปร 2008 อ่ะ

ตกรอบ อย่างขายน่า ทั้ง ทั้ง ที่พิจิตร จัดชิงโปร รอบสุดท้ายเอง...ฮี่ฮี่

- ไป 1 พูดไม่เข้าหู ดูถูก คนไทย รับไม่ได้

เฮ้อ...อ่ะนะ เปงแบบนี้ทุกคน

พอพูดความจิง ก้รับไม่ได้

หูอ่อน หูลู่ หูหลี่ หูคุนหนู ทำเปงรับไม่ได้

sleepy:
อ้างจาก: virat_3000 ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 06:31:14 PM

อ้างจาก: peerayut ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 04:20:57 PM

มาแล้วรายชื่อทีม D2 โซนภาคเหนือ ดูกันเองเน้อ

1 พิษณุโลกFC level D1 2008 แชมป์นพมาศ-คัพ2008 รองแชมป์แม่สอด-คัพ2008 และที่3ชิงแชมป์ภาคเหนือ2009  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

2 นครสวรรค์FC level D1 2008 และแชมป์ภาคเหนือ2009  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

3 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด level D2 2008  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

4 ตาก level รอบสุดท้ายชิงโปรลีก2008 และที่4ชิงแชมป์ภาคเหนือ2009  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

5 เพชรบูรณ์ level แชมป์กีฬาแห่งชาติ2008  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

6 พิจิตร level แชมป์ภาคเหนือ2007 และ2008 รองแชมป์ภาคเหนือ2009  ใช้สนามกีฬากลางจังหวัด เปนสนามเหย้า

7 เชียงราย ยูไนเต็ด  ใช้สนาม ม.แม่ฟ้าหลวง เปนสนามเหย้า

8 อุตรดิตถ์

9 แพร่

10 สุโขทัย

11 กำแพงเพชร

12 ชัยนาท

พิจิตรใช้สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย อำเภอทับค้อ  จังหวัดพิจิตร   เป็นสนามเหย้าครับ  เนื่องจาก สนามกีฬาจังหวัดพิจิตร จะปรับปรุงลู่วิ่งครับ

สุโขทัย ใช้สนามวิทยาลัยพละศึกษาสุโขทัย เป็นสนามเหย้า

ส่วน อุตรดิตถ์  แพร่   กำแพงเพชร  ชัยนาท  น่าจะใช้สนามกีฬาของจังหวัดตัวเองเป็นสนามเหย้า

พิจิตรใช้สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย อำเภอทับค้อ  จังหวัดพิจิตร   เป็นสนามเหย้าครับ  เนื่องจาก สนามกีฬาจังหวัดพิจิตร จะปรับปรุงลู่วิ่งครับ

สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย โคตร อบต. เลยว่ะ

มีเลี้ยงไก่ ข้างสนามด้วย

ข้างสนามติดกับ โรงเรียน

เลยไปหน่อยก้วัด

สนามอยู่ในซอย แคบ แคบ

ถ้าชิงแชมป์ภาคเหนือ ไม่มีป้ายบอก

จะไม่รู้เลย ว่ามีสนามอยู่

บ้าน นอก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

sleepy:
อ้างจาก: "ชาละวันพลัดถิ่น" ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:19:56 PM

พิจิตรจะใช้สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย  อำเภอทับคล้อ เป็นสนามเหย้าจริงหรือครับ
ว๊าาา  ไกลบ้านผมจังอ่ะ  ถ้ากลับไปบ้านไม่มีรถด้วยครับ
แล้วเค้าจะมีเสื้อของสโมสรขายไหมครับ  รวมทั้งค่าตั๋วเข้าชมประมาณเท่าไหร่
พี่คนไหนพอรู้บ้างครับ

หวังว่าจะได้กลับมาใช้สนามกีฬากลางจังหวัดเร็วๆนะครับ

ปล. ถ้างั้นปี  ฤดูกาล 2010 ส่งทีม "ตะพานหิน เอฟซี" แล้วใช้สนามเขาทรายเป็นบ้านบ้างสิครับ พิจิตรจะได้มีดาร์บี้แมทช์ครับ   แต่อาจจะไม่มีดาร์บี้แมทช์ก็ได้ครับ เพราะว่าพิจิตรขึ้นไปเตะดิวิชั่น1เสียก่อน อิอิ

หนีบ็วย ให้ได้ก่อนเถอะ...5555

autobots:
อ้างจาก: Who so serious.? ที่ กุมภาพันธ์ 19, 2009, 05:58:33 PM

พิจิตร น่าภูมิใจ ตรงไหนว่ะ...5555

ชุดชิงแชมป์ภาคเหนือ ก้ดึงตัว จาก ไทยลีก D1 มาเล่น

พอมา พิจิตร ชุดนี้ ก้เหมือนชิงโปร 2008 อ่ะ

ตกรอบ อย่างขายน่า ทั้ง ทั้ง ที่พิจิตร จัดชิงโปร รอบสุดท้ายเอง...ฮี่ฮี่

เหงด้วยอ่ะ เอาเปรียบทีมอื่น นี่หว่า ชนะก็ไม่น่าภูมิใจหรอกนิ

autobots:
อ้างจาก: Who so serious.? ที่ กุมภาพันธ์ 20, 2009, 09:39:49 AM

พิจิตรใช้สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย อำเภอทับค้อ  จังหวัดพิจิตร   เป็นสนามเหย้าครับ  เนื่องจาก สนามกีฬาจังหวัดพิจิตร จะปรับปรุงลู่วิ่งครับ

สนามกีฬาเทศบาลตำบลเขาทราย โคตร อบต. เลยว่ะ

มีเลี้ยงไก่ ข้างสนามด้วย

ข้างสนามติดกับ โรงเรียน

เลยไปหน่อยก้วัด

สนามอยู่ในซอย แคบ แคบ

ถ้าชิงแชมป์ภาคเหนือ ไม่มีป้ายบอก

จะไม่รู้เลย ว่ามีสนามอยู่

บ้าน นอก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มีงี้ด้วยเรอะ สนามแข่งบอลหรือแปลงเกษตรว้าน่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว