Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 05, 2023, 11:30:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นห่วงเรื่องการโดนเหงียนตอดและตุกติก  (อ่าน 3422 ครั้ง)
seabuff
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-84

"Winter Is Coming"

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2023, 07:24:08 PM »

สองเป้าหมายหลักคืออุ้มและตัง  โดนตลอดเกมแน่

เป็นนักเตะหัวใจของทีมทั้งคู่  แน่นอนต้องโดนหมายหัวจากพวกตัวแสบๆของเวียดแน่นอน

ไม่รู้จะอดทนได้ตลอดเกมมั้ย  เล่นในบ้านเหงียนผู้ตัดสินก็ไม่ค่อยปกป้องฝั่งคู่แข่งเลย

ทั้งมาเลอินโดก็ส่ายหัวกันมาละ กลัวจะโดนจุดโทษฟ้าประทานจิงๆ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-279

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2023, 08:46:56 PM »

มาถึงเวลานี้แล้วต้องใส่ให้สุดแล้วครับ หนักเป็นหนัก แรงเป็นแรง แค่ต้องระวังจุดโทษ แบบไม่น่าเสีย
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +409/-676

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2023, 09:43:25 PM »

เรื่องโดนตอดผมไม่ค่อยห่วง ห่วงเรื่องพละกำลังมากกว่าดูจากนักเจอมาเลย์เมื่อวานหลายคนออกอาการล้าให้เห็นแล้ว
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +854/-1069

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2023, 09:53:17 AM »

AFF ปีนี้ หลังจากเกมรอบเเรกจบ เเละเห็นการเล่นของเวียดนามกับมาเล เเละเวียดนามกับอินโด
ผมก็ไม่หวังอะไรกับถ้วยเเชมป์ AFF เเล้วครับ ผมเริ่มห่วงนักเตะมากกว่า เพราะนักบอลของเเต่ละสโมสร
ที่กรอบเป็นข้าวเกรียบ เเล้วยังจะเจอโปรเเกรมบ้าบอ รอบรองเเข่ง 2วันเเข่ง เเละยังต้องเดินทางเหย้าเยือน
ทั้งการเเข่งขัน ทั้งมาตราฐานกรรมการ VAR ไม่มี คือถ้าจะเล่นตุกติก นอกเกม เเล้วได้เเชมป์ก็ให้เขาไปเถอะ
ผมว่าเเฟนบอลไทยที่ได้เห็นก็คงเข้าใจถ้ามันจะเกิดอุบัติเหตุเเบบนัด มาเลฯที่เราเเพ้มานั้น แรกๆก็ช็อคเเละด่าตามอารมณ์
เเต่ถ้ากลับมามองภาพรวม เราเหนือกว่าทุกอย่างขาดเพียงเเค่ประตู ย้อนกลับมาที่นัดกับเหงียน ก็คงเป็นเเบบนั้น
นักบอลเราล้ามาก เดินทางไป มาเล กลับมาเตะในบ้าน เดินทางไปเวียดนาม พักน้อยกว่า 1 วัน
เวียดนามออกไปเยือนอินโดฯ กลับมาเล่นในบ้าน รอรับการไปเยือนของเรา สบายๆพักก็เยอะกว่า
ทั้งสภาพสนาม สภาพอากาศเย็นๆเเห้งๆ ต้องเป็นเวียดนามที่อาศัยความได้เปรียบกว่า เล่นฟุตบอลเเสดงให้เห็นว่า
ตัวเองจะก้าวข้ามอาเซียน ต้องชนะในเกม จะมาเล่นหนักเล่นเเรง ตามตอดตามเเถม เเบบที่เจอกับชาติอื่นไม่ได้
เพราะทีมชาติไทยตลอดทัวนาเม้นท์ก็เเสดงให้เห็นเเล้วว่า เราไม่มีเล่นนอกเกม เราเล่นฟุตบอลเเบบมืออาชีพ
ชนะก็ชนะในเกมฟุตบอล เเพ้ก็อยากเเพ้ในเกมฟุตบอล เเต่ถ้าจะมาเล่นเตะติดดาบ ฟาวไม่เป่า เป่าไม่เเจก
เเล้วเที่ยวประกาศว่าตัวเองก้าวข้ามอาเซียน สภาพ......หวังว่าเเฟนบอลไทยเข้าใจที่ผมสื่อนะครับชนะก็ดีใจเเพ้ก็อย่าด่าน้องๆเยอะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์