Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 04, 2022, 07:57:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยลีกฤดูกาลนี้ บุรีรัมย์ จะแชมป์หรือจะชวด???  (อ่าน 21213 ครั้ง)
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +409/-676

| | |
« เมื่อ: เมษายน 06, 2022, 11:41:26 AM »

จะว่าไปก็ไม่แน่ซะแล้วนะ บีจีตามอยู่ 7 แต้ม ในขณะที บุรีรัมย์เองฟอร์มหลังๆ เริ่มดวงแตกตั้งแต่แพ้มาใน ACL รู้สึกว่าอิชิอิดูเล่นสนุกแต่ผลงานไม่ค่อยชัวร์เท่าไรมีสิทธิ์แพ้ได้ทุกทีมเลย

บุรีรัมย์ เหลือ เจอเชียงราย หนองบัว สุพรรณ นัดหน้าถ้าเสมอหรือแพ้เชียงรายนี่เครียดเลยและคิดว่าเชียงรายจัดเต็มแน่นอน อิอิ ส่วนหนองบัวตัวหน้าต่างชาติก้อโหดซะด้วย

ส่วนบีจี เหลือ เจอประจวบ โคราช ชลบุรี 3 นัด นี่หวัง 9 แต้มได้เลย

เสียดายบีจี ที่มัวแต่วนลูปเปลี่ยนโค้ชช่วงแรก
etai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-214

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2022, 01:35:41 PM »

สถานะการณ์ตอนนี้ชักไม่แน่แล้วสิ บรร.ตอนนี้ต้องการ 3แต้ม เพื่อให้แต้มจบที่ 61คะแนน การันตีแชมป์ หากแต้มจบที่ 60 คะแนน แล้ว บีจี ชนะรวด
แล้วแต้มเท่ากัน บีจีแชมป์เพราะ เฮดทูเฮด ดีกว่า

เหตุการแบบนี้เคยเกิดขึ้น ตอนฤดูกาล 2019-2020 ปีนั้น  นัดสุดท้าย แต้มเท่ากัน เชียงรายแชมป์
ปี 2020-2021 บรร.เริ่มต้นด้วยความเร้าใจ แต่แผ่วปลาย โดน บีจี แซงเอาแชมป์ไป
ปีนี้งานไม่ง่าย

ดันมาเจอ ชร.ตอนนี้ซะด้วย บอกเลยไม่ง่าย เพราะเกมส์นี้ จะเข้าทาง ชร.ได้เล่นเกมส์ที่ถนัด นั้นคือรับและโต้ บรร.เปิดฉากมาบุกแน่นอน
เกมส์กับ หนองบัวก็ไม่งาย หนองบัว เคยชนะทั้ง บียู บีจี มาแล้ว นัด บรร.เจอหนองบัว ที่สนามธันเดอร์ของ บรร.หนองบัว 10คนยันเสมอได้นะครับ
นัดกับสุพรรณ ก็ไม่ง่าย อเดบาโย พารอดตกชั้นนัดสุดท้าย มาสองฤดูกาลแล้วนะครับ

ถ้าอยากได้แชมป์ต้องจบนัดนี้ครับ หากนัดนี้ไม่ได้ ยิ่งเล่นยิ่งเครียด ปัญหาคือมีกองหน้าคนเดียวตอนนี้ ปีกอย่างมาชิงกา ก็เพิ่งไม่ได้เล่นรอย้ายทีม
โบลินกี ก็ลงไม่ได้ ศุภนัฐ์ คนเดียวไม่รู้จะไหวใหม อีกสามนัด แฟนนานุแฟน บรร.ต้องลุ้นกันเยอะครับนัดนี้ ก็เข้าไปดูกันเยอะๆครับเพื่อนักเตะมีแรงวิ่ง
มากขึ้นกว่าเดิม
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2302/-2409

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2022, 02:05:05 PM »

ถ้าชวดแชมป์มานี่ คงต้องจารึกในประวัติศาสตร์ฟุตบอลลีกอาชีพโลกเลยมั้งครับ
หกนัดสุดท้ายนำทีมตามอยู่ 12 แต้ม ยังไงก็แชมป์เห็นๆ แต่สุดท้ายไม่ได้แชมป์
ไม่ทราบว่าบนหน้าประวัติศาสตร์ฟุตบอลลีกบนโลกใบนี้เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรือยัง

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +650/-2702

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2022, 11:02:46 PM »

ถ้าชวดแชมป์มานี่ คงต้องจารึกในประวัติศาสตร์ฟุตบอลลีกอาชีพโลกเลยมั้งครับ
หกนัดสุดท้ายนำทีมตามอยู่ 12 แต้ม ยังไงก็แชมป์เห็นๆ แต่สุดท้ายไม่ได้แชมป์
ไม่ทราบว่าบนหน้าประวัติศาสตร์ฟุตบอลลีกบนโลกใบนี้เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรือยัง
แมนยู1995/96 มั้งครับ ตามนิวคาสเซิล12คะแนน แต่แซงเป็นแชมป์ได้
Jame_SURINFC
Mr.legandary
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2022, 01:53:26 PM »

เข้ามาอ่านครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์