กระทู้บอลไทย
พฤศจิกายน 24, 2014, 08:36:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่อง ว่าด้วยเรื่อง รองเท้าตลาดโรงเกลือ  (อ่าน 31181 ครั้ง)
เด็กเหนือ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-40

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 04:28:45 PM »

ใครเคยไปบ้างครับ

พอดีเพื่อนผมมันไปมา แม่มา เหมามิซูโน่ เล่นแบด มาเป็นกระสอบเลย 20 กว่าคู่เลย กระสอบ 1200 

แต่มันเอารองเท้าข้างในมาขายจริง คู่ล่ะ 600 เหอๆ โคดคุ้ม

แต่เห็นเค้าว่าเป็นของมือสอง เกรด A

อยากทราบว่ามันมีจริงรึป่าวครับ

แล้วพวกรองเท้า Nike - Jordan -air  ไรพวกนี้จะมีป่าวครับ

เห็นมันซื้อรองเท้าสตั๊ด อดิดาส โคดสวย  อย่างใหม่ๆๆเลย 300 อะ

ใครเคยไปแนะนำหน่อยครับ
UK_Bee
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +210/-58

You Give Me Something.

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 04:54:01 PM »

จริงครับ  ที่เห็นขายรองเท้ามือสอง ที่ตลาดนัดจตุจักร ก็มาจากโรงเกลือทั้งนั้นแหละ
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

เด็กเหนือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-40

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 04:58:25 PM »

จริงครับ  ที่เห็นขายรองเท้ามือสอง ที่ตลาดนัดจตุจักร ก็มาจากโรงเกลือทั้งนั้นแหละ

แล้วที่โรงเกลือ  กับ จตุจัก  อันไหนแพงกว่ากันครับ
win_gump
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +103/-91

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 05:02:55 PM »

ผมอยากรู้มากๆว่าของพวกนี้ เค้าเอามาจากไหนกันอะครับ

ต่างประเทศเหรอ? หรือว่าของโขมยมา (อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ)
TW ณ เมืองทอง
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-10

ชีวิตยังมีค่า อย่ามาซ่ากับอุลตร้าเมืองทอง!! ฮี่ฮี่

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 05:18:03 PM »

ผมอยากรู้มากๆว่าของพวกนี้ เค้าเอามาจากไหนกันอะครับ

ต่างประเทศเหรอ? หรือว่าของโขมยมา (อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ)

ส่วนใหญ่เป็นของที่บริจาคมาให้กับประเทศยากจนครับ เช่น เขมร แล้วเขมรก็เอามาขายให้เราอีกทีนึง

แต่ของอย่างงี้ตาดีได้ตาร้ายเสีย มีทั้งของแท้สภาพดี ของแท้ใกล้เน่า ของปลอมทำเหมือน และอีกมาย

ด่าชาวบ้านแล้วล๊อกกระทู้หนี ใส่กระโปรงเฝ้าหน้าคอมดีกว่ามั๊ง!!!
emujam
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-30

ตำนานสร้างวีระบุรุษ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 05:25:25 PM »

มีรองเท้าจากศพผู้เสียชีวิตช่วง ซึนามิก็มี ศพจากอุบัติเหตุต่างๆก็มีครับ(เรื่องจริง)รวมถึงเสื้อผ้ามือ 2 สองตามตลาดนัดที่ดูใหม่แต่ราคาถูกน่ะครับ...

"ร่วมสร้างตำนานเชียร์บอลไทย..ไปดาวอุลตร้า"
CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 05:32:34 PM »

อยากได้ของดีราคาถูก แนะนำให้ไปตามด่านครับ

เมื่อปีใหม่ผมไปเวียงจันทร์มา ตรงด่านของถูกมาก มีแต่คนไทยเข้าไปซื้อ แต่อย่าเลยเข้าไปเวียงจันทร์นะครับ พวกคนขายของเค้าไม่เหมือนที่เราดูในสบายดีหลวงพระบางเลย เฮ้ออออ

Saab'
Full Member
**

คะแนนความรัก: +96/-78

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 11:34:32 AM »

รองเท้าพวกนั้นมาจากต่างประเทศคับ
โดยใส่ตู้คอนเทนเนอร์ลอยเรือข้ามทะเลมาจากเกาหลีใต้
ที่สำคัญ มาเทียบท่าที่แหลมฉบัง  ก่อนจาขึ้นรถบรรทุกข้ามแดนไปยังเขมร

ไปถึงเขมร นายทุนที่นั่นก็จาเปิดประมูลกันหลายชั้นมากๆ
สุดท้ายจะเหลือรองเท้าที่เป็นขยะ คือเอามาซ่อมต่อไม่ได้ ไม่คุ้ม
***Football Hero***
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-472

***ชาติจะเจริญ..ถ้าไม่มีพวกเมิง..ไอ้คอรัปชั่น***

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 01:33:06 PM »

555+ ตัวรองเท้าของแท้ พื้นปลอม บางอย่าก็ทำเหมือนของแม้ ทำสภาพให้เก่า ใช้ไปไม่นานก็พัง

ลงทุนซื้อของแท้ แต่ใช้ได้นาน ดีกว่าคับ ได้ของใหม่ด้วย ไม่ต้องกลัวว่าเจ้าของเก่าจะมาเอาคืน สะอาดด้วย 5555+

555+ วี.วี.ครับ บอลไทยเมื่อไหร่จะเจริญสักทีครับ 555+
songchai_SR87
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-2

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:47:56 AM »

โรงเกลือผมไปบ่อยครับ พี่ชายอยู่ที่นั่น ประสปการณ์เรื่องรองเท้ามือสอง อยู่ที่ตาดีได้ ตาร้ายไม่ซื้อ...อิอิ
ของถูกจริง แต่คุณต้องดูเป็น ผมซื้อ DrMartin , Onitsuka Tiger Asics สภาพกิ๊ปๆ ไม่ถึงห้าร้อย ของใหม่ สี่พันอัพครับ แต่ของมือสองตกรุ่นหลายปีแล้ว อิอิ

ใครชอบแบบไหนก็ตามสบายครับ

Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1268/-92

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:52:53 AM »

แล้วที่โรงเกลือ  กับ จตุจัก  อันไหนแพงกว่ากันครับ

จตุจักรขายทีละคู่   แต่โรงเกลือขายทีละกระสอบ....คิดดูละกันว่าที่ไหนจะแพงกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:55:18 AM โดย Joice-CM UTD » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์