Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 02, 2022, 04:28:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเลกซานเดร มาโน่ กวาร์ดิโอล่า คลอปป์ !!!!  (อ่าน 6443 ครั้ง)
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-671

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 10:06:11 AM »

ต้องยอมรับจริงๆว่าตอนประกาศแต่งตั้งผมคนนึงที่รู้สึกไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่

มาวันนี้ผมยอมรับหมดทั้งหัวใจแล้วครับ  ไม่ว่าจะเป็นสไตล์การเล่น  การแก้เกม

ความเข้าใจในตัวนักฟุตบอล  การสื่อสารกับนักฟุตบอล รวมทั้งวิถีแบบไทย

เมื่อวานภาพตัดมาที่ข้างสนามเห็น กวินทร์ ยืนรอที่ข้างสนามเล่นเอาผมน้ำตาคลอเลย

ในหัวแว๊บแรก โค้ชคนนี้แม่งสุดยอดจริงๆ  วันนี้เขาไม่เพียงกุมหัวใจลูกทีม

เขากุมหัวใจนักฟุตบอลและแฟนบอลไปทั้งประเทศแล้ว ไม่ว่าผลงานข้างหน้าจะเป็นยังไง

ผมจะสนับสนุนคุณตลอดไป โต้ชต่างชาติคนแรกที่ผมรู้สึกว่าเข้าถึงในทุกมิติของทีมชาติไทย

######  อเลกซานเดร มาโน โพลกิ้ง  #######  นายสุดยอดจริงๆ
etai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-214

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 10:16:13 AM »

มาโนคงทำงานคนเดียวไม่ได้ ต้องให้เครดิส
โค้ชจเด็ด ,โค้ชหนึ่ง, สองคนนี้ก็ระดับโปรลายเซ็น
ล่าม วสพล คนนี้ก็ระดับAลายเซ็น
หลุยส์ เวียกาส นักวิเคราะห์เกมส์
และที่ขาดไม่ได้เลย มาดามแป้ง คนที่พยายามสร้างบรรยกาศในการ
อยู่รวมกันการฝึกซ้อม อำนวยความสะดวกทุกอย่าง
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +409/-676

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 10:20:33 AM »

มาโนคงทำงานคนเดียวไม่ได้ ต้องให้เครดิส
โค้ชจเด็ด ,โค้ชหนึ่ง, สองคนนี้ก็ระดับโปรลายเซ็น
ล่าม วสพล คนนี้ก็ระดับAลายเซ็น
หลุยส์ เวียกาส นักวิเคราะห์เกมส์
และที่ขาดไม่ได้เลย มาดามแป้ง คนที่พยายามสร้างบรรยกาศในการ
อยู่รวมกันการฝึกซ้อม อำนวยความสะดวกทุกอย่าง

ตามนี้ครับ

PATRIOT of SIAM
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-279

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 10:39:32 AM »

ผมคนหนึ่งที่เคยสบประมาท โค้ชมาโน่ ว่าเป็นโค้ชที่เน้นแต่เกมส์รุก รับไม่ได้เรื่อง ผมต้องขอโทษโค้ชมาโน่ผ่านทางกระทู้นี้แล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2021, 10:59:24 AM โดย PATRIOT of SIAM » บันทึกการเข้า
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-671

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 10:45:33 AM »

ทุกคนทำตามหน้าที่ได้อย่างดี  แต่คนที่ควบคุมและจัดการกับผู้เล่นคือมาโน่

ไม่ว่าจะแนวทางการเล่น การแก้เกม การส่งผู้เล่น การเปลี่ยนตัว  ทุกอย่างล้วยมาจากมาโน่

จังหวะเอลเลียสเจ็บจะมีโค้ชไทยคนไหนที่เปลี่ยนกลางลงอย่างปกเกล้าไปแทน

รวมทั้งอีกหลายๆเกมที่มันเหนือความคาดหมายของทั้งกูรู แฟนบอล
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +37/-42

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 07:58:41 PM »

มาดาม มาดาม มาดาม สุดยอด

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
moonu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-0

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 08:20:35 PM »

ตอนเจอเวียดนามนัด 2

ครึ่งเเรก เวียดนามเก็บบอลจังหวะ 2 ได้เเทบหมด
คิดอยู่ว่าครึ่งหลัง มาโน่จะเเก้ยังไงเพราะเหมือนเกมจะเป็นรอง

เปลี่ยน ดอเลาะลงมาเเล้วโอเคเลยคิดได้ไง

เวียดโยนใส่ (เหมือนมาโน่รู้ว่าจะโยน) ดอเลาะ ทอมเบีย เก็บเรียบกลางเล่นได้สบาย

อันนี้ขอชมเเก้เกม ได้ขาดมากๆ เยี่ยมครับ

Syam69
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-2

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2021, 06:19:55 PM »

ผมคงไม่ใช่คนเดียวในกระทู้มั้งครับที่สนับสนุนมาดามแป้ง  และมาดามก้อเชื่อใจในมาโน่ ผมจึงให้เครดิตมาโน่ตั้งแต่แรก  เพราะเครดิตผู้จัดการทีม 
  อีกอย่างผมเคยแสดงความคิดเห็นหลายครั้งแล้วครับว่านักฟุตบอลไทยต้องการแรงจูงใจในการเล่นลงเล่น  หรือถ้าเป็นวิทยาศาสตร์หน่อยก้อเรียกว่า
    "จิตวิทยา"  ยังไงละคับ ถ้าไม่มีการกระตุ้นที่ดีของเราก้ออาจจะเห็นการเล่นแบบซังกะตาย เหมือนคัดบิลโลกที่ผ่านมา  แต่พอผมเห็นมาโน่ปุ้บผมมั่นใจเลย  เพราะผมชอบที่เขาแอกทีฟ ตลอดเวลา
5555 โม้เรื่องจริงไปชุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2021, 06:29:14 PM โดย Syam69 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์